PDA

View Full Version : có ai đang chán học và năm cuối k?

c4ddt0104
26-05-2008, 03:33 PM
khóa 01-04 năm nay ra trường khá đông đấy. có ai đang trong tâm trạng rã đám tan chợ như t lúc này k? h mới hiểu 1 phần tâm trạng của ku đã nhảy lầu tự tử cách đây k lâu (trường GT fai k nhỉ)
cái suy nghĩ an ủi đây là cuộc thi cuối cùng tổng kết 16 năm lăn lộn k đủ thắng đc tâm trạng chán chường này. điên mất.
lời khuyên cho cái e sắp thi đh (k có e gái đâu nhé): đừng cố dại lao đầu vào học đh làm j, nhanh nhất cũng 4 năm. đây là kik nghiệp máu xương của một (số) ng đã (và sẽ) hy sinh đấy.
aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa.
mong là mình đủ tỉnh táo để k kill mysef
(sr, spam tý. xi chet wa)

danhhieu1
26-05-2008, 08:41 PM
hehe đang chán học đây,may quá vừa thi tn xong rồi:XD:

DaicaPMU
03-06-2008, 01:40 PM
Bố láo nào.Học xong rồi thì để người khác còn học chứ.Phao tin lung tung.Giờ thì học xong rồi đấy,lại chả đi làm hộc mặt ra

c4ddt0104
05-06-2008, 12:30 AM
Bố láo nào.Học xong rồi thì để người khác còn học chứ.Phao tin lung tung.Giờ thì học xong rồi đấy,lại chả đi làm hộc mặt ra

sao tự dưng ông ham học thế??? k0 bị ốm đấy chứ. mà học xong thì phải lấy chồng chứ sao lại đi làm là làm sao??? chẳng hỉu bít j cả
chuẩn bị cuối năm cưới bạn nhé

Reddevils
05-06-2008, 10:52 AM
Hây .Học với hành
e cũng chán lắm
Hè rồi mà chả được nghỉ ngơi
Phải lao đầu vô học
Ko học thì lại ko được
Chán thế

c4ddt0104
05-06-2008, 12:07 PM
Hây .Học với hành
e cũng chán lắm
Hè rồi mà chả được nghỉ ngơi
Phải lao đầu vô học
Ko học thì lại ko được
Chán thế

e thì còn phải học chán. dù sao cũng chia sẻ với e

Sue
12-06-2008, 09:47 PM
Ai da... Các đồng chí học 4 năm mà kêu thế lày thì bọn tớ học 5 năm phải gào than kiểu gì đây...:alert: Còn các bạn bên Y nữa, 6 - 7 năm thì nhảy lầu hết mất thoai...:loser:

Hic, mà trong lớp tớ có cụ sinh năm 71, học hết Y, đi làm lại nhảy vào trường tớ học tiếp nữa cơ đấy... Chỉ tội đúng là người ham học, học nhiều... nhìn phát nhận ra ngay... khỏi bàn cãi...:sweat:
Nhưng mà đi học còn sướng hơn, đi làm rồi lo toan để mà sống, mà bon chen thì còn tan nát hơn khối lần ý chứ...
:fear::fear:

Tốt nhất là trong giai đoạn nào thì hưởng thụ hết cái nghĩa của giai đoạn đó, cho về già thanh thản, đỡ nuối tiếc... nhỉ...:hi:

hijack
13-06-2008, 04:12 PM
Tốt nhất là trong giai đoạn nào thì hưởng thụ hết cái nghĩa của giai đoạn đó, cho về già thanh thản, đỡ nuối tiếc... nhỉ...:hi:

Trẻ không chơi, già hư hỏng. Sue nhể :D

adam.089_011
13-06-2008, 04:46 PM
Ghê! các anh(chị) tài năng học xong rùi tương lai sáng lạng ! như tui đây chỉ còn mấy nagyf nữa là phải thi hôk hcj có mà gặm khoai à:alert:

c4ddt0104
17-06-2008, 12:28 AM
Ghê! các anh(chị) tài năng học xong rùi tương lai sáng lạng ! như tui đây chỉ còn mấy nagyf nữa là phải thi hôk hcj có mà gặm khoai à:alert:

còn mấy ngày nữa mới là lúc rã đám nhất đấy. chúc DDT 0508 (có cả nhoc b9) thi ĐH ngon lành

cheguevara
12-07-2008, 05:06 AM
c4ddt0104 bạn này nhà ở Đội Cung phải không nhỉ (chỗ gần cái hồ ở Đội Cung ) ngày xưa đi học thêm ở Đội Cung toàn gặp suốt nhưng bây giờ tôi lại ko nhớ đc tên

c4ddt0104
12-07-2008, 04:58 PM
c4ddt0104 bạn này nhà ở Đội Cung phải không nhỉ (chỗ gần cái hồ ở Đội Cung ) ngày xưa đi học thêm ở Đội Cung toàn gặp suốt nhưng bây giờ tôi lại ko nhớ đc tên

chính xác rùi. ai thế nhẩy? gặp mình suốt mà mình k bít ta?tên t thì nhớ làm j cho mệt. hỏi là ra ngay. t là Dung

cheguevara
13-07-2008, 09:41 AM
Đúng rồi bây giờ mới nhớ ra tên bạn là Dung ,tớ là Đôn Sứt học C3 đây ,có lẽ bạn cũng chẳng nhớ ra đc đâu. Thế nào bạn ra trường rồi à ,định xin việc ở đâu vậy? chuẩn bị chồng con chưa?

civ_ph
25-08-2008, 02:58 PM
Học sưóng, làm chán chết, nhưng ko thể đi học mãi được. Nhưng có đi học, mới đi làm được. Mà cuối cùng cũng chỉ phục vụ cho việc ăn chơi của chúng ta thui.

c4ddt0104
02-09-2008, 10:00 PM
Đúng rồi bây giờ mới nhớ ra tên bạn là Dung ,tớ là Đôn Sứt học C3 đây ,có lẽ bạn cũng chẳng nhớ ra đc đâu. Thế nào bạn ra trường rồi à ,định xin việc ở đâu vậy? chuẩn bị chồng con chưa?

việc có rồi, mỗi tội tiền ít. còn chuyện chồng con hả? t quyết định ở vậy cho con trai nó thèm. :chuckle:

anhhai1907
14-12-2008, 06:36 AM
việc có rồi, mỗi tội tiền ít. còn chuyện chồng con hả? t quyết định ở vậy cho con trai nó thèm. :chuckle:

Hớ hớ, nói thật hay giả thế! Đợi chờ anh "Dủng" còn chán! :ign:

kẻ xấu
14-12-2008, 08:36 AM
Thế theo bà chi ko đâm đàu vào đại học thì đâm đầu vào cái gì ??
Thời buổi này ko có trình đó thì khổ lắm ...
Con Đường nhanh nhất tiến đến có thể nuôi bản thân là đại học ...Đồng tiền bát gạo
Sao chị lại nói thế ...
Những tư tưởng chán trường tiến đế tự tử như thế là ko thể chấp nhận được : Mỗi Ngày Đến Trường Là Một Niềm Vui cơ mà
Cuộc sống ko phải lúc nào cũng như mình mong muốn
Cuộc sống ko tạo ra con người mà con người tạo nên cuộc sống ...
Muốn cuộc sống tốt đẹp thì phải tự tay gây tạo lấy ... sao lại than trách số phận thế ????
:freeze::freeze::freeze::freeze:

anhhai1907
15-12-2008, 05:54 AM
Con Đường nhanh nhất tiến đến có thể nuôi bản thân là đại học ...Đồng tiền bát gạo
Sao chị lại nói thế ...
Những tư tưởng chán trường tiến đế tự tử như thế là ko thể chấp nhận được : Mỗi Ngày Đến Trường Là Một Niềm Vui cơ mà
Muốn cuộc sống tốt đẹp thì phải tự tay gây tạo lấy ... sao lại than trách số phận thế ????

Đến lượt chú ngay thôi! Đi học vui thì vui thật, nhưng học đến 17 năm như bọn anh chán lắm rồi! Chuẩn bị đi làm thôi. Cuộc đời phía trước!:freely::freely::freely:

kẻ xấu
15-12-2008, 11:55 AM
Đến lượt chú ngay thôi! Đi học vui thì vui thật, nhưng học đến 17 năm như bọn anh chán lắm rồi! Chuẩn bị đi làm thôi. Cuộc đời phía trước!:freely::freely::freely:

hihi !!!!
em chưa bao h thấy chán học cả ???
học của em cũng như đi chơi ấy mà
Nếu mà em được học tiếp thêm 4 năm nữa rồi em sẽ thể hiện cuộc sống của em cho bác thấy ...
còn nếu phải dừng việc học ở năm thứ 12 thì .... em vẫn sống cuộc sống mà em cho là tươi đẹp mà
Đôi lúc cũng có khi chán cuộc sống lắm chứ ... nhưng .... cuối cùng vẫn phải sống tiếp cơ mà ... sao ko vui vẻ lên mà sống !!!!
Ta là kẻ xấu hi hi hi !!!!
:proud::proud::proud::proud::proud::proud:

anhhai1907
11-01-2009, 07:00 PM
Hắc hắc, nghe nói cũng thấy hắc hắc .... Học đến lúc đập đầu vào tường như bọn anh mới vui... Hắc hắc...

luongdacbang
13-01-2009, 12:56 PM
lương đắc bằng đây :
vào đi anh em
http://ptthluongdacbang.tk/

c4ddt0104
03-02-2009, 04:14 AM
Sao chị lại nói thế ...

oi chòi. hoá ra chú vừa vào trường hả. nói có khẩu khí lắm. mong là chú giữ đc phong độ đến khi (gần) thi đại học là chị đã phục chú lắm rùi

giamdocb12
03-02-2009, 08:16 AM
:hahaha::swing:
Học làm gì cho đời nó khổ:hahaha::hahaha:
Chả cần fai học làm gì
cứ đến cuối 12 mà học
vội gì:hahaha:

tranglong11_10
25-02-2009, 08:57 PM
sắp ra trường = :whistle:sắp thất nghiệp
nhắn lại cho đàn em :đừng ai thi thiết kế thời trang nhé

giamdocb12
25-02-2009, 09:11 PM

sao bà chị bi quan thế.
Mà chị học Mỹ thuật công nghiệp à??

quynhchi b12
26-02-2009, 12:44 PM

em cũng thấy cái nghề này có vẻ dễ thất nghiệp. may mà hồi trước mình không học :phew:

anhmoveem_mu
06-04-2009, 10:23 PM
úi xời ơi. Ngày xưa đâm đầu vào mà học điên cuồng lắm vào giờ đi than khổ. Nói đi nói lại đi học vẫn sướng nhất, đang chán nản vì sắp phải đi làm đây. Thấy đời bon chen quá. :picknose: