PDA

View Full Version : Bỗng dưng muốn khóc .Ko thể bỏ qua >20h10 trên VTV1

Trang : [1] 2

Reddevils
12-08-2008, 02:12 PM
c:hell_boy: RED DEVILS
Bỗng dưng muốn khóc .bộ phim cực teen
Được thực hiện trong suốt 1 năm rưỡi tính từ ngày bắt đầu viết kịch bản cho đến hết phần hậu kỳ, Bỗng dưng muốn khóc là bộ phim thứ truyền hình tiếp theo của đạo diễn Vũ Ngọc Đãng sau thành công của bộ phim truyền hình Tuyết nhiệt đới ra mắt cách đây ít lâu và một số bộ phim truyện nhựa khác. Với bác Đãng (như cách gọi thân thiết của mọi người) thì Bỗng dưng muốn khóc chính là bộ phim mà tâm đắc nhất đấy.
Tăng Thanh HÀ và Lưong Mạnh Hải
Bộ phim kể về câu chuyện của những nhân vật hết sức lạ lùng. Nam (Lương Mạnh Hải) là một chàng công tử nhà giàu tiêu tiền như nước và chả thiết gì đến chuyện học hành. Anh suốt ngày cặp kè với cô người yêu thích đào mỏ Ngọc Diệp (Vân Anh) và đám đệ tử của mình mà chơi bời. Cho đến một ngày mọi chuyện vỡ lở, Nam hóa ra không phải là con ruột của ba mẹ, anh đã bị đuổi ra khỏi nhà và chỉ được cho 20 triệu để làm vốn. Chàng công tử quen ăn chơi trác tán đã mất tất cả từ gia đình, tiền bạc và cả đám bạn bè cùng người tình đến nỗi phải lang thang khắp đầu đường xó chợ để... khất thực.
Tăng Thanh Hà tự tin rằng bộ phim sẽ rất cuốn hút
Trúc (Tăng Thanh Hà) là một cô gái xinh đẹp nhưng có phần ngổ ngáo. Mồ cô từ nhỏ, cô phải sống thui thủi một mình bằng nghề bán sách. Không biết chữ, Trúc lúc nào cũng mơ ước được cắp sách đến trường nên ngày nào cô cũng mặt áo dài trắng đi lẫn vào dòng nữ sinh để được sống trong cảm giác mình cũng được đến trường như mọi người. Hoàn cảnh đưa đẩy, 2 con người trái tính trái nết lại thường xuyên đụng độ nhau. Khi Nam bị tống cổ ra khỏi nhà, Trúc phải cưu mang cậu ấm hết thời này và bắt đầu "dạy dỗ" cho Nam biết giá trị của đồng tiền...
Bộ phim đã nóng ngay cả khi chưa trình chiếu
Đó chỉ mới là đoạn dạo đầu của bộ phim thôi đấy. Câu chuyện của Bỗng dưng muốn khóc sẽ còn li kỳ và hấp dẫn hơn rất nhiều với những nét cực kỳ "cute" mà bác Đãng trọc nghĩ ra. Không chỉ hấp dẫn ở một câu chuyện đáng yêu và lạ lùng, Bỗng dưng muốn khóc sẽ còn cực kỳ thú vị với những nhân vật hết sức độc đáo. Ngoài 2 nhân vật chính của bộ phim, bạn sẽ còn gặp gỡ anh chàng Hiếu Hiền hay phá đám, đám bạn thân khoái bày trò và cô bồ đào mỏ cực kỳ đáng ghét của Vân Anh, Chí Thiện, Minh Tuấn.
http://img103.thevnchannel.info/200712/895fbcef7b6693939d1cfe2c8e5c0338.jpghttp://thongtin.caigi.com/upload_img/24220089514k.jpghttp://www.baoanhdatmui.vn/vcms/media/photos/2008/2/6.2/P50-X05-2.jpghttp://giaitri24.vn/Uploaded/Avatar/admin24h/TTO/187246/bongdungmuonkhoc1.jpg
một số cảnh trong phim
Nhưng ấn tượng nhất có lẽ phải là chú Văn Tùng và nhà thơ Đỗ Trung Quân đấy nhé. Trong Bỗng dưng muốn khóc, chú Văn Tùng sẽ vào vai một ông bố không đụng hàng, thương con vô cùng và có những cách dạy dỗ con cái hết sức độc đáo. Nhà thơ Đỗ Trung Quân với vai diễn ông thầy "lưu manh tuyệt đối" sẽ khiến bạn phải bật ngửa vì bất ngờ cho mà xem. Ngoài ra, ca sĩ Minh Thuận cũng sẽ góp mặt trong bộ phim này với một vai diễn bí ẩn mà bác Đãng hứa hẹn là sẽ lãnh chịu kết cục bi thảm nhất đấy.

Bỗng dưng muốn khóc sẽ được phát sóng trên http://www.pda.vn/App_Themes/Default/Images/IPTV/VTV1logo.gif từ ngày 25.08.2008 vào lúc 20h các ngày thứ Hai, Ba, Tư hàng tuần đấy nhé.

THÀNH PHẦN ĐOÀN LÀM PHIM :BỖNG DƯNG MUỐN KHÓC
Biên kịch và đạo diễn: Vũ Ngọc Đãng
Đạo diễn hình ảnh: Nguyễn Tranh- Nguyễn Nam
Thời lượng: 35 tập x 45 phút
Giám đốc sản xuất: Ngô Thị Bích Hiền, Nguyễn Phan Quang Bình
Diễn viên:

Tăng Thanh Hà............................................... ..... Trúc
Lương Mạnh Hải.......................................... Bảo Nam
Hiếu Hiền .................................................. ......... Hiều
Thanh Thủy............................................ . Mẹ của Nam
Nguyễn Văn Tùng ................................... Ba của Nam
Nhà thơ Đỗ Trung Quân....................... Thầy dạy Toán
Trần Vân Anh............................................. Ngọc Diệp
Đỗ Trọng Nghĩa............................................ ..... Nghĩa
Lưu Minh Tuấn (Ca sỹ nhóm La Thăng)..............Khánh
Trần Chí Thiện (Ca sỹ nhóm La Thăng)..................Duy
Đinh Thụy Tường Vi............................................ Loan
Lê Thị Ngọc Yến............................................. . Bà Sáu
Đoàn Thiên Kim............................................. Bà Mười

girl_c8_girl
12-08-2008, 02:29 PM
Nghe đã thấy hay .Mình phải xem mới được :chuckle::chuckle:

Reddevils
12-08-2008, 02:37 PM
c:hell_boy: RED DEVILSPhim hay lắm .Ko xem hơi phí đấy RED DEVILSc:hell_boy:

2NE1_HR
12-08-2008, 02:41 PM
ui cha phim hay thế .nhất định em phải xem mới đc

blue_horizon
12-08-2008, 04:20 PM
Hic hic, hôm trước đọc trên báo Hoa học trò, mình đọc không kĩ lại tưởng là phim này nó chiếu ngay sao khi kết thúc phim Vòng nguyệt quế, thế là tối hôm đó phải đi tập thể dục về nhanh để xem vì có chị Tăng Thanh Hà xinh ơi là xinh, đợi mãi lại thấy phim Cảnh sát hình sự <cực ghét phim này>. Vậy là phải nhớ 25/8 nó sẽ chiếu :D
Tớ có đọc qua nội dung phim trên báo và thấy nó viết về phim cũng được 1 thời gian rồi, cuối cùng cũng sắp được xem ^^

Precious Stone
13-08-2008, 10:47 AM
Nghe cái tên nhẹ nhàng thế đã thấy hay rồi!
Hix, ko biết sau ra HN có TV mà xem ko nữa.
------------------------------------------

Reddevils
13-08-2008, 05:42 PM
c:hell_boy: RED DEVILSPhim hay ko thể bỏ lỡ ,mấy ngày hôm nay xem đoạn giới thiệu hay phết RED DEVILSc:hell_boy:

Reddevils
15-08-2008, 04:43 PM
Hic hic, hôm trước đọc trên báo Hoa học trò, mình đọc không kĩ lại tưởng là phim này nó chiếu ngay sao khi kết thúc phim Vòng nguyệt quế, thế là tối hôm đó phải đi tập thể dục về nhanh để xem vì có chị Tăng Thanh Hà xinh ơi là xinh, đợi mãi lại thấy phim Cảnh sát hình sự <cực ghét phim này>. Vậy là phải nhớ 25/8 nó sẽ chiếu :D
Tớ có đọc qua nội dung phim trên báo và thấy nó viết về phim cũng được 1 thời gian rồi, cuối cùng cũng sắp được xem ^^

c:hell_boy: RED DEVILS Chị có xem Vòng Nguyệt Quế ko ,Hâm hâm kiểu gì ấy !^^!RED DEVILSc:hell_boy:

blue_horizon
15-08-2008, 05:32 PM
Ối giời, tự nhiên chú hỏi cái phim này. Xem nó mà tức điên lên được. Cái đoạn cuối í. Cái cô Hạ Liên làm thế thì đc quái gì nhỉ? Con mình sao có thể dễ dàng đưa cho người khác nuôi đc, hừ. Phim này chị ghét nhất nhân vật Hân, như hâm >:P

Reddevils
15-08-2008, 05:40 PM
Ối giời, tự nhiên chú hỏi cái phim này. Xem nó mà tức điên lên được. Cái đoạn cuối í. Cái cô Hạ Liên làm thế thì đc quái gì nhỉ? Con mình sao có thể dễ dàng đưa cho người khác nuôi đc, hừ. Phim này chị ghét nhất nhân vật Hân, như hâm >:P

c:hell_boy: RED DEVILSThôi chuyển sang phim Bỗng dưng muốn khóc ,ko bàn vrề phim này nữa RED DEVILS c:hell_boy:

Jubi
15-08-2008, 05:43 PM
oài
phim hay đấy
nhưng sợ lúc đóa vô năm học oy`, hem đc. xem :loser:

Reddevils
15-08-2008, 05:47 PM
c:hell_boy: RED DEVILS Anh chỉ mất tuần 1 tập >nhưng vẫn đau ,nói chung là cố xem RED DEVILS c:hell_boy:

Jubi
15-08-2008, 05:56 PM
hjxxxxxxxxx
anh thế là may oy`
em còn chả cóa tập nào để mà mất ấy chứ :can'tbe:

Precious Stone
15-08-2008, 06:47 PM
Trong năm phim nào tầm 8h chị cũng xem, thậm chí xem thông 2 phim ý chứ!
Nhưng mà làm SV thì có TV đâu mà xem! Ko net, ko TV ---> chán:sweat:

kutekat
15-08-2008, 07:13 PM
Tăng Thanh HÀ - nghe cai' tên đã phản cảm rồi
cô này là bồ của "Cường đô la" - tay chơi siêu xe khét tiếng Sài Thành
mọi ng` thích thì vô blog này mà coi về cặp đôi tai tiếng này:
http://blog.360.yahoo.com/blog-9XDC91claacI2VJ51KnY8dPvL1BJ2k59CA--?cq=1&l=1&u=5&mx=72&lmt=5

vitaminb12
15-08-2008, 08:22 PM
hix, phim này xem giới thiệu trông giống phim Hàn Quốc kinh dị...
Quảng cáo thì hay nhưng mà chưa biết được... Mấy cái phim miền Nam toàn thế, quảng cáo nghe thì khủng mà đến lúc xem mới bổ ngửa ra...

Reddevils
16-08-2008, 02:00 PM
c:hell_boy: RED DEVILS Phim nè chiếu thứ 2,3 ,4 còn 5,6 là phim Nhà có nhiều cửa sổ .Ko bít có hay ko RED DEVILSc:hell_boy:

haminhvan
23-08-2008, 04:30 PM
Bỗng dưng muốn khóc .bộ phim cực teen
Được thực hiện trong suốt 1 năm rưỡi tính từ ngày bắt đầu viết kịch bản cho đến hết phần hậu kỳ, Bỗng dưng muốn khóc là bộ phim thứ truyền hình tiếp theo của đạo diễn Vũ Ngọc Đãng sau thành công của bộ phim truyền hình Tuyết nhiệt đới ra mắt cách đây ít lâu và một số bộ phim truyện nhựa khác. Với bác Đãng (như cách gọi thân thiết của mọi người) thì Bỗng dưng muốn khóc chính là bộ phim mà tâm đắc nhất đấy.
Tăng Thanh HÀ và Lưong Mạnh Hải
Bộ phim kể về câu chuyện của những nhân vật hết sức lạ lùng. Nam (Lương Mạnh Hải) là một chàng công tử nhà giàu tiêu tiền như nước và chả thiết gì đến chuyện học hành. Anh suốt ngày cặp kè với cô người yêu thích đào mỏ Ngọc Diệp (Vân Anh) và đám đệ tử của mình mà chơi bời. Cho đến một ngày mọi chuyện vỡ lở, Nam hóa ra không phải là con ruột của ba mẹ, anh đã bị đuổi ra khỏi nhà và chỉ được cho 20 triệu để làm vốn. Chàng công tử quen ăn chơi trác tán đã mất tất cả từ gia đình, tiền bạc và cả đám bạn bè cùng người tình đến nỗi phải lang thang khắp đầu đường xó chợ để... khất thực.
Tăng Thanh Hà tự tin rằng bộ phim sẽ rất cuốn hút
Trúc (Tăng Thanh Hà) là một cô gái xinh đẹp nhưng có phần ngổ ngáo. Mồ cô từ nhỏ, cô phải sống thui thủi một mình bằng nghề bán sách. Không biết chữ, Trúc lúc nào cũng mơ ước được cắp sách đến trường nên ngày nào cô cũng mặt áo dài trắng đi lẫn vào dòng nữ sinh để được sống trong cảm giác mình cũng được đến trường như mọi người. Hoàn cảnh đưa đẩy, 2 con người trái tính trái nết lại thường xuyên đụng độ nhau. Khi Nam bị tống cổ ra khỏi nhà, Trúc phải cưu mang cậu ấm hết thời này và bắt đầu "dạy dỗ" cho Nam biết giá trị của đồng tiền...
Bộ phim đã nóng ngay cả khi chưa trình chiếu
Đó chỉ mới là đoạn dạo đầu của bộ phim thôi đấy. Câu chuyện của Bỗng dưng muốn khóc sẽ còn li kỳ và hấp dẫn hơn rất nhiều với những nét cực kỳ "cute" mà bác Đãng trọc nghĩ ra. Không chỉ hấp dẫn ở một câu chuyện đáng yêu và lạ lùng, Bỗng dưng muốn khóc sẽ còn cực kỳ thú vị với những nhân vật hết sức độc đáo. Ngoài 2 nhân vật chính của bộ phim, bạn sẽ còn gặp gỡ anh chàng Hiếu Hiền hay phá đám, đám bạn thân khoái bày trò và cô bồ đào mỏ cực kỳ đáng ghét của Vân Anh, Chí Thiện, Minh Tuấn.
http://img103.thevnchannel.info/200712/895fbcef7b6693939d1cfe2c8e5c0338.jpghttp://thongtin.caigi.com/upload_img/24220089514k.jpghttp://www.baoanhdatmui.vn/vcms/media/photos/2008/2/6.2/P50-X05-2.jpghttp://giaitri24.vn/Uploaded/Avatar/admin24h/TTO/187246/bongdungmuonkhoc1.jpg
một số cảnh trong phim
Nhưng ấn tượng nhất có lẽ phải là chú Văn Tùng và nhà thơ Đỗ Trung Quân đấy nhé. Trong Bỗng dưng muốn khóc, chú Văn Tùng sẽ vào vai một ông bố không đụng hàng, thương con vô cùng và có những cách dạy dỗ con cái hết sức độc đáo. Nhà thơ Đỗ Trung Quân với vai diễn ông thầy "lưu manh tuyệt đối" sẽ khiến bạn phải bật ngửa vì bất ngờ cho mà xem. Ngoài ra, ca sĩ Minh Thuận cũng sẽ góp mặt trong bộ phim này với một vai diễn bí ẩn mà bác Đãng hứa hẹn là sẽ lãnh chịu kết cục bi thảm nhất đấy.

Bỗng dưng muốn khóc sẽ được phát sóng trên http://www.pda.vn/App_Themes/Default/Images/IPTV/VTV1logo.gif từ ngày 25.08.2008 vào lúc 20h các ngày thứ Hai, Ba, Tư hàng tuần đấy nhé.

THÀNH PHẦN ĐOÀN LÀM PHIM :BỖNG DƯNG MUỐN KHÓC
Biên kịch và đạo diễn: Vũ Ngọc Đãng
Đạo diễn hình ảnh: Nguyễn Tranh- Nguyễn Nam
Thời lượng: 35 tập x 45 phút
Giám đốc sản xuất: Ngô Thị Bích Hiền, Nguyễn Phan Quang Bình
Diễn viên:

Tăng Thanh Hà............................................... ..... Trúc
Lương Mạnh Hải.......................................... Bảo Nam
Hiếu Hiền .................................................. ......... Hiều
Thanh Thủy............................................ . Mẹ của Nam
Nguyễn Văn Tùng ................................... Ba của Nam
Nhà thơ Đỗ Trung Quân....................... Thầy dạy Toán
Trần Vân Anh............................................. Ngọc Diệp
Đỗ Trọng Nghĩa............................................ ..... Nghĩa
Lưu Minh Tuấn (Ca sỹ nhóm La Thăng)..............Khánh
Trần Chí Thiện (Ca sỹ nhóm La Thăng)..................Duy
Đinh Thụy Tường Vi............................................ Loan
Lê Thị Ngọc Yến............................................. . Bà Sáu
Đoàn Thiên Kim............................................. Bà Mười

Phim này nghe nói đã quay từ lâu, mãi bây giờ mới thấy chiếu, ko xem thì tiếc phải biết

Reddevils
25-08-2008, 10:11 AM
c:hell_boy: RED DEVILS Hú hú vào năm học rồi ko biết Pp và mm có cho xem ko đây .Híc híc .ko đc xem thì tiếc đứt ruột :noo::noo::noo:
Nhưng gần như chắc chắn là ko đc xem :notme::notme::notme: RED DEVILSc:hell_boy:

blue_horizon
25-08-2008, 10:36 AM
Hơ hơ, tối nay có này, phải xem xem có hay không, hí hí

Reddevils
25-08-2008, 10:37 AM
c:hell_boy:Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥ Tối nay em đi học them
Chán thế chứ ko bít
Toàn bị mất tập đầu.Mấy phim rồi .Hic hícÑguyễn †¶-¶ành Đạ†♥ c:hell_boy:

blue_horizon
25-08-2008, 02:38 PM
Lúc nào rảnh lên mạng xem lại cũng đc mà em, nhưng xem tivi vẫn thích hơn, thôi chịu khó :D

haminhvan
25-08-2008, 02:42 PM
c:hell_boy: RED DEVILS Hú hú vào năm học rồi ko biết Pp và mm có cho xem ko đây .Híc híc .ko đc xem thì tiếc đứt ruột :noo::noo::noo:
Nhưng gần như chắc chắn là ko đc xem :notme::notme::notme: RED DEVILSc:hell_boy:

èo
chán
sắp vào năm học mà lại chiếu phim hay
phen này thì chắc là ko đc xem rồii:duno::duno::duno::duno:

haminhvan
27-08-2008, 04:26 PM
eo ơi
sao mà có nhìu chỗ kinh thí nhờ

vitaminb12
27-08-2008, 04:43 PM
òe, xem thử tập 2 - suốt 40' phim thì phải đến 20' là cảnh đi xe đạp. Quay cũng tốt nhưng mà lạm dụng cảnh này quá. Nói chung là xem cũng nhìu cái vô lý. Nhưng mà chung quy lại là hơn bất cứ phim truyện VN nào đã được chiếu trên VTV trước nay...

kayachi
27-08-2008, 05:17 PM
xời xem chán xập bà cố:brbr::brbr::brbr:

test
27-08-2008, 06:27 PM
Về cảnh và kỹ thuật quay, có thể nói là tạm ổn. Đạo diễn đã tìm được những con đường khá đẹp để quay cảnh đi xe đạp. Các hiệu ứng ánh sáng cũng được áp dụng tốt.
Tuy nhiên việc gán cho nhân vật chính mặc áo dài liên tục và có tới ... 4 bộ thì quả là chuối. Theo như mình biết, một bộ quần áo dài cũng ko hề rẻ. Vậy tới 4 bộ. Chi hay bằng mua quần áo thường. Đang nghèo cơ mà.

Để ý một chút và "khó tính" một chút bạn sẽ thấy cảnh mua sách, bán sách không hay lắm. Tớ có cảm giác rất ngượng ngùng trong lời thoại của nhân vật chính khi mua sách. Đã làm lâu năm và đã "lừa" được kha khá khách. Nhưng cách nói vẫn hơi có gì đó không tự nhiên.

Ngoài ra, sau bộ phim này, tớ sợ, lại có những học đòi bắt chước "dân ăn chơi" trong phim.

Nhưng xét chung và thoáng, đây có thể là bộ phim khá được sau khi tớ xem 3 tập trên clip.vn (không xem lúc phát đc). Dù gì đi nữa, mình cũng đang phát triển. Không thể đùng cái mà như Hollywood được ^^.

Reddevils
28-08-2008, 10:56 AM
c:hell_boy:♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥,Xét một cáh toàn diện /.Phim hay hơn các phim về tuổi teen trước đóa ♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥c:hell_boy:

kayachi
28-08-2008, 02:09 PM
phim việt bi giờ kô có pede là kô đc hay sao í
xem gai cả người :ock::ock::ock:
:demoralize: hờ

haminhvan
28-08-2008, 04:53 PM
eo ơi
có mí chỗ
híc
phụ huynh ko cho xem

Jubi
28-08-2008, 04:58 PM
hình như là phim này không hay
:shock::shock::shock:

haminhvan
28-08-2008, 05:00 PM
ai đời đi bán sách kiếm sống mà ép tóc, má ơi
ko thực tế lắm

kayachi
28-08-2008, 05:02 PM
Phim Việt ko hay và chả bao giờ :yawn:
làm dài tập làm gì cho fí xiền :picknose:

Mai Thuy` Linh
28-08-2008, 05:04 PM
phim này quảng cáo rầm rộ lắm
nhưng xem thì bình thường
phim hài hay sao ấy nhỉ
nhưng hok thực tế lắm
mà tớ hok xem chắc cũng hok đến nỗi tiếc cả đời đâu

chicken_socola
28-08-2008, 05:15 PM
Film VN thì ko hay có tiếng rồi:kotowa: Nhưng được cái có Tăng Thanh Hà nhìn xinh đấy:redface:

kayachi
28-08-2008, 05:41 PM
chậc
đc mỗi diễn viên nữ chính xinh nhất :blush:
còn lại thì.........:-&

Jubi
28-08-2008, 07:30 PM
hê hê
phải sửa cái tiêu đề của topic này thành

Bỗng dưng muốn khóc .Có thể bỏ qua >20h10 trên VTV1
:notme::notme::notme:

kayachi
28-08-2008, 07:43 PM

kô xem cũng đâu có chết ai
xem hại người :heheh:

magaden_c8
29-08-2008, 09:29 AM
ai đời đi bán sách kiếm sống mà ép tóc, má ơi
ko thực tế lắm
đúng , bán sách mà tóc ép, soi gương đc đấy chứ? ha ha ha

hê hê
phải sửa cái tiêu đề của topic này thành

Bỗng dưng muốn khóc .Có thể bỏ qua >20h10 trên VTV1
:notme::notme::notme:
đc đấy , lâu nay mình ko xem có sao đâu.hì.

kô xem cũng đâu có chết ai
xem hại người :heheh:

thật đó, xem tăng thanh hà chỉ tổ nhớ chị ấy thôi. đêm mơ nói sảng thì chết.

kayachi
29-08-2008, 09:33 AM
:heheh::heheh::heheh:hôhô
dù sao chị Tăng vẫn là 1 diễn viên hiện đại
xinh dù đóng cũng chả hay cho là mấy :heheh:

magaden_c8
29-08-2008, 09:42 AM
:heheh::heheh::heheh:hôhô
dù sao chị Tăng vẫn là 1 diễn viên hiện đại
xinh dù đóng cũng chả hay cho là mấy :heheh:

tán thành í kiến của em, cộng điểm danh vọng cho em. hì.

kayachi
29-08-2008, 09:47 AM
hjhj
cám ơn anh nha
mặc dù em chả biết cộng điểm để làm gì nữa
:sparkling::sparkling::sparkling:

Reddevils
29-08-2008, 05:32 PM
c:hell_boy:♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥ Này vớ vẩn .Đang nói về phim .Sao lại nói chuyện cộng điểm ở đây ♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥c:hell_boy:

kayachi
29-08-2008, 06:56 PM
êhê
anh kô đc cộng nên tức hả:crave:
chứ anh thấy phim Bỗng thế nào :^_^:

yoyo_cici
30-08-2008, 07:08 PM
phim Bỗng dưng muốn khóc hả ? chả biết có hay ko nhưng mà Tăng Thanh Hà xinh nhờ.Xinh lắm ấy :love: nhưng mà nói giọng miền Nam nghe ko thích

kayachi
30-08-2008, 07:27 PM

em cũng kô thích xem phim ấy lắm
phim đc mỗi chị Tăng xinh
diễn viên nam đóng cùng nhìn rõ là.... í ẹ:aah:

yoyo_cici
30-08-2008, 09:40 PM
ừm,chủ yếu nhìn chị ấy nhiều,chứ làm gì có xem phim đó đâu

Reddevils
31-08-2008, 11:03 AM
c:hell_boy:♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥ Phim hay đóa chứ .NÓi chung là đc hơn các bộ phim đã xem trước đó ♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥c:hell_boy:

kayachi
31-08-2008, 11:04 AM
anh RED thích phim Việt à
anh khen phim hay
hay là xem vì có chị tăng:heheh:

Reddevils
31-08-2008, 11:09 AM
c:hell_boy:♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥ Đâu có
Có phải phim nào anh cũng xem đâu ,Cơ bản thấy hay nên anh xem thui
♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥c:hell_boy:

magaden_c8
31-08-2008, 11:11 AM
hay ho j` cái phim ấy , vô đúng buổi học ở nhà.hèm.:yawn:
mà tập nào có cái đoạn ấy ấy nhỉ devil, vướng khuy ấy.:@_@::love::^_^:

Reddevils
31-08-2008, 11:14 AM
c:hell_boy:♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥ Đầu chú chỉ có thế là nhanh.Anh chịu ♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥c:hell_boy:

magaden_c8
31-08-2008, 11:27 AM
c:hell_boy:♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥ Đầu chú chỉ có thế là nhanh.Anh chịu ♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥c:hell_boy:

giỏi , nói tui thế àh. đc đấy. mấy h về cu. chẩn bị đi chìu nhanh lắm đấy.:hotbath:

Reddevils
01-09-2008, 11:05 AM
c:hell_boy:♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥ ..uây uây ,tuần mất 1 tập chán thế .Còn mấy hôm nghỉ học them .ko bít pp and mm có cho xem ko ♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥c:hell_boy:

blue_horizon
03-09-2008, 07:36 PM
hay ho j` cái phim ấy , vô đúng buổi học ở nhà.hèm.:yawn:
mà tập nào có cái đoạn ấy ấy nhỉ devil, vướng khuy ấy.:@_@::love::^_^:
Hớ hớ, chú chỉ chờ xem có cái đoạn ấy thôi à :aah:, phim này nói chung xem cũng được dù có một số chỗ chưa hợp lí lắm, phim VN mà :yawn:

vitaminb12
04-09-2008, 10:16 AM
dù sao cũng tặng mọi người ca khúc trong phim này
Ta thuộc về nhau - Minh Thư (http://www.mediafire.com/?hdjtmkjbjbd) (Mediafire -bản 192Kbps)

Reddevils
05-09-2008, 02:41 PM
c:hell_boy:♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥ Oài .hay nhất cảnh Bác HIền ngồi dưới cây ngâm thơ ♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥c:hell_boy:

haminhvan
05-09-2008, 02:44 PM
Phim ni mình bít đáp án rùi
ke ke ke
hơi bất ngờ nhung ko bất ngờ với mình

Reddevils
05-09-2008, 02:46 PM
c:hell_boy:♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥Xem phim mà biết kết thì ko hay tí nào .Bỗng dưng mún khóc đang hay thế .Cấm cô ko đc nói kết đóa ♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥c:hell_boy:

haminhvan
05-09-2008, 02:47 PM
Uh
chị ko nói đâu
đó là 1 cái kết có hậu (phim VN bao h chả thế) ^^

Reddevils
06-09-2008, 12:31 PM
Nhưng mà hơi vô lí .Phim Bỗng dưng mún khóc có 35 tập /.Phim Nhà có nhìu cửu sổ 108 tập .Thế mà phim Bỗng dưng mún khóc lại chiếu 3 bủi 1tuần .

haminhvan
06-09-2008, 03:53 PM
ôi
mình xem đủ cả,
ko bỏ sót tập nào cra, chẹp, phim này có mí chỗ ko thực tế lắm, nhưng nói chung là xem cũng đc

Reddevils
07-09-2008, 04:09 PM
Tất nhiên với 1 bộ phim hay thì cũng cần 1 số thứ vô lí ,nhưng hay .Và bỗng dưng muốn khóc cũng vậy

Mai Thuy` Linh
07-09-2008, 04:28 PM
ít ra đây là bộ phim hay nhất trong bốn bộ phim Việt Nam đang chiếu buổi tối
xem phim này còn đỡ
xem mấy phim kia tức tức ấy

Reddevils
07-09-2008, 04:37 PM
chỉ tội phim chiếu cái giờ mà tui phải học .Nên khó xem lắm .Nhìu lúc xem lén ,kẻo pp and mm oánh gẫy chưn

Mai Thuy` Linh
07-09-2008, 04:41 PM
còn tui hả
xem thì pama hok nói gì
nhưng nếu xem thì bài tập nhiều chưa làm xong
rồi thức hok biết đến lúc nào mà làm:falldown:

Reddevils
07-09-2008, 04:47 PM
Thôi ko nói về cái này
Nói về nội dung phim đi
Cảnh báo em đang là trial Mod điện ảnh ,cẩn thận em xóa bài

Mai Thuy` Linh
07-09-2008, 04:59 PM
có lẽ phim này ít tập nên nội dung mỗi tập xúc tích hơn
chứ mấy phim kia cứ mấy trăm tập lận
mỗi tập phim cứ rề rề rà rà

blue_horizon
07-09-2008, 06:10 PM
Hê hê, xem phim này có đoạn doạ ma là buồn cười (nhưng cứ đến cái đoạn đó là tớ nhắm tịt mắt lại, hic, sợ :()

Reddevils
07-09-2008, 07:27 PM
Oái , em thích nhất là cảnh Bác Hiền ngồi ngâm thơ dưới cây

love_love_love
07-09-2008, 10:15 PM
bông dưng muốn khóc hay dấy chứ!!!

Reddevils
08-09-2008, 10:53 AM
Tất nhiêm rồi ,phim này ko xem hơi phí ,tiếc là chiếu vô cái giờ khó xem

haminhvan
08-09-2008, 10:55 AM
cũng ko đến nỗi khó xem lắm, phim này mama nhà mình ghét mới chít chứ

vitaminb12
08-09-2008, 11:01 AM
cũng ko đến nỗi khó xem lắm, phim này mama nhà mình ghét mới chít chứ
ghét là đúng, các cụ ghét xem phim nhí nhố mà. :D. Đặc biệt là mama của anh, ghét cay ghét đắng phim có giọng miền nam...:sweat:

Reddevils
08-09-2008, 11:03 AM
Đúng là thế ,các cụ ko thích xem cái phim tình cảm tuổi teen .HÍc ,phim Bỗng dưng mún khóc lại Teen toàn tập

haminhvan
08-09-2008, 11:08 AM
thế đấy
cách nhau đến 30 năm ấy, khổ thật
mà phim này có nhìu chỗ ko thực tế, ai đời đi bán sách mà lại ko bít chữ

girl_c8_girl
08-09-2008, 11:17 AM
Phim này chán bỏ xừ ,vô disney chalne xem hay hơn

Reddevils
08-09-2008, 11:18 AM
Khổ nỗi ko ai giầu như cô mà có truyền hình cáp
Oài ,hum nay có tập mới lại ko đc xem ,bùn
KO bít xem lại ở đâu nhẩy

girl_c8_girl
08-09-2008, 11:25 AM
cƠ BẢN NỘI DUNG PHIM QUÁ MADE IN kOreA NÊN tUi KO XEM

Reddevils
08-09-2008, 11:29 AM
Cũng ko đến nỗi ,dẫu sao BỖng dưng muốn khóc là một bộ phim xem được

vitaminb12
08-09-2008, 11:33 AM
Nói chung đây là một bộ phim dở ẹc ,Ai hâm mới xem
nặng lời thế, coi chừng bị bọn nó đánh cho đấy em ạ (nói thầm: anh cũng nghĩ thế;)))

Ph4n_T0m
08-09-2008, 11:33 AM
Nói chung đây là một bộ phim dở ẹc ,Ai hâm mới xem

ô hay , tui cũng xem phim đó vâỵ bạn chửi tụi tui hâm àh , láo thật tên này.:angry::angry:

c4ddt0104
08-09-2008, 03:57 PM
đồng ý với ai bảo fim này chán. n0 mừ xem choảng mồm cũng đỡ bùn. fim VN thế là khá rùi. xem ủng hộ
mà fim đưa ra mà gây tranh luận thế là đc coi là thành công rồi (có xem có nhớ mới chê đc chứ). chúc mừng thành công của 1 bộ fim HÔ KHẨU HIỆU ít

Ph4n_T0m
08-09-2008, 04:01 PM
phim xem đc mà các bạn, n hơi ít hài nên ....chẹp chẹp.
mà sao tăng hà lại ép tóc nhỉ, ko biết chữ lại có tiền ép tóc,chọn nhân vật chán quá..

Micyarak.A5
08-09-2008, 04:29 PM
Ui zời, Lương Mạnh Hải đóng chán chết đi, đc cái Tăng Thanh Hà thì rõ xinh :love:

haminhvan
08-09-2008, 06:05 PM
Công nhậ là xinh thật, hay nhất có lẽ là cái tập Trúc doạ ma Nam ấy, cười quá đi mất

Reddevils
09-09-2008, 01:30 PM
Bộ phim hay đó chứ ,nhưng cũng phải kể đến Đạo diễn Ngọc Đăng ,làm mấy phim rồi đều hay

haminhvan
10-09-2008, 03:59 PM
Phim hôm qua ko xem cũng vẫn hiểu vì mình đã đọc trc' trên Mực Tím rồi!
Nam ko phải là con của 2 ông bà...

gaudy9x
10-09-2008, 06:38 PM
Đúng là fim này hay! Cho em mượn bài này anh/ chị nhé! Cảm ơn trước ạh!

Reddevils
11-09-2008, 01:22 PM
HÍc ,hôm qua bọn kia chơi ác quá ,Cả mấy bịch nước màu ,Khổ thân Trúc óa ta

culanbk
11-09-2008, 01:33 PM
Chẳng hỉu nhìn đâu ra hay,Tăng Thanh Hà thì nhìn xấu tợn (xấu hơn mấy cái clip ca nhạc rất nhiều). Đạo diễn thì ko bít là tài đến đâu, hơn người thường đến đâu nhưng có thể diễn những cảnh rất thối mà ngay đến người thường xem 100 người 90 người thấy. Vì thế tớ thường không thích xem phim Việt nói chung.

kayachi
11-09-2008, 02:37 PM
chậc em thấy anh culanbk nhận xét rất hay ạ
công nhận phim xem chuối thật
có cảm giác kô giống lắm so với đs ở Vn:falldown:

tell_you
11-09-2008, 02:38 PM
VẬY LÀ LẠI THÊM 1 BỘ PHIM VN THẤT BẠI:falldown::falldown:

blue_horizon
11-09-2008, 02:39 PM
Ủa, hôm qua làm gì có bịch nước màu nào đâu :-/, hôm qua là nước trắng tinh khiết, nhưng mà cái cô Ngọc Diệp kia bảo sẽ tăng mức độ, sắp lên nước màu :))

Reddevils
12-09-2008, 01:44 PM
này mấy cô nói đúng chủ đề phim anh cái ,
Oài hum thứ tư em ko đc xem Híc

haminhvan
12-09-2008, 01:54 PM
hum đó ko xem (vì sao thì chắ là mọi người cũng bít)
nhưng mà lên lớp, nghe bọn bạn kể lại, cũng hiểu ngon ^^

Reddevils
12-09-2008, 02:58 PM
Nói chung một bộ phim luôn có người khen kẻ chê ,chưa có phim nào là khen 100% cả

Reddevils
12-09-2008, 03:09 PM
Nói thì cũng phải suy trước tín sau ,VN là nước đang phát triển so thế nào đc với nền điện ảnh các nước khác.Chú thử so với LÀo xem <VN ăn đứt ,So sánh thì nên lấy nền điện ảnh nào bằng vai thôi
Bỗng dưng muốn khóc làm đc như vậy là thành công rồi

vitaminb12
13-09-2008, 09:35 AM
chậc em thấy anh culanbk nhận xét rất hay ạ
công nhận phim xem chuối thật
có cảm giác kô giống lắm so với đs ở Vn
:| chính ra nói đúng là không giống với cuộc sống bình thường ở Thanh Hóa, hay nói rộng hơn 1 chút thì là miền Bắc thôi. Người miền Nam có kiểu tư duy suy nghĩ khác, cách sống cũng khác nhiều.
Nói tóm lại, đây là một bộ phim làm theo tư duy mới, hợp hơn với giới trẻ hơn. Các phim VN sau này nên học tập nhiều ở phim này thì mới mong ăn khách được...

vnmedia
13-09-2008, 10:31 AM
Phim Việt Nam thế là hay rồi ,phàn nàn nỗi gì