PDA

View Full Version : Trường ĐH-CĐ nào không cần thi mà vẫn vào đc, giúp em nhanh với ạ

kutekat
16-08-2008, 04:45 PM
Mọi người ơi, có ai biết trường ĐH, CĐ nào không cần thi đợt vừa rồi mà vẫn vào đc,chỉ cần bằng tốt nghiệp thôi , liệt kê hộ giúp em nhanh với ạ.Cám ơn mọi ng` nếu giúp đỡ!!!

Jimmy Page
16-08-2008, 08:49 PM
Theo mình biết thì chỉ có Trung Cấp là ko phải thi thôi :)
Còn lại thì hầu như ko có
à mà có cái gì của ĐH Quốc gia TPHCM nó gửi thư đến nhà mình hôm trước ếy nhể, cái đó cũng ko cần.

kutekat
16-08-2008, 08:54 PM
Theo mình biết thì chỉ có Trung Cấp là ko phải thi thôi :)
Còn lại thì hầu như ko có
à mà có cái gì của ĐH Quốc gia TPHCM nó gửi thư đến nhà mình hôm trước ếy nhể, cái đó cũng ko cần.
hix, con em tớ nó trượt TN lần 2, giờ chả biết lo trường nào cho nó đi đấy
trung cấp nào cơ chứ cậu? trường kia ở tận trong Nam, xa quá!

vitaminb12
21-08-2008, 08:27 PM
hix, con em tớ nó trượt TN lần 2, giờ chả biết lo trường nào cho nó đi đấy
trung cấp nào cơ chứ cậu? trường kia ở tận trong Nam, xa quá!
trường này có đào tạo ở ngoài Bắc mà... Phải cái xem tv thì bít, học xong hình như là được cấp cái giấy chứng nhận. Mà giấy chứng nhận thì chả có cái tác dụng chi hết. Có người ra trường đi làm roài mà cũng chưa được cấp bằng nữa. Mí lại học mấy cái trường CNTT kiểu đấy chỉ có đi về nhà mở hàng photocopy hay là hàng net được thôi :ign:

Mọi người ơi, có ai biết trường ĐH, CĐ nào không cần thi đợt vừa rồi mà vẫn vào đc,chỉ cần bằng tốt nghiệp thôi , liệt kê hộ giúp em nhanh với ạ.Cám ơn mọi ng` nếu giúp đỡ!!!
Mọi trường đại học đều cần thi tuyển và trúng tuyển từ điểm sàn trở lên. Mục đích của các cuộc thi cũng còn có tác dụng là xem thí sinh đó có đủ sức để mà đi học không. => chẳng có kiểu ngồi mát ăn bát vàng được đâu... :ign::ign:
(đến cả trung cấp còn thi tuyển xét tuyển nữa là... Còn việc chọn trường còn phụ thuộc vào ngành nào em cậu muốn học nữa chứ. Bây giờ cái Trung cấp Y, Dược là tương đối nhiều người để ý đến bởi vì rất dễ xin việc làm)

Jimmy Page
22-08-2008, 09:13 AM
Bảo nó cố gắng lên chùa tu luyện, sang năm phục hận

hmt
22-08-2008, 10:07 AM
Có trường DH Xây Dựng 2 đấy em... trường này ngon, mà lại là DH chứ không phải CD..:^o^:

sv_luat
23-08-2008, 12:45 PM
Nhưng chú ý là mức học phí khá cao

vitaminb12
23-08-2008, 04:52 PM
Có trường DH Xây Dựng 2 đấy em... trường này ngon, mà lại là DH chứ không phải CD..
:fear:Có phải trường này nhiều cơ sở lắm đúng không...:fear: Ây dà, thế này thì hết nói rồi. Đi học trường này còn được cấp HB cơ...