PDA

View Full Version : Ngón tay mình còn thơm mùi oải hương

haminhvan
17-07-2008, 08:48 AM
Không phải ai cũng có cơ hội được đi du lịch không những chỉ là trong nước mà còn là nước ngoài. Và cũng không phải đã đi du lịch nước ngoài mà lại viết lại thành 1 cuốn sách những nơi mình đã đi qua, những món ăn mình đã nếm, những điều thú vị của đất nước mình tới, để mọi người cùng được biết thêm nhiều điều mới. Vậy mà có một cô gái Việt Nam nhỏ nhắn, kính trắng trông vừa thông minh vừa nghịch ngợm trên khuôn mặt có đôi chút trẻ thơ. Cô gái trông chỉ ngoài tuổi đôi mươi ấy có cái duyên may mà bao người ao ước: được rong ruổi đó đây ở nhiều xứ sở xa xôi.

Trên những chặng đường đi qua, cô khám phá không chỉ vẻ đẹp mê đắm của thiên nhiên, sự quyến rũ của những công trình kiến trúc cổ xưa, mà còn khám phá cả những món ăn thức uống ngon lành và hấp dẫn.

Nhưng cô không thụ hưởng riêng mình mà kể lại cho nhiều người những ngọt ngào đã nếm, những xúc cảm đã trải bằng những bài viết cùng hình ảnh. Những hình ảnh và màu sắc được cô diễn đạt giống như một đoạn phim tư liệu quay khéo, với cái tôi - cảm xúc thật rung động. Ngô Thị Giáng Uyên, cái tên này thật lạ mà cũng thật dễ nhớ với ai đã từng biết đến.

Nếu ai chưa có cơ hội được đi du lịch nước ngoài, mong muốn tìm hiểu thêm về phong cảnh, lối sống của các nước với những nền văn hóa rất riêng thì “ Ngón tay mình còn thơm mùi oải hương” là cuốn sách mà các bạn đang tìm kiếm đấy! Hãy cùng du lịch qua từng trang sách để biết thêm nhiều điều mới mẻ về những nước Châu Âu các bạn nhé!!!