PDA

View Full Version : Mặc áo dài đi học

haminhvan
05-09-2008, 05:13 PM
Hôm nay khai giảng, con gái phải mặc áo dài (híc)
Đành chấp nhận mặc dù rất ko muốn.
Đi trên đường thì hừm, bình thường đoạn đường ấy là bị ngập nước (trời ạ), nhưng mà hôm nay thì lại thấy đất đá đổ vào (lúc nào thế ko biết). Bùn ướt lẹp nhẹp, đất đỏ mới khiếp chứ, híc, mắt với chả là mũi, đang đi thì bị 1 đứa đằng sau nó chen, tránh nó thì lại đi ngay vào cái ổ gà (má ơi). Thế là làm tuột cái tà áo đằng trước, cộng với nước bắnlên (vào ổ gà mà laị) , (đau khổ), đấy, thế là mang cái bộ quần áo mà 2 gấu quần và vạt trước thì lem nhem nhìn phát gớm đến trường. Nhìn như là người đi cày ruộng ( nguyên văn lời con bạn). Trời ơi là trời, đến cái lúc đi xuống cầu thang để xuống sân trường thì trượt 1 phát, may mà không ngã (ơn trời). Đến lúc đi lên thì suýt nữa giẫm vào cái tà đằng trước (lại đằng trước), suýt ngã. Mặc áo dài nên không xuống căn tin được. Hu hu hu. Khổ ải vô cùng. Quần thì dài nên quét đất (ko đi guốc), đến lúc về nhà thì được chiêm ngưỡng cái gấu quần lem nhem hơn cả lúc đi. Giặt mãi (mỏi cả tay) mới sạch, híc..........

haminhvan
06-09-2008, 03:37 PM
trời ơi, mình vít như thế mà ko có ai ủng hộ là sao ?

Reddevils
06-09-2008, 03:53 PM
Chả có gì .con gái mặc áo dài là chuyện thường tình

haminhvan
06-09-2008, 04:00 PM
thì cũng có gì đâu, nhưng là lần đầu mặc đi học >>> khó quên lắm^^

ng0ckung
06-09-2008, 04:03 PM
híc, em mặc mà đy đến chỗ trước kửa ra vào lớp bỵ vấp 1 phát, suýt té chết T.T, đờy kon gái khổ ế

haminhvan
06-09-2008, 04:04 PM
lúc đi xuôngchị suýt nữa thì ngã, lúc lên thì suýt dẫm phải tà trc', may mà ko sao

Reddevils
06-09-2008, 04:10 PM
oài oài ,mấy người mình định ngắm khi gặp áo dài ( Jubi, Kayachi,Unly...) lại thay hết cả khi mình lên .Nhìn đc mỗi bà haminh

haminhvan
06-09-2008, 04:12 PM
oài oài ,mấy người mình định ngắm khi gặp áo dài ( Jubi, Kayachi,Unly...) lại thay hết cả khi mình lên .Nhìn đc mỗi bà haminh

:hmm::hmm:thế đấy, chẳng bít có nên tin lời thèng này ko?
mà nó thấy mình thật hả trời?:hmm::hmm: