PDA

View Full Version : Con gái xưa và nay!

Bách_Hợp
28-06-2008, 07:51 AM
Hello! mọi người, ngày trước ta có Phở xưa và nay =>>> Con gái X & N

Gái xưa dạ một vâng hai :redface:

Gái nay mà bảo là quay cãi liền:whaat:

Gái xưa thùy mị thục hiền:crave:

Gái nay như mấy con......điên ngoài đường .:chuckle:

Gái xưa may vá tỏ tường :^_^:

Gái nay chỉ biết tìm đường Shopping.:duno:

Gái xưa mới thật là xinh :sparkling:

Gái nay như thể ...."tinh tinh xổng chuồng ".:brbr:

Gái xưa ăn nói điệu đàng :-@

Gái nay ăn nói sỗ sàng thấy ghê .%-(

Gái xưa vừa gặp đã mê :love:

Gái nay nhìn kỹ vẫn chê như thường .:giveme:

Gái xưa đâu biết trèo tường :swing:

Gái nay giận lẫy kiếm đường theo trai .:demoralize:

Gái xưa làm lụng quen tay [-O<

Gái nay làm biếng khoanh tay ngồi nhìn ..???:picknose:

Không biết nói vậy đúng không ,có sai sót gì bỏ qua cho mình nhé .......Cám ơn .!!!:chuckle:

(**hbl**)
22-07-2008, 04:19 PM
:fallout::fallout:anh đúng là....chẳng trách hay bị đả kích là phải
lúc nào cũng"vơ đũa cả nắm"ai đọc mà chả tức.
để rồi xem có ai vào đây đả kích anh ko nhá
em thì cha liên quan
ko thích vớ vỉn mấy chuyện này
chúc anh may mắn:luckybadge::luckybadge:
chúc anh sẽ còn nguyên vẹn trở về nhà với bố mẹ:shock::shock:

Precious Stone
22-07-2008, 05:15 PM
Nhìn phiến diện thế này, chẳng trách toàn thấy điểm xấu! Miễn bình luận!

Bách_Hợp
22-07-2008, 10:30 PM
:fallout::fallout:anh đúng là....chẳng trách hay bị đả kích là phải
lúc nào cũng"vơ đũa cả nắm"ai đọc mà chả tức.
để rồi xem có ai vào đây đả kích anh ko nhá
em thì cha liên quan
ko thích vớ vỉn mấy chuyện này
chúc anh may mắn:luckybadge::luckybadge:
chúc anh sẽ còn nguyên vẹn trở về nhà với bố mẹ:shock::shock:
:chuckle:He he anh vẫn lành lặn về với bố mẹ đấy thôi! có sứt mẻ gì đâu nào!

Nhìn phiến diện thế này, chẳng trách toàn thấy điểm xấu! Miễn bình luận!
Ặc thỉnh thoảng cũng phải đưa lên vài cái vui vui bàn luận chứ! ai chả biết con gái thì đâu phải ai cũng thế!:^o^:

(**hbl**)
24-07-2008, 09:08 PM
biết thế sao còn lập cái topic này ha?:freeze::freeze:
muốn ăn đòn ko?:whaat::whaat:

Bách_Hợp
27-07-2008, 04:06 PM
biết thế sao còn lập cái topic này ha?:freeze::freeze:
muốn ăn đòn ko?:whaat::whaat:
Thấy hay hay đưa lên thui!
Đâu? đâu ai muốn ăn đòn vậy? anh ah? ai lại muốn ăn đòn cơ chứ!:aah:

Nano_A4
27-07-2008, 05:38 PM
sao lại chê con gái thời nay dữ zậy, xét thấy em là thời nay nhưng thực chất là xưa:freeze:
đâu phải ai cũng thế đâu nè, 1 số thôi:runaway:

Bách_Hợp
27-07-2008, 08:18 PM
sao lại chê con gái thời nay dữ zậy, xét thấy em là thời nay nhưng thực chất là xưa:freeze:
đâu phải ai cũng thế đâu nè, 1 số thôi:runaway:
Đưa lên cho vui thui chứ anh nào dám chê co9n gái thời nay! chỉ là 1 số teen thời nay hiện đại quá đâm ra hại điện>>>>>>>>>>>:fallout:

Jubi
27-07-2008, 08:59 PM
túm lại, con gái là cái gương phản diện của kon trai ..........
:heheh::heheh:

(**hbl**)
28-07-2008, 10:14 AM
Đưa lên cho vui thui chứ anh nào dám chê co9n gái thời nay! chỉ là 1 số teen thời nay hiện đại quá đâm ra hại điện>>>>>>>>>>>:fallout:

thế thì anh phải nói rõ ngay từ đầu là chỉ nói về vấn đề "tương đối" chứ ko phải "tuyệt đối" để đỡ bị hiểu nhầm chứ :angry:

Bách_Hợp
29-07-2008, 04:52 PM
túm lại, con gái là cái gương phản diện của kon trai ..........
:heheh::heheh:
Ặc thế là thế nào?:@_@:

thế thì anh phải nói rõ ngay từ đầu là chỉ nói về vấn đề "tương đối" chứ ko phải "tuyệt đối" để đỡ bị hiểu nhầm chứ :angry:
Thì đọc mọi người đâu có phải ai cũng tin! đọc xong mọi người mới thảo luận và cho ý kiến chứ!:ign:

Jubi
29-07-2008, 04:56 PM
Ặc thế là thế nào?:@_@:
thế nghĩa là: kon trai tốt -->> kon gái cũng tốt ( tốt hơn )
kon trai xấu -->> kon gái không xấu bằng :heheh:

Bách_Hợp
02-08-2008, 12:52 PM
thế nghĩa là: kon trai tốt -->> kon gái cũng tốt ( tốt hơn )
kon trai xấu -->> kon gái không xấu bằng :heheh:
:can'tbe:Thế thì con trai thiệt quá! híc híc!

Bách_Hợp
02-11-2008, 03:20 AM
:aie:Đang buôn chuyện chạy đi đâu òi?
híc chán óa!:fallout:

l¬aÑa¯ÇhAn
02-11-2008, 08:52 AM
trời đất, đọc xong ngã luôn mất thui, ai cho BH nói xấu kon gái như thế hả

trangvicky_zhao
02-11-2008, 09:40 AM
Con gái thời xưa ấy. Quá chi là.... phải nói thế nào nhỉ??? Quá phụ thuộc, kiểu 1 dạ 2 vâng ấy. Thế thì để cho con trai đè đầu cưỡi cố àh? :fallout:
Thời nay khác rùi naz. Hơi bị có cá tính đấy. Khi yêu thì girl nói được thì boy cũng phải ok, girl nói hok được thì boy cấm cãi...:whistle:. Nhờ :comeon:?

Micyarak.A5
02-11-2008, 09:57 AM
Hello! mọi người, ngày trước ta có Phở xưa và nay =>>> Con gái X & N

Gái xưa thùy mị thục hiền:crave:

Gái nay như mấy con......điên ngoài đường .:chuckle:

Gái xưa mới thật là xinh :sparkling:

Gái nay như thể ...."tinh tinh xổng chuồng ".:brbr:

Gái xưa đâu biết trèo tường :swing:

Gái nay giận lẫy kiếm đường theo trai .:demoralize:

đả đảo cái bác này, bôi bác con gái thời nay wa' :growl::angry:

Bách_Hợp
02-11-2008, 05:51 PM
trời đất, đọc xong ngã luôn mất thui, ai cho BH nói xấu kon gái như thế hả
:heheh:Chuyện thực tế đã chứng minh mà! anh đâu có lôi ra nói xấu chỉ là thừa nhận điều hiển nhiên thôi!:whistle:

Con gái thời xưa ấy. Quá chi là.... phải nói thế nào nhỉ??? Quá phụ thuộc, kiểu 1 dạ 2 vâng ấy. Thế thì để cho con trai đè đầu cưỡi cố àh? :fallout:
Thời nay khác rùi naz. Hơi bị có cá tính đấy. Khi yêu thì girl nói được thì boy cũng phải ok, girl nói hok được thì boy cấm cãi...:whistle:. Nhờ :comeon:?
Chuyện girl cá tính phải biết! nhưng cái số ngoan thì có lẽ hơi ít ah!:fallout:

đả đảo cái bác này, bôi bác con gái thời nay wa' :growl::angry:
:idea:Ây da! Đả đảo làm sao được sự thật rành rành ra đấy còn gì! híc híc
Số nhiều là như vậy! số ít thì ngoan he he!

trangvicky_zhao
02-11-2008, 05:56 PM
:
Chuyện girl cá tính phải biết! nhưng cái số ngoan thì có lẽ hơi ít ah!:fallout:
Hehe bây giờ mà tìm được girl ngoan toàn tập hiếm lắm. Vì boy cũng hơi bị cáo luôn naz. Đang yêu em này mà vẫn có thể à ơi với em khác như thường. Chẹp chẹp...:proud:

mom102
02-11-2008, 06:11 PM
muốn một dạ hai vâng thì ok thui
bác đã bảo con gái thời nay như thế
bọn em kô phải cũng đành...............nghe theo
thế bác thích "ra đi" kiểu nào để con gái bọn em còn biết đường tính toán
:knife::knife::knife:

Bách_Hợp
02-11-2008, 06:11 PM
Hehe bây giờ mà tìm được girl ngoan toàn tập hiếm lắm. Vì boy cũng hơi bị cáo luôn naz. Đang yêu em này mà vẫn có thể à ơi với em khác như thường. Chẹp chẹp...:proud:
:idea:Anh không phản đối! nhưng mà con trai tốt cũng không thiếu đâu!
Cũng đáng tiếc chỉ là số ít!:stress:

trangvicky_zhao
02-11-2008, 06:14 PM
:idea:Anh không phản đối! nhưng mà con trai tốt cũng không thiếu đâu!
Cũng đáng tiếc chỉ là số ít!:stress:

Thiếu trầm trọng luôn ấy. Cả trường Đào hiện tại bây giờ được mấy mống hả anh??? Đến nản...:fallout:

Bách_Hợp
02-11-2008, 06:36 PM
muốn một dạ hai vâng thì ok thui
bác đã bảo con gái thời nay như thế
bọn em kô phải cũng đành...............nghe theo
thế bác thích "ra đi" kiểu nào để con gái bọn em còn biết đường tính toán
:knife::knife::knife:
Troài ơi! chưa gì đã dọa rồi! đúng là con gái thời nay có khác ghê óa:ock:

Thiếu trầm trọng luôn ấy. Cả trường Đào hiện tại bây giờ được mấy mống hả anh??? Đến nản...:fallout:
Anh chịu luôn rồi! anh không còn ở đó nữa! mà có ở đó thì anh cũng chịu bởi anh không đọc được suy nghĩ của người khác!
Chỉ cần nghe nhìn, hiểu được người mà mình muốn đặt cả cuộc đời bằng trái tim thì có lẽ sẽ không thất vọng đâu!
Dù có chia li đi nữa thì cũng là bài học để ta tiến tới 1 con đường mới vững vàng hơn! Và quá khứ có lẽ sẽ là 1 kỉ niệm đẹp!:idea:

l¬aÑa¯ÇhAn
04-11-2008, 06:33 PM
Chuyện thực tế đã chứng minh mà! anh đâu có lôi ra nói xấu chỉ là thừa nhận điều hiển nhiên thôi!
her nhưng thực tế cũng chứng minh kon gái có rất nhìu điểm tốt ví dụ như hiền lành chăm chỉ đi đứng nhẹ nhàng ăn nói nhỏ nhẹ, mảnh mai duyên dáng, dịu dàng nết na..........
có mà kể tốt về con gái cả ngày ko hết ^^:D

Bách_Hợp
04-11-2008, 10:33 PM
her nhưng thực tế cũng chứng minh kon gái có rất nhìu điểm tốt ví dụ như hiền lành chăm chỉ đi đứng nhẹ nhàng ăn nói nhỏ nhẹ, mảnh mai duyên dáng, dịu dàng nết na..........
có mà kể tốt về con gái cả ngày ko hết ^^:D
Tất nhiên! con gái cũng có tốt có xấu chứ có nói ai cũng thế đâu!:fallout:

trangvicky_zhao
06-11-2008, 11:01 AM
Troài ơi! chưa gì đã dọa rồi! đúng là con gái thời nay có khác ghê óa:ock:

Anh chịu luôn rồi! anh không còn ở đó nữa! mà có ở đó thì anh cũng chịu bởi anh không đọc được suy nghĩ của người khác!
Chỉ cần nghe nhìn, hiểu được người mà mình muốn đặt cả cuộc đời bằng trái tim thì có lẽ sẽ không thất vọng đâu!
Dù có chia li đi nữa thì cũng là bài học để ta tiến tới 1 con đường mới vững vàng hơn! Và quá khứ có lẽ sẽ là 1 kỉ niệm đẹp!:idea:

Mùi mẫn! Để tìm được 1 người "mà mình muốn đặt cả cuộc đời bằng trái tim" hok dễ đâu anh ạh. Mà khi đã tìm được rùi, thì hãy cố gắng nắm giữ trong tay, hãy trân trọng lấy nó. Tình yêu là thứ tình cảm thiêng liêng và tuyệt vời nhất mà ai cũng đều phải có. Phải hok?

000_000
06-11-2008, 01:38 PM
Giừ mới có time đọc bài này , chậc , bác Bách_hợp so sánh con gái ngày xưa với con gái ngày nay mà không nghĩ đến chuyện xã hội ngày xưa và xã hội ngày nay khác nhau . Con trai ngày xưa đứng đắn tử tế , con gái mới hiền dịu nhỏ nhẹ dc . Còn con trai ngày nay , thấy gái xinh là mắt sáng lên , chọc ghẹo đủ trò , con gái không nổi điên lên mà mắng té tát mới là lạ . Còn nữa , ngày xưa , có máy móc gì đâu mà chả không thêu thùa , nếu không thì lấy đâu ra áo quần mà mặc . Còn bây h , con gái ra mua quần áo may sẵn chả không nhanh hơn , tiết kiệm time cho nhữg việc làm có ý nghĩa hơn sao . Tuy nhiên không hẳn là ko biết khâu vài đường chỉ .............. Xét gì thì xét , em thấy con gái ngày nay có nhiều cái tiến bộ hơn con gái ngày xưa , có nhiều điều đổi mới theo hướng tích cực ( và cả tiêu cực nữa ) . Nhưg dù gì đọc bài nè em vẫn ko chịu dc mấy cái bác viết , gì mà tinh tinh sổng chuồng cơ chứ .............

Chi gà_b8
06-11-2008, 01:55 PM
tình hình là anh chê con gái hơi bị nhiều đá nhá.
đa số con gái bgiờ vẫn hiền thục nết ná,nhưng cũng phải hơi rắn 1 tí k thì bị con trai bắt nạt mất.
mà k được vơ đũa cả nắm đâu nhé.
con trai thời nay cũng chả được đứa nào tử tế đâu ( cái nà thì rất rõ )

leduythe
06-11-2008, 03:15 PM
anh nói vậy là ko đúng đâu. giờ vẫn còn nhiều con gái tốt lắm em gặp rất nhiều:shock::cool::freely:
thật đó anh

Bách_Hợp
06-11-2008, 11:42 PM
Giừ mới có time đọc bài này , chậc , bác Bách_hợp so sánh con gái ngày xưa với con gái ngày nay mà không nghĩ đến chuyện xã hội ngày xưa và xã hội ngày nay khác nhau . Con trai ngày xưa đứng đắn tử tế , con gái mới hiền dịu nhỏ nhẹ dc . Còn con trai ngày nay , thấy gái xinh là mắt sáng lên , chọc ghẹo đủ trò , con gái không nổi điên lên mà mắng té tát mới là lạ . Còn nữa , ngày xưa , có máy móc gì đâu mà chả không thêu thùa , nếu không thì lấy đâu ra áo quần mà mặc . Còn bây h , con gái ra mua quần áo may sẵn chả không nhanh hơn , tiết kiệm time cho nhữg việc làm có ý nghĩa hơn sao . Tuy nhiên không hẳn là ko biết khâu vài đường chỉ .............. Xét gì thì xét , em thấy con gái ngày nay có nhiều cái tiến bộ hơn con gái ngày xưa , có nhiều điều đổi mới theo hướng tích cực ( và cả tiêu cực nữa ) . Nhưg dù gì đọc bài nè em vẫn ko chịu dc mấy cái bác viết , gì mà tinh tinh sổng chuồng cơ chứ .............
Troài thì sự thật là vậy mà!
Nhưng vẫn có con gái tốt! hi hi
Chắc em nằm trong số tốt đó nhỉ?
MÀ con gái tốt hiền dịu thì không được nổi cáu!:^_^:

tình hình là anh chê con gái hơi bị nhiều đá nhá.
đa số con gái bgiờ vẫn hiền thục nết ná,nhưng cũng phải hơi rắn 1 tí k thì bị con trai bắt nạt mất.
mà k được vơ đũa cả nắm đâu nhé.
con trai thời nay cũng chả được đứa nào tử tế đâu ( cái nà thì rất rõ )
Anh không vơ đũa cả nắm đâu! hi hi!
Chắc em cũng hiền nhỉ?:^_^:

anh nói vậy là ko đúng đâu. giờ vẫn còn nhiều con gái tốt lắm em gặp rất nhiều:shock::cool::freely:
thật đó anh
Anh biết chứ!
Nhưng cho tới bây giờ thì anh vẫn chưa quen ai là con gái ngoan hiền theo đúng nghĩa cả!:@_@: