PDA

View Full Version : Kỉ niệm học trò!

Bách_Hợp
08-03-2008, 02:02 PM
:redface:
Kỷ Niệm Học Trò!

Sau khi ra trường 2 năm, đến giờ ngồi nhớ lại vẫn thấy buồn cười. Không hiểu sao lúc đó tôi lại nảy ra cái ý định điên rồ ấy!
Vẫn biết nhà trường cấm! Thế nhưng năm nay là năm cuối cấp rồi không biết mình có nên để lại chút gì cho đàn em lớp sau không nhỉ? Thế rồi như bị ma nhập quỷ sai khiến tôi ngồi vẽ ra bàn bằng bút xoá một loạt chim muông, hoa lá, những con thú xinh xinh, những cành hoa đẹp đẽ lần lượt hiện ra trên mặt bàn không quên kèm theo tên và chữ kí.
Thật là tai hại, Khi tôi vừa kết thúc thì tôi nghe giọng nói quen quen bên ngoài của sổ vọng vào. Đẹp nhỉ! nhưng ngày mai nó sẽ phải biến mất khỏi mặt bàn và kèm theo cho anh là một bản kiểm điểm cộng với 1 tuần trực nhật. Ặc ặc ai vậy? Hình...hình...hình như...là là cô chủ nhiệm. Hình gì nữa đúng chính xác luôn. Trời ơi sao đen quá ta! vậy là đi tong công sức cả buổi rồi. Lại còn đèo bòng thêm cái bản kiểm điểm chết tiệt và 1 tuần trực nhật kia nữa chứ.
Thế đấy vậy là tôi phải mất 1 tuần dậy sớm và khi xin chữ kí của phụ huynh lại còn bị sạc cho một trận nữa chứ. Đau xót hơn là phải tự tay tẩy tâm huyết cả buổi sáng của mình nữa chứ. Đúng là kỷ niệm học trò khó quên...

Ngày 04 Tháng 03 Năm 2008
Người viết : Lê Bách Hợp

.:swing::swing:

hrockvn
09-03-2008, 11:12 PM
Hừm, ngày xưa anh là anh giữ cái bàn lắm á. Chậc, tên nào mà vẽ ra bàn là anh oánh chết >:). Nhưng chính ra anh rất thích đc nghịch. Có điều ở vị trí mình thì ko đc. Theo anh nghĩ, học trò nên có một chút gì đó nghịch nghịch. Như thế mới là học trò ^^

quangthanhxdsg
10-03-2008, 10:31 AM
HI...lần sau ký tên thằng khác nhé,như thế biết đâu tác phẩm của em có thể thoát khỏi cái hạn này...:notme:

Bách_Hợp
10-03-2008, 04:20 PM
:hmm:Hả các bác nói kí tên thằng khác thì đó đâu còn là tác phẩm của em nữa ??
thế ra nó vẽ ra chứ đâu phải em! :fallout:
------------------------------------------

Hừm, ngày xưa anh là anh giữ cái bàn lắm á. Chậc, tên nào mà vẽ ra bàn là anh oánh chết >:). Nhưng chính ra anh rất thích đc nghịch. Có điều ở vị trí mình thì ko đc. Theo anh nghĩ, học trò nên có một chút gì đó nghịch nghịch. Như thế mới là học trò ^^
:tadaa: ở vị trí của bác chắc cán bộ gương mẫu nên không được là phải rồi hơi bị thiệt đó nha!

blue_horizon
10-03-2008, 07:19 PM
Em thì không vẽ lên mặt bàn, chỉ mỗi tội là cứ bạ đâu nháp đấy, đang học toán mà không có vở nháp là em nháp luôn lên mặt bàn ^^

Bách_Hợp
11-03-2008, 03:02 PM
Em thì không vẽ lên mặt bàn, chỉ mỗi tội là cứ bạ đâu nháp đấy, đang học toán mà không có vở nháp là em nháp luôn lên mặt bàn ^^
:sweat:Hả nháp ra bàn mà cũng thấy được sao? công nhận mắt em tinh như ....

coadai1912
12-03-2008, 03:12 PM
ô hô ! cái này hay phết nha , nhớ ngày xưa cũng toàn lấy bàn ra nháp , mà có rất nhìu chuyện vẽ viết lên bàn nhưng kiểu ký tên và đánh dấu như chú thì , lần đầu tiên đó , ko bít cái này có nên gọi là thật thà ko nữa , he he :chuckle:

haminhvan
12-03-2008, 03:35 PM

Em cũng giống chị đấy!
Mà có phải chỉ là nháp lên mặt bàn thôi đâu! Em còn vẽ lên đó nữa kja!:heheh:
Nhưng mờ đợt trước, thầy Thái bắt tẩy hết nên đành phải tẩy vậy!
Hj! Bj chừ chỗ em ngồi vẫn còn vài hình vẽ pé pé (pé thuj! chứ ko thầy thấy thì chít:heheh:)
Mà học sinh hầu như aj chẳng có lần vẽ, vít lên mặt bàn. Mọi người nhỉ?:heheh:

letienquana12
12-03-2008, 04:26 PM
ho ho ,hồi cấp 1,2,3 anh nổi tiếng cả lớp vì cái tội vẽ lên mặt bàn:sweat: giờ sang tây rồi ko dám vẽ nữa,kẻo nó đuổi cổ về nước :fear:

Bách_Hợp
13-03-2008, 08:05 AM
:heheh: Ha ha quả là nhất quỷ nhì ma thứ ba học trò ! không hỏ danh là các quỷ sứ của giảng đường! cứ thế phát huy nhé!:uwaah: