PDA

View Full Version : “Soi” password, “show” chuyện iu

Jubi
26-07-2008, 08:37 PM
“Soi” password, “show” chuyện iu
( để xem ai là ai nào :knife:)
– Muốn bảo mật thông tin thì rất cần pass, tớ cá là trong đầu các ấy lúc này ít nhất phải có cả chục cái pass cần phải nhớ. Bạn thường đặt pass thế nào? Cách đặt pass sẽ nói lên nhược điểm của bạn khi yêu đấy! :knife:
Tớ dùng ngày sinh nhật hoặc số điện thoại nhà.
Ngày sinh nhật và Số điện thoại là 2 con số cần thiết mà có vẻ dễ nhớ nhất (đừng nói là ấy không nhớ nổi chũng đấy nhé, trừ khi quá “dory” mà thui). Nếu bạn chọn ngày sinh nhật hoặc số điện thoại nhà: bạn là người khá dễ đoán biết, dễ “chinh phục”:whistle:. Chỉ cần bên bạn một thời gian là người ta có thể nhìn ra ngay (ít nhất) 8/10 đặc điểm tính cách của bạn. Điều này cũng có nghĩa là nếu bạn có ý định “vụng trộm” gì thì người yêu bạn cũng không mấy khó khăn để phát hiện ra điều đó (nguy hiểm, nguy hiểm…) :shock:
[ em là em chọn kái nì :heheh: ]

Tớ dùng số chứng minh thư nhân dân của mình.
Chỉ có những người hay làm những việc cần đến chứng minh thư hay coi chứng minh thư như một giấy tờ tùy thân thực sự quan trọng thì mới nhớ dãy số này. Nếu bạn chọn số chứng minh thư nhân dân của mình: bạn là người khá nghiêm túc trong tình yêu:sweat:. Với bạn, tình yêu phải được xây dựng trên cơ sở là sự tin tưởng lẫn nhau giữa hai người. Bạn thích quan sát đối phương, thậm chí đôi lúc còn nghĩ cách “thử” :demoralize:người ta và thỉnh thoảng suy ngẫm xem bạn và người ta có hợp nhau hay không? Nếu thấy thiếu tin tưởng, bạn sẽ dần rời xa người ta và người ta không thể có cơ hội trở thành “một nửa” của bạn. :uwaah:

Tớ thay đổi password liên tục hoặc đặt password theo cảm xúc của mình lúc bấy giờ.
Nếu bạn thay đổi password liên tục hoặc đặt password theo cảm xúc của mình lúc bấy giờ : bạn là người “biến hoá khôn lường”:proud:, có vẻ hơi “thất thường”, đôi lúc đến bạn cũng chẳng hiểu nổi chính mình:sweat:. “Chinh phục” bạn là một thử thách vô cùng khó khăn vì chính bạn cũng không hiểu mình muốn gì, hơn nữa, những “chiêu” tán tỉnh giống nhau (kiểu như : tuần này xem phim ở rạp, tuần sau xem kịch, tuần sau nữa thì thuê đĩa xem…) chắc chắn sẽ làm bạn cảm thấy chán chết. Muốn chinh phục bạn thì người ta phải là người kiên định, đồng thời cũng phải biết tuỳ thái độ của bạn mà “ứng biến”. :blush:

Tớ suy nghĩ rất kĩ để tạo một password mà chả ai có thể đoán ra được. :heheh:
Nếu bạn phải suy nghĩ rất kĩ để tạo một password mà chả ai có thể đoán ra được : bạn là người nội tâm phức tạp, hay nghĩ ngợi, thích thay đổi, bạn luôn muốn khiến cho người khác phải đau đầu vì không đoán nổi bạn đang nghĩ gì. Bạn cũng có một chút “tự kiêu” nữa (bạn khoái được khen, he he he). Bạn thích một người hào hoa:knife:, biết chiều chuộng, nhưng đôi lúc bạn cũng muốn người ta phải “ngốc” một chút để bạn có cảm giác mình là người chiến thắng (hí hí). :luckybadge:

Precious Stone
26-07-2008, 08:43 PM
Hix, đã từng dùng cách thứ nhất (số điện thoại), còn bây giờ, hehe dùng cách thứ 3

vuminhhai
26-07-2008, 08:49 PM
Cái này hay à nghe, ngày trước mình dùng kiểu 1 nhưng chỉ một nửa, nghĩa là dùng số điện thoại và ngày sinh nhưng nỏ phải của mình :D.
Giờ thì cũng một nửa nhưng là một nửa pass là ngày còn 1 nửa phải cái khác cho khó bị hack, đồng thời khi nhấn số thì giữ shift :), nhìn cho ngầu khi lỡ bị hack hi`

Jubi
26-07-2008, 09:00 PM
hơ hơ, pác nào dùng nhiều kiểu thỳ kết hợp lại thui mà .......:^o^:

hrockvn
26-07-2008, 09:16 PM
Trước kia thì mình dùng tất cả các tài khoản (email, forum, control, ...) chung một mật khẩu. Từ khi phải tiếp nhận nhiều thông tin tuyệt mật thì mình tách ra thành 2 dòng. Một dòng pass "phổ thông" thuộc dạng cực dễ nhớ và cực khó biết, bất ngờ :)).
Một dòng thứ hai là dòng pass tuyệt mật. Dòng pass này không liên quan đến bất cứ cái gì gọi là thông tin cá nhân hết. Dòng pass này gõ cực kỳ đơn giản khi có cái máy tính trước mặt, nhưng sẽ rất khó để nói qua điện thoại, pass thuộc dạng kết hợp đủ các loại ký tự :D.
Với loại pass này, tớ thử và được đánh giá là loại cực tốt, 100% :D.

[S]w33t[H]3art
26-07-2008, 09:24 PM
tham gia nhìu 4room , lập nhìu nick chat , đk tài khoản ở cac host up ảnh up nhạc mà tớ chỉ có đúng 2 pass................cái nào đúng với tớ dây c:smile:

Jubi
26-07-2008, 09:37 PM
thỳ xem cả hai đi TA ah` :^_^: