PDA

View Full Version : Tình bạn

camtu36
18-03-2008, 10:11 PM
Nó rất quý Minh, đơn giản là quý thôi, cần gì lí do.Mà cũng có thể là Minh ngồi gần nó nên nó thân.Vì thế nên nó quan tâm đến Minh hơn mấy đứakhác:Nó giứp Minh vài môn học, rồi trò chuyện, vui cười với Minh. Chỉ thế là đủcho 1 tình bạn đẹp
Minh và nó là bạn tốt, chỉ thế thôi chẳng có gì to tát cả. Thế mà chỉ trong phút chốc, tất cả đã biến mất.Một kẻ vô duyên đã tung tin ra khắp lớp là nó thích Minh.Cả lớp bàn tán.Chuyện đến tai cô chủ nhiệm, đúng lúc kết quả thi đội tuyển học sinh giỏi văn được công bố.Nó trượt, dù nó học rất khá môn này. Như giọt nước làm tràn mi, cô nghĩ nó mãi yêu đơng lăng nhăng mà xao nhãng việc học!?!:sparkling::hmm:
Thực ra, hôm thi nó bị ốm. Đầu nó đau như búa bổ, trán nóng ran.Đọc đề thi. nó khônốic được cảm xú như mọi khi . Nó đã gắng hết sức để làm bài, cẩn thận từng câu chữ nhưng khi đọc bài lại trước khi nộp nó đã không hài lòng.Và nó trượt. Liệu nói ra sự thật này liệu có ai tin nó không!!!
Bây giờ, nó biết cô lo cho nónhưng nó không tránh được khỏi cái cảm giác khó chịu trước ánh mắt dò xét của cô . Nó không tức giận bởi nó vốn là người biết kiềm chế. Nó chỉ bbồn vì người xưa nay nó tin tưởng lại làm mọi người mất niềm tin vào nó. Nó chỉ buồn vì mất 1 người bạn. Làm sao nó và Minhcó thể cười đùa vô tư trong lời xì xào của bạn bè, dưới cái nhìn nghiêm nghị của cô??????????
Viết những dòng này, nó tha thiết mong được chia sẻ, được hiểu và mong ngày xưa trở lại. Mong 1 nụ cười. Nếu bạn thấy câu chuyện này ở ngay bên cạnh mình và vừa mới diễn ra thì hãy thông cảm cho"nó" và"Minh"- những nạn nhân tội nghiệp của tin đồn xấu xí!?Còn nếu bạn là Minh, hãy luôn tin rằng nó luôn yêu quý bạn, sẵn sàng giúp đỡ bạn dù bạn đang ở "tuýen đường" hay "thành phố" nào.Và bạn luôn là người bạn tốt nhất của nó
Mọi người ơi, tình bạn khac giới là tình bạn hoàn toàn có thật
:sparkling: ]Hãy trân trọng và giữ gìn nó nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!![:shoot:

blue_horizon
19-03-2008, 11:51 AM
Tình bạn khác giới thì rất quý và cũng không nhiều nhưng em post nhầm box rùi, chị move qua box khác để mọi người cùng thảo luận vấn đề này nhé

Bách_Hợp
19-03-2008, 04:00 PM
ah đây rồi! mãi mới thấy 1 mem c12 ló mặt ra! :chuckle: chẳng hiểu sao nhắc đến c12 lại... thấy hơi uất 1 tí....:angry:

haminhvan
21-03-2008, 05:33 PM
ah đây rồi! mãi mới thấy 1 mem c12 ló mặt ra! :chuckle: chẳng hiểu sao nhắc đến c12 lại... thấy hơi uất 1 tí....:angry:

Cái ông Bách Hợp này! Lại đổi đề tài rồi!
Người gì mà...
:whistle::whistle::whistle::whistle:

Bách_Hợp
23-03-2008, 11:54 AM
Cái ông Bách Hợp này! Lại đổi đề tài rồi!
Người gì mà...
:whistle::whistle::whistle::whistle:
:angry::angry::angry: Thấy ghét cái mặt ở đâu cũng nhảy vào chọc phá đúng là .... thôi nói nhiều tổn thọ!:heheh::heheh::heheh:

magaden_c8
02-04-2008, 03:18 PM
ah` há , thì ra các bạn ở đây , tìm hoài sốt ruột quá
em chào chị thiên đàng
lâu lém ko gặp , nhớ chị quá
ha ha ha ha ha

(**hbl**)
02-04-2008, 04:21 PM
:alert:các cậu này thật là......ko thấy người ta đang buồn sao mà còn cãi nhau vậy hả?ko chia sẻ với cậu ấy thì thôi lại còn.........:can'tbe:
bạn camtu ah! bạn nên tìm cô nói chuyện xem sao.mà sao thời nay còn co những người cổ hủ vậy nhỉ.:can'tbe::runaway:
ấy tớ mko có ý gi đâu nhưng ma đúng là thấy cũng buồn thật đấy.

Mai Thuy` Linh
03-04-2008, 05:34 PM

anh nói thế là ý gì thế hả
sao lại thấy mem c12 lại uất, mà Tú cũng lên diễn đàn lâu rùi
@camtu36: mj ơi, thế chuyện này sao tau hok nghe thấy nhỉ, bây h mới kể là sao (đúng là dân văn có khác, viết văn hay phết)

Bách_Hợp
04-04-2008, 09:35 AM
anh nói thế là ý gì thế hả
sao lại thấy mem c12 lại uất, mà Tú cũng lên diễn đàn lâu rùi
@camtu36: mj ơi, thế chuyện này sao tau hok nghe thấy nhỉ, bây h mới kể là sao (đúng là dân văn có khác, viết văn hay phết)
:whaat:Ah đấy là việc riêng! bởi . . . he he ở đây không tiện nói ra! khi nào có dịp sẽ nói!:^o^:
Ah mà sao Camtu lại không lên mạng nữa vậy ????

magaden_c8
05-04-2008, 09:33 AM
chài chài , hình như mấy năm bạn camtuc12 mới gởi bài or viết bài 1 lần hay sao í , mà bạn bùn gì vậy nói ra để mình góp í cho , ha ha ha

Mai Thuy` Linh
21-04-2008, 09:51 AM
Đâu mà đến mấy năm mới gửi một lần
chỉ khoảng vài tháng thui

camtu36
21-04-2008, 02:34 PM
Một con tằm phải trải qua bao đau đớn để tự chui ra khỏi cái kén và trở thành con bướm biết bay. Một hạt giống nằm sâu trong lòng đất nảy mầm phải tự vươn lên khỏi các tầng đất để trở thành cái cây cứng cáp/.:idea:
:hi: Con tằm nào được người ta cắt bỏ vỏ kén để tự chui ra thì chỉ mãi mãi chỉ bò quanh cái kén nghĩa là ko bao giờ trở thành con bướm biết bay . Hạt giống ma nằm trên mặt đất tuy sẽ dễ dàng nảy mầm ngưng sẽ bật gốc khi gặp bão.:whistle:
__Con người ko tự chọn cho mình nơi sinh ra nhưng có thể chọn cho mình 1 cách sống rèn luyện cho mình khả năng chịu bản lĩnh và ý chí để vượt qua thử thách , khó khăn, và cả thất bại////:ablaze:///
Thất bại có thể đến với người này là thất vọng nhưngốc thể là may mắn với người khác, tùy theo cách chúng ta đón nhận nó. Dũng cảm để vượt qua hay tự than thân, trách phận mà gục ngã:proud::XD::XD:

doremi07
21-04-2008, 05:48 PM
buồn :( hix hix Khóc rùi nè . Chán với cuộc sống có những loại người hay đi nói xấu bạn bè !

coadai1912
21-04-2008, 09:24 PM
còn tằm chịu bao đau đớn để trở thành một con bướm xinh đẹp . nhưng đâu có phải con tằm nào cũng thành bướm . có những con tằm ko chịu nổi sự đau đớn đã vội gục ngã khi chưa kịp nhìn thấy mặt trời . các câu danh ngôn rất hay , nhưng thực ra tùy vào hoàn cảnh , tùy vào trường hợp , tùy vào cái kén dày hay mỏng . có những cái kén làm cho tằm nhỏ đau đớn 1 chút thôi , nhưng có những cái kén quá dày , khi tằm thoát ra biến thành bướm thì trên mình vẫn luôn mang theo những vết thương của một thời ở trong kén . cuộc sống là thế ko có gì là hoàn hảo cả, cũng chẳng có gì là tuyệt đối . phải ko nào

Bách_Hợp
18-05-2008, 10:24 AM
:falldown:chán quá! cả tháng nay bỏ bẵng giờ đọc lại thấy ... quá đi mất!