PDA

View Full Version : manga đầu tiên bạn đọc (zo cho xôm tụ nha)

chiphoi001
07-04-2006, 06:57 AM
trùi ui ! manga đầu tiên tui đọc thì chắc giống ới người đó :doraemon mà !!!!!!!!!!
thich truyện này từ xưa và bay giờ vẫn còn thích nè!
Công nhận đọc buồn cười thật đó!
Ước có doremon bên cạnh ghê ta,tha hồ mà nghịch..........:D

haidh
07-04-2006, 11:23 AM
romeo cũng đọc doraemon đầu tiên,sau đến dũng sĩ hecman he,

zZNguyetAnhZz
07-04-2006, 04:54 PM
hix hồi đầu tui cũng đọc đoraemon trước, sau đến conan, rùi đến 7 viên ngọc rồng + dũng sĩ Hecman :D:D

chiphoi001
10-04-2006, 07:18 AM
tui thì lại khác bộ truyện đầu tiên tui đọc là subasa do hôm đó đòi bố mua cho bằng được quyển truyện tranh hình như tạp 15 thì phải,nhưng bộ truyện làm tui yêu thích là cô bé chăm chỉ (glass mark),làm tui mê như điếu đổ ,dù bộ dragon đã làm tui tốn bao nhiêu tiền tiêu vặt của mình huhuhuhuuh nghĩ lại vẫn còn xót cứ ngix lại hồi còn bé tí mới lớp 3,4 ,thằng em mới vào lớp 1 mà hai chị em suốt ngày tiết kiệm tiền ăn sáng cho truyện tranh và tranh ảnh của nó nghĩ lại mà thấy tội nghiệp cho thằng em mình quá ,huhuuhuhu,ah mà quên nếu không nhắc tới bộn truyện này thì thật là thiếu sót ,nhóc maruko ,thủy thủ mặt trăng ,nè ai là con gái mà không biết bộ truyện này chứ .nhớ lại mới nhớ phim hoạt hình được chiếu trên tivi cả nhà cứ chờ đến giờ đó là ngồi xem phim cả bon hang xóm nữa chứ đang chơi vui cũng bỏ đó về xem xong đã vuivuvivu quá ,nhớ ngày xưa quá ,lại nhớ nhà nữa rùi ,chán quá không biết đi học làm cái quái gì ,chán như con gián

zZNguyetAnhZz
10-04-2006, 07:41 AM
Nói đến tiền mua truyện lại làm tui nhớ đến hồi mua Conan, mua về ko biết để đâu vì mắt cận nên nhà ko cho đọc truyện tranh nữa, đành mua về nhét trong tủ quần áo, bị ông nội phát hiện==) cấm luôn, thế là hôm sau phải mang mớ truyện và báo HHT thân yêu ra hàng sách cũ, bán xong lại mua tiếp về nên giờ vẫn còn1 số vốn kha khá truyện, tiếc là ko mang ra Hn được nên đành ném ở nhà huhuhu

hrockvn
10-04-2006, 03:11 PM
Đầu tiên tớ đọc Thủy thủ mặt trăng. Sau đó ra Hecman thì tớ cũng đọc nhưng mà không hết. Tiếp đó là 7 viên ngọc rồng, đây là truyện tớ thích nhất. Cùng với nó là Doremon.....

boo-boo
12-05-2006, 09:19 AM
thế đấy ai cũng có bộ truyện đầu tiên mình đọc vậy mà chẳng mấy người tham, gia cho xôm vậy ,

longvong
12-05-2006, 09:21 PM
tui đầu tiên đọc truyện Dấu ấn rồng thiêng,hồi đó toàn bị bố mẹ mắng vì hay mua chuyện về nhà,nghỉ lại thấy bây giờ có tủ truyện mà trả bít làm gì