PDA

View Full Version : Tư vấn chọn trường

Trang : [1] 2

hrockvn
21-02-2008, 02:43 PM
Mùa thi sắp đến rồi. Cũng sắp phải nộp hồ sơ dự thi rồi. Tớ lập topic này để có thể tư vấn cho các bạn một chút trong việc lựa chọn trường. Bạn nào có thắc mắc về các trường ĐH hay cần tìm điểm thi các năm trước có thể gửi yêu cầu vào đây. Tớ sẽ cố hết sức giúp các bạn lựa chọn được trường phù hợp. Các anh chị và các bạn đi trước rảnh rỗi cũng vào đây giúp các em với nhé.

Chúc các bạn K12 ôn thi tốt. K12 năm nay vất vả đấy. Ở lại năm nay thì sang năm khốn khổ với quy chế thi mới. Cố lên nhé

000_000
23-02-2008, 09:44 PM
Anh ơi cho em hỏi về trường Học viện Tài Chính chút nhé , các anh chị có nhận xét gì thì nói luôn nhé .

ToanA4_03_06
24-02-2008, 04:00 PM
HVTC trường đó lấy điểm cũng thuộc loại tốp bây giờ,ngang với Ngân hàng chuyên nganh hẹp hơn kinh tế.
Con trai trường này nói hung không nam tính lắm,âm thinh dương suy bạn gái anh nó bảo thế,vật chất cơ sở thì nghèo nàn lạc hậu xa trung tâm.Chắc không phải thí nghiệm cái gì toàn lý thuyết suông nên nó thế.
nghe ra trường cũng tạm ổn năm trước anh nhớ la21.5 hay 22 gì đó

quangthanhxdsg
25-02-2008, 09:46 AM
Trường HVTC nói chung cũng đc đánh giá về đầu ra khá tốt,nhưng toàn con ống cháu cha gửi gắm trong truòng,truòng này có lệ chạy trọt tương đối phát triển nhưng nếu có trí thì ko vấn đề,

hrockvn
25-02-2008, 02:05 PM
Anh thì anh nghĩ khác chút về HVTC. Hiện nay ngành tài chính ngân hàng đang là ngành nóng bỏng. HVTC là trường đào tạo khá sâu về mảng này (cả KTDQ nữa). Hiện anh có 1 ông anh ra trường năm nay và một cô em mới vào học, đều HVTC, theo đánh giá thì môi trường được, trừ việc tiêu cực trong thi cử (cuối kỳ ấy). Việc tiêu cực thì nói thẳng ra là trường nào nó cũng có, kể cả GTVT tụi anh nổi tiếng cũng có khoa Kinh tế tiêu cực nhiều. Do đó trường được hay không thì nên bỏ tiêu chí có tiêu cực thi cử hay không, nó thành "chuyện thường ở huyện" rồi.

Xét về đầu ra thì HVTC khá ổn (dĩ nhiên nó phụ thuộc em học có tốt hay không), bằng của HVTC được đánh giá cao. Đầu vào thì thuộc loại tầm giữa. HVTC từ năm ngoái lấy điểm theo khoa chứ không theo trường nữa.

blue_horizon
27-02-2008, 07:35 PM
Cho em hỏi về khoa Kinh tế đối ngoại trường đại học quốc gia Hà Nội :-?

test
28-02-2008, 09:46 AM
Em muốn hỏi về điều gì. Điểm, chất lượng học, đầu vào, đầu ra, .....
------------------------------------------
ĐH QG Hà Nội có trường ĐH Kinh Tế HN, không biết khoa Kinh tế đối ngoại của trừong có nằm trong đây không.
------------------------------------------
Năm 2007 Khoa Kinh tế đối ngoại của trường ĐH Kinh tế HN thuộc ĐH Quốc gia HN lấy khối A là 19 điểm, khối D là 18.

Sau đây là một vài thông tin về ĐH Kinh Tế - ĐH QG Hà Nội

Được thành lập từ tháng 3/2007 theo quyết định số 290/QG - TTG của Thủ tướng Chính phủ trên cơ sở Khoa Kinh tế trực thuộc Đại học Quốc Gia Hà Nội, Trường Đại học Kinh Tế đang được kỳ vọng sẽ trở thành nơi đào tạo nguồn nhân lực có chất lượng cao, đẳng cấp quốc tế về phân tích kinh tế và lãnh đạo doanh nghiệp.

Tiền thân của Đại học Kinh Tế là Khoa Kinh tế chính trị thuộc Trường Đại học Tổng Hợp thành lập từ năm 1974. Sau hơn 30 năm xây dựng và phát triển, trường Đại học Kinh Tế hôm nay đã đạt được nhiều thành tựu đáng tự hào. Nhiều năm qua, trường đã đào tạo được nhiều Cử nhân, Thạc sỹ, Tiến sỹ kinh tế, quản trị kinh doanh có chất lượng cao, góp phần quan trọng vào sự nghiệp giáo dục - đào tạo của Đại học Quốc Gia nói riêng và của cả nước nói chung. Trường đã dần khẳng định được vị thế, uy tín của mình, được xã hội tín nhiệm và đánh giá cao.

Hiện nay, Trường Đại học Kinh Tế có tổng số cán bộ, giảng viên giảng dạy và đào tạo là 168 người, tổng số cán bộ hữu cơ là 76 người, trong đó có 8 Phó Giáo sư - Tiến sỹ, 27 Tiến sỹ, 35 Thạc sỹ. Phần lớn đội ngũ giảng viên của trường được đào tạo từ những trường đại danh tiếng trong nước và trên thế giới, có nhiều kinh nghiệm thực tế trong lĩnh vực kinh tế và quản trị kinh doanh. Ngoài các giảng viên nòng cốt, trường còn có mạng lưới cộng tác viên có trình độ, chuyên môn cao gồm các giáo sư, nhà quản lý kinh tế, doanh nhân và chuyên gia trong nhiều lĩnh vực nghiên cứu, giảng dạy.

Là một trong những trường trọng điểm của quốc gia, Trường Đại học Kinh Tế cũng được sự ưu tiên đầu tư về cơ sở vật chất, nhân lực và công nghệ của chính phủ. Trong tương lai không xa, trường sẽ có một cơ sở khang trang, đồng bộ đạt tiêu chuẩn quốc tế ở Láng - Hòa Lạc.

Hiện nay, trường có 4 khoa: Kinh tế đối ngoại, Quản trị kinh doanh, Tài chính ngân hàng, Kinh tế chính trị. Sắp tới trường sẽ mở thêm khoa Kinh tế phát triển và một số đơn vị đào tạo quốc tế. Ngoài các bậc đào tạo đại học, trường còn có các chương trình đào tạo sau đại học (Thạc sỹ, Tiến sỹ) và các chương trình liên kết quốc tế.

Nắm bắt được nhu cầu rất lớn của xã hội về nguồn nhân lực có chất lượng cao, đặc biệt là các nhà phân tích chính sách kinh tế giỏi, các doanh nhân tài năng, đồng thời tận dụng và phát huy thế mạnh một trường đại học thành viên của Đại học Quốc Gia Hà Nội (một trường đại học lớn có cơ cấu đa ngành, đa lĩnh vực, có mạng lưới đối tác rộng rãi), Trường Đại học Kinh Tế có chiến lược phát triển tới năm 2022 là trở thành một trong những trường đại học hàng đầu ở Việt Nam và được xếp hạng với các trường đại học có uy tín trong khu vực và trên thế giới về đào tạo, nghiên cứu và tư vấn trong các lĩnh vực kinh tế, quản lý và quản trị kinh doanh.

Điểm khác biệt của trường đại học Kinh Tế so với các trường đại học thuộc khối kinh tế khác trong nước chính là ở tính đặc thù của sản phẩm đào tạo, không chú trọng tới quy mô về số lượng mà chỉ tập trung vào chất lượng đào tạo. Các chương trình đào tạo đại trà sẽ giảm dần và sẽ tăng đần các chương trình đào tạo chất lượng cao, đẳng câp quốc tế, đáp ứng được nhu cầu của các tổ chức, doanh nghiệp.

Chính những điểm khác biệt đó sẽ tạo nên thương hiệu của trường Đại học Kinh Tế (thuộc Đại học Quốc Gia Hà Nội).

• Địa chỉ : 144 - Đường Xuân Thủy - Quận Cầu Giấy - Hà Nội • Điện thoại : (84-4) 754 7506 • Fax : (84-4) 754 7506 • Website : http://www.economic.vnu.edu.com (http://www.economic.vnu.edu.com/) • E-Mail : kinhte@vnu.edu.vn (kinhte@vnu.edu.vn)Some pictures ^^

alo_anh_duc_day
28-02-2008, 05:17 PM
thế còn xây dựng thì sao hả anh,ngành nào đang là hot

ToanA4_03_06
29-02-2008, 01:41 AM
thế còn xây dựng thì sao hả anh,ngành nào đang là hot

nếu em có nguyện Vọng thi XD thì anh xin phép giới thiệu vài nét
về cơ sở vật chất thì với các trường đại học phía bắc XD nhỏ nhắn hơn và kém hơn về cơ sở vật chất với BKHN và GTVT
nhưng có nhiều giáo sư nói chung là các giáo sư đầu ngành trong XD cơ bản(chữ DHXD to vật vã:heheh:).
trường XD về kỉ luật cực thoáng,không như các trường khác,miễn cuối kì thi qua là được
về sinh viên thì trường nào cũng có học sinh cjơi voiứ học sinh chăm,mà trường ta học sinh chăm không thua gì với các hàng khủng bên các trường khác
SV vui vẻ hòa đồng,tính tình không chấp nhặt lắm.
về điểm thi ,từ lúc anh thi năm 2006,trường có xu thế điểm đầu vào khá thấp so với trước có thể do học sinh không còn chuộng các ngành kĩ thuật(2 năm nay toàn 20)
học sinh thi vào trường phân khoa luôn, lớp tài năng 90 anh điểm khoảng 28.5 mới dám đăng kí,.Khoa xịn nhất XD dân dụng trung bình 26.5
anh nói trước nếu em có khả năng vào tài năng thì nên coi lại bởi lớp này học toàn môn khác thường kiểu như để dự thi olympic sinh viên chứ không chuyên sâu đào tạo XD
các khoa khác cũng được bởi các môn XD cơ bản đều đào tạo như nhau,ra trường bạn có thể làm đủ thứ chứ không riêng khoa mà bạn học như cầu đường có thể thiết kế và tính dự toán tính gia cố nền móng ...
chúc bạn thành công nếu có thắc mắc khác cứ đưa lên nếu biết tớ sẽ giải đáp

ks_thu
29-02-2008, 02:17 AM
Một sinh viên XD luôn nhiệt tình tư vấn cho các bạn thi vào trường XD.Đặc biệt hỗ trợ từ khi tư vấn nộp hồ sơ tới khi lên HN ( Giáp Bát ) và nếu bạn thi tại các địa điểm của trường : It's me :heheh:

Trở lại câu hỏi của bạn : " hiện giờ ngành nào đang hot "
Xin trả lời bạn rằng đã học XD bạn phải xác định 1 thời gian học khá dài ( ít nhất 4,5 năm ) vì vậy khi đào tạo trường luôn tạo cho SV tư duy về XD nghĩa là có thể làm bất cứ công việc gì của ngành XD nói chung.Rồi vào tùy từng lĩnh vực bạn đi chuyên sâu mà có sự đầu tư khác.
Có rất nhiều SV ra trường khi có 1 bằng tốt nghiệp mà có chứng chỉ của 2 khoa đó là khao mình đăng ký và khóa XD dân dụng và Công nghiệp.Hoặc học xong 1 bằng lại đi học tiếp bằng XD DD và CN.
Điều đó cho thấy khoa XD DD và CN luôn là khao có sức huýt hàng đầu của trường vì thế điểm đầu vào của nó rất cao ( mọi năm từ 26 điểm trở lên )
Và bạn phải cân đối sức học của mình trước khi đăng ký vào khoa này.Có 1 sự lựa chọn thông minh là học khoa Kinh Tế Xây Dựng mã ngành là 400 điểm lấy theo điểm sàn của trường còn điểm nguyện vọng 2 tầm 24,5 điểm ( là khoa có điểm NV2 cao nhất ).Khoa này chương trình học khá nhiều nhưng giống với khoa XD DD & CN... Đó là sự lựa chọn của anh ( My 51kt5 ).
Chúc em có sự lựa chọn đúng đắn

Một vài hình ảnh về trường XD

Precious Stone
29-02-2008, 04:57 PM
Có anh chị nào học Học viên Ngân hàng ko ạ...Em nghe nói trường này tiêu cực lém.nhưng em vẫn quyết tâm thi vào.Nếu trựot thì học cao đẳng sau đó liên thông lên thì hơn hay là học tạm NV2 ở một trường khác (Thưong mại chẳng hạn) hơn ạ????

duynamckbk7
01-03-2008, 10:00 AM
Oài,tiêu cực theo nghĩa nào. Nếu là chạy chọt được thì tốt cho sv chứ sao ^^.Ngoài ra,không có chuyện chạy mới được điểm cao,điểm trác vẫn được đánh giá theo thực lực mà.Em không muốn chạy thì cố gắng học thì điểm vẫn cao thôi,còn nếu không chịu học thì chạy điểm sẽ đủ điểm qua. Tuy nhiên đó là tùy môn học,có những môn em không chạy được đâu.

Nếu trựot thì học cao đẳng sau đó liên thông lên thì hơn hay là học tạm NV2 ở một trường khác (Thưong mại chẳng hạn) hơn ạ????
Nếu em học cao đẳng khi liên thông lên ĐH thì phải mất gần 6 năm,còn nếu em học Thương mại thì chỉ mất 4 năm.Anh vẫn không hiểu em hỏi hơn là hơn về cái j`,vì trường NH chuyên đào tạo về NH là chủ yếu,ngoài ra còn chứng khoán,tài chính doanh nghiệp ... còn thương mại thì lại đào tạo về những cái khác,tùy thế mạnh của trường... Vấn đề là tùy em muốn học về cái j` thôi.
Chốt lại trường nào cũng có tiêu cực cả.

Precious Stone
01-03-2008, 07:27 PM
Ý của em là hơn về chất lựong í ạ.Anh đang học trừong đấy à.Em muốn học tài chính-nhân hàng.Chứ quản trị kinh doanh và kế toán thì bão hòa rùi

duynamckbk7
03-03-2008, 10:00 AM
Chất lượng đào tạo về TC_NH thì khỏi nói,vì trường đào tạo chủ yếu về tài chính ngân hàng mà,ngoài ra đội ngũ giáo viên dạy chuyên ngành TC_NH phần lớn đều là thành viên trong Ngân hàng nhà nước,nếu ko thì cũng làm ở các NH lớn như VCB,Incombank...Tuy nhiên,điểm yếu của trường là đào tạo tiếng Anh,tiếng anh trường NH chất lượng kém lắm,thế nên khi thi tuyển vào các vị trí như Thanh toán QT... thì chủ yếu lấy trường Ngoại thương ^^. Còn như đào tạo TC_NH của Học viện Tài chính,ĐH Thương mại thì trường NH vẫn được đánh giá cao hơn ^^. Còn một cái nữa là trường NH nằm ở trung tâm nên hội tụ được nhiều cái: Trai tài,gái sắc,lại nằm ngay phố quần áo nên thời trang thì khỏi phải bàn...Nói chung thì chỉ thua kém Ngoại thương thui,còn lại thì ...^^

ToanA4_03_06
05-03-2008, 11:26 PM
trai tài thì phải coi lại đấy,bọn tôi thấy trai NH toàn ông ai ái không hà, gái Nh thì toàn kiếm bồ thôi,xin lỗi nhé đã mng tiếng nam nhi trong đời thì phải thi vào các khối kỹ thuật hoặc quân đội
chỉ có thằng nÀo muốn an nhàn hưởng thu thì thi vào các khôi ski nh tế với ngân hàng thôi,ai hoan nnghênh vỗ tay cái nào hê hê,đó là ý kiến của 1 vài người thôi có gì không phải xin lỗi
Đất kỹ thuật chôn vùi tuổi trẻ
Mây Hà thành vùi dập mộng yêu đương

ks_thu
15-03-2008, 09:54 AM
Các em có băn khoăn thắc mắc gì thì mau mau đạt câu hỏi cho các bô lão trả lời...
Năm nay phát hành quyển "Những điều cần biết " muộn theo kinh nghiệm thì các em HS kô nên lo lắng mà phải tự tin vào vì mình học để chuẩn bị cho thi ĐH từ lớp 10 cơ mà... CŨng kô thay đổi nhiều đâu trong khoảng thời gian ôn luyện này... Bây giờ chỉ tóm gọn lại kiến thức thôi chứ đừng nghĩ phải bổ sung kiến thức mới lạ

yldamax
16-03-2008, 10:29 PM
,xin lỗi nhé đã mng tiếng nam nhi trong đời thì phải thi vào các khối kỹ thuật hoặc quân đội
chỉ có thằng nÀo muốn an nhàn hưởng thu thì thi vào các khôi ski nh tế với ngân hàng thôi,ai hoan nnghênh vỗ tay cái nào hê hê,đó là ý kiến của 1 vài người thôi có gì không phải xin lỗi

Ý kiến của đại ca rất giống em.Con trai ít nhất cũng phải biết cầm cái cờlê sữa xe hay it nhất cũng biết thay cái bugi...chả lẽ cứ tí tí lại chạy ra hàng.Có gì quá lời xin mọi người đừng trách(em thi cơ khí otô mà ehe)

hrockvn
17-03-2008, 01:43 PM
Ý kiến của đại ca rất giống em.Con trai ít nhất cũng phải biết cầm cái colê sữa xe hay it nhất cũng biết thay cái bugi...chả lẽ cứ tí tí lại chạy ra hàng.Có gì quá lời xin mọi người đừng trách(em thi cơ khí otô mà ehe)

Sao "chã" biết cái "colê" với "sữa" xe là cái chi nhỉ :-? :sweat:

yldamax
17-03-2008, 03:48 PM
Sao "chã" biết cái "colê" với "sữa" xe là cái chi nhỉ :-? :sweat:

ai lại bắt bí nhau thế.:sweat::sweat:

duynamckbk7
19-03-2008, 09:45 PM
trai tài thì phải coi lại đấy,bọn tôi thấy trai NH toàn ông ai ái không hà, gái Nh thì toàn kiếm bồ thôi,xin lỗi nhé đã mng tiếng nam nhi trong đời thì phải thi vào các khối kỹ thuật hoặc quân đội
Đất kỹ thuật chôn vùi tuổi trẻ
Mây Hà thành vùi dập mộng yêu đương
Ko nói chuyện với dân học ra để làm thợ ^^. Cầm cờlê với kìm để làm j` cho mất công,xe hỏng có thợ rùi, những người lao động trí óc phải khác chứ ^^

yldamax
19-03-2008, 10:43 PM
Ai cũng như đại ca thì lấy đâu ra thợ.Mà những cái em nói đó thì tối thiểu những thăng con trai nên biết.(Tuy biết cũng chẳng chết mà không biết cũng chẳng chết.CHỉ là nên hay không nên thôi)

duynamckbk7
20-03-2008, 12:51 PM
Ai cũng như đại ca thì lấy đâu ra thợ.Mà những cái em nói đó thì tối thiểu những thăng con trai nên biết.(Tuy biết cũng chẳng chết mà không biết cũng chẳng chết.CHỉ là nên hay không nên thôi)

Ai cũng như anh thì thợ ở bọn học Trung cấp chứ ở đâu ^^. Nói chung thì cầm kìm vặn 1 số thứ thì anh bít,mỗi tội có thể chẳng bít là vặn nó để làm j` thui. Đi xe máy ra cao tốc Pháp Vân- Cầu Giẽ đường xa mà lại không có nhà cửa j`,thế mà có phải lo j` đâu,dịch vụ đến tận nơi ^^. Xe thủng xăm hay hết xăng chứ j`,đừng lo,cứ nhìn xung quanh kỉu j` chẳng thấy vài số đt để mà gọi vá xăm. Như thế thì cần bít chút ít để làm j` ^^

yldamax
20-03-2008, 09:53 PM
Tiểu đệ xin thua.Vái chào đại ca

ks_thu
22-03-2008, 01:36 AM
Đừng nói thợ là làm việc tay chân...mà làm việc đầu óc là phải ngồi bàn giấy...Thợ thì cũng phải có tay nghề chứng chỉ phép được phép làm việc chứ vài ba việc vạt thì đùng gọi là thợ...Trình độ cao hơn của thợ là Kỹ Sư...nói so sánh 1 chút nhé Đào tạo 1 Kỹ sư khó hơn 1 Cử nhân...nghĩa là đào tạo 1 người thợ giỏi còn gian nan hơn cử nhân nhiều...
Mình rất hy vọng những người học trung cấp nghề ra trường được phát huy công việc của mình...Những kỹ sư tương lai như tôi rất trân trọng họ ...

yldamax
22-03-2008, 12:38 PM
Đừng nói thợ là làm việc tay chân...mà làm việc đầu óc là phải ngồi bàn giấy...Thợ thì cũng phải có tay nghề chứng chỉ phép được phép làm việc chứ vài ba việc vạt thì đùng gọi là thợ...Trình độ cao hơn của thợ là Kỹ Sư...nói so sánh 1 chút nhé Đào tạo 1 Kỹ sư khó hơn 1 Cử nhân...nghĩa là đào tạo 1 người thợ giỏi còn gian nan hơn cử nhân nhiều...
Mình rất hy vọng những người học trung cấp nghề ra trường được phát huy công việc của mình...Những kỹ sư tương lai như tôi rất trân trọng họ ...
Đại ca làm em ngưỡng mộ quá:sparkling::sparkling:

duynamckbk7
23-03-2008, 09:51 AM

Uh thì đúng rùi,mấy trường kỹ thuật tỷ lệ tăng K là khoảng 30% mỗi lớp mà,trong khi các trường Kinh tế thì tỷ lệ đó gần như 0% ^^. Có ai chê bai nói xấu ai đâu, tại chú kia cứ bắt bọn dân Kinh tế bọn anh ít nhất phải bít sửa xe máy mà ^^

yldamax
23-03-2008, 01:13 PM
Em nào dám.Có gì thất lễ mong đại ca bỏ quá

ks_thu
25-03-2008, 12:08 AM
Thế có ai hỏi thăm gì nữa kô? Hôm trước tham gia chương trình : Tư vân mùa thi 2008 ở HN mình có lấy cái CD làm quen các bài trắc nghiệm mà kô biết Upload trang nào để gửi cho mọi người...gửi dùm cái!!!

duynamckbk7
25-03-2008, 01:03 PM
Up lên MegaUpload ấy,cho link rùi mọi người vào Down luôn

Precious Stone
09-05-2008, 05:00 PM
Được tư vấn chọn trường thế này thích nhỉ. Sang năm mà đỗ em cũng mong được như vậy.!!!!!!!!

anhnhoem01
02-11-2008, 09:25 PM
Anh chị nào đang học ĐH Bách Khoa cho em hỏi về khoa : Quản lí kinh tế với ạ :idea:

vitaminb12
04-11-2008, 04:45 PM
Anh chị nào đang học ĐH Bách Khoa cho em hỏi về khoa : Quản lí kinh tế với ạ :idea:
tham khảo về khoa Kinh tế Quản lí ở đây em nhé
http://www.hut.edu.vn/content/view/69/

Bách_Hợp
07-11-2008, 12:23 AM
Oài thế mình đang học lập trình viên tham khảo ở đâu pa?

vitaminb12
07-11-2008, 10:19 AM
Oài thế mình đang học lập trình viên tham khảo ở đâu pa?
đang học lập trình viên còn vô tham khảo chọn trường làm giè :| Chẹp :|
Hay ý bác là muốn học lập trình viên thì tham khảo ở đâu :|

nhoxkon
09-11-2008, 03:50 PM
sức học của em cũng chỉ tầm thuộc trung bình khá và năm nay em đang học lớp 11.
Các cô giáo dạy em hồi cấp 1, 2 đều hướng cho em theo môn văn nhưng đến năm em thi lên cấp 3 bố em chỉ đồng ý cho em theo khối C nếu điểm văn của em đạt 9.
kết quả em chỉ được 8 điểm và phải theo khối A như hiện giờ. Nhưng sức học về Lý của em thì kém kinh khủng, bài kiểm tra toàn ....may ra toán còn khá 1 chút.
hiện giờ em rất lo lắng về việc sẽ hướng theo thi khối gì và thi trường gì...vì thật sự em cảm thấy em không khá hoàn toàn 1 khối nào đó...
em muốn tìm cho mình 1 mục tiêu để phấn đấu nhưng em thật sự không biết nên theo hướng gia đình đã đề ra hay làm theo ý thích của mình?

Reddevils
09-11-2008, 03:59 PM
Chẹp chẹp .Em thi kiến trúc và thấy ánh dương rộng trước mắt
Toán ,lí ổn .vẽ rất ổn .>tự tin .Nhưng vẫn cần sự thận trọng và lời khuyên của các bậc tiền bối

duongyhoa
09-11-2008, 04:03 PM
Chẹp chẹp .Em thi kiến trúc và thấy ánh dương rộng trước mắt
Toán ,lí ổn .vẽ rất ổn .>tự tin .Nhưng vẫn cần sự thận trọng và lời khuyên của các bậc tiền bối

Chú cứ khiên tốn làm j` red
Chú học giỏi đẹp trai lại con nhà giàu . Thi đâu chẳng đỗ . ANh đây này T, L , h bt mà thi khối A khó vỡ mặt
Anh nào học BK cho em hỏi : Bk năm cao nhât lây nhiu điểm và nếu thi đỗ rồi vào học sau 1 năm phân khoa ạ ?????
Mà nếu ko vào được khoa như ý là phải thi lại ạ ????????

Reddevils
09-11-2008, 04:04 PM
Thôi đi chú .
1.Hóa chú chả thiếu 0,5 nữa là vào Lam Sơn rồi còn gì . Lí anh với chú bằng nhau thôi.May ra toán anh tự tin hơn chú tí
2.Anh đẹp trai,nhà giàu hồi nào .Maketing lung tung.Cho ăn đấm đó

Hyt.b3
09-11-2008, 04:04 PM
a red pro wá:phew::phew:
em nãn môn Lý wá
may ra thy ĐH cứu vớt nhờ môn Hóa:proud::proud:

duongyhoa
09-11-2008, 04:09 PM
Thôi đi chú .
1.Hóa chú chả thiếu 0,5 nữa là vào Lam Sơn rồi còn gì . Lí anh với chú bằng nhau thôi.May ra toán anh tự tin hơn chú tí
Chú ko việc gì phải ngại cả . Ai ở C8 cũng biết mà . Mà chú mà nhà ko giàu thì nhà ai giàu :D

em nãn môn Lý wá

Em ơi em biết là anh red học giỏi lí cực luôn đó
MÀ em học lớp nào baỏ anh red lên phụ đạo cho :D

Hyt.b3
09-11-2008, 05:42 PM
thôi người ơi
cho e xin 2 tiếng bình yên
tận tầng 4 lên nổi hok:hahaha::hahaha:
-----------------------------------------
mà thoai lạc chủ đề roài
em xin chân thành SR moại người
:kotowa::kotowa::kotowa::kotowa:

vitaminb12
11-11-2008, 05:08 PM
sức học của em cũng chỉ tầm thuộc trung bình khá và năm nay em đang học lớp 11.
Các cô giáo dạy em hồi cấp 1, 2 đều hướng cho em theo môn văn nhưng đến năm em thi lên cấp 3 bố em chỉ đồng ý cho em theo khối C nếu điểm văn của em đạt 9.
kết quả em chỉ được 8 điểm và phải theo khối A như hiện giờ. Nhưng sức học về Lý của em thì kém kinh khủng, bài kiểm tra toàn ....may ra toán còn khá 1 chút.
hiện giờ em rất lo lắng về việc sẽ hướng theo thi khối gì và thi trường gì...vì thật sự em cảm thấy em không khá hoàn toàn 1 khối nào đó...
em muốn tìm cho mình 1 mục tiêu để phấn đấu nhưng em thật sự không biết nên theo hướng gia đình đã đề ra hay làm theo ý thích của mình?
Khối A theo anh vẫn là khối tuyệt nhất :D Học sinh khối A có thể theo được các khối khác dễ dàng hơn khi bắt học sinh khối C theo được khối A...
Về Lý, thật ra theo đề thi đại học năm vừa rồi của bọn anh và cả các đề các năm trước đó thì Lý chỉ có kiến thức lớp 12 :| Lý lớp 12, thành thực mà nói, là phần lý dễ nhất cấp 3 :| Chính vì thế hãy yên tâm vào môn Lý - một môn dễ dành điểm cao khi thi đại học - đặc biệt là với hình thức thi trắc nghiệm (kinh nghiệm 9 Lý :)) )

Chú cứ khiên tốn làm j` red
Chú học giỏi đẹp trai lại con nhà giàu . Thi đâu chẳng đỗ . ANh đây này T, L , h bt mà thi khối A khó vỡ mặt
Anh nào học BK cho em hỏi : Bk năm cao nhât lây nhiu điểm và nếu thi đỗ rồi vào học sau 1 năm phân khoa ạ ?????
Mà nếu ko vào được khoa như ý là phải thi lại ạ ????????
cao nhất lấy unlimit :)) hình như là 24 ~ 26 gì đấy. Vào trường rồi mới phân khoa. Điểm ko ra gì thì bị "ép" đăng kí vào các khoa kém chứ sao :|

Thôi đi chú .
:)) 2 nhóc này đang tính mèo khen mèo dài đuôi đây :))

em nãn môn Lý wá
đấy, xem lại đi nhé :)) Môn Lý cứu được chứ môn Hóa thì vô phương :))

Hyt.b3
11-11-2008, 05:15 PM
[đấy, xem lại đi nhé :)) Môn Lý cứu được chứ môn Hóa thì vô phương :))[/QUOTE]

:hmm::hmm::hmm:
nhưng mà e dốt Lý hơn cơ mà a

vitaminb12
11-11-2008, 05:20 PM
Về Lý, thật ra theo đề thi đại học năm vừa rồi của bọn anh và cả các đề các năm trước đó thì Lý chỉ có kiến thức lớp 12 :| Lý lớp 12, thành thực mà nói, là phần lý dễ nhất cấp 3 :| Chính vì thế hãy yên tâm vào môn Lý - một môn dễ dành điểm cao khi thi đại học - đặc biệt là với hình thức thi trắc nghiệm (kinh nghiệm 9 Lý :)) )

chậc, anh đang bảo là đọc lại trên này đi :| Lí khó học mà dễ thi ... Hóa vừa khó học vừa khó thi :|

Hyt.b3
11-11-2008, 05:27 PM
oây thế thy đỡ lo:sigh::sigh:
Hóa thỳ chắc là e chẳng lo
Hơn nữa học với thầy Thuận lại hay lém học đâu nhớ đó
chỷ hơi bực là t cứ gọi e là chú cuội

kẻ xấu
15-11-2008, 09:19 PM
oây thế thy đỡ lo:sigh::sigh:
Hóa thỳ chắc là e chẳng lo
Hơn nữa học với thầy Thuận lại hay lém học đâu nhớ đó
chỷ hơi bực là t cứ gọi e là chú cuội

ke ke !!!! học với thầy thuận từ lớp 10 sướng ơi à sướng nhé !!! học với thầy chăm và có chất 1 tí thì chắc chắn được vào đội tuyển hóa lớp 12 đấy em ah !!!!
:heheh::heheh::heheh:

chrome
15-11-2008, 11:00 PM
em định thi sư pham hà nội, nhưng nghe bọn bạn em bảo trưòng đóa con gái tệ nạn lắm ạh?

kẻ xấu
16-11-2008, 05:49 AM
em định thi sư pham hà nội, nhưng nghe bọn bạn em bảo trưòng đóa con gái tệ nạn lắm ạh?

ko đâu !!! gái sư phạm chỉ hơi đú đởn 1 tí thôi !!!
Nhưng trình cậu thi sư phạm làm gì ? thi các trường kinh tế sau ko sướng hơn à ??
:smoking::smoking::smoking::smoking:

Hyt.b3
16-11-2008, 05:38 PM
ke ke !!!! học với thầy thuận từ lớp 10 sướng ơi à sướng nhé !!! học với thầy chăm và có chất 1 tí thì chắc chắn được vào đội tuyển hóa lớp 12 đấy em ah !!!!
:heheh::heheh::heheh:

lấy đâu trình mà vào đội tuyển hóa cơ a
:can'tbe::can'tbe:

vitaminb12
16-11-2008, 05:54 PM
tệ nạn nằm ở mình ấy em ạ . Cứ quyết định nếu như em thấy thích nghề giáo viên. Chúc em có đủ quyết tâm, và chúc em có thêm 1 chút may mắn :D

ko đâu !!! gái sư phạm chỉ hơi đú đởn 1 tí thôi !!!
Nhưng trình cậu thi sư phạm làm gì ? thi các trường kinh tế sau ko sướng hơn à ??
:smoking::smoking::smoking::smoking:
ừ, sức chú mày ở đâu ra mà đòi nói ra những câu như thế này... Chú mày đã tiếp xúc với các chị (đối với chú mày) học SP chưa mà nhận xét... Cũng xin nói thêm, trong số những giáo viên trong trường Đào bây giờ, chắc chắn có những cô giáo tốt nghiệp từ trường ĐHSP Hà Nội ra, nói nhưng câu như thế này đáng cho chú mày ăn thẻ lắm...
Ừ thì bây giờ người người đổ xô đi thi các trường KT... Ấy nhưng có phải ai tốt nghiệp KT ra cũng làm ông nọ bà kia, chả biết có lắm tiền hay lại phải đi tiếp thị xà phòng... Đừng chọn trường theo "xu hướng thời đại", hãy chọn trường theo ước mơ và khả năng hiện có của mình.

Hyt.b3
19-11-2008, 11:37 PM
nếu mà thy ngân hàng thỳ chắc là khổ lém nhỷ
e thấy mẹ e đy nàm túi bụi lun

GarfieldVuNguyen
20-11-2008, 11:43 AM
đừng thi bách khoa mấy em ơi,chán chết đấy.học hành thì chán, con gái thì chả có :( nản kinh

giamdocb12
05-03-2009, 11:14 PM
nên thi KTQD, cái gì cũng hay cả.:hi::hi::hi:

0h.babje
06-03-2009, 12:18 AM
Thi trường nào mà các em thấy phù hợp với khả năng + ngành nghề mình thích là đc rồi. Đừng cứ nhất nhất là phải vào trường điểm đâu em ạ.
@ Giấm ốc B12 : Giấm ốc mà cũng bon chen đi tư vấn chọn trường cơ đá ;))

Mr.J3enKute !!
06-03-2009, 12:41 AM
Đề nghị các bạn nữ thi hết vào XD cho tớ.....XD hiện đang trong tình trạng " Dương thịnh - Âm suy ".....cần fải cân bằng lại quân số =)) =))

0h.babje
06-03-2009, 01:10 AM
Đề nghị các bạn nữ thi hết vào XD cho tớ.....XD hiện đang trong tình trạng " Dương thịnh - Âm suy ".....cần fải cân bằng lại quân số =)) =))

Xây dựng 2 hay 3 hả cậu ??? :giveme::giveme::giveme:

rapperdq
06-03-2009, 08:10 AM
Thi trường gì cũng được, miễn là ko phải thi trồng trọt khoa bón phân =))

Mr.J3enKute !!
06-03-2009, 11:11 AM
Xây dựng 2 hay 3 hả cậu ??? :giveme::giveme::giveme:

2 hay 3 là sao :hmm: :hmm: .Đá xoáy nhau đấy hử :dummy:

0h.babje
06-03-2009, 12:54 PM
2 hay 3 là sao :hmm: :hmm: .Đá xoáy nhau đấy hử :dummy:

Thì Xây Dựng Gia đình ấy mà !!! :phew::sparkling::XD:

giamdocb12
06-03-2009, 01:00 PM
cứ trường nhiều con gái mà tương:giveme::giveme:

Mr.J3enKute !!
06-03-2009, 01:43 PM
:loa::loa::loa:

Ô kìa rực sáng đằng đông
Con trai XD như ông mặt trời :">
Sừng sững hiên ngang - trai XD :tadaa:
Dịu dàng duyên dáng - gái Ngoại Thương :x :x :x
------> Trai XD là No.1 :redface:- Gái Ngoại Thương là vô đối :love:. Các bạn cứ theo tiêu chí ấy mà fang nhiệt tình cho tớ :congratz:
P/s : các bạn nữ mà vào XD thì cứ an tâm quà 8-3,20-10 nhiều vô số kể :)) :))

Thì Xây Dựng Gia đình ấy mà !!! :phew::sparkling::XD:

ờ ờ...nói vu vơ thế mà chuẩn - tớ phục cậu quá....=)).thế be be có muốn XDGĐ ko nào ?? ;)) :hahaha:

000_000
06-03-2009, 04:03 PM
Em chỉ thích mỗi ngành TC-NH , ngoài 3 cái tr` ĐHKTQD , HVNH và HVTC ra thì chẳg còn tr j ngon ngành này cả . TC thì quá xa , ở HN mà cứ như ở Nông Cống . ĐHKTQD thì điểm quá cao ko dám với . -> chỉ chọn dc mỗi NH

giamdocb12
06-03-2009, 04:14 PM
năm nay có lẽ điểm của KTQD sẽ lại tăng cao.nếu thích TC-NH thì có thể thi vào NH, nhưng mờ chỗ ấy rất là cám dỗ với mấy girl............

crazy
06-03-2009, 05:49 PM
cứ trường nhiều con gái mà tương:giveme::giveme:
=)) chẳng hạn như kinh tế, 100% là "đàn bà" hả ;))

Ô kìa rực sáng đằng đông
------> Trai XD là No.1 :redface:- Gái Ngoại Thương là vô đối :love:. Các bạn cứ theo tiêu chí ấy mà fang nhiệt tình cho tớ :congratz:

Mãi mới thấy nói được câu chuẩn :D

quynhchi b12
07-03-2009, 12:04 PM

Ô kìa rực sáng đằng đông

ờ ờ...nói vu vơ thế mà chuẩn - tớ phục cậu quá....=)).thế be be có muốn XDGĐ ko nào ?? ;)) :hahaha:

thằng này lại tự sướng roài. đi đâu cũng thấy lăng-xê cái trường XD thiếu con gái trầm trọng ấy, nhìn mà muốn........... :ock:

Mr.J3enKute !!
07-03-2009, 03:36 PM
thằng này lại tự sướng roài. đi đâu cũng thấy lăng-xê cái trường XD thiếu con gái trầm trọng ấy, nhìn mà muốn........... :ock:

hehehe....tao yêu trường yêu lớp với 1 tình yêu lớn lao như vậy :"> mà mày còn......:picknose:

kimjuy_cute
07-03-2009, 04:21 PM
chời !! nghe nói về trường xây dựng mà mình thấy nản qquas !!!

