PDA

View Full Version : [Đề xuất] Em có ý kiến

Precious Stone
13-08-2008, 03:07 PM
Thực ra, em cũng mới nảy ra ý tưởng này thôi nên cũng chưa có những ý định cụ thể. Em nêu ra đây, mong mọi người góp ý và giúp đỡ.
Thế này ạ. Em muốn lập 1 box mới, tên là "Góc nhìn trẻ". Box này sẽ do các mem của Core member phụ trách. Ở đó sẽ đữa ra những vấn đề lớn tầm hơn cho mọi người cùng thảo luận. Nói là vấn đề lớn nhưng thực ra nó gần ngay xung quanh, chỉ cần mỗi người nghĩ 1 tí, qua con mắt của những người trẻ, nó sẽ có 1 diện mạo mới (VD như: Theo bạn, tại sao 85%khách quốc tế đến VN là 1 đi ko trở lại??) Em muốn lập mở này với mong muốn nâng cao chất lượng những topic thảo luận của 4r mình, và những ý kiến trên 4r gần hơn với cuộc sống.
Và việc cả nhóm Core member đảm nhận box sẽ tránh tình trạng phụ thuộc vào 1 người. Đồng thời sẽ đưa ra nhiều vấn đề thuộc phạm trù khác nhau vì mỗi người có thể thích 1 mảng!
Em sẽ đợi hồi âm!

haminhvan
13-08-2008, 03:10 PM
Chà
chị có ý kiến hay quá
anh Hảo xem thế nào rồi quyết định đê

Precious Stone
13-08-2008, 03:12 PM
Nếu được duyệt Haminh cũng phải tích cực đấy nhá! Chị đi học ngoài kia, sẽ ko có nhiều thời gian như bây giờ nữa. Mong sớm được thông qua để còn cống hiến nốt mấy ngày

haminhvan
13-08-2008, 03:14 PM
vâng
em thì em sẽ ủng hộ hết mình
^^

unly_lana
13-08-2008, 04:32 PM
:blush:Cả em nữa em cũng sẽ ủng hộ chị
Em thấy cái này hay đấy

Reddevils
13-08-2008, 06:09 PM
c:hell_boy: RED DEVILSHay đấy hay đấy ,ủng hộ cả hai tay RED DEVILS c:hell_boy:

Jimmy Page
14-08-2008, 05:24 PM
Ý kiến bạn Ngọc nghe hay đếy
Nhưng mà các bạn phụ trách nhớ để mình thảo luận tí, đừng rình đến khi nào đang cao hứng tâm sự thì nhảy ra đòi lock topic ná ;))

Jubi
14-08-2008, 05:33 PM
hi hi
ủng hộc cả tay lẫn chân lun nà:whistle:
thía bọn em cóa được góp bài không ạ ?> :hmm:

Precious Stone
14-08-2008, 05:50 PM
Nếu được thì box sẽ là của mọi người. Chỉ mong sao những bài viết ở đấy là kết quả của những suy nghĩ nghiêm túc.
Nhưng mà cấp trên chưa duyệt thì chịu thôi.

Jubi
14-08-2008, 06:03 PM
không lo chỵ àh
ý tưởng good như thía thỳ ok là chắc chắn oy` :sparkling:

hijack
14-08-2008, 11:09 PM
Ý tưởng khá hay, nhưng để thực hiện thì anh có một số "yêu sách" nho nhỏ:
- Em hãy thử nêu thêm vài chủ đề mà em sẽ khởi đầu.
- Box này có gì khác so với box Thảo Luận?
- Có những Core Member nào sẽ làm cùng em (nếu ý tưởng này thành hiện thực)

vodanh
14-08-2008, 11:22 PM
ai cũng có thể tham gia, nhưng những người điều hành trong core member phải là những ai cực " chất"??? Ví dụ như bạn rùa của chúng ta

culanbk
15-08-2008, 01:02 PM
Spam chút nhé : @Hrockvn: cái for staff only t chỉ đọc đc mà ko post bài đc . Dạo này bận quá ko hay vào diễn đàn đc , hẹn a e chừng một thời gian nữa tớ sẽ trở lại (khoảng 1-2 năm gì đó :D).
Diễn đàn mình về phần học tập còn thiếu , cái này có thể tham khảo trên nhiều forum về học tập như diendan3y.net ;abcdonline.com; truongtructuyen.net .... mọi ng xem thế nào nhé

Precious Stone
15-08-2008, 02:12 PM
Ý tưởng khá hay, nhưng để thực hiện thì anh có một số "yêu sách" nho nhỏ:
- Em hãy thử nêu thêm vài chủ đề mà em sẽ khởi đầu.
- Box này có gì khác so với box Thảo Luận?
- Có những Core Member nào sẽ làm cùng em (nếu ý tưởng này thành hiện thực)
Có thể em sẽ đưa ra 1 vài chủ đề như:
- Vấn đề vi phạm bản quyền ở VN ta hiện nay (VD như cái win XP giá 5K :D, và ngày càng nhiều bài hát bị phát hiện là đạo nhạc)
- "Sống chậm"?!? - nên lắm chứ!
- Những quảng cáo dở ẹc - phải chăng là do người xem dễ dãi, hay nhà sản xuất đánh giá ko đúng tầm người xem (VD như cái quảng cáo 123 tớ là vở Hồng Hà). Thiếu những quảng cáo chất như Nest cafe hồi xưa có bài hát hay tuyệt!
Hihi, nói nấy thôi. Tinh hoa phát tiết về sau!
Em muốn Box này sẽ là sự ra mắt của Core member, chứ ko phải là làm mới lại Box Thảo luận đã cũ.
Nếu được TW duyệt, em sẽ mời: Blue, Vodanh làm cộng tác viên cùng Core member!
@Vodanh: mi gọi tau là cái chi á? Còn muốn ăn khao ko mà thất lễ thế ku?

Jimmy Page
15-08-2008, 04:00 PM
Cái box này chỉ dành cho những ng` trẻ tuổi thôi, mếy ông bà già đê chỗ khác thảo luận ná :))
Cơ mà mình cũng không phải là core member, chắc cũng chỉ vào xì pam mếy phát rồi biến thôi ;))

Precious Stone
15-08-2008, 04:04 PM
Nhiều người tuổi cao rồi nhưng suy nghĩ vẫn rất trẻ, ku ạ! "Trẻ" ở đây nên hiểu là ko bảo thủ, trì trệ. " Trẻ" là thoáng trong cách nghĩ, ko ngại dấn thân.
Và tớ cũng chưa bao giờ nói box này chỉ dành riêng cho core member mà! You are welcome!

Jimmy Page
15-08-2008, 05:06 PM
" Trẻ" là thoáng trong cách nghĩ, ko ngại dấn thân.

Định nghĩa kiểu này thì mình thành lão già 90 rồi :(

Candy
15-08-2008, 05:07 PM
đồng ý với xương rồng. rất hay đấy. nếu đc thành lập thì cố gắng phát triển nha

blue_horizon
15-08-2008, 05:38 PM
Nhiều người tuổi cao rồi nhưng suy nghĩ vẫn rất trẻ, ku ạ! "Trẻ" ở đây nên hiểu là ko bảo thủ, trì trệ. " Trẻ" là thoáng trong cách nghĩ, ko ngại dấn thân.
Và tớ cũng chưa bao giờ nói box này chỉ dành riêng cho core member mà! You are welcome!
Tớ cũng đồng ý với ý kiến này :D.

Định nghĩa kiểu này thì mình thành lão già 90 rồi :(
Mi phải là lão già 100 mới đúng đá cu ạ ;))

Reddevils
15-08-2008, 05:44 PM
Thực ra, em cũng mới nảy ra ý tưởng này thôi nên cũng chưa có những ý định cụ thể. Em nêu ra đây, mong mọi người góp ý và giúp đỡ.
Thế này ạ. Em muốn lập 1 box mới, tên là "Góc nhìn trẻ". Box này sẽ do các mem của Core member phụ trách. Ở đó sẽ đữa ra những vấn đề lớn tầm hơn cho mọi người cùng thảo luận. Nói là vấn đề lớn nhưng thực ra nó gần ngay xung quanh, chỉ cần mỗi người nghĩ 1 tí, qua con mắt của những người trẻ, nó sẽ có 1 diện mạo mới (VD như: Theo bạn, tại sao 85%khách quốc tế đến VN là 1 đi ko trở lại??) Em muốn lập mở này với mong muốn nâng cao chất lượng những topic thảo luận của 4r mình, và những ý kiến trên 4r gần hơn với cuộc sống.
Và việc cả nhóm Core member đảm nhận box sẽ tránh tình trạng phụ thuộc vào 1 người. Đồng thời sẽ đưa ra nhiều vấn đề thuộc phạm trù khác nhau vì mỗi người có thể thích 1 mảng!
Em sẽ đợi hồi âm!

c:hell_boy: RED DEVILSỦng hộ s kiến này cho chị XR đi các ADMIN RED DEVILS c:hell_boy:

vitaminb12
15-08-2008, 08:59 PM
để biết nó có thực sự thú vị không thì phải triển khai cái đã... Cứ ngồi nói suông thía này...
Ý tưởng thì tương đối hay, mà đề nghị các bác set mod lun cho bà XR cho bả xì pam cho thích...:ign::ign:

Precious Stone
15-08-2008, 09:09 PM
Ko thích làm cán bộ nói chung và làm mod nói riêng! Và cũng ko đặt những cái đó làm đích cho cả 1 quá trình! Hiểu chứ vitamin?

hijack
15-08-2008, 10:50 PM
Thế này nhá, anh Trước hết anh sẽ tạo một subforum "Góc nhìn trẻ" nằm trong box Thảo luận. Sau một thời gian, tùy theo sự phát triển của nó sẽ có 2 phương án được đưa ra:

- Nếu box phát triển tốt, chủ đề hay và lôi kéo memb tham gia thảo luận. BQT sẽ tách ra làm box thực thụ
- Trong trường hợp ngược lại, subforum này sẽ được sát nhập vào box Thảo luận

xuongrongtrencat_kaka2811 và haminh c4 sẽ là những người Giám Sát các hoạt động của box, tức là mỗi khi thread mới được tạo ra, sẽ có một email đến thông báo cho 2 em biết. Trách nhiệm của 2 em là report lại những bài vi phạm nội quy diễn đàn hoặc đi lệch chủ đề của thread (dùng chức năng report post ở bên dưới tay trái mỗi bài post). Các Core Member khác cũng có thể tham gia giám sát nếu 2 em rủ rê được họ.

Anh cũng muốn có một slogan cho box này, một slogan thật độc đáo và xứng đáng với cái tên "Góc nhìn trẻ". Bạn nào nghĩ ra ý tưởng hay có thể post luôn ở đây

Jimmy Page
16-08-2008, 10:42 AM
Thế là được roài ạ

@XR: Mod cũng có khác gì mem đâu, thêm mỗi cái chức năng dọn rác thôi ;))

Reddevils
16-08-2008, 01:43 PM
Thế này nhá, anh Trước hết anh sẽ tạo một subforum "Góc nhìn trẻ" nằm trong box Thảo luận. Sau một thời gian, tùy theo sự phát triển của nó sẽ có 2 phương án được đưa ra:

- Nếu box phát triển tốt, chủ đề hay và lôi kéo memb tham gia thảo luận. BQT sẽ tách ra làm box thực thụ
- Trong trường hợp ngược lại, subforum này sẽ được sát nhập vào box Thảo luận

xuongrongtrencat_kaka2811 và haminh c4 sẽ là những người Giám Sát các hoạt động của box, tức là mỗi khi thread mới được tạo ra, sẽ có một email đến thông báo cho 2 em biết. Trách nhiệm của 2 em là report lại những bài vi phạm nội quy diễn đàn hoặc đi lệch chủ đề của thread (dùng chức năng report post ở bên dưới tay trái mỗi bài post). Các Core Member khác cũng có thể tham gia giám sát nếu 2 em rủ rê được họ.

Anh cũng muốn có một slogan cho box này, một slogan thật độc đáo và xứng đáng với cái tên "Góc nhìn trẻ". Bạn nào nghĩ ra ý tưởng hay có thể post luôn ở đây

c:hell_boy: RED DEVILS Cho em vào với chị XR oi RED DEVILSc:hell_boy:

haminhvan
16-08-2008, 03:53 PM

Mún vào à?
Vào thì đừng có mà gây sự ko là chị cho out đấy

Precious Stone
16-08-2008, 08:10 PM
You are welcome!
Slogan à! "Góc nhìn trẻ - Nơi bạn biết mình được lắng nghe" được chứ mọi người?

Jubi
16-08-2008, 08:16 PM
Góc nhìn trẻ - hãy chứng tỏ bạn trẻ như thế nào
ccóa được hem ạ:sparkling:
......... để nghỹ tiếp xem còn kái lào hem ..........:sweat:

Precious Stone
16-08-2008, 08:19 PM
Mong mọi người tiếp tục ủng hộ cho Slogan của "Góc nhìn trẻ"

Pisces
16-08-2008, 10:35 PM
Lập box mới, muốn nó phát triển tốt, nên lập ra một quy định riêng về nội dung của topic và những bài reply trả lời trong topic đó, đừng để thoải mái tràn lam spam như hiện nay, nếu ko muốn cái box nó chết sớm :|. Như vừa rồi mới lướt qua vài topic, nói chung nội dung thì ổn, nhưng các reply và một số điểm khác dường như chưa ổn.

Nếu những người quản lý box hiện nay không thể đề ra được những quy định hợp lý, cần thiết có thể tôi sẽ soạn riêng quy định cho box này =).

Precious Stone
17-08-2008, 09:31 AM
Vâng, vậy em nhờ anh soạn thảo hộ em cái luật!

Pisces
17-08-2008, 01:24 PM
Chậc, vừa có người bảo "làm hộ" là đồng ý ngay được!

Tớ muốn các đồng chí tự đề ra những quy định cho box vì người đề xuất ý tưởng là các đồng chí, nên ít nhiều cũng có định hướng, và nếu có điểm nào chưa hợp lý hay còn thiếu thì tớ bổ sung chỉnh sửa... Nếu giờ đồng ý để tớ soạn nội quy thì nếu có quá khắt khe hay ko phù hợp với "lý tưởng" của các đồng chí thì đừng có kêu nhá =).

Precious Stone
17-08-2008, 05:05 PM
Sao cũng được anh! "Lí tưởng" nghe có vẻ xa quá!

haminhvan
18-08-2008, 02:00 PM
HỪm
theo em thì ai mà spam thì cứu del bài thẳng tay, ko nể nang gì cả
chứ topic nào cũng thấy hiện tượng spam thế này thì chán quá

magaden_c8
19-08-2008, 01:31 PM

Mún vào à?
tui vô với nào bạn haminh ơi , tui ko quậy phá đâu , đc chứ?:D

You are welcome!
Slogan à! "Góc nhìn trẻ - Nơi bạn biết mình được lắng nghe" được chứ mọi người?

em xin ủng hộ ạ , cho me vô với nha , ha ha ha ha ha ha

Reddevils
19-08-2008, 01:32 PM

Mún vào à?

c:hell_boy: RED DEVILS Ặc cái con gà kia .Đây xin gà à .Im đi nhá chicken RED DEVILSc:hell_boy: