PDA

View Full Version : Mỗi người là một ngôi sao

haminhvan
27-08-2008, 03:37 PM
Ai chẳng thích trở thành người nổi tiếng. Nhưng nổi tiếng theo kiểu nào lại là vấn đề...

Lái trực thăng bay đến ước mơ

Là cách mà không ít teen thực hiện. Nhưng cách này hơi tốn kém và đòi hỏi teen phải có khiếu trên sân khấu và sự bền bỉ, quyết tâm để đạt mục tiêu. Đó là tham gia các cuộc thi được phát động trên truyền hình, như: Sao mai điểm hẹn, ViệtNam Idol, Tiếng ca học đường, Người dẫn chương trình truyền hình,…

N cho biết: “Mình rất thích được lên ti vi, thấy các anh chị trước mình được nổi tiếng nhờ những cuộc thi này, nên mình cũng muốn thử xem sao. Cũng chẳng mất mát gì mà lại có cơ hội học hỏi thêm nhiều điều nữa”.

Do có năng khiếu cùng một chút may mắn, T đã thành công trong lĩnh vực ca nhạc, chinh phục nhiều khán giả. Và đùng một cái, cô trở thành … người nổi tiếng, có nhiều người hâm mộ.

Các teen khi thấy những người cùng vai cùng lứa với mình mà lại trở thành sao thì cũng khao khát bay đến ước mơ giống như họ. Cuộc sống cho chúng ta có quyền mơ ước và thực hiện nó. Nhưng những cuộc thi này tổ chức nhằm tuyển chọn nhân-tài-trong-một-lĩnh-vực-nào-đó không có nghĩa là khi bị knock out khỏi cuộc thi, mình không phải là nhân tài đâu. Nhiều teen mắc bệnh tưởng, quá shock khi bị rớt đài ngay từ vòng loại. M tâm sư: “Mình cũng từng ảo tưởng muốn được nổi tiếng như Bảo Thy nhưng có lẽ thời cơ chưa đến nên mình vẫn chìm nghỉm. Hix”. Đừng quá bi quan như vậy nha teen. Vì còn nhiều cơ hội để nổi tiếng khác cho các bạn nữa nè.

Thần tượng tuổi học trò

Không phải chỉ có thần tượng âm nhạc mới giúp bạn trở nên nổi tiếng đâu nha. Vì các teen đều nằm trong lứa tuổi cắp sách đến trường. Nếu teen thấy ước mơ nổi tiếng trên sân khấu … còn bèo quá thì mình làm nổi hơn, thử nổi tiếng trong trường xem sao. Nhưng đó hổng phải là trò kéo bè, kéo cánh, xưng đại ka rồi quýnh nhau chí chóe để viết bản kiểm điểm mới nổi tiếng đâu. Mà đó là tai tiếng thì có. Học giỏi, nhiều bạn bè ngưỡng mộ, mượn tập hỏi bài... Tự nhiên mình được trở thành trung tâm của lớp học, thầy cô, bạn bè, sướng ghê chưa!

A cho biết lúc đầu bạn chăm học chỉ mong không phụ hơn cha mẹ, thầy cô đã tận tình dạy dỗ thôi. Nhưng chẳng biết từ lúc nào khi A giải được những bài toán khó trên bảng mà thầy giao thì cả lớp đều ngỡ ngàng, rồi tin đó lan truyền cả trường. Ai cũng biết đến A. Ba mẹ đi họp phụ huynh, nghe thầy cô, những cha mẹ của bạn khác khen làm cả nhà A nở mày nở mặt lắm.

Hơn thế, có ai ngờ đâu, một cậu bé ở vùng nông thôn như M lại được danh hiệu thủ khoa 30/30 ở kỳ thi đại học vừa rồi. Báo chí tìm đến nhà phỏng vấn, đưa tin. Không chỉ có M mà mọi người xung quanh còn được thơm lây nữa.

Nhìn đâu xa, teen nào mà chẳng biết ca sĩ Tóc Tiên hát hay lại học giỏi nè, biết bao chàng trai cô gái, cả bậc phụ huynh cũng hâm mộ quá trời luôn đó. Họ làm được thì teen cũng làm được, mà họ đều là teen đấy thôi. Hihi.

Phát huy nét đẹp trời cho

Đó là những cô gái sở hữu đôi chân dài, những chàng trai có cái miệng cười rất duyên... Họ làm người mẫu cho các báo teen. Nếu teen nào may mắn sở hữu những nét đẹp trời cho thì mau thử đăng ký làm người mẫu xem sao. Biết đâu rồi một ngày, ta sẽ trở thành ngôi sao.

Bạn có nick name là Siêu nhân hột vịt lộn hiện là người mẫu của các báo tuổi teen – Mực tím, … Bạn đã dám thử và giờ thì rất nhiều teen biết đến bạn. Siêu nhân hột vịt lộn cũng viết blog, post hình đi diễn lên và nhận được nhiều comment từ những bạn tuổi teen khác cổ vũ động viên.

Nhưng có những teen cứ mơ rồi tỉnh mà thấy mình vẫn chưa nổi tiếng. Thật ra thì chẳng có ai là người nổi tiếng đâu teen ui. Các teen thử nghĩ xem nhá, cả những bậc siêu sao như Britney Spear, Tom Cruise, hay Billgate, … khi xuất hiện trên các phương tiện truyền thông còn phải được chú thích tên để nhận dạng nữa mà huống hồ gì teen nhà mình.

Chính mỗi teen đã trở thành sao rồi đó. Sao trong mắt cha mẹ, bạn bè, những người xung quanh mình. Vì trong chúng ta, mỗi người sở hữu những nét đẹp khác nhau mà. Như K cũng rất thích nổi tiếng, bạn ấy nói: “Mình muốn nổi tiếng cỡ Beckham đó. Nhưng ước mơ chỉ là ước mơ thôi. Vì mình là mình mà. Với lại mình cũng biết người biết ta lắm nên hổng dám làm liều đâu, chỉ cố gắng làm tốt công việc của mình thôi. Mà công việc của mình chưa chắc Beckham đã làm được đâu á. Hihi”. Mỗi người chúng ta là một vì sao.

Và nhiệm vụ của teen là biết cách làm cho vì sao của mình tỏa sáng theo cách của mình mà không lẫn lộn với một ai hết.

(**hbl**)
31-08-2008, 01:56 PM
hay đấy
bài này sao ko có ai vào ủng hộ HM vậy?
mà ko bít nay con pé đi đâu mà mình cũng ko gặp