PDA

View Full Version : Loa loa, các mem chú ý: Admin về hưu...

trangvicky_zhao
27-08-2008, 03:19 PM
Đọc tiêu đề này chắc hẳn cả nhà sẽ giật mình nhỉ. "Ớh, sao anh admin lại về hưu?", "Admin về hưu lúc nào sao hok thấy thông báo gì zậy ta???", "Wow, cơ hội tốt cho ta thế chân đây :cool:"... Nhưng mừ thật ra hok phải vậy, đây chỉ là tình huống giả định của em thui. Hì
Lâu nay 4rum chúng ta tồn tại dưới sự điều hành chỉ đạo của bác trưởng. Hay nói 1 cách sâu sắc và ý nghĩa là các mem chịu sự cai quản "dã man", "tàn bạo" của admin ^^. Được cái là bác này rất nhiệt tình, tận tâm tận lực với sản phẩm tinh thần của mình nên các mem chúng ta tha hồ mà được dịp vênh mặt với các trường khác (chỉ thua mỗi Lam Sơn về cái sự học thui ạh). Thế nhưng admin cũng là người (ax, hok phải là người thì là gì?:chuckle:), cũng phải lấy vợ, rùi phải sinh con đẻ cái, phải có bao mối lo toan cho cuộc sống chứ hok thể mãi trung thành với 4rum được (văn ghê ^^). Mà sức trẻ thì có hạn. Bác ấy cũng đến tuổi... cập kê rùi :chuckle: Thế nên vấn đề dặt ra ở đây là: bao giờ bác trưởng nghỉ hưu và khi đó thì ai sẽ lên thay (òe, nan giải)??? Kẻo hok bác lại ế mất lại đổ tội cho chúng mình. Hì. Cũng nên lo cho tương lai đi là vừa. Vậy khi nào bác mà nghỉ hưu thì cho em xin đăng kí 1 suất đầu tiên làm admin. Haha

P/S: Bác Hảo mà có đang ăn uống gì thì đừng có đọc bài này kẻo sặc:amitabha::amitabha:

kẻ xấu
27-08-2008, 03:22 PM
Ủa Trangvicky định làm Admin hầy ! hihi ! nhưng em đang còn bé mà ... !:blush:

trangvicky_zhao
27-08-2008, 03:27 PM

Đừng nói zậy mừ ^^. Em còn bé nhưng mừ hok phải là gà đâu naz. Mí lại 16t rùi còn bé gì nữa (em vừa làm CMND rùi, số đẹp cực lun 360036) :sparkling:

haminhvan
27-08-2008, 03:32 PM
[Đừng nói zậy mừ ^^. Em còn bé nhưng mừ hok phải là gà đâu naz. Mí lại 16t rùi còn bé gì nữa (em vừa làm CMND rùi, số đẹp cực lun 360036) :sparkling:

ko đẹp = số của tớ đâu cậu ạ
:cool::cool:

hmt
27-08-2008, 03:33 PM
Đọc tiêu đề này chắc hẳn cả nhà sẽ giật mình nhỉ. "Ớh, sao anh admin lại về hưu?", "Admin về hưu lúc nào sao hok thấy thông báo gì zậy ta???", "Wow, cơ hội tốt cho ta thế chân đây :cool:"... Nhưng mừ thật ra hok phải vậy, đây chỉ là tình huống giả định của em thui. Hì
Lâu nay 4rum chúng ta tồn tại dưới sự điều hành chỉ đạo của bác trưởng. Hay nói 1 cách sâu sắc và ý nghĩa là các mem chịu sự cai quản "dã man", "tàn bạo" của admin ^^. Được cái là bác này rất nhiệt tình, tận tâm tận lực với sản phẩm tinh thần của mình nên các mem chúng ta tha hồ mà được dịp vênh mặt với các trường khác (chỉ thua mỗi Lam Sơn về cái sự học thui ạh). Thế nhưng admin cũng là người (ax, hok phải là người thì là gì?:chuckle:), cũng phải lấy vợ, rùi phải sinh con đẻ cái, phải có bao mối lo toan cho cuộc sống chứ hok thể mãi trung thành với 4rum được (văn ghê ^^). Mà sức trẻ thì có hạn. Bác ấy cũng đến tuổi... cập kê rùi :chuckle: Thế nên vấn đề dặt ra ở đây là: bao giờ bác trưởng nghỉ hưu và khi đó thì ai sẽ lên thay (òe, nan giải)??? Kẻo hok bác lại ế mất lại đổ tội cho chúng mình. Hì. Cũng nên lo cho tương lai đi là vừa. Vậy khi nào bác mà nghỉ hưu thì cho em xin đăng kí 1 suất đầu tiên làm admin. Haha

P/S: Bác Hảo mà có đang ăn uống gì thì đừng có đọc bài này kẻo sặc:amitabha::amitabha:

Dí dỏm phết... Nếu có lòng nhiệt huyết và có năng lực bỏ cho em 10 phiếu

letienquana12
27-08-2008, 03:39 PM
làm admin cũng gian nan vất vả lắm.và còn phải bỏ $ ra để duy trì 4rum nữa :heheh:

haminhvan
27-08-2008, 03:41 PM
cứ như em đây lại hay
đang xin làm MOD đây
mà sao lâu thế ko bít
híc

trangvicky_zhao
27-08-2008, 03:43 PM
ko đẹp = số của tớ đâu cậu ạ
:cool::cool:

Thế số của cậu là mấy mà bảo đẹp??? Hehe

haminhvan
27-08-2008, 03:44 PM
hô hô hô
đẹp nhất thế gian
:heheh::heheh::heheh:
chưa có cái số CMND nào đẹp như số của mình

kẻ xấu
27-08-2008, 03:47 PM

Đừng nói zậy mừ ^^. Em còn bé nhưng mừ hok phải là gà đâu naz. Mí lại 16t rùi còn bé gì nữa (em vừa làm CMND rùi, số đẹp cực lun 360036) :sparkling:

Chài Chài ! chắc cũng là pro rồi ! hihi ! thế em học lớp nào thế Trang:idea:

trangvicky_zhao
27-08-2008, 03:49 PM
Dí dỏm phết... Nếu có lòng nhiệt huyết và có năng lực bỏ cho em 10 phiếu

Hihi thật naz. Vậy là mình có 10 phiếu đầu tiên rùi. Thanks anh :^_^:

kẻ xấu
27-08-2008, 03:49 PM
hô hô hô
đẹp nhất thế gian
:heheh::heheh::heheh:
chưa có cái số CMND nào đẹp như số của mình

Bao nhiêu mà Đẹp ? số của anh độc nhất thế gian ! cả thế giới này chỉ có mỗi 1 số thôi chứ chả là !

haminhvan
27-08-2008, 03:50 PM
Bao nhiêu mà Đẹp ? số của anh độc nhất thế gian ! cả thế giới này chỉ có mỗi 1 số thôi chứ chả là !

cái đó là đương nhin òi
:heheh::heheh::heheh::heheh::heheh::heheh::heheh:

trangvicky_zhao
27-08-2008, 03:51 PM
Nếu nói thế thì số của em cũng độc :heheh:
------------------------------------------

[QUOTE=trang_vickyzhao;60554]

Chài Chài ! chắc cũng là pro rồi ! hihi ! thế em học lớp nào thế Trang:idea:

Pro gì đâu. Em chả dám ^^. Mong được chỉ bảo thêm:sparkling:
------------------------------------------
Óe. Sao từ chuyện admin lại chuyển sang số CMND rùi??? Pó tay:duno:

test
27-08-2008, 06:41 PM
Chậc, thấy cái tiêu đề là biết được 80% nội dung bên trong (mình cũng giỏi ghê ta :D).
Đọc thêm bài đầu tiên thì thực sự hứng khởi với ý tưởng của TrangVicky.

Bởi vì.
Mình đã từng nghĩ đến việc "Thử làm Admin". Đôi lúc mình cảm thấy mệt với công việc quản lý diễn đàn. Và cách tốt nhất để member hiểu nó khó khăn vất vả thế nào là để chính member làm admin. Mình đã nghĩ, có thể lập trưng cầu, bình bầu admin để bạn nào đó đảm nhận admin trong 1 tháng. Trong 1 tháng đó bạn có toàn quyền để phát triển forum. Nhưng lại .... sợ. Sợ có được hay không, hay lại nát mất forum mà mình đã gây dựng bao lâu.

Mình đang tìm người. Tìm người có cùng suy nghĩ, chí hướng và quan điểm để thay thế. Lớp Admin 01-04 và 02-05 cũng sắp không còn nhanh nhẹn và nhiều thời gian để quản lý diễn đàn nữa. Bộn bề công việc, học hành, cuộc sống và tình cảm.

Tìm được một người thay thế quả là khó. Thay để phát triển hơn nữa chứ thay để lụi tàn thì mình sẽ là người đau lòng nhất.

Admin phải có cái tâm, sự nhiệt tình và lạnh lùng trước mọi khích bác, ganh đua. Để hướng diễn đàn theo đúng con đường mình đã đề ra. Khó lắm đấy. Đó mới chỉ là mặt đường lối. Admin còn phải lo về kỹ thuật cho diễn đàn. Rồi những vấn đề tế nhị khác mình không muốn nói. Pisces và Hijack là 2 người mà lâu nay mình luôn rất cảm ơn và thấy may mắn vì tìm được 2 bạn đó.

Nếu bạn nào quen biết ai đó có khả năng. Hãy giới thiệu với mình.

Và, nếu có thể, hãy cho ý kiến về việc "Thử làm admin".

Có điều. Đọc thêm mấy bài ở dưới, lại thấy buồn đi. Một chủ đề rất thú vị, nhưng, đôi khi có những bài viết thật không muốn nhìn thấy chút nào. Haminh đang là Trial Mod đấy. Cũng là điều hành cơ mà.
Chiều rồi.
Hy vọng nhận được nhiều đóng góp, thật nhiều ^^.
Cảm ơn TrangVicky ^^

unly_lana
27-08-2008, 07:23 PM
:crave::crave::crave:
anh Hảo viết văn mùi ghê
đọc bài của anh em thấy lâu nay toàn nghĩ xấu về anh
bây jờ nghĩ lại có lỗi ghê
:can'tbe::can'tbe::can'tbe:

000_000
27-08-2008, 07:55 PM
Tớ thấy 2 admin tr mềnh đag sắng nghỉ hưu , để tiện chăm lo cho gia đình , vợ con . Dưng mà tìm được ng thay thế 2 pác ấy lại cả 1 vấn đề ,thế nên các pác ấy có muốn nghỉ hưu cũg chả dc ( hé hé )

Pisces
27-08-2008, 08:19 PM
Vụ cho làm "admin thử việc" cũng hay đấy, ta cứ backup database lại trước khi cho chạy thử rồi để qua 1,2 ngày xem tình hình thế nào là OK thôi mà bác >:).

vitaminb12
27-08-2008, 08:37 PM
ờ, em nghĩ cũng đến lúc các bác admin sắp về hưu òi.
Diễn đàn có thành công hôm nay là nhờ các anh.
Nhưng mà, năm nay anh Hảo với anh Hoàng là năm cuối òi, năm sau là các anh ra trường, rồi đi làm,... Thời gian liệu có còn đủ để hoàn thành nhiệm vụ không... Mình anh Pisces (em chả nhớ ảnh tên là gì :D) chắc cũng đảm đương được thôi nhưng mà có nặng nhọc quá không...
Dù gì em hy vọng các bác sẽ sớm tìm ra được thế hệ kế cận có khả năng đảm nhiệm được
-

letienquana12
28-08-2008, 12:54 AM
Vụ cho làm "admin thử việc" cũng hay đấy, ta cứ backup database lại trước khi cho chạy thử rồi để qua 1,2 ngày xem tình hình thế nào là OK thôi mà bác >:).

em nghĩ phải để hẳn vài tuần thì mới thấy được sự khác biệt :D

Reddevils
28-08-2008, 09:45 AM
c:hell_boy:♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥Uây uây .Đợi các bác về hưu em cũng sắp về hưu , ♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥c:hell_boy:

trangvicky_zhao
02-09-2008, 11:01 AM
Chậc, thấy cái tiêu đề là biết được 80% nội dung bên trong (mình cũng giỏi ghê ta :D).
Đọc thêm bài đầu tiên thì thực sự hứng khởi với ý tưởng của TrangVicky.

Bởi vì.
Mình đã từng nghĩ đến việc "Thử làm Admin". Đôi lúc mình cảm thấy mệt với công việc quản lý diễn đàn. Và cách tốt nhất để member hiểu nó khó khăn vất vả thế nào là để chính member làm admin. Mình đã nghĩ, có thể lập trưng cầu, bình bầu admin để bạn nào đó đảm nhận admin trong 1 tháng. Trong 1 tháng đó bạn có toàn quyền để phát triển forum. Nhưng lại .... sợ. Sợ có được hay không, hay lại nát mất forum mà mình đã gây dựng bao lâu.

Mình đang tìm người. Tìm người có cùng suy nghĩ, chí hướng và quan điểm để thay thế. Lớp Admin 01-04 và 02-05 cũng sắp không còn nhanh nhẹn và nhiều thời gian để quản lý diễn đàn nữa. Bộn bề công việc, học hành, cuộc sống và tình cảm.

Tìm được một người thay thế quả là khó. Thay để phát triển hơn nữa chứ thay để lụi tàn thì mình sẽ là người đau lòng nhất.

Admin phải có cái tâm, sự nhiệt tình và lạnh lùng trước mọi khích bác, ganh đua. Để hướng diễn đàn theo đúng con đường mình đã đề ra. Khó lắm đấy. Đó mới chỉ là mặt đường lối. Admin còn phải lo về kỹ thuật cho diễn đàn. Rồi những vấn đề tế nhị khác mình không muốn nói. Pisces và Hijack là 2 người mà lâu nay mình luôn rất cảm ơn và thấy may mắn vì tìm được 2 bạn đó.

Nếu bạn nào quen biết ai đó có khả năng. Hãy giới thiệu với mình.

Và, nếu có thể, hãy cho ý kiến về việc "Thử làm admin".

Có điều. Đọc thêm mấy bài ở dưới, lại thấy buồn đi. Một chủ đề rất thú vị, nhưng, đôi khi có những bài viết thật không muốn nhìn thấy chút nào. Haminh đang là Trial Mod đấy. Cũng là điều hành cơ mà.
Chiều rồi.
Hy vọng nhận được nhiều đóng góp, thật nhiều ^^.
Cảm ơn TrangVicky ^^
Quả thật đọc xong bài của anh em mới cảm thấy làm admin phức tạp hơn rất nhiều so với tưởng tượng. Có quá nhiều vấn đề. Trước hết là phải có cái tâm. Phải thực sự yêu 4rum và hết lòng vì 4rum. Sau đó là phải có năng lực và trình độ. Rồi còn phải "nhiệt tình và lạnh lùng trước mọi khích bác, ganh đua". Phải có nhiều thời gian, có kinh phí, có khả năng quản lí, tổ chức sự kiện. "Rồi những vấn đề tế nhị khác mình không muốn nói". Dù gì thì cũng không thể phủ nhận là các anh giỏi, các anh có nhiều kinh nghiệm trong việc quản lý và điều hành diễn đàn. Nhưng bây giờ hầu hết các mem lại là 9x, cần phải có 1 cái gì đó năng động và nhiệt tình hơn. Không thể đứng nhìn 4rum trường mình đi vào con đường lụi tàn.
Thế nên: em rất ủng hộ quyết định "Thử làm admin" của anh. Trước tiên anh hãy chọn ra 1 số người mà theo anh thấy là có năng lực và tham gia đóng góp nhiều cho 4rum. Có thể cho mọi người bỏ phiếu và dựa vào cả quyết định của anh nữa. Lần lượt cho họ làm admin thử việc. Sau đó, qua quá trình thử việc thấy ai có khả năng nhất thì sẽ được chọn. Dĩ nhiên là sẽ được các bậc đàn anh truyền dạy cho kinh nghiệm và kiến thức ^^. Hi vọng là theo cách đó thì 4rum trường ta sẽ tìm được những gương mặt sáng giá, phù hợp với công việc admin để đưa 4rum ngày 1 phát triển hơn nữa, xứng đáng với bộ mặt của trường ^^.
Mong mọi người nêu ý kiến nhé!

Candy
02-09-2008, 11:02 AM
hihi. vậy thì tui đăng kí 1 suất làm admin. mọi người ủng hộ nhé

Reddevils
02-09-2008, 11:04 AM
c:hell_boy:♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥ Ủng hộ anh Hùng .VIP tin học đó bà kon .Mà anh add Friends im lun cái ♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥c:hell_boy:

hrockvn
03-09-2008, 01:36 PM
Quả thật đọc xong bài của anh em mới cảm thấy làm admin phức tạp hơn rất nhiều so với tưởng tượng. Có quá nhiều vấn đề. Trước hết là phải có cái tâm. Phải thực sự yêu 4rum và hết lòng vì 4rum. Sau đó là phải có năng lực và trình độ. Rồi còn phải "nhiệt tình và lạnh lùng trước mọi khích bác, ganh đua". Phải có nhiều thời gian, có kinh phí, có khả năng quản lí, tổ chức sự kiện. "Rồi những vấn đề tế nhị khác mình không muốn nói". Dù gì thì cũng không thể phủ nhận là các anh giỏi, các anh có nhiều kinh nghiệm trong việc quản lý và điều hành diễn đàn. Nhưng bây giờ hầu hết các mem lại là 9x, cần phải có 1 cái gì đó năng động và nhiệt tình hơn. Không thể đứng nhìn 4rum trường mình đi vào con đường lụi tàn.
Thế nên: em rất ủng hộ quyết định "Thử làm admin" của anh. Trước tiên anh hãy chọn ra 1 số người mà theo anh thấy là có năng lực và tham gia đóng góp nhiều cho 4rum. Có thể cho mọi người bỏ phiếu và dựa vào cả quyết định của anh nữa. Lần lượt cho họ làm admin thử việc. Sau đó, qua quá trình thử việc thấy ai có khả năng nhất thì sẽ được chọn. Dĩ nhiên là sẽ được các bậc đàn anh truyền dạy cho kinh nghiệm và kiến thức ^^. Hi vọng là theo cách đó thì 4rum trường ta sẽ tìm được những gương mặt sáng giá, phù hợp với công việc admin để đưa 4rum ngày 1 phát triển hơn nữa, xứng đáng với bộ mặt của trường ^^.
Mong mọi người nêu ý kiến nhé!
Anh sẽ trao đổi thêm với Pisces và Hijack và đưa ra kết luận cuối cùng ^^. Cảm ơn em nhiều

trangvicky_zhao
03-09-2008, 01:50 PM
hihi. vậy thì tui đăng kí 1 suất làm admin. mọi người ủng hộ nhé

Về trình IT của anh thì em xin miễn bàn ( vì chưa biết). Tuy nhiên em cần phải góp ý với anh rằng anh thiếu đi cái sự năng động - điều quan trọng nếu như đã là 1 mod và muốn tiến xa hơn. Hi vọng anh sẽ nỗ lực hơn nữa để có thể có 1 vé admin nhé ^^!

vitaminb12
04-09-2008, 03:51 PM
chưa, tạm thời chưa ủng hộ chú Hùng được... Còn hay post bài không dấu với lại cái tật cầm đèn chạy trước ô tô.

magaden_c8
04-09-2008, 04:26 PM
:crave::crave::crave:
anh Hảo viết văn mùi ghê
đọc bài của anh em thấy lâu nay toàn nghĩ xấu về anh
bây jờ nghĩ lại có lỗi ghê
:can'tbe::can'tbe::can'tbe:
ủa em ơi, bài trên là bài của anh test mà , bác hảo nào vậy em??:hmm:

oài , lần đầu thấy anh pisces cười đấy(trên 4rum)

chưa, tạm thời chưa ủng hộ chú Hùng được... Còn hay post bài không dấu với lại cái tật cầm đèn chạy trước ô tô.

đúng đấy em thấy anh ấy toàn viết bài ko dấu nhá, hay thật n anh ấy giỏi tin học lắm anh ạ.:sparkling:

làm admin thì thích thật đấy, em cũng muốn làm n ngay cái tin học thì em rất rất kém , nên em nghĩ mình đủ độ làm admin, kể cả mod.

Candy
04-09-2008, 05:41 PM
viết bài ko dấu đấy là do có nhiều lúc diễn đàn bị làm sao ấy. đang dùng lại bị out ra ngoài. vào lại thì ko viết có dấu đc nữa. tuy nhiên em sẽ cố gắng để khắc phục. cảm ơn anh đã góp ý

trangvicky_zhao
04-09-2008, 09:12 PM
ủa em ơi, bài trên là bài của anh test mà , bác hảo nào vậy em
Test là 1 cái njck khác trong 4rum của bác Hảo. Hjhj lúc đầu tớ cũng hok bít giống như cậu nhưng sau đó được mọi người chỉ giáo đấy

hmt
04-09-2008, 10:09 PM
Nói chung làm quan chức đau đầu lắm... Thường dân là thoải mái nhất..

yldamax
04-09-2008, 11:11 PM
Nói chung làm quan chức đau đầu lắm... Thường dân là thoải mái nhất..

------------quá chuẩn luôn---------------

hijack
04-09-2008, 11:19 PM
Đúng là dạo này mình rất bận. Kì cuối làm đồ án nhiều, lại còn những hoạt động xã hội khiến mình không thể tập trung vào forum. Không chỉ mình mà cả Hảo, Pisces cũng vậy. Do đó việc tuyển ra những hạt nhân để sau này đưa lên làm lãnh đạo là một trong những chủ trương của forum. Là member, không phải ai cũng rành internet, không phải ai cũng có khả năng quản lý diễn đàn. Mà phải qua một quá trình tìm tòi, học hỏi của bản thân và những người đi trước. Do vậy chỉ cần bạn có lòng nhiệt tình, rất có thể sẽ là một quản lý trong tương lai. Vấn đề là bạn phải biết thể hiện sự nhiệt tình đó và cho mọi người thấy bạn đang tiến bộ hàng ngày :)

"Tôi chỉ có một ham muốn, ham muốn tột bậc là forum được phát triển, đoàn kết, member ai cũng vui vẻ, hòa đồng, ai cũng chống xì pam" - hijack

vitaminb12
05-09-2008, 09:10 AM
Đề nghị bác Hoàng không remix một cách bừa bãi câu nói của Bác Hồ nhá... Chài chài...
:warn:

yldamax
05-09-2008, 09:37 AM
Đề nghị bác Hoàng không remix một cách bừa bãi câu nói của Bác Hồ nhá... Chài chài...
:warn:

Không phải chúng ta sống và học tập theo tấm gương HCM.Bừa bãi gì đâu:warn:

haminhvan
05-09-2008, 01:53 PM
khi nào thì bác Hảo nghỉ hưu nhỉ?

Reddevils
05-09-2008, 02:15 PM
c:hell_boy:♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥ Làm Admin mệt lắm .Cứ như anh hijack với anh Hẩo là bít .Sau này em chỉ xin làm .............cái gì đó nhè nhẹ ♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥c:hell_boy:

trangvicky_zhao
07-09-2008, 07:33 AM
c:hell_boy:♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥ Làm Admin mệt lắm .Cứ như anh hijack với anh Hẩo là bít .Sau này em chỉ xin làm .............cái gì đó nhè nhẹ ♥Ñguyễn †¶-¶ành Đạ†♥c:hell_boy:

Làm... "cái gì đó nhè nhẹ" là cái gì thế cậu?:hmm::hmm::hmm:

puppy_9x
07-09-2008, 08:52 AM
thì cụ thể là bi giờ cậu ấy đang xin đc làm Mod chứ j` nữa , nhưng sao mọi người cứ thích làm to thế nhỉ ,làm thành viên chả sướng hơn đấy à