PDA

View Full Version : vì sao giới trẻ thích manga đến thế

thutrang187
06-11-2007, 05:24 PM
Giới trẻ thích truyện tranh có nhiều lí do và một trong những lí do đó chính là việc tìm thấy trong thế giới ảo ấy những khát vọng, ước mơ, những ý muốn mà ở bên ngoài đời thật có sẽ không bao giờ thành hiện thực.
Bạn thích một thế giới mà phụ nữ làm chủ, một thế giới đầy phép thuật hay một thế giới tràn đầy những tình yêu đẹp và lãng mạn... Tóm lại những cái mà bạ không tìm thấy ở hiện thực thì nó đều có trong truyện tranh, một thế giới mà ta tha hồ bay bổng với những suy nghĩ mà không bao giơg muốn nói với ai, chỉ để riêng bạn biết.
Đôi khi một cô gái đam mê truyện tranh là do trong đó có quá nhiều các hình tưởng nam sinh lí tưởng, đẹp trai, phong cách, lạnh lùng, nghĩa hiệp,... kiểu gì cũng có, mà những hình mẫu đó họ khó mà tìm được ở đời thật, lại một lần nữa truyện tranh lại chiếm giữ trái tim bao thiều nữ ...
Thế đấy, bảo sao mà cho dù có bọ bố mẹ cấm đoán này nọ thậm chí là sẽ ăn một vài con lươn nhưng mờ không ai có thể tách mình khỏi đống truyện tranh để trở lại thế giới thực tại. trừ khi bạn đã đủ lớn và hiểu được điều gì là quan trọng với cuộc đời bạn.
The end:fullup:

ngayxua
06-11-2007, 05:28 PM
đó chỉ là những mơ mộng thời trẻ thôi, khi mình lớn hơn, cứng cáp hơn sẽ hiểu ra đó chỉ là mơ mộng, một mơ mộng đep.

000_000
06-11-2007, 05:50 PM
Ha ha còn tui tui thích mangan là vì có cả đống hình dễ thương ơi là dễ thương , cả đống trò cười vui ơi là vui , mà tui lại chẳng khaói mấy trò yêu đương lắm , vì lúc nào cũng theo một cái mô-típ là chàng đẹp trai lạnh lùng , nhưng ga-lăng và đầy mãnh liệt ( ặc ) , giờ làm gì còn mấy thằng như thế cơ chứ . Tui chỉ khoái mấy chuyện con nít dễ thương , hài hài hay đánh nhau thôi cũng được , ai biết có kiểu chuyện đó nhớ nói với tui nhé , ra hàng truyện toàn yêu không à .

Jimmy Page
08-01-2008, 06:15 PM
Có thể tạm giải thích như thế này
Hiện nay trong xã hội chúng ta chưa thịnh hành logic phân biệt xấu-đẹp, thật giả, điều đó gây khó khăn cho giới trẻ trong việc tiếp xúc với cuộc sống. Họ mơ tưởng tới những Shangri-la trong cuộc sống hiện tại, mà gần nhất, dễ cảm nhận nhất là thế giới trong truyện tranh. một thế giới mơ tưởng, một xứ sở tưởng tượng vô cùng hạnh phúc. Ở đó họ có thể thấy mọi thứ đẹp đẽ
Nhưng rồi, sẽ có ngày họ nhận ra tất cả không có gì là tuyệt vời như trong truyện tranh đó. họ Sẽ phải gấp nó lại, và bước trên đôi chân của mình ở mảnh đất của sự thật

Bách_Hợp
02-03-2008, 03:03 PM
:crave: Truyện tranh là một món hấp dẫn ko chỉ với con gái mà còn cả với con trai nữa! họ đam mê không đơn thuần chỉ là thế giới ảo mà đôi khi nó cũng là một cái gì đó ở thế giới thực đan xen vào đó.
:amitabha:Tuy vậy nhưng đến một lúc nào đó thì họ sẽ thấy rằng thực và ảo không thể lẫn lộn. và cũng khi đó bạn sẽ thoát khỏi cái mà người ta gọi la "Truyện tranh".

Nhưng đến cái ngày ấy có lẽ còn xa lắm nó ở mãi đâu cơ!:@_@:

Bách Hợp

magaden_c8
20-04-2008, 05:27 PM
em xin phép spam 1 tí , manga là chi vậy ạ , em ko bít là chi nên ko viết bài đc , sr chủ topic nha
ha ha ha

haminhvan
22-04-2008, 03:03 PM
Là truyện tranh đó mà, như CONAN chẳng hạn:sparkling: