PDA

View Full Version : Yêu em nhé!

scorpion
08-11-2007, 04:24 PM
Ngày 28/10 trên QnS có một đoạn blog cực hay của Trương Ngọc Minh Anh Dh kinh tế quốc dân.Vi đoạn blog ấy quá hay nên scor post lên đây cho mọi người đọc luôn.Nào,hãy bắt đầu blog với:

Anh ơi!
Anh ơi,ngày hôm qua em đánh rơi một giọt năng tàn vào trời xanh rộng lớn.
Anh ơi,ngày hôm qua em đánh rơi một giọt mồ hôi vào cánh đòng bất tận.
Anh ơi,ngày hôm qua em đánh rơi một giọt mưa ngâu vào áo ai ướt xũng.
Anh ơi,ngày hôm qua em đánh rơi tiếng cười giòn tan vào nắng trưa oi ả.
Anh ơi,ngày hôm qua em đánh rơi một giọt giọt nước mắt vào giữa biển khơi.
Nhưng,
Anh ơi,hôm qua người ta tìm cho em bóng dâm che lấp cả cái nắng trói trang mệt mỏi.
Anh ơi,hôm qua người ta tìm cho em cho em áng mây xua đi cái vất vả mỏi mòn.
Anh ơi,hôm qua người ta tìm cho em cho em tấm lưng chắn mưa xa và tránh gió đêm.
Anh ơi,hôm qua người ta tìm cho em vòng tay đầy nụ cười nhưng không nước mắt.
Yêu em nhé,
yêu em nhé,vì tim anh đang đập nhanh đấy.Có phải vì em đang tựa vào để lắng nghe nhịp đập của nó không?Bàn tay anh mồ hôi ướt đẫm,nhoẻn miệng cười mà sao gượng gạo thế kia.Ánh mắt anh nhìn em như có điều j muốn nói rồi vội vã quay đi khi gặp mắt em đang nhìn.
Yêu em nhé vì mắt em hay ướt,chỏ có anh mới có thể doạ cho những giọt nước mắt không thôi dơi.Uh,thì em hay khóc,khóc trong nhớ nhung,khóc trong giận hờn và khóc trong niềm hạnh phúc.Cái vai áo ai ướt mềm mỗi khi nước mắt em dơi.Đừng khóc nữa nhỉ,anh chẳng bao jờ mong em khóc.Nếu co thì anh cũng mong mình là người duy nhất nếm vị mặn đắng của nó thôi.
Yêu em nhé,vì câu truyện cổ tích anh viết cho em vẫn chưa dừng lại.Trong thế giới mênh mông e tìm lại được mình trong từng câu truyện ngụ ngôn anh kể.Anh muốn cho mọi người thây rằng(?????)..ko chỉ trong thế giới thần tiên mà vẫn còn hiện hữu trong trài tim của 2 người yêu nhau.Điều kì diệu của tâm hồn và duyên phận đã mang tình yêu lại gần nhau hoà quyện.
Yêu em nhé,vì em muốn một ngôi nhà hạnh phúc ,xung quanh ánh nến vàng ấm áp là cả yêu thưong gửi gắm trong từng hơi thở.Em mơ một mái nhà ấm áp nơi có tiếng cười trẻ thơ,có tình yêu anh nồng cháy.Mơ về những phút lặng khi nhìn anh ngủ say,những phút lặng khi âm nhạc tràn ngập căn phòng mà ta thì chỉ im lặng nhìn nhau,chỉ nhìn vào mắt nhau, thế thôi.Bên anh e biình yên đến lạ,bìng yên về khi em trong tay anh.
Yêu em nhé,vì một mai em ko còn trên cõi đời này nữa ,sẽ chẳng còn ai giận hờn anh vu vơ,sẽ chẳng còn ai tựa lên bờ vai anh thổn thức mỗi khi cuộc sống quá chông chênh.
Yêu em nhé,vì nếu ko chẳng ai biết dược ngày mai và hôm nay là tất cả những j em có.Quá khứ,tương lai còn đó,mất đó,chỉ còn hiện tại là rất thật.Trứoc dố ta cứ thoả thích để từng cơ hội trôi đi vì còn nhiều cơ hội để bù đắp nhữg lỗi lầm của ngày hôm qua.Nhưng sẽ thế nào nếu chắng có ngày mai,ngày hôm nay có thể là cơ hội cuối cùng để ta yêu nhau đấy.!!!!!

leducviet
08-11-2007, 05:25 PM
hay mà ko có ai Cm nhảy......Põ tem .. bai này hay đấy Ông anh

coadai1912
08-11-2007, 08:17 PM
bạn scor lâu lắm ko vào đây thì phải,từlucs tớ vào diễn đàn đến giờ nay mới thấy bút danh , hi hi , bài này hay đó

Mai Thuy` Linh
10-02-2008, 05:25 PM
Trời đất
người viết bài này..hok thể hiểu nổi sao người ta có thể viết thế được nhỉ.Hay.Hay.
Đời học văn của mình chắc chẳng bao giờ có thể viết được cái số sinh ra hok để viết văn như mình thì chỉ có thể ngồi đọc tá phẩm để lấy cảm xúc thui chứ chắc chả bao h có thể tự vít được cái gì cho nên hồn.Con sinh ra sao ông trời bất công vậy

hrockvn
15-02-2008, 11:38 PM
http://www.daoduytu.net/music/#List,22 <~~ Quick and xì nâu show đây em :D

haminhvan
11-04-2008, 03:19 PM
Bài viết này hay lắm!
Ủng hộ nè!

Reddevils
11-04-2008, 03:42 PM
uh cũng hay đó nha
anh ơi cho em đường link đến bài viết này cái

yoyo_cici
01-08-2008, 03:01 PM
có tâm trạng với người mình yêu thì chắc sẽ viết được(nhưg phải giỏi văn vẻ):amitabha:

Bách_Hợp
11-08-2008, 05:31 PM
Nếu yêu bằng con tim mình và có một tâm hồn đa cảm thì chắc chắn sẽ viết được!:sparkling: