PDA

View Full Version : Nếu em là con zai................

khanhly
04-05-2008, 03:25 PM
:love::love::love::love::love::love::love:
Nếu em là con trai, và anh là con gái...
Em sẽ khen anh xinh đẹp mỗi ngày, dù sự thật có phải thế hay không. Và em sẽ phùng mang trợn mắt với ai dám chê bai anh của em.

Em sẽ luôn nắm tay anh ở chỗ đông người, không phải vì sợ anh lạc mất, mà để mọi người nhìn vào trầm trồ rằng “hai đứa nó đang yêu nhau đấy".

Em sẽ ngồi im nhìn anh khóc và làm nhiệm vụ tiếp tế khăn giấy cho anh mỗi khi chúng mình xem phim buồn, dù em thấy cái cảnh ấy chả có gì đáng rỏ nước mắt cả.

Em sẽ dắt anh đi ăn kem, ăn chè, ăn tất tật những thứ mà con gái đứa nào cũng thích và con trai đứa nào cũng ghét. Em sẽ ngồi ăn chung chứ không ngồi nhìn dù cái món ấy chả có gì ngon lành, vì em biết anh không thích phải ăn một mình.

Em sẽ cố gắng dùng hết nơron phân biệt của con trai để nhận ra hôm nay anh mặc một cái áo mới hay cắt tóc ngắn lên 2cm, dù đa số trường hợp, sự cố gắng này là vô ích.

Em sẽ khen tóc anh dài ra thấy rõ khi anh hỏi, dù thật ra nó chẳng khác cái gì cả. Vì em biết anh mong tóc dài lắm lắm.

Em sẽ hồ hởi thức dậy vào lúc 4h sáng để kêu anh dậy làm việc dù lúc đó em có dậy cũng chẳng biết để làm gì.

Em sẽ lắng nghe anh huyên thuyên đủ thứ chuyện trên đời, về đủ thứ người mà em chưa một lần nghe tên chứ đừng nói biết mặt, bằng tất cả khả năng tập trung của một thằng con trai.

Em sẽ luôn thật lòng. Nếu một buổi sàng thức dậy, không thấy có anh trong tim nữa, em sẽ gọi điện cho anh và nói: “Này anh, mình xa nhau thôi”

:hi::hi::hi::hi::hi::hi::hi::hi::hi::hi::hi::hi::h i::hi::hi::hi::hi:

000_000
16-06-2008, 11:03 PM
Mi ơi sao hok đọc dc zậy ???Mà làm con zai làm gì , mi hok thấy tau bị bọn thằng Ngọc Anh , Tùng phò , Xuân dâm ...gọi là con zai đến ngày con gái hok dc tặng quà à , hic hic !! Mà nếu tau mà là con zai tau sẽ chiều con ng iu tau lắm đấy ^^

dung_b7ddt
16-06-2008, 11:57 PM
em ơi.những diều đó là để khuyên con trai đấy à.hay nhỉ

Bách_Hợp
13-07-2008, 02:56 PM
:proud:Được hay đấy! Đáng tiếc là không bao giờ trở thành sự thật!:heheh:

ck.no love
03-08-2008, 03:20 PM
Từ " nếu " nà cả 1 vấn đề đá ạ ;))

Bách_Hợp
05-08-2008, 10:55 PM
Từ " nếu " nà cả 1 vấn đề đá ạ ;))
ĐÚng! nếu như thích cái gì mà được ngay thì tốt!