PDA

View Full Version : Các bạn cho tôi vài lời khuyên nào?

nonghongson
17-04-2008, 04:47 PM
tình huống khó sử trong cuộc sống bạn gặp rất nhiều. Tôi cũng có một vài tình huống để các bạn góp ý đây. "Có chuyện của tôi mà có chuyện cũng ko phải"
tình huống 1: Nên đấm hay ko:@_@:
A và B ngồi cạch nhau và hai người nói chuyện rất thân. Một ngày nọ B nói với A:" tao thích mày cùng với một nụ cười hồn nhiên". A không nói gì vì nghĩ là B đùa. Nhưng từ hôn đó thái độ của B với A khác hẳn, B quan tâm và giúp đỡ A nhiều hơn. Đến chủ nhật A định nói lời yêu B. nhưng chưa kịp nói thì cô giáo chuyển vào gần hai người một bạn C mới chuyển đến học. C vừa vào chỗ thấy B xinh xắn liền nói:" tớ yêu bạn, bạn là người yêu của tớ nha" B ko nói gì còn A tức nhưng không làm gì được. từ đó ngày nào C cũng tán tỉnh B mặc dù đã biết A và B thích nhau từ các bạn cùng lớp. Các bạn nghĩ A có nên đánh C không vì lúc này A không còn có thể nhịn C được nữa:^_^::^_^:

huyenthoai_a4
19-04-2008, 08:58 AM
em đã nghe chuyện tình ba tay chưa?
ko nên đấm nó hãy tỏ ra là người đàn ông chân thật nhé, nhớ là chân thật nhé.......nhưng mà anh hỏi câu chuyện trên chú post ở đâu thế.đọc nghe quen thế nhẩy

hrockvn
19-04-2008, 11:43 AM
Đánh nó là thua thẳng cẳng rồi.
Cơ bản là hai bạn A, B vẫn có tình cảm với nhau và kiên định với tình cảm đó. Khi đó thì có 10 bạn C cũng như chả có ai.
Nói thẳng với C, đề nghị không "quấy rầy" hoặc xin chuyển chỗ. Bí lắm thì ... mách cô =)). Bạn A bảo cô: "Cô ơi bạn C toàn ... dụ dỗ em" =))

sv_luat
19-04-2008, 01:06 PM
Bạn gái nên nói rõ quan điểm của mình.

Đừng để 2 bạn trai phải thượng cẳng chân hạ cẳng tay.

Để rồi rút cục lại là "Biết làm j khi có 2 người yêu mình ~> 2+1=0 "

nonghongson
19-04-2008, 04:36 PM
:heheh: chuyện này đâu phải của tui là trên báo hoa học trò đó. Nhưng tôi thấy hay nên post cho mọi người cùng thảo luận. Theo tôi thì chẳng cần đánh nó làm gì bẩn tay:cool:. Chúng ta chỉ cần làm một điều duy nhất đó là:" mình yêu bạn" nói thẳng trước mặt bạn B và bạn C. Đây là con dao hai lưỡi đấy:^_^:

Mai Thuy` Linh
20-04-2008, 06:11 PM
Có vẻ tình hống của bạn nhiều rắc rối nhỉ

Jubi
19-08-2008, 04:17 PM
tình huống khó sử trong cuộc sống bạn gặp rất nhiều. Tôi cũng có một vài tình huống để các bạn góp ý đây. "Có chuyện của tôi mà có chuyện cũng ko phải"
tình huống 1: Nên đấm hay ko:@_@:
A và B ngồi cạch nhau và hai người nói chuyện rất thân. Một ngày nọ B nói với A:" tao thích mày cùng với một nụ cười hồn nhiên". A không nói gì vì nghĩ là B đùa. Nhưng từ hôn đó thái độ của B với A khác hẳn, B quan tâm và giúp đỡ A nhiều hơn. Đến chủ nhật A định nói lời yêu B. nhưng chưa kịp nói thì cô giáo chuyển vào gần hai người một bạn C mới chuyển đến học. C vừa vào chỗ thấy B xinh xắn liền nói:" tớ yêu bạn, bạn là người yêu của tớ nha" B ko nói gì còn A tức nhưng không làm gì được. từ đó ngày nào C cũng tán tỉnh B mặc dù đã biết A và B thích nhau từ các bạn cùng lớp. Các bạn nghĩ A có nên đánh C không vì lúc này A không còn có thể nhịn C được nữa:^_^::^_^:
chả việc gỳ phải oánh nhau
nếu B mà iu A thật lòng thỳ đến cả 10 cô như C cũng chỷ là nền mà thui :heheh: