PDA

View Full Version : tết tết sắp đến rồi .....!!!

coadai1912
29-01-2008, 02:54 PM
hi tính trên đầu ngón tay vậy là chỉ còn vài ngày nữa thời khắc năm mới sẽ đến . Mỗi năm một lần , nhưng khi tết vềko khí tràn ngập đường phố ta vẫn thấy nao nao một cảm xúc khó tả. những người con xa quê mong để được về .
tớ thấy mọi người chuẩn bị rất nhộn nhịp , hôm rồi nghe em blue nói đã mua bánh kẹo và sắm đôf tết rùi. sắp đến bạn đã chuẩn bị gì cho năm mới chưa ?? và bạn sẽ làm gì vào những ngày tết ?? mọi người vào chia sẻ những kỉ niệm vui buồn vào đợt năm mới này nha :hi:

doantuan
29-01-2008, 05:30 PM
TẾT !!!
mới nghe từ đó là trong người lại thấy vui vui.
có lẻ tết là dịp duy nhất trong năm dc đi chơi cùng bạn bè.thoải mái (ví trong túi lúc nào củng có tiền he he he :heheh: )
đó củng là dịp kết thúc 1 năm học tập vất vả.1 dịp để ta nhìn lại những gì đả làm dc và chưa làm dc trong một năm qua.:fullup:

ngayxua
29-01-2008, 07:03 PM
tết à, vui thì cũng vui thật, nhưng mà cũng tốn kém lắm à. tha hồ mà bay nhảy trong mấy ngày. Là dịp gặp bạn bè và người thân yêu.

blue_horizon
30-01-2008, 12:09 PM
heh, nhà em đủ hết rùi, thiếu mỗi cành đào với cây quất nữa :D
Xem nào, còn 3 ngày nữa là được nghỉ tết, chắc em chỉ đi sắm đồ lung tung, mua vài thứ trang trí lại phòng. Còn Tết thì chỉ ở nhà tiếp khách cho bố mẹ, tiếp bạn bè, đến nhà bạn. Mùng 4 đi off :D

Reddevils
30-01-2008, 02:00 PM
Đi offline ở đau hả chị .Trường ta đông thành viên như vậy tổ chức kiểu gì

coadai1912
30-01-2008, 08:29 PM
điên ko chịu được , đánh 2 lân gần xong thì nó đơ máy , bực ,. bực điên tiết ,:whaat:
tết ư ? cứ nói đến tết là tớ lại thấy ấm cúng . trước tết thì có rất nhìu việc để làm , nào là dọn nhà , gói bánh trưng , trang trí , mua hoa về trồng .... chiều 30 vào bà nội ăn tất niên, tối về rang hướng dương, làm bánh , làm dưa món , làm gà , bạn bè ra chơi tối năm nào 30 cũng tất bật :@_@:. 12h cả nhà cùng đón giao thừa bố mẹ mừng tuổi :^_^:, 12h15 đi ra chùa hái lộc, đường đông như quân nguyên, vào chùa khói bay nghi ngút ko thể thở được ,:rideon: ra đó gặp bạn bè 1 lúc rùi về ngủ , sáng mùng 1 vào bà ăn cơm ,:fullup:chiều ở nhà xe phim , tối bạn đến rủ đi chơi , sáng mùng 2 làm cơm mời các bác , cả lớp họp nhau ở nhà tớ rồi đi chơi cả ngày , thường mọi người chiều tớ nên năm nao cũng ra biển , nhưng năm nay chắc ko ra nữa ,:yawn: mùng 3 họp lớp 12.mùng 4 đi off . thế là hết tết :luckybadge:

blue_horizon
30-01-2008, 08:54 PM
Đi offline ở đau hả chị .Trường ta đông thành viên như vậy tổ chức kiểu gì
Mùng 4 Tết offline em ạ, địa điểm và thời gian cụ thể sẽ update sau. Trường ta đông thành viên nhưng chỉ có một số là đi đươc, như tết năm ngoái có gần 30 người, thế cũng gọi là đông vui rồi. Nếu đi được thì em qua bên topic thông báo ofline đăng kí nhé :D

000_000
31-01-2008, 04:08 PM
Tết ư ? Ngủ , ăn , chơi lại còn được tiền nữa ......sướng ...... dù sao năm nay mình vẫn chưa phải là lớn nhất , vẫn còn cơ hội '' dòi lì xì '' mí người lớp 12 . He he ....! À mà trường mình mấy hôm nay có vài quả pháo nổ nghe sướng quá , không biết chỗ nào bán mà mua nhỉ , thấy ai ai cũng bảo giờ người ta cấm pháo ghê lắm . May mà mình chỉ mua pháo giấy , pháo sáng ...

letheanh
31-01-2008, 06:59 PM
Tết năm nay lạnh lém, mà hum mồng 4 ko pít mình có đi đc ko?? Lạnh như mấy hum nay thì pó tay!!

HoangHiep12C6
03-02-2008, 06:48 PM
Mùng 4 tết là lạnh đợt 2 , nghe nói còn lạnh hơn đợt này nữa :( Đến hôm đó mà đi Sầm Sơn giống năm ngoái thì vui phải biết ;)) Nhỉ ... Hehehe . Còn mấy ngày nữa là đi roài , ai đi thì đăng kí đi để các pác admin còn thảo kế hoạch ...

danchoihathanh
06-02-2008, 12:02 AM
hic!tết năm nay trời lạnh quá đi!
chi ăn mới ngủ!hii!thế mới thích!

coadai1912
09-02-2008, 05:55 PM
oài vậy là hết tết , he he năm nay mình cũng được nhìu tiền mừng tuổi , mẹ bẩu " ko bít nó nói gì mà ai cũng mừng tuổi cho nó " ha ha , vui quá là vui , :heheh: