PDA

View Full Version : WelComE to DaO DuY Tu HiGh Sckool - WelKomE 08-11

Trang : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 [29] 30 31 32 33 34 35 36

I_l0v3_Kibum
30-12-2008, 08:11 PM
em bảo hay cơ mà:aah:
anh mún gây chiến phải không :rideon:
chấp lun:ablaze:

DonGianLaSpam
30-12-2008, 09:23 PM
hay thật mà =))

nhoxkon
30-12-2008, 10:53 PM
BEATBOXING là 1 thể loại nghệ thuật
Beatboxing thuộc về Urban Vocal Percussion (đại khái là nghệ thuật sử dụng miệng, giọng để mô phỏng âm thanh của bộ gõ).Từ Vocal Percussion được sử dụng nhiều trong A-capella và Rockapella .
Từ Beatboxing, hay humanbeatbox là khả năng tạo trống, các hiệu ứng âm thanh, scratch … bằng miệng, (đôi khi còn bằng 1 số bộ phận cơ thể khác, có lẽ vì thế nên nó đc gọi 1 cách đầy đủ là human beatbox ) và thường được sử dụng trong hip-hop. Ko chỉ bắt chước âm thanh của dàn trống, các beatboxer (người chơi beatbox) còn bắt chước các âm thanh do DJ tạo ra bằng máy. Từ beatbox bắt ngụồn từ cMultivocalism là khả năng tạo, bắt chước tiếng các âm thanh, kết hợp thành 1chuỗi các động tác liên kết với nhau... nói chung là mọi thứ liên quan đến phát âm, từ này và Vocal Percussion, Beatbox đều có đặc điểm giống nhau là dùng miệng, giọng để bắt chước và mô phỏng âm thanh, nên ta có thể coi chúng như nhau. (Việt Nam có nghệ nhân dùng mũi làm tiếng đàn bầu, hoặc kiểu ông MK kéo nhị bằng mồm… cũng lôi tuốt vào beatbox dc nhể, hehehe)

Khái quát về lịch sử
Beatboxing có lịch sử lâu đời, hơn cả hip-hop vì nó có tiền thân là Vocal Percussion, được sử dụng trong các nhóm A-capella, Blue, Jazz và sau này thì nó phổ biến trong văn hoá hiphop với cái tên beatbox như hiện nay. Nó được coi là The 5th Element (yếu tố thứ 5) của hiphop. Nhưng có 1 khoảng thời jan nó dường như bị quên lãng (đừng hỏi em tại sao vì em cũng chả biết tại sao đâu mà hỏi).
Sau này, với những cái tên đã trở thanh huyền thoại như Buffy, Biz Markie, Dough E. Fresh... beatbox đã hồi sinh, nhưng cũng chỉ là nhen nhóm thôi. Đó là những năm 80.
Sau đó Beatbox thực sự trở lại và trở thành 1 hiện tượng sau show If Your Mother Only Knew của Rahzel .Ở Việt Nam, vẫn chỉ nhen nhóm 1 số người chơi beatbox (chủ yếu ở ngoài Hà Nội)chứ ko rầm rộ cho dù phong trào hiphop lúc trước rất lên, nhưng những người biết về beatbox rất ít.Tuy nhiên gần đây ở HN đã xuất hiện 1 beatboxer khá nổi tiếng đó là anh Minh Kiên. Nổi lên sau 1 show diễn của Tôi 20, Minh Kiên thật sự đã tạo nên 1 cơn sóng mới cho beatbox tại VN.( anh này mắt 1 mí duyên chết người :^o^: )Mong rằng một ngày nào đó phong trào beatbox sẽ nở rộ nhưng ko tàn phai như là 1 trào lưu nhất thời !!!:hi:

thongoc
31-12-2008, 01:01 PM
Vote cho cô Nghiêm Hà và thầy Khải nèo .:crave:

I_l0v3_Kibum
31-12-2008, 01:14 PM
umh, cảm ơn chị nhoxkon nhá:crave:
@DonGianLaSpam:thanks!:congratz:
-----------------------------------------
a` tiện thể cho em hỏi lun: ở thanh hoá mình chỗ nào day beatbox ko nhỉ,em là mê nhất khoản lày:love:

bakit_b1
31-12-2008, 01:41 PM
em bầu cho thầy TẠO dậy lý :X ..... Thầy tạo dạy hay ...vui tính....=)) và có 1 fong cách rất hài hước ;))

bakit_b1
31-12-2008, 01:47 PM
bụp bụp chíu...=)) giống duy khoa đây mà ... nghe hay ...chỉ tội thằng này hơi béo =))

DonGianLaSpam
31-12-2008, 01:49 PM
em bầu cho thầy TẠO dậy lý :X ..... Thầy tạo dạy hay ...vui tính....=)) và có 1 fong cách rất hài hước ;))

hehe thế em đã ăn cái tat nào của thầy chưa :hot::hot:

thằng bạn thân anh là cháu của thầy , nây trước cứ hôm nào thấy thầy tạo lên lớp anh là y như rằng thằng bé má đỏ bừng bừng :love::love::love:

bakit_b1
31-12-2008, 01:51 PM
hehe thế em đã ăn cái tat nào của thầy chưa :hot::hot:

thằng bạn thân anh là cháu của thầy , nây trước cứ hôm nào thấy thầy tạo lên lớp anh là y như rằng thằng bé má đỏ bừng bừng :love::love::love:

chắc là làm rì quá đáng thầy ấy mới đánh...chứ bt thầy tạo dễ tính ( nhất trong mấy thầy cô =)) dạy lớp 3m ):hahaha:

nhoxkon
31-12-2008, 02:41 PM
Làm sao để học tốt beatboxing
thường thì beatbox đến với mọi người rất tự nhiên, hầu như ko ai biết dc những âm vớ vẩn mình làm ra nó lại ra 1 trong những âm của beatboxing cả , một số người phát hiện ra điều đó và đam mê beatboxing :hahaha:
ở TH hay thậm chí là HN vẫn chưa hề có 1 trường lớp nào dạy môn nghệ thuật này cả. Chủ yếu là tự mày mò qua các trang web rồi dạy lại cho nhau.Nhưng điều mình muốn nói đến khi học beatbox, đó là những điều sau đây:
Học qua các bài dạy
Học theo những bài tutorial trên các trang web , điều đó sẽ giúp các bạn hiểu đc cơ bản về âm và cách tạo âm. Thường thì lúc đầu tập sẽ ko dc chuẩn như trong audio, đừng nản, hãy nghe và luyện tập. Và cũng đừng quá cố gắng khi thấy mình chưa làm dc âm đó. Dục tốc bất đạt, từ từ rồi sẽ thành công.!!!
Nghe, học tập và rút kinh nghiệm
Nghe tất cả những gì liên quan đến beatbox mà bạn có. Nhất là những audio và clip của pro. Nghe để cảm thấy thik thú và bạn sẽ có ý nghĩ “mình cũng sẽ làm đuợc vậy, và bạn sẽ học tập. Nghe nhiều bạn sẽ nhận thấy ghi nhớ dc các âm chuẩn beatbox, điều này sẽ giúp bạn tạo dc âm chuẩn 1 cách tự nhiên hơn (mách nhỏ, ngoài việc nghe các beatboxer, hãy nghe những âm thật của trống, đây là kinh nghiệm của những người đi trước). Và xem cách họ biểu diễn trên sân khấu sẽ giúp bạn học hỏi dc phần nào.
Việc học hỏi và rút kinh nghiệm khác xa với việc bắt chước như 1 con vẹt, hãy học hỏi những cái hay và tránh xa những cái dở, bắt chước cũng là 1 cách học nhưng đừng quá lạm dụng, nhất là những đoạn beatbox nổi tiếng ,hãy cố gắng tự thành lập cho mình 1 style riêng, điều đó sẽ giúp cho bạn trưởng thành hơn. Nhưng trước hết, tất cả thành công đều bắt đầu từ số 0. đừng nản chí, ban đầu có những người mới tập những âm cơ bản đã thấy nản .đừng ngại, điều này ai cũng mắc phải, hãy cố lên, có công mài sắt có ngày thành dao găm..:tadaa:
Tham gia trao đổi và học hỏi
Việc lên mạng, trao đổi và học hỏi cũng là 1 cách tốt cho các bạn khi tập beatboxing, các cụ bảo “học thày ko tày ko bạn”, làm quen, trao đổi và học hỏi từ chính những người bạn của mình, nếu bạn chăm chỉ, bạn sẽ thành công.:smoking:
riêng mình thì mình chỉ thích nhìn lúc anh Kiên chơi beat box thôi chứ chả ham hố tập tành :ign:

Jimmy Page
31-12-2008, 03:09 PM
Chơi nhạc bằng nhạc cụ thực vẫn thích hơn :|
Nhưng cái này ko fải là hoàn toàn linh tinh :D

kayo
01-01-2009, 08:56 AM
có em thích chơi !!
nhưng chả ai cho chơi cả. hixhix
hôm nọ bọn con zai lớp em mang đến lớp 1 quả bóng rổ to chềnh ềnh, bảo cho mượn tí mà koo cho(kiết lị quá xá)

#06-Center
01-01-2009, 03:20 PM
có em thích chơi !!
nhưng chả ai cho chơi cả. hixhix
hôm nọ bọn con zai lớp em mang đến lớp 1 quả bóng rổ to chềnh ềnh, bảo cho mượn tí mà koo cho(kiết lị quá xá)

trùi bọn lớp em đúng là hơi keo thiệt, cố gắng mua lấy quả bóng mang lên sân mà chơi, tầm 50k là ok rồi

hix thik thì thik lém nhưng chiều cao khiêm tốn we' ah:demoralize::sigh: kiểu naz phải về uống sữa cho cao lên tí chút mới được:heheh: khi đoá choa em tham gia với ná

ko sao anh thấy mi đang còn cao hơn khối đứa, lên sân đi anh truyền nghề choa :D

ck.no love
02-01-2009, 06:09 PM
Ừm, bầu cho cô Nghiêm Hà 1 phiếu ^^!. Cô Cn lớp em tâm lí nhắm ;;)

He0pr0_B7
03-01-2009, 03:22 PM
Hờ hờ !! Mí ng` đã coi xiếc heo bao h chưa hử ? Tính đá xoáy ng` ta pải hem :knife:?

kayo
04-01-2009, 01:21 PM
Hê nhô mọi người.............:^_^:
Năm cũ đã hết.................tết thì sắp đến,...............:sparkling:
Chúc mọi người ngày càng trẻ khoẻ............:congratz:
Và cũng đừng quên chuyện học hành.:tadaa:Thày giáo em bảo gần tết ròi nên nhiều người lơ là bỏ mất bao nhiêu kiến thức, giống như các khoá trên vậy,nên học hành giảm sút.Thế là ko tốt đâu đấy:warn:
Mọi người đừng ham vui quá nhé:tadaa:, nhất là các anh chị lớp 12,em chúc anh chị L12 học hành tiến tới và..............đậu Đại Học 100%.:congratz::congratz::congratz::congratz:
Happy new year.:shy::congratz::^_^:

He0pr0_B7
04-01-2009, 02:35 PM
Hoho !!! Kayo ơi là Kayo !!! Ngươi mún chúc lớp 12 thì vào khóa 06-09 chứ sao lại vào đây? Ngố tàu,keke :heheh:!!!!

DonGianLaSpam
04-01-2009, 02:50 PM
bé này dê thương quá các anh chị lớp 12 đâu vào cảm ơn bé đi nào

He0pr0_B7
04-01-2009, 02:54 PM
Hò hò !!! Quả hông sai, Spam suốt ngày online !!! Con Kayo giả nai đóa,nó thành tinh từ lâu rùi :aah:!! Đừng tin nó ,,,, Khà khà:cool: !!!!

Ở đâu ra cái kiểu "dê thương" thía anh trai của Diệu :heheh::heheh::heheh:? Đúng là Đầu to như Diệu mà...!!!! Anh nào em nấy !!!! Hó hó:hahaha: !!!!

kayo
04-01-2009, 04:04 PM
Này!heopro_b7 cấm sờ păm lung tung nhá.
Người ta đang nói tử tế thế cơ mà.
Mi mới là đồ cáo thành tinh.
Xí!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

DonGianLaSpam
04-01-2009, 04:12 PM
:bye::sparkling: ủa thế kayo là nai tinh còn heo là cáo tinh ah :falldown:

chạy thôi ko bị 2 yêu tinh này đánh chén

Reddevils
04-01-2009, 04:13 PM
Nhóc này có vẻ quý các anh chị nhỉ ~> cám ơn lời khuyên của em ná ~>Rep + cho em 1 phát

kayo
04-01-2009, 04:48 PM
Hehe!
Thank anh Red nhèo nhèo!!!!!!!!!!!!!!
Thân gửi anh "DonGianLaSpam":
Anh DGLS thân mến, anh đừng nghe con heopro_b7 đó nói lung tung.Em ko phải là nai tinh.
Mà nếu em là nai tinh thì dù anh có chạy đằng trời em cũng lục cho ra để ăn thịt anh.......kekekeke....

kẻ xấu
04-01-2009, 06:27 PM
Hê nhô mọi người.............:^_^:
Năm cũ đã hết.................tết thì sắp đến,...............:sparkling:
Chúc mọi người ngày càng trẻ khoẻ............:congratz:
Và cũng đừng quên chuyện học hành.:tadaa:Thày giáo em bảo gần tết ròi nên nhiều người lơ là bỏ mất bao nhiêu kiến thức, giống như các khoá trên vậy,nên học hành giảm sút.Thế là ko tốt đâu đấy:warn:
Mọi người đừng ham vui quá nhé:tadaa:, nhất là các anh chị lớp 12,em chúc anh chị L12 học hành tiến tới và..............đậu Đại Học 100%.:congratz::congratz::congratz::congratz:
Happy new year.:shy::congratz::^_^:

hihi !!! chúc 100% thì chắc có cả kẻ xấu rồi
Cám ơn em nhé !!!
anh cũng chúc em lớn nhanh ( anh đợi đấy )
Còn em nói thế chắc cũng ko cần ai khuyên bảo em học hành nữa rồi nhỉ !!!
Thank em phát lữa !!!!
:chuckle::chuckle::chuckle:

cur_sera
04-01-2009, 08:08 PM
hihi !!! chúc 100% thì chắc có cả kẻ xấu rồi
Cám ơn em nhé !!!
anh cũng chúc em lớn nhanh ( anh đợi đấy )
Còn em nói thế chắc cũng ko cần ai khuyên bảo em học hành nữa rồi nhỉ !!!
Thank em phát lữa !!!!
:chuckle::chuckle::chuckle:

Keke Vũ ơi muốn cưa cẩm nhóc kayo thì phải bước qua xác L này đã đê, báo cho V 1 tin buồn nhóc ý nà chị họ L đấy:hahaha::hahaha::hahaha::hahaha::hahaha:

Pác Dongianlaspam - đúng là cái tên làm nên thương hiệu!!!!:notme::notme:

kayo
05-01-2009, 01:22 PM
Ơ "thank" em nhèo thế mà ko +SP cho em cái nào à??????????????

DonGianLaSpam
05-01-2009, 01:39 PM
Hehe!
Thank anh Red nhèo nhèo!!!!!!!!!!!!!!
Thân gửi anh "DonGianLaSpam":
Anh DGLS thân mến, anh đừng nghe con heopro_b7 đó nói lung tung.Em ko phải là nai tinh.
Mà nếu em là nai tinh thì dù anh có chạy đằng trời em cũng lục cho ra để ăn thịt anh.......kekekeke....

kon nai vàng ngơ ngác . quần chết bác thợ săn :sweat::sweat:

trangvicky_zhao
05-01-2009, 03:16 PM
kon nai vàng ngơ ngác . quần chết bác thợ săn :sweat::sweat:

Chẹp. Hok hay bằng câu: Con nai vàng ngơ ngác dẫm trên xác con cáo già :knife:

Reddevils
05-01-2009, 04:23 PM
Cộng SP ở box này chỉ có Mod nhockon cộng được ~> Muốn anh cộng SP vào topic điện ảnh và thể thao ~> đóng góp bài có ý nghĩa ,có chất lượng là anh cộng ngay #Devil

kayo
06-01-2009, 03:24 PM
Ui ui!!!!!!!!!!!!
Thế thì cộng điểm cho em cái ná!!!!!!!!!!!!!!!
Đa tạ!Đa tạ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

He0pr0_B7
08-01-2009, 02:25 PM
Hé !! Chứ anh Thức là Đội trưởng đội bóng rổ trg` mình pải hem ?? Vậy chắc anh bít con Huyền bạn em !! Tomboy đấy !!!
Hi !!! Chứ chơi thì vào lúc nào ? Ai dạy ? Em sẽ mua bóng !! Có mấy đứa bạn em cũng thjk chơi lắm nhưng chả ai dạy cho cả !! Tự tập thế nào đc !!!

He0pr0_B7
08-01-2009, 02:30 PM
:bye::sparkling: ủa thế kayo là nai tinh còn heo là cáo tinh ah :falldown:

chạy thôi ko bị 2 yêu tinh này đánh chén

Áh àh !! Lại bắt wả tang Anh em Diệu đầu to nói xấu ta :dummy::dummy:!!! Đợi đó !!! Tết đi off anh sẽ thấy sự lợi hại của Heo nài :dazzle:!!!! Khà khà :knife:!!!

kẻ xấu
08-01-2009, 02:30 PM
Hé !! Chứ anh Thức là Đội trưởng đội bóng rổ trg` mình pải hem ?? Vậy chắc anh bít con Huyền bạn em !! Tomboy đấy !!!
Hi !!! Chứ chơi thì vào lúc nào ? Ai dạy ? Em sẽ mua bóng !! Có mấy đứa bạn em cũng thjk chơi lắm nhưng chả ai dạy cho cả !! Tự tập thế nào đc !!!

Em thì biết gì về bóng rổ mà tham gia
thôi tay chân tong teo thế dễ gãy lắm ... Đừng cố nhé !!!
:noo::noo::noo:

He0pr0_B7
08-01-2009, 02:34 PM
Nài !!! Tong teo còn hơn cái đồ anh :XD:!!! Anh hông nghe ng` ta nói " Gừng càng già càng cay,ng` càng già càng chất" hả :knife:?? Ngta hông bít mới phải học :sweat:, bít rùi thì nói để làm jề :angry:? Zô ziên !!!!

tranduongduong
08-01-2009, 03:53 PM
:bye:chào cả nhà ha..mình là thành viên mới mong các bạn ủng hộ :hi:ha

Snow
08-01-2009, 04:41 PM
uk` chào mem mới .
giới thiệu về mình đi bạn cho mọi người đc biết

DonGianLaSpam
08-01-2009, 05:32 PM
:bye:chao ca nha ha minh la thanh vien moi mong cac ban ung ho :hi:ha

oa bé này dê thương quá :love::love::love: cho tý lí lịch trich ngang đi em hê hê

hoangtuonglinhA4
08-01-2009, 06:14 PM
có mem mới nè anh em. Gia nhập bang Hắc Đạo đi em. Mà em giới thịu về mình một chút đi..

kẻ xấu
08-01-2009, 06:17 PM
:bye:chao ca nha ha minh la thanh vien moi mong cac ban ung ho :hi:ha

Chào em !!!
Các anh kia toàn là kẻ xấu đấy
có mình anh là người tốt thôi ;))
Em tên gì hả em ??? vào Hắc Đạo em nhé !!!
Em cứ vào Hắc Đạo đi rồi làm quen sau coi chầng nhé cả 4rum có mình anh là người tốt thôi đấy !!!
Muốn vào Hắc Đạo thì PM anh nhé nick YM!: k3x4u

snow_b7
08-01-2009, 08:41 PM
trùi bọn lớp em đúng là hơi keo thiệt, cố gắng mua lấy quả bóng mang lên sân mà chơi, tầm 50k là ok rồi

ko sao anh thấy mi đang còn cao hơn khối đứa, lên sân đi anh truyền nghề choa :D

keke thanks kiu!!!:sparkling::sparkling: lần đầu có ng khen em cao:sweat: em gọi a là sư phụ:sparkling:

snow_b7
08-01-2009, 08:46 PM
oa bé này dê thương quá :love::love::love: cho tý lí lịch trich ngang đi em hê hê

lại dê 0y đá:fallout::fallout: đúng là anh jai :duno: đừng tin lời dụ dỗ bạn ui

kayo
08-01-2009, 09:19 PM
Lâu nay 4rum trường ta có vẻ không sôi nổi mấy nhở.:loser:
Vậy thì để em làm nó nóng lên tí nhá,,,hí hí:knife::knife:,,,,,,,,,Các bác nhớ ủng hộ nhá (cộng điểm).:sparkling::sparkling:
Em lập cái topic này là để mọi người cùng vào chia sẻ những biệt danh do bạn bè đặt cho chúng ta, chắc chắn là không ít người có biệt danh rồi và cả kỉ niệm kèm theo nữa.
Đẻ em mở hàng nhá!!!!!!!!!!!!!:phew:
Trước đây thì em không có biệt danh mấy đâu, mà có thì cũng chỉ 1 thời gian là .........tèo.Nhưng lên cấp 3 (tức lá lên trường mình đấy) thì bon bạn mới đặt cho nhièu biệt danh ngộ cực kì luôn. Nhiếu khi nghe mà lộn hết cả mề ra (hic hic).Và tiết mục kể chuyện bắt đầu.E hèm!!!!!!!!!!!!!!!!!
Hôm đó khi em đang rất chi là chăm chú nghe giảng (ngoan chưa cơ chứ), thì cái thàng bên cạnh nó vỗ vai và sổ ra 1 tràng dài dàng dặc:"Ê! Bánh đúc, bánh dày, bánh bao. bánh xèo,bánh dong bừa, bánh lá,.............".:fear::fear:
Mới đầu thì em chả biết là nó đang nói cái gì nữa, chỉ biết há hốc mồm ra nhìn nó:aie::aie:.Hỏi ra mới biết í của nó không phải là nhà em bán mấy thứ bánh đó đâu, mà nó bảo cái mặt em.........gya gya gya gya:growl::angry::angry:..............cha chả là tức.:dummy::dummy::dummy::dummy:
Sau một hồi đi sâu, chịu khó phân tích và tìm hiểu kĩ em mới phát hiện ra mặt em nó như thế này (vậy mà lâu nay không biết).
+Bánh đúc --->trăng trắng, mềm mềm, tròn tròn.:falldown:
+Bánh dày ---->(như trên).:falldown:
+Bánh bao ---->(như trên).:falldown:
+Bánh xèo ---->màu vàng khè,rắc vừng hoặc đường,giòn.:fallout:
+Bánh dong bừa ----> dài thuồn thuột, màu xanh lè.:fallout:
.................................................. ..
=>Mặt em đã biến dạng, đủ màu mè, hình dáng kích thước!!!!!!!!!!!!!!! ---------> Bất lực với nó (càng ngày bọn nó càng gọi nhiều)-----> Tức không chịu được.:demoralize::dummy:
Nhưng chả lẽ mặt em lại như ziaj sao??????????
Sau này bọn nó lại gọi em la`: Đôremon:loser::loser: -----> tai em không có bị chuột gặm đâu nhá!:refused::refused:
Bai bai các bác.
các bác nhớ ủng hộ em nhá.

Micyarak.A5
08-01-2009, 10:11 PM
Hí hí, nick name đi cùng năm tháng của chị là Bông (17 năm òi :D) Iu cái tên đó lắm lắm, thích đc ngừi ta gọi như thế :heheh: nghe nó gần gũi :D

#06-Center
08-01-2009, 10:21 PM
keke thanks kiu!!!:sparkling::sparkling: lần đầu có ng khen em cao:sweat: em gọi a là sư phụ:sparkling:
ừa thế anh gọi em là đệ tử
hehe đệ tử thì phải có lễ ra mắt chứ nhỉ :))

Anh không phải đội trưởng, đội trưởng bây giờ là anh Đông mới ra trường, con huyền là con lào anh hem bít
Em mún học + chơi thì tầm 4h chiều lên sân thấy anh nào bít chơi thì bảo anh ý chỉ choa :D

tranhuyentrang2404
08-01-2009, 11:04 PM
hehe, chả biết mình có bao nhiêu biệt danh rồi nữa ^^
1. Trang...móm^^: em chả có móm đâu, nhưng mà cả nhà bảo em là giống bà cố, mà bà cố móm nên=>em cũng móm:sparkling:
2. Trang...sẹo: cái này là bọn bạn hồi cấp 2 đặt vì trên mặt em có 1 vết sẹo. Sự tích là hồi học mẫu giáo mẹ em đèo xe đạp em và 1 thằng nữa đi học. Vấp hòn đã, ngã, thằng đó ngồi ngoài chả răng, mà em ngồi trong lại bị ngã văng ra khỏi xe. Mặt bị chảy máu. Nhưng mà sợ đau ko dám bôi nghệ, thế là nó sinh ra cái sẹo...hix...
3. Trần Truo^`ng^^. Cái này thô thiển quá ^^. Con bạn thân em nó đặt vì trên em là Trần Trang, hấn nói đểu đi như thế.
Hi, em xin hết!^^

kẻ xấu
09-01-2009, 08:43 AM
Từ bé đến lớn hầu như tớ ko có biệt danh
có cũng chỉ là trêu trong thời gian ngắn
Nhưng từ bé đến lớn nhiều đứa thường gọi tớ bằng cái tên dễ thương cực
Đồ đểu

kẻ xấu
09-01-2009, 08:59 AM
ko biết đứa nào khen nhỏ snow_b7 cao ấy nhỉ ??
To snow_b7
Đúng rồi em ạ !!! chiều cai lí tưởng cho chơi bóng rổ đấy ;))
Nhưng anh khuyên em đừng nên chơi, chơi bóng rổ nhảy nhót như mấy con khỉ ấy !!! bé bé thế cho dễ thương !!!

chicken_socola
09-01-2009, 11:00 AM
Có mỗi mấy cái biệt danh liền:aie:
Nào là Gà với Vịt, toàn là gia cầm không:hmm:

snow_b7
09-01-2009, 03:41 PM
hix chưa chi là đã thấy thầy tham lam 0y!!! mất hết cả hình tượng:alert::alert: phải xem thầy dạy dỗ thế nào đã chứ:phew:

To snow_b7
Nhưng anh khuyên em đừng nên chơi, chơi bóng rổ nhảy nhót như mấy con khỉ ấy !!! bé bé thế cho dễ thương !!!

hix lại đụng chạm đến nỗi đau thế kỉ ùi đá:falldown::falldown:không phải bé mà là lùn:demoralize::demoralize: chơi bóng rổ xem có cao thêm phân nào hem:empty: nếu không thì anh tư vấn cho em chơi môn nào mà giống ng á:sparkling: đa tạ :sparkling:

He0pr0_B7
09-01-2009, 03:44 PM
To snow_b7

Này anh hông chơi đc thì đi đá xoáy ngta àh :knife:? Ghét:dummy:!!! Nhảy nhót như khỉ á ? Đừng quên anh cũng từng chơi nhá:angry::angry: !!!!!!!!!!!! Đồ khỉ !!!!!!!

ừa thế anh gọi em là đệ tử
hehe đệ tử thì phải có lễ ra mắt chứ nhỉ :))

Anh không phải đội trưởng, đội trưởng bây giờ là anh Đông mới ra trường, con huyền là con lào anh hem bít
Em mún học + chơi thì tầm 4h chiều lên sân thấy anh nào bít chơi thì bảo anh ý chỉ choa :D

Thế mà cũng nói :angry:!!!! Kêu gọi như thật á rùi "đem con bỏ chợ ":dummy: !!!!!!! Xìiiiiiiiiiiiiiiii :phew:!!!!!!!!!!

kayo
09-01-2009, 05:04 PM
Từ bé đến lớn hầu như tớ ko có biệt danh
có cũng chỉ là trêu trong thời gian ngắn
Nhưng từ bé đến lớn nhiều đứa thường gọi tớ bằng cái tên dễ thương cực
Đồ đểu

kaka:^o^: cái kia chắc hẳn là "Đồ đểu" có đúng không bác Kẻ xấu!!!!!!!!!!!!!!:chuckle:

kẻ xấu
09-01-2009, 05:15 PM
kaka:^o^: cái kia chắc hẳn là "Đồ đểu" có đúng không bác Kẻ xấu!!!!!!!!!!!!!!:chuckle:

Híc híc !!!!!! thì anh bảo cái biệt danh dễ thương của anh là Đồ đểu rồi còn gì !!!!

nothing_4ever
09-01-2009, 05:22 PM
hizzz...khổ nỗi biệt danh của mình lại ko thể theo cùng năm tháng được vì ngày xưa với bi h khác nhau 1 trời một vực...ngày xưa còm nhom ốm yếu thì gọi là còi, giờ mũm mĩm tí chút (dễ xương muh^^!) thì bị gọi là heo :loser:....còn lại hầu hết là nấm lùn, cơ bản tại cái tên mẹ đặt hay quá..Linh Chi muh....mà mềnh cũng qua mét rưỡi rồi á chứ.....thế mà thuộc dạng lùn trong lớp...:dummy:.... uớc je` cả thế giới lùn bớt đi cho mọi ng đừng ganh tị vs chiều cao khiêm tốn nhưng đặc biệt của mềnh nữa...hix..hix....
Cong một loạt nữa từ hồi lên cấp 3 đến jo`:.."Thơ lơ" nè...cái nì là tại hồi trước Nhật kí vàng anh còn nóng hổi, con bạn thân nhất, dính nhau như...vs... lại biệt danh là minh chim lợn ~> mình bị gọi là thơ lơ <ghét thế ko bit>...roy thì béo, lợn......ko ưa tí nèo.......:sweat:

kayo
09-01-2009, 05:27 PM
Nói thật với các bác là hồi cấp 2 em .....nhiếu biệt danh lắm, nhưng em không nói cho các bác biết đâu, hí hí:^o^:.Biết hồi cấp 3 là đủ roài.:chuckle:
Ơ thế còn các bác khác thì sao????????????
Chả thấy ai vào di????????????:loser:
Ô hô hô!!!!!!!!!!!!!!!:^o^:
Cái BD "Thơ lơ" của bác em biết là vì sao roài!!!!!!!!!:chuckle:
Có phải vì trên đầu bác ít tóc không???????????????:chuckle:
Hí hí, mình thông minh quá!!!!!!!!!!:phew:

Snow
09-01-2009, 05:33 PM
^^ cấp 2 bọn nó gọi mình là Lang Văn Khê >.< không thích nhưng giờ thấy nhớ nó
lên cấp 3 lại có tên mới >.< : Tôn Ngộ Khang
cái nào cũng dài dằng dặc

kayo
09-01-2009, 05:39 PM
^^ cấp 2 bọn nó gọi mình là Lang Văn Khê >.< không thích nhưng giờ thấy nhớ nó
lên cấp 3 lại có tên mới >.< : Tôn Ngộ Khang
cái nào cũng dài dằng dặc

ahaha, mấy cái biệt danh của bác cũng ngộ quá!
Vậy từ nay gọi bác là Ngộ Kang nhá!
Sướng thế còn gì!hí hí :chuckle::^o^::knife:

Snow
09-01-2009, 05:42 PM
quen bik chi mà gọi hả .
trật tự ngay . hức

kayo
09-01-2009, 05:48 PM
Hí hí!:^o^: Chính vì chưa quen nên mới mới phải làm quen!:chuckle:
Ớ chứ bác quên đạo lí ni rồi à!:alert: Đề nghị bác lập tức nạp vào bộ nhớ ngay!!!!!:XD:

Snow
09-01-2009, 05:50 PM
nạp làm gì cho mệt . làm quen ak. ừ thì nhận thôi . biệt danh của kayo là gì thế

nothing_4ever
09-01-2009, 05:54 PM
:
Ô hô hô!!!!!!!!!!!!!!!:^o^:
Cái BD "Thơ lơ" của bác em biết là vì sao roài!!!!!!!!!:chuckle:
Có phải vì trên đầu bác ít tóc không???????????????:chuckle:
Hí hí, mình thông minh quá!!!!!!!!!!:phew:

hô hô...cháu thế muh .....ko thông minh tí nèo....pak á... tóc dày lắm...thiếu tội ko óng ả và mượt mà thôi...nhưng cũng thuộc loại...hơi đẹp...chẹp chẹp....:phew::phew:..tự hào wá...chỉ tại pak tham gia cái phii đội chờm hớp ở lớp, toàn buôn dưa lê, bán sườn hớt, với lại sở trường là bơm đểu, là chùm sò trong mọi hoạt đông công kích, chém giết lẫn nhau nên mới xảy ra kai tai hoạ alf bị gọi bằng cái biệt danh đó thôi :^o^:

kayo
09-01-2009, 05:58 PM
nạp làm gì cho mệt . làm quen ak. ừ thì nhận thôi . biệt danh của kayo là gì thế

Ớ chứ bác không đọc đoạn đầu à???????????
cứ đọc thì biết ngay !!!!!!!!!!!!!!!!!

lov3_heechul
09-01-2009, 07:25 PM
vote cho thầy Thuận

thầy ý dạy hay...và vui týnh
mặc dù chọc em suốt
điên...

cur_sera
09-01-2009, 09:07 PM
Còn tui nè:
- 1 phiếu cho Thầy Sơn văn( hay còn gọi là thầy Kim Con Sơn;));));))) cho sự nhiệt tình và gần gũi với học trò!!!!!!
- 1 phiếu cho cô Quỳnh dạy văn( cô chủ nhiếm 11C3) cho sự duyên dáng( nghe nói ngày xưa cô là hoa khôi DH Vinh á), sự thân thiện với học trò và cực kì tâm lí!!!!!!!!
-1 phiếu cho cô Nương dạy hóa( chủ nhiệm 12A6) cho sự kiên nhẫn, tận tình của cô( nhất là đối với 1 lớp xã hội như lớp tui)
- 1 phiếu cho thầy Chính dạy văn( chủ nhiệm 12A8) cho sự hài hước và mang lại hứng thú cho mỗi tiết học. Đạc biệt, thầy cực kì xì-tin:D:D:D
- 1 phiếu cho cô Hà( dạy địa) và cô Nghiêm Hà( dạy sử) cho sự hiểu biết và nhiệt tình!!!!!!
- 1 phiếu cho cô Thu (dạy sử). Cô giảng bài thì thôi rồi, cực hay luôn!!!!!!
- Và 1 phiếu đặc biệt dành cho Thầy Hồ Việt Hùng cho 1 thầy hiệu trưởng tận tụy và luôn quan tâm đến học sinh mà chưa bao h tui gặp đc một thầy hiệu trưởng như vậy!!!

#06-Center
10-01-2009, 10:17 AM
ac ac anh xin lỗi có chi em pm anh
Y!M vn789631
Phone 01236424728
Lúc nào rỗi anh tập cho :D

kẻ xấu
10-01-2009, 11:59 AM
Này anh hông chơi đc thì đi đá xoáy ngta àh :knife:? Ghét:dummy:!!! Nhảy nhót như khỉ á ? Đừng quên anh cũng từng chơi nhá:angry::angry: !!!!!!!!!!!! Đồ khỉ !!!!!!!

Anh chơi theo cách chơi của anh !!! Chí ít anh ko chạy giống khỉ ???
Mà anh chỉ ném bóng thôi đâu có chạy nhảy gì đâu !!!
:hahaha::hahaha::hahaha:

snow_b7
10-01-2009, 04:59 PM
ac ac anh xin lỗi có chi em pm anh
Y!M vn789631
Phone 01236424728
Lúc nào rỗi anh tập cho :D

em không ép đc!!!:falldown: hay anh ép yh em hộ cái: VjYeuVjHan!!! hix nik bạ emlaapj choa em đá:empty:

kayo
11-01-2009, 04:50 PM
Học kì 1 đã qua, tất cả chúng ta đều đã nhận được kết quả học tập sau 5 tháng vất vả.
Chắc hẳn có nhiều người rất hài lòng với kết quả của mình, song bên cạnh đó cũng có khá nhiều học sinh đang cảm thấy thật thất vọng khi cầm tờ giấy báo điểm vì bị thiếu điểm môn nào đó mà giấc mơ được HS Giỏi hay Tiên tiến bị đổ vỡ, đặc biệt là môn TD.Khiến nhiều HS bất mãn
Và câu hỏi đặt ra ở đây là:"Tại sao môn TD được xếp vào loại môn văn hoá".
Chắc không chỉ riêng tôi mới thắc mắc muốn được giải đáp mà hầu hết toàn bộ HS trong trường và cả các bậc phụ huynh cũng muốn được biết tại sao lại có nhiều HS bị thiếu điểm đến vậy.
Ta có thể thấy rằng thực chất TD chỉ là một môn để rèn luyện sức khoẻ, chúng ta ra sân và tập những động tác TD, đánh cầu lông, ném tạ,........Và hơn nữa là để kiểm tra sức khoẻ của mỗi người.Vậy mà tại sao nó lại có thể quyết định được trình độ học vấn của chúng ta, khi mà chỉ cần thiếu 0,1 điểm là chúng ta không được HS Giỏi,Tiên tiến.
Cả 1 học kì hết sức cố gắng học tập chỉ để đến cuối năm ước mơ đổ vỡ vì môn TD.Có hay chăng các thầy cô dạy môn TD nên nhẹ tay một chút để mỗi HS cảm thấy thật thoải mái khi học môn TD, hay là để đạt được nguyện vọng của mình!!!!!!!!!!!
Tôi viết những lời này mong muốn các thầy cô thật sự hiểu HS của mình đang nghĩ gì.

Reddevils
11-01-2009, 04:57 PM
Khó nói quá nhỉ ~> Anh thì chả bao giờ lo về môn thể dục ( tủ mà) ~> nhưng mấy đứa bạn thì bức xúc về môn này lắm , Có lẽ do thể dục liên quan đến thể chất mà có thể chất tốt mới làm việc ngon được , Tuy nhiên anh cũng đồng ý với em là các thầy cô nên nhẹ nhàng hơn trong môn này ~> Dẫu sao nó cũng là môn phụ

kẻ xấu
11-01-2009, 05:01 PM
Môn thể dục được coi là môn chính nữa là đằng khác vì :
1. Nó học suốt từ lớp 1 lên tận đại học ... ko năm ko phải học thể dục
2. Cấp 2 : 1 tuần 3 tiết thể dục, Cấp 3 : 1 tuần có 2 tiết thể dục ... trong khi sử địa chỉ có 1 tiết 1 tuần !!!!

Reddevils
11-01-2009, 05:02 PM
Híc ,biệt danh của anh gắn liền với bố mẹ nên thôi , cho anh ko tiện nói , Tuy nhiên có 1 bộ phận bạn t vẫn gọi anh là Devils ^^!

Hyt.b3
11-01-2009, 05:13 PM
oài biệt danh lâu năm nhứt của mìn <lúc nào anh jai mìn cũng nheo nhéo> là hít~~> lúc thỳ gọi lịch sự là hít le/ còn hok lịch sự thỳ là hýt.....<em chả dám nói>:blush:
Bây giờ lên cấp 3 có thêm một biệt danh mới nữa là "asimo" <căn bản cóa 1 thời gian chơi quả mái ma nơ canh>

DonGianLaSpam
11-01-2009, 06:50 PM
huhu kay nhất là anh đc 4rum gọi là Anh Khoai huhu nghe rõ chuối :whaat:

Precious Stone
11-01-2009, 06:55 PM
Xin góp ý một tí với em về cách đặt câu hỏi: "Tại sao môn TD lại là môn văn hóa"! Chính cái suy nghĩ như thế này đã dẫn đến tâm lý (không phải của tất cả) coi thường môn thể dục của học sinh vì cho rằng đó chỉ là một môn phụ! Thế nào mới được coi là một môn văn hóa? Môn cần thông minh, sự chăm chỉ mới giỏi được, hay phải làm bài kiểm tra trên giấy, ngồi đàng hoàng trong lớp??? các môn học được đưa vào giảng dạy cho học sinh đều hướng đến mục tiêu phát triển cả về thể chất lẫn tinh thần, trí tuệ cho người tiếp cận! Thể dục là môn học phục vụ cho nhu cầu phát triển thể chất đó (mặc dù không hoàn toàn vì học sinh vẫn tham gia các hoạt động ngoại khóa, thể thao khác).
Các thầy cô thể dục rất coi trọng thái độ học tập của học sinh. Nếu em thực sự nghiêm túc, chịu khó tập luyện thì không phải lo lắng nhiều (tuy có thể không cao nhưng chắc cũng phù hợp với mục tiêu danh hiệu của em). Còn nếu đã cố gắng như vậy mà kết quả vẫn không như ý thì đành chịu thôi, hiện tượng tự nhiên của xã hội mà.
Tóm lại, mọi chuyện chủ yếu là do mình!

vitaminb12
11-01-2009, 06:56 PM
Học kì 1 đã qua, tất cả chúng ta đều đã nhận được kết quả học tập sau 5 tháng vất vả.
Chắc hẳn có nhiều người rất hài lòng với kết quả của mình, song bên cạnh đó cũng có khá nhiều học sinh đang cảm thấy thật thất vọng khi cầm tờ giấy báo điểm vì bị thiếu điểm môn nào đó mà giấc mơ được HS Giỏi hay Tiên tiến bị đổ vỡ, đặc biệt là môn TD.Khiến nhiều HS bất mãn
Chắc không chỉ riêng tôi mới thắc mắc muốn được giải đáp mà hầu hết toàn bộ HS trong trường và cả các bậc phụ huynh cũng muốn được biết tại sao lại có nhiều HS bị thiếu điểm đến vậy.
Ta có thể thấy rằng thực chất TD chỉ là một môn để rèn luyện sức khoẻ, chúng ta ra sân và tập những động tác TD, đánh cầu lông, ném tạ,........Và hơn nữa là để kiểm tra sức khoẻ của mỗi người.Vậy mà tại sao nó lại có thể quyết định được trình độ học vấn của chúng ta, khi mà chỉ cần thiếu 0,1 điểm là chúng ta không được HS Giỏi,Tiên tiến.
Cả 1 học kì hết sức cố gắng học tập chỉ để đến cuối năm ước mơ đổ vỡ vì môn TD.Có hay chăng các thầy cô dạy môn TD nên nhẹ tay một chút để mỗi HS cảm thấy thật thoải mái khi học môn TD, hay là để đạt được nguyện vọng của mình!!!!!!!!!!!
Tôi viết những lời này mong muốn các thầy cô thật sự hiểu HS của mình đang nghĩ gì.
Có vẻ như Kayo đã quá bất mãn vì thành tích học tập của mình nên mới viết ra được những lời đầy cảm xúc này ;))
Nhưng nếu em biết học cách kiềm chế cảm xúc để có những suy nghĩ sâu sắc hơn, em sẽ cảm thấy muốn rút lại những lời vừa nói.
Anh thừa nhận, môn Thể Dục không phải là một môn phụ ở trường phổ thông. Vì sao thì chúng ta đều đã quá rõ. Nó tác động trực tiếp đến thành tích học tập của mỗi học sinh, vậy thì chẳng thể nào "phụ" được. Mục tiêu của môi trường giáo dục hoàn hảo là phải đào tạo được những học sinh không chỉ thông minh, nắm vững kiến thức, mà còn có đủ sức khỏe để lao động hoặc học tập sau này. Chính vì vậy, việc phủ nhận vai trò của giáo dục thể chất trong trường phổ thông là suy nghĩ cực kì nông cạn.
Chắc chắn phải hơn 1 lần - anh tin là như thế - em đã nghe về môn Thể dục ở các nước phát triển. Chẳng những người ta không đánh giá thể dục là một môn phụ, nguợc lại, chỉ có những học sinh đạt loại khá về thành tích học tập mới được tham gia các câu lạc bộ thể thao của nhà trường. Ở đó, quan niệm "đầu óc ngu si, tứ chi phát triển" trở thành vô nghĩa.
Thế hệ 9x, thế hệ được coi là sẽ nâng cao tầm vóc người Việt. Chúng ta được sinh ra trong một điều kiện khác hẳn với những thế hệ trước, điều kiện dinh dưỡng tốt hơn, điều kiện học tập, vui chơi tốt hơn. Ấy thế mà em vẫn còn ngồi đây để kêu ca rằng mình không thể vượt qua cái giới hạn "Đạt" của môn Thể dục, dù rằng cũng với chính những giới hạn ấy, hàng chục thế hệ trước mình đều đã vượt qua... Vậy thì có đáng trách không...
Đừng nói đến chuyện hạ thấp vị trí của môn Thể dục, mà càng ngày chúng ta sẽ càng phải nâng cao chất lượng của nó lên, xóa bỏ suy nghĩ "Thể dục là môn phụ". Một bộ óc minh mẫn chỉ đi với một cơ thể thực sự khỏe mạnh mà thôi. Dù sớm hay muộn, một cơ thể yếu ớt, èo uột sẽ chỉ luôn tạo ra một bộ óc lười suy nghĩ và thiếu minh mẫn...
Cuối cùng là anh đang tự hỏi, tại sao em không bao giờ tự trách mình rằng, rằng là "tại sao tôi không thể vượt qua môn thể dục bằng chính sức mình" thay vì em than thở "vì sao thầy cô đã không nâng đỡ mình..."
Đó có là một điều đáng để thất vọng không

fandbsk
11-01-2009, 08:08 PM
hi em đồng ý với các bác , thấy tụi lớp kêu ầm ầm , cứ thấy mấy đứa tổng kết giỏi thì lại bảo do nịnh thầy mà đc nhìu khi em thấy hơi bức xúc nhưng 1 cây làm chẳng nên non:kotowa: ai cũng kêu
Nói đi cũng phải nói lại , có vẻ thầy TD hơi nghiêm khắc trong việc tổng kết điểm nhiều đứa học khá nhưng do thể chất yếu nên bị tổng kết dưới TB làm tuột mất danh hiệu học sinh tinh tướng ( hình như là bạn Dương Y Hoa thì phải) Học tốt thể dục em ko phản đối nhưng thầy cô cũng đừng qua nghiêm khắc trong việc tổng kết điểm để mấy đưa học giỏi nó ngoi lên

kayo
11-01-2009, 08:09 PM
Sao các anh chị lại đả kích em ghê thế.:freeze:

kayo
11-01-2009, 08:10 PM
huhu kay nhất là anh đc 4rum gọi là Anh Khoai huhu nghe rõ chuối :whaat:

Đâu phải. hình như là anh nhầm rồi.Phải là khoai lang nướng chứ:hahaha:

♥VTV6♥
11-01-2009, 08:13 PM
Ko phải đả kicks đâu em ~.anh chị đang góp ý cho em đấy ,
@ Duyeen ló mi nói con " bé" ve vãn thầy ý hả ~> đúng lắm , con đó rất láo , chỉ giỏi ve

kayo
11-01-2009, 08:16 PM
Híc! Em sợ cái anh vitaminb12 quá!:aah::notme:
Chắc em phải về đi tu quá!:amitabha::amitabha:

#06-Center
11-01-2009, 08:20 PM
theo như mình thấy thì cái chính là do tư tưởng của bạn cho rằng nó không phải là môn văn hóa nên nó thành ra như thế.Đã biết mình sẽ khó khăn trong môn học này thì tại sao không cố gắng ngay từ đầu mà đợi đến khi tổng kết xong thì than vãn, tại sao thầy cô lại không nâng đỡ, phải chăng thái độ của bạn đối với môn này có gì đó làm phật lòng thầy cô, chứ tớ thấy lớp tớ nâng điểm ầm ầm, mà thầy dạy lớp tớ cũng vào hàng khó tính chứ không dễ tính như mấy thầy cô khác đâu nhá, cái chính là ở mình thôi.

kayo
11-01-2009, 08:34 PM
Này đả kích vừa thôi chứ! Càng nói càng thêm đau lòng!:swing::swing:

Precious Stone
11-01-2009, 08:38 PM
Này đả kích vừa thôi chứ! Càng nói càng thêm đau lòng!:swing::swing:

Có vẻ em vẫn chưa tiếp thu ý kiến của mọi người nhỉ? Chắc tại vẫn chưa hài lòng vì môn TD mà mất danh hiệu. Qua thời gian này, chắc em sẽ hiểu ra vấn đề thôi!

kayo
11-01-2009, 08:40 PM
Chị nói thế là hơi quá lời rồi! Nếu chưa tiếp thu í kiến thì em đã không Spam!:smoking:

vitaminb12
11-01-2009, 08:43 PM
Chị nói thế là hơi quá lời rồi! Nếu chưa tiếp thu í kiến thì em đã không Spam!:smoking:
Thái độ tiếp thu ý kiến sẽ là : vâng ạ, cảm ơn anh (chị), mời anh chị chỉ giáo tiếp cho em ạ :D
chứ không phải là

Híc! Em sợ cái anh vitaminb12 quá!:aah::notme:
Chắc em phải về đi tu quá!:amitabha::amitabha:
dạo này anh hơi khùng khùng :D có gì em thông cảm :D

kayo
11-01-2009, 08:46 PM
Anh chị thông cảm em đang là tuổi ương ạnh!!!!!!!!!!!!
Nhưng càng nói lại càng làm em nhớ ra, thầy dạy TD lớp em có vẻ thiên vị cho LT & con cháu giáo viên.

♥VTV6♥
11-01-2009, 08:49 PM
Đã là cái gì so với con Bé lớp anh , chỉ cần chiêu xưa nay chị em vẫn dùng với đàn ông ~> nó đã khiến thầy TD phải cho nó điểm tổng kết no 1 lớp , cho dù nó ,...chả nó tí tố chất TD

kayo
11-01-2009, 08:53 PM
"Chiêu xưa nay "í ạ.Hình như em đã từng dùng rồi:^_^:, nhưng không phải với Giáo viên đâu:notme:, bọn ở lớp ngày trước thôi.:crave:

xjha
11-01-2009, 11:39 PM
xem nèo đâù tiên là một phiếu cho cô Hiền (dạy sinh ) nha cô vừa vui tính lại tâm lí nha :redface: lại còn xinh nữa chứ:love: nhất cô còn gì nữa
tiếp đến là 1 phiếu cho thầy Thuận ( dạy hóa) toàn trêu học sinh không nhưng được cái kiến thức nó để vào đầu :^_^:HEHE
úi trùi còn thiếu 1 phiếu cho thầy Hùng hiệu trưởng nữa chứ nhỉ(đương đầu với thử thách được đào duy từ vượt biển :tadaa:( thuyền trưởng đấy)

nhoxkon
12-01-2009, 05:29 PM

nhắc nhở kayo về cách dùng từ nhé! nếu kayo spam là chị sẵn sàng.....:warn: đó
còn về bộ môn Td thì thật ra các thầy cũng không muốn khó khăn cho học sinh đâu.Thầy giáo lớp chị đã nói rõ, nếu có ý thức , ko bỏ buổi thì thẩy chẳng bao giờ cho thiếu điểm cả...
kỉ niệm đau lòng hồi lớp 10 , học Td buổi chiều nên đã trót dại bỏ mấy bữa , kết quả cuối năm là 4,0 hức hức ...bay luôn cái tiến tiến:empty:
đến năm nay , cuối học kì , thầy nhìn mình cười cười hàm ý bảo : " năm nay bạn Hoa tiến bộ nhỉ , từ 4,0 lên 4,8 ":^o^: ....
chị run quá sợ lại mất tt giống năm ngoái nên cả buổi hôm đó ngồi xin xỏ mãi:noo:...thầy bảo ra ngoài mua bim bim vào cho cả lớp ăn rồi thầy cho lên 5 phẩy:chuckle:.
Tưởng thật:aie: , nhưng hôm đó ko mang tiền nên xin khất thầy sang bữa sau....Cuối cùng phát hiện ra bị thầy trêu :fear:, mình được những 5,6:sweat: ...nhưng lời nói ra tứ mã nan truy , cuối cùng hôm sau vẫn mua ngô cay cho tụi bạn:loser:

nhoxkon
12-01-2009, 05:33 PM
hồi nhỏ mình tròn tròn, đặt đâu nằm đó nên bố mẹ gọi là Bi
đến bây giờ lại trùng với nghệ danh của thần tượng...vui ghê:^o^:

blue_horizon
12-01-2009, 05:48 PM
Hơ hơ, tớ cũng có nhiều biệt danh lắm í :>, nhá
Hồi cấp I thì người hơi mập mập chút nên tụi bạn thân gọi là "béo"
Chẳng biết có phải tụi bạn gọi cái biệt danh đó nhiệt tình quá hay không mà lên cấp II bắt đầu "teo tóp" lại, nhưng may quá, tụi nó không gọi là gầy hay gì gì đó liên quan,, nó gọi là "lật đật" vì kiểu đi không lẫn vào đâu đc. Rồi biệt danh "khỉ" năm lớp 8 nữa, chỉ vì cái tính lúc nào cũng chạy nhảy, không ngồi yên một chỗ, giống khỉ nên => gọi là khỉ
Đến cấp III thì cả rừng nickname nhưng tớ chỉ kể tí ti thôi, 1 ít giữ lại làm vốn, truyền cho con cháu sau này =))
Năm lớp 10 thì tụi nó gọi là Vân "trắng", vì lớp có tới 4 đồng chí tên Vân liền nên gọi phân biệt, hơn nữa tớ ngồi cạnh 1 đồng chí Vân "đen" nên gọi Vân đen- trắng cũng hay. Rồi thì Vân "mì tôm", Vân "xù", blah blah.
Lên lớp 11 thì có biệt danh là "sâu ngủ", lí do là ngủ nhiều và nick này đc đồng chí admin đặt cho, giờ gọi quen nên thích
Lớp 12 thì bỏ chữ "ngủ" đi, còn lại mình "sâu" thôi, giờ mọi người vẫn gọi là sâu, ngắn gọn, nghe cũng hay hay (mặc dù mình ghét và sợ con vật này vô cùng ><)
Lên đại học thì tụi nó bắt đầu gọi là Vân "skinny" nghĩa là gầy trơ xương", hic, nghe mà đau lòng :(
Trong 4rum thì mọi người gọi là blue, đó là gọi tử tế, tuy nhiên từ cái nick blue này cũng có nhiều biến thể lắm, blue hở rốn (hic) của bác Hải gọi, blue xi măng của ku kẻ xấu gọi, rồi cái nick gì của bác Thanh gọi nhưng mà quên quách nó rồi. Đấy, lịch sử nick name của tớ là thế đấy, giờ nhớ lại vẫn buồn cười :D

l¬aÑa¯ÇhAn
12-01-2009, 07:48 PM
mình cũng có khá nhìu bịt danh
lớp 1, là 1 cô bé còi dí còi dị s0ng: suốt ngày đi bắt nạt con trai ~~> 1 bạn nam đặt cho là kẹo mấu
cấp 2, ko bắt nạt con traio được nữa vì các bạn ý bật ác quá~~> ko bắt nạt bằng hành động ta bắt nạt bằng lời nói :D ~~> nói nhìu lắm ~~> 1 bạn nam đặt cho là trang vịt, các bạn nữ trong lớp thì gọi là trang còi
lên cấp 3, hồi mới vào lớp bọn bạn thấy cũng vui tính nên gọi là Vân Dung
lớp 11, có 1 bạn trai lớp hàng xóm gọi là Trang điệu
hihi thấy mình cũng nhìu bịt danh đấy chứ nhưng mà mình thấy thick nhứt là cái bịt danh hồi lớp 1 kẹo mấu

hoangtuonglinhA4
12-01-2009, 08:23 PM
Từ hồi đi học đến giờ toàn bị bọn bạn goị là Chuột. Cũng chẳng hiểu sao bị gọi thế nhưng cung thấy hay hay. Đến lúc đi ĐH thì đc gọi là Linh Cận. Nhưng những thằng chơi thân thì toàn gọi là Chuôt..

kẻ xấu
13-01-2009, 10:32 PM
Thế hệ 9x, thế hệ được coi là sẽ nâng cao tầm vóc người Việt. Chúng ta được sinh ra trong một điều kiện khác hẳn với những thế hệ trước, điều kiện dinh dưỡng tốt hơn, điều kiện học tập, vui chơi tốt hơn. Ấy thế mà em vẫn còn ngồi đây để kêu ca rằng mình không thể vượt qua cái giới hạn "Đạt" của môn Thể dục, dù rằng cũng với chính những giới hạn ấy, hàng chục thế hệ trước mình đều đã vượt qua... Vậy thì có đáng trách không...
Đừng nói đến chuyện hạ thấp vị trí của môn Thể dục, mà càng ngày chúng ta sẽ càng phải nâng cao chất lượng của nó lên, xóa bỏ suy nghĩ "Thể dục là môn phụ". Một bộ óc minh mẫn chỉ đi với một cơ thể thực sự khỏe mạnh mà thôi. Dù sớm hay muộn, một cơ thể yếu ớt, èo uột sẽ chỉ luôn tạo ra một bộ óc lười suy nghĩ và thiếu minh mẫn...
Cuối cùng là anh đang tự hỏi, tại sao em không bao giờ tự trách mình rằng, rằng là "tại sao tôi không thể vượt qua môn thể dục bằng chính sức mình" thay vì em than thở "vì sao thầy cô đã không nâng đỡ mình..."
Đó có là một điều đáng để thất vọng không

Em ơi !!! thấy chưa !!! thế hệ 9x ... phải cố gắng lên
Như vitaminb12 đây này !!! muốn học lại môn thể dục để phát triển về thể chất và tầm vóc ... chắc hẳn ko được nữa rồi
Đừng để phí tuổi trẻ cố lên em nhé !!!!!!!

vitaminb12
13-01-2009, 11:31 PM
Em ơi !!! thấy chưa !!! thế hệ 9x ... phải cố gắng lên
Như vitaminb12 đây này !!! muốn học lại môn thể dục để phát triển về thể chất và tầm vóc ... chắc hẳn ko được nữa rồi
Đừng để phí tuổi trẻ cố lên em nhé !!!!!!!
có vẻ là cậu chẳng bao giờ tập thể dục cả .Đầu óc cậu nó lười suy nghĩ đến mức này cơ mà
Lần cuối cùng cảnh cáo cái kiểu topic nào cũng cố spam vài cái comment thế này.

He0pr0_B7
14-01-2009, 02:35 PM
Kayo vẫn còn bất mãn thế cơ áh :uwaah:?
Phải thừa nhận là học sinh khối mình mất danh hiệu chỉ vì cái môn TD !! Nhưng lỗi có phải do thầy đâu :smoking:!! Bằng chứng là vẫn có nhìu đứa con gái đủ điểm mà hông nhờ thiên vị !!! Đủ điểm bằng sự cố gắng của bản thân:cool: !!! Ngươi thử nhìn lại xem đc mấy đứa tập thể dục cho tử tế :rideon:??!!!! Cầm quả tạ thì la nặng , áp sát vào cổ thì sợ bẩn, cầu lông đánh vài quả thì hỏng , cầm cái vợt còn chưa đúng cách nữa là ....... Lại cái kiểu tập thể dục nhịp điệu thì ngại !!!! Thế là thế nào ?? Do ai mà còn kêu ca :aah::notme:? Buồn cười !!! Lại cứ bảo thầy thiên vị !!! Xùy,thầy đã nói rõ vs lớp ta rằng : Lớp trg? cả ngày hô cho lớp tập nên thầy ưu tiên tặng 1 -> 2 điểm cho bài kiểm tra !!! Thế thôi !!!! Sang học kì II môn nào khó sang ta chỉ cho nhá :idea:!!!! Hông lại cứ thấy mặt ta là đòi ăn vạ :uwaah:!!!!

He0pr0_B7
14-01-2009, 03:08 PM
Hà hà !!! Em có tổng cộng 27 cái biệt danh :@_@:!!! Kể ra cũng nhìu đấy chứ và lên cấp III số lượng nó tăng dần thì phải :swing:?? !!!!
Từ bé gia tộc họ hàng đã gọi em là Ốc :hahaha:!!!!! Sau đó là 1 loạt biến thể của Ốc như : ốc bươu, ốc khót, ốc nhồi, ốc đen........... Chị em thì gọi là Tẹt , thối !!! Gr....:can'tbe:!!!!
Lên cấp I đứa bạn thân lại gọi là Heo vì ăn nhiều và tham ăn kinh khủng !!!! Nhưng chỉ gọi là Heo kon vì dù sao mình cũng còi dí làm j` có béo :^o^:!!!!
Cấp II : Có lần cái chân đau,đi cà nhắc --> Đc gọi là thọt :falldown:!!!
Đôi khi hứng lên lại nhảy tưng tưng lên ---> kanguru :phew:!!!
Kiểm tra chạy nhanh ---> Đà điểu :XD:!!!
21 inh : biệt danh gắn vs 1 kỉ niệm rất chuối củ !!!! Giờ công nghệ năm lớp 6 : Ghi bài xong ngồi nói chiện về cái TV !!! Thằng bàn dưới hỏi : "TV nhà mi bao nhiêu inh ?" !!! Giõng dạc, em trả lời : " 21 inh, to chứ hả ?" !!! Vâng thế là " Mời cái chị 21 inh lên đây !!!!" ----> Vào sổ đầu bài lần đầu tiên :corner:!!!
Ah !!!! Cuối năm lớp 8 khối em có 1 đứa cũng biệt danh là Heo nên em phải phân biệt thành
he0pr0 và He0xjnh hông có nhầm :sparkling:!!!!
................

Cấp III : Cái này mới hay !!!
Đầu năm vào lớp chả hiểu thế nào mà bị dính ngay vs biệt danh Hồn nhiên :duno:!!!
Biệt danh Hoa tỏi - sax mùi - do 2 thằng cùng lớp đặt !! Cái này thì em chịu !!! không biết tại sao chúng nó gọi thế :empty:!!!!
Tiếp theo : Cá tính - thích chơi trội :hahaha:!!!! Nghe có hay hông ạ ? Nguyên nhân là do 1 số lời nói hành động của em đc bọn nó cho là " Đừng nói Hoa chơi trội chỉ là bạn í cá tính thôi " :dummy:!!! Mà em cũng có làm j đâu !! Chỉ là đôi lúc hát ầm lên, chân tay múa loạn xạ thui mà.......:ign:!!!!
Khi tham gia nhóm Tứ Diệu thì đc kêu nà Heo Diệu !!! Dễ thương thía :sparkling:!!!!

Ngoài ra còn nhìu lắm ạ !!! Nào là Hòe, hoét,héo, Jenda Hoa, Phương Trinh, HCl ( cái này đặc biệt hay nhưng em hông nói mô, thẹn lắm :love:!!!) , Hoa oh yeah,bọ gậy, loăng quăng, Hoa anh hùng, Heo già , Hoa hâm ( trong khi mình chả hâm tí nào, thằng này hông cóa mắt :whaat:!!!).........vv...vv !!!!! Kể tường tận thì hết ngày vs mọi người lại bảo em thjk chơi trội thì khổ thân em wá nên em xjn hết ạ :sparkling:!!

He0pr0_B7
14-01-2009, 03:11 PM
Xùy !!!! Ngày nòa chả thấy mặt anh lù lù ở canteen vừa ăn mì tôm vừa cười vs mấy chị ngồi cạnh :hahaha::hahaha:!!!! Add chi cho mất công !!!! Hố hố :XD:!!!

nothing_4ever
14-01-2009, 04:08 PM
heeeee...điều này là thông lệ hằng năm của mỗi khối òy, năm nào chả thế này, may ra lớp 12 các thầy cô cho dễ thở hơn thôi.....Không phai nói coi thường môn thể dục nhưng đáng ra môn thể dục dạy như trường mình đã coi là chuẩn chưa, chất lượng chưa mà đòi hỏi học sinh kinh thế, mỗi ng có thể lực khác nhau, thầy cô nên dụa vào đó mà đánh giá không thì xem xét ý thức mỗi học sinh thông qua thầy cô chủ nhiệm, nếu khôgn lại không công bằng mà điểm thì chấm một cách ghê gớm là học kì nào cũng lo nơm nớp môn TD:swing:...Không chỉ học sinh mà phụ huynh cũng đồng quan điểm này cơ mà..Con mình học như trâu như bò đến cuối học kì chỉ vì môn TD mà kéo hết xuống...nản..Nói chung may lớp mình học với thầy Hoá, chồng cô Ngọc, thầy tâm lí lém...^^! không lo thiếu điểm..:love:

boycoj_1312
14-01-2009, 04:16 PM
cả đống biệt danh hok nhớ nổi :D
tàm tạm vài cái
cấp 1: bị thầy Lâm gọi là " hai ngang" vì I tên là Bằng mà :D
cấp 2: chơi thân vs mấy đứa kon gái thế là tụi nó gọi mình là Sacly luôn (ăn theo "những thiên thần của Sacly" ý mà :)))
cấp 3: ngồi bàn bét vs 1 thằng béo ú :( thế là bọn nó gán cho mình vs thằng ấy là cặp "bài trùng" Tjt và Mít
kể ra thì biệt danh nào cũng hay nhưng cấp 3 bị gọi là Bằng Tjt nhìu wa' đâm ra bây h đi đâu cũng bị gọi là Tjt ^^!