PDA

View Full Version : Cần giúp đỡ !!!!!!!

Bách_Hợp
25-02-2008, 05:55 PM
Các anh chị em trong diễn đàn ơi ! có ai cho tui biết cách viết 1 bài hay chất lương được không>>>>>? để còn lên mặt sĩ diện với đời nào ! cầu xin đó! năn nỉ đó!:^_^:
Bách Hợp

coadai1912
25-02-2008, 09:25 PM
viết một bài có chất lượng á ! dễ nhưng cũng khó . nếu như em cứ theo kiểu lập topic để mà nam mô , mà ... thì chẳng bao giờ có chất lượng. nếu muốn viết tốt thì trước hết hãy để cho mọi người biết sự hiểu biết của em ,. có câu " cái gì xuất phát từ trái tim thì sẽ đi đến trái tim " nếu em viết bằng cả tâm hồn mình thì , mọi người sẽ dùng cả tâm hồn mình để đáp lại thui mà :^_^:

hijack
25-02-2008, 11:29 PM
1. Chú định viết về đề tài gì?
2. Hiểu biết về lĩnh vực đấy đến đâu?
3. Viết cho đối tượng nào?

Trả lời được các câu hỏi trên chú sẽ biết một bài viết chất lượng là như thế nào. Trong quá trình viết, một việc nhất thiết phải làm là tham khảo những bài viết cũng lĩnh vực đã có sẵn. Đừng mày mò những việc đã có người giải quyết, mà hãy xem cách giải quyết của người ta.

quangthanhxdsg
26-02-2008, 09:04 AM
Nên lập topic gây hiếu kỳ cho mem hoặc là làm một chủ đề đánh vào tâm lý của người đọc
TB: chú cứ trêu chị e nhà ta ấy..hi,bảo đảm hot ngay

Bách_Hợp
02-03-2008, 07:56 AM
Hi! cảm ơn mọi người nha! qua đó có lẽ em sẽ học được nhìu đây! nhưng mà phải suy nghĩ lại đã để viết bằng cả trái tim mình .Nếu không thì mọi người chỉ trích em ghê quá!
ah em hỏi chút nha! thế đề tài ấy có thể là cái gì được??? nó mơ hồ hay cụ thể? mà cái topic phải làm sao để có thể thu hút nhìu người vào đọc ?

coadai1912
03-03-2008, 03:54 PM
ặc ! bó tay rồi . chủ đề thu hút nhiều người đọc trước hết phải hay , có ích , mới lạ .
còn cụ thể thế nào thì phải do chú chứ, cố gắng đọc những topic của mọi người viết rồi mà rút kinh nghiệm . ví dụ như sắp đến 8/3 rùi. chú có thể vào thôn con trai , xóm con gái lập 1 topic chúc mừng hoặc kể một vài kỉ niệm đẹp cũng như chuối của ngày này nè,.:knife:

Bách_Hợp
04-03-2008, 06:13 PM
:sparkling: ôi! vậy sao! cảm ơn mọi người nhiều nha
tui suy nghĩ khá lâu và đã có chủ đề và bài viết cho mình hi hi
mong mọi người vào đọc để cho ý kiến nhận xét ủng hộ cái!