PDA

View Full Version : Nếu có cơ hội, bạn có tham nhũng ko?

Precious Stone
18-08-2008, 03:33 PM
Cụm từ "tham nhũng" ngày nay đang được nhắc đến rất nhiều, như 1 vấn nạn quốc gia, 1 trong những nguyên nhân kìm hãm sự phát triển đất nước...
Người ta lên án những ông quan tham, ung dung kiếm tiền trên mồ hôi nước mắt của người khác...
Nhưng người ta lại chép miệng: "ôi dào, lên được ghế ấy tốn bao nhiêu tiền của, nay phải thu hồi vốn chứ"
Và ko ít người mong mình có được "cái ghế" ấy mà tham nhũng...
Nếu có cơ hội, bạn có tham nhũng ko?
Nếu "Có", hãy thuyết phục mọi người theo ý kiến của bạn...! Cho chúng tôi lí do để làm như bạn...
Nếu "Ko", bạn có thể tiết lộ bí quyết "giữ mình" được chứ?

haminhvan
18-08-2008, 03:34 PM
Em sẽ nói rằng: KO
nhưng mà bí quyết thì chắc là cũng KO

vitaminb12
18-08-2008, 03:49 PM
câu trả lời là chẳng ai thực bụng muốn nói có, nhưng mà tuyệt đại đa số mọi người đi làm nhà nước đều tham nhũng cả... Dù ít dù nhiều...
May ra đi làm ruộng thì mới không...

kẻ xấu
18-08-2008, 07:19 PM
Việt nam mình nghèo khó và vất vả ! nền kinh tế kém phát triển cũng làm cho nạn tham nhũng gia tăng và ngược lại Tham nhũng làm cho kinh tế kém phát triển !
Chứng minh cho vế trước này : việt nam người nghèo rất nhiều, muốn đổi đời, kiếm được nhiều tiền ... thì phải có chức có quyền...Chạy vặy mãi mới được tới cái chức trưởng thôn ... Làm gì để kiếm lại tiền nhanh chóng [ trong khi lương trưởng thôn ko đáng là bao ] Ko tham nhũng của bà con nông dân hơn phí !
Dù rất muốn nói Ko với tham nhũng ... Nhưng tớ và mọi người, tớ nghĩ đã là người việt nam nếu có chức, có quyền chắc chắn sẽ có dính líu đến nhiều vụ ...ko hợp pháp, chức càng cao thì càng bê bối ... Chỉ tội là tham nhũng nhiều hay ít ... có nghĩ tới dân hay ko thôi !

(**hbl**)
19-08-2008, 02:45 PM
hix chị hỏi câu hay quá
đúng vào vấn đề em đang bức xúc vì thực trạng hiện nay của VN:cool::cool:
nếu là em tất nhiên sẽ là ko rồi
em đang mong sau có thể thi vào ngành chính trị để dẹp bớt bọn tham nhũng đây:growl::growl:
nhưng chị em nói con gái mà thi cái đó thì khó mà hoàn thành đc lắm nên ko cho thi
hix:can'tbe::can'tbe:

Reddevils
19-08-2008, 02:56 PM
c:hell_boy: RED DEVILS Câu trả lời thật lòng là .Em ko biết .Vì mỗi một lúc chúng ta có 1 tâm trạng khác,một hoàn cảnh khác .Có thể bây giờ em nói ko .Nhưng sau này thì em ko biết mình có nói thế ko RED DEVILSc:hell_boy:

Lovestone
19-08-2008, 05:59 PM
Đến lúc đó mới biết được chứ chị , ko thể nói trước được điều gì cả đâu :D . Với lại để xem việc họ nhờ mình là gì chứ .

kẻ xấu
19-08-2008, 06:51 PM
hix chị hỏi câu hay quá
đúng vào vấn đề em đang bức xúc vì thực trạng hiện nay của VN:cool::cool:
nếu là em tất nhiên sẽ là ko rồi
em đang mong sau có thể thi vào ngành chính trị để dẹp bớt bọn tham nhũng đây:growl::growl:
nhưng chị em nói con gái mà thi cái đó thì khó mà hoàn thành đc lắm nên ko cho thi
hix:can'tbe::can'tbe:

Gì mà chắc như đinh đóng cột vậy ? hihi ! Làm Chính trị ko đơn giản như thế đâu ! Đến 3 ông : Nông Đức Mạnh , Nguyễn Minh Triết, Nguyễn Tấn Dũng Cùng ra sức cũng ko chống được chứ chả là ! thế em muốn làm chức gì ... Để có thể chống được tham nhũng ?

NAN
19-08-2008, 07:27 PM
Câu trả lời trong TH này sẽ là "Có". Vì nếu mình ko nhận, họ sẽ nhờ người khác, mà người khác ở đây chưa chắc đã tốt bằng mình. cứ nhận đi rồi công khai lấy tiền đó đi làm từ thiện!

kẻ xấu
19-08-2008, 08:25 PM
Câu trả lời trong TH này sẽ là "Có". Vì nếu mình ko nhận, họ sẽ nhờ người khác, mà người khác ở đây chưa chắc đã tốt bằng mình. cứ nhận đi rồi công khai lấy tiền đó đi làm từ thiện!

Có thật ko ?
Nếu Mà Làm từ thiện dược thì lại quá bản lĩnh rồi ! Từ bé tới h tớ chỉ thấy người giàu làm từ thiện thôi ... Người trung trung làm từ thiện 1 cách Miễn cưỡng ...
Thời buổi này ! người sống nhàn cư ko lo nghĩ hiếm nhắm !

vodanh
19-08-2008, 08:50 PM
Làm quan to, muốn liêm khiết, khó lắm...Dù mình ko có mưu đồ kiếm chác thực sự, nhưng người ta cứ dúi vào tay, thử hỏi, một đằng là nhận( cứ coi như là bất đắc dĩ đi), một xíu xiu thui,được túi mình dc lòng người ta? một đằng là kiên quyết tay ko nhúng chàm...để đơn độc trong sạch giữ biển người đen tối...để mà bị ganh ghét nhòm ngó, hạ bệ...Bạn sẽ chọn thế nào?

(**hbl**)
19-08-2008, 08:52 PM
Gì mà chắc như đinh đóng cột vậy ? hihi ! Làm Chính trị ko đơn giản như thế đâu ! Đến 3 ông : Nông Đức Mạnh , Nguyễn Minh Triết, Nguyễn Tấn Dũng Cùng ra sức cũng ko chống được chứ chả là ! thế em muốn làm chức gì ... Để có thể chống được tham nhũng ?

hix
em bít thế cho nên mới bảo ko làm nổi:can'tbe::can'tbe:
còn nếu đã muốn lật đổ những bọn"rác rưởi"của xã hội ấy thì cần phải có lòng tự tin vững chắc và có kiến thức:sleep::sleep:
làm bất cứ chức vụ nào
nếu muốn chống đối đều có thể chống đối lại họ đc(nêu em đc tham gia vào chính trị):tadaa::tadaa:

kẻ xấu
20-08-2008, 05:52 AM
hix
em bít thế cho nên mới bảo ko làm nổi:can'tbe::can'tbe:
còn nếu đã muốn lật đổ những bọn"rác rưởi"của xã hội ấy thì cần phải có lòng tự tin vững chắc và có kiến thức:sleep::sleep:
làm bất cứ chức vụ nào
nếu muốn chống đối đều có thể chống đối lại họ đc(nêu em đc tham gia vào chính trị):tadaa::tadaa:

Bản lĩnh lắm !
Ko sợ cường quyền...Thái Độ rất tích cực ! Hiếm người được như em lắm !
Nhưng em ơi! sống phải nhìn vào thực tại em ạ, ko bao h có chân lí đúng đắn đâu, "Chân Lí luôn thuộc vào kẻ mạnh "! Nếu em được học với cô Hà dạy lịch sử Trường Mình ! cô sẽ nói cho em biết tại sao chân lí thuộc vào kẻ mạnh .

000_000
20-08-2008, 03:50 PM
Bảo thấy tham nhũng ngon và dễ mà ko ai làm thì cũng hơi phí ^^ Nếu tham nhũg mà k bị phát hiện thì mình tham nhũg liền . Đùa vậy thôi , tham nhũg cũng gần như là ăn quỵt rùi còn đâu , còn biện pháp để chống '' tham'' thì mình k có , cái đó là bản tính mỗi ng , ai thật thà và có lòng tự trọng thì sẽ làm tốt thôi ^^

vitaminb12
20-08-2008, 03:56 PM
Người có tư tưởng thế này chả bao giờ có chức quyền, có chức quyền chả bao giờ giàu được... Lí do: suy nghĩ quá đơn giản...:ign::ign:

Bảo thấy tham nhũng ngon và dễ mà ko ai làm thì cũng hơi phí ^^ Nếu tham nhũg mà k bị phát hiện thì mình tham nhũg liền . Đùa vậy thôi , tham nhũg cũng gần như là ăn quỵt rùi còn đâu , còn biện pháp để chống '' tham'' thì mình k có , cái đó là bản tính mỗi ng , ai thật thà và có lòng tự trọng thì sẽ làm tốt thôi ^^
ngon và dễ... Cái thời buổi nào vậy... Muốn nuốt 1 cục to thì chẳng dễ đâu... Nuốt dễ may ra được cái bút cân giấy thôi...:ign::ign::ign: Và nó cũng chẳng giống ăn quỵt một chút nào hết á.

Precious Stone
20-08-2008, 07:42 PM
Nói trước điều gì bây giờ là quá sớm! Có thể lúc này mình thấy bức xúc trước nạn tham nhũng, muốn thẳng tay trừng trị những người tham ô. Nhưng rồi, sẽ chịu ảnh hưởng của xã hội. Thực tế ko ít người đã bị thủ tiêu ý thức đấu tranh, chấp nhận an phận...Chỉ mong sao mình sẽ lớn lên, nhưng quan niệm về sự công bằng ko thay đổi, để còn muốn đứng lên...

unly_lana
20-08-2008, 08:56 PM
Nếu có cơ hội tham nhũng thì ...em sẽ trả lời rằng :CÓ :D
nhưng em ko ăn một cách bt mà là sẽ báo cho công an để họ biết và phối hợp điều tra xem những thằng nào cho em "ăn"
-------------

Jubi
20-08-2008, 09:01 PM
hjcccc:fallout:
một vấn đề nóng của xã hội, tham nhũng là rất xấu, mang lại bất cân bằng cho xh
nhưng em không dám nói không đâu chỵ, ai být đc. đến lúc đóa, cả đống của trc' mặt, cóa khi em lại "tham nhũng" vội ý chứ .....:falldown:

unly_lana
20-08-2008, 09:07 PM
hahhahhahhah
chính xác:XD::XD::XD:

Bách_Hợp
21-08-2008, 10:10 AM
có cơ hội anh sẽ ko tham! nhưng nhiều thì cũng tham nhưng ko nhũng!:heheh:

Candy
21-08-2008, 10:54 AM
co thi se tham nhung o muc do vua phai( du song thoi ko co bi vao tu chung than la chet em)

Precious Stone
21-08-2008, 11:42 AM
Lúc tham rồi thì ko biết đâu là điểm dừng đâu..
Nhiều người lúc đầu cũng chỉ muốn kiếm tí để cái thiện cuộc sống thôi...Nhưng lòng tham con người là vô đáy mà...Nói chung, đã ko thể nói ko ngay từ lần đầu thì sẽ ngày càng lấn sâu hơn...

(**hbl**)
21-08-2008, 02:04 PM
Bản lĩnh lắm !
Ko sợ cường quyền...Thái Độ rất tích cực ! Hiếm người được như em lắm !
Nhưng em ơi! sống phải nhìn vào thực tại em ạ, ko bao h có chân lí đúng đắn đâu, "Chân Lí luôn thuộc vào kẻ mạnh "! Nếu em được học với cô Hà dạy lịch sử Trường Mình ! cô sẽ nói cho em biết tại sao chân lí thuộc vào kẻ mạnh .

hix
dạ em biết rồi ạh:runaway:
nhưng chính vì về thực tại quá "đau lòng"nên đôi khi người ta phải cố tránh nó ra
em cứ ước giá mình là con trai sẽ tốt hơn
nhưng giờ nó là ko tưởng:can'tbe::can'tbe:

nhân tiện cho hỏi em phải xưng hô thế nào ạh?:sparkling::sparkling:

hmt
22-08-2008, 10:19 AM
Làm quan mà không tham nhũng thì là nói phét... con số liêm khiết bây giờ hiếm chắc nằm khoang 0,1%..
Còn ai bảo có cơ hội ngồi vào cái ghế có thể tham nhũng mà không thì cũng không tin. Nói là một chuyện còn làm mới đáng nói. Nói thì ai chả nói được, còn làm được thì khó hơn lên trời.. Thời đại này không lạm phát tham nhũng thì công nhân viên chức nhà nước nuôi sao nổi con cái và gia đình..
Còn nhớ trùm Năm Cam có câu " Cái gì không mua được bằng tiền, thì sẽ mua được bằng nhiều tiền" Vượt qua được cái giới hạn này Việt Nam chắc chỉ có Bác Hồ..

unly_lana
23-08-2008, 05:06 PM
co thi se tham nhung o muc do vua phai( du song thoi ko co bi vao tu chung than la chet em)

anh tm anh là mod mà ko gương mẫu chút nào
sao anh cứ đánh ko dấu vậy
em đọc đâu mắt lắm rồi
:alert::alert::alert:

Lovestone
23-08-2008, 05:09 PM
Lão ấy đâu phải là mod. MÀ gọi hmt là chú đi ,hơn mình 11 tuổi đấy.