PDA

View Full Version : Con gái >< con traj cả 2 đều có những ưu, nhược điểm riêng.......

Trang : [1] 2

haminhvan
08-03-2008, 05:42 PM
Các bạn ạ!:^_^:
Lên 4rum trường, thấy có vài topic nói về phe kja.:redface:
Hơ!
Nhưng mà chỉ thấy kể xấu thui!:alert: (à ko):warn:
Bj chừ tui lập ra topic này để mọi người, chúng ta cùng nhau nói về con gái >< con traj và những ưu, nhược điểm riêng!:giveme:
Nghiêm cấm việc chửi nhau !
Mong mọi người tham gia!:^_^:

Reddevils
09-03-2008, 10:04 AM
Ok girl!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!thích bàn gì thì bàn .Nhưng chuyện nghiêm cấm chửi nhau là khó đó

Mai Thuy` Linh
09-03-2008, 05:32 PM
Sao cấm chửi nhau lại khó nhỉ:heheh:
đây là khiêu chiến hay cảnh cáo đây???????????

hmt
09-03-2008, 06:52 PM
Cảnh cáo thôi... Thế muốn bàn về chủ đề girl thì nói về vấn đề gì thế?

nonghongson
10-03-2008, 12:17 PM
bàn về con trai với con gái à ? hay đấy:amitabha: mọi người tham gia nhiệt tình nào
thế haminh tự nói đôi chút về mình trước đi để mọi người rút ra những ưu điểm của con gái từ em nào:notme:

haminhvan
10-03-2008, 02:02 PM
Sao cấm chửi nhau lại khó nhỉ:heheh:
đây là khiêu chiến hay cảnh cáo đây???????????
BẠn Linh nói đúng quá!:^_^:
Phải cấm chửi nhau chớ không thì loạn mất à?
Đúng không mọi người?:^_^:
Ai muốn chửi nhau thì đi ra chỗ khác nhé!:warn:Topic này ko chấp nhận!:swing:

nonghongson
10-03-2008, 04:08 PM
anh muốn chửi nè nhưng là chửi yêu cơ:knife:

haminhvan
10-03-2008, 04:12 PM
anh muốn chửi nè nhưng là chửi yêu cơ:knife:

Ơ!
Chửi yêu là kái chj thí nhỉ?
Em ko chịu đâu!:uwaah:

Bách_Hợp
10-03-2008, 04:23 PM
:^o^: Hơ hớ thế thì nhường các bạn nữ nói ra ưu nhược điểm trước để bọn này còn biết đâu mà lường trong những trường hợp cần thiết!:dazzle:

haminhvan
10-03-2008, 05:12 PM
:^o^: Hơ hớ thế thì nhường các bạn nữ nói ra ưu nhược điểm trước để bọn này còn biết đâu mà lường trong những trường hợp cần thiết!:dazzle:

Nhường á?
Sao các boy ko nói trước đj:idea::idea:

Bách_Hợp
10-03-2008, 05:17 PM
:whaat: Thì cái topic này do chính GIRl lập ra thì phải nhương chứ tranh làm sao nổi!:^o^:hớ hớ:duno:

blue_horizon
10-03-2008, 07:23 PM
2 trang mờ toàn là các cô chú nhường nhau, nhường qua nhường lại [-X. Cô nào đưa ra cái vấn đề này thì vào đề trước đi chứ nhỉ :-?

Bách_Hợp
11-03-2008, 03:20 PM
2 trang mờ toàn là các cô chú nhường nhau, nhường qua nhường lại [-X. Cô nào đưa ra cái vấn đề này thì vào đề trước đi chứ nhỉ :-?
:chuckle: He he blue nói chính xác đấy nhưng sao chưa thấy đưa ra lời bàn bán gì về chủ đề chính ấy nhỉ hơi bị lạc đề rồi đấy!:^o^:

haminhvan
11-03-2008, 04:37 PM
Đợi bữa nào rảnh em sẽ post pài lên cho mọi người đọc nhé!:knife::knife::knife:
Hj!:blush:
Em kó vài pài nói về cả 2 phe đấy!:blush::idea::idea:
Nhưng mà phải kím hôm nào đó nhìu thời gjan vít mới được:heheh::heheh::heheh:
Chứ bj chừ pận lắm!:swing:
Sắp tới lại kòn pao nhiu là pài kỉm tra nữa chứ kó pải là chơi đâu!:sweat::sweat:

Bách_Hợp
11-03-2008, 05:47 PM
Sắp tới lại kòn pao nhiu là pài kỉm tra nữa chứ kó pải là chơi đâu!:sweat::sweat:
:sparkling: Woa vậy sao! thế thì anhh sẽ chờ xem phe mình hơn hay phe địch hơn đây! ha ha:XD:
------------------------------------------

:sparkling:Woa thế này thì theo dõi có lẽ hấp dẫn lắm đây! đợi xem phe ta hơn hay phe địch hơn đây!

haminhvan
12-03-2008, 03:18 PM
Con gái

Nếu có ai hỏi bạn rằng: "Con gái là gì?", bạn sẽ trả lời như thế nào? Câu hỏi này rất dễ mà cũng rất khó phải không? Con gái là một nửa của thế giới, là phái đẹp, là món quà tuyệt vời mà thượng đế đã ưu ái ban tặng cho Trái Đất, hay là "sư tử Hà Đông", là một bài toán rắc rối khó giải,...Có lẽ mỗi người có một câu trả lời riêng cho câu hỏi này. Còn tôi, tôi sẽ không ngần ngại mà nói rằng con gái giống như một bản nhạc vậy.
Bởi vì, có những bản nhạc sôi động, mạnh mẽ, lại có những bản nhạc nhẹ nhàng, sâu lắng. Có những bản nhạc độc đáo, nổi bật lại có những bản nhạc không lời. Có những bản nhạc cầu kì, lại có những bản nhạc đơn giản. Có những bản nhạc gây ấn tượng sâu sắc đối với người nghe ngay từ lần đầu tiên nhưng lại có những bản nhạc phải lắng nghe nhiều lần bằng cả con tim mới có thể cảm nhận được.
Con gái cũng vậy, có những cô bạn sôi nổi, lại có những cô bạn sống nội tâm. Có những cô bạn cá tính riêng biệt, lại có những cô bạn sống khép mình. Có những cô nàng đỏng đảnh, kiêu kì, lại có những cô bé dịu dàng, mộc mạc. Có những cô bạn làm ta xao xuyến ngay từ cái nhìn đầu tiên nhưng lại có những cô bạn mà ta phải tìm hiểu, khám phá con người, tính cách, phải tiếp xúc mới nảy sinh tình cảm.
Tuy nhiên, mỗi bản nhạc đều gây cho ta những rung động tinh tế trong tâm hồn và càng nghe càng thấy hay. Mỗi người con gái đều để lại trong ta những ấn tượng khác nhau và càng quen thân ta càng tìm thấy những nét đẹp không chỉ ở riêng hình thức mà còn ở tính cách, tâm hồn. Mỗi bản nhạc mà ta ưa thích là nơi để ta gửi gắm tâm tư, tình cảm. Mỗi người con gái mà ta tin tưởng là nơi để ta chia sẻ niềm vui, nỗi buồn. Con gái mãi mãi là đề tài mới mẻ cho thơ văn, mãi mãi là bản nhạc khiến trái tim ta phải xao xuyến và mãi mãi là người mà chúng ta phải nâng niu, trân trọng. Tất cả những gì tốt đẹp nhất xin dành tặng cho con gái...

(Có tham khảo tài liệu ở tạp chí VH&TT):^_^:

Bách_Hợp
13-03-2008, 08:41 AM
:proud: Được đó quay sang nói về con trai đi sang topic con trai pro bên kia mà nói tiếp điểm yếu để anh xem điểm yếu bên này là gì post lên cho ha ha!:idea:

haminhvan
14-03-2008, 02:07 PM
Muốn nói về kon chaj thì cũng được thui!
Kó gì khó đâu!:heheh:

Reddevils
14-03-2008, 02:07 PM
Đàn ông là thứ tài sản vô giá của đàn bà .Đàn bà là vật báu của đàn ông.

haminhvan
14-03-2008, 02:39 PM
BÀi vít này đọc chán ngắt!
Nội dung hơi khó hiểu!

Reddevils
17-03-2008, 02:55 PM
Không thích thì thôi .Tui xóa!!!!!!!!!!!!!!!!!!

magaden_c8
17-03-2008, 03:00 PM
ghê nhỉ , bạn í ko thích là mài xóa , sao n` bài mọi ng` ko tích mài ko xóa (dại gái ) .

Thưa bà con , đàn ông là .... hèm ..... là các ông tập trung lại với nhau thành 1 đàn , ha ha ha

nonghongson
17-03-2008, 03:12 PM
đàn gì chứ:hmm::growl: có phải động vật đâu mà đàn

haminhvan
17-03-2008, 03:45 PM
ghê nhỉ , bạn í ko thích là mài xóa , sao n` bài mọi ng` ko tích mài ko xóa (dại gái ) .

Thưa bà con , đàn ông là .... hèm ..... là các ông tập trung lại với nhau thành 1 đàn , ha ha ha
Aj mà hâm thí nhỉ? (Đùa tí thuj)
Tự dưng đj bôi bác chính bản thân mình.
Ha ha!!

Reddevils
21-03-2008, 02:02 PM
Ê chú sỉ nhục đàn ông đó hả thế chú là bd à

haminhvan
21-03-2008, 04:00 PM

Bạn nói aj thế????????
Yêu cầu lần sau nói rõ ra nhá!
:whistle::whistle::whistle::whistle:

Reddevils
22-03-2008, 01:35 PM
Thế thằng nào đang bị chửi ở phía trên vậy bạn .Chắc là ''bạn'' à .hề hề

haminhvan
22-03-2008, 02:33 PM

Ơ!
Tôi nghĩ rằng bạn nói magaden.:crave::crave:
ha ha ha!
Không thể là Hà Minh được vì tôi là con gái mà!:sparkling::sparkling::sparkling::sparkling:
:redface::redface::^_^::^_^:
Con gái ơi!

Đôi khi trước mặt con trai, con gái luôn tỏ ra mình là người cứng rắn nhưng trong lòng con trai hiểu con trai sẽ mãi mãi là điểm tựa vững tin nhất của con gái đấy nhé!

Khi con gái gặp chuyện buồn thì tại sao con gái phải cố gắng giấu mà không cho con trai biết. Hãy tựa vào vai con trai khóc thật nhiều để có thể tìm được một sự chia sẻ. Con trai luôn sẵn sàng ngồi cùng con gái hàng giờ liền để con gái không phải buồn nữa hơn là ngồi hàng giờ nghe con gái tám! Con gái hãy luôn chia sẻ cùng con trai những nỗi buồn con gái nhé! Vì bọn tớ luôn muốn quan tâm thật nhiều đến con gai đó!
Khi con gái muốn con trai dành cho con gái một entry thật hoành tráng trên blog thì tại sao lại rụt rè không dám nói ra, cứ tự tin lên. Không thì nhắn tin qua phone cho con trai bọn tớ! Chắc rằng con trai bọn tớ viết entry không hay bằng con gái nhưng nếu con gái cần thì con trai sẵn sàng thức nguyên đêm để design cho cái entry theo đúng ý con gái! Dành cho con gái một bài nhạc thật dễ thương nữa đó! Hãy mạnh dạn dề nghị khi con gái thích nhé!

Khi con gái phát hiện ra con trai có những tật xấu mà con gái không thích thì con gái không nên giữ trong lòng nhé! Ông bà ta vẫn hay nói “Mất lòng trước được lòng sau” mà vì thế con trai bọn tớ không để bụng những chuyện nhỏ nhặt ấy đâu! Cứ góp ý thẳng thắn cho con trai bọn tớ để cùng nhau hoàn thiện bản thân hơn nữa. Lúc ấy con trai còn cảm ơn con gái lắm lắm đó nha!

Khi con gái muốn con trai mua tặng cho con gái cái gì đó thì con gái hãy luôn tin rằng bọn con trai chúng tớ rất ga-lăng vì thế hãy nói cho con trai nghe rằng con gái rất yêu món quà xinh xinh ấy, nếu đủ tiền thì con trai sẳn sàng mua tặng con gái ngay còn nếu chưa thì con trai sẽ luôn luôn tiết kiệm mọi lúc mọi nơi để dành cho con gái những gì con gái thích. Nhưng con gái cũng nên nhớ là đừng mè nheo nhiều quá nha! Bọn tớ luôn chiều con gái và hi vọng rằng con gái sẽ mãi mãi hiểu và thông cảm cho con trai nhé!

Khi thấy con trai có những mối quan hệ rộng và đặc biệt là hay đi với những cô bạn xinh xinh thì con gái cứ từ tốn hỏi xem con trai và những người ấy có quan hệ ra sao thay vì la hét và ghen tuông bậy bạ nhé! Con trai sẽ luôn luôn giải thích với những lí lẽ hết sức chính đáng nếu như con gái luôn hiểu vấn đề và giải quyết mọi chuyện một cách khoa học. Con trai luôn yêu con gái dịu dàng và không muốn cặp tay với những cô nàng Hoạn Thư đâu!

Và một điều quan trọng là mỗi khi con gái cảm thấy cần thì con trai bọn tớ sẽ luôn luôn xuất hiện bên cạnh con gái nhé! Con gái có chịu không nào? Con trai luôn luôn hiểu con gái và hi vọng rằng con gái cũng sẽ mãi mãi luôn tin con trai và dành cho con trai một ngăn trong trái tim của con gái nhé!
Nữ tính thời nay

"Nữ tính" không phải ở mái tóc dài, không phải ở đôi giày cao gót, cũng không phải tính nhút nhát, cả thẹn.
Nữ tính càng không phải sự yếu đuối đến tê liệt sức đấu tranh... Nữ tính hôm nay, đã được định nghĩa lại, và, được thể hiện hoàn toàn theo một cách khác.

@ Nữ tính không có nghĩa là không được quyền cá tính!

Bạn đừng nhầm rằng cá tính là phải ồn ào, nếu ồn ào quá bạn thành người khoe mẽ, cá tính cũng không phải là người nói năng chỏng lỏn, đôi khi pha vào một vài câu nói...bậy.

Chúng chẳng chứng minh được gì cả ngoài việc bạn khiến hình ảnh của mình trở nên xấu xí. Nếu bạn dị ứng với lối nói rụt rè, một dạ hai thưa của hình ảnh con gái cổ điển, thì tại sao bạn không thể hiện sự nữ tính trong mình bằng những cách nói chuyện thật dễ thương, lễ phép, hoặc có thể là dí dỏm và tinh nghịch nhỉ? Không chỉ thế, bạn còn có thể thu hút người khác bằng sự hiểu biết rộng rãi của mình về các kiến thức trong cuộc sống. Một cô gái không phụ thuộc, giản dị và không nhiều màu mè chính là một cô gái đầy sức mạnh của cá tính, của nét nữ tính đặc biệt của riêng mình.

@ Điệu không phải là nữ tính

Có nhiều bạn cho rằng là con gái phải điệu, phải đẹp. Nhưng quá điệu thì thật là chán. Giọng nói không tự nhiên, cử chỉ quá cân nhắc và làm duyên làm dáng quá đà, bạn chẳng khác gì hình nộm. Đừng nhầm lẫn sự điệu đà là nữ tính. Con gái xinh ư, ai mà chẳng thích, nhưng bạn sẽ trở thành một cô gái rỗng tuếch nếu suốt ngày chỉ chăm chăm tút cái bề ngoài của mình. Hoặc, bạn có kiến thức, nhưng bạn chăm chút style của mình quá cẩn thận, đến mức bạn nhất quyết không xuống chợ mua đồ nếu chưa đánh rối tóc, hoặc để đi dự một buổi tiệc sinh nhật, bạn phải mất đến 3 tiếng đồng hồ để chuẩn bị. Nếu bạn là một người như thế thì con trai, sau khi "choáng" trước sự xinh lung linh của bạn, cũng sẽ...xách dép chạy dài bởi công cuộc làm đẹp của bạn đấy. Đôi khi, sự giản dị cũng là một nét đẹp vô cùng tuyệt vời đấy bạn à.

@ Nữ tính không có nghĩa là không được quyền quyết định độc lập

Nếu bạn chạy trốn khỏi hai chữ "nữ tính" vì bạn e ngại điều này, hãy nghĩ lại nhé. Đã qua rồi cái thời nữ tính là nhất nhất phải biết vâng lời mọi người xung quanh, phải đảm đang việc bếp núc, rằng những cô gái lãnh đạo luôn là những người có "cá tính", chứ không phải nữ tính. Sao bạn không một lần thử cái "nữ tính" mạnh mẽ mà đằm thắm, kiên quyết mà khoan dung, khôn ngoan mà thẳng thắn. Suy nghĩ lạc quan ngay cả những lúc khó khăn, lắng nghe nhưng luôn biết khi nào phải quyết định và càng chẳng để ai quyết định số phận của mình. Có khóc cũng chỉ để sau đó mỉm cười bước tới! Bằng cuộc sống sôi động và phong phú của mình, bạn đang tạo nên một định nghĩa mới về "nữ tính", trở thành một cô gái với vẻ nữ tính hiện đại, bạn có thể vươn đến đỉnh cao của thành công, nhưng điều đó không có nghĩa bạn không thể dịu dàng và phải mang trái tim thép.

@ Nữ tính không nhất thiết phải là "công dung ngôn hạnh", nhưng bạn hãy tập những kĩ năng cần thiết cho chính mình

Mẹ bạn suốt ngày cứ ca cẩm rằng bạn cực kì vụng về, thậm chí chỉ cần mẹ bạn mở miệng ra bạn cũng có thể đoán được mẹ bạn sẽ nói "con gái gì mà chẳng có chút nữ tính..." vì bạn lỡ đánh bể cái ly, làm khét mất nồi cá vì mê...phim. Hẳn bạn sẽ ngấm ngầm phản đối với cái suy nghĩ "Ôi, con gái bây giờ, nữ tính làm gì! Chẳng cần phải biết nấu nướng, cứ học cho giỏi, kiếm tiền nhiều là được rồi". Đấy là một quan niệm rất sai lầm, bạn càng muốn chứng tỏ mình là một cô gái hiện đại, thì bạn càng phải chứng tỏ mình độc lập, đúng không. Thế một cô gái độc lập không nấu nổi bữa cơm cho bản thân thì có gọi là độc lập không nhỉ? Và một điều nhỏ nữa, chẳng lẽ bạn không thích mình được trầm trồ phổng mũi lên trước những dịp cắm trại lớp, party tại nhà bạn bởi tài nấu nướng khéo léo của bạn sao? Vậy tại sao bạn lại nghĩ con gái thời hiện đại chẳng cần nấu ăn? Chẳng có gì là không tốt nếu bên cạnh tài sửa PC "chiến đấu", bạn còn có thể úmbala ra những món tuyệt ngon cho những dịp đặc biệt của bè bạn, gia đình. Thế thì, một chút khéo léo chẳng bao giờ là thừa nhỉ?

Trên đấy chỉ là một vài điều "nữ tính" nho nhỏ cho con gái chúng mình thôi. Với mỗi bạn, sẽ có những cách quan niệm nữ tính thật khác nhau. Nhưng dù là ai thì bạn cũng đừng quên thưởng thức cuộc sống, và không ngừng truyền đi niềm vui của sự thưởng thức ấy đến những người sống xung quanh bạn. Như hoa cho đi hương thơm. Mặt trời cho đi ánh sáng. Và giọt sương cho đi một ánh cầu vồng. Bởi, bạn biết không, bản chất của con gái, của nữ tính là hạnh phúc, tỏa sáng một cách hạnh phúc...

magaden_c8
23-03-2008, 07:48 AM

ko tập trung lại 1 đàn để đi làm ruộng í mà , ở quê vẫn thế , ha ha ha

devil trêu gái vừa thui , mà mài nói câu hay , tao vui hẳn , ha ha ha

haminhvan
27-03-2008, 03:50 PM
Con gái, con trai và cái “alô”

Con trai nói:

- Chiếc alô có nhiều kiểu dáng: thô có, gập có, trượt có... cũng giống như con gái, mỗi người một hình dáng khác nhau: mập, ốm, mảnh khảnh, mũm mĩm, cổ cò, nấm lùn.. nhưng nói chung thì cái nào cũng xài tốt, con gái dù hình dáng thế nào cũng rất xinh trong mắt con trai.

- Cái alô nếu không thích vỏ này có thể thay vỏ khác, màu khác, nếu muốn đẹp hơn, có thể dán đề can, làm nail nghệ thuật...Con gái cũng thế, luôn biến đổi không ngừng, mỗi ngày là một xì-tai. Các ấy chính là những con tắc kè hoa khiến bọn tớ không thể không ngắm nhìn đấy.

- Khi có người gọi đến, cái alô phát ra âm thanh chói tai, mỗi một chủ nhân lại chọn cho cái alô của mình một bản nhạc khác nhau, lúc thì rock, rap, lúc tình ca, lúc tiếng khóc, khi tiếng trẻ em cười...Con gái cũng thế, tần suất âm thanh và cái volume lúc nào cũng ở trạng thát cực đại. Cái giọng thì biến đổi nhanh như chong chóng, khi ngọt như mía lùi, lúc lại đắng nghét như viên thịt cháy khét. Và đề tài “tám” của các nàng mãi không bao giờ hết. Nhưng mà này, lúc con gái buồn và không muốn bị làm phiền, các nàng sẽ cài chế độ rung. Cách tốt nhất là khi ấy hãy ở bên nàng hơn là hỏi han qua cái alô.

- Các nàng rất ghét bàn phím alô bị rít, trơ, bấm nãi mà chẳng hiện ra nổi một chữ. Vì vậy, con gái ghét nhất là con trai thụ động, chây lười, vô trách nhiệm, lúc nào cũng ì ra, thiếu thức sống cực kì. Một chàng trai khiến con gái thích phải là một người năng động, nhạy bén, cũng giống như cái bàn phím, nhạy và “ăn” để nầng được thoả sức “nhoay nhoáy” nhắn tin.

- Con gái thích “tám” bằng tin nhắn hơn gọi trực tiếp. Không chỉ vì nhắn tin rẻ hơn mà là vì nàng muốn tận dụng thời gian “tám” một cách triệt để. Thế này nhé, trong lớp không gọi điện được nhưng nàng vẫn có thể lén lút “tám”, chỉ cần một cái ngón tay cái; đêm, sợ bị bố mẹ phát hiện đang dùng điện thoại quá “lố”, những cái tin không âm thanh, không tiếng ồn sẽ giúp nàng chẳng phiền gì mà không “tám” cho mệt nghỉ!

Con gái nói:

- Con trai lúc nào cũng tỏ ra ta đây giỏi giang, gặp ai cũng khoe tài IT của mình, nhiều khi chỉ là “thùng rỗng kếu to”. Cũng giống như một chiếc alô mới ra “lò”, các nhà quảng cáo cứ tha hồ “thổi phồng” lên rằng đây là sản phẩm công nghệ cao chưa từng thấy, một điện thoại nhưng tích hợp máy ảnh không kém gì chiếc máy ảnh kĩ thuật số, rồi với điện thoại X, cả thế giới sẽ nằm trong tầm tay của bạn...Đến khi dùng mới biết, chẳng bao giờ được như quảng cáo.

- Điện thoại dùng lâu, bị bụi bám thì loa sẽ bị rè, bị rè thì không nghe rõ, không hiểu được bên kia nói gì. Con trai cũng như chiếc alô ấy, lúc nào cũng cổ hủ, bo bo ý nghĩ ngốc xít của mình, không chịu nghe sự góp ý của người khác thì cũng chỉ như chiếc loa rè thôi.

- Sao lúc cái alô bị hỏng main lại giống tụi con trai lúc cáu giận thế? Đơ đơ, hâm hâm, bộ nhớ cứ nhập nhằng hết cả. Lúc tụi con trai tức giận là lúc khó kiểm soát nhất. Mà thiếu kiểm soát sẽ dễ gây lên những sai lầm đáng tiếc. Vì vậy, con trai hãy bớt nóng giận đi một chút nhé. Tụi tớ lúc nào cũng chỉ thích nhìn các ấy cười thôi.

- Con trai có một đôi mắt “soi” con gái rất tinh tường. Không phải soi theo nghĩa xấu đâu nhé. Tuy là con trai nhưng các ấy chính là người giúp tụi tớ nhận ra cái xấu, cái sai, thậm chí còn giúp bọn tớ chọn một trang phục thế nào cho xì-tai, để tóc thế nào cho xinh. Các ấy chính là tấm gương phản chiếu cuộc sống của tụi tớ. Cũng giống như chiếc điện thoại ấy, không chỉ biết lắng nghe mà còn có chức năng quay phim, chụp hình để ghi lại những khoảnh khắc buồn vui trong cuộc sống.

- Con trai ít khi để ý đến vẻ ngoài cái alô. Trừ những boy thích hàng hiệu ra thì hầu hết các đầu đinh đều chẳng mấy băn khoăn: cái này không có màn hình màu, cái kia không có độ phân giải cao, eo ôi điện thoại gì như cục gạch, to như cái điện thoại bàn, chẳng mô-đen gì hết...Con trai đơn giản lắm, cái mà các cậu ấy cần là khả năng ứng dụng, sự hữu ích của cái alô chứ không đơn thuần chiếc alô có sành điệu hay mắc tiền hay không? Vì vậy, con trai cần một cô gái thông minh, dễ thương, giản dị, đúng với những gì thuộc về con gái chứ không nhất thiết phải có một vẻ ngoài cực xinh đâu!

Con trai và con gái khác nhau thế đấy. Dù sao cũng là hai loài khác biệt mà.

Mai Thuy` Linh
28-03-2008, 05:30 PM
Kiểu so sánh này ngồi so sánh đến sáng mai cũng chưa hết
Hình như hùi trước mình thấy trong H2T nhiều kiểu so sánh này lém

magaden_c8
28-03-2008, 05:37 PM
tốt nhất là :
ko so sánh chi cả , mất thời gian
ha ha ha ha

haminhvan
30-03-2008, 07:42 PM
Những cô nàng khiến các chàng...bỏ chạy

1. Cô nàng rụt rè và mít ướt [/I

Đặc điểm nhận dạng: Nhụt nhát, rụt rè, luôn làm chuyện bé hoá ra to bằng cách... khóc ầm ĩ. Một số cô nàng còn dùng nước mắt để "tống tình" người yêu. Vào lớp: tiết 1: lầm lì không nói gì, tiết 2- làm mặt buồn, tiết 3- mếu, tiết 4- thút thít, tiết 5- khóc.. xối xả!?

Cảm giác tội lỗi, thương hại cộng thêm những câu qưở trách của bạn bè như: "Cậu làm gì mà để nhỏ khóc hoài thế? Hãy làm cái gì đó đi chứ!". Thế là, anh bạn chúng ta đành ngậm ngùi miễn cưỡng vỗ về để nàng ta vừa lòng.

Con trai lên tiếng: Một lần, hai lần, đến lần thứ ba thì dù cô nàng có đòi rạch tay tự tử tớ cũng đành...khoanh tay đứng nhìn. Không ai thích quen với một cô bạn gái suốt ngày mè nheo và ướt át như thế đâu.

[I]2. Cô nàng điệu đà và hoang phí

Đặc điểm nhận dạng: Thường là khách quen của các cửa hiệu quần áo, giày dép, mắt kính, mỹ phẫm...Luôn cập nhật những phong cách thời trang mới mẻ, cá tính, độc đáo. Những buổi hẹn hò với bạn trai thường là la cà từ shop này đến shop khác...

Con trai lên tiếng: Dù rằng con trai bọn tớ cũng thích con gái biết chăm chút cho bản thân mình, nhưng không có nghĩa con gái xem bề ngoài quan trọng hơn tất cả. Hơn nữa, tớ thích những cô gái biết dùng tiền vào mục đích chính đáng cơ.

3. Cô nàng hung hăng và táo bạo

Đặc điểm nhận dạng: Biệt danh là "chằn tinh" trong lớp. Tên nào lỡ nói đùa vài câu mà nàng không thích thì y như rằng nàng dùng mọi tuyệt chiêu: cào, cấu, cắn, xé cho đến khi đối phương...te tua tơi tả và không dám tái phạm nữa mới thôi. Mấy bé lớp dưới đi trong trường chẳng may đụng phải, nàng đứng chửi rủa và doạ đánh chí choé. Ai cũng "nể nang" và "khiếp sợ"

Con trai lên tiếng: Con gái có một chút gì đó mạnh mẽ và cá tính cũng hay, nhưng đừng hiểu sai từ "cá tính" mà biến nó thành một hình ảnh bạo lực, chẳng có gì hay ho đâu!

4. Cô nàng thích "sao chép"

Đặc đểm nhận dạng: Mới hôm qua, cô nàng còn để mái tóc dài óng ả giống một ngôi sao nào đó, sang ngày hôm sau lại cắt phăng mái tóc không thương tiếc để giống một ca sĩ khác, rồi tuần sau lại thấy cô nàng nhuộm cái đầu vàng hoe cho y chang... diễn viên thần tượng. Cô nàng cứ liên tục biến mình hết thành người này lại đến người kia, cho đến khi đánh mất cả chính mình.

Con trai lên tiếng: Chúng tớ yêu quý con gái không phải vì con gái giống một ai đó, mà vì con gái là chính mình- một người đặc biệt duy nhất không ai có thể bắt chước được. Hãy tự hào về bản thân mình và đừng làm bản sao của người khác.
Những lý do con trai thích con gái

Con gái có tò mò muốn biết lý do vì sao con trai lại “thầm thương trộm nhớ” mình không? Con trai có muốn ngẫm lại xem mình “để ý” con gái ở điểm nào không? Có vô vàn lý do, nhưng sau đây sẽ là những lý do cực kỳ dễ thương, cực kỳ thú vị...thử xem nhé!

1. Vì con gái luôn tỏa ra một mùi hương thơm ơi là thơm, dù đó là mùi dầu gội.

2. Vì con gái tìm được một bờ vai đúng đắn để tựa đầu vào.

3. Con trai cảm thấy dễ chịu vô cùng khi ôm trọn con gái trong vòng tay.

4. Nụ hôn của con gái bỗng làm cho con trai thấy như cả thế giới thu lại trong nụ hôn này.

5. Ngay cả trong lúc ăn, trông con gái cute ghê.

6. Mặc dù con gái tốn cả giờ đồng hộ để chuẩn bị nhưng cuối cùng trông nàng hoàn toàn xứng đáng với thời gian chờ đợi của con trai.

7. Mặc dù bên ngoài trời thật lạnh, nhưng trông con gái vẫn ấm áp lạ kỳ.

8. Cho dù có mặc đồ gì đi nữa thì trông con gái vẫn xinh.

9. Con gái luôn “đòi” được khen tặng dù rằng đã biết con trai luôn xem mình là người xinh đẹp nhất.

10.Khi tranh cãi, con gái cũng đáng yêu.

11.Bàn tay con gái luôn tìm thấy bàn tay của con trai.

12. Cách con gái cười.

13.Cảm giác của con trai khi thấy tên của con gái xuất hiện trên màn hình điện thoại sau khi hai người vừa xảy ra một ‘trân chiến” tưng bừng.

14.Cách con gái nói : “thôi, mình đừng cãi nhau nữa nhé!” mặc dù bạn biết rằng sau đó một tiếng thì.......

15.Cách con gái tặng con trai một nụ hôn vào má, phần thưởng cho một “việc tốt” của con trai.

16.Cách con gái hôn khi con trai nói câu: “I love U”.

17.Đơn giản chỉ vì cách con gái hôn.

18.Cách con gái ngả vào vòng tay con trai khi con gái khóc.

19.Cách con gái rối rít xin lỗi vì đã khóc với những lý do ngớ ngẩn.

20.Cách con gái “uýnh” mạnh vào anh chàng (bằng thú nhồi bông, hic) và chỉ mong “hắn” bị đau.

21.Cách con gái xin lỗi khi làm con trai đau (mặc dù con trai không hề thấy đau).

22.Cách con gái nói: “Mình....nhớ bạn”

23.Cảm giác của con trai khi cảm thấy nhớ con gái.

24.Những giọt nước mắt của “người ta” khiến cho con trai chỉ muốn thay đổi cả thế giới này để không còn điều gì làm tổn thương “người ta” nữa.

Bất chấp con trai có yêu ghét con gái thế nào, cho dù không muốn nhìn mặt con gái nữa....tất cả đều không quan trọng. Vì một khi con gái bước vào cuộc đời của con trai, thì đối với anh ta con gái là tất cả. Khi nhìn vào mắt con gái, vào trong sâu thẩm tâm hồn con gái, không cần phải nói ra lời, con trai luôn biết rằng cuộc sống của mình đã bị chiếm ngự bởi từng nhip đập trái tim con gái. Người con trai “iu” người con gái của mình với triệu triệu lý do khác nhau, không giấy mực nào có thể diễn đạt hết. Điều đó không ở trong trí óc mà là ở trong trái tim, một cảm xúc đặc biệt và chỉ cảm nhận được bằng cảm giác mà thôi.

Những lý do trên thật dễ thương, thật ngộ nghĩnh nhưng cũng rất chính xác phải không nào? Con trai ơi, lý do của các bạn có trùng với những ý trên không, chắc là phải còn nhiều “câu trả lời” độc đáo hơn nữa rồi. Mà này, con gái đã khám phá ra vài bí mật nho nhỏ của con trai rồi nhé!
Những lý do con gái thích con trai

Con gái ơi, tại sao các bạn lại có “có một cảm xúc là lạ” với các con trai? con trai ơi, các bạn có tò mò muốn biết các cô gái "kết” mình vì lý do gì?

Chúng ta hãy cùng khám phá những bí ẩn, những lý do đầy ngọt ngào nhưng cũng không kém phần thú vị.

Con gái thích con trai (người vô cùng đặc biệt với mình) vì...........

1. Con trai sử dụng mùi nước hoa mà con gái thích (đặc biệt hơn nữa đây là mùi nước hoa mà con gái đã tặng con trai vào đúng dịp sinh nhật).

2. Cách con vuốt nhè nhẹ lên mái tóc của con gái.

3. Cái nhìn đấy trìu mến và ấm áp khiến cho con gái muốn chết trong ánh mắt ấy.

4. Nụ hôn ngọt ngào dỗ dành mỗi khi con gái khóc.

5. Cách con trai như muốn nổi điên khi không giải quyết được vấn đề.

6. Cách con trai thể hiện mình trước mọi người, tuy nhiên con gái vẫn “iu” con trai vô cùng cho dù con trai có vài khuyết điểm nho nhỏ.

7. Cách con trai làm tròn “sứ mệnh” của mình là không bao giờ để con gái lạnh.

8. Ánh mắt bối rối thể hiện rõ trên khuôn mặt của con trai khi bị con gái “bo bo xì”, ai biểu ấy làm cho tớ giận — nhưng bảo đảm rằng sau đó con gái sẽ “hạ lửa” và nguôi ngoai nhanh thôi.

9. Cách con trai hay “nhượng bộ” để con gái luôn thắng trong các trò chơi.

10......và khi con gái muốn cho con trai xem những dòng này thì người ta lại giả vờ không biết con gái đang nói gì cả!

11. Nụ cười bất chợt của con trai khiến cho tim con gái loạn nhịp.

12. Cách con trai xin lỗi rối rít sau mỗi lần giận hờn cũng là một “chiêu” để làm “xiu lòng” con gái đấy.

13. Cách con trai chạm nhẹ và nắm lấy tay con gái một cách nhẹ nhàng như sợ con gái bị đau vậy.

14. Cách con trai nói “I love You”.

15. Cách con trai ngượng muốn chết khi phải nói câu “I love you” với con gái trước mặt đám bạn!

16. Cách con trai trao những nụ hôn.

17. Cách con trai... kiss để làm lành sau khi kêt thúc chiến tranh giữa hai người.

18. Cách con trai ôm con gái vào lòng khi con gái khóc.

19. Cách con trai nói: “tớ ....nhớ ấy lắm”, mặc dù con trai không muốn thừa nhận điều này.

20. Cách con trai nghĩ rằng mình sẽ là người bảo vệ, che chở tốt nhất của con gái.

21. Khi con trai không ở bên cạnh, nhìn đâu cũng nhớ “hắn” cả. Ghét thật!

22. Cách con trai an ủi, dỗ dành khi con gái buồn hay gặp một ngày chẳng tốt đẹp gì.

23. Cách con trai viết “thư tình” hay gửi tin nhắn yêu thương cho con gái, thậm chí khi con trai chẳng thấy điều đó chẳng cool tí nào..

24. Cho dù con gái có yêu thích, hờn ghét, cho dù con gái có muốn con trai … chết đi, hay thấy rằng có thể chết mất nếu không có con trai...tất cả đều không quan trọng. Vì, một khi con trai bước vào cuộc đời của con gái thì đối với nàng, con trai là tất cả. Khi nhìn vào đôi mắt của con trai, nhìn thấu vào trong sâu thẳm tâm hồn của con trai, cho dù không cần phải nói ra nhưng con gái cũng đủ biết rằng tình "iu" dành cho con trai đã chiếm hết trái tim mình. Con gái “iu” con trai với hàng nghìn lý do, và đó là điều mà không thể nào định nghĩa, diễn tả hết được.

Bây giờ các bạn đã biết được vài lý do rất đáng yêu để giải đáp thắc mắc “vì sao con gái lại thích con trai”. Bạn có lý do nào khác nữa không, chắc chắn là có rồi.

Những lý do trên cũng là những gợi ý nho nhỏ dành cho con trai để chinh phục trái tim của “ai kia” đấy, nhưng cũng đừng bắt chước đúng y chang ở trên nhé, hãy thử sáng tạo thêm vài “chiêu” nhưng phải hiệu quả để làm “xiêu lòng” người ta đi nào.

kẻ xấu
31-03-2008, 10:52 PM
Các bạn ạ!:^_^:
Lên 4rum trường, thấy có vài topic nói về phe kja.:redface:
Hơ!
Nhưng mà chỉ thấy kể xấu thui!:alert: (à ko):warn:
Bj chừ tui lập ra topic này để mọi người, chúng ta cùng nhau nói về con gái >< con traj và những ưu, nhược điểm riêng!:giveme:
Nghiêm cấm việc chửi nhau !
Mong mọi người tham gia!:^_^:

anh cũng là kẻ xấu nà ! hihi ! cho anh tham gia với ná !
haminhc4 ơi ! em là Boy hay Girl thế ! em kiếm được cái bài trên kia ở đâu đá ;)) hihi hay quá trời !

(**hbl**)
01-04-2008, 02:13 PM
:sweat:tớ thấy chẳng cần phải nói gì nhiều đâu. chẳng nhẽ mọi người ko có ban khác phái sao?tớ thấy chịu đựng 1 tên bạn thân đã là quá đủ rồi.(mệt gần chết)nói gì đến tìm hiểu thêm người khác nữa.:fallout::yawn:

Mai Thuy` Linh
01-04-2008, 04:37 PM
haminhc4 ơi ! em là Boy hay Girl thế ! em kiếm được cái bài trên kia ở đâu đá ;)) hihi hay quá trời !

Anh ơi
bạn haminhc4 ban đầu nói là kể xấu chứ đâu phải kẻ xấu

magaden_c8
01-04-2008, 10:21 PM
chài ai , hạch họe nhau từng tí 1 thế ah` bạn mai thùy linh
ha ha ha ha ha

Bách_Hợp
02-04-2008, 08:48 AM
Những lý do con gái thích con trai

Con gái ơi, tại sao các bạn lại có “có một cảm xúc là lạ” với các con trai? con trai ơi, các bạn có tò mò muốn biết các cô gái "kết” mình vì lý do gì?

Chúng ta hãy cùng khám phá những bí ẩn, những lý do đầy ngọt ngào nhưng cũng không kém phần thú vị.

Con gái thích con trai (người vô cùng đặc biệt với mình) vì...........

1. Con trai sử dụng mùi nước hoa mà con gái thích (đặc biệt hơn nữa đây là mùi nước hoa mà con gái đã tặng con trai vào đúng dịp sinh nhật).

2. Cách con vuốt nhè nhẹ lên mái tóc của con gái.

3. Cái nhìn đấy trìu mến và ấm áp khiến cho con gái muốn chết trong ánh mắt ấy.

4. Nụ hôn ngọt ngào dỗ dành mỗi khi con gái khóc.

5. Cách con trai như muốn nổi điên khi không giải quyết được vấn đề.

6. Cách con trai thể hiện mình trước mọi người, tuy nhiên con gái vẫn “iu” con trai vô cùng cho dù con trai có vài khuyết điểm nho nhỏ.

7. Cách con trai làm tròn “sứ mệnh” của mình là không bao giờ để con gái lạnh.

8. Ánh mắt bối rối thể hiện rõ trên khuôn mặt của con trai khi bị con gái “bo bo xì”, ai biểu ấy làm cho tớ giận — nhưng bảo đảm rằng sau đó con gái sẽ “hạ lửa” và nguôi ngoai nhanh thôi.

9. Cách con trai hay “nhượng bộ” để con gái luôn thắng trong các trò chơi.

10......và khi con gái muốn cho con trai xem những dòng này thì người ta lại giả vờ không biết con gái đang nói gì cả!

11. Nụ cười bất chợt của con trai khiến cho tim con gái loạn nhịp.

12. Cách con trai xin lỗi rối rít sau mỗi lần giận hờn cũng là một “chiêu” để làm “xiu lòng” con gái đấy.

13. Cách con trai chạm nhẹ và nắm lấy tay con gái một cách nhẹ nhàng như sợ con gái bị đau vậy.

14. Cách con trai nói “I love You”.

15. Cách con trai ngượng muốn chết khi phải nói câu “I love you” với con gái trước mặt đám bạn!

16. Cách con trai trao những nụ hôn.

17. Cách con trai... kiss để làm lành sau khi kêt thúc chiến tranh giữa hai người.

18. Cách con trai ôm con gái vào lòng khi con gái khóc.

19. Cách con trai nói: “tớ ....nhớ ấy lắm”, mặc dù con trai không muốn thừa nhận điều này.

20. Cách con trai nghĩ rằng mình sẽ là người bảo vệ, che chở tốt nhất của con gái.

21. Khi con trai không ở bên cạnh, nhìn đâu cũng nhớ “hắn” cả. Ghét thật!

22. Cách con trai an ủi, dỗ dành khi con gái buồn hay gặp một ngày chẳng tốt đẹp gì.

23. Cách con trai viết “thư tình” hay gửi tin nhắn yêu thương cho con gái, thậm chí khi con trai chẳng thấy điều đó chẳng cool tí nào..

24. Cho dù con gái có yêu thích, hờn ghét, cho dù con gái có muốn con trai … chết đi, hay thấy rằng có thể chết mất nếu không có con trai...tất cả đều không quan trọng. Vì, một khi con trai bước vào cuộc đời của con gái thì đối với nàng, con trai là tất cả. Khi nhìn vào đôi mắt của con trai, nhìn thấu vào trong sâu thẳm tâm hồn của con trai, cho dù không cần phải nói ra nhưng con gái cũng đủ biết rằng tình "iu" dành cho con trai đã chiếm hết trái tim mình. Con gái “iu” con trai với hàng nghìn lý do, và đó là điều mà không thể nào định nghĩa, diễn tả hết được.

Bây giờ các bạn đã biết được vài lý do rất đáng yêu để giải đáp thắc mắc “vì sao con gái lại thích con trai”. Bạn có lý do nào khác nữa không, chắc chắn là có rồi.

Những lý do trên cũng là những gợi ý nho nhỏ dành cho con trai để chinh phục trái tim của “ai kia” đấy, nhưng cũng đừng bắt chước đúng y chang ở trên nhé, hãy thử sáng tạo thêm vài “chiêu” nhưng phải hiệu quả để làm “xiêu lòng” người ta đi nào.
:crave: ha ha thích được mỗi đoạn này! côn nhận nhiều khi Hà minh nói cung hay phết nha!:^o^:

magaden_c8
02-04-2008, 02:29 PM
chài ai , cái ni lấy trên mạng bạn ơi , haminh sao viết đc như vậy , nhờ bạn haminh nhờ
ha ha ha ha

haminhvan
02-04-2008, 02:53 PM

Em là con gái chứ!
Nói rõ ở "thông tjn cá nhân" thế rồi còn...
:blush:
:heheh:
Mà anh cứ tham gja tự nhiên.
Topic này mong được nhiều người ủng hộ mà!:sparkling:

Bách_Hợp
04-04-2008, 08:06 AM
Em là con gái chứ!
Nói rõ ở "thông tjn cá nhân" thế rồi còn...
:heheh:
Mà anh cứ tham gja tự nhiên.
Topic này mong được nhiều người ủng hộ mà!:sparkling:
:proud: Chỉ được cái rõ lắm mồn mời mọc người khác vào topic của mình hứ hừ!:angry:

nonghongson
04-04-2008, 02:04 PM
:proud: Chỉ được cái rõ lắm mồn mời mọc người khác vào topic của mình hứ hừ!:angry:
:angry:ông thì không mời mọc khách chắc. :proud:Ai chẳng muốn topic mình có nhiều người tham gia chứ

magaden_c8
05-04-2008, 07:16 AM

anh ko vô thì thui , sao phải nói nặng lời vậy , hay lại mún gây sự với haminh rùi :duno: , hok hỉu , ha ha ha

Mai Thuy` Linh
05-04-2008, 02:24 PM

Có lẽ anh này bị bệnh nan y khó chữa rùi:sweat:
hok thì dây thần kinh cũng chập mạch đứt chưa được nối
hok thể hiểu nổi:duno:
toàn nói điều vô nghĩa:yawn:

haminhvan
05-04-2008, 03:56 PM

Lại định gây sự hả Bách Hợp
:heheh::heheh::heheh:
Con trai cần làm gì khi “ tiếp chuyện” với con gái?

Nhiều lúc đứng trước con gái, con trai thường bối rối không biết làm sao tỏ được “ lòng thương mến mến thương”.
Để “ ghi điểm” khi nói chuyện với con gái, con trai lưu ý một số điều sau nhé:

- Không…im như thóc. Vẫn biết con trai thường ít nói, không có khả năng “ diễn thuyết” trôi chảy như con gái nhưng ít nói không có nghĩa là… không biết nói gì, con trai nhé. Nếu vì quá bối rối, hồi hộp mà khi ngồi cùng con gái, con trai cứ im… như thóc hoặc lắp bắp những câu chẳng ra đâu vào đâu thì cũng không ổn chút nào. Con gái có thể thông cảm với phút ban đầu bối rối của con trai nhưng nếu lần nào gặp nhau, con trai cũng “ ca bài ca im lặng” để con gái…độc thoại một mình thì thật đáng chán.

- Không… ba hoa chích choè. Con gái không ưa con trai quá kiệm lời nhưng cũng chẳng thích chút nào những chàng trai thuộc dạng… ba hoa chích choè. Qúa tự tin vào tài ăn nói của mình, con trai cứ ba hoa hết chuyện này đến chuyện khác khiến con gái… đau cả tai thì con gái cũng sẽ “ trừ điểm” đấy. Chưa chắc nói nhiều đã là nói hay, nói đúng và khiến con gái thích đâu, con trai ạ.

- Đừng “ lên lớp” cho con gái. Sẽ có nhiều vấn đề mà con gái cần được
con trai giảng giải cho, như: cách sử dụng các loại máy móc hiện đại, bóng đá, nhạc rock… Nhưng trong khi nói, con trai thường lặp đi lặp lại một cách… tinh vi những câu như “ bạn có hiểu không” hoặc “ Bạn chẳng hiểu gì cả”… Con gái nghe sẽ tức anh ách vì bị con trai “ lên lớp” đấy

- Đừng biến mình thành người ba phải. Nếu để lấy lòng con gái mà bất cứ chuyện gì con gái nói, con trai cũng ừ ào cho là đúng, không bao giờ bày tỏ chính kiến riêng vì sợ con gái giận thì chắc chắn sẽ bị con gái giận luôn vì cái tính ba phải cho mà xem. Bởi nếu con trai cái gì cũng gật, cái gì cũng ừ thì con gái thà im lặng hoặc nói chuyện với… cái bóng của chính mình còn hơn.

- Hãy luôn…luyện giọng. Luyện giọng có nghĩa là con trai hãy luôn chú ý để học cách nói chuyện. Không phải ai sinh ra đã có năng khiếu ăn nói có duyên nên để khắc phục những nhược điểm mình mắc phải trong cách nói chuyện, con trai có ý thức rèn luyện từng chút một là sẽ sửa được thôi mà. Con gái thích con trai ăn nói chừng mực, điềm đạm và lịch sự. Điều đó thật ra không khó, đúng không con trai?

Chúc con trai luôn “ hợp ro” với con gái khi nói chuyện!
Hình thức của con trai nói lên điều gì?

Hình thức bên ngoài không phải là yếu tố quyết định duy nhất để con gái "kết” con trai.
Nhưng hình thức bên ngoài của con trai cũng nói lên nhiều điều và khiến con gái dựa vào đó để “ chấm điểm” đó.

- Không cẩu thả với bản thân

Tính con trai thường đơn giản, không quá chú trọng chăm chút vẻ bề ngoài như con gái nhưng nếu vì lúc nào cũng nghĩ ăn mặc thế nào cũng được nên quần áo cẩu thả nhếch nhác, đầu bù tóc rối thì con gái sẽ ngại mà…không dám đứng gần. Vẫn biết "chiếc áo không làm nên thầy tu” nhưng nếu quá cẩu thả không quan tâm đến “ bộ cánh” bên ngoài của mình thì thật đáng trách, đúng không con trai? Hình thức bên ngoài còn bộc lộ cá tính, sự hiểu biết cũng sự tôn trọng chính bản thân và người khác đấy, con trai ạ.

- Đừng quá…điệu

Có một bộ phận không nhỏ đang thịnh hành trong giới “mày râu” là con trai…quá điệu. Vẫn biết chăm sóc cho vẻ bề ngoài là điều đáng nên làm nhưng nếu con trai chăm sóc…quá đà, tự biến mình thành những chàng trai “điệu đà” qua những bộ quần áo loè loẹt màu sắc và trên người lúc nào cũng sực nức đủ loại mùi mĩ phẩm thì cũng sẽ khiến con gái…dị ứng đấy. Đừng vì hình thức lúc nào cũng phải “bóng loáng” của mình mà mất quá nhiều thời gian và khiến con gái khó gần.

Vẻ đẹp thật sự của con trai toát lên từ sự khoẻ mạnh nam tính, gọn gàng và lịch sự. Hình thức của con trai đâu cân phải theo chuẩn mực “Râu hùm hàm én mày ngài/Vai năm tấc rộng, thân mười thước cao” hoặc “mày râu nhẵn nhụi, áo quần bảnh bao” mới khiến con gái thích. Hãy chọn cho mình một “gu” ăn mặc phù hợp nhất để “dù bạn không đẹp trai những cũng khiến khối người phải… ngoái lại nhìn vì... ngưỡng mộ”.
Con trai hào phóng

Khác với con gái, con trai thường được gắn với mỹ từ : “Hào phóng”. Tại sao thế nhỉ? Thử mổ xẻ tâm lí các chàng nào!

1.Hào phóng = phong độ đàn ông (con trai)

Sống trên đời, con trai (và sau này sẽ trở thành những người đàn ông), sợ nhất là bị người khác coi mình là keo kiệt, nhỏ nhặt. Vì thế, hào phóng trong chi tiêu cũng là điều dễ hiểu. Dù là teen đi nữa thì một khoản “xiền” có thể giúp bạn không phải lúng ta lúng túng nhưng lúc cần kíp sẽ khiến “bản lĩnh” của bạn trong mắt mọi người khác hẳn đấy.

2.Hào phóng = sĩ diện

Đơn giản thôi, một sự hào phóng trước đám đông sẽ là lời khẳng định của con trai : “hầu hao của mình lúc nào cũng rủng rỉnh đấy!”. “Ví đầy” cũng chứng minh rằng chàng có gia đình khá giả, không thiếu thốn gì, hoặc ít ra, chàng nhất định là một người năng động: “ít tuổi mà đã làm partime này, partime nọ, lương chẳng kém gì mấy anh chị lớn”.

Kể cả khi trong túi trống rỗng, chàng cũng không muốn bị người khác phát hiện. Nếu cô gái nào nhìn thấy điều này, lại thiếu tinh tế, khéo léo mà đề nghị được giúp chàng, hẳn đây sẽ là “nỗi sỉ nhục lớn” với những bậc “đại trượng phu”(!)

3.Hào phóng = tự tin

Tính hào phóng giúp con trai tự tin vào giá trị bản thân, tăng thêm sự tự tin của mọi người vào mình và ăn điểm trong mắt của bạn bè, người ấy. Cũng đúng thôi, sự hào phóng giúp chàng thấy rằng mình cũng chẳng thua kém ai. Và hẳn rồi, chắc vài kẻ đang phải nhìn mình với con mắt đầy thèm thuồng. Mình cũng chịu chơi lắm chứ!

4. Muôn nẻo “hào phóng”

Có nhiều teen, vì để chứng minh sự hào phóng của mình một cách lãng xẹt mà đã tự hại bản thân, còn lôi kéo luôn ba mẹ phải lo lắng cho mình.
Hào phóng quả là đức tính cần có của con trai, nó thể hiện sự phóng khoáng, mạnh mẽ và cá tính của các chàng. Nhưng hào phóng cũng chỉ nên ở mức độ bào đó thôi teen. Vì bạn vẫn còn phụ thuộc vào gia đình và chưa có chỗ cho sự chơi trội, thể hiện cái “tôi” cá nhân. Đừng biến phóng khoáng thành “phóng túng” một cách ngốc nghếch teenboy nhé!

Bách_Hợp
07-04-2008, 08:52 AM
:aah::aah:Ối ối sao ai cũng nhảy vào không đấm thì đá tui một quả vậy?:uwaah:Vừa mới nói có thế mà đã! híc híc một lũ chúng nó cùng khóa ăn hiếp đàn anh!:can'tbe:

haminhvan
07-04-2008, 03:14 PM
:aah::aah:Ối ối sao ai cũng nhảy vào không đấm thì đá tui một quả vậy?:uwaah:Vừa mới nói có thế mà đã! híc híc một lũ chúng nó cùng khóa ăn hiếp đàn anh!:can'tbe:

Bọn em chỉ nói đúng sự thật thôi mà
Các bạn nhỉ?
:heheh::heheh:

Reddevils
07-04-2008, 03:22 PM

Nhiều lúc đứng trước con gái, con trai thường bối rối không biết làm sao tỏ được “ lòng thương mến mến thương”.

- Không…im như thóc. Vẫn biết con trai thường ít nói, không có khả năng “ diễn thuyết” trôi chảy như con gái nhưng ít nói không có nghĩa là… không biết nói gì, con trai nhé. Nếu vì quá bối rối, hồi hộp mà khi ngồi cùng con gái, con trai cứ im… như thóc hoặc lắp bắp những câu chẳng ra đâu vào đâu thì cũng không ổn chút nào. Con gái có thể thông cảm với phút ban đầu bối rối của con trai nhưng nếu lần nào gặp nhau, con trai cũng “ ca bài ca im lặng” để con gái…độc thoại một mình thì thật đáng chán.

- Không… ba hoa chích choè. Con gái không ưa con trai quá kiệm lời nhưng cũng chẳng thích chút nào những chàng trai thuộc dạng… ba hoa chích choè. Qúa tự tin vào tài ăn nói của mình, con trai cứ ba hoa hết chuyện này đến chuyện khác khiến con gái… đau cả tai thì con gái cũng sẽ “ trừ điểm” đấy. Chưa chắc nói nhiều đã là nói hay, nói đúng và khiến con gái thích đâu, con trai ạ.

con trai giảng giải cho, như: cách sử dụng các loại máy móc hiện đại, bóng đá, nhạc rock… Nhưng trong khi nói, con trai thường lặp đi lặp lại một cách… tinh vi những câu như “ bạn có hiểu không” hoặc “ Bạn chẳng hiểu gì cả”… Con gái nghe sẽ tức anh ách vì bị con trai “ lên lớp” đấy

- Đừng biến mình thành người ba phải. Nếu để lấy lòng con gái mà bất cứ chuyện gì con gái nói, con trai cũng ừ ào cho là đúng, không bao giờ bày tỏ chính kiến riêng vì sợ con gái giận thì chắc chắn sẽ bị con gái giận luôn vì cái tính ba phải cho mà xem. Bởi nếu con trai cái gì cũng gật, cái gì cũng ừ thì con gái thà im lặng hoặc nói chuyện với… cái bóng của chính mình còn hơn.

- Hãy luôn…luyện giọng. Luyện giọng có nghĩa là con trai hãy luôn chú ý để học cách nói chuyện. Không phải ai sinh ra đã có năng khiếu ăn nói có duyên nên để khắc phục những nhược điểm mình mắc phải trong cách nói chuyện, con trai có ý thức rèn luyện từng chút một là sẽ sửa được thôi mà. Con gái thích con trai ăn nói chừng mực, điềm đạm và lịch sự. Điều đó thật ra không khó, đúng không con trai?

Hình thức bên ngoài không phải là yếu tố quyết định duy nhất để con gái "kết” con trai.
Nhưng hình thức bên ngoài của con trai cũng nói lên nhiều điều và khiến con gái dựa vào đó để “ chấm điểm” đó.

Tính con trai thường đơn giản, không quá chú trọng chăm chút vẻ bề ngoài như con gái nhưng nếu vì lúc nào cũng nghĩ ăn mặc thế nào cũng được nên quần áo cẩu thả nhếch nhác, đầu bù tóc rối thì con gái sẽ ngại mà…không dám đứng gần. Vẫn biết "chiếc áo không làm nên thầy tu” nhưng nếu quá cẩu thả không quan tâm đến “ bộ cánh” bên ngoài của mình thì thật đáng trách, đúng không con trai? Hình thức bên ngoài còn bộc lộ cá tính, sự hiểu biết cũng sự tôn trọng chính bản thân và người khác đấy, con trai ạ.

- Đừng quá…điệu

Có một bộ phận không nhỏ đang thịnh hành trong giới “mày râu” là con trai…quá điệu. Vẫn biết chăm sóc cho vẻ bề ngoài là điều đáng nên làm nhưng nếu con trai chăm sóc…quá đà, tự biến mình thành những chàng trai “điệu đà” qua những bộ quần áo loè loẹt màu sắc và trên người lúc nào cũng sực nức đủ loại mùi mĩ phẩm thì cũng sẽ khiến con gái…dị ứng đấy. Đừng vì hình thức lúc nào cũng phải “bóng loáng” của mình mà mất quá nhiều thời gian và khiến con gái khó gần.

Vẻ đẹp thật sự của con trai toát lên từ sự khoẻ mạnh nam tính, gọn gàng và lịch sự. Hình thức của con trai đâu cân phải theo chuẩn mực “Râu hùm hàm én mày ngài/Vai năm tấc rộng, thân mười thước cao” hoặc “mày râu nhẵn nhụi, áo quần bảnh bao” mới khiến con gái thích. Hãy chọn cho mình một “gu” ăn mặc phù hợp nhất để “dù bạn không đẹp trai những cũng khiến khối người phải… ngoái lại nhìn vì... ngưỡng mộ”.
Con trai hào phóng

Khác với con gái, con trai thường được gắn với mỹ từ : “Hào phóng”. Tại sao thế nhỉ? Thử mổ xẻ tâm lí các chàng nào!

Sống trên đời, con trai (và sau này sẽ trở thành những người đàn ông), sợ nhất là bị người khác coi mình là keo kiệt, nhỏ nhặt. Vì thế, hào phóng trong chi tiêu cũng là điều dễ hiểu. Dù là teen đi nữa thì một khoản “xiền” có thể giúp bạn không phải lúng ta lúng túng nhưng lúc cần kíp sẽ khiến “bản lĩnh” của bạn trong mắt mọi người khác hẳn đấy.

2.Hào phóng = sĩ diện

Đơn giản thôi, một sự hào phóng trước đám đông sẽ là lời khẳng định của con trai : “hầu hao của mình lúc nào cũng rủng rỉnh đấy!”. “Ví đầy” cũng chứng minh rằng chàng có gia đình khá giả, không thiếu thốn gì, hoặc ít ra, chàng nhất định là một người năng động: “ít tuổi mà đã làm partime này, partime nọ, lương chẳng kém gì mấy anh chị lớn”.

Kể cả khi trong túi trống rỗng, chàng cũng không muốn bị người khác phát hiện. Nếu cô gái nào nhìn thấy điều này, lại thiếu tinh tế, khéo léo mà đề nghị được giúp chàng, hẳn đây sẽ là “nỗi sỉ nhục lớn” với những bậc “đại trượng phu”(!)

3.Hào phóng = tự tin

Tính hào phóng giúp con trai tự tin vào giá trị bản thân, tăng thêm sự tự tin của mọi người vào mình và ăn điểm trong mắt của bạn bè, người ấy. Cũng đúng thôi, sự hào phóng giúp chàng thấy rằng mình cũng chẳng thua kém ai. Và hẳn rồi, chắc vài kẻ đang phải nhìn mình với con mắt đầy thèm thuồng. Mình cũng chịu chơi lắm chứ!

4. Muôn nẻo “hào phóng”

Có nhiều teen, vì để chứng minh sự hào phóng của mình một cách lãng xẹt mà đã tự hại bản thân, còn lôi kéo luôn ba mẹ phải lo lắng cho mình.
Hào phóng quả là đức tính cần có của con trai, nó thể hiện sự phóng khoáng, mạnh mẽ và cá tính của các chàng. Nhưng hào phóng cũng chỉ nên ở mức độ bào đó thôi teen. Vì bạn vẫn còn phụ thuộc vào gia đình và chưa có chỗ cho sự chơi trội, thể hiện cái “tôi” cá nhân. Đừng biến phóng khoáng thành “phóng túng” một cách ngốc nghếch teenboy nhé!

Bạn ơi sao bạn post những bài chán vậy làm chi cho chật topic .

magaden_c8
07-04-2008, 06:06 PM

- Đừng quá…điệu

Con trai hào phóng

2.Hào phóng = sĩ diện

3.Hào phóng = tự tin

4. Muôn nẻo “hào phóng”

cảm ơn bạn đã post bài ni lên , mình đọc mà tự ngẫm nghĩ lại mình , ha ha ha:))

đâu , ai ăn hiếp anh mô , tại chúng em chỉ nói đúng sự thật thui ( mất lòng mà ), ha ha ha

Bạn ơi sao bạn post những bài chán vậy làm chi cho chật topic .

ko đọc thì thui , hết từ để viết rùi ah` , hay giận chuyện nick chát , ha ha ha, haminh nhờ , :))

haminhvan
08-04-2008, 03:16 PM
cảm ơn bạn đã post bài ni lên , mình đọc mà tự ngẫm nghĩ lại mình , ha ha ha:))

Cảm ơn đã có lời!

Cậu hơn ông devil
hj jj:^_^::^_^:

đâu , ai ăn hiếp anh mô , tại chúng em chỉ nói đúng dự thật thui ( mất lòng mà ), ha ha ha

Nói đúng quá!
bách Hợp chỉ giỏi nói quá lên thôi!
:whistle:

Reddevils
09-04-2008, 05:03 PM
Hây thằng magaden bảo vệ haminh kìa .SAo bao giờ cũng thấy hai người bảo vệ nhau thế .Chậc chậc có chuyện chi ta

haminhvan
09-04-2008, 05:05 PM
Ê ê
Sao hôm nay ông ăn nói lung tung thí hử?
Bị sao à?

Reddevils
09-04-2008, 05:08 PM
Tớ chỉ nói sự thật thui
Đâu có nói chi sao đâu nhỉ
Có phải magaden bảo vệ cậu ko thì mọi người đều thấy mà

haminhvan
09-04-2008, 05:13 PM
Hức hức
Sao dạo này xui wa' ta?

Reddevils
09-04-2008, 05:20 PM
Thôi thôi ko nói với cậu nữa tớ sign out đây
Chúc ngày mai ko bị xui xẻo
HEHEE

haminhvan
09-04-2008, 05:23 PM
Thằng cha này có điệu cười nghe quái ghê

nonghongson
09-04-2008, 05:54 PM
bảo vệ lẽ phai ai chẳng nên làm :knife: anh bạn nói thế la oan cho haminh rồi cứ thấy người ta có lòng tốt thì lại nghi lung tung:proud:

haminh_a10
09-04-2008, 07:46 PM
hi hi , nếu là bảo vệ em thì cugx tốt mà , với lai co lòng tốt cung co sao đâu

magaden_c8
10-04-2008, 07:36 PM
Hây thằng magaden bảo vệ haminh kìa .SAo bao giờ cũng thấy hai người bảo vệ nhau thế .Chậc chậc có chuyện chi ta
" bảo vệ " í mi là chi hả devil :ablaze:, mài lại thích trêu tui hả , thích chiến ah` :angry::angry:, đùa thui , ha ha ha ha:))

Tớ chỉ nói sự thật thui
Đâu có nói chi sao đâu nhỉ
Có phải magaden bảo vệ cậu ko thì mọi người đều thấy mà
ai thấy , chỉ mỗi mài thấy thui , đừng phá hỏng tình bạn của tui nha , ha ha ha

Thôi thôi ko nói với cậu nữa tớ sign out đây
Chúc ngày mai ko bị xui xẻo
HEHEE
uh` , chúc mài ngày mai ko xui xẻo , mà là đen đủi , ha ha ha

chính xác , n điệu cười rất hợp với devil, ha ha

hi hi , nếu là bảo vệ em thì cugx tốt mà , với lai co lòng tốt cung co sao đâu

ah` há , chào mừng chị vô topic c8 , mong chị vô thường xuyên .hi hi:tadaa:

haminhvan
11-04-2008, 11:08 AM
magaden đểu không kém devil đâu
Hjjjjj

Reddevils
11-04-2008, 02:09 PM
magaden đểu không kém devil đâu
Hjjjjj

Hây rối loạn tình cảm rùi haminh nói xấu magaden

bảo vệ " í mi là chi hả devil , mài lại thích trêu tui hả , thích chiến ah` , đùa thui , ha ha ha ha

Ừ đó mi làm chi tao nào

ai thấy , chỉ mỗi mài thấy thui , đừng phá hỏng tình bạn của tui nha , ha ha ha

Ai thích phá hảy mối duyên của cả hai đâu mà sợ

chính xác , n điệu cười rất hợp với devil, ha ha
mày còn cười đểu hơn anh

ah` há , chào mừng chị vô topic c8 , mong chị vô thường xuyên .hi hi
Đúng đó đá chị

Quái bt thôi bạn à

haminhvan
11-04-2008, 02:35 PM

Cái chj mà rối loạn tình cảm chứ!
Tớ thấy thế thì nói
Vậy thôi mà
Con trai lạnh lùng

Con gái khi có tình yêu thì dành hết mình cho tình yêu ấy. Vì thế mà con gái thường hơi “mụ mị” khi "iu". Con trai thì ngược lại...

Khi yêu, thế giới và cuộc sống của con trai hầu như không có gì thay đổi nhiều. Chàng có bận rộn thêm vì bắt đầu có “ấy ơi” nhưng về căn bản, “ấy ơi” cũng không thể chi phối toàn bộ suy nghĩ của chàng được.

Con trai rất thực tế. Với các chàng, tình yêu là điều không thể thiếu nhưng đó lại chưa phải là toàn bộ cuộc sống. Còn con gái thì ngược lại. Vì thế, khi bị thất tình, con gái thường rơi vào đau khổ nhiều hơn con trai.

Con trai cũng lí trí hơn con gái. Vì vậy, khi đã yêu, chàng không bao giờ mất thời gian để thay đổi một điều gì đó chàng cho là không thể nên chàng cũng dễ dàng nói lời chia tay. Còn con gái thì khác, càng biết rõ chàng trai mình yêu, con gái càng muốn và tìm mọi cách để cải tạo đối phương.

Thường sau khi một mối tình ra đi, con trai dễ hướng đến một mối quan tâm khác, vì họ mau quên hơn và cũng dễ đến với những cảm xúc khác hơn.

Khi một tình yêu đã có những biểu lộ sứt mẻ và khó có thể kéo dài thì nên nói lời chia tay. Làm như vậy, vừa đỡ mất thời gian của đôi bên, lại vừa tránh được những tổn thương không cần thiết. Về mặt này, rõ ràng con trai làm tốt hơn con gái.

Dẫu là như vậy, con trai cũng không phải là một động vật “máu lạnh” như con gái nghĩ. Đơn giản vì con trai mạnh mẽ hơn, sáng suốt hơn và lí trí hơn trong tình yêu. Bởi vì không mù quáng nên con trai biết đâu là điều nên làm, cái gì cần và cái gì không. Nhất định là bạn sẽ không thích một anh chàng suốt ngày chỉ chăm chăm vào tình yêu mà chẳng làm được trò trống gì hết. Đành rằng được chàng quan tâm nhiều sẽ tuyệt vời trong một thời gian đấy. Nhưng nếu vì tình yêu mà thiếu tách bạch trong các chuyện khác thì cũng sẽ có một ngày bị quá tải thôi.

Có bao giờ con trai lại ghét con gái đâu? Chỉ là chàng bất đắc dĩ phải làm thế. Hãy hiểu và thông cảm cho con trai nhé!

magaden_c8
20-04-2008, 10:13 AM

rối loạn tình cảm , nghe ghê quá devil ạ , sao dạo ni mi kém văn vậy , ăn nói lung tung , ha ha ha

haminhvan
25-04-2008, 02:57 PM
Cải thiện giao tiếp với XY

Bạn thử áp dụng những ý tưởng sau đây để cải thiện giao tiếp với phe con trai sao cho có kết quả như mong muốn nhé.

Con trai và con gái có những cách và chủ đề nói chuyện khác nhau. Khi con gái chuyển đề tài từ bài kiểm tra sang mái tóc mới của nhỏ bạn, thì con trai vẫn đang tìm cách…làm sao để tiêu hoá bữa ăn trưa cách đó 20 phút.

Để hai bên nói chuyện hợp rơ thì bạn cần phải trải nghiệm. Nhưng trước hết hãy bắt đầu với bài kiểm tra để đánh giá “tình trạng hiện tại” của bạn đã:

Chấm điểm những câu sau với mức độ từ 1-3.

1) Giống bạn

2) Gần giống bạn

3) Không giống tẹo nào

1. _____ Khi gặp boy mới, tớ mong hắn chủ động bắt chuyện và dẫn dắt câu chuyện.

2. _____ Tớ hay cắt ngang khi ai đó đang nói.

3. _____ Tớ đã hỏi một boy: “Cậu đang nghĩ gì thế?” và nhận được một cái nhìn trống rỗng.

4. _____ Tớ hay châm chọc người khác cho vui thôi.

5. _____ Tớ thường hay nhảy vọt từ chủ đề này sang chủ đề khác.

6. _____ Tớ nghe oải lắm. Tớ chỉ thích nói!

7. _____ Tớ không thích nói chuyện chỉ đôi ba câu.

8. _____ Sau khi nói chuyện với một boy, tớ tường thuật lại chi tiết với mấy nhỏ bạn.

9. _____ Tớ tránh nhìn vào mắt người đối diện khi nói chuyện.

10. _____ Khi không hiểu một boy nói gì, tớ thường hay tự “điền vào chỗ trống” rồi hỏi “có phải thế không”.

_____ Tổng cộng

Mỗi thói quen/sở thích ở trên có thể tạo bức tường vô hình ngăn cản bạn và con trai đấy. Nếu tổng điểm của bạn dưới 20, bạn cần làm theo "chỉ định" dưới đây để cải thiện giao tiếp với ai kia. Thực hành càng nhiều càng tốt nhé!

1. Hỏi. Mọi người đều muốn nói về mình, do đó nếu bạn hỏi một câu hỏi trực tiếp hay câu hỏi mở, cuộc nói chuyện sẽ khởi động suôn sẻ. Ví dụ: Hè này bạn định đi nghỉ ở đâu? Bạn được bố mẹ thưởng cho quà gì? Hay Theo bạn cầu thủ nào sẽ được trao cúp “quả bóng vàng” trong năm nay v.v…Một anh chàng lịch sự cũng sẽ hỏi lại bạn và không để mình là trung tâm của cuộc nói chuyện đâu.

2. Đừng cắt ngang. Bạn có thể nói những câu đại loại “Thế à?”, “Cậu đùa à?” hay “Ừ ha” để chứng tỏ bạn đang lắng nghe. Nhưng đừng cắt ngang bằng cách chuyển đề tài sang câu chuyện của bạn. Hãy chờ cậu ấy ngưng hoặc chờ khi cậu ấy hỏi về bạn rồi mới bắt đầu “lượt” của mình nhé!

3. Chú ý ngôn ngữ cơ thể của bạn. Mỉm cười và nhìn vào mắt người đối diện chứng tỏ bạn rất cởi mở và thân thiện. Khi bạn ở trong nhóm người lạ, nhớ rằng họ cũng đang tìm kiếm một người bạn. Do đó bạn hãy là người đầu tiên cất lời chào nhé!

4. Hãy hiểu những điều con trai nói theo nghĩa đen. Con gái thường rất dễ “quá nhạy cảm” nên dẫn đến đặt điều cho con trai trong khi con trai chưa hề nói ra điều đó. Cho nên khi bạn không hiểu rõ điều gì thì hỏi lại hoặc nhắc lại lời bạn vừa nghe có phải vậy không. Đôi khi con trai cần bạn giúp đỡ để diễn đạt bằng lời suy nghĩ của họ chính xác hơn.

5. Tôn trọng. Nói giỡn thì để cho vui thôi. Nhưng nhớ rằng không phải ai cũng có chung khiếu hài hước. Hướng cho những câu nói giỡn của bạn nhằm vào sự việc nào đó chứ không phải là ai khác. Bằng cách đó bạn sẽ xây được lòng tin, và các chàng trai sẽ tự tin và can đảm đến gần bạn hơn.

haminhvan
02-05-2008, 05:30 PM
hay thế này mà ko có ai vào ủng hộ là sao?

haminhvan
03-05-2008, 03:03 PM
6 điều con gái muốn

Mặc dù không nói ra, nhưng con gái luôn mong muốn nhận được từ con trai những điều giản dị như sau:

1. Được "tám" hàng ngày

Con gái thường thần tượng những anh chàng lạnh lùng trong các bộ phim, nhưng lại không thích con trai tỏ vẻ lạnh lùng với mình chút nào. Con gái muốn ngồi tán dóc hàng giờ với con trai trên lớp, qua điện thoại hay chat. Con gái thích những câu chuyện vui mà con trai kể, và hy vọng con trai cũng thích thú khi nói chuyện với mình.

2. Lắng nghe và chia sẻ

Con gái lúc nắng lúc mưa, ừ thì con gái cũng có nhiều nỗi buồn "vu vơ" lắm. Những lúc đó con trai không cần phải nói nhiều như bình thường đâu, chỉ cần con trai lắng nghe những cảm xúc của con gái và chia sẻ nó một cách chân thành, thì sẽ giúp con gái vượt qua mọi nỗi buồn trong cuộc sống.

3. Những món quà ngọt ngào

Đó có thể là một mảnh giấy trong hộc bàn con gái với một vài hình vẽ nguệch ngoạc và dòng chữ "Ấy buồn gì thế? Nhìn tớ vẽ tức cười không? Vui lên nhé!" Hoặc những món quà do chính tay con trai làm tặng con gái vào dịp Noel, sinh nhật hay 8/3. Bảo đảm con gái sẽ thích mê và trân trọng cho dù món quà ấy có xí đến đâu đi chăng nữa.

4. Vài lời khen

Lưu ý là lời khen, chứ không phải những câu nịnh nọt đâu nhé. Chẳng hạn như khi con gái sở hữu một đôi chân .. ngắn hơn mức bình thường mà con trai lại bảo rằng "Sau này làm người mẫu được đấy!" hay khi con trai khen "Đôi mắt của ấy tròn xoe như mắt bồ câu" trước mặt môt cô gái mà đôi mắt chỉ có 2 đường.. gạch ngang như cô gái Trung Hoa, thì lúc đó, con gái sẽ nghĩ con trai chỉ là những tên miệng lưỡi dẻo quẹo và cực kỳ.. điêu.

Con gái thích nhận từ con trai những lời khen chân thật, như là "Tớ thấy ấy thật mạnh mẽ và kiên cường" mỗi khi con gái vấp ngã và tiếp tục đứng dậy đi tiếp, thì những câu nói ấy sẽ là lời động viên để tiếp thêm sức mạnh cho con gái. Hoặc khi con gái đổi kiểu tóc, con gái muốn con trai nói rằng "Hôm nay trông ấy hay hay đấy chứ !", chỉ thế thôi, không cần phải khen đẹp, để con gái biết rằng con trai có để ý đến sự thay đổi của mình.

5. Thời gian dành riêng cho con gái

Sau những cuộc vui chơi đình đám cùng hội bạn, con gái cũng thích ngồi sau xe để con trai chở đi "vi vu" trong thành phố mà chỉ có hai người. Đó là khoảng thời gian con gái cảm thấy dễ chịu nhất để giải toả căng thẳng. Còn gì tuyệt vời hơn khi được ngồi sau một tên xế đáng iu và dạo quanh những con đường đông vui nhộn nhịp trong thành phố, được trò chuyện cùng nhau trên xe và thưởng thức các món ăn ở hàng quán bên đường. Con gái thích ăn vặt lắm đấy!

6. Tình cảm chân thật

Cuối cùng, điều con gái mong muốn được nhận từ con trai là ba chữ ngắn ngủi nhưng xuất phát từ trái tim chân thật mà con trai dành cho con gái. Con trai biết đó là gì chứ?

magaden_c8
04-05-2008, 06:39 PM
trong 6 điều con gái cần thì tui đáp ứng đc điều 1 , 2 , ,6 thui , 3/6 , cũng ổn đó chứ nhỉ , ha ha, may ra còn cái thứ 4 nhưng lời khen đôi lúc hơi đểu , he he

haminhvan
07-05-2008, 04:06 PM
hờ
thế thì cũng tạm đc

duongyhoa
09-05-2008, 03:36 PM
Trời ạ con xin mấy cụ đừng có post lung tung lên đây nữa mà 2 thằng con trai C8 VS 1 đứa con gái C4 LOSE mới nhục chưa kìa :ign:

haminhvan
09-05-2008, 03:48 PM
ê
ai cho phép ông spam hả?

duongyhoa
09-05-2008, 03:52 PM
:heheh: he tui spam lúc nào zi :fullup: :proud:

haminhvan
09-05-2008, 04:21 PM
5 điều con trai cần nhớ

Con gái vẫn biết rằng mình là đề tài muôn thưở để con trai tha hồ “diễn thuyết”. Nhưng con gái vẫn không khỏi thắc mắc: trong mắt bạn bè của con trai, con gái sẽ như thế nào?

Con gái sẽ rất buồn nếu biết được “bức chân dung” của mình chỉ vì những nét vẽ không khéo léo của con trai mà xấu đi trong mắt những đứa bạn. Vậy thì , con trai ơi, hãy nghía qua một vài nguyên tắc trước khi đặt bút vẽ nhé:

1.Nguyên tắc quan trọng nè: Không được thêm quá nhiều đường nét, màu sắc mà con gái không có, cũng không được lượt bớt những chi tiết vốn có của con gái.

Bức chân dung “vẽ thật “ vẫn hơn. Bạn Con Trai sẽ nghĩ như thế nào nếu biết được con gái không “thần tiên” như những gì con trai vẽ, cũng không ”khiêm tốn“ như trong “bức chân dung” của con trai. Và con gái cũng sẽ rất buồn khi biết “người mẫu” trong “bức chân dung “ mà con trai đang hăng say vẽ không phải là con gái, mà chỉ thấp thoáng vài nét giống giống mà thôi.

2.Con trai không được dùng những từ như: “nó”, “hắn”, “con bé đó”, “con nhỏ kia”, hay đại loại là những từ hạ thấp giá trị con gái để gọi tên nhân vật trong “bức chân dung” kia.

Thay vào đó, con trai ơi, hãy dùng những đại từ xưng hô thân mật hơn như: “cô bé này”, “nhỏ bạn này”, “cô bạn này” , hay” nhỏ này” cũng được. Con gái sẽ cười tít mắt khi biết được mình cũng có những cái tên gọi dễ thương như thế đó.

3.Vì con gái thích con trai nên mới đồng ý làm “người mẫu” trong bức chân dung của con trai, chứ không phải vì con gái đã “đổ siêu vẹo” sau chiến dịch “đi cưa” của con trai đâu.

Con gái không phải là cái cây, nên con trai đừng nên dùng những từ như: “cưa”, “đổ” , “ngã” để nói về con gái trong khi vẽ nha. Mà điều này là con trai thường hay mắc phải lắm đó.

4. Dù “ bức chân dung”có được vẽ như thế nào đi nữa, con gái cũng không muốn con trai đem ra so sánh với những “bức chân dung” khác đâu.

Con gái sợ nhất là bị đem ra so sánh , mặc dầu con gái vẫn biết rằng con trai vẽ rất khéo, nên so với những “bức chân dung” khác, con gái vẫn đẹp hơn nhiều.

5.Và cuối cùng là điều mà con gái cho là rất, rất quan trọng.

Cho dù bạn bè con trai có nhận xét hay góp ý về “bức chân dung” như thế nào đi nữa, con trai cũng không được lung lay, nghiêng ngã . Con gái sợ nhất là con trai thay đổi chỉ vì những lời nhận xét đâu đâu. “Dù ai nói ngã nói nghiêng - Lòng ta vẫn vững như kiềng ba chân”, con trai nha.

Đó là 5 nguyên tắc vàng mà con gái đã đúc kết được, mong con trai học thuộc lòng trước khi “vẽ chân dung” một ai đó nha.

Reddevils
09-05-2008, 07:04 PM
Lại một bài ko có ý nghĩa thực tiễn
Chỉ có ý nghĩa dấy tờ
Chán quá bạn haminh ơi

haminhvan
10-05-2008, 02:37 PM
"giấy tờ" chứ ko phải là "dấy tờ"

12a
10-05-2008, 04:08 PM
hơ sao con trai phải cần biết mà con gái lại ko cần biết và hiểu con trai nhỉ. Phái nữ tự cho mình là quan trọng quá đấy:idea:

haminhvan
10-05-2008, 04:11 PM
cái này bàn về cả 2 phái thưa ông anh
rất công bằng (đọc từ đầu thì bít)

magaden_c8
10-05-2008, 09:12 PM
thui ngay đi , chị haminh ạ , mấy cái trò chả ai tin , làm sao mà hoàn hảo như trong sách báo đc , hèm.

12a
11-05-2008, 02:37 PM
con gái thời nay ko thể sánh với con gái thời xưa được, ôi còn đâu sự dịu dàng của ngày xưa:ign:

haminhvan
12-05-2008, 02:22 PM
thui ngay đi , chị haminh ạ , mấy cái trò chả ai tin , làm sao mà hoàn hảo như trong sách báo đc , hèm.

hớ hớ
chú ko tjn thì thui
đương nhin là ko hoàn hảo đc nhưng có cái tham khảo là tốt òi

12a
12-05-2008, 03:37 PM
cần gì tham với chả khảo nhố nhăng:hi:

haminhvan
12-05-2008, 03:41 PM
này nhá
ko mún vào thì out đi
lắm mồm
định gây sự à?

12a
12-05-2008, 03:54 PM
ấy đâu có anh chỉ nói sự thật thui mà

haminhvan
12-05-2008, 04:01 PM
hứ
ko nhờ
đi ra đi cho gọn
nhá
cảm ơn trước

12a
12-05-2008, 05:17 PM
cảm ơn anh thì anh càng phải viết chứ sao hjhj:chuckle:

haminhvan
12-05-2008, 05:24 PM
trời ạ
đi đi thì tui cảm ơn
ko hỉu à?

12a
13-05-2008, 12:03 PM
không muốn hiểu mà. Em ko hiểu sao:^o^:

haminhvan
13-05-2008, 03:35 PM
Con gái vs con trai

Dù là quí như “vàng” hay bí ẩn và thường “trục trặc” như cái computer thì con gái vẫn cứ là... con gái, con trai vẫn muôn đời yêu quí và... học tập để tìm hiểu họ (phải không con trai?).

Và cũng lắm khi con gái đánh giá tên con trai thân cận từ cái nhìn bên ngoài với đủ tính xấu nhưng vẫn có nhiều ý kiến không chính xác và thiếu thực tế.

Con gái à, hãy nghe con trai nói nè (đọc xong đừng giận nhé! Vui thôi mà.)

Với một anh chàng mê làm kinh tế thì: Con gái = vàng

Trong khi vàng đang vùn vụt lên giá, bệnh viêm túi càng lúc càng trầm trọng, thì con trai phát hiện ra điều này: Nếu có con gái kế bên thì con trai y như bắt được vàng. Chà, hình như hắn đang nịnh con gái tụi mình đó nha! Nhưng con gái với “cục vàng” thì có gì giống nhau?

* Con gái khi mắc cỡ thì mặt đỏ như gấc, thật giống như vàng khi bị đốt nóng.

* Con gái khi nhìn bề ngoài thì nghiêm chỉnh, nhưng bên trong lại trái ngược, chỉ một chút ngon ngọt thì rất dễ làm lung lay “trái tim” các nàng. Còn vàng thì sao? Vàng thì uốn nắn cũng rất dễ, chỉ cần một chút lửa.

* Con gái thích được nâng niu, trân trọng, nhiều người dòm ngó. Còn vàng thì thích được bày biện trong tủ kính, với hàng ngàn con mắt chăm chăm nhìn chúng, như vậy mới khai thác cái đẹp của vàng hết cỡ.

* Con gái thì thích “diện” vì diện trông con gái xinh lại càng xinh hơn. Còn vàng à? Vàng thì... thích được lau chùi, từ cũ sẽ chuyển sang mới liền ấy mà!

Chúng ta thật không ngờ vàng và con gái lại có nhiều chỗ giống nhau như vậy phải không? Nhưng vàng thì lên giá ào ào, còn con gái trong mắt con trai dạo này thì sao nhỉ?

12a
13-05-2008, 06:07 PM
chẳng ra làm sao chẳng dịu dàng nữ tính cũng chẳng dễ thương như ngày xưa đó là câu trả lời của con trai

haminhvan
14-05-2008, 11:54 AM
hê hê
con gái mà hiền thì để cho các ông bắt nạt à?

Reddevils
15-05-2008, 10:40 AM
trời ạ bạn haminh có vẻ bị nhiều người thích trêu nhỉ
Chắc tại bạn có vấn đề chi đây
Xem lại mình đi bạn haminh ơi

Mai Thuy` Linh
15-05-2008, 05:07 PM
thích trêu
ở đây là thích trêu hà minh
hay là thich mà trêu

haminhvan
15-05-2008, 06:31 PM
trời ạ bạn haminh có vẻ bị nhiều người thích trêu nhỉ
Chắc tại bạn có vấn đề chi đây
Xem lại mình đi bạn haminh ơi

chú xem lại chú đi thì có ấy
nhìn lại mình trước khi nói người khác nhá

Bách_Hợp
18-05-2008, 08:52 AM
:dazzle:
Được! đuợc đấy quả là mèo khen mèo dài đuôi! ha ha:yawn:

magaden_c8
18-05-2008, 09:20 AM
he he , hết bh bây h lại đến devil trêu haminh , haminh ơi vui nhỉ , đc mọi ng` " thích " trêu
ha ha ha ha

DonGianLaSpam
18-05-2008, 09:33 AM
hôm nào về đánh liều vào trường coai haminh là ai mới đc ^^ năm lóp 12 anh ngồi đâu bàn thứ 2 từ dưới lên bên góc trong lớp đóa ^^

Reddevils
19-05-2008, 02:17 PM

Nhóc me thích gì
Mai bế giảng ra phòng lớp c8 anh xem mắt cái nào

magaden_c8
19-05-2008, 03:18 PM
xem mắt làm chi , xem tổng thể mặt mũi chứ devil , bé hĩm nghe chưa , sáng mai ghé qua c8 tí chúng mình nói chuyện , sáng thứ 3 í , sáng bế giảng í , rõ chửa.

haminhvan
20-05-2008, 10:46 AM
Nhóc me thích gì
Mai bế giảng ra phòng lớp c8 anh xem mắt cái nàoơis
qua mất òi còn đâu
thật đơn giản
chú cứ hỏi hum nay ai xếp ghế thì chính là chị đấy
ha ha ha
ko dễ thế đâu ku
công nhận là ông Long Anh khôn thật
bái phục
bái phục