PDA

View Full Version : Dân Thanh Hóa .... Ghét quá

alex
18-04-2006, 10:15 AM
Không hiểu các cụ nhà ta ngày xưa làm những điều gì xấu để cho bây giờ các tỉnh khác nó có ác cảm với dân Thanh Hóa mình thế.:( Alex vào ttvnol còn thấy cả một chủ đề nói về dân TH , tưởng gì hay ho thì ra là toàn nói xấu bọn mình ,mà toàn những điều bịa đặt . Chưa cần gặp mặt mà chỉ cần nói dân TH là nhiều đứa không ưa rồi ...Hic.. Thực ra thì cũng có không ít chú Thanh Hóa chơi không đẹp ,làm cho dân tỉnh khác nó ghét và ghét lây luôn cả những thằng TH khác . Buồn quá !

hunter_1102
18-04-2006, 10:17 AM
trang nào cơ.tuvanonline á lam j có ta

alex
18-04-2006, 10:21 AM
trang nào cơ.tuvanonline á lam j có ta
pó tay. chú định "tư vấn" cái gì :ttvnol.com

Tùy Phong
18-04-2006, 10:34 AM
chán.đúng thật dân thanh hóa hay chơi bẩn.Ko phải là ít đâu nhé.Đm ra HN mà cứ gặp bọn nó lại bảo là ăn rau má phá đường tàu mới cú.Nhưng nó nói cũg đúng :D , ko bênh cho ai cả :))

ks_thu
18-04-2006, 10:59 AM
Còn rau má và đi phá đường tàu đâu mà bọn tỉnh khác dám nói vậy Hừ!!!
Thời buổi công nghệ thông tin bùng nổ mà cái bọn tỉnh ngoài vẫn kém thông tin ghê...Lấy cái tên xa xưa của dân Thanh Hóa để đi gọi "trêu" giới trẻ Thanh Hóa đúng là bọn mù thông tin...Đúng kô các bạn :D
Đừng ngại gì khi ta sinh ra và lớn lên trên Thanh Hóa một mảnh đất luôn có những người tài ba.Và ta cũng nằm trong số ấy chứ nhỉ??? ;)

Alucard
18-04-2006, 11:03 AM
Nói chán thì thôi ấy mà. Động chạm đến dân ta thì ốm đòn. Theo thống kê của trường ĐHBK thì gần một nửa số SV của trường là THANH HÓA đây.

Tùy Phong
18-04-2006, 11:04 AM
Tài gì chứ.Chỉ tài chôm xe đạp là giỏi.Bị mất 3 con a móc trong 3 năm học PTTH mới cú :(

Alucard
18-04-2006, 11:06 AM
Chú chơi điện từ nhà nghĩ lác bị mất xe thì trách ai nữa hử .Hohoho

alex
18-04-2006, 12:24 PM
Hic . cãi nhau làm gì , quan trọng là làm sao để dân tỉnh khác có cái nhìn đúng đắn hơn về dân TH ấy ( hô hô...:D :D :p :p bài viêt thứ 100)

hacker
19-04-2006, 05:32 PM
Nói chán thì thôi ấy mà. Động chạm đến dân ta thì ốm đòn. Theo thống kê của trường ĐHBK thì gần một nửa số SV của trường là THANH HÓA đây.
Chả hiểu chú này lấy thống kê ở đâu ý nhỉ ? Hay tự động viên bản thân, cái gì nói cũng phải có sách mách có chứng thì lời nói của mình mới có trọng lượng chứ.

haidh
19-04-2006, 06:25 PM
Nhìn chung ngoài này chúng nó chê dân TH ác lắm!
Chán, ghét nhất mấy thằng dân mình ,đi ra ngoài mà vẫn giữ cái bẩn tính từ xa xưa!Ảnh hưởng đến anh em quá!

hacker
20-04-2006, 08:59 AM
Nhìn chung ngoài này chúng nó chê dân TH ác lắm!
Chán, ghét nhất mấy thằng dân mình ,đi ra ngoài mà vẫn giữ cái bẩn tính từ xa xưa!Ảnh hưởng đến anh em quá!
Cũng có bị áp lực thật nhưng không phải ai cũng chê dân TH như các em tưởng tượng đâu, bên Bộ Tư Pháp ý, họ nể dân Thanh Hóa cực kì. Còn mọi người khỏi chê dân Thanh Hóa thì vấn đề có vẻ hơi khó đấy, ko thể làm ngày 1 ngày 2 được, có lẽ phải mất thêm mấy kì Đại Hội Đảng nữa thì may ra mới có thể được.

alex
20-04-2006, 09:29 AM
Cũng có bị áp lực thật nhưng không phải ai cũng chê dân TH như các em tưởng tượng đâu, bên Bộ Tư Pháp ý, họ nể dân Thanh Hóa cực kì. Còn mọi người khỏi chê dân Thanh Hóa thì vấn đề có vẻ hơi khó đấy, ko thể làm ngày 1 ngày 2 được, có lẽ phải mất thêm mấy kì Đại Hội Đảng nữa thì may ra mới có thể được.

:mad: Bác quê ở mô rứa:confused: ?????

hacker
20-04-2006, 12:38 PM
:mad: Bác quê ở mô rứa:confused: ?????
Răng chú lại hỏi anh quê ở mô? Anh là con cháu Bác Hồ, khi nèo rảnh vô quê anh chơi, Vinh City cách Thanh Hóa City có 100km thôi mừ.

zZNguyetAnhZz
20-04-2006, 04:28 PM
Em thấy ra ngoài này sao ai cũng nói về dân TH mà chả được cái gì tốt đẹp nhưng em nhớ như in câu của ta nói : con gái thanh hóa có 2 chữ " Khờ": khôn và khéo
.................................................. .................................
Mọi người thấy thế có đúng không? Riêng em thấy bọn nó chê dân Th ta khôn quá, chỉ vì quyền lợi của bản thân mà không chịu nghĩ tới người khác. Ờ thì em thừa nhận là như thế cũng có lý nhưng trách chi dân TH bởi ai khôn người đấy sống, ại dại thì chết. Cuộc sống hiện giờ không vì mình thì vì ai. Bố mẹ ta sinh ta ra mà ta lại sống vì người khác thì khác nào cbn bất hiếu, mất công nuôi dạy con. Cuối cùng em phán ra 1 câu là: Đứa nào ngu thì chết tội tình gì
..................................................

Phải thừa nhận là dân TH học BK nhiều thật, mọi người không tin vào trường mà hỏi bạn mình xem , nhìn đâu cũng ra đồng hương
.................................................. ....
Mấy cái thằng gây chuyện để nó nói dân Th mình đúng là đâu trâu mặt ngựa, chấp bọn nó làm gì. Nghĩ đến cái chuyện hôm trước có 2 thằng đi xe biển 36 lẵng nhẵng bám theo xe tui mà thấy bực hết cả người, đã không ra gì lại còn dê cụ ngoài đường. Hix nó bám theo về tận Xuân La, ỉ ôi xin số Đt , về kể với cô chú , chú bảo : " sao ko cho số của chú". Quên mất biết thế đọc số chú cho bọn nó chết, cuối cùng mình lại đọc số của thằng bạn gần nhà. :D hại nó 2 đêm mất ngủ, đành phải tắt dd :D :D

Tùy Phong
20-04-2006, 04:35 PM
Em thấy ra ngoài này sao ai cũng nói về dân TH mà chả được cái gì tốt đẹp nhưng em nhớ như in câu của ta nói : con gái thanh hóa có 2 chữ " Khờ": khôn và khéo
.................................................. .................................
Mọi người thấy thế có đúng không? Riêng em thấy bọn nó chê dân Th ta khôn quá, chỉ vì quyền lợi của bản thân mà không chịu nghĩ tới người khác. Ờ thì em thừa nhận là như thế cũng có lý nhưng trách chi dân TH bởi ai khôn người đấy sống, ại dại thì chết. Cuộc sống hiện giờ không vì mình thì vì ai. Bố mẹ ta sinh ta ra mà ta lại sống vì người khác thì khác nào cbn bất hiếu, mất công nuôi dạy con. Cuối cùng em phán ra 1 câu là: Đứa nào ngu thì chết tội tình gì
..................................................

Phải thừa nhận là dân TH học BK nhiều thật, mọi người không tin vào trường mà hỏi bạn mình xem , nhìn đâu cũng ra đồng hương
.................................................. ....
Mấy cái thằng gây chuyện để nó nói dân Th mình đúng là đâu trâu mặt ngựa, chấp bọn nó làm gì. Nghĩ đến cái chuyện hôm trước có 2 thằng đi xe biển 36 lẵng nhẵng bám theo xe tui mà thấy bực hết cả người, đã không ra gì lại còn dê cụ ngoài đường. Hix nó bám theo về tận Xuân La, ỉ ôi xin số Đt , về kể với cô chú , chú bảo : " sao ko cho số của chú". Quên mất biết thế đọc số chú cho bọn nó chết, cuối cùng mình lại đọc số của thằng bạn gần nhà. :D hại nó 2 đêm mất ngủ, đành phải tắt dd :D :D
Bộ 2 thằng đó pê đê hả :D .CHú là con trai mà bị bọn nó ghẹo thế kia thì gay đấy :eek:

zZNguyetAnhZz
20-04-2006, 04:38 PM
ặc cbn tùy phong, vào 4rum lâu chưa mà bảo em là con trai, có cái av là hình b mà ai nhìn cũng bảo con trai , ức chế

alex
21-04-2006, 07:54 AM
ặc cbn tùy phong, vào 4rum lâu chưa mà bảo em là con trai, có cái av là hình b mà ai nhìn cũng bảo con trai , ức chế

Ơ thế em là con gái sao..:confused: Hô hô không phải do cái av đâu,mà cách viết bài của em chả giống con gái tẹo nào:(

bagiasanhdieu_ptt
28-04-2006, 07:28 PM
ơ các bác nói chuyện gì vậy lớp em có 10 mống thanh hóa ,chẳng đứa nào nói xấu dân thanh hóa cả mà có khi nó sợ em rui ,nhìn còi thế này thui chứ đã có một thằng lải nhải suốt ngày bên tai em thế là bây giờ câm rùi bây giờ ko được phép thì cấm nói câu nào rõ là thằng điên ,chỉ thấy ông anh họ em hồi đầu chỉ hỏi mỗi câu 'seo ko thấy em nói chọ chẹ như tụi thanh hóa vậy nhỉ 'chán cho ổng quá

hoaly_kho
28-04-2006, 07:38 PM
dẫu sao dân Thanh Hóa mình cũng đâu có đến nỗi , chỉ mỗi điều con sâu bỏ dầu nồi canh nên mới mang tiếng vậy , chỉ cần mình sống với chính mình là OK mà , fải ko vậy các bạn ????

Phuongla
19-05-2006, 04:22 PM
híc,hôm qua ngồi trong hàng net thấy bà chủ hàng ấy nói dân Thanh Hóa mà thấy xấu hổ quá,mà mình có làm gì nên tội nên tình đâu cơ chứ,chỉ tại mấy vị đi trước để lại tiếng xấu để bây giờ mình phải hứng chịu thế này

wind
19-05-2006, 04:40 PM
chẹp, nhìu khi nghe cũng thấy tủi...ko hiểu sao bị ghét thế nhưng mặc thôi, mình sống sao , bạn bè mình biết ma`....mọi người sống để ko thẹn với chính mình là đc

hunter_1102
20-05-2006, 09:24 AM
vậy sao tui đi đến đâu cũng ko thấy ai chê dân thanh hóa áy nhỉ.có lẽ là mọi người nhin vào tấm gương điển hình như tôi và nghĩ dân thanh hóa ai cũng như tôi...khen suốt ngại wa'

Phuongla
20-05-2006, 10:13 AM
đấy là tại ông mới chỉ ở Thanh Hóa nên chưa nghe thấy,chẳng nhẽ lại tự mình chửi mình à,điên chắc

hunter_1102
20-05-2006, 10:15 AM
tui đi đến đâu người ta cũng nói thế.tui là người tốt ma`

bagiasanhdieu_ptt
20-05-2006, 04:42 PM
hơ hơ trung cóc mà là người tốt toàn đi bắt nạt bạn trang hiền lành mà bảo tôt khiếp trời nó đang nắng bỗng lại đổ mưa rùi

a2_khoa_05_06
20-05-2006, 05:20 PM
chai` oi
sao ma` bài slamdunk viết tên sai hết thế
chăng đúng tên ai hết thế
chan'

a2_khoa_05_06
20-05-2006, 05:23 PM
hôm nay bế giảng rôi`
1 năm nhanh qua'
thê'
la`ke từ hôm nay trở thành cựu học sinh rồi

a2_khoa_05_06
20-05-2006, 05:26 PM
ma` sao năm nay bế giảng chán thế chứ chăng được như mọi năm
được hát được hò có kèn có trống thế ma` năm nay chang có cai oái rì chán

Pisces
25-05-2006, 03:29 PM
Hờh, quả đúng là rất, rất nhiều người nói xấu dân TH,đến ngay như tui nghe bọn bạn hỏi quê đâu? Cũng chỉ dám nói nhỏ là dân TH.

Mà không chỉ bọn SV chê TH đâu, ví như thằng bạn tui tán một cô HD, bị từ chối vì lí do: "Bố em bảo dân TH kẹt lắm!". Bức xúc ghê!

NamMo_ADiDaPhat
25-05-2006, 06:46 PM
chú kém quá ,cứ nói cho to lên ,mà tôi chả thấy gì phải ngại cả ,mà cũng chả thấy ai chê dân mình cả, ngoại trừ mấy bác TH mà thôi

hoaly_kho
25-05-2006, 08:07 PM
chú kém quá ,cứ nói cho to lên ,mà tôi chả thấy gì phải ngại cả ,mà cũng chả thấy ai chê dân mình cả, ngoại trừ mấy bác TH mà thôi
Thiên hạ từ lâu đã đồn đại rằng rau má xứ Thanh to gần bằng lá sen, người xứ Thanh cần cù , chăm chỉ hằng năm kéo nhau hành hiệp bôn tẩu khắp giang hồ " tay gậy, tay bị ".
Tôi đã thắc mắc về điều này và có một số điều giải thích điều này , mọi người cho ý kiến nhé !
"Cái vụ "tay bị tay gậy" ko phải dân thanh Hóa mà nói dân Thái bình nạn đói năm 45 nên ra câu :" Thái Bình là đất ăn chơi.Tay bị tay gậy khắp nơi tung hoành"
Còn cái lá sen, thì là từ 1 câu giễu rau má thanh hóa " nông nghiệp hàng đầu là câu rau má" nên nói ngừoi Thanh mơ ước lớn nhất là cái lá rau má to bằng là sen !! để khỏi bị đói. nói ăn rau má phá đường tàu cũng là 1 câu giễu, rau má cũng là loại cỏ mọc lan khắp nơi, ăn sạch cả rau, nên cuốc đường tàu lên lấy rau má.nhưng tất cả những thứ giễu đó đã quá xưa và có từ ít nhất 50 năm về trước rồi !!

Về truyền thống xứ thanh người ta kể rằng, hồi VN còn bị Tàu đô hộ, bọn tàu sợ người Việt nổi dậy nên âm thầm cho các "quái khách giang hồ" sang nước ta tiêu giệt người tài.. từng người 1 để khỏi nổi lên, trong đó có nổi nhất là các đoàn Sơn đông mãi võ, chuyên đi các làng khiêu khích thách đấu treo tiền thưởng và nhục mạ người Việt, để những người anh hùng ko nhịn được xong lên đấu, 1 là bị đánh chết, 2 là thắng có tiền thì sẽ bị ám sát chết.
đó chính là câu chuyện của Phùng khắc Khoan Phùng Hung, là 1 trong những anh hùng, đã đựoc giữ lại và ko lên đấu võ..
bọn tàu còn cử các thầy bói , thầy địa lý, và xem tướng số qua Việt Nam. chuyện kể ràng chúng đưa 1 trong những thày địa lý giỏi nhất sang để yểm bùa. tất cả các vùng đất có khí vượng, đất anh Hào đều bị yếm để ko có ngừoi nổi dậy.
khi ông thầy này đi đến đất Thanh , thấy vùng này có hình tượng như 1 con rồng(hay đầu rồng gì đó)
nhưng rất tiếc khôgn hoàn hảo lại thiếu 1 mắt (hay 1 tay.. quên rồi)
do vậy đã khôgn yếm bùa xứ Thanh
nhưng lão k ngở vì như vậy mà xứ thanh trở nên vị trí độc tôn, nơi sản sinh ra hầu hết các triều đại Việt Nam
cụ thể như hoàng Triều nhà Lê, Chúa Trịnh, chúa Nguyển, Triều nguyễn.. cũng luôn coi thanh Hóa là đất tổ, lính thanh Hóa đưa vào đội cấm vệ, gọi là lính Kinh
chà sướng k , nên k chỉ nói xứ Thanh là đất học mà nói là xứ Thanh là đất sản sinh nhân tài và vua chúa.

Pisces
26-05-2006, 10:17 AM
Hờh...! Nhân tài thường bị ganh ghét :D ! Thế mới bít điểm xấu bao giờ cũng có giá trị hơn, zầy lúc nào người ta cũng chú ý đến khuyết điểm mà thôi... :buon:

Thuy_snow
26-05-2006, 10:45 AM
Trời ạ ! người ta nói j thì nói . Mới nghe nói thế mà đã làm ngay cái topic này rùi . Ai nói dân Th lam sao thì nói lại . Người ta có một cái miệng mình cũng có một cái . Đời mà sợ à ? phải chứng minh dân Th ko như thế chứ

Pisces
26-05-2006, 10:52 AM
Nói miệng không làm gì được đâu,...
Đành âm thầm chứng minh điều ngược lại

trang_oliver_29
29-05-2006, 06:28 PM
Nhân tiện cho mọi người đọc bài này để thấy dân Thanh Hóa còn đẹp hơn 1 số dân nhé
Những ước mơ xanh

Ước mơ của người Thanh Hoá
Lá rau má to bằng lá sen
Ước mơ của người Thái Nguyên
Búp chè xanh to bằng bắp chuối
Ước mơ của người Hà Nội
Giờ cao điểm không bị tắc đường
Ước mơ của người Hải Dương
Bánh đậu xanh to bằng cái ghế
Ước mơ của người xứ Huế
Nước sông Hương trở thành nước hoa
Ước mơ của người Khánh Hoà
Quả nho to bằng quả bóng
.......
Ước mơ của người Ninh Thuận
Con cá trắm bằng con cá Cơm
Ước mơ của người Nghệ An
Nhà của Choa ở gần lăng Bác
Ước mơ của người Ðắc Lắc
Giá cà phê càng ngày càng lên
Ước mơ của người Hưng Yên
Cả Nàng ta không còn Lói ngọng
Ước mơ của người Nam Ðịnh
Mỗi tháng có 1 phiên chợ Viềng
Ước mơ của người Thái Bình
Xoong nấu cháo là xoong chống dính
Ước mơ của người Hà Tĩnh
Có đèo Nghếch(*) thay cho đèo Ngang
Ước mơ của người Bắc Giang
Vải Lục Ngạn không còn vị chát
Ước mơ của người Vĩnh Phúc
Ði tắm không phải xin xà phòng
Ước mơ của người Hải Phòng
Cầu bê tông thay cho cầu đất
Bao giờ xong lọc dầu Dung Quất
Là ước mơ của người Quảng Ngai

Ước mơ của người Hà Tây
Món thịt cầy xuất ra thế giới
Ước mơ của người Ðồng Hới
Kẹo Cu Ðơ càng ngày càng giòn
Ước mơ của người Sài Gòn
Bọn Năm Cam đem đi xử bắn

alex
31-05-2006, 11:15 AM
Trời ạ ! người ta nói j thì nói . Mới nghe nói thế mà đã làm ngay cái topic này rùi . Ai nói dân Th lam sao thì nói lại . Người ta có một cái miệng mình cũng có một cái .

Thế em định làm gì. chửi nhau với bọn nó chắc. Hoặc em có đánh cho bọn nó bầm dập thì cũng thế thôi. Quan trọng la trong đầu nó vẫn nghĩ xấu về dân thanh hóa thôi.
Alex làm cái topic này ko phải để kêu ca, mà chính là để mọi người bàn luận xem tại sao dân thanh hóa lại bị chê bai đến vậy. Mà cũng không phải tôi bị chê bai gì nên mới ra đây than thở, Trong lớp tôi có mình tôi là TH nhưng tôi vẫn chơi và thậm chí là rất thân với dân tỉnh khác thôi. Nhưng xét về khách quan mà nói vẫn thấy dân TH và dân N A bị ác cảm

Đời mà sợ à ?

Chẳng ai sợ ai cả em ạ ! Mình không sợ nó và đặc biệt nó cũng chẳng sợ mình, bởi mình cũng chưa là cái gì trong xã hội cả

phải chứng minh dân Th ko như thế chứ

Em chứng minh đi ? cách của em là gì vậy ? Hay là đứng giữa đường hét lên là :tao là Thanh Hóa đây, thằng nào nói dám xấu tao, tao chẵng ngán đứa nào sất .

Thuy_snow
31-05-2006, 11:27 AM
Em chứng minh đi ? cách của em là gì vậy ? Hay là đứng giữa đường hét lên là :tao là Thanh Hóa đây, thằng nào nói dám xấu tao, tao chẵng ngán đứa nào sất .
Nói như anh thì nói làm j , tại em thấy mọi người cứ than thở về dân TH . Em nói thật , người ta thích nghĩ về dân TH thế nào cũng được . Em ko quan tâm , nhưng em ghét cái thái độ than vãn của mọi người lắm . Gì mà phải như thế , ở đâu chẳng có người tốt người xấu . Suy nghĩ lạc quan vào chứ , bi đát quá . T_S tự hào là dân TH

hunter_1102
31-05-2006, 06:39 PM
Trời ạ ! người ta nói j thì nói . Mới nghe nói thế mà đã làm ngay cái topic này rùi . Ai nói dân Th lam sao thì nói lại . Người ta có một cái miệng mình cũng có một cái . Đời mà sợ à ? phải chứng minh dân Th ko như thế chứ
:votay: :votay: :votay: :votay: :votay: :votay:

hacker
01-06-2006, 01:57 PM
Nói như anh thì nói làm j , tại em thấy mọi người cứ than thở về dân TH . Em nói thật , người ta thích nghĩ về dân TH thế nào cũng được . Em ko quan tâm , nhưng em ghét cái thái độ than vãn của mọi người lắm . Gì mà phải như thế , ở đâu chẳng có người tốt người xấu . Suy nghĩ lạc quan vào chứ , bi đát quá . T_S tự hào là dân TH
Nếu ai mà cũng già mồm cãi cố như em T_S này thì dân Thanh Hóa sẽ mãi mãi bị ghét thôi, cách Reply bài của em Thủy như thế khiến cho Guest nó có đọc thì bọn nó càng ghét Dân TH mà thôi :them:

Thuy_snow
03-06-2006, 10:08 AM
uh thì T_S già mồm , ai thích ghét thì mặc kệ . Sống cho bản thân chứ có phải sống cho dư luận đâu .

thúy vân b11
03-06-2006, 05:38 PM
phải tự tin lên chứ , hãy chứng minh người Thanh hóa anh hùng như thế nào

hacker
04-06-2006, 06:50 AM
uh thì T_S già mồm , ai thích ghét thì mặc kệ . Sống cho bản thân chứ có phải sống cho dư luận đâu .
Nhà anh như thế là hết sách rồi đấy, nói đến thế mà ko thấy tiến triển gì hơn. Bó tay với em roài.

thúy vân b11
04-06-2006, 06:44 PM
ai là dân thanh hóa thì phải làm thế nào cho người tỉnh khác biết dân thanh hóa rất anh hùng chứ * ko nên thất vọng như vậy

Tomorow never die
04-06-2006, 07:50 PM
Chang biet tai sao the nhi. Toi ra hoc ngoai nay duoc 2 năm thây mây thang bạn Thanh Hoa noi nguoi ta ghet TH toi chang tin. Den luc vao dien dan nay moi thay la co le dung thật. Nhưng bản thân tôi mới gằp rất it những truong hop bi ghet vì la dan TH. Bạn bè tôi rất nhiều người tỉnh khác. Tôi chưa bao giờ thấy họ kì thị dân TH chúng ta ca. Có lẽ số người ghét TH chi la số ít những người cực đoan thôi.
Chúng ta không nên để ý quá nhiều vào chuyện đấy* mà dễ gây mạc cảm. Chúng ta cứ sống dúng là chính mình* hơi đâu để ý cả mấy bà ngoài chợ .
Hè nam ngoái co hai em ra thi DH tro cùng khu trọ với tôi* tôi hỏi quê đau thi hai em noi là Thai Binh* nhưng khi biết chung tôi là người TH cac em ấy mới nhận là dân TH.
Sư thật là có nhiều người rất ghét dan TH vi một lí do nao đó. Nhung chắc chắn đó vẫn chỉ là số rất ít so với dân số Việt Nam nay thoi. Cach đối phó với người ghet dân TH ko phải chửi nhau hay lang le chứng minh làm gì cho mệt. Chúng ta hãy tự hào mình là người TH* nhưng đừng quên tôn trọng quê hương người khac* va hay cho các em của chúng ta khi hòa nhập vào xă hội không mạc cảm mình là ngươi TH vì những quan niệm sai lầm của người đi trước "HỌ GHÉT NGƯỜI THANH HÓA"

hahahaha
04-06-2006, 08:56 PM
chẳng sao cả lắm chuyện thật

Pisces
06-06-2006, 01:48 PM
Hè nam ngoái co hai em ra thi DH tro cùng khu trọ với tôi* tôi hỏi quê đau thi hai em noi là Thai Binh* nhưng khi biết chung tôi là người TH cac em ấy mới nhận là dân TH.
Khiếp! làm gì mà đến mức thế này.

Đúng là có người nói ghét dân TH* nhưng người thích cũng không ít đâu. "Ở đâu chả có người xấu người tốt* chỗ nào chẳng có người này người kia" - Lời của mấy ông bạn không phải dân TH của tui đó.

zZNguyetAnhZz
06-06-2006, 06:58 PM
nói thật với mọi người lớp em hơn 100 mống nhưng chưa có đứa nào chê dân TH cả* mà bọn nó còn nể dân Th ta cơ nên đừng mất công bàn luận nữa

huynguyene2
06-06-2006, 08:05 PM
Ở đâu chẳng nói Thanh Hóa ăn rau má phá đường tàu* Thái Bình thì nhà máy cháo* Nghệ An cá gỗ... Chẳng có gì phải ngại cả vì ở đâu chẳng có cái gì đấy riêng. Có ai hỏi rau má thì hãy nói cho người ta biết là đã đóng hộp xuất khẩu sang Nhật rồi ha ha. Nói chung là dân mình cũng chiếm nhiều cái ngon của xã hội nên bọn nó ghét thôi mà. Có vấn đề gì đâu khi dân tỉnh khác không chén được thì mình chén hi hi

Hành động cho xứng danh Thanh Hóa hỉ

alex
07-06-2006, 08:19 AM
Tôi là người mở cái topic này * he he mọi người bàn chán rồi lại bắt đầu sinh sự với nhau. Vậy xin kết thúc tại đây nhé . Chú nào léo nheo liệu hồn :daulau: :xpam:

Pisces
07-06-2006, 12:29 PM
Tôi là người mở cái topic này * he he mọi người bàn chán rồi lại bắt đầu sinh sự với nhau. Vậy xin kết thúc tại đây nhé . Chú nào léo nheo liệu hồn :daulau: :xpam:

Yes! Kết thúc đi là vừa. Nếu không cứ để thế này thành ra quân ta đánh quân mình mất :D.