Mr.J3enKute !!
07-03-2009, 05:22 PM
chời !! nghe nói về trường xây dựng mà mình thấy nản qquas !!!

sao lại nản hử em :D. Xd nhìu hotboy lém àk :">.cố gắng học hành vào XD với anh :">

SevenLove
07-03-2009, 05:46 PM
sao lại nản hử em :D. Xd nhìu hotboy lém àk :">.cố gắng học hành vào XD với anh :">

đừng tin , nó lừa đấy , haha :whistle::whistle::whistle:

ZzZWanBiZzZ
07-03-2009, 05:56 PM
nghe nói xây dựng toàn trai 2 lúa hi hi trai bách khoa mới Kute

Precious Stone
09-03-2009, 09:43 PM
Em chỉ thích mỗi ngành TC-NH , ngoài 3 cái tr` ĐHKTQD , HVNH và HVTC ra thì chẳg còn tr j ngon ngành này cả . TC thì quá xa , ở HN mà cứ như ở Nông Cống . ĐHKTQD thì điểm quá cao ko dám với . -> chỉ chọn dc mỗi NH
Êu êu, điểm Ngân hàng mà thấp á em iu?
Thôi, nghĩ làm gì nhiều, thi NH ra đây chơi với chị cho vui!

giamdocb12
09-03-2009, 10:00 PM
mọi người nên thi KTQD
http://daoduytu.edu.vn/forum/showthread.php?t=8637

Diệp lục
09-03-2009, 10:43 PM
Alo.. ai thi HV Ngoại Giao ko :whistle:

Toppic này hay nhở, thế mà 1 năm trước mình vào ko để ý :D

000_000
11-03-2009, 02:05 PM
Êu êu, điểm Ngân hàng mà thấp á em iu?
Thôi, nghĩ làm gì nhiều, thi NH ra đây chơi với chị cho vui!

Em đâu có nói NH thấp hả chị , nhưng mà cái ngành TCNH của nó thấp hơn của KT mừa

kẻ xấu
11-03-2009, 02:11 PM
Em đâu có nói NH thấp hả chị , nhưng mà cái ngành TCNH của nó thấp hơn của KT mừa
Điểm chuẩn học viện ngân hàng 2008

Tài chính - Ngân hàng : 24 điểm
Kế Tóan : 23
Quản trị - Kinh doanh : 23
Hệ thống thông tin quản lí : 23
Còn tài chính ngân hàng KTQD : 26 điểm

giamdocb12
11-03-2009, 03:08 PM
Điểm chuẩn học viện ngân hàng 2008

Tài chính - Ngân hàng : 24 điểm
Kế Tóan : 23
Quản trị - Kinh doanh : 23
Hệ thống thông tin quản lí : 23
Còn tài chính ngân hàng KTQD : 26 điểm

Bổ sung: trong khoa tài chính ngân hàng của KTQD thì có 2 khoa: Tài chính doanh nghiệp và Ngân hàng lấy 27 điểm:hi::hi:
Cố gắng lên

kẻ xấu
11-03-2009, 03:25 PM
Thôi kiểu này !
Thi dân lập may ra mới có cơ hội đâu ;))

===[K]eN===
19-03-2009, 10:59 PM
Tại sao các em lại phải lo nghĩ chuyện đấy nhỉ , cảm thấy thích ngành gì , điểm của mình thế nào thì thi vào trường có ngành đó , bởi vì nếu chon sai , các em sẽ hối hận dài dài đấy :sweat:

Anh cũng xin giới thiệu về trường luôn :

*** học kinh tế quốc dân - National Economics University

Điểm đầu vào : dao động trong khoảng 22-24 nói chung là rất vừa sức đấy
Ưu điểm :
1.Trường có vô cùng nhiều hoạt động cho sinh viên , tạo ra một môi trường vô cùng năng động cho học tập và hoạt động tập thể
2.Có rất nhiều câu lạc bộ cho sinh viên tham gia : từ các clb mang tính bao trùm như : clb du lịch trẻ , clb tình nguyện trường , clb âm nhạc , .... cho tới các clb riêng như : clb bóng rổ , bóng chuyền , võ thuật , .... tha hồ mà lựa chọn :whistle:
3. Không cần phải học nhiều điểm vẫn cao
4. Rất nhiều hot boy và hot girl , đặc biệt là trong các câu lạc bộ như : Du lịch trẻ , Âm nhạc , Bóng rổ:XD:

Tìm hiểu thêm trong web : http://www.neu.edu.vn
Hoặc diễn đàn của sinh viên NEU : http://svktqd.com

Rất vui được chào đón tất cả các bạn !! :hi:

giamdocb12
20-03-2009, 12:21 AM
eN===;109634']Tại sao các em lại phải lo nghĩ chuyện đấy nhỉ , cảm thấy thích ngành gì , điểm của mình thế nào thì thi vào trường có ngành đó , bởi vì nếu chon sai , các em sẽ hối hận dài dài đấy :sweat:

Anh cũng xin giới thiệu về trường luôn :

*** học kinh tế quốc dân - National Economics University

Điểm đầu vào : dao động trong khoảng 22-24 nói chung là rất vừa sức đấy
Ưu điểm :
1.Trường có vô cùng nhiều hoạt động cho sinh viên , tạo ra một môi trường vô cùng năng động cho học tập và hoạt động tập thể
2.Có rất nhiều câu lạc bộ cho sinh viên tham gia : từ các clb mang tính bao trùm như : clb du lịch trẻ , clb tình nguyện trường , clb âm nhạc , .... cho tới các clb riêng như : clb bóng rổ , bóng chuyền , võ thuật , .... tha hồ mà lựa chọn :whistle:
3. Không cần phải học nhiều điểm vẫn cao
4. Rất nhiều hot boy và hot girl , đặc biệt là trong các câu lạc bộ như : Du lịch trẻ , Âm nhạc , Bóng rổ:XD:

Tìm hiểu thêm trong web : http://www.neu.edu.vn
Hoặc diễn đàn của sinh viên NEU : http://svktqd.com

Rất vui được chào đón tất cả các bạn !! :hi:

vô cùng đúng.NEU luôn mở rộng vòng tay đón chào các bạn
Ở trường này thì liên quân Thanh Hoá- Nghệ an- Nam Định chiếm khoảng 3/4 trường, vì thế các bạn sẽ có cảm giác như đang ở nhà mình:hi::hi:

Micyarak.A5
21-03-2009, 01:08 PM
có ai học khoa Thương mại quốc tế thuộc ngành Quản trị kinh doanh của KTQD ko ạ? Khoa đấy năm nay lấy cả khối D nhưng ko biết mọi năm khối A của nó lấy có cao ko nhỉ?

tranhuyentrang2404
21-03-2009, 03:29 PM
E định thi tiếng trung đại học hà nội. Mọi người thấy thế nào góp ý em với.

giamdocb12
21-03-2009, 03:48 PM
có ai học khoa Thương mại quốc tế thuộc ngành Quản trị kinh doanh của KTQD ko ạ? Khoa đấy năm nay lấy cả khối D nhưng ko biết mọi năm khối A của nó lấy có cao ko nhỉ?

năm ngoái thì lấy bằng điểm sàn, 22d.
còn xét lần 2 vào trường thì những 25.5 hay 26 ấy.
Bi h những khoa dính chữ "Quốc tế" đều thu hút nhiều HS đấy:whistle::whistle:

vitaminC_a10
21-03-2009, 06:15 PM
Mọi người ơi ,có ai có thông tin gì về khoa răng hàm mặt trương đại học y thái nguyên không ạ?

giamdocb12
21-03-2009, 06:51 PM
Mọi người ơi ,có ai có thông tin gì về khoa răng hàm mặt trương đại học y thái nguyên không ạ?

Bộ môn Răng Hàm Mặt

Tên đơn vị: Bộ môn Răng Hàm Mặt

- Họ và tên: TS. Nguyễn Đình Trân - Chủ nhiệm bộ môn

Điện thoại CQ: 0280 855 283 NR 0280 854 267 Di động: 0913 256 961

- Họ và tên: Ths. Nguyễn Văn Ninh - Phó chủ nhiệm

Điện thoại: 0280 752 208 Di động: 0915 551 768

* Chức năng nhiệm vụ của đơn vị:

+ Giảng dạy về Răng Hàm Mặt cho sinh viên đại học
+ Giảng dạy về RHM cho các đối tượng sau đại học các chuyên ngành khác có liên quan tới Răng Hàm Mặt
+ Nghiên cứu khoa học về lĩnh vực Răng Hàm Mặt
+ Tham gia công tác chỉ đạo tuyến vê chuyên ngành Răng Hàm Mặt

* Những thành tích đã đạt được:

+ Thành tích về đào tạo: Ngoài đào tạo về Răng Hàm Mặt cho sinh viên đa khoa, hàng năm bộ môn tham gia đào học viên chuyên khoa định hướng

+ Thành tích về nghiên cứu khoa học: Bộ môn đã có nhiều đề tài nghiên cứu khoa học được báo các trong các hội nghị và đăng báo trong và ngoài nước. Tham gia nhiều đề tài cấp nhà nước và cấp bộ, cấp cơ sở.

+ Thành tích về viết sách giáo khoa:Bộ môn đã có 3 đầu sách giáo khoa giảng dạy cho các đối tượng đại học và sau đại học.

+ Các thành tính khác:Bộ môn luôn luôn là bộ môn được công nhận là bộ môn hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ.

II. MỘT SỐ THÔNG TIN KHÁC

1. Đào tạo

1.1. Thông báo tuyển sinh

1.1.1. Đào tạo sau đại học

1.1.2. Đào tạo đại học, trung học và đào tạo ngắn hạn

1.2. Điểm thi

1.2.1. Điểm kiểm tra thường xuyên, kết thúc học phần

2. Khoa học công nghệ

2.1. Các đề tài đã thực hiện

2.2. Các đề tài đang thực hiện

- Đánh giá kết quả điều trị gãy xương hàm trên bằng phương pháp treo Adams tại Bệnh viện Đa khoa trung ương Thái Nguyên .Cán bộ chủ trì: Ths.Nguyễn Văn Ninh, Bs.Lưu Thị Thanh Mai

- Xây dựng chương trình đào tạo Bs Răng Hàm Mặt hệ 6 năm. Cán bộ chủ trì: Ths.Nguyễn Văn Ninh cùng Bộ môn

III. GIỚI THIỆU NGÀNH NGHỀ ĐÀO TẠO

Hiện tại Bộ môn Răng Hàm Mặt đã và đang đào tạo các hệ như sau: sau đại học, cử nhân, trung học, đào tạo ngắn hạn.

1. ĐẠI HỌC

- Bác sỹ Răng Hàm Mặt

+ Ngành đào tạo: Chuyên nghành Răng Hàm Mặt

+ Chức danh tốt nghiệp: Bác sỹ Răng Hàm Mặt

+ Mã số

+ Thời gian đào tạo: 6 năm

+ Hình thức đào tạo: tập trung

+ Đối tượng tuyển sinh: Đã tôt nghiệp Phổ thông trung học

Cơ sở đào tạo: Bệnh viện Đa khoa trung ương Thái Nguyên, bệnh viện trường *** học Y khoa Thái Nguyên, bệnh viện A Thái Nguyên

Chỉ tiêu tuyển sinh:

Khu vực tuyển sinh:

IV. ĐỊNH HƯỚNG PHÁT TRIỂN

- Đảm bảo giảng dạy về Răng Hàm Mặt cho sinh viên đại học của trường và các hệ cử nhân điều dưỡng của trường.
- Triển khai viết sách giáo khoa cho đối tượng bác sỹ Răng Hàm Mặt hệ 6 năm.
- Triển khai nghiên cứu khoa học tốt hơn thông qua các đề tài cấp bộ, cấp cơ sở.
- Tham gia kết hợp với bệnh viện trong điều trị và khám chữa bệnh tại bệnh viện Đa khoa trung ương Thái Nguyên và bệnh viện trường *** học Y khoa Thái Nguyên

cur_sera
21-03-2009, 11:52 PM
KTQD là number one!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!!!!!!!!

Micyarak.A5
22-03-2009, 09:15 AM
năm ngoái thì lấy bằng điểm sàn, 22d.
còn xét lần 2 vào trường thì những 25.5 hay 26 ấy.
Bi h những khoa dính chữ "Quốc tế" đều thu hút nhiều HS đấy:whistle::whistle:

ôi mẹ ơi :sweat: :sweat: choáng, khối A mà lấy thế thì khối D lấy khoảng bao nhiu đây zời :loser: Tự nhiên sinh cái năm 91, chả đoán trước đc tình hình thế nào cả :dummy: lúc nào cũng kiểu 5 ăn 5 thua, như ngồi trên đống lửa ấy :falldown:

giamdocb12
22-03-2009, 11:58 AM
toàn cảnh tuyển sinh đại học KTQD năm nay:\

Tên trường : TRƯỜNG ĐẠI HỌC KINH TẾ QUỐC DÂN

Địa chỉ: 207 Đường Giải phóng –Quận Hai Bà Trưng - Hà nội,

ĐT : 04.36280280; Fax: 04.36280462

- Chỉ tiêu tuyển sinh : 3780

- Tuyển sinh trong cả nước.

- Ngày thi, khối thi theo quy định của Bộ GD&ĐT.

- Thí sinh đăng ký thi theo chuyên ngành theo mã đã quy ước.

- Điểm thi vào Chuyên ngành Tiếng Anh thương mại (mã 701), Lớp Quản trị lữ hành (mã: 454); Lớp Quản trị khách sạn (mã: 455), Lớp Cử nhân Quản trị kinh doanh bằng tiếng Anh (E-BBA)-Mã: 457: môn Tiếng Anh tính hệ số 2.

- Thí sinh muốn biết thêm thông tin tuyển sinh của trường hoặc các thông tin về các chuyên ngành đào tạo, chương trình đào tạo để phục vụ cho việc lựa chọn đăng ký chuyên ngành, có thể xem trên trang Web của trường theo địa chỉ : http://www.neu.edu.vn hoặc tham khảo trong cuốn Giới thiệu các ngành, chuyên ngành đào tạo bậc đại học của trường ĐHKTQD đã gửi đến các trường THPT, các Sở Giáo dục và Đào tạo (năm 2008).

- Điểm tuyển theo chuyên ngành, ngành và kết hợp với điểm sàn vào trường theo từng khối thi .

- Trường khuyến khích tuyển sinh cho một số chuyên ngành để đáp ứng nhu cầu của xã hội. Điểm tuyển cho các chuyên ngành này thấp hơn 2 điểm so với điểm sàn vào trường theo khối thi. Các chuyên ngành được khuyến khích: Kinh tế nông nghiệp và Phát triển nông thôn, Kinh tế lao động, Thống kê kinh tế XH, QTKD lữ hành và hướng dẫn du lịch, Thống kê kinh doanh, Hệ thống thông tin quản lý, Luật kinh doanh, Luật kinh doanh quốc tế, Công nghệ thông tin, Quản trị kinh doanh bằng tiếng Anh.

- Nếu thí sinh đủ điểm vào chuyên ngành đã đăng ký ban đầu thì không phải đăng ký xếp chuyên ngành sau khi nhập trường.

- Nếu thí sinh đủ điểm sàn vào trường theo từng khối thi nhưng không đủ điểm tuyển vào chuyên ngành đã đăng ký ban đầu thì được đăng ký vào chuyên ngành cùng khối thi còn chỉ tiêu khi Trường tổ chức xếp chuyên ngành sau khi nhập trường.

===[K]eN===
25-03-2009, 03:24 AM
toàn cảnh tuyển sinh đại học KTQD năm nay:\

Tên trường : TRƯỜNG ĐẠI HỌC KINH TẾ QUỐC DÂN

Địa chỉ: 207 Đường Giải phóng –Quận Hai Bà Trưng - Hà nội,

ĐT : 04.36280280; Fax: 04.36280462

- Chỉ tiêu tuyển sinh : 3780

- Tuyển sinh trong cả nước.

- Ngày thi, khối thi theo quy định của Bộ GD&ĐT.

- Thí sinh đăng ký thi theo chuyên ngành theo mã đã quy ước.

- Điểm thi vào Chuyên ngành Tiếng Anh thương mại (mã 701), Lớp Quản trị lữ hành (mã: 454); Lớp Quản trị khách sạn (mã: 455), Lớp Cử nhân Quản trị kinh doanh bằng tiếng Anh (E-BBA)-Mã: 457: môn Tiếng Anh tính hệ số 2.

- Thí sinh muốn biết thêm thông tin tuyển sinh của trường hoặc các thông tin về các chuyên ngành đào tạo, chương trình đào tạo để phục vụ cho việc lựa chọn đăng ký chuyên ngành, có thể xem trên trang Web của trường theo địa chỉ : http://www.neu.edu.vn hoặc tham khảo trong cuốn Giới thiệu các ngành, chuyên ngành đào tạo bậc đại học của trường ĐHKTQD đã gửi đến các trường THPT, các Sở Giáo dục và Đào tạo (năm 2008).

- Điểm tuyển theo chuyên ngành, ngành và kết hợp với điểm sàn vào trường theo từng khối thi .

- Trường khuyến khích tuyển sinh cho một số chuyên ngành để đáp ứng nhu cầu của xã hội. Điểm tuyển cho các chuyên ngành này thấp hơn 2 điểm so với điểm sàn vào trường theo khối thi. Các chuyên ngành được khuyến khích: Kinh tế nông nghiệp và Phát triển nông thôn, Kinh tế lao động, Thống kê kinh tế XH, QTKD lữ hành và hướng dẫn du lịch, Thống kê kinh doanh, Hệ thống thông tin quản lý, Luật kinh doanh, Luật kinh doanh quốc tế, Công nghệ thông tin, Quản trị kinh doanh bằng tiếng Anh.

- Nếu thí sinh đủ điểm vào chuyên ngành đã đăng ký ban đầu thì không phải đăng ký xếp chuyên ngành sau khi nhập trường.

- Nếu thí sinh đủ điểm sàn vào trường theo từng khối thi nhưng không đủ điểm tuyển vào chuyên ngành đã đăng ký ban đầu thì được đăng ký vào chuyên ngành cùng khối thi còn chỉ tiêu khi Trường tổ chức xếp chuyên ngành sau khi nhập trường.

Đốc copy nguyên cái phần trong quyển hướng dẫn mua năm lớp 12 hả :sweat: , năm nay chi tiết phải xem trên website của trường kinh tế ấy , có rồi đấy.

giamdocb12
25-03-2009, 07:36 AM
eN===;110662']Đốc copy nguyên cái phần trong quyển hướng dẫn mua năm lớp 12 hả :sweat: , năm nay chi tiết phải xem trên website của trường kinh tế ấy , có rồi đấy.

Ai bảo thế. đây là thông tin mới. Chỉ tiêu năm nay của KTQD là 3780 , trong khi năm ngoái là 4000.
Dự báo điểm thi năm nay sẽ rất cao(thông tin rò rỉ, hị hị:sweat::sweat:), nên phải cẩn thận 1 chút..

chiphoi001
26-03-2009, 10:43 PM
Theo anh thì những em nào mà không thích các khối kĩ thuật, có nguyện vọng theo kinh tế thì tốt hơn hết là thi KTQD (nếu học lực khá chút) hoạc Ngoại thương(nếu khá giỏi) vì học các ngành như ngan hàng, tài chính... trong các trường này thì ra sẽ dễ dàng xin được việc hơn là học tai các trường ngân hàng hay tài chính.

Có ai năm nay thi xd không đây, lên tiếng cái koi. Trường này được cái là nghiêm túc, không có tiêu cực như các trường khác), ai ko muốn thấy điều bất công thì nên thi vào đay.

to Đèn Trời: khoa tiếng trung hiện nay đang lên, điểm chak sẽ cao hơn năm ngoái nhiều đó.

To ZzZWanBiZzZ: không có đâu ku. anh thì lại thấy dân bách khoa mới hai lúa tợn đó.

Mà có em nào vào sài gòn học được là tốt nhất, ra trường dễ xin việc, sống lại thích. Chứ sống ở cái đất hà nội ghẻ lạnh chán lắm, chỉ được cái vùi dập nhân tài thui. Ra đây học rùi thì sẽ biết hà nội ì ạch,chậm tiến và thiếu văn hoá như thế nào. không thích thú gì đâu.:ock:

mom102
27-03-2009, 12:50 AM

cái trường XD là ntn hả bạn

mà trường nào mà chẳng có người này người kia
trường cậu kô có góc nào nhìn muốn ói à??????

===[K]eN===
27-03-2009, 02:13 AM
Ai bảo thế. đây là thông tin mới. Chỉ tiêu năm nay của KTQD là 3780 , trong khi năm ngoái là 4000.
Dự báo điểm thi năm nay sẽ rất cao(thông tin rò rỉ, hị hị:sweat::sweat:), nên phải cẩn thận 1 chút..

Thằng Đốc lại chém gió rồi , điểm thi năm nay không cao đâu , nhưng lại rất đặc biệt , đó là 20 điểm có thể vào trường nhưng 21 điểm thì lại ... trượt :hmm:
Đó là vì một số lớp ( khoa ) khi thi vào sẽ được cộng thêm từ 1-2 điểm ( tùy độ cold năm nay )

Thi Kinh tế hết đi các em , anh sẵn sàng chào đón và hướng dẫn các em mọi thứ .... :XD:

Snow
29-03-2009, 06:39 PM
Hjx dân khối B ít lựa chọn quá nhỉ
Có lẽ mình phải chăm chỉ học Lý mới đc
Thi khối A cho nhiều lựa chọn ^^

cur_sera
21-01-2010, 01:45 AM
Các em năm nay có e nào thi Ngoại Thương không? Hự hự, vào đây toàn thấy anh em Kinh Tế chém ác quá :(
Hị hị ngày trước mình cũng thích KTQD thế mà chỉ vì 1 lần... đi bói :D

Micyarak.A5
21-01-2010, 01:50 AM
Các em năm nay có e nào thi Ngoại Thương không? Hự hự, vào đây toàn thấy anh em Kinh Tế chém ác quá :(
Hị hị ngày trước mình cũng thích KTQD thế mà chỉ vì 1 lần... đi bói :D

Kinh tế no1 mờ ;)) ;)) Mà hóa ra em Linh cũng...mê tín nhở ;)) ;))

Thi hết KT đê ;)) toàn trai xinh gái đẹp, học hành lại đỡ vất vả hơn khối cái trg BK vs XD ;))

cur_sera
21-01-2010, 01:53 AM
Kinh tế no1 mờ ;)) ;)) Mà hóa ra em Linh cũng...mê tín nhở ;)) ;))

Mê gì mà mê, bu nhà tau mê thì có! May mà gã thầy bói đó còn không bảo tau thi Y chứ không lại chôn vùi tuổi thanh xuân mất ak! :heheh::heheh:

kẻ xấu
21-01-2010, 01:54 AM
Dành cho những em chưa chọn khối thi cho mình. Theo cái Chủ nghĩa duy vật ngây thơ ( Thầy giáo anh nói có chủ nghĩa này đó nhé. Thầy Lê Hồng Cơ ) thì học Khối D là sáng suốt nhất hiện nay. Điểm đầu vào thấp hơn này. Ngoại ngữ đi đâu cũng được đón chào một cách nồng nhiệt này. VD như vào trường anh mà đã có trình độ ngoại ngữ nhất định thì đã dắt túi được khối tiền rồi nhá....
Vừa có tư duy, suy luận thông mình của toán này, vừa có văn vẻ ổn định này ( chép bài cũng hay hơn bọn khối A ). Vừa có ngoại ngữ ( Ngoại ngữ không thôi đã là một cái nghề kiếm được tiền rồi, ngoài ra các ngành khác vẫn cần Ngoại ngữ :-?? )
Nếu có khả năng văn một chút thì cứ đầu tư khối D mạnh vào. =))

cur_sera
21-01-2010, 01:56 AM
Thi hết KT đê ;)) toàn trai xinh gái đẹp, học hành lại đỡ vất vả hơn khối cái trg BK vs XD ;))

Hị hị, định lập " làng Thanh Hóa" ở KTQD đấy hả?
Hớ, nhưng mà trường t cũng đầy TH ra, mỗi khổ là toàn bọn huyện! Được cái học khoa mềnh lại còn ít dân TH nữa chớ :can'tbe::can'tbe:

shinichikudo
21-01-2010, 07:21 AM
Nếu em nào học giỏi muốn thi khoa cao thì nên thi ngoại thương . Chứ thi kinh tế xong lai thấy tiếc
đấy . Kinh tế cũng bình thường như mấy trường kia thui. Ngoại thương vẫn là nhất.......

vitaminb12
21-01-2010, 09:43 AM
Kinh tế cũng bình thường thoai #:-s Kĩ thuật mới là nhất :-" tuồng cũ diễn lại tí :-" cứ chém đi :-"