PDA

View Full Version : Lọ lem

upi
16-07-2008, 10:12 PM
* Chàng Lọ Lem | Tin Sờ To Ri *
Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn. Mình rất buồn ...
Hí hí, mình chào các bạn. Hi vọng sau màn câu kéo này các bạn sẽ nhiệt tình vào trao đổi, đóng góp ý kiến cho mình vui vẻ và hết buồn.
Hôm nay mình có một chuyện rất mong muốn chia sẻ với các bạn. Hi vọng các bạn đủ kiên nhẫn để đọc hết. Đã từ lâu lắm rồi, mình vẫn luôn tự tin vào sắc đẹp trời cho của mình, các bạn biết đấy, người đời có câu "Đẹp khoe xấu che" mà, tui đẹp tui có quyền, đúng không? Tuy nhiên theo trí nhớ dài hạn của mình thì chưa có một ai mở mồm khen mình đẹp cả, điều đó, quả thật, với một con người như mình thật là đáng xúc phạm. Mình luôn tìm cách để vẻ đẹp của mình được đến gần với mọi người hơn. Khi mình được sở hữu một chiếc máy ảnh có chức năng chụp hình mà mình đã từng mơ ước rất là lâu, mình đã rất vui mừng, các bạn biết đấy, khi ước mơ của mình trở nên gần với tầm tay, ai mà chả vui sướng, hoan hỉ, đúng không?
Mình đã có những tháng ngày hạnh phúc và sung sướng khi được ngắm nhìn vẻ đẹp của mình qua chiếc máy điện thoại có chức năng chụp hình. Chấm cảm. Nhưng. Từ giây phút đó, mình mới biết được rằng, thật sự nhan sắc của mình chỉ thường thường bậc trung thôi. Mình đã rất buồn đấy các bạn.
Vào thời điểm đó, in tờ nẹt đã trở thành một thứ không còn xa lạ gì nữa, mình đã được tiếp xúc với công nghệ thông tin. Và mình đâu có biết đâu, công nghệ thông tin tuy hiện đại và hại điện là thế, lại làm cho mình càng buồn hơn. Các bạn biết đấy, mình không phải là người "phát minh" ra trò chụp ảnh đưa lên mạng in tờ nẹt, vì vậy, mình đã được chiêm ngưỡng dung nhan của các "bậc tiền bối". Chổ ôi, hình dung ra không, mình đã sốc nha. Thời đó, và hình như đến tận cả bây giờ, các hót boi lổi tiếng như anh A, anh B, anh C, anh D đã làm điên đảo trái tim của các cô gái tuổi tin. Mình cũng lò mò vào các diễn đàn nha, chổ ôi, mình đọc các bình luận mà chóng hết cả mặt nha. Chổ ôi anh A có cái mũi xinh ghê nha, anh B có cái mặt yêu quá à, anh C có cái tai to như Phật, anh D có bộ ngực như Dương Quý Phi nha, ừ. Chổ ôi, thiệc sự nha, lúc đó mình muốn đập đầu vào gối la lối tên mình nha. Mình tủi thân ghê đó. Sao trời đã sinh ra mình còn sinh ra mấy anh đó làm chi cho mấy anh đó chiếm mất ngôi vị của mình. Ờ, sao mình đẹp mà mình không thấy mình có quyền gì ta?
Mình đã lấy mấy anh đó làm gương để về tân trang lại nhan sắc, mà nào đâu có được. Ông trời quyết tâm hại mình xuống bụi mía, không ngóc đầu lên được. Chổ ôi, cảm giác vùi đầu vào bụi mía ngòn ngọt mà đắng cay ghê nha các bạn. Các bạn có tưởng tượng được ra cảm giác đó không. Mình đã buồn nhiều lắm.
Rồi mình cũng đủ tự tin để đưa hình mình lên mạng in tờ nẹt. Chổ ôi hơi vui nha, hình mình được yêu thích dữ lắm á. Tại blog của mình, mình nhận được trên 2 cò men cho mỗi èn chai đó, thiệc sự điều đó làm cho mình cảm thấy rất là phấn chấn và có hứng chụp ảnh tiếp. Các bạn khen mình đẹp thì mình giữ, chứ bạn nào chê mình xấu là mình xóa à, mình bảo mình hổng thèm, mình hổng cần những đóng góp giả dối như vậy, mình cần các bạn nói sự thiệc cho mình nghe.
Ố chổ ôi, quả đúng như mình "dự đoán" nha, cò men trong èn chai của mình toàn khen mình đẹp không à. Bạn nào mà không khen mình đẹp, là mình sang mình chửi à, mình bảo bạn nói sai sự thật, bạn ghét mình mà bạn nói mình như vậy, làm cho cộng đồng nghĩ mình xấu à.
Thế rồi cũng có một ngày nhan sắc của mình tỏa sáng. Có một nàng trinh nữ tên Nhi đã mon men tới với mình. Bạn ấy và mình đã trở thành một cặp đôi đẹp nhất trong lịch sử blog ... mình. Bạn Nhi có cái mùi hương rất là đặc trưng nha, mùi chua chua đó. Còn mình thì có một mùi rất đặc trưng, mùi sữa đó. Hồi đó bạn Nhi thương mình dữ lắm, lúc nào cũng chu đáo ân cần với mình. Bạn Nhi còn làm thim bờ lóc tặng mình nữa đó. Vinh dự ghê nha. Sau này, bạn Nhi trở thành đệ nhất thim thim, chuyên làm thim cho một kiều nữ lổi tiếng mình không tiện nhắc tên ở đây, vì nếu mình nhắc thì tên cô ấy sẽ đè bẹp tên mình mất. Với vẻ đẹp kiến dũ của mình, mình đã làm siêu lòng trái tim của Nhi. Bạn Nhi đã thương mình, đã trộm động tay vào người mình. Hồi đó lạc hậu, cái thời mà người ta nghĩ rằng nắm tay cũng có thai đó, bạn Nhi đã dám liều mình chạm vào tay mình. Nhưng sau đấy bạn Nhi về bạn Nhi lo dữ lắm. Không hiểu sao, bằng một cách thần kì nào, mà thật sự mình đã truyền sinh khí được cho bạn Nhi, khiến cho mùi của mình và của bạn Nhi trộn vào nhau một cách tài tình. Nếu các bạn còn nhớ, thì mình có mùi sữa, và bạn Nhi có mùi chua. Kết hợp lại, bạn Nhi được sở hữu một vẻ đẹp bao trùm bằng mùi sữa chua. Dè dè. Bạn Nhi lấy đó làm giận lắm, đổ hết tội cho mình. Ahh, tại sao chàng lại đẹp quá, khiến cho em bị mê hoặc, rồi em đâm ra nông nỗi này. Lúc đó mình tuyên bố thẳng thắn với bạn Nhi một câu kinh điển, tui đẹp tui có quyền, bạn Nhi tức sôi máo lun nha. Bạn Nhi quyết tâm trả thù mình.
Bạn Nhi bắt đầu chiến dịch trả thù với mình. Công nhựn nha, bạn thâm độc lắm đó bạn Nhi. Bạn dùng lời đường mật để kiến rũ lại mình, khiến mình đã mù màu, bị mê hoặc mà đâm ra làm những hành động mà mình sẽ không nói đâu. Dại gì nói. Bạn Nhi còn tung hỏa mù vào tất cả các bạn bè yêu dấu của mình, bạn Nhi vào nhà của các bạn mình làm loạn lên :
- Ê sao mày chơi với đại gia của tao?
- Ê sao mày dám cướp người yêu của tao?
- Ê sao mày nghịch chồng tao? ..
Chồ ôi, con này nó vô duyên không các bạn. Vì sợ bạn Nhi nổi giận và giữ ý giữ tứ, bạn bè của mình đã dần dần xa lánh mình, để mình và bạn Nhi có cơ hội yêu thương nhau thêm, cho tình thêm nồng đượm, thêm chua. Sau đấy, bạn Nhi đâu phải vừa, bạn Nhi quyết tâm trả thù vì mình đã cướp mất đời chua tinh khiết của bạn, thay bằng cuộc đời của một cô phụ nữ sữa chua. Trong tình thế nguy cấp không có một người bạn ấy, bạn Nhi quyết định .. dứt áo ra đi. Bạn Nhi đã bỏ mình lại với đời, một mình mình. Bạn Nhi ơi, bạn có thương mình hôn? Bạn có nhớ mình hôn? Giờ bạn ở phương trời nào, có biết mình thù bạn lắm hôn?
Sau khi cuộc tình với nàng sữa chua tan vỡ, mình trở lại cuộc sống của một người đàn ông đẹp. Mình miệt mài đi tìm những vẻ đẹp khác, nhưng không ai chịu gần gũi thân thiết với mình nữa. Mình đã rất buồn.
Tưởng như cuộc sống của mình đã đi đến hồi kết, sắp phải kêu lên điệp khúc tình yêu: "Anh yêu chồng anh lắm", thì trời đất đã mỉm cười với mình. Mình đã gặp..
Mà thôi đi, nói này động chạm nhìu người lắm. Ngại nữa. Ừ.
Vại đi nha, đó, rất buồn đó các bạn. Các bạn vừa được nghe một nửa câu chuyện về cháng lọ lem chưa ngóc đầu khỏi bùn, một câu chuyện hoàn toàn bịa đặt, một câu chuyện chắc sẽ không có hồi kết. Câu chuyện sẽ còn được tiếp tục nếu các bạn yêu cầu. Nhớ là bạn nào mà comment chê mình là mình xóa à, mình kiu mình hổng thèm. Mình ưa bạn nào bảo mình viết hay, bảo mình viết tiếp để mình tự hành hạ mình ngồi gõ gõ cho thời gian trôi qua nhanh đi, mình chán hè quá rồi

Chú ý : Bài này của 1 bạn nam 9X.Mọ i ng` chém thoải mái nào..Link từ 360.yahoo.com/nhockhongbuon123

#06-Center
16-07-2008, 10:19 PM
ối chài ơi dài như ri đọc lúc nào cho hết :alert:

Mai Thuy` Linh
17-07-2008, 04:29 PM
cái này cũng cai như là ngắn so với các truyện ngắn copy lại ở topic khác
ủa
nhưng vẫn ngại đọc

Reddevils
19-07-2008, 09:45 AM
Được đó khá hay
Nhưng hơi tốn thời gian