PDA

View Full Version : Ai cần gì phải lên tiếng chứ!

thangngoctrennet
20-10-2007, 08:15 PM
Ai cần phần mềm hay bài viết thì lên tiếng nha. Như thế mọi người mới biết mà đáp ứng nhu cầu chứ

vitaminb12
29-10-2007, 11:15 AM
dạ thưa bác, em cần Dat cho McAfee 9.0 mà xin cả năm nay không ai cho cái link!

duynamckbk7
29-10-2007, 01:02 PM
Còn ai làm ơn cho tui cái Key của phần mềm virus Kasper đi

thangngoctrennet
30-10-2007, 11:32 PM
Tui ko khoái dùng kasper. Ác cảm sau lần cài đặt đầu tiên, nghe tiếng éc khi nó phát hiện virus. Tại sao mọi người cứ thích dùng mấy phần mềm phải crack ấy nhỉ. Hơn nữa có mỗi cái Key thôi mà cũng phải dấu, tui seach mà toàn thấy yêu cầu cho email rùi họ gửi key cho. Hổng thèm. Lâu nay máy tui toàn dùng ctrình free thôi mà vẫn ok đấy chứ. Công cụ của tui là "Symantec+Bkav". Vừa dễ cập nhật mà hiệu quả chứ. Sau khi cài đặt, chạy song hành cả 2 nên dễ phát hiện ra virus để xử lý lắm. Chúc mọi người may mắn

letienquana12
31-10-2007, 12:45 AM
không phải qoảng cáo đâu ,nhưng tôi thấy hay nên chỉ cái chỗ này cho mọi người,vào đó nhấn nút thanks và viết lời yêu cầu là bạn sẽ có key xịn luôn http://vinasofts.ws/forums/showthread.php?t=62594
đó là kay nhỉ mình bạn có,vì vậy sẽ ko bị black list.chứ key dỏm thì mọi người vào trang serials.ws gõ tên phần mềm là có key ngay,ai ko tin vào thử là biết,nhớ trong đó có mấy cái hình hơi nhạy cảm:whistle:
với là khi vào nhớ bật tường lửa cẩn thận,kẻo bị nhiễm mã độc:dazzle:

letheanh
31-10-2007, 04:56 PM
. Công cụ của tui là "Symantec+Bkav". Vừa dễ cập nhật mà hiệu quả chứ. Sau khi cài đặt, chạy song hành cả 2 nên dễ phát hiện ra virus để xử lý lắm. Chúc mọi người may mắn
Ông anh ơi cái này có phải là BKAV quét làm cho virus chạy khỏi vị trí cũ --> bị symantec phát hiện và diệt ko !!

hijack
31-10-2007, 07:11 PM
Ông anh ơi cái này có phải là BKAV quét làm cho virus chạy khỏi vị trí cũ --> bị symantec phát hiện và diệt ko !!

:)) đúng đó, BKAV chỉ dùng để đuổi muỗi thôi, còn symantec giống như dùng cái chày để đập muỗi, nặng & không hiệu quả

Theo đánh giá của cá nhân thì Kaspersky nhẹ mà hiệu quả, Bit defender mạnh nhưng hơi nặng một chút. Còn NAV, BKAV, AVG thì khuyến cáo là không nên dùng.

Ai có kinh nghiệm hơn thì không cần cái mấy cái anti-virus đấy. Chỉ cần áp dụng một số biện pháp phòng tránh như tắt autorun, open USB bằng Explorer, định kỳ scan bằng Hijack This rồi kiểm tra result trên http://hijackthis.de/ thì chẳng có con Virus nào dám bén mảng tới cả

letienquana12
31-10-2007, 10:28 PM
chậc,hôm nọ em đi sửa máy cho thằng bạn,ko biết nó làm gì mà máy có vài trăm con spyware ,em dùng bit xóa gần hết nhưng còn 7 con ko thể move nó đi được,ko biết phải làm cách nào đây?:loser:
ko biết cho đĩa hiren't vào rồi quét trong dos có được ko nhỉ?

thangngoctrennet
01-11-2007, 01:06 PM
Quét bằng Hiren thì lâu lắm. Mới có bản 9.3 đấy. Dùng cũng được. Theo tui thì ko nên cài phần mềm diệt virus nữa. Vì có nó máy sẽ luôn phát hiện ra virus làm ta đau đầu. Nếu ko cài thì cũng sẽ chẳng bao giờ có thông báo máy tính của ta bị virus. Khỏe người. Máy chạy chậm thì cài lại phát là nhanh ngay ý mà. Hehehe.

scorpion
10-11-2007, 10:12 AM
Các mem tìm hộ tôi bản crack của url helper đuọc ko?con này láy link hơi bị ngon nhưng nhìn số ngày đếm lùi của nó chán quá,gỡ thị ngại.Mún tìm cái key dùng full luôn,update thaõi mái

hrockvn
10-11-2007, 06:33 PM
Key chú qua bên chỗ Topic lấy link theoyeucau.com mà copy. Chậc

scorpion
24-11-2007, 12:35 PM
cần sách dạy regestry(ko biết viết có đúng ko nữa)cái sách dạy cách can thiệp vào nhân hệ thống ây.bác nào có cho e xin,da tạ

hrockvn
30-11-2007, 02:08 PM
http://www.echip.com.vn/echiproot/Softwares/2004/Registry.chm

Tên nó là "Registry". Good luck

scorpion
01-12-2007, 01:31 AM
Lạy chúa,đúng nó rồi thank bác Hảo nhiều nhiều,nhưng hình như hơi bị ít<dân mới tập vọc như em cần mí cái quyển chi tiết hơn.ui nhung có quyển này cũng tạm rroif:^_^: