PDA

View Full Version : Mốt yêu

haminhvan
09-04-2008, 03:52 PM
Thấy ai trong lớp cũng có cặp có đôi, nhiều bạn cảm thấy cô đơn, đã cố tìm đối tượng và kiếm mọi cách chinh phục bằng được. Thế rồi giống như kịch bản các cuốn phim tình cảm kiểu Hàn, các bạn bị cuốn hút vào những “pha” rung động đầu đời không sao cưỡng lại: viết thư, hẹn hò, hờn ghen, giận dỗi…
Thế còn các bạn, chạy theo MỐT YÊU (yêu nhanh, yêu gấp, yêu xô bồ, yêu nhiều người, yêu phong trào…) có là quan niệm sống của bạn?

Có ai hiểu được chữ YÊU !!!

Có thể trong chúng ta, ai cũng đã trải qua 1 lần rung động, 1 lần yêu. Nhưng cái quan trọng nhất là cái thực trong mỗi con người và tình yêu có quan trọng đối với mình hay không ???

Tất cả đều còn trẻ thì nên sống với cái thực trong lòng mình, coi trọng và chịu trách nhiệm với những quyết định mà mình đã chọn, nhất là trong tình yêu. Đừng nên coi trọng yêu như thế nào là đúng mà hãy coi trọng thế nào là tình yêu . "CHO nhiều để NHẬN được nhiều "

Mốt Yêu - bịnh quá !
Yêu, từ ngàn xưa đến nay yêu là một cái gì đó khó định nghĩa mà cũng thiêng liêng cao quý lắm - ý tôi đang nói là tình yêu đích thực kìa. Mà đã như thế mà thành một "mốt" thì không hiểu nỗi. Quần áo, đồ đạc,v..v mà bắt chước mà thành một cái "mốt" nghe còn có lý, đằng này Yêu mà cũng học đòi cũng bắt chước thì... hết nói nỗi học sinh bây giờ. Mốt Yêu, nghe thấy... bịnh quá.!

Sai hay đúng

Khi yêu thi ai cũng giữ cho mình 1 kỉ niệm đẹp về người ấy. Dù sau này có xảy ra chuỵên gì thì cũng đừng oán trách nhau. Ta thường nghe câu "yêu bao nhiêu khi chia tay thì ghét bấy nhiu", điều đó là ko sai, nhưng ko phù hợp với teen nhà ta, vì đó chỉ là tình yêu trong sáng ko đáng để trách mốc làm gì cho mệt. Tóm lại yêu là đúng ko yêu càng đúng.

Có thật sự là yêu ?

Thường là khi đứng trước một người bạn khác giới, đa số các bạn cảm thấy lúng túng, ngại ngùng, mắc cỡ khi người đó nhìn mình quá lâu. Đúng, các bạn sẽ phải trải qua những cảm xúc, đó nhưng không phải bây giờ, chúng ta tự hỏi mình :" Đó có thật sự là yêu ?".

Tình yêu là tình cảm giữa hai người khác giới, tình cảm đó vượt qua mức bạn thân trở thành tình yêu. Nhưng với học sinh chúng ta liệu điều đó có cần thiết? Không câu trả lời luôn là không vì ở tuổi chúng ta đó chỉ là mến, mà vì hiểu sai nên nhiều bạn đã vội vã chuyển từ bạn thành người yêu để rồi làm những chuyện dại dột như: khi bị người yêu phản bội thì tự tử, hay thủ tiêu tình địch. Tôi mong các bạn hãy suy nghĩ thật kĩ trước khi tiến sâu hơn.

Bạn có thật sự muốn yêu?

Tôi là một cô gái 16 tuổi, tôi thật sự muốn có một người yêu nhưng xét cho cùng đó cũng chỉ là ước muốn vô vọng bởi vì ở lứa tuổi của tôi chưa đủ chính chắn để bắt đầu yêu đương.

Bạn bè tôi đúng là có người yêu thật đấy, vui thật đấy, có cái để khoe với nạm bè thật đấy nhưng....những gì tôi nghe được nhiều nhất từ họ cũng chỉ là những lời than vãn bởi họ đòi hỏi quá nhiều về người mà họ đang gọi là yêu. Và điều tệ hại nhất là kết quả học tập của họ không ngừng giảm xuống.

Nhưng nếu bạn muốn có nột người bạn-trai-thân-thực-sự thì tôi rất ủng hộ vì tình bạn khác giới đang được đề cao mà!!!! (thật ra tôi cũng rất mong điều đó).

Yêu tuổi teen có phải là tình yêu chân thật?

Tôi hiện đang là một học sinh cấp 3, đôi khi tôi nghĩ cái tuổi của mình có nên "yêu" ko nhỉ? Nhưng tôi nghĩ yêu ko phải là xấu nếu ta biết yêu đúng. Có những lúc yêu tuổi học trò lại giúp ta tiến bộ hơn trong học tập, nhiều đôi bạn vì muốn ko bị mọi người nhìn mình với con mắt khinh thường, họ cho rằng con nít như mình mà bày đặt yêu đương rồi ko lo học hành, chính vì vậy nên họ đã cố gắng học tập thất tốt để đạt được kết quả cao trong học tập, họ đã cùng nhau bước chân vào con đường đại học mà mình mong muốn, yêu như vậy có đáng khích lệ ko chứ?

Tuy nhiên, những bạn trẻ như vậy trong xã hội chúng ta hiện nay cũng chỉ là con số ít đếm trên đầu ngón tay mà thôi, nhiều bạn cho rằng yêu là mốt hiện nay, ai ko biết yêu ko phải là một con người của thời hiện đại, chính vì cái suy nghĩ đó đã khiến họ cùng nhau rớt xuống vựt thẳm của thất bại. Có lẽ tôi nói vậy là hơi quá nhưng thật ra nó rất có thể là sự thật nếu như ta ko biết suy nghĩ một cách chính chắn về tình yêu tuổi teen. Nói tóm lại, có nên yêu tuổi teen hay ko là tuỳ thuộc vào mỗi người.

Yêu không phải để khỏi cô đơn

Yêu, đó là một tình cảm cao thượng nhất, nó xuất phát từ tình cảm chân thực của ngượi với người .Nêú ai đó xem yêu là mốt mà theo, thì họ đã không thật vơí chính mình và là tôị nhân đôí vơí ngươì mà vô tình trở thành "phụ kiện" cuả "mốt yêu" cuả họ.

Một tình yêu đẹp là tình yêu bền vững vơí tình cảm chân thực, mang chất trong sáng và tôn trọng nhau, và là một tình yêu đã có sự thử thách cuả thơì gian. Yêu vôị, yêu gấp gáp, yêu khi chưa hề hiêủ nhau một tí gì về nhau, thì nó chưa phaỉ là một tình cảm thật sự.

Haỹ định vị tình yêu khi nó thật sự sâu sắc tồn taị trong tâm hồn. Nêú bạn chaỵ theo mốt naỳ thì hiếm mà có được một môí quan hệ tình cảm đẹp như mình mong muốn. Dù có thì cũng chỉ là khoảnh khắc

[
Dễ yêu lầm

Nếu đua đòi theo mốt thì sẽ chẳng bao giờ tìm được tình yêu thật sự. Hãy luôn là chính mình, sống thật với những cảm xúc mà mình có. Tình yêu chỉ thật sự kỳ diệu khi trái tim của chúng ta rung động.

Nỗi đau trong tình yêu

Mỗi chúng ta khi ở lứa tuổi này ai chả muốn có một người yêu, nhưng mấy ai có được tình yêu thực sự! Mốt yêu dường như là một lối thoát hữu hiệu cho những ham muốn tuổi mới lớn của chúng ta, nó giúp cho chúng ta có được một người tri kỉ của mình (dù chỉ trong một thời gian ngắn). Mà biết đâu chúng ta sẽ tìm được người thực sự hợp với mình thì sao.

Nhưng mặt khác nó lại đẩy chúng ta đến với một vấn nạn cực kì khó chịu, đó là mất đi một tình cảm đẹp thuở ban đầu. Bạn có muốn điều đó xảy ra? Ắt hẳn là không rồi. Tuổi tím có thể yêu. Nhưng hãy chọn lựa kĩ người bạn thích trước khi bạn yêu.

Sai hay đúng

Khi yêu thi ai cũng giữ cho mình 1 kỉ niệm đẹp về người ấy. Dù sau này có xảy ra chuỵên gì thì cũng đừng oán trách nhau. Ta thường nghe câu "yêu bao nhiêu khi chia tay thì ghét bấy nhiu", điều đó là ko sai, nhưng ko phù hợp với teen nhà ta, vì đó chỉ là tình yêu trong sáng ko đáng để trách mốc làm gì cho mệt. Tóm lại yêu là đúng ko yêu càng đúng.

Có thật sự là yêu ?

Thường là khi đứng trước một người bạn khác giới, đa số các bạn cảm thấy lúng túng, ngại ngùng, mắc cỡ khi người đó nhìn mình quá lâu. Đúng, các bạn sẽ phải trải qua những cảm xúc, đó nhưng không phải bây giờ, chúng ta tự hỏi mình :" Đó có thật sự là yêu ?".

Tình yêu là tình cảm giữa hai người khác giới, tình cảm đó vượt qua mức bạn thân trở thành tình yêu. Nhưng với học sinh chúng ta liệu điều đó có cần thiết? Không câu trả lời luôn là không vì ở tuổi chúng ta đó chỉ là mến, mà vì hiểu sai nên nhiều bạn đã vội vã chuyển từ bạn thành người yêu để rồi làm những chuyện dại dột như: khi bị người yêu phản bội thì tự tử, hay thủ tiêu tình địch. Tôi mong các bạn hãy suy nghĩ thật kĩ trước khi tiến sâu hơn.

Tình yêu - phép nhiệm màu & cái bẫy

Theo tui nghĩ tình yêu ở tuổi teen rất đẹp, nó khiến teen trưởng thành hơn, năng động hơn,..... trong mọi việc =">" đó là phép nhiệm màu của tình yêu.
Còn về cái bẫy thì nó làm cho tuổi teen trở nên mất tự tin vào cuộc sống, không muốn yêu & bị lừa 1 lần nữa. Cái bẫy đó được tạo ra bởi teen muốn chứng tỏ mình muốn yêu nhiều người trong 1 lúc (mốt yêu).

Nhưng nếu như teen biết kiềm chế, tình yêu ở teen sẽ vô cùng thú vị, nó sẽ có nhiều màu sắc và hương vị tình yêu ở teen không kém mùi ngọt ngào đâu nha!
Điều muốn nhắc nhở teen: đừng quá say đắm quá vào tình yêu mà quên học đó ! "

Bách_Hợp
11-08-2008, 05:53 PM
Ghê! bây giờ yêu là mốt thé thì mấy năm nữa không biết còn mốt gì nữa đây!:freeze:

Reddevils
12-08-2008, 01:19 PM
c:hell_boy: RED DEVILS Yêu với chả đương .Học chả lo học .Vớ vẩn thật RED DEVILS c:hell_boy:

(**hbl**)
12-08-2008, 01:25 PM
c:hell_boy: RED DEVILS Yêu với chả đương .Học chả lo học .Vớ vẩn thật RED DEVILS c:hell_boy:

chính xác
việc này chẳng cần phải bàn bạc làm gì cả
ai biết điều lo cho bản thân thì chú tâm học hành
còn ai ko biết điều thì có nói mấy nói nữa cũng chỉ thế:freeze::freeze:
chẳng liên quan mình
bàn làm gì cho mệt:yawn::yawn:

Bách_Hợp
16-08-2008, 10:40 AM
Thế thì thôi! he he!
Không bàn nữa vậy!:duno:

culanbk
16-08-2008, 12:46 PM
Hic mình qua tuổi này mất rùi , ko cũng thử phát xem nó thế nào , ko bít có sướng ko mà mốt thế ;))

Bách_Hợp
16-08-2008, 01:06 PM
Hic mình qua tuổi này mất rùi , ko cũng thử phát xem nó thế nào , ko bít có sướng ko mà mốt thế ;))
Thử cái biết liền! không sung sướng gì đâu!:tadaa:

Reddevils
16-08-2008, 02:02 PM
c:hell_boy: RED DEVILS Yêu cầu Close Topic này ngay lập tức các Admin oi RED DEVILSc:hell_boy:

haminhvan
16-08-2008, 03:45 PM
c:hell_boy: RED DEVILS Yêu cầu Close Topic này ngay lập tức các Admin oi RED DEVILSc:hell_boy:
Này này, cái thái độ gì thế hả?

KO nên yêu khi còn đang ngồi trên ghế nhà trg` - đó là ý kiến của bản thân em!

(**hbl**)
31-08-2008, 02:00 PM
nhưng kiểu gì chẳng có người nói là nếu dính dáng vào thì sẽ vì người kia mà học tốt hơn
thế thì Hm định xử lí sao giờ?

Ng0cDuc
31-08-2008, 02:48 PM
nguoi ta post ke nguoi ta.đừng nói kiểu đó nữa,:uwaah:
yêu hay kok thì còn do tình cảm
kok phải mốt mà tại tự nhiên thôi ,vớ vẩn,cấm thế nào được

(**hbl**)
03-09-2008, 04:13 PM
nguoi ta post ke nguoi ta.đừng nói kiểu đó nữa,:uwaah:
yêu hay kok thì còn do tình cảm
kok phải mốt mà tại tự nhiên thôi ,vớ vẩn,cấm thế nào được

thôi