PDA

View Full Version : Thi thử đại học, tốt nghiệp THPT trên Internet

hijack
04-04-2008, 04:30 PM
Thi thử đại học, tốt nghiệp THPT trên Internet

Học sinh sẽ có cơ hội giải thử đề trắc nghiệm khách quan của kỳ thi tốt nghiệp THPT, tuyển sinh ĐH, CĐ vào thứ bảy, chủ nhật hàng tuần trên website http://hocmai.vn
Theo Cục trưởng Cục khảo thí và kiểm định chất lượng - Bộ GD&ĐT Nguyễn An Ninh, chương trình sẽ được thực hiện từ tháng 4/2008 cho đến sát các kỳ thi chính thức. Các đề thi sử dụng trên Website được xây dựng theo cấu trúc quy định của Bộ GD&ĐT năm học 2007 - 2008, dưới sự kiểm tra, giám sát của Cục khảo thí và các giáo viên THPT chuyên Hà Nội - Amstecdam, Chu Văn An, và ĐH Quốc Gia, ĐH Sư phạm Hà Nội.

Thí sinh cần đăng ký một tài khoản tại website trên, rồi làm theo hướng dẫn để được tham gia luyện tập, thi thử miễn phí. Sau khi làm bài, chương trình sẽ phân tích thông tin phân tích chi tiết bài làm của các thí sinh và thông báo số điểm đạt được.
Theo ông Nguyễn An Ninh, chương trình luyện tập, thi thử trực tuyến sẽ giúp học sinh có điều kiện tự đánh giá thường xuyên kiến thức, đồng thời xác định được khả năng thi đỗ tốt nghiệp THPT cũng như cơ hội trúng tuyển ĐH, CĐ.
Website này cũng cung cấp bài giảng, bài kiểm tra điện tử theo từng chương, bài trong sách giáo khoa từ lớp 6 tới 12. Học sinh tất cả các cấp học đều có thể được giải đáp vướng mắc trong học hành, thi cử nhờ hệ thống tư vấn, gia sư trực tuyến các môn toán, vật lý, hóa học, sinh học, văn, lịch sử, địa lý, tiếng Anh.
Chương trình do Cục Khảo thí và kiểm định chất lượng - Bộ GD&ĐT phối hợp Công ty cổ phần đầu tư và dịch vụ giáo dục tổ chức, với sự tài trợ của IDG Ventures tại Việt nam.

Theo Vnexpress

000_000
20-04-2008, 08:43 AM
Anh ơi có trang nào dành cho bọn '' thử nghiệm'' tụi em hok ạ .

test
20-04-2008, 09:17 AM
Trang đó thì ai thi chẳng đc em. Đâu cứ phải K12 đâu

000_000
20-04-2008, 09:11 PM
Biết là thế anh ạ , em vào rồi , nhưng chương trình trong đó dành cho các bạn cơ bản , khác với bọn em anh ạ .

bluesky
23-05-2008, 09:15 AM
Tớ thì khoái hay học ở truongtructuyen.vn. Xem bài giảng sướng hơn mà rẻ hơn

bluesky
26-05-2008, 02:13 PM
Biết là thế anh ạ , em vào rồi , nhưng chương trình trong đó dành cho các bạn cơ bản , khác với bọn em anh ạ .

Có cả nội dung đáp ứng nhu cầu của cậu đấy. :dazzle: