PDA

View Full Version : Đồng phục vèo vèo

hrockvn
22-03-2006, 09:22 AM
Thật, tớ chẳng biết đặt tên cho bài viết này thế nào. Bài viết này đề cập 2 chiện liền.
Từ năm 2004, các trường học ở Thanh Hóa bắt đầu rộ lên phong trào làm đồng phục cho trường. Nổ phát súng đầu chính là trường chúng ta. Năm 2004 là năm đầu tiên.
Chưa bàn đến chất lượng những cái áo. Điều tớ muốn nói là nó thành một "phong trào" thể hiện "đẳng cấp". Trường nào muốn ngấp nghé cái trường chuẩn thì phải có đồng phục, không cần biết nó đẹp hay xấu, tốt hay đểu. Quay về vấn đề đẹp hay xấu. Năm 2004, khi tớ nhận chiếc áo đồng phục tớ đã phát hoảng lên. Chiếc áo giáo 53800 đồng, mỏng và nhẹ. Tớ có cảm nhận răng nó sẽ bị phai màu nhanh chóng. Quả thật, sau một tháng sử dụng nó đã phai màu hoàn toàn. Tự dưng tớ có 2 cái "áo mới" chỉ trong có một tháng, giá "cực rẻ". Sau này không biết các bạn thì như thế nào chứ hồi đóa tớ luôn tìm cách để không phải mặc nó.

Sau đó, một loạt trường cũng "hưởng ứng" phong trào đồng phục. Nếu như đồng phục thoe đúng ý nghĩa là để cho đẹp và quan trọng hơn là để ta nhận ra "người nhà" thì bây giờ bạn đi trên đường sẽ không biết được cô bé đang mặc đồng phục kia của trường nào. Trừ một số trường như THCS Cù Chính Lan có màu xanh mạ thì nhận ra và hình như còn trường gí đó nữa, tớ không biết. Tất cả các trường khác đều có đồng phục màu xanh da trời và kiểu dáng không khác nhau bao nhiêu khiến không ai có thể nhận ra đâu là đồng phục trường nào.
Sự a dua, sự quan tâm đến thành tích là căn bệnh cố hữu chưa biết đến bao giờ mới bỏ được đã dẫn đến chuyện này. Đau lòng.

Nãy giờ, bạn mới thấy tớ đề cập đến cái "đồng phục" chứ tớ chưa nói gì đến chữ "vèo vèo". Lạ không. Hai cái này có liên quan nhau không? Xin thưa là có. Nếu ai về Thanh Hóa, đi ra đường, bạn sẽ thấy rất nhiều cái đồng phục "vèo vèo" trên những chiếc xe phân khối lớn, đôi lúc có những chú @ và Exel giá cực đắt. Phần trên tớ nói nhiều đến chủ quan của nhà trường thì ở dưới này tớ muốn nói đến sự xuống cấp của lớp trẻ. Bạn đã đủ tuổi lái xe chưa. Cứ cho bạn đủ. Vậy bạn có bằng chưa? Không ai trả lời được câu hỏi này vì chắc chắn bạn chưa đủ tuổi khi mà bạn đang khoác trên mình chiếc áo đồng phục. Vậy nhưng, nếu bạn đi đường, khi mà bạn đang nhẹ nhàng đi trên chiếc xe đạp hay long rong trên con xế nổ thì bỗng "vèo", một cái áo đồng phục vụt qua. Ngay sau đó là những chiếc "đồng phục" khác. Những chiếc xe chở 3-4 cái "đồng phục". Các em đâu biết các em đang mang cái tiếng của trường mình đi rao ngoài phố. Đau lòng.
Cũng may, như tôi nói, hầu như mọi người không nhận ra trường nào nên có lẽ cũng chỉ lắc đầu: "Học sinh hư quá!"
Vậy, có sự liên quan nào giữa những cái đồng phục giống nhau và những cái "vèo vèo". Theo tôi là không. Nhà trường không bao giờ design những bộ "đồng phục" đề học sinh "vèo vèo". Học sinh đã không có nhận thức rõ về hành vi của mình. Đau lòng.
Dạo gần đây, nếu thứ 6,7 và chủ nhật bạn đi ra đường buổi tối, bạn sẽ thấy số "đôngg phục" "vèo vèo" trên xe, 2-3 cái đồng phục trên xe đi chơi, lượn, đánh võng nhiều ngang ngửa những anh chị lớn tuổi đi chơi. Và nếu xét về độ "liều mạng", độ "sành điệu" thì lớp đàn anh, đàn chị như chúng ta phải gọi các em là " cụ".
Buồn

haidh
23-03-2006, 03:47 PM
Hình như anh Hảo nhầm là năm 2K4 chứ khóa 2K2-2K5 bọn em là khóa đầu tiên diện đồng phục(ĐP)!
NHưng thú thật mà nói chúng em hơi bị thất vọng não nề tràn trề vì áo quá: đểu!(hồi đó to gan cứ lầm bầm trách "các cụ" ăn bớt nên mới ra nông nỗi)
Rồi từ hồi dân Đào có đồng phục, các trường khác tranh nhau theo chân!
Hình như dân Hàm Rồng có ĐP sớm nhất(hay là trường gì đó không nhớ rõ nữa)
Mà rồi dân Đào ta cứ ấm ức và bức xúc mãi vì cái ĐP của chúng nó chỉ khác
của chúng mình mỗi...cái sọc kẻ trên ống tay bé đến mức vô duyên!
Đúng là ăn cắp bản quyền trắng trợn!Cú thật!
Mà nghĩ sao chứ chẳng lẽ các cụ bên HR không có lòng tự trọng hay sao ấy?
chán!Rồi từ đó đến nay cứ thế ĐP madein Đ_D_T lan truyền vô bờ bến!
Thanh Hóa ơi, sao lãnh đạo củ chuối kinh vậy?
Kết: XẤU HỔ THAY Cho BON ĂN CẮP MẪU ĐP CỦA NGƯỜI TA!

Oska
23-03-2006, 11:43 PM
Chú romeo ơi, chú bình tĩnh bớt chút thương đau đi nghe anh nói!

Chú ngó thử coi ĐP của DDT có ăn cắp..., àh xin lỗi, có nhỡ may được thiết kế giống một mẫu đồng phục nào đó có đăng trên báo không???

Nếu chẳng may ra là có thì cũng tự hào là mình ở Tp nên được tiếp xúc với khoa học sớm nhất còn gì!

Với lại, tự hào nữa là các sư phụ nhà ta cũng có con mắt thẩm mỹ chứ không đến nỗi.

Như ngoài này, anh thấy đồng phục của các trường kể cả cấp I, II, III đều y chang nhau cũng có sao đâu!!!

Gửi hdm, ngoài này còn có dịch vụ nữa cũng dùng đồng phục, đi xe @ đấy, chú có muốn bổ xung vào bài báo rất nóng bỏng của chú thì hôm nào ra anh em ta đi làm phát!!!

hrockvn
24-03-2006, 03:55 PM
Gửi romeo: Chú có mún lấy cái áo đồng phục của anh về chơi không. Bọn anh cũng có áo mà. Có điều khi đóa bọn chú lớp 11.
Gửi Oska: Theo bác người ta làm đồng phục để làm gì khi mà không nhận ra được đâu là học sinh trường nào hả bác.

Oska
24-03-2006, 06:31 PM
Gửi Oska: Theo bác người ta làm đồng phục để làm gì khi mà không nhận ra được đâu là học sinh trường nào hả bác.

Thế ra đường chú nhìn thấy một chị công nhân mặc đồ bảo hộ lao động là chú nhận ngay ra là công nhân của nhà máy nào àh, chú nhìn thấy một thằng cớm chạy lon ton ngoài đường là chú biết ngay cớm của phường nào àh... ???

Còn tôi, tôi chỉ cần phân biệt thằng CAGT và thằng HS không mặc đồ giống nhau để mà tránh bị tóm. It's Simply!

Ý tôi ko phải là trêu chọc chọc hmd đâu, có gì xin lỗi nha! Lâu ngày ko vào diễn đàn này nên ăn nói hơi ẩu. Sorry!

liknight_b4
24-03-2006, 08:10 PM
Cha` cha`
nghe các triết lí gia suy luận va` tranh cái ghe wa'.noi túm lại: Đồng phục trường DDT=đểu+xấu!YAEH!

hrockvn
25-03-2006, 08:34 AM
Thế ra đường chú nhìn thấy một chị công nhân mặc đồ bảo hộ lao động là chú nhận ngay ra là công nhân của nhà máy nào àh, chú nhìn thấy một thằng cớm chạy lon ton ngoài đường là chú biết ngay cớm của phường nào àh... ???

Còn tôi, tôi chỉ cần phân biệt thằng CAGT và thằng HS không mặc đồ giống nhau để mà tránh bị tóm. It's Simply!

Ý tôi ko phải là trêu chọc chọc hmd đâu, có gì xin lỗi nha! Lâu ngày ko vào diễn đàn này nên ăn nói hơi ẩu. Sorry!
Bác khôn thể so CA với học sinh được. Thế sao bác không bảo các đội bóng mặc cùng kiểu áo đi. Họ cũng đều làm nghề đá bóng, giống như làm nghề công an. Mỗi ghề nghiệp có đặc trưng riêng

vodanh
03-05-2006, 11:25 AM
ne`, tui thấy ko cần thiết tranh cãi nhiều chuyện đồng phục, các bác nghe ý tui thế này được ko nha'
thứ nhất, đồng phục trường đào " ko đẹp lắm"( mà phải nói la kha' xấu mơi' đúng)
heeeeeeee, nhưng mà ko sao, vẫn đẹp chan' so với dan hr( cái này gọi là vừa đâm' vừa xoa_hehe), tui thấy, đồng phục theo kiểu dân TH đếu tương tự nhau, phải gọi la" nhân bản" mới dúng.Nên các bác nên hiểu nghĩa đồng phục ở đây la tránh phân biệt giàu nghèo chứ ko phai la phân biệt trường này với trường khac',heeeeeeeeee, nói thế cho cạnh tranh công bằng.
Nhưng mà tui thấy bức xúc ở chỗ , sao lại bắt hs mặc đồng phục cả tuần, lẽ ra cũng phải để người ta" thời trang" ti' chư'
Với lai, tui la dân lơp 10, đồng phục năm nay may chan' qua', cưng', ma chẳng ti' thẩm mĩ nào cả, năm mây' bac' đồng phục con` đẹp chan'( đây' là theo đanh' giá khách quan cua bọn tui_heeeee)
phải biêt' bằng lòng với sô' phận nha'( chắc đồng phục của những be' tiếp sau sẽ thê thảm hơn dây')
cứ an ủi thế

hoang anh_b3
07-05-2006, 10:46 AM
em đồng ý với bác vô danh. Em nghĩ trường ta nên tu bổ cho cái ĐP trường thêm 1 chút để hợp thời trang.Màu sắc đỉnh hơn,logo độc hơn và không đụng hàng.

angel0072
07-05-2006, 10:51 AM
đúng vậy đồng phục phải càng ngày càng đẹp chứ

nhatruclan
07-05-2006, 02:37 PM
ha ha lượn chán chê giờ mới thấy mỗi cái mặt hrockvn quen quen nhỉ . gặp ở lớp học thêm cô Hoa hoài ,sao giờ ko học tiếp nhỉ . A_B hồi xưa ở bên box ThanhHoa (ttvnol) hay sao í nhỉ . web trường đào này hình như dành cho khóa sau mình cả hay sao í . tìm mãi chẳng thấy ai khóa 01-04 cả . chán nhỉ.

nhatruclan
07-05-2006, 02:42 PM
áo đồng phục - "niềm tự hào " của khóa 01-04 chứ nhỉ . ha ha . cái áo đó kỉ niệm trường ta luôn luôn là trường tiên phong trong mọi phong trào còn rì.......???<- gửi tạm ở đây dấu chấm hỏi...

hrockvn
07-05-2006, 09:02 PM
Nhatruclan là ai đóa. Hik, không nhớ nổi. Chỉ nhớ ngày xưa bên 4rum cũ thôi.

Pisces
25-05-2006, 11:50 AM
hầy! Nick niếc thế này chả phân biệt được ai học khóa nào cả. Đề nghị admin cho thêm form nhập khóa học vào đê! Không thì xổ tuổi của các thành viên ra, chứ nếu không gặp em thì lại gọi anh, gặp anh lại xưng em, rối tinh cả không biết đằng nào mà lầnn...!

tau đây
26-05-2006, 10:08 AM
Bà con ơi bảo bác Hùng làm quả đồng phục nữ là váy đi, giống bên nước ngoài nhìn cho sướng, kiểu gì cũng khối trường lại ''học tập'' cho coi (hix, nhg ko bít các bạn nữ có thích ko)

Pisces
26-05-2006, 10:12 AM
:hum: Hày! Chắc khối chậy nhảy cẫng lên vì "tối" kiến của tau đây quá ta...

hrockvn
27-05-2006, 07:24 AM
Không, tớ nghĩ là váy rất hợp. Các bạn trong TPHCM dùng váy làm đồng phục đấy thôi. Thứ hai thì mặc áo dài, các ngày còn lại là váy. Tiện và thoải mái hơn áo dài nhiều. Còn con gái, dĩ nhiên là đóng thùng không đẹp rùi.

Pisces
28-05-2006, 01:00 AM
Thế thì làm một bài tham khảo ý kiến bà con xem? Chị sợ các bạn gái không đồng ý thôi chứ...

Nếu đông đảo người ủng hộ thì cử người có thẩm quyền gửi ý kiến cho thầy Hùng xem.

thúy vân b11
30-05-2006, 05:22 PM
đúng đấy , mặc váy như bên hàn quốc , nhí nhảnh cây cảnh

crazy
10-07-2006, 10:14 AM
á ! váy hả ! em tán thành cả hai tay nè!:them:

thúy vân b11
12-07-2006, 10:38 AM
tui thấy đồng phục trường đào là đẹp nhất, còn hơn mấy trường kia còn kinh khủng hỏn

Pisces
12-07-2006, 10:49 AM
thế cái vụ váy viếc sao roài nhỉ, làm phát khác người cho bọn trường khác nó sợ :D

thúy vân b11
13-07-2006, 08:58 PM
nếu tôi là bí thư, tôi khởi xướng đầu tiên về việc mặc váy, đầu tiên là lớp tôi, vì lớp mình toàn con gái , chỉ có 6 boy thôi

anhtob6
13-07-2006, 09:59 PM
Thúy Vân à . Tên nghe quen quen , thì ra là ko biết . Nhưng tôi cũng học B6 Đào. @};- . Tôi mới là thành viên .

anhtob6
13-07-2006, 10:20 PM
Đồng phục đào năm nay thấy bảo xấu hơn trường khác và xấu hơn mọi năm.

hrockvn
14-07-2006, 03:35 PM
nếu tôi là bí thư, tôi khởi xướng đầu tiên về việc mặc váy, đầu tiên là lớp tôi, vì lớp mình toàn con gái , chỉ có 6 boy thôi

Há há. Bí thử thì làm được gì vụ này. Đây là của thầy Hùng

anhtob6
14-07-2006, 08:24 PM
[COLOR="Magenta"Thầy Hùng mình còn chưa biết mặt .Đồng phục trường có khi trai thì sơ mi gái thì mặc váy mới hợp thời:D
[/COLOR

thúy vân b11
15-07-2006, 11:06 AM
Thúy Vân à . Tên nghe quen quen , thì ra là ko biết . Nhưng tôi cũng học B6 Đào. @};- . Tôi mới là thành viên .
b6 à , hình như mình cũng có bạn bên đó, nhưng mà ko biết thì bây giờ đã biết

anhtob6
15-07-2006, 03:12 PM
Mình mới là thành viên mới nên chưa thông thạo lắm .Về cách Quote lại lời nói người khác.Mình mới biết chụp ảnh làm hình nền thôi . Bạn chỉ mình với !!!
( beauty_to send_hero)

Pisces
15-07-2006, 04:24 PM
Oài, để ý dưới góc mỗi bài có cái chữ "Quote" đó, click vào đó là trích cả bài, còn nếu chỉ trích một phần thì trong phần reply, copy đoạn cần trích vào, bôi đen, sau đó chọn chức năng QUOTE ấy, thích thì điền tên người viết vào... ngại giải thích cặn kẽ, nhưng bấy nhiu đó cũng đủ hành nghề ròi :D

anhtob6
15-07-2006, 05:32 PM
Ối Pisces ơi . Tôi chỉ tìm được chữ Quick Reply thôi . Ko thấy chữ New ... bên trên nó đâu cả . Hix

thúy vân b11
16-07-2006, 05:00 PM
Mình mới là thành viên mới nên chưa thông thạo lắm .Về cách Quote lại lời nói người khác.Mình mới biết chụp ảnh làm hình nền thôi . Bạn chỉ mình với !!!
( beauty_to send_hero)
mình cũng chẳng thạo lắm , có gì bạn cứ hỏi mấy anh khóa trước í

anhtob6
16-07-2006, 05:35 PM
ok cam? on nha. bye bye
Cảnh báo: Spam vừa thôi nhé!

only you(b!! 05-08)
27-07-2006, 03:26 PM
không biết con gái b11 (05-08) mặc váy thì thế nào nhỉ!! chắc bọn con trai mà nhìn thấy phải ngất xỉu mất=)) =))

(*_*)!lamjuven
27-07-2006, 04:24 PM
Hahhaa! MẶc VÁy Nghe Hay ĐẤy
ChĂc CÁc BẠn GÁi SẼ ThoẢi MÁi HƠn

only you(b!! 05-08)
27-07-2006, 10:33 PM
Hahhaa! MẶc VÁy Nghe Hay ĐẤy
ChĂc CÁc BẠn GÁi SẼ ThoẢi MÁi HƠn
quá thoải mái đi chứ....hhhahah=))

thúy vân b11
28-07-2006, 10:38 AM
không biết con gái b11 (05-08) mặc váy thì thế nào nhỉ!! chắc bọn con trai mà nhìn thấy phải ngất xỉu mất=)) =))
đẹp đến nỗi phải ngất xỉu cơ à

bong xu
29-07-2006, 02:53 PM
giờ cho tui được mạn phép nêu ý kiến hen'. Đồng phục váy tuy là đẹp nhưng lại rất bất tiện, là girl nhưng tui hiếu động lắm, mặc váy vào thì hết được nghịch rui`, nhưng nói chung nếu có đồng phục váy thì chỉ nên mặc 2-3 buổi/tuần thui. Mặc cả tuần chắc die lun. Công nhận ĐP truòng mình ''thường'' quá. Sao ko tổ chức hẳn 1 cuộc thi thiết kế ĐP và logo trường nhỉ, vừa vui mà lại hợp dân tình.

trang_tit_83
29-07-2006, 03:05 PM
cong nhan la` nhu vay! dong phuc cu' truo`ng nao cung tuong tu nhu truo`ng nao.nhu the ko co gi` la` noi bat ca.ma cang ngay do`ng phuc cang xau.

do`ng y' voi bong xu.con gai bon tui ma` mac vay thi` chac la` nhieu chuyen xay ra roi` day.nhung ma` con gai mac vay trong cung nu sinh day' chu.dung ko cac ban?

tan tha`nh cai j`.mac vay con gai co cai bat tien nhung co cai cung chang bat tien chut na`o.vi` mac vay con gai het duoc nghich,nhung mac vay con gai trong that la`....de thuong va` nu sinh.heeeeee

lai tho trang cai j` o day nua chu ko biet?

tan tha`nh cai j` ma `tan tha`nh.mac vay con gai ko duoc nghich nua.nhung doi khi trong cung ...de thuong day chu'he````````

vuminhhai
29-07-2006, 03:19 PM
cong nhan la` nhu vay! dong phuc cu' truo`ng nao cung tuong tu nhu truo`ng nao.nhu the ko co gi` la` noi bat ca.ma cang ngay do`ng phuc cang xau.
Ai đây mà không biết viết có dấu à, đọc đau mắt quá! Lại spam nữa chứ!

trang_tit_83
29-07-2006, 03:24 PM
cai j`.viet nhu vay ma` ko doc duoc a`.kem the' ha?

hrockvn
30-07-2006, 11:25 AM
To trang_tit_83: Ngày sinh của em đẹp đấy. Có điều em chú ý là nên viết có dấu nhé. Ở cái thời này mà viết không dấu trên diễn đàn là em đi hơi chậm đó. Giờ người ta ai type không dấu hả em.
Tác hại của không dấu lớn lắm.
(Anh oi den nhanh nhe, em khong chiu noi roi. A luc di nho mang "bao" nhe. O nha toan bao cu thoi. A ma khong can mua bao nua. Em het kinh roi .... Ặc ặc .. Đây là dòng tin tớ vừa nhận được của bạn, truyện cười thôi nhưng các bạn có hiểu nó nghĩa gì không, nguy hiểm quá)
Quay về chiện đồng phục, tớ thấy mặc váy rất hay, con gái khỏi nghịch cho tụi con trai nó yên thân. Mà váy còn rất nữ tính nữa chứ

bong xu
31-07-2006, 03:36 PM
hix, sao anh lại nói là con gái khỏi nghịch cho boys yên tâm là seo? Xinh thì có xinh rồi, cái này khỏi phải bàn. Nhưng mờ bất tiện lắm, mặc váy thì đi xe đạp thế nào được, lại còn nhiều người nhà xa nữa chứ. Nhưng mọi người cứ đưa ra ý kiến thế rồi có ai định hiện thực hóa bằng cách bá cáo với nhà trường không zdậy?

haidh
01-08-2006, 05:48 PM
Mặc váy có gì mà không đi xe đạp được em???
Đi tốt,mà lại tiện khi trời mưa, cứ ôm váy mà té là xong,không chỉ trời mưa mà túm lại là cái gì cũng tiện( cái gì là cái gì thì đừng hỏi anh nhé)
ôi thỉnh thoảng nếu có nằm mơ lại toàn mơ thấy ẻm mặc váy mới hay chứ
( đây là do ảnh hưởng từ manga)

bong xu
01-08-2006, 07:47 PM
ghê ghê, anh nói thâm ý quá, iem ko hỉu

ngayxua
02-08-2006, 04:50 PM
Mặc váy có gì mà không đi xe đạp được em???
Đi tốt,mà lại tiện khi trời mưa, cứ ôm váy mà té là xong,không chỉ trời mưa mà túm lại là cái gì cũng tiện( cái gì là cái gì thì đừng hỏi anh nhé)
ôi thỉnh thoảng nếu có nằm mơ lại toàn mơ thấy ẻm mặc váy mới hay chứ
( đây là do ảnh hưởng từ manga)
Có ý tưởng xa xâu vậy romeo. Ôi những suy nghĩ thật là viễn vông và xa vời quá nhỉ, váy là gì nhỉ, nghe chán phèo.

ngayxua
03-08-2006, 07:55 AM
Thời đại năng động mà, mặc váy còn thể hiện được tính cách và đôi chân thon đẹp chứ.

ToanA4_03_06
13-11-2006, 04:06 PM
không biết các khóa sau thế nào chứ khóa tôi mặc đồng phục cứ như bị ép buộc cứ khi qua được cửa giám thị thì lại cởi ra chán lắm .

Watson_Avnikos
25-11-2006, 09:04 PM
Có bác nào học khóa 2k5-2k8 K?
Xin cho cảm nhận về chiếc AĐP lúc đo và lúc nhận

lordofthea4
26-11-2006, 02:41 PM
bà kon cứ nói xấu cái áo đồng phục thế nhỉ .Ít ra cũng phải oai khi được mặc chứ .Dú gí cũng là tr` đầu tiên dc mặc cơ mà

hunter_1102
26-11-2006, 09:02 PM
ối giời.không biết cái áo đồng phục của mình bỏ đau rui` nhỉ.áo đấy có nàng của mình và người yêu của mình vẽ tặng lên lưng áo.nàng vẽ 1 con cóc,1con dê.còn người yêu vẽ 1 trái tim.hạnh phúc we'

caoducanh
02-03-2007, 05:54 PM
Chán Thật nhìn đồng phục trường em xấu lém

aries_thl
02-03-2007, 11:05 PM
tại sao không cho HS tự dì zai ĐP nhỉ, đồng phục cũng cần thời trang mà, ngày trước có phong trào đồng phục lớp cũng hay we' mà.

culanbk
03-03-2007, 12:06 PM
Có lẽ nên thế , đồng phục nhìn đơn giản thế chả nhận ra được trường nào với trường nào đâu vì bi giờ trường nào cũng có đồng phục roài . Phê bình đồng phục trường là , cổ tay cổ áo không nên để màu trắng , buồn cười mấy thằng bạn mình ngày xưa nhà không có máy giặt , cả tuần mặc một cái áo , bẩn đến đâu xăn lên tới đó , có thằng xăn gần bằng áo cọc tay =))

mailinh_b11
26-03-2007, 01:46 PM
nghe mọi người nói mà em buồn cười quá, em nghĩ đồng phục đẹp nhất là áo dài, ngày nao đi học mà cúng được diện áo dài thì vui nhỉ

Bithu_12a2
27-03-2007, 02:44 AM
nghe mọi người nói mà em buồn cười quá, em nghĩ đồng phục đẹp nhất là áo dài, ngày nao đi học mà cúng được diện áo dài thì vui nhỉ cô bé thích mặc áo dài lắm hả? Ha ha! Nhắc áo dài hoài.
Theo ý kiến cá nhân tôi, mặc dù rất thích ngắm chị em mặc áo dài.8-> . Nhưng mà quả thực bất tiện cho chị em nhiều lắm, Một tuần một lần là quá đủ rồi, phải không mọi người?

hrockvn
27-03-2007, 11:30 AM
Theo tớ, nên thứ 2 mặc áo dài. Các ngày còn lại, trường nên cho may đồng phục lớp và lớp tự mặc. Sẽ đẹp hơn.

t-aof
27-03-2007, 12:20 PM
Có đồng phục lớp cũng hay, nhưng như thế lại lộn xôn quá. Hồi ngày xưa bọn tôi đi học cũng muốn có đồng phục để mặc nhưng làm j có. Nên yêu cầu thứ 2 nữ sinh mặc áo dài, thứ 7 mặc toải mái, có đồng phục lớp thì mặc để khoe, các ngày còn lại mặc đồng phục cho có nền nếp.

000_000
15-05-2007, 07:54 PM
Hê đúng là con trai chẳng phải mặc áo dài nên mới thấy thích , đầu tiên mới mặc em cũng thấy vui vui , sau rùi mặc thấy vướng víu quá ! Còn đồng phục lớp hay đấy chứ , em vẫn tự hào là lớp em nổ ra phong trào mặc đồng phục đầu tiên ở khối 10 đó

blue_horizon
18-05-2007, 09:28 PM
nghe mọi người nói mà em buồn cười quá, em nghĩ đồng phục đẹp nhất là áo dài, ngày nao đi học mà cúng được diện áo dài thì vui nhỉ
Lạy mợ, ngày nào đi học mà cũng mặc áo dài thì quá cực hình :-SS :-SS :-SS :-SS [-X
Nghĩ mỗi chuyện phải mặc áo dài thứ 2 đã thấy ngán ngẩm [-O< , tốt nhất là cứ áo sơmi trắng, quần jeans, nhỉ :)>-

1stPrO
23-05-2007, 12:34 AM
sao ko cởi chuồng luôn cho nó nổi , sexy tý thì chết ai đâu ;)) , ngày xưa đi học có mỗi cái áo trắng quần đen đóng thùng đi dép quai hậu đã mệt lắm roài , giờ lại còn đồng phục nữa thì đến thương các cậu thôi , khổ ải vô biên :-j

000_000
23-05-2007, 07:55 PM
Đâu có khổ anh , tự nhiên được thêm cái áo mới , rùi đồng phục lớp nữa chứ , tự mình thiết kế , mặc theo ý mình , hơn nữa nhìn đồng phục là biết ngay lớp nào , trường nào , hay quá còn gì !

blue_horizon
23-05-2007, 08:08 PM
Hơ, lớp tớ chẳng được may đồng phục lớp cơ, buồn 5 giây :(
Hôm nào đi học cũng phải đóng thùng, qua cửa giám thị cái là đâu lại vào đấy :)) Chỉ sơ vin giờ cô giáo chủ nhiệm, giờ thầy Châu dạy Lí với cô Nương dạy Hóa thôi (mấy giờ này ko sơ vin có mà chết :-SS)
Tớ thấy may đồng phục lớp nhìn đẹp. Chưa nhìn thấy đồng phục A12 nhưng tớ ấn tượng với đồng phục lớp B12 á, nhìn đơn giản nhưng đẹp.

000_000
23-05-2007, 09:09 PM
Oài oài chị Vân ơi em mà rõ mặt chị thì thể nào cũng khoe ngay cho pà chị xem , đồng phục lớp em là có sọc kẻ ca-rô màu nâu ở sau lưng ( cả trai lẫn gái đó ) , mà khối 10 may đồng phục nhiều dễ sợ

blue_horizon
23-05-2007, 09:24 PM
Uh, công nhận là khối 10 năm nay đồng phục rất đa dạng, nhưng hình như lớp nào cũng kẻ sọc hay carô thì phải (cái này hok biết) Sọc nâu thì nghe quen quen, mấy hôm xuống học quốc phòng á, tớ cũng thấy nhiều bạn mặc đồng sọc nâu đi qua, nhìn cũng đẹp, ko biết có phải lớp bạn không? Mà A12 học nhà B phải không nhỉ?

boy_sevenloveNN
23-05-2007, 10:00 PM
đồng phục với chả đồng phịc.vẽ chuyện.hồi trước bọn anh đi học chỉ cần áo trắng+ quần(tự do) là đc.làm j cứ phải vẽ ra cho mệt.nhảy tường 3 hôm là rách nát hết.

hrockvn
24-05-2007, 12:03 AM
Hông, tớ thấy đồng phục rất là hay. Năm nay thấy các lớp may có vẻ nhiều phết, thấy toàn khoe đồng phục :D.
Đồng phục lớp trước hết là thể hiện lớp của mình. Thứ hai nữa, nếu mặc đồng phục lớp.
Tớ nghĩ, trường nên yêu cầu mặc đồng phục trường vào thứ hai. Và dành một ngày như thứ 5 hoặc thứ 7 chẳng hạn là ngày đồng phục lớp. Thế hay hơn :D.

000_000
25-05-2007, 09:56 PM
Ừm anh Hảo nói thế cũng đúng , mặc đồng phục lớp thì lớp em chỉ mặc đồng loạt vào thứ 2 và thứ 5 thui , nhưng nhìn chung thì lớp nào may cũng OK cả

Dark_God
27-05-2007, 11:03 AM
Đồng phục làm gì chứ, chỉ được cái tốn tiền[-X,riêng lớp em thì ko nên có đồng phục, mới hồi đầu năm đi cà khịa với khối 11 roài giờ mặc đồng phục A6 mấy bác lớp 11 đập chít:((:((

000_000
27-05-2007, 02:16 PM
À à nhớ rùi , hùi đầu năm lớp ông cà khịa ví lớp nào đó hả , rùi tin truyền khắp tai nhau , nếu tui nhớ không nhầm thì anh Hiệp 12C6 từng đăng tin này rùi thì phải , mà lúc đó mần răng lạ gây gổ thế , định nổi bật giữa đám đông à , mà đánh nhau ai thắng ai thua đó:)>-

Dark_God
27-05-2007, 02:20 PM
Ai biết đc, tự nhiên thấy khối 11 kéo xuống ầm ầm, nhìn sợ quá, đang đánh nhau dở thì Giám Thị đến ->chuồn hết, mà có đanh tiếp thì khối 10 cũng teo thui

000_000
27-05-2007, 09:00 PM
Oài oài mấy chàng lớp cậu kể ra cũng máu nhỉ , mới vào trường mà đã bày trò đánh nhau , khiếp thế , chắc là bọn thằng Tú đánh nhau hả , tớ có nghe qua vụ này mà chẳng rõ thực hư ra răng

Dark_God
27-05-2007, 09:05 PM
toàn 1 lũ đú đởn cả, có ngày vào viện mới sáng mắt:-W

ngayxua
27-05-2007, 09:11 PM
Trời ah. trường mình dạo này xuống cấp nhiều quá, lúc nào cũng chỉ thấy khoe đánh nhau thôi, chẳng thấy nõi về thành tích học tập gì cả. thật buồn cho thế hệ 9x...!~

blue_horizon
27-05-2007, 09:30 PM
Vụ này lâu rồi mà bác, anh Hiệp có đưa lên đợt trước đấy. Mà lâu lắm mới thấy bác post bài.

000_000
27-05-2007, 09:50 PM
Hum nọ em vào blog bác Hiệp mí bít bác í đang bận ôn thi nên hổng lên mạng đâu bà con ạ , còn chị ngayxua ơi tùy từng đứa thui , chứ bọn em cũng đâu khoái mí trò đánh nhau đó . À Thanh ơi tí tớ mách bọn nó là cậu rủa tụi nó vào bệnh viện nha :D>

blue_horizon
27-05-2007, 09:55 PM
Hum nọ em vào blog bác Hiệp mí bít bác í đang bận ôn thi nên hổng lên mạng đâu bà con ạ , còn chị ngayxua ơi tùy từng đứa thui , chứ bọn em cũng đâu khoái mí trò đánh nhau đó . À Thanh ơi tí tớ mách bọn nó là cậu rủa tụi nó vào bệnh viện nha :D>
Hic, ngayxua là con trai mà em ;)) :))
Trở lại chuyện đồng phục đi, tớ cũng muốn may đồng phục lớp. Mà chắc ai cũng muốn :(. Lớp tớ vừa đưa cái chuyện may đồng phục ra thì bị phản đối rầm rộ. Nản, chả đứa nào muốn nói. Lúc đầu cũng chán, nhưng sau thì thấy nó cũng chẳng quan trọng. Áo sơmi, quần jeans bình thường cho đơn giản, miễn là đẹp và thoải mái là được ::D

coadai1912
27-05-2007, 10:02 PM
đồng phục lớp chị nghĩ cũng rất hay . trường chị xưa , con gái áo dài , con trai quần âu đen áo trắng , cấm quần bò
sau mỗi lớp còn thiết kế 1 kiểu áo đạc trưng cho lớp mặc cũng hay chứ sao . ko tốn lắm chỉ độ 50 ngàn . mà hay nữa , lớp chị có 1 câu thời ô mai làm tiêu chuẩn , lịch lớp , cũng cho vào , <:-P

000_000
28-05-2007, 04:49 PM
Oài nói về giá cả thì tùy từng lớp chị ạ , lớp em và lớp A1 may có 60K là hết ....khói , nhưng như lớp A3 chẳng hạn , tụi nó còn thêu thùa gì gì đó để rùi lên đến 80k-90k nghe mà hãi quá , được cái nhờ đồng phục lớp mà tụi em hông bị phát hiện là không đeo phù hiệu , đập ngay vào mắt là bít ngay lớp nào ví lớp nào . Hum nọ có lần cả lớp em xuống sân đá cầu , hum đó lại vô đúng thứ 5 cả hội mặc đồng phục cả nhìn sân trường rực áo lớp em , he he , không bít khối 11 trên tầng có nhận xét gì không nhẩy :>

blue_horizon
28-05-2007, 06:30 PM
:)), chia buồn với em là khối 11 chẳng biết gì cả, còn chả biết lớp nào có đồng phục nữa là

000_000
28-05-2007, 10:31 PM
Hic hic , hình như khối 11 chỉ có mỗi B9 ví B12 là có đồng phục hay sao í chị Vân nhỉ ? Lớp em may đồng phục mà chẳng hỏi ý kiến ai cả , may mà thầy giáo dễ tính chứ không cũng như lớp chị thui:-S

Noa
29-05-2007, 01:45 PM
Hơ hơ, đang từ đồng phục của từng trường giờ nhảy qua đồng phục lớp bao giờ thế nhỉ '_______' ?!
Lớp tớ hồi trước cũng may, but xấu mù, giờ ko biết vứt ở xó nào rồi :-@.

Diệp lục
29-05-2007, 11:53 PM
Đồng phục con gái B4 xấu òe ................ bỏ lâu rồi ........ chả đứa nào thèm mặc .......................... :))

Áo đồng phục mùa đông trường mình là đẹp nhất TP rồi .... cứ cho là thế đi .......... vừa rẻ vừa ấm ............. :)) ....................... mùa hè thì đứa nào cũng cố mặc còn hơn là đóng thùng - cái này là stupid nhất, ko hiểu ma nào nghĩ ra !

Giá mà trường mình đồng phục đc jống nc ngoài áy nhỉ ? áo vest, váy và cavat ! cùng lắm cũng chỉ đến 300k thôi mà ............

Sắp có xe buýt rồi mà ............. thầy Hùng ơi ......................

hrockvn
30-05-2007, 09:54 AM
Đúng, đúng, tớ ủng hộ kiểu đồng phục đó. Có trường trong HCM làm rồi đó. Đồng phục váy và Vest rất đẹp.

000_000
30-05-2007, 12:42 PM
Nhưng tiền thì hổng đẹp tẹo nào , hic ..............................công nhận kiểu đó nhìn OK thật , nhưng chỉ học sinh ngoài HN với HCM mới mặc váy đi học chứ ...teen TH quê mình mà mặc chắc chẳng ai dám .............. hic , tại mọi người nhìn vào lại bảo thế này thế nọ ............>:/

Pisces
30-05-2007, 12:49 PM
Nếu như cái thông tin chuyển sang tư thục là có thật thì chuyện này cũng chả có gì khó khăn, đơn giản có tiền là đc tất.
Cái gì cũng cần có người đi đầu mở màn, trường mình đã chả khơi mào cái vụ đồng phục của cả tỉnh còn gì?! Hơn nữa con gái mặc váy có gì mà ngại, càng đẹp. Nói chung cái gì thay đổi mà tốt lên thì cứ thay đổi.

Diệp lục
30-05-2007, 01:08 PM
Có j mà nói nhỉ ?? đã gọi là đồng phục tức là đại trà mà. Thanh Hóa dù sao cũng lên TP loại 2 rồi, trường Đào mình cũng là nhất nhì TP rồi còn j, phải tiên phong chứ nhỉ .... ai nói j nhỉ ?? nói.....là thèm đc như trờng mình ấy chứ :D (dĩ nhiên là nếu như có đồng phục vest thật...... )

Sắp có xe buýt rồi mà, phương tiện thuận lợi hơn phải ko nào ?? hìhì......... :)

LAUREL
30-05-2007, 04:32 PM
Có j mà nói nhỉ ?? đã gọi là đồng phục tức là đại trà mà. Thanh Hóa dù sao cũng lên TP loại 2 rồi, trường Đào mình cũng là nhất nhì TP rồi còn j, phải tiên phong chứ nhỉ .... ai nói j nhỉ ?? nói.....là thèm đc như trờng mình ấy chứ :D (dĩ nhiên là nếu như có đồng phục vest thật...... )

Sắp có xe buýt rồi mà, phương tiện thuận lợi hơn phải ko nào ?? hìhì......... :)
ê mi...bữa nay mi có cái kiểu vik làm 1 dãy dấu châm dài ngoằng thế...đọc thấy tâm trạg quá cơ...mà với lại...mo hok chờ được cái TH này có xe bus đao...=))..đến lúc có xe thì chắc mi đag đi vi vu ở đâu gòy .:))

MrLee
11-07-2007, 03:53 PM
tui thick nhất những năm cả Tp có mỗi trường mình có cái fù hiệu đính trên ngực
tự hào dã man
jờ thì fổ cập rùi-hông hay nữa

quangson123
11-07-2007, 04:07 PM
Ô ,hôm nào lên trường tập trung cho xem đồng phục của B12 .Cả lớp tớ - 1bạn đều may cả .Mới làm thôi ,đẹp cực luôn .Còn đồng phục cũ của con gái b12 tớ may sớm nhất khối đấy .

ngoc12b8
08-11-2007, 10:38 AM
Hình như anh Hảo nhầm là năm 2K4 chứ khóa 2K2-2K5 bọn em là khóa đầu tiên diện đồng phục(ĐP)!
NHưng thú thật mà nói chúng em hơi bị thất vọng não nề tràn trề vì áo quá: đểu!(hồi đó to gan cứ lầm bầm trách "các cụ" ăn bớt nên mới ra nông nỗi)
Rồi từ hồi dân Đào có đồng phục, các trường khác tranh nhau theo chân!
Hình như dân Hàm Rồng có ĐP sớm nhất(hay là trường gì đó không nhớ rõ nữa)
Mà rồi dân Đào ta cứ ấm ức và bức xúc mãi vì cái ĐP của chúng nó chỉ khác
của chúng mình mỗi...cái sọc kẻ trên ống tay bé đến mức vô duyên!
Đúng là ăn cắp bản quyền trắng trợn!Cú thật!
Mà nghĩ sao chứ chẳng lẽ các cụ bên HR không có lòng tự trọng hay sao ấy?
chán!Rồi từ đó đến nay cứ thế ĐP madein Đ_D_T lan truyền vô bờ bến!
Thanh Hóa ơi, sao lãnh đạo củ chuối kinh vậy?
Kết: XẤU HỔ THAY Cho BON ĂN CẮP MẪU ĐP CỦA NGƯỜI TA!

trường mình thì chơi nhất cái thành phố rồi.ko phải bàn cãi
------------------------------------------

Đồng phục con gái B4 xấu òe ................ bỏ lâu rồi ........ chả đứa nào thèm mặc .......................... :))

Áo đồng phục mùa đông trường mình là đẹp nhất TP rồi .... cứ cho là thế đi .......... vừa rẻ vừa ấm ............. :)) ....................... mùa hè thì đứa nào cũng cố mặc còn hơn là đóng thùng - cái này là stupid nhất, ko hiểu ma nào nghĩ ra !

Giá mà trường mình đồng phục đc jống nc ngoài áy nhỉ ? áo vest, váy và cavat ! cùng lắm cũng chỉ đến 300k thôi mà ............

Sắp có xe buýt rồi mà ............. thầy Hùng ơi ......................

Ko phải nhà ai cũng điều kiện được như nhà em đâu,đây là anh góp ý chứ ko phải nói đểu em đâu.Có người giàu người nghèo mới tạo nên xã hội,bây giờ bảo đóng 300k để may 1 bộ đp đi học với nhà dư dả thì ko thành vấn đề nhưng với nhà ko có điều kiện thì có vẻ như là chơi trội rùi.Cứ để vậy thui,đi học xa nhà thi thoảng được về,ra đường nhìn thấy học sinh trường mình mặc đông phục....ui sao tui muốn được quay về thời cấp 3 thế.

trangvicky_zhao
03-09-2008, 02:57 PM
Aha. Ủng hộ nhiệt tình cả 2 tay 2 chân cái vụ mặc váy đấy. Cơ bản vì năm nay em chuyển truowng rùi nên chả lo. Chỉ muốn thế để xem cả nhà mặc váy có đẹp hok. Hehe đểu thế :proud:

nhoxkon
12-09-2008, 07:42 PM
ne`, tui thấy ko cần thiết tranh cãi nhiều chuyện đồng phục, các bác nghe ý tui thế này được ko nha'
thứ nhất, đồng phục trường đào " ko đẹp lắm"( mà phải nói la kha' xấu mơi' đúng)
heeeeeeee, nhưng mà ko sao, vẫn đẹp chan' so với dan hr( cái này gọi là vừa đâm' vừa xoa_hehe), tui thấy, đồng phục theo kiểu dân TH đếu tương tự nhau, phải gọi la" nhân bản" mới dúng.Nên các bác nên hiểu nghĩa đồng phục ở đây la tránh phân biệt giàu nghèo chứ ko phai la phân biệt trường này với trường khac',heeeeeeeeee, nói thế cho cạnh tranh công bằng.
Nhưng mà tui thấy bức xúc ở chỗ , sao lại bắt hs mặc đồng phục cả tuần, lẽ ra cũng phải để người ta" thời trang" ti' chư'
Với lai, tui la dân lơp 10, đồng phục năm nay may chan' qua', cưng', ma chẳng ti' thẩm mĩ nào cả, năm mây' bac' đồng phục con` đẹp chan'( đây' là theo đanh' giá khách quan cua bọn tui_heeeee)
phải biêt' bằng lòng với sô' phận nha'( chắc đồng phục của những be' tiếp sau sẽ thê thảm hơn dây')
cứ an ủi thế
pác vừa nói đồng phục để ko phân biệt giàu nghèo...câu tiếp theo lại pảo nà lẽ ra phải để thời trang 1 tí ====> câu trc" câu sau đấm nhau bôm bốp:warn:

Tyty
16-09-2009, 03:31 PM
em thấy cứ nghĩ quá lên đấy chứ...
chứ em thấy áo mặc bao nhiêu năm có sao đâu...
đến bây giờ em vẫn còn mặc được áo của anh zai em từ năm 2006 :phew:
đồng phục thì chả có gì mà sành điệu, a dua cả...
giá cả thì cũng không phải là đắt...thời đại bây giờ có được cái áo như thế là quá rẻ rồi đấy anh ạ...
cứ nghĩ đơn giản áo đồng phục để tôn trường mình lên và thể hiện tính đoàn kết....
thế là ổn :D

Mr.Tu~n
29-10-2009, 10:40 AM
đồng phục trg mình là đẹp nhất còn j nữa......mà giá cả phải chăng..bền ..đẹp.
ở HN mình vẫn mặc đồng phục đào đi học mỗi khi thấy lạnh mà!!!hihi:idea:

Pham Tu Anh
30-10-2009, 10:59 AM
em thấy cứ nghĩ quá lên đấy chứ...
chứ em thấy áo mặc bao nhiêu năm có sao đâu...
đến bây giờ em vẫn còn mặc được áo của anh zai em từ năm 2006 :phew:
đồng phục thì chả có gì mà sành điệu, a dua cả...
giá cả thì cũng không phải là đắt...thời đại bây giờ có được cái áo như thế là quá rẻ rồi đấy anh ạ...
cứ nghĩ đơn giản áo đồng phục để tôn trường mình lên và thể hiện tính đoàn kết....
thế là ổn :D

em nói rất đúng đấy em ạ.chủ yếu là mặc vào thể hiện mình là dân đào duy từ chứ.thằng anh em năm 2006 cơ à chắclà cùng khóa anh rồi.he he . nó học lớp nào vậy em

Mr.Tu~n
30-10-2009, 01:45 PM
thằng tú anh lại dở trò rùi!!haizzzz
đồng phục trg mình anh thấy ành điệu đáy chứ
:heheh: