PDA

View Full Version : 1 entry viết cho C4 mà tôi yêu quý!

haminhvan
11-08-2008, 03:37 PM
Entry for July 23, 2008

Thời gian trôi qua thật là nhanh... Thế là mình đã đj gần hết con đường học sinh. Chỉ còn 2 năm nữa thôi là mọi thứ sẽ lại thay đổi...

Nhớ lại ngày đj nhận lớp, xem danh sách thì thấy rằng mình học C4. Tất cả mọi người đều xa lạ đối với mình.Lúc đó, mình thấy thật là cô đơn, Lạ lẫm giữa 1 tập thể mới, con bé rụt rè là mình đây ko bít phải làm sao cả... Nhưng đó chỉ là chuyện của quá khứ mà thôi. Bây giờ, mọi thứ đã khác, mình đã nhớ tên và quen đc với tất cả các bạn khác trong 1 thời gian ngắn. Vậy mà thời gian trôi nhanh đến ko ngờ. Cũng đã sắp hết hè, 1 năm học mới lại đến - năm học lớp 11...

Và giờ đây, vào cái giờ phút này đây, 1 cảm xúc dâng trào trong lòng mình...

C4 ơi! C4 yêu quý của tôi ơi! Một tập thể mà theo tôi là tuyệt vời và rất đáng yêu. Các bạn biết ko? Vân quý các bạn lắm! Cho dù có thế nào đj chăng nữa thì C4 vẫn mãi mãi là tập thể mà Vân yêu quý nhất trong quãng đời học sinh của Vân...

... mỗi người bạn tốt đều đã từng là 1 người xa lạ...

Bây giờ đây, tự nhiên mình muốn khóc quá...

Bách_Hợp
11-08-2008, 05:26 PM
Entry for July 23, 2008

Thời gian trôi qua thật là nhanh... Thế là mình đã đj gần hết con đường học sinh. Chỉ còn 2 năm nữa thôi là mọi thứ sẽ lại thay đổi...

Nhớ lại ngày đj nhận lớp, xem danh sách thì thấy rằng mình học C4. Tất cả mọi người đều xa lạ đối với mình.Lúc đó, mình thấy thật là cô đơn, Lạ lẫm giữa 1 tập thể mới, con bé rụt rè là mình đây ko bít phải làm sao cả... Nhưng đó chỉ là chuyện của quá khứ mà thôi. Bây giờ, mọi thứ đã khác, mình đã nhớ tên và quen đc với tất cả các bạn khác trong 1 thời gian ngắn. Vậy mà thời gian trôi nhanh đến ko ngờ. Cũng đã sắp hết hè, 1 năm học mới lại đến - năm học lớp 11...

Và giờ đây, vào cái giờ phút này đây, 1 cảm xúc dâng trào trong lòng mình...

C4 ơi! C4 yêu quý của tôi ơi! Một tập thể mà theo tôi là tuyệt vời và rất đáng yêu. Các bạn biết ko? Vân quý các bạn lắm! Cho dù có thế nào đj chăng nữa thì C4 vẫn mãi mãi là tập thể mà Vân yêu quý nhất trong quãng đời học sinh của Vân...

... mỗi người bạn tốt đều đã từng là 1 người xa lạ...

Bây giờ đây, tự nhiên mình muốn khóc quá...
:idea:Hay phải nói rất hay! cảm xúc đối với lớp, trường và với những người bạn mới quen!:blush:

(**hbl**)
12-08-2008, 01:55 PM

thankyou Vân nhìu nhìu
giá mà lớp mình đọc đc bài vít này thì hay bít mấy

Reddevils
12-08-2008, 02:00 PM
c:hell_boy: RED DEVILS Có vẻ yêu lớp mình nhỉ .Ngược hẳn với tôi ,chán lớp c8 lắm rồi RED DEVILSc:hell_boy:

haminhvan
13-08-2008, 04:15 PM
:idea:Hay phải nói rất hay! cảm xúc đối với lớp, trường và với những người bạn mới quen!:blush:

nói thật
hôm ấy nghĩ đến lớp, thế là viết, cảm xúc cứ thế tuôn trào
vừa viết vừa khóc
:sleep::sleep::sleep::sleep:

Precious Stone
13-08-2008, 04:16 PM
Đến khi rời xa rồi còn thấy nhớ và tiếc nhiều hơn! Yêu thương cho đi là yêu thương giữ lại được mãi mãi! Thế nên, sống trọn vẹn em nhá!

haminhvan
13-08-2008, 04:18 PM
Vâng
Chưa xa nhau mà đã như thế này thì ko biết đến năm lớp 12 sẽ thế nào nữa
chắc là lụt sân trường

fandbsk
13-08-2008, 05:31 PM
[QUOTE=REDDEVILCR7;56734]c:hell_boy: RED DEVILS Có vẻ yêu lớp mình nhỉ .Ngược hẳn với tôi ,chán lớp c8 lắm rồi RED DEVILSc:hell_boy:[/QUOTtraaucais thằng này :alert:sao lại chán c8 chứ lớp c8 cũng vui mờ

Reddevils
13-08-2008, 05:44 PM
[QUOTE=REDDEVILCR7;56734]c:hell_boy: RED DEVILS Có vẻ yêu lớp mình nhỉ .Ngược hẳn với tôi ,chán lớp c8 lắm rồi RED DEVILSc:hell_boy:[/QUOTtraaucais thằng này :alert:sao lại chán c8 chứ lớp c8 cũng vui mờ

c:hell_boy: RED DEVILS Vui á ,Oh no! chả vui tí nèo ,chán là đằng khác RED DEVILSc:hell_boy:

Bách_Hợp
13-08-2008, 08:43 PM
nói thật
vừa viết vừa khóc
:sparkling:wao! thế cơ aH! công nhận dạo này thấy em cũng nhiều lúc tâm trạng ghê!

Candy
14-08-2008, 05:18 PM
dang cap cua core member co khac viet toan bai hay. anh cuc ki ung ho em. :D

(**hbl**)
15-08-2008, 02:00 PM
nói thật
vừa viết vừa khóc

úi
xúc động wé:runaway:
tội nghiệp"con pé"
sao hôm ấy ko gọi cho"chị"hả
để"cô em"ngồi khóc 1 mình
nghĩ mà thương quá:runaway::runaway:
nhưng mà nay gặo chuyện gì ko vui hay sao
mà"tâm trạng"vậy?
tâm sự với"chuyên gia"này đi
tớ"xử lí"chjo:^o^::^o^:
nói thật đấy
tin tớ nhá:sparkling::sparkling:

Precious Stone
15-08-2008, 02:32 PM
Cũng là 1 bài viết trong tâm trạng tiếc nhớ!
Viết cho ngày chia tay; B7 - Ba năm và mãi mãi

Hôm nay là ngày tổng kết năm học...Vậy là B7 - Cái tập thể ấy đã rời xa tôi thật rồi.Và những gì mà tôi đã có ở nơi đây sẽ chỉ còn là kỉ niệm, chỉ có thể hiện về trong kí ức mà thôi...
Sáng nay, trước khi ra khỏi nhà, đã tự dặn đi dặn lại là :Nhất định ko được khóc, bởi 1 ý nghĩ ngô nghê: Muốn mọi người nhớ đến mình là 1 con bé tươi cười hơn là nhạt nhoà trong nước mắt...Ấy vậy mà, vẫn khóc, thậm chí còn là đứa đầu tiên trong lớp khóc nữa...Khóc để xoá đi mặc cảm về những ngày đã sống hời hợt, vô tâm và khép mình....Khóc vì ngày mai ko được đến lớp nữa..Khóc vì thấy may mắn khi có được những ngày đẹp như vừa qua...
Lớp 12....Nhiều điều mới mẻ quá...Là những đêm phân vân kinh khủng khi không biết nên lao đầu vào học hay vùi mình vào cái chăn êm ơi là êm - như 1 phần thưởng cho mình sau 1 ngày mệt nhoài với những con số, những phương trình hoá học, những định luật vật lý khó nhằn...Là nỗi lo về tương lai khi thấy mình đã 18...Những tin nhắn lúc khuya, chỉ để nhắc nhau cố gắng, nhắc về 1 ngày sắp xa khi ko đứa nào ngủ được. Là những cảm xúc khó gọi tên, nhẹ nhàng như chuông gió.Ánh mắt cha mẹ thầy cô nghiêm khắc hơn, đồng thời cũng chứa đựng cả những kì vọng, tin tưởng...B7 đã bên nhau, cùng nhau cảm nhận những khoảnh khắc như vậy, dù rằng thời gian có trôi đi...Để rồi chợt nhận ra: Mình đã trưởng thành lên ngần ấy sau 3 năm. Đã biết học cách chấp nhận những điểm khác biệt của bạn bè, để mở lòng yêu quý họ, rồi ngạc nhiên khi thấy mình nhận về còn nhiều hơn thế...Biết cách nhìn nhận thất bại của mình, ko còn đổ lỗi cho cái gọi là "may mắn" nữa, bới "Thành công ko phải ngẫu nhiên, thất bại ko phải số phận" ...Biết yêu quý chính bản thân mình, ko tự dằn vặt mình vì những điều đã qua, những thứ ko thể nào thay đổi được nữa...Biết cách ôm lấy đứa bạn thân khi nó khóc, dù ko biết nói gì...Biết cách sống chậm lại để kịp thấy những khoảnh khắc giao mùa đẹp đến nao lòng khi phượng nở hoa, xà cừ thay lá, trút một màu vàng xao xác xuống sân...
B7 ơi, cám ơn nhiều lắm!!!
Cám ơn vì đã đủ bao dung và kiên nhẫn để đón nhận tôi...
Cám ơn vì đã trìu mến gọi tôi bằng cái biệt danh ngộ nghĩnh...
Cám ơn vì đã cho tôi những ngày cuối cùng của đời học sinh đẹp như cổ tích
Cám ơn vì đã khóc cùng tôi sáng nay, vì đã trao cho tôi những cái ôm xoá nhoà đi bao khoảng cách
Cám ơn vì đã giúp tôi hiểu rằng:Mình hoàn toàn xứng đáng được yêu thương...

Vẫn chưa thể nào quen với ý nghĩ, rằng ngày mai,sẽ ko còn dậy lúc 6h30, vội vàng nhét tạm cái gì đó vào bụng, leo lên tầng 3, để sẵn sàng ngụp lặn trong cái thế giới nhỏ bé,nhưng ồn ào và trong sáng bởi những tiếng cười...Ko còn được nhìn thấy những gương mặt đã trở nên quen thuộc sau 3 năm...ko còn được đi trên hành lang dài lộng gió, thả mình vào những đợt lá rơi...Ko còn được cười rú lên khi nghe đứa nào đó hát trong 1 phút ngẫu hứng..Ko còn những tiết kiểm tra, vừa làm vừa hồi hộp canh chừng thầy cô...Ko còn được béo má, giật tóc hay dán đuôi cho "the zoo" nữa rồi...Những kỉ niệm cứ hiển hiện trước mắt.Gần quá...Muốn dang tay ôm trọn lấy...nhưng ko thể..Ngày mai, trống vắng quá đi mất.Ngày mai, lại là 24h đối mặt với những nỗi lo,áp lực của 2 kì thi sắp tới.Những ngày qua, đã tạm gác tất cả lại để tận hưởng những khoảnh khắc ngỡ như cổ tích...giờ thì đã trở lại với hiện tại sau 1 giấc mơ quá đẹp rồi...

Ngày mai là gỉ, nhỉ? Ko, ngày mai sẽ đẹp chẳng kém hôm qua nếu mình sống trọn ven...Nếu còn có ngày mai, thì đó sẽ là 1 ngày nữa để sống, để tin, để yêu cùng với những đam mê và khát vọng của mình....Nếu còn có ngày mai, thì đó sẽ là 1 ngày mà trái Đất tiếp tục quay và những ước mơ vẫn sẽ tồn tại như 1 bản năng sống ko bao giờ nguôi...Nếu còn có ngày mai, thì đó sẽ là 1 ngày mà những điều kì diệu sẽ còn tiếp diễn, như 1 phần thưởng cho những ai đã sống xứng đáng...Nếu còn có ngày mai...

B7 ơi...Mỗi chúng ta đều sẽ lớn lên và đều sẽ phải đi tiếp.Chắc chắn chúng ta sẽ có những người bạn mới, những kỉ niệm mới, nhưng vẫn sẽ luôn có nhau mà, phải ko? Mai này, nhớ về trường lớp, tôi lại thấy tiếng bước chân hối hả trên cầu thang, tiếng la hét inh ỏi của sở thú mini, thấy cảnh cả lũ rú lên khi thấy mình sao mà ăn ảnh thế ()...Để rồi bất giác mỉm cười khi thấy lại một tôi của những ngày đã xa...

"Kỉ niệm mãi trong tim ta...Ngày vui ấy ta bên nhau...(...)...Chia tay nhé...rồi ngày mai ta lại gặp nhau..."
B7 ơi,Mùa hè này sẽ huy hoàng như màu hoa phượng.Cả lớp mình sẽ đậu Đại học, nhé.Cố lên, vì: Phía trước là bầu trời cơ mà...Chia tay, cũng là sự khởi đầu cho những điều mới mẻ.Tất cả rồi sẽ ổn thôi...Chỉ là thử thách đầu tiên trong đời...!!!

(**hbl**)
15-08-2008, 05:45 PM
Cũng là 1 bài viết trong tâm trạng tiếc nhớ!
Viết cho ngày chia tay; B7 - Ba năm và mãi mãi

Ngày mai là gỉ, nhỉ? Ko, ngày mai sẽ đẹp chẳng kém hôm qua nếu mình sống trọn ven...Nếu còn có ngày mai, thì đó sẽ là 1 ngày nữa để sống, để tin, để yêu cùng với những đam mê và khát vọng của mình....Nếu còn có ngày mai, thì đó sẽ là 1 ngày mà trái Đất tiếp tục quay và những ước mơ vẫn sẽ tồn tại như 1 bản năng sống ko bao giờ nguôi...Nếu còn có ngày mai, thì đó sẽ là 1 ngày mà những điều kì diệu sẽ còn tiếp diễn, như 1 phần thưởng cho những ai đã sống xứng đáng...Nếu còn có ngày mai...

thích nhất câu này
hix
cảm động quá
chị vít hay thế
em suýt khóc
em mà khóc là em"bắt đền"chị đấy:can'tbe::can'tbe:

Bách_Hợp
16-08-2008, 10:44 AM
Ghê! mọi người nhớ lớp hết cả phần của người khác rồi!
không cho tui nhớ với ah!:fallout:

Reddevils
16-08-2008, 01:52 PM
c:hell_boy: RED DEVILS :sleep::sleep::sleep: Đi ngủ cho khỏe RED DEVILSc:hell_boy:

haminhvan
16-08-2008, 03:39 PM
dang cap cua core member co khac viet toan bai hay. anh cuc ki ung ho em. :D

Em cám ơn anh rất nhiều
:blush::blush::blush::blush:

Không yêu sao đc khi Lớp = Love

haminhvan
20-08-2008, 03:05 PM

thankyou Vân nhìu nhìu
giá mà lớp mình đọc đc bài vít này thì hay bít mấy

mong lớp mình càng ngày càng đoàn kết
:blush::blush::blush::blush::blush::blush:

haminhvan
27-08-2008, 04:07 PM
úi
xúc động wé:runaway:
tội nghiệp"con pé"
sao hôm ấy ko gọi cho"chị"hả
để"cô em"ngồi khóc 1 mình
nghĩ mà thương quá:runaway::runaway:
nhưng mà nay gặo chuyện gì ko vui hay sao
mà"tâm trạng"vậy?
tâm sự với"chuyên gia"này đi
tớ"xử lí"chjo:^o^::^o^:
nói thật đấy
tin tớ nhá:sparkling::sparkling:

hơ hơ
níu đc thí thì tút quá:blush::blush::blush::blush::blush:

(**hbl**)
29-08-2008, 08:13 PM
hơ hơ
níu đc thí thì tút quá:blush::blush::blush::blush::blush:

nói thì hay đấy
mà có thấy pà có tìn hiệu gì đâu:tadaa::tadaa:

haminhvan
30-08-2008, 04:48 PM
:sparkling:wao! thế cơ aH! công nhận dạo này thấy em cũng nhiều lúc tâm trạng ghê!

Em thì lúc nào chả thế
Chỉ có anh là đểu thôi:heheh::heheh::heheh::heheh: