PDA

View Full Version : [Need Help] ko thấy thay đổi gì là sao ạ?

haminhvan
23-08-2008, 01:56 PM
Em đã viết đơn xin làm MOD khoá 07 - 10 mà sao chỉ thấy hồi âm 1 tí tẹo:

Đã kí duyệt, đóng dấu!
-------oOo--------

Tạm thời sẽ là trial mod, để xem spammer khét tiếng một thời sẽ có những hành động gì để cải thiện tình hình cái box hỗn loạn nhất 4rum đó...
topic bị đóng rồi, em biết làm gì bây giờ?
mà ko thấy thay đổi gì là sao?

Pisces
23-08-2008, 03:01 PM
Vào cái box cô đăng ký làm mod sẽ thấy "thay đổi".
Có thêm vài chức năng để quản lý box đấy :|.
Và sau một thời gian mà không sử dụng mấy chức năng đấy hiệu quả thì nó cũng sẽ "mất" luôn đấy =).

Còn nếu đồng chí muốn nói đến cái màu nick, thì xin thưa là vứt cái hiệu ứng của phong-vân Group đi sẽ thấy.

haminhvan
23-08-2008, 03:10 PM
Cho em hỏi đó là những chức năng gì vậy ạ?

Mà 2 chị 000_000 và blue_horizon cũng vào Phong Vân mà sao màu nick vẫn xanh?

Pisces
23-08-2008, 03:14 PM
Các chức năng mới là: Sửa, xóa bài của các thành viên khác gửi trong box đó, thay đổi tên chủ đề, đặt chú ý hay gỡ bỏ chú ý cho chủ đề, di chuyển, tách, gộp chủ đề.

Về chuyện màu nick, có thẻ tự chỉnh trong phần User Group của phần bảng điều khiển cá nhân.

haminhvan
23-08-2008, 03:16 PM
ơ
thế cho em hỏi là muốn đặt chú ý thì làm thế nào ạ?

Pisces
23-08-2008, 03:26 PM
Move sang Hướng dẫn - Trợ giúp.

Muốn đặt chú ý cho chủ đề thì có nhiều cách, đơn giản nhất là trong phần soạn thảo nội dung topic mới hoặc gửi bài reply, ở chức năng trả lời nâng cao, kéo xuống dưới, sẽ thấy một mục là "Quản lý chủ đề", trong đấy có chức năng đặt chú ý cho chủ đề. Hoặc cách khác đó là ở phần "công cụ" góc phía trên bên phải của topic, chọn "stick thread".

Có lẽ phải làm một bài hướng dẫn sơ qua cách sử dụng các chức năng quản lý cho mod mới đc :-?

haminhvan
23-08-2008, 03:30 PM
Vâng
đc thế thì tốt quá
EM chưa hiểu rõ lắm
Mong đc các anh chị chỉ bảo ạ

vuminhhai
24-08-2008, 02:08 PM
ais chaf, xin lamf admin sướng hơn, thích thay cái gì thì tahy, sửa cái gì thì sửa, chỉ mỗi trách nhiệm là nặng thôi :D

haminhvan
27-08-2008, 04:11 PM
làm MOD đã thấy khó rồi
chả dám mơ đến ADMIN
mà sao có nhìu cái khó hỉu thí ko bít?