PDA

View Full Version : [Nhận xét] Những điều tôi nghĩ vê Đaouytu.net

Mr_Kool
30-04-2008, 06:37 PM
TÔI NGHĨ LẠI RỒI.TOPIC NÀY LẬP RA RỒI CŨNG BƯƠC THEO CON ĐƯỜNG CỤT THÔI.SẼ CHẲNG CO Ý NGHĨA GÌ NẾU AI CŨNG NHÌN THIẾU THIỆN CẢM VÀ VỚI TƯ THẾ CỦA 1 KẺ MÂM TRÊN VẬY.NÓI THẬT ,TÔI CHẲNG SỢ PHẢI TRANH LUẬN, HAY CÃI NHAU.NHƯNG.. DC GÌ NHỈ?. KHI MÀ AI CŨNG GIỎI

letienquana12
01-05-2008, 12:08 PM
thay vì chê bai thì hãy thử đóng góp 1 chút gì đi Qoang C ạ :D
những người tham gia diễn đàn hầu hết là các em khóa 2007-2010 ,nên tính cách đang còn trẻ con,thích thể hiện ..nhưng chú nào mà làm quá thì BQT cũng ko để yên đâu :-"
việc nội dung diễn đàn ra sao tùy thuộc vào memb,BQT ai cũng có công việc riêng của mình ,và hầu hết ai cũng rất bận rộn,nên lo cho cái server chạy ổn định,và thi thoảng ghé qua kiểm tra an ninh đã là tốt lắm rồi,nhưng dù sao cũng thanks vì đã góp ý

hijack
02-05-2008, 12:43 AM
Xin chào tất cả các thành viên của 4rum.Mình là 1 cựu hs của ddt và mình rất vui vì trường mình có 1 trang web để các cựu hs cũng như những người đang ngồi trên ghế nhà trường giao lưu thư giản.Tôi xin chân thành cảm ơn những người tâm huyết đã sáng lập ra nó.
Nhưng sau bao ngày vẫn mò lên 4rum để ôn lại những kn của thời áo trăng có 1 điều làm tôi hết sức nhàm chán:nội dung thì sơ sài ,những trận cãi nhau ỏm cả tỏi ,những cái Title thiếu muối,topic lập xong thì ngay lập tức bị rêu mốc D.Những bài gửi thì chả có gi` sâu sắc ,hay họa hoằn lắm thì dc 1 bài nhưng nó cũng chỉ là động tác copy+ paste từ 1 trang nào đó.Lực lượng spamer bướu cổ (do thiếu I ôt) thì hùng hậu vô đối D vào 1 topic buông vài câu vớ vẩn rôi để lại cái chữ kí ngứa mắt ko chịu nổi.
Quả thật lúc đầu mình còn thấy nhàm nhưng bây h thì phải nói như thế nào nhỉ.Phẫn nộ .
Trường mình nói j thì nói chứ cũng thuộc dạng trai tài gái sắc.Thế mà để cái trang Web rơi vào tình trạng nhạt nhẽo như thế này ,buồn thay.
có thể bài viêt này sẽ làm ai đó mất lòng nhưng mình nghĩ nó sẽ có tác dụng tích cựu đối với sự phát triển của diễn đàn.Thân chào D

Bài viết của bạn không phải bài đầu tiên, chắc cũng không phải bài cuối cùng. Tôi cũng rất muốn cảm ơn bạn vì bài viết, nhưng trước hết bạn hãy trả lời xem: Một bài viết giá trị, sâu sắc là như thế nào? Bạn đã viết được bài nào như thế chưa? Bạn có tìm được chúng trên diễn đàn không, hay chỉ nhìn vào những bài viết mang tính chất spam (chiếm đa số) và gán cho diễn đàn là nhạt nhẽo?

Mục tiêu của diễn đàn này là giao lưu giữa các thế hệ thành viên Đào Duy Từ, tôi cho là diễn đàn đã làm điều đó khá tốt. Những buổi offline, những cuộc thi viết thư đã làm cho các mem gần nhau hơn, thậm chí đã có những mối tình nảy sinh (hì hì, sorry 2 nhân vật chính). Đã mang tính chất giao lưu thì những bài viết dạng spam cũng không thể tránh khỏi, điều đó tùy thuộc vào ý thức của thành viên và ban quản trị cũng có một số biện pháp để ngăn chặn. Nhưng ban quản trị cũng không có thời gian để rà soát từng bài post của memb, bạn có thể nói chúng tôi bất lực, đó là tùy cách nhìn của bạn. Spam đã trở thành một phần của diễn đàn, một phần "xấu xí" nhưng rất khó cắt bỏ.

Cuối cùng tôi xin nói rằng, chỉ những bài viết mang tính chất xây dựng mới có thể giúp ích cho diễn đàn. Không phải là những bài viết chê bai này nọ.

Mr_Kool
02-05-2008, 06:14 PM
Xin trich lời anh:
"Một bài viết giá trị, sâu sắc là như thế nào? Bạn đã viết được bài nào như thế chưa? Bạn có tìm được chúng trên diễn đàn không ( ?,) hay chỉ nhìn vào những bài viết mang tính chất spam (chiếm đa số) và gán cho diễn đàn là nhạt nhẽo? "

Gác phím FOREVER

Pisces
02-05-2008, 07:02 PM
Phản ánh khá đúng tình trạng hiện tại, thái độ biểu hiện cũng ko sai. Có điều đối tượng hướng tới của bài viết ko rõ ràng, nội dung hời hợt và có phần nông cạn. Nếu muốn góp phần cho sự phát triển của diễn đàn thì chỉ kêu ca vài lời liệu có ích gì chăng?
Nghe đồng chí nói đến chuyện bước cổ, tôi lại hình dung ra chuyện có người muốn chữa bệnh bướu cổ mà chỉ dùng vài hạt muối liệu có tác dụng? Hơn nữa vài hạt muối này xem ra còn ko có chút i-ot nào. Người thiếu i-ot có dăm bảy loại, người thiếu ít, người thiếu nhiều, có người hấp thụ tốt, người hấp thụ kém... Ko hiểu rõ "con bệnh" liệu có chữa đc ko?

Muối thời nay ko thiếu, chỉ là có biết cách dùng hay ko mà thôi.