PDA

View Full Version : Mèo con đã lớn thật rồi!

Bách_Hợp
25-02-2008, 04:06 PM
Meo meo! Tôi đã trưởng thành
(Bách Hợp)
Tôi là một chú mèo nhỏ xinh ra trong một đại gia đình nhỏ ỏ ven ngoại ô thành phố.Tôi có một bộ lông màu trắng khoang đen trông thật đẹp với các ả mèo cái và thật dễ thương với các cô chủ và cậu chủ.
Lúc tôi lên 2 tháng tuổi thì tôi bị ông chủ bắt rời khỏi mẹ đưa lên thành phố sống với 1 gia đình khá giả.Mới đầu lên tôi sống không quen lắm với ngôi nhà đó kể từ chỗ ăn,chỗ ngủ,cách sinh hoạt và rất nhiều thứ khác nữa ....
Nhưng có một điều mà tôi vẫn nung nấu trong lòng là tôi rất nhớ mẹ và các anh chị em trong gia đình tôi không biết giờ này họ ở đâu có khỏe không. Có lúc tôi định bỏ nơi ở mới để đi tìm mẹ và anh chị mình,nhưng rồi ý định đó chỉ là một ý nghĩ mà thôi vì chẳng bao giờ tôi có đủ dũng khí để ra khỏi cái giường ấm áp và cậu chủ cả vả lại lúc tôi bị đưa đi tôi còn quá nhỏ để nhận biết được những gì xẽ xãy ra với mình và mình sẽ bị đưa đi đâu...
Lúc tôi mới đến lạ nước lạ cái thì luôn luôn bị những con mèo khác to hơn lớn tuổi hơn gần nhà bắt nạt.Đặc biệt có một thằng mèo ú lông vàng cụt đuôi to xù,nó phải to hơn tôi 3 lần ở gần nhà chuyên môn chạy xang nhà duổi đánh tôi.Đã thế lại còn mỗi lần tôi bắt được con chuột nào nó đều trấn lột của tôi để được cô chủ của nó khen.

Tuy là còn nhỏ nhưng bản năng của loài mèo trong tôi vẫn mách tôi rằng phải bảo vệ lãnh thổ của mình và không được chùn bước. Thế nhưng cái đầu tôi lại nói rằng lãnh thổ mất đi thì có thể lấy lại chứ người mà mất thì không thể làm gì được đâu. vì vậy tôi bắt buộc phải lựa chọn :
Phương án A : Chiến đấu đến cùng để bảo vệ lãnh thổ mặc đến tính mạng
Phương án B : Tránh voi chẳng xấu mặt nào,khi nào tao lớn tao xẽ đòi lại những cái gì là của mình.
Vốn là thông minh nên có lẽ phương án B thích hợp với tôi hơn và rồi cái ngày tôi chờ cũng đã đến. Cũng như bao chú mèo khác theo năm tháng tôi lớn dần lên và cũng trở nên dày dạn kinh nghiệm trong cái cộng đồng mèo gần đó sau 2 năm tập luyện rượt bắt và leo trèo với những con chuột tôi đã đi đến quyết định thách đấu với thằng mèo ú để đòi lại lãnh thổ và vương quyền của mình.Hôm đó là một ngày nắng đẹp vào giữa mùa hè tôi leo lên sân thượng nhà mình để giao lời thách thức với con mèo ú ấy. Trận đánh xẽ được diễn ra trước toàn bộ cộng đồng mèo quanh đó vào đúng hai ngày sau tại giờ này và cũng chính tại nơi đây.

Sau lời tuyên chiến tôi nôn nóng háo hức chờ cài giờ phút ấy như trẻ con chờ được cho kẹo vậy. Trong suốt 2 ngày chờ đó tôi tập luyện thật nhiều bắt thật nhiều chuột quanh nhà và chẳng hiểu sao tôi được cậu chủ cho ăn nhiều hơn mọi khi và lúc nào cũng vuốt ve tôi tạo cho tôi cảm giác thật tuyệt. Một cảm giác mà có lẽ từ khi tôi sinh ra đến giờ ngoài mẹ ra cậu là người thứ hai cho tôi cảm giác ấy. Tôi cũng không hiểu được là do tôi bắt được nhiều chuột hay là cậu cũng hiểu được điều gì đó sắp xảy ra với tôi nên quan tâm chăm só tôi nhiêu hơn chăng ????
Gạt bỏ đi những cái suy nghĩ vấn vương mơ hồ về cậu chủ tôi vẫn luyện tập chăm chỉ. Thế là 2 ngày đã trôi qua tôi chợt nảy ra ý định thám thính xem tên mập ú ấy đang làm gì cho trận chiến sắp tới. Tôi mon men bò xang nóc nhà bên cạnh và nhìn qua khe ngói thì thấy thằng ú ấy đang nằm vắt vẻo nơi đầu giường của cô bé nhà bên. Tôi liền quay về nhà,sau giờ ăn tôi nằm trên giường cậu chủ và nghĩ :”chẳng lẽ thằng ú ấy đã chuẩn bị hết mọi việc rồi ư?”
Một cảm giác lo lắng đang trỗi dậy trong tôi. Bỗng nhiên cậu chủ gọi tôi :”meo meo “
tôi liền nhảy xuống giường và quấn quanh chân cậu chủ cọ người quanh chân cậu. Rồi cậu lại nói :” mày là một chú mèo ngoan, một chú mèo bắt chuột giỏi nha”
Thế là trong đầu tôi dường như bùng lên một ý nghĩ :” thôi mặc cho tên ú ấy có chuẩn bị rồi hay chưa, hoặc là nó khinh mình không thèm tập luyện vì nó nghĩ minh còn quá non thì minh luôn luôn cố gắng và cho dù thế nào thì mình cũng là con mèo ngoan của cậu chủ!”
Thế rồi cậu chủ bế tôi lên đặt lên đầu giường,tôi nằm đấy nhìn ra ngoài của ngóng đợi ngày mai và thiếp đi lúc nào không biết. Sáng hôm sau như lời tuyên chiến tất cả cộng đồng mèo quanh đó tụ tập đầy đủ quanh sân thượng với tên ú đợi tôi đến.Chắc có lẽ hôm đó tôi đến hơi muộn nên có vài lời xì xầm thế này :”Hay tên mèo khoang ấy sợ mất mật rồi, hay nó bỏ đi rồi, ...” .Tôi mở mắt ra và chợt nhớ đến trận chiến liền vội vàng nhảy lên sân thượng để chiến đấu.
Chỉ chờ có thế tên ú reo lên :” á thằng mèo chết nhát đây rồi “.
Tôi liền quay lại nhìn thẳng vào mắt tên ú và nói : “ Có lẽ trước kia tao nhát nhưng bây giờ đứng trước mày không còn là tao trước kia nữa mà là một con mèo có lòng tự trọng và đầy niềm tin chiến thắng”
Mèo ú khinh khỉnh quẳng lại tôi rằng : “á chà chà, khác rồi cơ đấy, chiến thắng cơ đấy, gớm nhỉ để rồi xem mày chịu được bao lâu! “
Thế rồi không đợi lâu hơn nữa tên ú xù bộ lông lên lao vào tôi và hét lên rất to : “ Nghéo, nghéo “
Cuộc chiến diễn ra rất ác liệt và sau một hồi vờn nhau khá lâu tôi đã thấm mệt, cũng như tôi tên ú cũng mệt .Lúc này tôi quyết định sẽ chấm dút thật nhanh trận đấu bằng tuyệt chiêu Ác miêu đả thú . Tuyệt chiêu này tôi đã lấy được khi bắt được một tên chuột cụ sống rất lâu ở nhà tôi và tôi đã bí mật luyện trong 2 năm qua.
Nhanh như cắt tôi đã chiếm được thế thượng phong và trèo lên lưng tên ú dùng 2 tay xiết chặt cổ và mồn cắn tai hắn. Thế rồi tên ú kêu lên : “éo èo ...” rồi hắn gục xuống và tôi đã giành chiến thắng.
Sau khi được cộng đồng mèo quanh đó công nhận lãnh thổ và vương quyền của mình, đang hân hoan ăn mừng chiến thắng thì từ đâu xuất hiện một cô nàng mèo trắng xinh đẹp từ trong đám đông bước lên tặng tôi một món quà đó là 1 chiếc chuông cổ màu vàng rất đẹp. Thế rồi nàng làm quen với tôi và chúng tôi rong chơi qua mái nhà này đến mái nhà khác. Chúng tôi cùng ca cùng hát cùng vui đùa,nhảy múa. Đến chiều tôi đưa nàng về nhà 2 chúng tôi bịn rịn chia tay mà lòng như tiếc nuối. Buồn bã trở về nhà trong đầu mang đầy hình ảnh cô nàng mèo trắng dễ thương bỗng nhiên tôi cảm thấy đau nhói ở lồng ngực và càng ngày càng đau . Tôi phi vội về đến nhà tìm cậu chủ thì chẳng thấy đâu chắc giờ cậu chưa về. Thôi thế là xong chẳng biết mình bị gì nữa nghĩ lại thế là những gì mình cố gắng lâu nay đã là công cốc, thế còn nàng mèo trắng nữa nàng đang đợi ta ngày mai dẫn nàng đi chơi rồi cậu chủ rồi mẹ ,....
Đang miên man suy nghĩ thì tôi chợt nhớ ra thì ra lúc giao chiến tôi có trúng 1 trưởng của tên ú chắc bị nội thương nhưng không phát hiện sớm giờ đã quá muộn rồi.
thế rồi tôi bất tỉnh đi và chìm vào cơn mơ.
Trong cơn mơ tôi thấy mình nhỏ lại và đang chạy nhảy rất vui cùng anh chị và mẹ trong 1 cái vườn rộng và mẹ tôi đúng đó nhìn chúng tôi thật là hạnh phúc. Lạ hơn nữa là cô mèo trắng mà tôi mới gặp buổi chiều cũng ở đây và cô ấy cũng nhỏ lại như tôi.Đang nô đùa vui vẻ thì một tiếng động nhỏ làm tôi chợt tỉnh giấc mộng. Tôi đưa mắt nhìn quanh cảnh vật thật là lạ không giống như nhà tôi . Thế rồi mẹ tôi bước vào,tôi như không tin vào mắt mình nữa tôi đang tỉnh hay mơ đây có lẽ tôi đã chết.Tôi tự véo mình một cái thật đau thì biết rằng đây không phải là mơ mà là sự thật tôi liền lấy hết sức lực đứng dậy lao lại ôm chầm lấy mẹ và gọi thật to :”mẹ ơi,mẹ có biết con nhớ mẹ lắm không” mẹ tôi ôm tôi vào lòng vuốt ve và nói : “ mẹ cũng nhớ con, út của mẹ ah!”
Rồi mẹ nằm kể cho tôi nghe về các anh chị tôi đang sống ở đâu ,sống với ai có tốt không. Tôi rất vui và hạnh phúc vì khi biết được địa chỉ của mọi người và mẹ thì tôi sẽ đi thăm mọi người thường xuyên hơn.Thế rồi tôi chợt nghĩ và hỏi mẹ :” tại sao con lại ở đây hả mẹ?”
Mẹ từ từ kể cho tôi nghe là cậu chủ đã bế tôi về đây trong tình trạng hôm mê suốt 3 ngày rồi cậu rất lo lắng cho con ngày nào cậu cũng đến thăm tôi và tiêm thuốc cho tôi.Cậu nói với mẹ tôi rằng vì tôi bị ốm nên bố mẹ cậu không thể để nằm trên giường được và cậu đã bế tôi đến đây để chăm sóc khi nào khỏe xẽ đón tôi về. Lúc đầu khi mẹ biết tôi bị ốm mẹ rất lo nhưng nghe cậu chủ của tôi nói tiêm thuốc mấy ngày là khỏi nên mẹ cũng bớt lo. cậu ấy còn nói lúc con hôm mê kêu :” rù rù “ và nhìn mặt con trông có vẻ dễ chịu chắc là không việc gì đâu ah!
Thế là hết truyện này đến truyện khác trôi qua rồi cậu chủ cũng đến đưa tôi về . Tôi chào từ biệt mẹ và theo cậu về ngôi nhà ấm cúng lâu nay của tôi.
Tôi thật không thể tưởng tượng nổi rằng cuộc sống của mình lại thay đổi nhiều đến thế sau trận thách đấu . Tôi đắm chìm trong hạnh phúc với mẹ tôi cậu chủ và cô vợ nhỏ trắng xinh xắn. Thật sự tôi đã trưởng thành rồi...

Bách Hợp!

Thế đấy các bạn ạ! đấy là chú mèo nhỏ nhà tôi tuy là có hơi hư cấu một chút nhưng đa phần đều là sự thật nha! tuy tôi không hiểu chúng nói gì nhưng tôi thật sự nghĩ giằng chúng hiểu nhũng điều tôi nói!

ah! với mèo thì có lẽ như vậy là đủ vậy với chúng ta thì khi nào mới thật sự là.......??

(**hbl**)
29-08-2008, 08:28 PM
sorry
em ngại đọc quá
nhưng mà đọc 1 ít đầu
1 ít cuối cũng thấy đc đc
cũng ý nghĩa:ign::ign:

fandbsk
29-08-2008, 08:52 PM
:@_@:dài đến kinh người, anh BH ơi viết ít thôi anh moi ra đâu mà lắm chữ vậy

Bách_Hợp
31-08-2008, 07:14 PM
:@_@:dài đến kinh người, anh BH ơi viết ít thôi anh moi ra đâu mà lắm chữ vậy
AH mọi trong đầu chứ ở đâu ra nữa!:chuckle:

(**hbl**)
02-09-2008, 10:00 AM
hix
thà chít còn hơn
đọc cái này "tổn thọ" wé

Reddevils
02-09-2008, 10:38 AM
c:hell_boy:♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥ Oi chao .Vừa vào bài viết mới .Kéo xuống cái .THấy ngay .Topic Bách_Hợp ,người viết mới nhất HBL .Mà chỉ có topic của BH mới thấy HBL vít bài .Chậc chậc .NGhi óa ta ♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥c:hell_boy:

fandbsk
02-09-2008, 05:06 PM
hix
thà chít còn hơn
đọc cái này "tổn thọ" wé

:growl:đoc vài bài thế này chắc mắt mình tăng thêm mấy kiốt. Ah` wên hỏi anh BH tí anh có phải thuộc bang phái # người ko:hmm:

Bách_Hợp
03-09-2008, 08:06 AM
hix
thà chít còn hơn
đọc cái này "tổn thọ" wé
:angry:Ko đọc thì thôi! nỡ lòng nào nói tổn thọ là thế nào?

c:hell_boy:♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥ Oi chao .Vừa vào bài viết mới .Kéo xuống cái .THấy ngay .Topic Bách_Hợp ,người viết mới nhất HBL .Mà chỉ có topic của BH mới thấy HBL vít bài .Chậc chậc .NGhi óa ta ♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥c:hell_boy:
:fallout:Oài chú đừng có nghĩ lung tung chứ!
Mà thôi ko cần thanh minh! anh với HBL ko có gì OK!:heheh:

:growl:đoc vài bài thế này chắc mắt mình tăng thêm mấy kiốt. Ah` wên hỏi anh BH tí anh có phải thuộc bang phái # người ko:hmm:
Chắc là có anh hơi khác người một chút nên mới viết được như vậy!:yawn:

fandbsk
03-09-2008, 10:14 PM

kakkakkaka vậy ông anh nhận mình # nguòi ròi phải ko:heheh: hehhehhehe cả nhà ơi BH ko phải nguòi bình th­ường mà là 1 kẻ..............:heheh::heheh::heheh::heheh::heh eh:

Bách_Hợp
04-09-2008, 10:36 AM
kakkakkaka vậy ông anh nhận mình # nguòi ròi phải ko:heheh: hehhehhehe cả nhà ơi BH ko phải nguòi bình th­ường mà là 1 kẻ..............:heheh::heheh::heheh::heheh::heh eh:
Sặc:swing:
Khác ở đây là hơn người chứ ko phải là 1 kẻ.....:whaat:
Mà kẻ... là gì thế?:can'tbe:

(**hbl**)
06-09-2008, 03:18 PM

ko thèm nói chuyện với cậu
tổn thọ
cậu có chắc xem hết tất cả toppic trong 4r này chưa
mà nói chỉ có bài của BH mới có tớ:whaat::whaat:
------------------------------------------

hix
sr nhá:ign:
tại em thấy anh vít bài nào cũng đc
nhưng mà bài nào cũng vừa dài vừa khó nhìn:@_@::@_@:

he he
em với anh là trên cả bt thường
nhờ:^o^::^o^:
có chi mà phải nói chớ
trên tình bạn nghĩa là anh em:duno::duno:

Bách_Hợp
07-09-2008, 09:12 PM
ko thèm nói chuyện với cậu
tổn thọ
cậu có chắc xem hết tất cả toppic trong 4r này chưa
mà nói chỉ có bài của BH mới có tớ:whaat::whaat:

hix
sr nhá:ign:
tại em thấy anh vít bài nào cũng đc
nhưng mà bài nào cũng vừa dài vừa khó nhìn:@_@::@_@:

he he
em với anh là trên cả bt thường
nhờ:^o^::^o^:
có chi mà phải nói chớ
trên tình bạn nghĩa là anh em:duno::duno:
Uk dài nhưng mà hay! nếu chịu khó đọc thì hiểu mà:duno:
Có lẽ là đúng như vậy!:sweat:

fandbsk
07-09-2008, 09:40 PM

:growl:cái thằng kia chỉ đc cái ăn nói bậy bạ , nhưng tao thấy cũng đúng đó:proud:bít đâu đấy trai chưa vợ gái chửa chồng mà ko có gì phải xấu hổ cứ nhận đi:heheh: anh BH sướng nha tưởng kiếp này ế vợ hóa ra vẫn có người chờ kekkekkee:heheh::heheh:

(**hbl**)
09-09-2008, 09:25 PM
:growl:cái thằng kia chỉ đc cái ăn nói bậy bạ , nhưng tao thấy cũng đúng đó:proud:bít đâu đấy trai chưa vợ gái chửa chồng mà ko có gì phải xấu hổ cứ nhận đi:heheh: anh BH sướng nha tưởng kiếp này ế vợ hóa ra vẫn có người chờ kekkekkee:heheh::heheh:

chi đá
trc khi viết câu này đọc dòng trên chưa hở?:XD::XD:
chỉ là anh em bt thôi
mà tui có mến ai cũng ko mến ông BH đâu
(sẽ nhanh già:dazzle::dazzle:)
mà nói thế thì sao tui lại thấy chỗ nào có HM cũng thấy RED hết á
ra là RED có gì gì ấy với HM ah?:crave::crave:

Bách_Hợp
11-09-2008, 10:38 AM
Oài đâu đâu? sao hem thấy vậy cà?:duno:
Ai vậy em?

chi đá
trc khi viết câu này đọc dòng trên chưa hở?:XD::XD:
chỉ là anh em bt thôi
mà tui có mến ai cũng ko mến ông BH đâu
(sẽ nhanh già:dazzle::dazzle:)
mà nói thế thì sao tui lại thấy chỗ nào có HM cũng thấy RED hết á
ra là RED có gì gì ấy với HM ah?:crave::crave:
Chuyện bình thường chẳng bao giờ thành hiện thực!:^o^:

(**hbl**)
12-09-2008, 09:58 PM
Oài đâu đâu? sao hem thấy vậy cà?:duno:
Ai vậy em?

Chuyện bình thường chẳng bao giờ thành hiện thực!:^o^:

chính xác là thế mà sẽ luôn luôn là thế:^o^::^o^::^o^:

Bách_Hợp
13-09-2008, 01:46 PM
chính xác là thế mà sẽ luôn luôn là thế:^o^::^o^::^o^:
ấhh mà còn phải xem hoàn cảnh rồi tình huống thế nào thì mới xử lý được chứ!:heheh:

(**hbl**)
16-09-2008, 03:37 PM
là sao?
cái gì mà hoan cảnh với tình huống ra sao để xử lí??????

Jubi
16-09-2008, 03:40 PM
hê hê
thích nhứt là mèo :blush:

Bách_Hợp
16-09-2008, 05:08 PM
là sao?
cái gì mà hoan cảnh với tình huống ra sao để xử lí??????
Thì tuỳ vào hoàn cảnh và tình huống xem điều nói ra có bao nhiêu phần trăm thành hiện thực!:^o^:

hê hê
thích nhứt là mèo :blush:
Oài lâu nay đi đâu thế? ko vào ủng hộ anh?

(**hbl**)
18-09-2008, 05:45 PM
Thì tuỳ vào hoàn cảnh và tình huống xem điều nói ra có bao nhiêu phần trăm thành hiện thực!:^o^:

:@_@::@_@:đầu em sắp thành đất vì mấy câu nói của anh rồi đá
anh nói cho nó đẽ hiểu đi cho em nhờ cái
đau đầu quá đi:whaat::whaat:
cái chi mà sự thật với ko thật chứ:whaat::whaat:

Bách_Hợp
23-09-2008, 09:27 AM
:@_@::@_@:đầu em sắp thành đất vì mấy câu nói của anh rồi đá
anh nói cho nó đẽ hiểu đi cho em nhờ cái
đau đầu quá đi:whaat::whaat:
cái chi mà sự thật với ko thật chứ:whaat::whaat:
:stress:Hà há!
Stress nhá!
Thì cũng chẳng biết sao! chắc anh cũng đầu đất nốt rồi
quên mất định nói gì rồi!:smoking:

(**hbl**)
25-09-2008, 03:53 PM
haha
đang bực đây
anh bắt đầu có hiện tượng giống em trc đây nhá
thế là hết nói em đầu đất nhá:heheh::heheh:

Bách_Hợp
26-09-2008, 04:13 PM
haha
đang bực đây
anh bắt đầu có hiện tượng giống em trc đây nhá
thế là hết nói em đầu đất nhá:heheh::heheh:
:dummy:Mấy hôm nay chạy như giặc để nhập học mệt phờ râu nên stress!
Mệt nên hơi bực chút!:aie:
Dù sao thì đầu đất vẫn là đầu đất có thay đổi được gì đâu!:duno:

(**hbl**)
27-09-2008, 09:08 PM
ah
anh đang tự nói mình đấy ah?
ko sao đâu
em cũng thông cảm cho anh:sigh::sigh:

Bách_Hợp
29-09-2008, 04:20 PM
ah
anh đang tự nói mình đấy ah?
ko sao đâu
em cũng thông cảm cho anh:sigh::sigh:
:roar:Cái gì? Ai ấy nhỉ hình như người đó có nick là **hbl** hay sao ấy!:chuckle:

(**hbl**)
01-10-2008, 08:34 PM
người có nick "hbl"làm sao ạ?
em thấy người đấy có sao đâu
vẫn bình thường mà
ăn tốt
ngủ tốt:^o^::^o^:
:phew::phew:

Bách_Hợp
14-10-2008, 05:29 PM
vẫn bình thường mà
ăn tốt
ngủ tốt
hehe
vẫn bình thường mà
ăn tốt
ngủ tốt:^o^::^o^:
:phew::phew:
:yawn:Hơ hơ thế ah!
Bị thế mà vẫn ăn tốt ngủ tốt sao? nghe hơi lạ ah nha!:heheh:

(**hbl**)
17-10-2008, 02:52 PM
bị làm sao cơ
có bị sao đâu
mà em làm sao sao mà anh biết đc
ngồi đó mà ăn nói hàm hồ
thích chít hử:dazzle::dazzle:

Bách_Hợp
18-10-2008, 12:51 AM
bị làm sao cơ
có bị sao đâu
mà em làm sao sao mà anh biết đc
ngồi đó mà ăn nói hàm hồ
thích chít hử:dazzle::dazzle:
:proud:ah há! thích chít chả ai muốn cả! nhưng mà cái gì đungs thì thôi chứ!:heheh:

(**hbl**)
19-10-2008, 02:15 PM
đúng cái gì mà đúng
anh nói coi đúng cái chi hử:whaat::whaat:

Bách_Hợp
28-10-2008, 11:53 PM
đúng cái gì mà đúng
anh nói coi đúng cái chi hử:whaat::whaat:
Đấy nhá anh chưa gây sự thì thôi! em đã gây sự nhá!:hahaha:
Vừa đánh trống vừa la làng!
THì mọi chuyện rõ như ban đêm còn gì!
Cái gì nó cũng phải có thước đo chuẩn chứ!:amitabha:
Không đúng làm sao dám nói!

(**hbl**)
01-11-2008, 08:39 PM
Đấy nhá anh chưa gây sự thì thôi! em đã gây sự nhá!:hahaha:
Vừa đánh trống vừa la làng!
THì mọi chuyện rõ như ban đêm còn gì!
Cái gì nó cũng phải có thước đo chuẩn chứ!:amitabha:
Không đúng làm sao dám nói!

:shock::shock:nói cứ như đúng rồi ko bằng
thôi đi anh
ngồi đó mà bắt bẻ người ta
lo chuển bị tiền đi để đi ăn kem đi là vừa:heheh::heheh:

Bách_Hợp
01-11-2008, 11:39 PM
:shock::shock:nói cứ như đúng rồi ko bằng
thôi đi anh
ngồi đó mà bắt bẻ người ta
lo chuển bị tiền đi để đi ăn kem đi là vừa:heheh::heheh:
Ah chuyện! đúng thì thôi chứ!:heheh:
Còn chuyện ăn kem thì không lo! lúc nào anh về khao ngay! he he

(**hbl**)
08-11-2008, 09:58 PM
đúng cái chi mà đúng
nhìn cái mặt thấy mà ghét:rideon:
nay trời đang lạnh dần
đúng là thời điểm để đi ăn kem thích hợp nhất:love::love::love:

Bách_Hợp
12-11-2008, 12:37 AM
đúng cái chi mà đúng
nhìn cái mặt thấy mà ghét:rideon:
nay trời đang lạnh dần
đúng là thời điểm để đi ăn kem thích hợp nhất:love::love::love:
Trời ơi! nhìn mình thấy ghét mà lúc nào cũng nhắc đến kem với đá?:hmm:

(**hbl**)
13-11-2008, 08:14 PM
kem thì liên quan gì đến cái mặt của anh chứ
em ăn kem chứ có ăn anh đâu:heheh::heheh:
mà ko phải mùa đông ăn kem ngon hơn àh?
chỉ là nói cảm nhận chứ nhắc gì đến anh:whistle::whistle:

Bách_Hợp
25-11-2008, 12:32 AM
kem thì liên quan gì đến cái mặt của anh chứ
em ăn kem chứ có ăn anh đâu:heheh::heheh:
mà ko phải mùa đông ăn kem ngon hơn àh?
chỉ là nói cảm nhận chứ nhắc gì đến anh:whistle::whistle:
Uk! thì mùa đông ăn kem ngon! nhưng mà khi ăn kem anh mời chả nhẽ không nhìn mặt anh?
Thế làm sao được
Nên nếu nhìn ghét ăn kem không có ngon đâu!:yawn:

(**hbl**)
28-11-2008, 04:24 PM
ko đâu ạ
ăn kem thì chỉ chú ý đến việc ăn thôi mà
ăn xong mới nhìn thấy mặt anh thì lúc đó tức cũng chưa muộn:^o^::^o^::^o^:

Bách_Hợp
08-12-2008, 01:56 AM
ko đâu ạ
ăn kem thì chỉ chú ý đến việc ăn thôi mà
ăn xong mới nhìn thấy mặt anh thì lúc đó tức cũng chưa muộn:^o^::^o^::^o^:
Híc đúng là ăn và ăn!
Chỉ biết ăn!
Thế thì không béo phì mới lạ!
Mà cũng hay!
con gái khi ăn quà là chỉ tập trung ăn cho năng suất ah?:hahaha:

(**hbl**)
09-12-2008, 09:19 PM
haha
anh hơi bị nhầm
em ăn thì nhiều thật đấy(hình như bụng ko có đáy???)
nhưng mà đâu có béo :whistle::whistle:
hehe
đang mong béo mà chẳng đc nè(tại mẹ la kinh quá):fallout::fallout:
:yawn:
mà anh đừng có mà vơ đũa cả nắm nhá:angry::angry:

Bách_Hợp
09-12-2008, 11:20 PM
haha
anh hơi bị nhầm
em ăn thì nhiều thật đấy(hình như bụng ko có đáy???)
nhưng mà đâu có béo :whistle::whistle:
hehe
đang mong béo mà chẳng đc nè(tại mẹ la kinh quá):fallout::fallout:
mà anh đừng có mà vơ đũa cả nắm nhá:angry::angry:
Thế ah!
Tưởng là béo phì chứ!:heheh:
Nhưng mà rõ ràng rồi còn gì?
Anh thấy con gái hầu như ai cũng thế cứ ăn quà là tập trung ănc ho năng suất!:proud:

(**hbl**)
11-12-2008, 03:05 PM
thế a?
em chẳng thấy thế
chắc là mấy chị đi với anh thấy mặt anh ngầu quá nên cứ phải giả như tập trung ăn để ko phải thấy mặt anh ý chứ:chuckle::chuckle:

Bách_Hợp
20-12-2008, 02:32 PM
thế a?
em chẳng thấy thế
chắc là mấy chị đi với anh thấy mặt anh ngầu quá nên cứ phải giả như tập trung ăn để ko phải thấy mặt anh ý chứ:chuckle::chuckle:
Ặc gì mà ngầu?

HÍc thế ý em muốn nói là anh sát thủ chứ gì?
Híc sao lại như thế được?:dummy:

kimjuy_cute
20-12-2008, 08:57 PM
trời !! hai ông bà này chỗ nào cũng thấy spam !! hic !! mình spam chung với !!!!

(**hbl**)
20-12-2008, 09:29 PM
Ặc gì mà ngầu?

HÍc thế ý em muốn nói là anh sát thủ chứ gì?
Híc sao lại như thế được?:dummy:

cái đó anh phải tự xem lại mình chứ
sao lại hỏi vu vơ vậy đc
:chuckle::chuckle:

Bách_Hợp
12-01-2009, 03:51 PM
trời !! hai ông bà này chỗ nào cũng thấy spam !! hic !! mình spam chung với !!!!
Oài tưởng thế nào!
Thích gia nhập spam ok ngay!
:))

cái đó anh phải tự xem lại mình chứ
sao lại hỏi vu vơ vậy đc
:chuckle::chuckle:
Oài anh thấy mặt anh vẫn ổn mà có bị sứt sẹo gì đâu?:@_@:

(**hbl**)
13-01-2009, 06:19 PM
cứ sứt sẹo thì mới là đầu gấu a?
cứ sứt sẹo thì mới là người ko tốt hả ?

Bách_Hợp
15-01-2009, 12:15 AM
cứ sứt sẹo thì mới là đầu gấu a?
cứ sứt sẹo thì mới là người ko tốt hả ?
Thế nhìn anh thế nào mà lại là người không tốt?
Trông hiền như cục đất thế kia mà
:D
Dễ bị bắt nạt lắm!:fallout:

(**hbl**)
15-01-2009, 02:02 PM
:aie::aie:hiền như cục đất á?
anh hiền như cục đất à?
hiền như cục đất
hiền như cục đất:dazzle::dazzle:
:sweat::sweat::fallout:

Bách_Hợp
03-02-2009, 02:43 PM
:aie::aie:hiền như cục đất á?
anh hiền như cục đất à?
hiền như cục đất
hiền như cục đất:dazzle::dazzle:
:sweat::sweat::fallout:
:idea:Chứ làm sao nữa?
Không tin cứ hỏi mọi người xem!
Lúc nào chẳng hiền!:^_^:

(**hbl**)
04-02-2009, 10:06 PM
dạ vâng ạ
anh hiền hiền nhất quả đất luôn
đối với em anh là người hiền nhất nhất:sweat::sweat::sweat:
anh BH rất hiền.........:amitabha::amitabha::amitabha:
hix hix :loser::loser:

Bách_Hợp
19-06-2009, 11:51 PM
dạ vâng ạ
anh hiền hiền nhất quả đất luôn
đối với em anh là người hiền nhất nhất:sweat::sweat::sweat:
anh BH rất hiền.........:amitabha::amitabha::amitabha:
hix hix :loser::loser:.
:congratz:Hè hè
Chuẩn không cần chỉnh!
Hiền mà!
:D

(**hbl**)
21-06-2009, 05:58 PM
hix.mặc dù trong thời gian may mắn là anh"hiền như cục đất" đi vắng mình đã đến chùa để tu
mong phật tổ tha tội vì nói anh"hiền như cục đất"là"hiền như cục đất"
nhưng mà vẫn ko đc ân xá.:freeze::freeze::freeze::freeze:
biểu hiện là mình đang bị wa báo khi cả tuần ngày nào cũng phải phơi mặt giữa trời nắng(đi học thêm)
mà nghỉ hè cũng ko đc đi chơi:loser::loser::loser:

Bách_Hợp
23-06-2009, 12:27 AM
hix.mặc dù trong thời gian may mắn là anh"hiền như cục đất" đi vắng mình đã đến chùa để tu
mong phật tổ tha tội vì nói anh"hiền như cục đất"là"hiền như cục đất"
nhưng mà vẫn ko đc ân xá.:freeze::freeze::freeze::freeze:
biểu hiện là mình đang bị wa báo khi cả tuần ngày nào cũng phải phơi mặt giữa trời nắng(đi học thêm)
mà nghỉ hè cũng ko đc đi chơi:loser::loser::loser:
:demoralize:
Ọc
Lạ hem Tưởng không vác mặt lên 4rum nữa!
Ai ngờ!
Chà không sao
có khổ thì mới tu nhân tích đức được xá tội mà!:XD:

(**hbl**)
23-06-2009, 01:05 PM
:demoralize:
Ọc
Lạ hem Tưởng không vác mặt lên 4rum nữa!
Ai ngờ!
Chà không sao
có khổ thì mới tu nhân tích đức được xá tội mà!:XD:

hix.anh đúng là ko biết hối cải
đến thế mà còn nói câu này đc.
cầu cho anh cung bi wa báo đi là vừa:dazzle::dazzle::dazzle:

Bách_Hợp
29-06-2009, 11:47 PM
hix.anh đúng là ko biết hối cải
đến thế mà còn nói câu này đc.
cầu cho anh cung bi wa báo đi là vừa:dazzle::dazzle::dazzle:
Wa? báo Chứ chưa phải quả báo nên ko lo ;))
:heheh:Mà chờ tới lúc đó còn xa tít mù tắp:whistle:
Đợi lâu lắm không chừng lúc đó em :dead:
Anh sống thì dai lắm nên chỉ sợ em không chờ để xem được thôi:heheh:

(**hbl**)
01-07-2009, 01:48 PM
Wa? báo Chứ chưa phải quả báo nên ko lo ;))
:heheh:Mà chờ tới lúc đó còn xa tít mù tắp:whistle:
Đợi lâu lắm không chừng lúc đó em :dead:
Anh sống thì dai lắm nên chỉ sợ em không chờ để xem được thôi:heheh:

đúng rùi,đời sống cuả 1 người với đời sống của 1 con" cáo già" thì tất nhiên "cáo già "sống dai hơn:duno::duno::duno::duno::chuckle::chuckle::chu ckle:

Bách_Hợp
11-07-2009, 12:32 PM
đúng rùi,đời sống cuả 1 người với đời sống của 1 con" cáo già" thì tất nhiên "cáo già "sống dai hơn:duno::duno::duno::duno::chuckle::chuckle::chu ckle:
:crave:
Ồ vậy ra mình là cáo già ah?
Nghe cũng hợp lý nhỉ?
Chí ít thì mềnh cũng hơn nó tầm 3 năm tuổi đời mà:chuckle:
Mà cáo thì có bao giờ sống dai được đâu toàn bị người săn đuổi thế nên phải cẩn thận con người!
Cáo thì làm sao suy nghĩ được còn con người thì : " Biết người biết mặt không biết lòng mà "
Ai biết trong bụng người ta nghĩ gì nhỉ ;)):chuckle:

(**hbl**)
15-07-2009, 12:45 PM
:crave:
Ồ vậy ra mình là cáo già ah?
Nghe cũng hợp lý nhỉ?
Chí ít thì mềnh cũng hơn nó tầm 3 năm tuổi đời mà:chuckle:
Mà cáo thì có bao giờ sống dai được đâu toàn bị người săn đuổi thế nên phải cẩn thận con người!
Cáo thì làm sao suy nghĩ được còn con người thì : " Biết người biết mặt không biết lòng mà "
Ai biết trong bụng người ta nghĩ gì nhỉ ;)):chuckle:

:frozesweat::frozesweat::frozesweat:chít mất.cái gì chứ.anh nói chư đúng rồi ý.
con người nguy hiểm vì chính con người cung bị "săn đuổi"bởi chính những"con người hoá cáo"còn gì.:can'tbe::can'tbe::can'tbe:
anh bít giờ em nghĩ gì ko?
hừ.muốn lột da con cáo già BH:heheh::heheh::heheh:

Bách_Hợp
02-08-2009, 05:06 PM
:frozesweat::frozesweat::frozesweat:chít mất.cái gì chứ.anh nói chư đúng rồi ý.
con người nguy hiểm vì chính con người cung bị "săn đuổi"bởi chính những"con người hoá cáo"còn gì.:can'tbe::can'tbe::can'tbe:
anh bít giờ em nghĩ gì ko?
hừ.muốn lột da con cáo già BH:heheh::heheh::heheh:
:sweat:Ghê thế cơ ah?
Thế anh hóa cáo được thì lại tốt quá!
Chẳng cần phải nghĩ ngợi gì cả.

(**hbl**)
03-08-2009, 11:39 AM
ai nói anh là ko fai nghĩ ngợi j?cáo thì còn fai nghi cach đê an thịt kẻ khác yếu hơn;))

Bách_Hợp
05-08-2009, 01:44 AM
ai nói anh là ko fai nghĩ ngợi j?cáo thì còn fai nghi cach đê an thịt kẻ khác yếu hơn;))
Ớ nhầm rồi cáo đâu có như người mà biết nghĩ cơ chứ!:duno:
Làm người phải nghĩ nhiều thứ lám nên mệt mỏi đau đầu và chán ....
còn cáo muốn đi săn thì chỉ làm theo bản năng mà thôi!
cái này con nguời không có nên cáo ắt hẳn săn giỏi hơn người rồi! :))

(**hbl**)
30-08-2009, 01:34 PM
há.nếu nói giống anh thì cáo cũng ngu lắm chứ.
nó chỉ thấy mồi thì sẽ đuổi theo ăn thịt ngay
đôi khi thành công.nhưng thất bại là chu yếu vì đâu có con nào ngu để mình chết dễ thế đc
nếu còn 1 tia hi vọng cung cố để tồn tại chứ.
còn con người mới đáng sợ.vì họ hơn cáo ở cái đầu:empty::empty:

Bách_Hợp
31-08-2009, 11:14 AM
há.nếu nói giống anh thì cáo cũng ngu lắm chứ.
nó chỉ thấy mồi thì sẽ đuổi theo ăn thịt ngay
đôi khi thành công.nhưng thất bại là chu yếu vì đâu có con nào ngu để mình chết dễ thế đc
nếu còn 1 tia hi vọng cung cố để tồn tại chứ.
còn con người mới đáng sợ.vì họ hơn cáo ở cái đầu:empty::empty:
:smoking:Thế nên con người có cái đầu để nghĩ!
Càng nghĩ càng mệt ...
Cáo nó không biết nghĩ chỉ sống theo bản năng sinh tồn :sigh:

(**hbl**)
05-09-2009, 09:05 AM
ớ.hình như lạc đề.đầu tiên là bàn về việc người hay cáo nguy hiểm hơn đúng ko?sao giờ anh lại đứng ra bênh vực 1 bên là thế nào
đâu đuôi là thế nào y nhờ.hix

Bách_Hợp
07-09-2009, 01:11 PM
ớ.hình như lạc đề.đầu tiên là bàn về việc người hay cáo nguy hiểm hơn đúng ko?sao giờ anh lại đứng ra bênh vực 1 bên là thế nào
đâu đuôi là thế nào y nhờ.hix
Thì em nói anh là cáo ...:ablaze:
Không sao anh nhận ...
Hè thế nên giờ phải bênh một bên là đương nhiên rồi :heheh:

(**hbl**)
09-09-2009, 12:20 PM
anh nhận anh là cáo.nên giờ anh bênh"đồng loại"chứ gì;));))
hừm.nếu nói giống a thì cáo tội nghiệp wa.nhưng mà người cầm tih con cáo thì đáng sợ:smoking::smoking:

Bách_Hợp
14-09-2009, 10:08 PM
anh nhận anh là cáo.nên giờ anh bênh"đồng loại"chứ gì;));))
hừm.nếu nói giống a thì cáo tội nghiệp wa.nhưng mà người cầm tih con cáo thì đáng sợ:smoking::smoking:
Chắc vậy rồi!
Anh đang muốn làm cáo cái cho nó sướng cuộc đời!
Cứ làm cừu mãi lang thang để bị cáo ăn thịt ...
:empty:
Cứ nhởn nhơ rồi lại suy nghĩ!
Cứ đau ... :loser:

(**hbl**)
16-09-2009, 05:52 PM
Chắc vậy rồi!
Anh đang muốn làm cáo cái cho nó sướng cuộc đời!
Cứ làm cừu mãi lang thang để bị cáo ăn thịt ...
:empty:
Cứ nhởn nhơ rồi lại suy nghĩ!
Cứ đau ... :loser:

:frozesweat::frozesweat::notme::notme::notme::swea t::sweat::sweat::loser::loser:
:amitabha::amitabha::amitabha::amitabha::amitabha: :amitabha:
:ign::ign::ign::ign:hết.nói.nổi.hix.:amitabha ::amitabha:

Bách_Hợp
17-09-2009, 04:22 AM
:frozesweat::frozesweat::notme::notme::notme::swea t::sweat::sweat::loser::loser:
:amitabha::amitabha::amitabha::amitabha::amitabha: :amitabha:
:ign::ign::ign::ign:hết.nói.nổi.hix.:amitabha ::amitabha:
Hết chịu nổi thì sao thôi đi vậy :duno:
Thế nhá lúc khác bàn qua vậy!:bye: