PDA

View Full Version : KHI YÊU AI THẬT LÒNG LẠI KHỔ VẬY SAO!?

Mr Tuyen
24-02-2008, 02:47 PM
Bạn phải làm sao khi yêu một người nhưng ko thể nói cho người đó biết được bạn đã yêu người đó như thế nào , bạn đã yêu người đó bao nhiêu . Ko thể nói ra tất cả cảm giác của bạn , chỉ có thể ngắm nhìn người đó mà ko thể nào chạm tay tới được .
Mình biết ở đây cũng có nhiều người đã rơi vào tình huống đó , và mình cũng vậy .
Mình là 1 người đã trãi qua những thăng trầm của tình yêu . Nhưng tất cả cuộc tình rồi cũng tan vỡ ngay từ khi mới bắt đầu. Và 1 ngày mình đã gặp cô ấy , người con gái mà tôi biết rằng tôi ko thể nào quên được hình bóng. Ngay từ cái nhìn đầu tiên mình biết rằng mình đã biết yêu. Tình yêu bắt đầu từ một trái tim trong sáng. Cô ấy thờ ơ không biết rằng có một người luôn theo dõi cô ấy và chờ mong một phép màu xuất hiện. Tôi chỉ biết chờ đợi và mơ một giấc mơ của riêng mình. Rồi một ngày đẹp trời nọ cô ấy cho tôi biết rằng:"Chúng mình khác xa nhau lắm...mình đã là người của người khác...hãy chúc phúc cho mình nhé và chúng là hãy là bạn tốt của nhau". Ôi trời! mình đã lạc lối và tuyệt vọng, biết bao nhiêu là chuyện đã xảy ra cho đến khi mình phát hiện mình đã yêu người đó mãnh liệt.Mình vẫn ở bên người ấy , vẫn vui vẻ , vẫn đùa giỡn nhưng mình biết đã có 1 sự thay đổi trong lòng mình . Mình bắt đầu ngắm nhìn người đó nhiều hơn , lo lắng cho người đó nhiều hơn , muốn làm tất cả những gì người đó muốn , muốn cho người đó tất cả những gì tốt đẹp nhất . Khi mình đang buồn thì chỉ cần nhìn thấy người ấy cười thì mình cũng cảm thấy vui lên . Có thật nhiều chuyện để nói về người đó . Nhưng mình vẫn phải chôn dấu tình yêu của mình , chôn thật chặt vào tim của mình và phải cố gắng trở nên bình thường bên người ấy .
Mình vẫn hy vọng rằng trái tim của người ấy vẫn còn trống , mình rất muốn nói yêu cô ta . Nhưng nếu nói ra mình có đánh mất luôn tình bạn giữa chúng mình ko ?

ToanA4_03_06
24-02-2008, 03:33 PM
không chỉ riêng anh đâu em cũng vậy để ý đến cô ấy 3 năm nay rôi nhưng kết quả vẫn là con số 0.
năm lớp 12 em tưởng là lưa tuổ đẹp nhất của lưa tuổi học trò,đã thổ lộ với cô ấy tất cả .Nhưng đáp lại là sự xa lánh.cô ấy nhìn thấy em như nhìn thấy hủi vậy.
Em không hiểu bởi nói thật em phải có đến 2,3 cái đuôi còn xinh và giỏi giang cũng gần bằng cô ấy vậy(không muốn nói là hơn)
Em tưởng lên đại học sẽ là lúc chín chắn ,nhưng cuối cũng vẫn bij cô ấy từ chối mà không cgo nguyên nhân.
Em đã chấm dứt và sẽ tìm cho mình 1 nửa còn lại hiểu mình hơn và cũng yêu mình hơn.hãy để cô ấy mãi là bạn anh ạ như thế chúng ta sẽ dễ nói chuyện với nhau hơn

Jimmy Page
24-02-2008, 08:58 PM
He he, các ông anh thử cho mấy chị ấy nghe Whole Lotta Love của Led Zep xem, chắc đổ luôn,hhe he,..... woman you need LOVEEEEEEEEEEEEEEEE

danchoihathanh
24-02-2008, 11:03 PM
Những j la quá khứ thì hãy cho nào vào tủ và khoá lại!
đùng quá tuyệt vọng!hãy đúng lên để chứng tỏ minh la người đàn ông mạnh mẽ di!

ToanA4_03_06
25-02-2008, 03:26 AM
đúng đó ủy mị làm gì,trên đời thiếu gì người thương ta,chắc gì em yêu người khác mà người khác yêu em thật lòng
Tất cả vì sự nghiệp gạt tình cảm sang 1 bên

Mr Tuyen
25-02-2008, 11:07 AM
Những làm sao để quên được người đó đây!:demoralize: Vì tôi đã gặp rất nhiều con gái và người đó khác với những người tôi đã gặp ! và tôi đã cảm thấy mình không thể sống được mà thiếu cô ấy !

:falldown::falldown::falldown::falldown::falldown: :falldown::falldown::falldown::falldown::falldown: :falldown:

quangthanhxdsg
25-02-2008, 02:42 PM
:sweat::"...Luyến tiếc quá khứ sẽ mang lại cảm giác nặng lòng, nhưng chắc gì khi trân trọng hiện tại ta lại có niềm vui..."Tùy duyên thôi em

shevchenbe90
25-02-2008, 04:41 PM
hichic, đang yêu đây, tâm trạng hơi giống như trên !

Bách_Hợp
25-02-2008, 05:13 PM
híc yêu là khổ đau mà ! khi yêu ai chẳng vậy! mà yêu là 1 nửa tâm hồn bị chết đi đó!:fear: 1 nửa còn 1 nửa đi theo le lói sẽ tắt bất cứ lúc nào >>>>>

hmt
26-02-2008, 11:46 PM
Đúng là vậy đó. Yêu quá thì khổ.. Vậy mà không ai có thể ko yêu

Jimmy Page
27-02-2008, 07:05 PM
Yêu đương làm cái gì cơ chứ?
Happiness I cannot feel and love to me is so unreal

aries_thl
27-02-2008, 09:08 PM
chả biết tình yêu là cái giè...

hmt
27-02-2008, 11:25 PM

Có nói dối không em, không lẽ chưa yêu bao giờ

Mr Tuyen
28-02-2008, 09:36 PM
Có người nói với tui rằng: " tình yêu manh hơn ĩa chảy " (câu này nghe hơi tục) nhưng nghĩ lại thì thấy wua chi là đúng phải không nào?:proud:

scorpion
29-02-2008, 01:22 AM
Tuyến lắp hử?
Làm j mà nghe bi thuơng thế này?

Mr Tuyen
02-03-2008, 01:43 PM
:cool: Làm có thể quên được người mình yêu thật lòng đây??????

aries_thl
02-03-2008, 08:19 PM
Có nói dối không em, không lẽ chưa yêu bao giờ gần như thế .... cũng không hiểu nữa nhưng hình như là thế đấy...nghe có lạ hok anh

ToanA4_03_06
02-03-2008, 11:55 PM
Đố ai định nghĩa được tình yêu
Có chi đâu 1 buổi chiều
Trông thấy cô bé ngây thơ ấy
Vừa thương vừa nhớ thế là yêu
bản dịch có thể sai nguyên bản mong tha thứ:blush:

Mr Tuyen
03-03-2008, 02:19 PM
Đố ai định nghĩa được tình yêu
Có chi đâu 1 buổi chiều
Trông thấy cô bé ngây thơ ấy
Vừa thương vừa nhớ thế là yêu
bản dịch có thể sai nguyên bản mong tha thứ:blush:
ngây thơ và xinh nữa đúng hok?/:picknose::picknose::picknose::picknose::picknose: :picknose:

doantuan
03-03-2008, 06:43 PM
"tình yêu là cuộc sông
Và nếu bạn lỡ làng với đối với tình yêu
bạn đã lở làng đối với cuộc sống"
(leo Buscagha)
nến như cuộc sống ko có TY thì quả là chán.he he

hmt
04-03-2008, 03:11 AM
gần như thế .... cũng không hiểu nữa nhưng hình như là thế đấy...nghe có lạ hok anh

Nghe lạ cực luôn....:amitabha: Vườn nhà bỏ trống thế

Mr Tuyen
04-03-2008, 01:06 PM
"tình yêu là cuộc sông
Và nếu bạn lỡ làng với đối với tình yêu
bạn đã lở làng đối với cuộc sống"
(leo Buscagha)
nến như cuộc sống ko có TY thì quả là chán.he he
Tình yêu cho ta được gì nhỉ.......?:proud:

Mai Thuy` Linh
04-03-2008, 05:47 PM
:fullup:Tình yêu em cũng chưa biết cho ta được gì nhưng về mặt kinh tế thì em đảm bảo là hok ai thu hồi được vốn cả

Mr Tuyen
05-03-2008, 11:00 AM
:fullup:Tình yêu em cũng chưa biết cho ta được gì nhưng về mặt kinh tế thì em đảm bảo là hok ai thu hồi được vốn cả
Đùng rùi! nhưng em ơi trong tình yêu vật chất không là gì cả em à!:hi:

Bách_Hợp
05-03-2008, 11:11 AM
Đúng vậy :" yêu là mất ở trong nhà một ít mà! " khi yêu phải đầu tư nhiều khoản thì chắc có lẽ cơ hội sẽ cao hơn trong tương lai!

Mr Tuyen
05-03-2008, 11:16 AM
Đúng vậy :" yêu là mất ở trong nhà một ít mà! " khi yêu phải đầu tư nhiều khoản thì chắc có lẽ cơ hội sẽ cao hơn trong tương lai!
Nhưng em ơi? chỉ có con trai mới phải đầu tư thôi, thế em đã bao giờ phải đầu tư chưa?:picknose:

Bách_Hợp
05-03-2008, 11:30 AM
:dazzle:ah! cũng có thể con gái cũng có lúc phải đầu tư chứ đâu phải mình con trai anh! mà hình như là em chưa có cái vinh dự được đầu tư ấy hay sao !:hi:

hmt
05-03-2008, 11:23 PM
Siêu lỗ..Đầu tư không lợi nhuận

ToanA4_03_06
05-03-2008, 11:37 PM
ngây thơ và xinh nữa đúng hok?/:picknose::picknose::picknose::picknose::picknose: :picknose:
theo em xinh không phải tất cả,
từ trước đến giờ gần như người em thich hoặc để ý không xinh lắm,em để ý đến cái duyên của họ,thể hiện trên nét mắt họ,
trên nụ cười trên đôi môi,trong từng lời nói
em nghĩ nhưng cái đó mới để lại cho chúng ta những kỷ niệm sâu sắc nhất,tất nhiên phải nhìn được chứ xấu quá :sweat:thì phản cảm ngay từ lần gặp đầu tiên rồi

Mr Tuyen
06-03-2008, 12:06 AM
theo em xinh không phải tất cả,
từ trước đến giờ gần như người em thich hoặc để ý không xinh lắm,em để ý đến cái duyên của họ,thể hiện trên nét mắt họ,
trên nụ cười trên đôi môi,trong từng lời nói
em nghĩ nhưng cái đó mới để lại cho chúng ta những kỷ niệm sâu sắc nhất,tất nhiên phải nhìn được chứ xấu quá :sweat:thì phản cảm ngay từ lần gặp đầu tiên rồi
Còn một một điều anh nghĩ rất quan trọng là tính nết nữa !:idea: Đẹp người không bằng đẹp nết đúng không?:whaat:

ToanA4_03_06
08-03-2008, 04:45 AM
Đúng rồi đó ,nhiều khi cô xinh không biết cư xử thường gây cho ta cảm giác khó chịu,bực dọc,xinh để làm gì.
còn cô không xinh lắm mà nết ok thì cho dù lần đầu hơi bỡ ngỡ nhưng các lần tiếp xúc khác sẽ tốt đẹp hơn,và đần đần tình yêu sẽ đến
chúc bác vui vẻ lên

Bách_Hợp
09-03-2008, 03:25 PM
:redface: Chỉ cần yêu và yêu chân thành thì người đó sẽ cảm nhận thấy mà!:^_^:

Mai Thuy` Linh
09-03-2008, 05:56 PM
Yêu và yêu chân thành ý ạ.
Chưa chắc đâu anh ạ
Đó chỉ là lý thuyết thui
Con trên thực tế thì còn phải xem đã

Bách_Hợp
10-03-2008, 05:33 PM
Yêu và yêu chân thành ý ạ.
Chưa chắc đâu anh ạ
Đó chỉ là lý thuyết thui
Con trên thực tế thì còn phải xem đã
:cool: Thế sao hả cô bé! vậy chỉ cần biết là mình yêu người đó là đủ chẳng cần biết là mọi người nghĩ sao! rồi đến một ngày sẽ thấy ngay kết quả má

ToanA4_03_06
10-03-2008, 06:28 PM
hì mình chưa yêu ai,nên luôn luôn nghĩ tình yêu chân thành không quan trọng vật chất lắm,thì thường rất đẹp,mình còn mơ hồ lắm các bạn thông cảm nhé

Bách_Hợp
11-03-2008, 03:05 PM
hì mình chưa yêu ai,nên luôn luôn nghĩ tình yêu chân thành không quan trọng vật chất lắm,thì thường rất đẹp,mình còn mơ hồ lắm các bạn thông cảm nhé
:duno: Mơ hồ thì cũng nên tập đi là vừa chứ mơ mơ hồ hồ mãi không được đâu đến lúc thật thì không biết đâu mà lần cả!:dazzle:

Mr Tuyen
17-03-2008, 04:54 PM
:duno: Mơ hồ thì cũng nên tập đi là vừa chứ mơ mơ hồ hồ mãi không được đâu đến lúc thật thì không biết đâu mà lần cả!:dazzle:
yes yes !:chuckle: phải yêu thật thật nhiều nhiều để lấy kinh nghiệm phải không? cho sau nay khỏi vấp ngã , mà có vấp ngã thì khỏi đau đúng hok?:duno:

Bách_Hợp
18-03-2008, 10:12 AM
yes yes !:chuckle: phải yêu thật thật nhiều nhiều để lấy kinh nghiệm phải không? cho sau nay khỏi vấp ngã , mà có vấp ngã thì khỏi đau đúng hok?:duno:
chán quá thục hiện kể ra cũng khó thật! vấp ngã cũng đau ơi là đau nha!