PDA

View Full Version : Làm thế nào để có người hiểu????? HẠNH PHÚC LÀ GÌ

Bách_Hợp
23-02-2008, 11:46 AM
Hạnh phúc vô biên

Có những hạnh phúc vô biên khi mang lại hạnh phúc cho người khác bất chấp hoàn cảnh của riêng mình. Nỗi khổ được sẻ chia sẽ vơi nửa, nhưng hạnh phúc được sẻ chia sẽ được nhân đôi.

Hai người đàn ông đều bệnh nặng, được xếp chung một phòng tại bệnh viện. Một người được phép ngồi dậy mỗi ngày trong một tiếng vào buổi chiều để thông khí trong phổi. Giường ông ta nằm cạnh cửa sổ duy nhất trong phòng. Người kia phải nằm suốt ngày. Hai người đã nói với nhau rất nhiều. Họ nói về vợ con, gia đình, nhà cửa, công việc, những năm tháng trong quân đội và cả những kỳ nghỉ đã trải qua.

Mỗi chiều, khi được ngồi dậy, người đàn ông cạnh cửa sổ dành hết thời gian để tả lại cho bạn cùng phòng những gì ông thấy được ngoài cửa sổ. Người kia, mỗi chiều lại chờ đợi được sống trong cái thời khắc một tiếng đó - cái thời gian mà thế giới của ông được mở ra sống động bởi những hoạt động và màu sắc bên ngoài.

Cửa sổ nhìn ra một công viên với một cái hồ nhỏ xinh xắn. Vịt, ngỗng đùa giỡn trên mặt hồ trong khi bọn trẻ thả những chiếc thuyền giấy. Những cặp tình nhân tay trong tay đi dạo giữa ngàn hoa và ráng chiều rực rỡ. Những cây cổ thụ sum suê toả bóng mát, và xa xa là đường chân trời của thành phố ẩn hiện.

Khi người đàn ông bên cửa sổ mô tả bằng những chi tiết tinh tế, người kia có thể nhắm mắt và tưởng tượng ra cho riêng mình một bức tranh sống động. Một chiều, người đàn ông bên cửa sổ mô tả một đoàn diễu hành đi ngang qua. Dù không nghe được tiếng nhạc, người kia vẫn như nhìn thấy được trong tưởng tượng qua lời kể của người bạn cùng phòng.

Ngày và đêm dần trôi...

Một sáng, khi mang nước tắm đến phòng cho họ, cô y tá phát hiện người đàn ông bên cửa sổ đã qua đời êm ái trong giấc ngủ. Cô báo cho người nhà đến mang ông ta về. Một ngày kia, người đàn ông còn lại yêu cầu được chuyển đến cạnh cửa sổ. Cô y tá đồng ý để ông được yên tĩnh một mình. Chậm chạp gắng sức, ông nhổm dậy bằng hai cùi chỏ và ngắm nhìn thế giới bên ngoài. Ông căng thẳng nhìn ra cửa sổ. Đối diện với cửa sổ chỉ là một bức tường xám xịt. Ông hỏi cô y tá cái gì khiến cho người bạn khốn khổ cùng phòng của ông đã mô tả cho ông nghe những điều tuyệt diệu qua cửa sổ. Cô y tá cho biết rằng người đàn ông đó bị mù và thậm chí ông ta cũng không thấy được cả bức tường nữa. Cô nói: "Nhưng có lẽ ông ta muốn khuyến khích ông can đảm hơn lên".

:love: Bạn nghĩ gì nào ???

Bách Hợp

ToanA4_03_06
24-02-2008, 03:37 PM
"Hạnh phúc là mỗi buổi sang thứ dậy được nghe câu" EM yêu anh nhiều lắm "của người mình yêu chứ không phải người "yêu" mình hehe

Bách_Hợp
25-02-2008, 03:45 PM
:tadaa:Vậy sao ta ??? thế cái người nói câu " em yêu anh nhiêu lắm " là ai vây??

scorpion
29-02-2008, 01:19 AM
Hạnh phúc vô biên

Có những hạnh phúc vô biên khi mang lại hạnh phúc cho người khác bất chấp hoàn cảnh của riêng mình. Nỗi khổ được sẻ chia sẽ vơi nửa, nhưng hạnh phúc được sẻ chia sẽ được nhân đôi.

Hai người đàn ông đều bệnh nặng, được xếp chung một phòng tại bệnh viện. Một người được phép ngồi dậy mỗi ngày trong một tiếng vào buổi chiều để thông khí trong phổi. Giường ông ta nằm cạnh cửa sổ duy nhất trong phòng. Người kia phải nằm suốt ngày. Hai người đã nói với nhau rất nhiều. Họ nói về vợ con, gia đình, nhà cửa, công việc, những năm tháng trong quân đội và cả những kỳ nghỉ đã trải qua.

Mỗi chiều, khi được ngồi dậy, người đàn ông cạnh cửa sổ dành hết thời gian để tả lại cho bạn cùng phòng những gì ông thấy được ngoài cửa sổ. Người kia, mỗi chiều lại chờ đợi được sống trong cái thời khắc một tiếng đó - cái thời gian mà thế giới của ông được mở ra sống động bởi những hoạt động và màu sắc bên ngoài.

Cửa sổ nhìn ra một công viên với một cái hồ nhỏ xinh xắn. Vịt, ngỗng đùa giỡn trên mặt hồ trong khi bọn trẻ thả những chiếc thuyền giấy. Những cặp tình nhân tay trong tay đi dạo giữa ngàn hoa và ráng chiều rực rỡ. Những cây cổ thụ sum suê toả bóng mát, và xa xa là đường chân trời của thành phố ẩn hiện.

Khi người đàn ông bên cửa sổ mô tả bằng những chi tiết tinh tế, người kia có thể nhắm mắt và tưởng tượng ra cho riêng mình một bức tranh sống động. Một chiều, người đàn ông bên cửa sổ mô tả một đoàn diễu hành đi ngang qua. Dù không nghe được tiếng nhạc, người kia vẫn như nhìn thấy được trong tưởng tượng qua lời kể của người bạn cùng phòng.

Ngày và đêm dần trôi...

Một sáng, khi mang nước tắm đến phòng cho họ, cô y tá phát hiện người đàn ông bên cửa sổ đã qua đời êm ái trong giấc ngủ. Cô báo cho người nhà đến mang ông ta về. Một ngày kia, người đàn ông còn lại yêu cầu được chuyển đến cạnh cửa sổ. Cô y tá đồng ý để ông được yên tĩnh một mình. Chậm chạp gắng sức, ông nhổm dậy bằng hai cùi chỏ và ngắm nhìn thế giới bên ngoài. Ông căng thẳng nhìn ra cửa sổ. Đối diện với cửa sổ chỉ là một bức tường xám xịt. Ông hỏi cô y tá cái gì khiến cho người bạn khốn khổ cùng phòng của ông đã mô tả cho ông nghe những điều tuyệt diệu qua cửa sổ. Cô y tá cho biết rằng người đàn ông đó bị mù và thậm chí ông ta cũng không thấy được cả bức tường nữa. Cô nói: "Nhưng có lẽ ông ta muốn khuyến khích ông can đảm hơn lên".

:love: Bạn nghĩ gì nào ???

Bách Hợp
Bài viết hay đấy,coppy ở đâu đọc quen quen.
Đã có công coppy 1 bài thế này vậy tôi hỏi luôn,theo bạn hạnh phúc là j?

Bách_Hợp
02-03-2008, 08:09 AM
tôi cũng chưa mường tượng được cái gì đó là hạnh phúc! nhưng có lẽ rằng ngày nào bạn cũng có thể trải qua điều đó như khi còn nhỏ bạn được người lớn cho kẹo và tiền mừng tuổi vậy! còn bây giờ thì sẽ là gia đình bạn bè và người ban iu!

haytrovebenem
27-03-2008, 10:56 PM
trong cuộc sống hạnh phúc đến với ta ngay cả trong những điều giản dị nhất đến ko ngờ nó đến ngay cả khi ta đau khổ và gặp khó khăn

haminhvan
30-03-2008, 05:54 PM
Hạnh phúc vô biên
[FONT=Arial]

Ngày và đêm dần trôi...

Chẳng biết Bách Hợp kiếm ở đâu được bài này hay thế?
Chỉ cho em đường đến đó được không?
Vào kiếm mấy bài đọc chơi!
:heheh::heheh:

(**hbl**)
01-04-2008, 02:38 PM
uhm công nhận bài viết của Bach Hợp hay thật!tớ cũng ko rõ lắm về hạnhphuc nhưng tớ nghĩ hanh phúc chính là những điều giản dị xảy ra xung quanh mình.vấn đề là ta có nhận ra dc nó hay kothui!!!!!!!!!

Bách_Hợp
02-04-2008, 08:00 AM
ah muốn vào dó khó lắm! điều quan trọng là phải hiểu là điều đó nằm ở trong đầu anh đây này muốn tìm thì gặp anh mà vào! he he:heheh:
------------------------------------------

uhm công nhận bài viết của Bach Hợp hay thật!tớ cũng ko rõ lắm về hạnhphuc nhưng tớ nghĩ hanh phúc chính là những điều giản dị xảy ra xung quanh mình.vấn đề là ta có nhận ra dc nó hay kothui!!!!!!!!!
:hi:Thanks bạn nha! lâu lắm rồi tớ mới được có người khen! mời bạn ghé thăm topic của mình nhìu nhìu nha!:dazzle: mà bạn đưa ra ý kiến cũng rất là hay nha!:blush:

(**hbl**)
20-07-2008, 03:35 PM
ah muốn vào dó khó lắm! điều quan trọng là phải hiểu là điều đó nằm ở trong đầu anh đây này muốn tìm thì gặp anh mà vào! he he:heheh:
------------------------------------------

:hi:Thanks bạn nha! lâu lắm rồi tớ mới được có người khen! mời bạn ghé thăm topic của mình nhìu nhìu nha!:dazzle: mà bạn đưa ra ý kiến cũng rất là hay nha!:blush:

:shock:khỏi nịnh.ko nối thế chăc còn có lúc vào ủng hộ
chứ mà nói thế chắc em nổi da gà ko dám vào lần nữa đâu
em dị ung với mấy câu kiểu này.:can'tbe:

Bách_Hợp
21-07-2008, 10:07 AM
:shock:khỏi nịnh.ko nối thế chăc còn có lúc vào ủng hộ
chứ mà nói thế chắc em nổi da gà ko dám vào lần nữa đâu
em dị ung với mấy câu kiểu này.:can'tbe:
oài oài! ai mà bít được người ai chả ưa nịnh!:chuckle:

(**hbl**)
21-07-2008, 10:15 AM
oài oài! ai mà bít được người ai chả ưa nịnh!:chuckle:

hờ hờ tùy anh nghĩ sao thì nghĩ:knife:
cũng chỉ tại nhiều kẻ thích đc xu nịnh quá nên giờ nói thế cũng khó tin:demoralize:
nhưng mà em đã nói là ko ưa nịnh rồi nhé
ko tin tùy anh
nhưng mà đừng có mà hối hận đấy:knife::knife:

Bách_Hợp
21-07-2008, 10:43 AM
hờ hờ tùy anh nghĩ sao thì nghĩ:knife:
cũng chỉ tại nhiều kẻ thích đc xu nịnh quá nên giờ nói thế cũng khó tin:demoralize:
nhưng mà em đã nói là ko ưa nịnh rồi nhé
ko tin tùy anh
nhưng mà đừng có mà hối hận đấy:knife::knife:
Ối ối anh xin! anh hối hận lắm rồi! từ nay xin chừa không nịnh nọt nữa!
híc đen quá:can'tbe:

(**hbl**)
21-07-2008, 10:46 AM
Ối ối anh xin! anh hối hận lắm rồi! từ nay xin chừa không nịnh nọt nữa!
híc đen quá:can'tbe:

ờ cuối cùng cũng gặp đc người bít sợ mấy câu nói của mình
hehe:chuckle:
nhưng mà cũng tại em ghét nhất bọn nịnh nọt:attack:
toàn 1 lũ hám danh lợi cả thui

Bách_Hợp
21-07-2008, 11:30 AM
ờ cuối cùng cũng gặp đc người bít sợ mấy câu nói của mình
hehe:chuckle:
nhưng mà cũng tại em ghét nhất bọn nịnh nọt:attack:
toàn 1 lũ hám danh lợi cả thui
Coá lẽ là vậy! nhưng trong cuộc sống đôi khi người ta phải khéo léo 1 chút trong cách ứng xử! thế nên khi đó không gọi là nịnh nọt mà là khéo mồm! hi hi:fullup:

(**hbl**)
22-07-2008, 03:34 PM
Coá lẽ là vậy! nhưng trong cuộc sống đôi khi người ta phải khéo léo 1 chút trong cách ứng xử! thế nên khi đó không gọi là nịnh nọt mà là khéo mồm! hi hi:fullup:

ax, như vậy cũng đủ để người ta dị ứng lắm roài:can'tbe:

"hạnh phúc chỉ đến với những ai biết rơi lệ khi tổn thương,biết đau đớn khi mất mát,biết khát khao và nuôi dưỡng những giấc mơ.Biết cố gắng làm lại khi thất bại.Bởi vì chỉ có như vậy người ta mới biết tôn trọng và giữ gìn những gì đã và đang có trong cuộc đời mình":luckybadge::luckybadge::luckybadge:

hehe,em châm ngôn sống của em đó.hay ko?:love::love:

Bách_Hợp
22-07-2008, 10:47 PM
ax, như vậy cũng đủ để người ta dị ứng lắm roài:can'tbe:

"hạnh phúc chỉ đến với những ai biết rơi lệ khi tổn thương,biết đau đớn khi mất mát,biết khát khao và nuôi dưỡng những giấc mơ.Biết cố gắng làm lại khi thất bại.Bởi vì chỉ có như vậy người ta mới biết tôn trọng và giữ gìn những gì đã và đang có trong cuộc đời mình":luckybadge::luckybadge::luckybadge:

hehe,em châm ngôn sống của em đó.hay ko?:love::love:
Được rất là hay! anh chấm điểm câu này! công nhận châm ngôn cuộc sống của em làm anh thấy cảm đọng rồi nè!:notme:

(**hbl**)
24-07-2008, 10:17 AM
Được rất là hay! anh chấm điểm câu này! công nhận châm ngôn cuộc sống của em làm anh thấy cảm đọng rồi nè!:notme:

thế àh?
thankyou anh nhá!!!!:redface::redface:
em còn nhiều câu hay lắm
hôm nào em cho xem:^_^:

Bách_Hợp
24-07-2008, 10:18 AM
thế àh?
thankyou anh nhá!!!!:redface::redface:
em còn nhiều câu hay lắm
hôm nào em cho xem:^_^:
:blush:Còn nhìu thế cơ ah! được đấy! hôm nào cho anh xem nào!

chicken_socola
24-07-2008, 10:30 AM
Hạnh phúc là sáng ngủ dậy thấy vui đến khi đi ngủ, đơn gian ai cũng hiểu

Precious Stone
24-07-2008, 10:55 AM
Hạnh phúc, là khi tỉnh dậy, thấy mình ở trong căn phòng quen thuộc, bên cạnh là con gấu của 1 đứa bạn tặng...
Hạnh phúc, là lúc nửa đêm còn có chuông gọi tin nhắn. 1 đứa bạn đang cần mình để tâm sự. Thấy mình lớn lên!
Hạnh phúc, là được cùng với đứa bạn thân nằm trong cái chăn êm ơi là êm, nói đủ thứ chuyện trên đời. Bên ngoài mưa lạnh gì ko cần biết, chỉ thấy đây là nơi ấm áp nhất trên đời!
Hạnh phúc, là 1hôm trời mưa, nằm nghe Mưa của Thuỳ Chi, đọc tiểu thuyết - giây phút sống chậm hiếm hoi của 1 ngày ko net, ko phim...
Hạnh phúc, là được gặp 1 người lâu nay chỉ chat! Thấy vui vì người đó ko khác lắm so với hình dung của mình! Net, chat đâu chỉ có như người ta nói! Vẫn có thể sống thật lòng với nhau trong 1 không gian như thế cơ mà
Hạnh phúc, là khi có nhiều người hỏi thăm khi mình treo cái Status u ám!...
Còn rất nhiều điều nữa để mình thấy rằng đang hạnh phúc, như câu thơ đã được đọc từ lâu lắm:
Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương

Bách_Hợp
24-07-2008, 11:40 AM
Hạnh phúc là sáng ngủ dậy thấy vui đến khi đi ngủ, đơn gian ai cũng hiểu
Ặc thế là thế nào?:hmm:

Hạnh phúc, là khi tỉnh dậy, thấy mình ở trong căn phòng quen thuộc, bên cạnh là con gấu của 1 đứa bạn tặng...
Hạnh phúc, là lúc nửa đêm còn có chuông gọi tin nhắn. 1 đứa bạn đang cần mình để tâm sự. Thấy mình lớn lên!
Hạnh phúc, là được cùng với đứa bạn thân nằm trong cái chăn êm ơi là êm, nói đủ thứ chuyện trên đời. Bên ngoài mưa lạnh gì ko cần biết, chỉ thấy đây là nơi ấm áp nhất trên đời!
Hạnh phúc, là 1hôm trời mưa, nằm nghe Mưa của Thuỳ Chi, đọc tiểu thuyết - giây phút sống chậm hiếm hoi của 1 ngày ko net, ko phim...
Hạnh phúc, là được gặp 1 người lâu nay chỉ chat! Thấy vui vì người đó ko khác lắm so với hình dung của mình! Net, chat đâu chỉ có như người ta nói! Vẫn có thể sống thật lòng với nhau trong 1 không gian như thế cơ mà
Hạnh phúc, là khi có nhiều người hỏi thăm khi mình treo cái Status u ám!...
Còn rất nhiều điều nữa để mình thấy rằng đang hạnh phúc, như câu thơ đã được đọc từ lâu lắm:
Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương
:proud:Hay phải nói là rất hay! Được chấm điẻm bài này!

Precious Stone
24-07-2008, 03:59 PM
Hạnh phúc,là khi được chơi với lũ cháu. Chúng nó ríu rít bên chân mình, y như 1 đàn gà con! Cảm giác được sống lại với thời của gấu Misa với búp bê!
Hạnh phúc, là khi cùng với đứa bạn thân, vác 2 cái cặp to uỵch đi lượn khắp ruộng để tìm mút dâm bụt với 1 niềm vui thích khó tả...
Hạnh phúc, là khi có 1 cô giáo sẵn sàng ngồi nghe mình nói linh tinh! Cảm giác được lắng nghe, chia sẻ bởi 1 người ko phải bố mẹ, ko phải bạn bè thật thú vị!
Hạnh phúc, là sáng mai ngủ dậy, mở máy ra thấy có tin nhắn hỏi mình dậy chưa, thấy hôm nay thế nào từ 1 người thậm chí chưa từng gặp mặt...
Hạnh phúc, là khi cả nhà khen món ăn mình mới tập nấu ngon, dù rằng khuôn mặt rất biểu cảm!
Hạnh phúc, là khi có một người bạn chia sẻ với mình giây phút hâm hâm khi khen trăng đẹp vào lúc 3h sáng! Chỉ là 1 tin nhắn bâng quơ, thế mà cũng được hồi âm!
Hạnh phúc, là khi bước ra khỏi phòng thi với 1 nụ cười rạng rỡ. Thấy mọi cố gắng của mình đã được đền đáp!
Hạnh phúc, là khi nhận thức được rằng: Mình được sinh ra trong yêu thương để rồi lớn lên ko vô cảm!

chicken_socola
24-07-2008, 04:13 PM
Hạnh phúc là được đi ngủ đến khi ăn cơm thi thôi:fullup:

Bách_Hợp
27-07-2008, 03:30 PM
:idea:Hạnh phúc là lúc mình cảm thấy nhẹ nhõm và chẳng phải lo nghĩ gì vêd cuộc sống!:sleep:

(**hbl**)
28-07-2008, 10:38 AM
hạnh phúc là khi mình có chuyện ko vui luôn có 1 người bạn xuất hiện kịp lúc để chia sẻ với mình.:ign::ign:

Bách_Hợp
01-08-2008, 11:09 PM
hạnh phúc là khi mình có chuyện ko vui luôn có 1 người bạn xuất hiện kịp lúc để chia sẻ với mình.:ign::ign:
Chảng biêts khi mình có chuyện không vui thì có ai chia sẽ cùng không nhi?:loser:

(**hbl**)
02-08-2008, 11:08 AM
Chảng biêts khi mình có chuyện không vui thì có ai chia sẽ cùng không nhi?:loser:

ax,chẳng có gì cả
ai mà chẳng đc

Jubi
02-08-2008, 11:10 AM
hạnh phúc là khi mình cảm thấy hạnh phúc
em nghĩ đơn giản vậy thui :hotbath:

Precious Stone
02-08-2008, 11:13 AM
Hạnh phúc là khi có 1 người tin tưởng mình, chia sẻ với mình câu chuyện của họ!

Jubi
02-08-2008, 11:21 AM
có nhìu thứ dẫn đến hạnh phúc...
chỷ quan trọng là mình có nhận ra không, có đón nhận không và đón nhận nó như thế nào :^_^:

Bách_Hợp
02-08-2008, 01:30 PM
có nhìu thứ dẫn đến hạnh phúc...
chỷ quan trọng là mình có nhận ra không, có đón nhận không và đón nhận nó như thế nào :^_^:
Quả là chí lí! thấu hiểu lòng mình thì mới hiểu lòng người khác!

Jubi
02-08-2008, 10:04 PM
hihi
nếu ai cũng nghĩ được như em, thỳ cả thế giới này có phải là bình yên không nhỷ :crave:

Bách_Hợp
03-08-2008, 12:43 PM
hihi
nếu ai cũng nghĩ được như em, thỳ cả thế giới này có phải là bình yên không nhỷ :crave:
Giá như mà ai cũng như em thì tốt! thế nhưng có một số ngườ lại không nghĩ như vậy!

Jubi
04-08-2008, 11:27 AM
hơ hơ.........
một số ng` nào ạ
mà có thỳ chắc cũng chỷ là một phần nhỏ thui anh :whistle:

yoyo_cici
04-08-2008, 01:08 PM
hạnh phúc thật sự rất đơn giản chúng ta hok cần phải quá hy vọng hay nỗ lực thì mới có.hạnh phúc đến từ những điều bình dị nhất

Bách_Hợp
05-08-2008, 06:08 PM
hơ hơ.........
một số ng` nào ạ
mà có thỳ chắc cũng chỷ là một phần nhỏ thui anh :whistle:
Đúng! một phần nhỏ làm xấu mặt ban đại diện!

hạnh phúc thật sự rất đơn giản chúng ta hok cần phải quá hy vọng hay nỗ lực thì mới có.hạnh phúc đến từ những điều bình dị nhất
Hay! điều bình dị mang lại hạnh phúc nhỏ nhoi đủ để sưởi ấm lòng người khi mùa đông đến!:freeze:

yoyo_cici
05-08-2008, 08:55 PM
hạnh phúc ? từ này có vẻ rất đơn giản,dễ viết,dễ nói,dễ cảm nhận nhưng lại rất khó để giữ nó mãi mãi

Bách_Hợp
05-08-2008, 09:21 PM
hạnh phúc ? từ này có vẻ rất đơn giản,dễ viết,dễ nói,dễ cảm nhận nhưng lại rất khó để giữ nó mãi mãi
Giữ nó được mới gọi là giỏi! để nó tuột mất là thất bại!:freeze:

Jubi
06-08-2008, 07:37 AM
hạnh phúc là những gì mình đang có
bạn bè, gia đình.........
giữ gìn, tôn trọng những gỳ mình có chính là giữ gìn hạnh phúc....
và từ đó mới bước đến 1 tg lai còn hp hơn nữa .....................
:redface:

yoyo_cici
06-08-2008, 10:11 AM
ôi hạnh phúc,biết bao giờ thì mới có được nhỉ
để làm một người hạnh phúc sao mà khó quá

Bách_Hợp
06-08-2008, 12:44 PM
Để có được hạnh phúc có lẽ còn phải trải qua một con đường chông gai nhiều nhiều đau khổ!:brbr:

(**hbl**)
07-08-2008, 03:04 PM
thinh thoảng cũng nghe các bạn nói
"hạnh phúc là khi có 1 người để yêu và 1 tương lai để hi vọng"
cũng thấy đúng 1 nửa
vì nửa kia chưa cần thiêt lắm với học sinh tụi mình:sleep::sleep:

fandbsk
07-08-2008, 03:49 PM
sao ai cũng nghj răng` hạnh phuc' la` khj co' ngươi` yêu nhj , tui thây' hạnh phuc' ko nhaat' thieet' phải co' ngươi` iu . Hạnh phuc' la` khi mjnh` lam` ddc 1 vieec toot' la` khj minh` ăn ddc 1 mon' ăn ngon như vậy co' ddc gọi la` hạnh phuc' ko

yoyo_cici
07-08-2008, 07:38 PM
Hạnh phúc.....thật là giản dị.......

(**hbl**)
09-08-2008, 09:45 AM
sao ai cũng nghj răng` hạnh phuc' la` khj co' ngươi` yêu nhj , tui thây' hạnh phuc' ko nhaat' thieet' phải co' ngươi` iu . Hạnh phuc' la` khi mjnh` lam` ddc 1 vieec toot' la` khj minh` ăn ddc 1 mon' ăn ngon như vậy co' ddc gọi la` hạnh phuc' ko

tớ cũng nghĩ thế đấy
mỗi người đều có 1 mong ước riêng
có hỏi chắc họ cũng chẳng bít laf lí do gì mà họ nghĩ thế đâu:ign::can'tbe:
bây giờ mình còn đi học
nghĩ đến mấy chuyện đó thật rắc rối:swing::swing:

Precious Stone
09-08-2008, 10:47 AM
Hạnh phúc là được ôm mẹ ngủ, ấm ơi là ấm, thơm ơi là thơm

Bách_Hợp
11-08-2008, 05:21 PM
Hạnh phúc là ở bên người mình yêu thương những lúc như thế này!:tadaa:

fandbsk
12-08-2008, 06:43 PM
Hạnh phúc là được ôm mẹ ngủ, ấm ơi là ấm, thơm ơi là thơm

Uhm thk nhất là ddc mẹ ôm lúc ấy thấy an tâm và hạnh phúc nhất:blush: Yêu mẹ

Jubi
12-08-2008, 08:48 PM
hạnh phúc là khi bên mình luôn cóa một bờ vai để dựa vào :sparkling:

haidh
13-08-2008, 09:29 AM
Hạnh phúc chỉ là buổi sáng thức dậy và buổi tối trước khi đi ngủ nhận được một message hỏi thăm của một ai đó!
Hạnh phúc còn xa vời!

Jimmy Page
13-08-2008, 02:57 PM
Hạnh phúc đối với em nà được rock rock rock 'til broad daylight mỗi ngày :x :x :x
Đùa tí cho vui, chứ thật ra em thấy sống mà ko phải than thở gìê thì gọi là hạnh phúc http://rockpassion.vn/forum/Smileys/yahoo/1LoveSign.gif

Bách_Hợp
16-08-2008, 09:04 PM
Hạnh phúc lúc này là được viết ra những gì mình nghĩ và tâm tư của mình!:crave:

Jubi
20-08-2008, 09:27 PM
hp là khi mình "bị" hỏi thăm
cho dù mới hắt xì hơi cóa mỗi 1 kái :^_^:

chiphoi001
10-10-2008, 11:15 AM
Đối với tôi hạnh phúc đơn giản lắm, khi nào tôi còn nở được nụ cười chửng tỏ tôi hạnh phúc, dù đó chỉ là nụ cười gượng...

mom102
10-10-2008, 12:44 PM
hạnh phúc là kô khi nào phải tự hỏi mình có hạnh phúc kô:whaat:

Bách_Hợp
15-10-2008, 05:28 PM
:dazzle:Hạnh phúc lúc này là làm sao khỏi ốm ngay lập tức!:dead: