PDA

View Full Version : Thi xong rồi - Kinh nghiệm đê

Precious Stone
06-07-2008, 09:08 PM
Haha, vừa thi đại học xong! Có một chút gọi là nhắn gửi đến đàn em:
- Thứ nhất: Học vừa thôi! Mặc dù nói câu này chả đứa nào nghe đâu( vì chính tui ngày trước cũng thế). Như tui nè, ôn thi kiểu gì mà phim nào cũng xem, từ Tứ thần Ký, Ma làng, Chạy án...xem tất
- Thứ hai: nên xác định ngay mình sẽ thi trường gì vào hè lớp 11! Như vậy sẽ biết được mình phải phấn đấu bao nhiêu điểm! Và mình cũng ko tự tạo áp lực. Lại VD là tui, xác định thi Ngân hàng nên phấn đấu khoảng 23 nhẹ hơn nhiều
- Thứ ba:Với môn Toán, nếu bạn nào có k/n thì ko sao. Còn nếu ai thấy ko ổn, thì nên xác định bỏ câu 10 điểm ngay từ bây giờ! Vào phòng thi, thay vì phải đối mặt với 10 câu thì mình sẽ phải chiến đấu với 9 câu thôi! Nhẹ hơn là tất nhiên!
Thôi, vừa mới về, ngủ đã! Mai sẽ nói cụ thể hơn về phương pháp học từng môn!

Mr.linhlong8
07-07-2008, 10:51 AM
gớm,kinh nghiệm thế này chắc 27 điểm trở lên mà cứ chối !!!!!!

hrockvn
07-07-2008, 06:54 PM
Nghe cô PM anh cô bẩu cô đậu rồi anh cũng mừng (dù chưa có điểm :D). Hy vọng là cô đậu rồi cô ra ngoài này tí tởn. Năm nay khóa 05-08 thi Ngân Hàng nhiều nhể. Em họ anh cũng thi (B12), blue_horizon cũng thi nữa. Ko biết còn ai không

Precious Stone
07-07-2008, 09:34 PM
Năm nay dân Thanh Hoá thi Ngân hàng nhiều vô kể. Phòng bạn em 25/30 là dân TH, phòng em thì 10/18! Hix, ngành hot có khác:
Lại tiếp kinh nghiệm nè:
- Với môn Toán: nên học theo dạng. Mua cái quyển của ông Trần Phương, với Lê Hồng Đức mà xài. Phần Hàm số thì thể nào chả có câu khảo sát chống móm, thêm 1 câu râu ria nữa, cứ học cẩn thận, ko cần hiểu là cũng làm được.
Câu 2 của Toán là câu giải phương trình. Thỉnh thoảng mới có vài câu khó thôi ( như đề năm nay chẳng hạn), nên cứ OK đi
Phần tích phân nên học kĩ, mặc dù các thầy ở mình luyện thi nhiều bài khó kinh khủng! Nhưng thế cũng tốt vì như vậy sẽ ko choáng trong phòng thi vì gặp phải dạng lạ! Tích phân nên học những bài to - tức là bài tổng quát trước, như thế sẽ có cái nhìn tổng quan hơn! Còn nếu làm bài lặt vặt thì chịu, biết mô mà lần!
Phần Tổ hợp, nếu học được thì tốt, ko thì mạnh dạn bỏ qua để chọn phần Phân ban mà làm. Dù sao hình kg mà đã gắn được toạ độ thì dễ ẹc í mà
Phù, tạm xong toán, yên tâm chưa các cô các chú??

Precious Stone
08-07-2008, 10:52 AM
Trong giai đoạn ôn thi, sẽ có những ngày thấy mệt mỏi kinh khủng. Chán học đến mức ko muốn đụng đến sách vở nữa. Cảm giác như mình biết cả rồi nhưng thực ra chẳng chắc 1 cái gì cả! Có vẻ như đầu óc đã bão hoà rồi, học thì cũng được 1 nấy mà ko học cũng thế! Lúc đó, tốt nhất cứ vứt hết đi, nghỉ ngơi đã! đừng sốt ruột khi thấy bọn xung quanh cày như trâu còn mình thì dửng dưng. Phải có thời gian mà sạc pin chứ!
Nên thi thử nhiều! Không chỉ giúp quen với tâm lí phòng thi (nói vậy thôi chứ thi ở Hồng Đức gần 80 đứa/phòng) mà mỗi lần thi thử sẽ là 1 lần tổng ôn! Rất có ích đấy!

shevchenbe90
09-07-2008, 06:37 AM
Bí quyết nè, 10, 11 cứ chơi cho thoải mái, hết học kỳ 1 lớp 12 bắt đầu học, vài phòng thi dù có gặp bài khó ko làm dc cũng thấy là chuyện BT, không có gì phải lo lắng...tấm gương của shev ! Năm nay mong là Bak khoa nó lấy thấp xuống chỉ 0,5 thôi là chắc chắn đậu.

Precious Stone
09-07-2008, 08:54 AM
Đi thi nhớ giữ tinh thần thật thoải mái. Vào phòng thi, nhớ cười cho nhiều vào, áp đảo tinh thần bọn nó. Đùa vậy thôi, chứ cười nhiều sẽ giảm bớt ý nghĩ những người kia là đối thủ,sẽ chiến đấu sống còn với mình mà chỉ đơn giản là những người bạn sẽ cùng mình vượt qua thử thách khó khăn này - đây là điều mà chính tôi đã học được khi trò chuyện với những người bạn đến từ khắp mọi miền đất nước. Cùng tâm lí ấy, nỗi lo ấy, e dè với nhau mà làm gì..
Thêm một điều muốn nói với khoá sau: Từ kiểu ra đề như năm nay, thì cứ chơi đi, ăn Tết xong học cũng được.

Trambe_c10
09-07-2008, 09:58 AM
Cười nhiều quá người ta tưởng hâm thì chết ^^
chương trình học của bọn cháu khác của dì nên ko bỏ dc năm nào, nhất là năm lớp 11, khó đâu mà khó. nói chung cũng cảm ơn dì phát, nói kinh nghiệm cho đàn em ,hjhj

Reddevils
09-07-2008, 10:32 AM
COn Trâm hâm nói linh ta linh tinh cái gì thế
Ngắn gọn xúc tích thôi

blue_horizon
09-07-2008, 10:52 AM
Đi thi nhớ giữ tinh thần thật thoải mái. Vào phòng thi, nhớ cười cho nhiều vào, áp đảo tinh thần bọn nó. Đùa vậy thôi, chứ cười nhiều sẽ giảm bớt ý nghĩ những người kia là đối thủ,sẽ chiến đấu sống còn với mình mà chỉ đơn giản là những người bạn sẽ cùng mình vượt qua thử thách khó khăn này - đây là điều mà chính tôi đã học được khi trò chuyện với những người bạn đến từ khắp mọi miền đất nước. Cùng tâm lí ấy, nỗi lo ấy, e dè với nhau mà làm gì..
Thêm một điều muốn nói với khoá sau: Từ kiểu ra đề như năm nay, thì cứ chơi đi, ăn Tết xong học cũng được.

Hehe, tớ thấy cái này hay à nha, ngồi cười nhiều để giữ tinh thần, nhưng mờ cười một mình thấy làm sao á, đúng là mình cứ bình tĩnh và tự tin thì sẽ làm đc hết ^^. Sáng nay thi văn, cứ xin đc tờ giấy nào là bọn nó lại nhìn nhìn, lúc êề trước bọn nó cũng cứ nhìn nhìn, hic, ngại quá, hí hí :amitabha:

Precious Stone
09-07-2008, 04:31 PM
Ngắn gọn xúc tích thôi

Hix, sao Bê nhà mình nhiều kẻ thù quá ta, viết bài nào cũng bị đả đảo thế này.
@Blue: thi môn gì tớ cũng cố gắng giành danh hiệu xin giấy sớm nhất phòng, hôm thi Toán cũng thế, tự nhiên thấy chủ động & tự tin hơn hẳn. Cười 1 mình thì có sao đâu, ko sợ bọn nó nghĩ mình hâm vì biết đâu những người đó mình chỉ gặp 1 lần trong đời...!

blue_horizon
09-07-2008, 08:00 PM
@Blue: thi môn gì tớ cũng cố gắng giành danh hiệu xin giấy sớm nhất phòng, hôm thi Toán cũng thế, tự nhiên thấy chủ động & tự tin hơn hẳn. Cười 1 mình thì có sao đâu, ko sợ bọn nó nghĩ mình hâm vì biết đâu những người đó mình chỉ gặp 1 lần trong đời...!

Ừ, kể ra cũng đúng, mình xin giấy nhanh cũng khiến cho nhiều người bị ảnh hưởng tâm lí đấy, nếu như mình thì cũng vậy, vì thấy người khác viết hăng quá kể ra cũng hơi mất bình tĩnh. Sáng nay trong phòng thi văn của tớ có một đồng chí ngồi cùng bàn, bạn này buồn cười lắm, thấy mình xin tờ giấy nào cũng xin luôn, mà thỉnh thoảng lại liếc sang nhìn xem tớ viết được bao nhiêu, buồn cười, đồng chí ấy viết cũng khoẻ phết, nhưng tớ chả quan tâm lắm vì không thi cùng trường với tớ, cứ bài mình mình làm thôi
Nhân đây vừa thi xong môn Văn cũng có chút kinh nghiệm (đúng hơn là kinh nghiệm của mấy năm đèn sách, hí hí)
Theo tớ khi đọc đề các bạn nên đọc cho thật kĩ, cứ làm câu ít điểm nhất, đơn cử là câu 2 điểm, đây là một câu đòi hỏi hiểu biết của các bạn về tác phẩm hoặc tác gia nào đó, thường thì bài này người ra đề sẽ yêu cầu bạn viết về tiểu sử, quan điểm nghệ thuật và quá trình sáng tác của một tác gia lớn, ngoài ra đề còn có thể yêu cầu trình bày hoàn cảnh sáng tác của một tác phẩm. Đề này thì bạn không cần viết quá văn vẻ, cứ trình bày rõ ràng, mạch lạc thể hiện sự hiểu biết của mình về tác giả, tác phẩm, phải học thuộc để nhớ được hoàn cảnh ra đời của tác phẩm, điều này đòi hỏi bạn phải có sự tập trung trong quá trình học để có thể nắm vững được về tác phẩm
Còn câu 3 điểm và câu 5 điểm thường đòi hỏi bạn phải có kĩ năng phân tích, bình giảng. Đề có thể là bình giảng or phân tích một khổ trong bài thơ, phân tích tâm lí nhân vật, nêu cảm xúc về một tác phẩm gì đó, etc... Để làm được những bài này thì bạn cần phải đọc kĩ đề, định hướng trong đầu mình một dàn ý sơ lược và sau đó là bắt tay vào làm một dàn ý chi tiết vào giấy nháp. Trong lúc làm, nếu như bạn nghĩ ra được những dẫn chứng, những câu văn, những nhận xét của các nhà phê bình thì bạn nên viết nó vào giấy nháp để tuỳ vào văn cảnh có thể đưa nó vào bài viết, đó đc xem như một dẫn chứng sinh động minh hoạ cho bài viết của mình.
Còn điều chắc chắn là cách dùng từ ngữ, câu cú của các bạn, lời văn không cần quá hoa mĩ, nên chú trọng vào việc thể hiện đầy đủ và chi tiết các ý cần có trong bài viết của mình, đó là việc rất quan trọng, vì một bài văn hay về từ ngữ nhưng thiếu ý hay hiểu sai ý thì những lời văn đó chỉ là sáo rỗng.
Mặc dù vừa thi xong và hồi hộp không biết kết quả cho bài làm của mình như thế nào nhưng cũng đưa ra đây một vài kinh nghiệm để chia sẻ với các bạn, Chúc thành công!

Precious Stone
10-07-2008, 08:47 AM
Thêm vài chiêu học Lý- hoá nè:
Đây là 2 môn thi trắc nghiệm nên yêu cầu chung là phải làm nhiều, đén 1 mức nào đó, đối với 1 số dạng bài, nhìn đề là tay bấm máy tính luôn, ko cần nháp. Làm nhiều sẽ tập cho mình thói quen tư duy, nhìn ra hướng giải nhanh hơn. Khoảng 2 tháng trước khi thi, làm 1 đề 90ph chỉ mất 50ph là ổn.
*Với môn lý: môn vừa nhiều lý thuyết, vừa lắm bài tập, xung quanh là ma trận các công thức. Trước khi lên lớp(hoặc với những ai coi lớp học thêm là chính thì trước khi đi học thêm) nên đọc trước bài 1 lần. Trước đây, nghe lời khuyên này, chính tôi đã cười và cho rằng vớ vẩn & công thức. Nhưng thử áp dụng vài lần thì thấy có ích. Đọc trước theo kiểu:"mình tự giảng cho mình", đánh dấu lại phần mãi ko thông để đến lớp chú ý, đồng thời cũng tiện theo dõi mạch giảng của thầy khi trót lơ đễnh 1 vài phút (điều này là ko thể tránh khỏi suốt 45ph). Đến giờ phút này, Vật lý 12 là quyển sách giáo khoa mà tôi đọc trâu nhất trong suốt 12 năm đi học. Cố đọc kĩ, vì trắc nghiệm có thể ra bất kì chỗ nào, từ những dòng in nghiêng(đương nhiên phải chú ý rồi) đến những dòng bé tí cuối bài...Nếu làm trong sách tham khảo, thêm 1luật bất thành văn nữa: Ko hiểu lí thuyết được thì nhớ (mặc dù kiểu này tốn sức kinh khủng và đôi khi áy náy vì thấy đầu óc vô dụng quá khi học tự nhiên theo kiểu thủ công thế này). nhưng phải chịu khó thôi và cũng nên đưa ra vài dấu hiệu đặc trưng của câu hỏi đó để khi thấy còn biết chọn đáp án nào.
Với những dạng toán điển hình của môn lý, nên nhớ những công thức rút gọn cuối cùng, nhưng đồng thời cũng phải nhớ được các bước chính để tìm ra những CT đó ( để vào phòng thi, nếu quên thì có thể làm lại từ đầu)
Ko nên sa đà vào làm những câu trắc nghiệm quá khó - tựa như những bài kinh điển của thi tự luận ngày trước giờ được cắt xuống thành TN, làm như vây sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến tâm lí. Cũng nên làm đề của nhiều thầy, vừa tránh được sự nhàm chán khi mỗi thầy đều ra theo 1 form nhất định, vừa phát hiện ra chỗ hổng của mình khi làm 50 câu đó. Nên cùng 1 vài người bạn soát lại lý thuyết.

biettimdau
10-07-2008, 09:44 AM
ặc, đứng là siu nhân rùa của B7, chắc là rùa đậu rồi nhẩy, còn tớ, thi Vinh mà điểm cứ ngang phè phè thês này, 50 đậu, 50 trượt nên lo lắm, còn cái cao đẳng y thì chắc là đậu rồi. hic không biết cái cao đẳng ngoài hà nội sao nữa đây. Trời ơi số con không biết rồi sẽ đi về đâu hix

Precious Stone
11-07-2008, 03:52 PM
Nốt môn Hoá:
- Mem nào học với thầy Thái thì cuối chương, thầy sẽ bắt làm 1 bản tổng kết. Kinh nghiệm xương máu của tui là hãy photo ra thêm 1 bản nữa, lấy cái mà ôn tập; chứ thầy ko trả mô.
-Thi TN nhưng lúc bắt đâu ôn thi thì nên làm trong mấy quyển tự luận trước. Quyển "Phương pháp giải toán hoá học vô(hữu)cơ" cũng được lắm. Sau này làm đề thì mua quyển Bộ đề của ABC (quyển này cũng hay sai nhưng nhìn chung là được),"Chuẩn bị kiến thức ôn thi TN&ĐH" ...
- Lập bảng so sánh tính chất hoá học của các chất, có 1 quyển sổ tay ghi chép những phản ứng khó, lạ
- Tính chất vật lý thì đọc sơ, lúc nào thi thì nhìn lại là ổn
- Khi làm đề, nếu ko làm được thì thử. Cái này áp dụng cho cả Lý và Hoá vì đặc trưng của 2 môn này là:nếu đúng thì số phải đẹp. (tuy vài lần áp dụng thất bại nhờ sự cao tay của Mr Trường). Nhưng thử lúc đó thôi, về cứ thử cố làm tử tế xem, được thì tốt, mà ko thì lần sau cứ thử...!

Trambe_c10
15-07-2008, 08:14 PM
Ngắn gọn xúc tích thôi:alert::alert::alert:

Này nhá, ai là hâm hả. muốn cãi nhau thì hum sau đi học cãi tay đôi nhá. Lên 4rum trường mà.......đúng là cái đồ vô duyên:shoot:
------------------------------------------
[QUOTE=xuongrongtrencat_kaka2811;51093]Hix, sao Bê nhà mình nhiều kẻ thù quá ta, viết bài nào cũng bị đả đảo thế này.
@QUOTE]

:heheh: hehe, dì thông cảm. Mấy thằng ku đó có vấn đề về đầu óc ấy mờ:blush: Cả ngày thích gây sự với cháu mọi lúc mọi nơi. :tadaa:

Reddevils
01-08-2008, 09:30 AM
Hây hây đọc xong em cũng cảm thấy đỡ run hơn cho kì thi sấp tới

haminhvan
01-08-2008, 09:32 AM
Ngắn gọn xúc tích thôi

sai lỗi chính tả lại kòn to mồm:chuckle::chuckle::chuckle::chuckle:

Precious Stone
01-08-2008, 09:34 AM
Đọc cả bài dài thế này mà nhanh ác!
Bảo em ko run là điều ko tưởng! Nhưng cứ tự tin, hơi vênh 1 tí nhưng cứ nghĩ thế này nhá: "m mà ko đậu thì còn đứa nào đậu nữa..." :D

Reddevils
01-08-2008, 10:05 AM
Cám ơn lời động viên của chị
em sẽ cố gắng hết mình !!!!!

haminhvan
01-08-2008, 10:07 AM
nói chung là mình có 1 đống tài liệu nói về kinh nghiệm thi Đh, sau này khỏi lo
^^

Reddevils
01-08-2008, 10:17 AM
Tài liệu ko giúp bạn nhiều .Thậm chí khiến bạn phân vân
Hãy hỏi những người thân .Người quen thì kinh nghiệm sẽ cao hơn

vitaminb12
01-08-2008, 10:34 AM
này này, không có dạy bậy cho bon em út nhá....
kinh nghiệm này: khi thi xong đừng đi dạy kinh nghiệm cho em út:cool:. Nó đỗ thì tốt, nó mà trượt lại bảo mình xúi bậy, phiền lắm:ign:. Với lại là mỗi người một cách học. Tự mình thấy thích thế nào thì học thế đấy. Thích làm bài tập thì làm bài tập, thích đọc lý thuyết thì đọc lý thuyết. Nếu học tương đối chắc thì sẽ tự biết mình yếu cái gì mà học.
Các môn khác thì Vib12 không bít, nhưng mà môn lý thì cố gắng làm bài tập trong SBT vật lý của chương trình cũ với lại bộ giải toán vật lý. Đừng thấy nó dễ mà khinh, học hết thì 10 lý là thường:tadaa:....

Precious Stone
01-08-2008, 11:01 AM
Ai xui dại đâu cơ chứ1 Khuyên bọn nó thư giãn thôi mà!

Jubi
01-08-2008, 02:41 PM
hơ hơ...........
thế chắc ở lớp 10 vẫn có thể tung tăng được ạ :proud:

biettimdau
02-08-2008, 08:06 PM
tung tăng vừa thôi không là phải trả giá đấy em ạ

vitaminb12
06-08-2008, 12:04 PM
tung tăng vừa thôi không là phải trả giá đấy em ạ
ố chà, giá bao nhiu để tui trả...:proud:
hồi đấy cả lớp toàn bùng tập thể để đi chơi... Toàn nhè buổi học thêm thầy Thái để bùng... Nhiều khi nghĩ lại thấy tội tội thầy.:yawn:

Diệp lục
09-08-2008, 12:21 AM
Lớp 10 tung tăng . . .

Lớp 11 đàn đúm . . .

Nửa đầu lớp 12 ngồi nghĩ đủ trò quậy để đời . . .

Quen chân rồi khó bỏ lắm. nhác là ngấm vào máu thịt :))

Tưởng có đầu óc đi mà bỏ phí, chơi cho đã, học làng tàng thì sau cũng chẳng thi đc chỗ ngon nhất đâu. nghĩ xem, hồi lớp 9, khi ôn lên lớp 10 từng mong ước đỗ trường ĐH nào? cuối cùng, cuối 12 phải xét ghế dưới. đầy kẻ chẳng ngu mà chết. hahahaaaa . .. . hợ hợ . . . .

Cố gắng mà leo lên đầu lớp mà học đi em ạ

Ko tin đến nửa sau lớp 12 mới biết thế nào là khổ nhục mà học !

vitaminb12
10-08-2008, 12:26 PM
keke, đúng là như rứa... Thật ra bây giờ cũng hơi hối tiếc là mình đã không cẩn thận hơn 1 chút nữa khi thi môn lý, trong năm không học môn hóa nhiều hơn 1 chút, và 3 năm rồi cố gắng đừng bỏ bê môn toán. Ấy may là còn đỗ đấy... Nhưng mà việc chọn trường thì hok có tí hối hận chút nào cả...:heheh::heheh::heheh::heheh::heheh:

Tưởng có đầu óc đi mà bỏ phí, chơi cho đã, học làng tàng thì sau cũng chẳng thi đc chỗ ngon nhất đâu. nghĩ xem, hồi lớp 9, khi ôn lên lớp 10 từng mong ước đỗ trường ĐH nào? cuối cùng, cuối 12 phải xét ghế dưới. đầy kẻ chẳng ngu mà chết. hahahaaaa . .. . hợ hợ . . . .

Cố gắng mà leo lên đầu lớp mà học đi em ạ

Ko tin đến nửa sau lớp 12 mới biết thế nào là khổ nhục mà học !
nhưng mà cần gì dọa bọn em nó thế này hả DL... :ign::ign:
Lớp tui có 1 nhân 3 năm hs giỏi, dẫn đầu lớp mà cuối cùng lại bị rớt có 0,5 điểm đây này (cũng phải thông cảm, bả thi trường khó mà)...:cool:

hrockvn
11-08-2008, 12:02 AM
Thực tế, luôn cần phải học. Đừng nói rằng lướt thướt qua là ok. Kể cả bạn bảo không học nhưng ngay từ trên lớp đã phải nắm được bài giảng rồi. Mà muốn nắm đc thì không chỉ nghe mà còn phải đọc trước bài. Các bạn không nên có tư tưởng khinh thường việc thi cử. Rồi sẽ ra đi sớm thôi.
Không phải ai cũng có đầu óc để nắm được bài ngay khi thầy cô giảng đâu.
Cẩn thận không bao giờ thừa.

Jimmy Page
12-08-2008, 06:24 PM
Kinh nghiệm quý báu của tôi là: CÀY THI ĐẠI HỌC THÔI
Mấy môn tốt nghiệp thì cứ kệ pẹ ló đê, các thấy cô giám thị tốt bụng lắm ;))
Thi xong kết nhất cái cô coi tiếng anh phòng thằng bạ, thấy nói ngồi ngớ mặt ra thì bảo "Đưa đề cô xem" rồi cứ thế tằng tằng đánh đến hết bài, thằng kia chỉ việc chép http://rockpassion.vn/forum/Smileys/yahoo/botay.gif

Candy
12-08-2008, 06:48 PM
co li co li. anh em ta lau nay van lam the cha chet ai bao gio

kẻ xấu
12-08-2008, 07:04 PM
Mấy môn tốt nghiệp thì cứ kệ pẹ ló đê, các thấy cô giám thị tốt bụng lắm ;))
Thi xong kết nhất cái cô coi tiếng anh phòng thằng bạ, thấy nói ngồi ngớ mặt ra thì bảo "Đưa đề cô xem" rồi cứ thế tằng tằng đánh đến hết bài, thằng kia chỉ việc chép http://rockpassion.vn/forum/Smileys/yahoo/botay.gif
Đã thi quái đâu mà biết ! x-( nói cho hay cái lỗ mồm !

Jimmy Page
12-08-2008, 08:49 PM
Thi rồi ku ạ, ko tin chú cứ hỏi ẹt min xem

vitaminb12
15-08-2008, 08:28 PM
Mấy môn tốt nghiệp thì cứ kệ pẹ ló đê, các thấy cô giám thị tốt bụng lắm
Thi xong kết nhất cái cô coi tiếng anh phòng thằng bạ, thấy nói ngồi ngớ mặt ra thì bảo "Đưa đề cô xem" rồi cứ thế tằng tằng đánh đến hết bài, thằng kia chỉ việc chép
:angry::angry:cái đồ bốc phét... Mày thì cày với cọt gì... Đi học thêm thì toàn xin về sớm để đi chơi. Lúc nào cũng thấy bảo mày học giỏi Lý với Hóa mà cuối cùng lại ăn mỗi cái khối D...:sweat::sweat::sweat:
Báo trước là đứa nào tin cái kinh nghiệm của thằng này năm sau chỉ có nước đi trung cấp thoai...:sweat::sweat:

yldamax
15-08-2008, 08:31 PM
:angry::angry:cái đồ bốc phét... Mày thì cày với cọt gì... Đi học thêm thì toàn xin về sớm để đi chơi. Lúc nào cũng thấy bảo mày học giỏi Lý với Hóa mà cuối cùng lại ăn mỗi cái khối D...:sweat::sweat::sweat:
Báo trước là đứa nào tin cái kinh nghiệm của thằng này năm sau chỉ có nước đi trung cấp thoai...:sweat::sweat:

----Tôi làm chứng----------------------------

Jimmy Page
27-08-2008, 05:19 PM
Đậu trung cấp cũng là đậu :-"
Tao chỉ khuyên các em í không cần học thi tốt nghiệp thôi chứ, cần giề mày ghé mõm vào. Như tao đêy này, thi tốt nghiệp chả cần ôn chi mà vẫn loại giỏi :))

anhtuan_b12
29-08-2008, 03:26 PM
oai`
anh Bình đâu rồi
e ủng hộ anh cái triết lý suốt từ lớp 10 đến jờ
KHÓ KHÔNG LÀM DỄ BỎ QUA:idea:

shevchenbe90
18-09-2008, 06:22 PM
đấy đấy,thủ khoa DDT đấy,học theo triết lý của em,29.5 ngay
"Khó không làm,dễ bỏ qua"

MT_Dung_B12
18-09-2008, 06:59 PM
hè hè ...triết lý sống đấy đúc kết 12 năm đèn sách đấy ...một cách học giảm street mà lại hiệu quả ... đã đc nhiều member B12 test thử ..trong đó có ''Me'' :D

ducc6hamrong
02-02-2009, 11:59 PM
uhm ngọc mập nhiều kinh nghiệm nhỉ. thế mà đi học chả chịu nói cho bạn bè gì cả. uhm a xin đóng góp một chút kinh nghiệm nhé. làm gì cũng thế nó đều phải có động lực thì mới làm đc. mỗi người có một động lực khác nhau dẫn đến việc phấn đấu cho học tập cũng khác nhau. chỉ cần có động lực thì đậu đại học chả có gì khó cả. còn học hành thê nào cg dc ít hay nhiều cg dc qtr là hiệu quả đạt đc. ng ta chỉ quan tâm đến kết quả chứ ko quan tâm đến quá trình đâu. còn như tuổi teen bây h động lực tốt nhất là iu. như a là một ví dụ học ngu nhưng a coi như mình iu một cô gái học thật giỏi mà muốn cô ấy nể phục mình thì phải học giỏi hơn cô ấy thế là ok. thường thì cấp 3 đứa nào cũng ngày càng chơi nhiều nhưng nếu bảo nó thi điểm cao chót vót thì a chả tin đâu. chơi thì nhiều thật nhưng bọn nó đầu tư cho học ko ít đâu. thế nên đùng nhác mà trông chờ học khá lên đâu.
-----------------------------------------
còn về kinh nghiệm học các môn thì a xin chia sẻ thế này. lý hóa muốn học tốt thì toán cũng phải học đc. thế nên có thể nói trong khối A toán là môn chủ đạo. học tót thằng này thì 2 môn kia ít nhất cg phải học đc chứ ko thể nào ngu đc. đùng nên lạm dụng việc học thêm đi học thêm thì phải làm hết bài tập học thêm. tất nhiên là bài tập trg sách giáo khoa và sách bài tập phải làm hết rồi. đừng học nhưng gì cao siêu quá làm những bài vừa với lực học của mình rồi nâng dần lên. ví dụ như a lên cấp 3 ko học thêm toán lên lớp 11 ko học thêm lí nữa. học ko nhất thiết là phải ngồi vào bàn học bất kể lúc nào trong lúc đang ăn cơm, lúc tắm, lúc đi wc:hotbath: hay lúc chơi game. vì ngày lớp 12 bọn ban nó rủ đánh game ko thích đi nhưng ko chối đc đành vừa chơi vừa học = cách tay đánh nhưng trong đầu lại giải một bài bất đẳng thức:crave:
a học cả 3 năm cấp 3 chỉ làm bất đẳng thức là chủ yếu mà cái đấy thì chả cần dg nháp lắm cho nên a gần như chẳng bao h có nháp cả. nhưng học cái đấy tuy khó nhưng lên iq lắm các phần toán khác a chỉ nhớ công thức đơn giản là làm đc hết chả phải học dạng làm gì. muốn học tốt bất đảng thức thì phải làm thật nhiều làm từ những bài đơn giản trước. đi thi tốt nhât là làm những bài điểm 10 trc vì nó gần như chẳng mất thời gian mà lại đem lại cho mình sự tự tin( a thấy thế thật ) + gây ấn tượng với người chấm ( cái này thầy a dạy ). chúc thành công:^_^:

giamdocb12
03-02-2009, 08:30 AM
:love:
Cần gì fai học cho mệt người
cứ lớp 12 mà học
vừa học vừa chơi:love::love::love:
may mà đậu KTQD
kinh nghiệm thì cũng ko có:hahaha::hahaha::hahaha::hahaha:

queen_bee
03-02-2009, 12:30 PM
Hic , nói thế thôi chứ đến năm của Queen thi mới đáng sợ :sigh: , camera thì chằng chịt:aah: , giám thị thì như ong :aah:, hic , mơ đi mà có chuyện gian lận nhé . Mà Queen cũng thích thế nhưng nếu camera giảm bớt đi chút ít thì tốt . Queen cũng thích được như giamdocb12 :crave: nhưng lại cũng muốn như ducc6hamrong :blush:, nhưng không cần khủng như anh ý đó là học mọi lúc mọi nơi ngay cả khi đang chơi game ;)) . Hic , học thì nhiều mà áp dụng vào thực tế thì chẳng thấy đâu , thật là khổ cho học sinh quá , stress liên tục :stress::stress: . Queen bây giờ chỉ muốn ở nhà để ngủ thôi :sleep: , đã thiếu ngủ lại còn mất ngủ:falldown: :(( :(( :(( :(( :(( :((

giamdocb12
03-02-2009, 02:00 PM
:blush::blush::
Đùa tí chứ thực ra cũng fai học một ít
Trong 3 môn nên chú trọng nhất môn toán:heheh::heheh:
Có giỏi toán mới giỏi 2 môn kia đc:heheh::heheh:
Eh, mà chú em queen_bee kia, chú thi năm nào mà lại có cả camera?????????
Hơi hoang đường, VN còn nghèo lắm,xiền đâu mà mua:hahaha::hahaha::
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

queen_bee
03-02-2009, 07:35 PM
Queen chưa thi nhưng thấy cô giáo bảo thế:^_^: , cô Queen nói nghe thật lắm , nên Queen tin , vậy đấy:shy: . Mà Queen bít alf cũng phải học mà :can'tbe:, làm gì có chuyện ko học mà đậu đậi học đựoc chứ :can'tbe:, hic , anh trai của Queen ngày mai là đi xuyên việt rùi , thích thế cơ chứ :sigh:

giamdocb12
04-02-2009, 08:31 AM
Queen chưa thi nhưng thấy cô giáo bảo thế:^_^: , cô Queen nói nghe thật lắm , nên Queen tin , vậy đấy:shy: . Mà Queen bít alf cũng phải học mà :can'tbe:, làm gì có chuyện ko học mà đậu đậi học đựoc chứ :can'tbe:, hic , anh trai của Queen ngày mai là đi xuyên việt rùi , thích thế cơ chứ :sigh:

Thế cô nào bảo vậy?????
mà mấy năm nữa bỏ thi rồi :^_^::^_^:
lúc đó cần gì camera

shevchenbe90
04-02-2009, 10:33 AM
Thi trắc nghiệm thì cần gì giỏi Toán lắm đâu,nhưng đúng là Toán quan trọng,nó hình thành phản xạ tư duy tốt,học toán tốt thì 2 môn kia bình thường thôi.
Hóa thì mỗi ngày học 1 ít thôi,vì học hóa nhanh chán,học 1 lúc nhiều quá thì mau quên.
Lý thì anh chịu chả có kinh nghiệm gì,thấy mình học nhác nhớn mà lý vẫn ngon.

queen_bee
04-02-2009, 11:54 AM
Vâng , Queen cũng bít là người ta sẽ bỏ đi một kì thi :phew:, chỉ còn lại một kì thi tốt nghiệp thôi :D , nhưng ý của cô Queen là trong phòng thi tốt nghiệp ý mà :loser: . Mà cô của Queen là cô Thuận dạy E ý :dazzle:, giamdocb12 có bít cô ý ko :hmm: ??? À mà hôm trước giamdocb12 có về trường ko :hmm:, hôm nào nhỉ :hmm::hmm::hmm:, Queen ko nhớ nhưng mà giamdocb12 có vào lớp B12 ko :knife::knife:???

giamdocb12
04-02-2009, 01:48 PM
Thi trắc nghiệm thì cần gì giỏi Toán lắm đâu,nhưng đúng là Toán quan trọng,nó hình thành phản xạ tư duy tốt,học toán tốt thì 2 môn kia bình thường thôi.
Hóa thì mỗi ngày học 1 ít thôi,vì học hóa nhanh chán,học 1 lúc nhiều quá thì mau quên.
Lý thì anh chịu chả có kinh nghiệm gì,thấy mình học nhác nhớn mà lý vẫn ngon.

:heheh::heheh:
Oách vừa thôi Be:congratz
Lý thi đc mấy điểm mà ngon???????

kẻ xấu
04-02-2009, 01:50 PM

Thì đằng nào bác ấy cũng thi xong rồi ...
Kinh nghiệm cũng đầy mình ... chỉ tội sức học ko được tốt thôi ...
ông đậu kinh tế quốc dân chứ gì ???
Ông mới hợp với câu : Oách vừa thôi !!!! Nhìn lại mình đi !!!!

giamdocb12
04-02-2009, 01:52 PM
Vâng , Queen cũng bít là người ta sẽ bỏ đi một kì thi :phew:, chỉ còn lại một kì thi tốt nghiệp thôi :D , nhưng ý của cô Queen là trong phòng thi tốt nghiệp ý mà :loser: . Mà cô của Queen là cô Thuận dạy E ý :dazzle:, giamdocb12 có bít cô ý ko :hmm: ??? À mà hôm trước giamdocb12 có về trường ko :hmm:, hôm nào nhỉ :hmm::hmm::hmm:, Queen ko nhớ nhưng mà giamdocb12 có vào lớp B12 ko :knife::knife:???

Có. Hôm trước anh cũng đi với lớp:loa::loa:
Rất vui em ạ.

queen_bee
04-02-2009, 04:39 PM
Hic , lớp của Queen chẳng như thế :falldown:, cũng hơi chán một tí :D , nhưng mà hôm đó , lớp B12 ồn lắm:alert: làm lớp Queen chẳng học được bài:XD: , tội nghiệp cô giáo lắm . Àh mà anh ơi , thế hôm bọn anh đến , có chị nào nói giọng " đặc biệt " thế ạ :hmm::hmm::hmm:. À mà mọi người có còn kinh nghiệm gì nữa ko , nói cho Queen nghe với để Queen học tập . Hic , lo lắm cơ :demoralize:

giamdocb12
04-02-2009, 07:54 PM
Hic , lớp của Queen chẳng như thế :falldown:, cũng hơi chán một tí :D , nhưng mà hôm đó , lớp B12 ồn lắm:alert: làm lớp Queen chẳng học được bài:XD: , tội nghiệp cô giáo lắm . Àh mà anh ơi , thế hôm bọn anh đến , có chị nào nói giọng " đặc biệt " thế ạ :hmm::hmm::hmm:. À mà mọi người có còn kinh nghiệm gì nữa ko , nói cho Queen nghe với để Queen học tập . Hic , lo lắm cơ :demoralize:

:hmm:Thay mặt lớp anh có lời xin lỗi lớp em.:hmm:
Cũng tại lớp anh quen kiểu thế rồi em ạ
Lúc nào cũng fai ầm ĩ
Mà em hỏi chị nào có giọng đặc biệt à
lớp anh nhiều chị giọng đặc biệt lắm

queen_bee
04-02-2009, 10:24 PM
:hmm:Thay mặt lớp anh có lời xin lỗi lớp em.:hmm:
Cũng tại lớp anh quen kiểu thế rồi em ạ
Lúc nào cũng fai ầm ĩ
Mà em hỏi chị nào có giọng đặc biệt à
lớp anh nhiều chị giọng đặc biệt lắm
Ý Queen nói là csi chị mà hôm đó nói nhiều nhất ấy , chị ấy thật đặc biệt :^o^: Không sao đâu , lâu lâu cũng phải thế mới thú vị chứ :whistle::whistle: , hic , còn lứop Queen thì không thế :falldown::falldown:

giamdocb12
05-02-2009, 01:48 PM
Ý Queen nói là csi chị mà hôm đó nói nhiều nhất ấy , chị ấy thật đặc biệt :^o^: Không sao đâu , lâu lâu cũng phải thế mới thú vị chứ :whistle::whistle: , hic , còn lứop Queen thì không thế :falldown::falldown:
Cái chị hôm đó nói nhiều nhất à??
uhm,chắc là chị Nhung :^_^::^_^::^_^:
Nhưng sao lại đặc biệt??????:tadaa::tadaa::tadaa:

queen_bee
05-02-2009, 04:43 PM
Cũng chẳng rõ nữa , nói chung là rất đặc biệt , Queen ko tả nổi :D , có lẽ là nó cao và chua ;)) , chết , Queen nói thế này chị ý mà đọc được không bít chị ý có giết Queen ko nhỉ ?????? Nếu chị ấy giết Queen anh phỉa nói hộ Queen nhé ;) , hehehehe

vitaminb12
05-02-2009, 04:51 PM
chú mầy oách vừa thoai :| điểm lí chú mầy kém anh nầy :|

Thì đằng nào bác ấy cũng thi xong rồi ...
Kinh nghiệm cũng đầy mình ... chỉ tội sức học ko được tốt thôi ...
ông đậu kinh tế quốc dân chứ gì ???
Ông mới hợp với câu : Oách vừa thôi !!!! Nhìn lại mình đi !!!!
dù sao vẫn oách hơn đứa nào thi trượt :ign:

shevchenbe90
05-02-2009, 05:48 PM
ak ak,thằng nào chê anh sức học ko tốt thế,sức học cực tốt ấy chứ,hôm đầu thi thử DDT dc có 10d mà đến tháng 5 thi Hồng Đức (sau vài cuộc thi khác) anh đã leo lên 25d rồi,bật như lò xo thía rồi còn gì,có mấy cái thằng học cả năm không giỏi được mới nhục chứ.
Điển hình: giamdocb12 :))

giamdocb12
05-02-2009, 06:40 PM
:XD::XD:
Dù seo thì điểm của tui vẫn cao hơn Be và cái thèng vitaminb12
Cái hôm thi ĐH, hơi mệt tí,chứ nếu ko thì 30 roài:fullup::fullup::fullup:
Kiên chứt, ra HN chú sẽ chết với anh:growl:

shevchenbe90
05-02-2009, 06:57 PM
không phải anh mắt lác chép sai đề thì chú mày xách dép rồi :))
Học tài thi phận mà lị,thua chú 1 điểm nhưng mà chú thấy chửa,anh cần có 3 tháng để cày còn chú thì...

giamdocb12
05-02-2009, 07:11 PM
:dazzle::dazzle:
héhe
iem cần coá 1 tháng thui:knife::knife:
cho iem thêm 2 tháng nữa thì.......

Cũng chẳng rõ nữa , nói chung là rất đặc biệt , Queen ko tả nổi :D , có lẽ là nó cao và chua ;)) , chết , Queen nói thế này chị ý mà đọc được không bít chị ý có giết Queen ko nhỉ ?????? Nếu chị ấy giết Queen anh phỉa nói hộ Queen nhé ;) , hehehehe

Hehe
dám nói chị ý thế a? Chị ấy gấu nhất lớp anh đoá:fullup::fullup:

queen_bee
05-02-2009, 07:22 PM
Hic , vậy là anh không nhận lừoi nói hộ cho Queen àh :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( , sao anh ác quá vậy hic hic :((

giamdocb12
05-02-2009, 08:43 PM
không phải anh mắt lác chép sai đề thì chú mày xách dép rồi :))
Học tài thi phận mà lị,thua chú 1 điểm nhưng mà chú thấy chửa,anh cần có 3 tháng để cày còn chú thì...

Con gà Bình Be+Kiên Chứt:XD::XD
KTQD-The best university
Còn BK,XD chỉ là 2 con gà:comeon::comeon::comeon::comeon:

disneychannel
06-02-2009, 01:37 PM
Ngụy biện wa' =.=, đã học giỏi thì chả có chuyện tự nhiên đến lúc thi ngu bất thình lình :|,cùng lắm thì làm kém đi chút xíu.
Mấy cái đứa, may mà thi đậu nhá, không thì có mà ngồi đọ nhau xem đứa nào học ít chơi nhiều >:P.

vitaminb12
06-02-2009, 01:43 PM
:XD::XD:
Dù seo thì điểm của tui vẫn cao hơn Be và cái thèng vitaminb12
Cái hôm thi ĐH, hơi mệt tí,chứ nếu ko thì 30 roài:fullup::fullup::fullup:
Kiên chứt, ra HN chú sẽ chết với anh:growl:
phịt =)) Chắc là chú mầy mắc chứng nhũn não hả =)) Chú mầy tuổi gì đòi hơn anh ;))
Giờ suốt ngày úp mặt vô mấy cuốn vi mô rồi lại vĩ mô mà học thuộc, nhá :))

Ngụy biện wa' =.=, đã học giỏi thì chả có chuyện tự nhiên đến lúc thi ngu bất thình lình :|,cùng lắm thì làm kém đi chút xíu.
Mấy cái đứa, may mà thi đậu nhá, không thì có mà ngồi đọ nhau xem đứa nào học ít chơi nhiều >:P.
=)) cái đồ trượt đầu nước mà còn chờm hớp chen vô =))

disneychannel
06-02-2009, 02:11 PM
Ờ, trượt thì làm sao >:P.
Ai bảo vi mô với vĩ mô là học thuộc á :-w.

shevchenbe90
07-02-2009, 02:48 AM

Bất cứ nơi nào,nói đểu anh là anh bỏ luôn nhá :angry:

Nói về kinh nghiệm thì cũng hơi kì kì,vì kinh nghiệm là thứ không thể dạy cho ai được,nó tuỳ thuộc sự "hấp thụ" của mỗi người mà.

giamdocb12
07-02-2009, 09:05 AM
phịt =)) Chắc là chú mầy mắc chứng nhũn não hả =)) Chú mầy tuổi gì đòi hơn anh ;))
Giờ suốt ngày úp mặt vô mấy cuốn vi mô rồi lại vĩ mô mà học thuộc, nhá :))

Con gà Kiên chứt mà dám sánh với anh à?/
hehe,học cái trường bé bằng cái lỗ mũi:heheh::heheh::heheh:
:tadaa::tadaa:
Người ta có phương pháp học chứ bộ,cần gì fai học thuộc
chỉ có chú phải "cần cù bù thông minh" thoai:heheh::heheh:

vitaminb12
07-02-2009, 09:11 AM
Con gà Kiên chứt mà dám sánh với anh à?/
hehe,học cái trường bé bằng cái lỗ mũi:heheh::heheh::heheh:
:tadaa::tadaa:
Người ta có phương pháp học chứ bộ,cần gì fai học thuộc
chỉ có chú phải "cần cù bù thông minh" thoai:heheh::heheh:
Nói ra lại thấy thẹn thay cho mấy đứa =)) XD diện tích tuy có hơi bé một chút, phải cái trường lại nhiều ô tô nữa, trông nó lại càng chật ;)) nhưng mà còn chưa phải đi thuê bên ngoài để dạy :)) Kinh tế gì mà tính đi tính lại vẫn chẳng xây được lên cái nhà nào cho ra hồn :))
:)) Thằng nào cần cù hơn thằng nào thì chả biết, chỉ biết có thằng nào học lồi cả mắt ra 3 năm ấy ;))

giamdocb12
07-02-2009, 10:24 AM
Nói ra lại thấy thẹn thay cho mấy đứa =)) XD diện tích tuy có hơi bé một chút, phải cái trường lại nhiều ô tô nữa, trông nó lại càng chật ;)) nhưng mà còn chưa phải đi thuê bên ngoài để dạy :)) Kinh tế gì mà tính đi tính lại vẫn chẳng xây được lên cái nhà nào cho ra hồn :))
:)) Thằng nào cần cù hơn thằng nào thì chả biết, chỉ biết có thằng nào học lồi cả mắt ra 3 năm ấy ;))

Hehe
Tại vì trường KT quy mô đào tạo wa' lớn
ĐH quốc tế mà lị:fullup::fullup::fullup:
học có mỗi tháng cuối mà vẫn đậu
Chả bít nếu chăm thì:blush::blush::blush::blush:

disneychannel
07-02-2009, 10:39 AM
Chẹp, KT xây mãi chưa xong thì phải hỏi XD chứ nhà ;)) ;)).
Ghét mấy cái thằng thi xong rùi chém gió wá :(.

giamdocb12
07-02-2009, 10:52 AM

Ghét ai vậy con Tít gà:angry::angry:
Kinh nghiệm thi của tui là chỉ học mình toán thôi:comeon::comeon:
2 môn kia đánh bừa

disneychannel
07-02-2009, 11:02 AM
Lại phét rùi :)) . Nghe lời mi có mà ăn cám :(.
Gà mà t hơn mi >:P.

vitaminb12
07-02-2009, 11:22 AM

=)) trường kiết lị, quốc tế quốc teo cái khỉ gì mà có ít tiền xây nhà cũng ko có =)) Cứ có tiền đi thì có 200 tầng XD cũng làm được :))

kẻ xấu
07-02-2009, 11:51 AM
Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi cái vụ này cái :
Lúc nào là lực học của mình đỉnh cao nhất ...
sau 1 tháng 6 mệt mài ôn thi ... lúc đó có phải là trình độ của mình tăng cao hơn so với bình thường phải ko ?

Micyarak.A5
07-02-2009, 12:51 PM
úi, topic kinh nghiệm jề mà toàn thấy các VIP chém gió + phỉ báng nhau thế :picknose:
em thì mết KTQD Tiếng Anh Thương mại lắm mà chả biết kinh nghiệm thi thế nào. Thi thử em cũng ít đi mà tâm lí thi của em thì...:brbr:

giamdocb12
07-02-2009, 03:02 PM
úi, topic kinh nghiệm jề mà toàn thấy các VIP chém gió + phỉ báng nhau thế :picknose:
em thì mết KTQD Tiếng Anh Thương mại lắm mà chả biết kinh nghiệm thi thế nào. Thi thử em cũng ít đi mà tâm lí thi của em thì...:brbr:

Đâu mà, toàn kinh nghiệm hay đấy chứ.
Tiếng Anh thương mại của KTQD hả, khoa ý là 1 khoa mới lập của trường anh
Học cũng đc lắm. đc học tiếng anh+ trung
Với lại nhiều đứa xinh lắm:knife:::knife:

[ trường kiết lị, quốc tế quốc teo cái khỉ gì mà có ít tiền xây nhà cũng ko có Cứ có tiền đi thì có 200 tầng XD cũng làm được
Cái trường XD gà vịt. Trường anh ko lúc nào thiếu tiền
Chỉ tại XD toàn đào tạo gà như chú
nên mới ko xây đc:angry::angry::angry::angry:

===[K]eN===
25-03-2009, 03:11 AM
Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi cái vụ này cái :
Lúc nào là lực học của mình đỉnh cao nhất ...
sau 1 tháng 6 mệt mài ôn thi ... lúc đó có phải là trình độ của mình tăng cao hơn so với bình thường phải ko ?

Lực học đỉnh cao nhất là khi chú đi thi đại học , cứ tin là như thế đi , vì đây là một câu hỏi thừa :angry:
Sau một tháng 6 " ôn thi " , nói thế thôi , thực ra đó chỉ là khoảng thời gian nghỉ ngơi và hệ thống lại kiến thức từ trước tới giờ , chỉ cần giữ tinh thần thoải mái khi đi thi là ok hết , cứ yên tâm :whistle: , còn trình độ thì anh thấy có giảm sút chút ít ( không biết có mọi người có vậy không ? ) , có lẽ là bỏ thời gian ra để đi ... :alert:

Anh nói thế thôi chứ cũng nên lo mà học nhé , không học thì lấy gì mà tự tin ??? :sweat:

kẻ xấu
25-03-2009, 06:16 AM
ke ke ! chuẩn bị thi rồi mà iem rất nhác học ! học thì ít lắm, toàn chơi là chính, chẳng hiểu sao vẫn cảm thấy mình có thể đậu ? phải chăng mình đang tự cao tự đại quá ko ?

giamdocb12
25-03-2009, 07:30 AM
ke ke ! chuẩn bị thi rồi mà iem rất nhác học ! học thì ít lắm, toàn chơi là chính, chẳng hiểu sao vẫn cảm thấy mình có thể đậu ? phải chăng mình đang tự cao tự đại quá ko ?

tự tin thế. nhưng chú tin mình sẽ đậu trường nào???
Thực sự bây h đậu đc vào đại học ko khó, đậu đc vào trường nào mới là quan trọng thôi:hi::hi:

vitaminb12
25-03-2009, 11:06 AM
Thực sự bây h đậu đc vào đại học ko khó, đậu đc vào trường nào mới là quan trọng thôi:hi::hi:
rõ là như thế rồi :|
3x5 = 15, 3 môn chỉ cần đạt lực học vừa đủ trung bình là đã đủ đậu đại học rồi :| Có cao xa gì lắm đâu :|
Học thi đại học là cả quá trình suốt từ hè lớp 11 chứ làm gì có ai nói về tuyệt đại đa số - những - người - bình - thường quanh năm chơi bời, chỉ học có mỗi cái tháng 6 ngắn củn mà đỗ được các trường khá khẩm (:|

shevchenbe90
25-03-2009, 11:26 AM
rõ là như thế rồi :|
3x5 = 15, 3 môn chỉ cần đạt lực học vừa đủ trung bình là đã đủ đậu đại học rồi :| Có cao xa gì lắm đâu :|
Học thi đại học là cả quá trình suốt từ hè lớp 11 chứ làm gì có ai nói về tuyệt đại đa số - những - người - bình - thường quanh năm chơi bời, chỉ học có mỗi cái tháng 6 ngắn củn mà đỗ được các trường khá khẩm (:|

Anh nè chú,tấm gương lớn cho đàn em tránh xa ;))

DonGianLaSpam
25-03-2009, 12:16 PM
=)) vào đại học rôiif thì đừng ai như anh nhé =))

giamdocb12
25-03-2009, 03:40 PM
Quan trọng là phải đậu vào trường nào mà mình thật sự đam mê. ko thì học chán lắm:sweat::sweat:

sheva_tiamo
25-03-2009, 03:44 PM

Có thật không anh , trồi ôi cho em xin cái kinh nghiệm cái ..................