PDA

View Full Version : Đừng đọc, không hay đâu ^^!

nhatanh_c6
06-09-2008, 11:26 AM
ĐỪNG BỎ RƠI NGƯỒI MÌNH YÊU

Câu chuyện bắt đầu với một anh chàng tên Paul và một cô nàng tên Ella.

Cả hai đang là sinh viên đại học.

Một ngày hè, cả hai gặp nhau lần đầu tiên trên sân bóng rổ của trường. Ngẫu nhiên, họ được xếp chơi chung một đội. Hôm đó cả hai đều rất vui.

Lúc về, Ella giả vờ hỏi mượn điện thoại của Paul rồi gọi vào máy mình. Thế là cô có số của Paul. Sau đó, Ella gửi tin nhắn cho Paul, giả vờ như mình nhầm số. Paul trả lời lại. Ella lại gửi tiếp tin nhắn khác. Cứ thế, họ nhắn tin qua lại. Từ nhắn tin, họ chuyển qua gọi điện. Từ nói chuyện trên điện thoại, họ hẹn hò gặp nhau. Và rồi tình yêu đến với họ lúc nào không biết. Cả hai những tưởng, họ sẽ ở bên nhau cho đến cuối đời. Tình yêu của họ sẽ là vĩnh cửu.

Nhưng ba má Ella thì không nghĩ vậy. Họ phản đối. Họ cho rằng Paul không xứng với Ella và rằng chuyện yêu đương nhảm nhí hiện giờ sẽ phá hỏng tương lai tươi sáng của con gái họ.

Ella không đủ mạnh mẽ để chiến đấu với ba má mình. Ella muốn chia tay. Paul không đủ mạnh mẽ để chiến đấu với Ella hòng cứu lấy tình yêu của hai người. Anh chỉ có một lựa chọn duy nhất: để Ella bước khỏi cuộc đời mình. Ella bị buộc đi du học ở nước ngoài. Vậy là hai người mất luôn liên lạc.

Đau đớn thật đó. Nhưng rồi mọi chuyện cũng qua.

Năm năm sau, lúc này cả hai người đều đã trưởng thành và tự lập, Ella vẫn còn độc thân và Paul thì có người yêu khác, Mary. Nhưng sâu thẳm tâm hồn, Paul chỉ yêu duy nhất một mình Ella thôi. Chỉ là, anh không có cơ hội để nói với cô điều đó.

Một lần, đang cùng Mary dạo phố, Paul vô tình trông thấy Ella. Cô thật sự chỉ đứng phía bên kia đường thôi. Chỉ cách anh có một sải chân. Trái tim anh như ngừng đập. Thật sự không rõ bản thân đang làm gì nữa, anh vùng người chạy băng qua đường, bỏ mặc Mary ở lại phía sau. Bần thần và ngơ ngẩn, anh đã không nhìn thấy một chiếc xe tải đang chạy tới.

Lúc Mary hét lên kinh hoàng cũng là lúc Ella quay người nhìn lại. Cô nhận ra khuôn mặt ấy, ánh mắt ấy. Trái tim cô cũng như ngừng đập.

Ella nhào vào đám đông đang tụ tập. Paul vẫn còn thở. Bên cạnh anh lúc này là Mary, đang nói trong nghẹn ngào: "Paul, anh không được bỏ cuộc... hãy gọi tên em, hãy gọi 100 lần, 1000 ngàn lần... được không anh? Đừng ngừng lại, gọi tên em... đừng nhắm mắt, anh... mở mắt ra nào và hãy gọi tên em..."

Paul được đưa đến bệnh viện. Cả Mary và Ella đều đi theo. Họ không biết nhau. Mỗi người đứng một góc, cúi đầu cầu nguyện.

Vị bác sĩ trở ra, đứng trước mặt Mary và nói: "Cô Ella, chúng tôi xin lỗi, anh ấy đã bỏ cuộc sau khi gọi tên cô được 157 lần. Chúng tôi đã cố gắng hết sức."

Mary gục người khóc nức nở, cô không quan tâm đến chuyện vị bác sĩ ấy đã gọi nhầm tên.

Chỉ có Ella, người run rẩy quỵ ngã nơi góc phòng là thấu hiểu. Cô biết tại sao Paul ngừng lại ở lần thứ 157. Bởi vì đó là ngày họ chia tay nhau. Ngày 15 tháng 7. Năm năm, cô đã bỏ rơi tình yêu của mình đến 5 năm. Và bây giờ nỗi đau gấp ngàn lần ngày trước đang quật vào tim cô. Đau đớn.

Nếu bạn thực sự yêu một người, đừng rời bỏ anh/cô ấy. Không bao giờ rời bỏ. Bởi vì có thể bạn không biết được, tình yêu đó có ý nghĩa thế nào với người ấy đâu. Đôi khi nó có giá của cả một mạng người. Hãy trân trọng và giữ gìn tình yêu của mình. Chiến đấu vì nó. Và bạn sẽ không bao giờ hối hận.
:runaway:

fandbsk
06-09-2008, 11:44 AM
eo dài thế nhật anh ngại đọc quá

kẻ xấu
06-09-2008, 01:34 PM
Anh Đã Đọc Hết E Ạ
Cũng ko nói trước được em ạ ! Có ai hiểu được nỗi lòng của người đang yêu hả em !
Nói ra Sợ ko được sự đáp đền,nói ra sợ sẽ mất đi mãi mãi 1 người, Nói ra sợ sẽ có hại cho người đó,
Thế thì Nói ra chắc gì đã tốt hả em ! 1 bài viết vô tình sưu tầm, ko có ý đặc biệt đúng ko em ?

uh_nick_to_chuoi
06-09-2008, 03:54 PM
chuyện này hay phết!:knife:
sang dọc bài mới của tau nha!

nhatanh_c6
12-09-2008, 04:38 PM
^^! chang co aj reply them vay hjx

Bách_Hợp
12-09-2008, 07:37 PM
:idea:Chân lý này anh nhận ra lâu lắm rồi!
Và khi đã thật lòng yêu một ai đó thì chẳng bao giờ bỏ rơi người ta cả!
Khi ra đi chắc chắn trong việc ấy người kia có điều gì đó không nói ra được hoặc người ta mong muốn người mình yêu được hạnh phúc! :cool:
Hoặc đơn giản là người ấy thay đổi và chẳng còn cảm giác gì thì ở lại có lẽ sẽ làm cho người kia đau khổ mà thôi!
Hoặc do người kia tin nhầm người!:can'tbe:

hmt
12-09-2008, 07:47 PM
Cũng tòm tọm.... Nhưng tình tiết cũng làm mình gợn người... Không biết người ấy bây giờ thế nào...? Cũng mong mọi điều tốt đẹp nhất thôi

trangvicky_zhao
12-09-2008, 07:55 PM
Chà! Giá như mình có được 1 người yêu như thế nhỉ :blush:
Đối với tớ, tình yêu có ý nghĩa hết sức quan trọng. Vì thế đã yêu là phải yêu đến cùng. Cho dù vì bất cứ lí do gì cũng hok nên bỏ cuộc, phải dũng cảm sống và chiến đấu vì tình yêu. Nếu như lúc đầu 2 người ấy dũng cảm hơn thì biết đâu sẽ có 1 happy ending :love::love::love:

hmt
12-09-2008, 07:58 PM
Quan trọng nhất bao giờ cũng là giây phút quyết định thôi em.. Khi yêu thì ai cũng có những lời nói dễ nghe rồi..

trangvicky_zhao
12-09-2008, 08:01 PM
Quan trọng nhất bao giờ cũng là giây phút quyết định thôi em.. Khi yêu thì ai cũng có những lời nói dễ nghe rồi..

Nhưng mà trong câu chuyện này thì tình cảm của 2 người là thật lòng mà anh. Với lại chả biết người khác thế nào chứ em với my love của em thì luôn thật lòng với nhau:heheh::heheh::heheh:

hmt
12-09-2008, 08:05 PM
Khởi động thì ai cũng như ai thôi em, bao giờ cũng tốt đẹp.. Trên đường đi gặp ổ gà vấp rồi mới thấu thêm được nhau..

trangvicky_zhao
12-09-2008, 08:09 PM
Khởi động thì ai cũng như ai thôi em, bao giờ cũng tốt đẹp.. Trên đường đi gặp ổ gà vấp rồi mới thấu thêm được nhau..

Không phải là khởi đầu. Cũng đã được kha khá thời gian rùi, nếu hok muồn nói là lâu :love:

hmt
12-09-2008, 08:18 PM
Nhưng đường đi nó đang đẹp như sân bay nội bài ấy thì biết sao được..
Khi nào em bị vào vị trí như đầu bài này em sẽ rõ..
Một người đi du học nước ngoài 1 người ở nhà tiếp tục học hành..
Khi đấy tác động từ nhiều phía vào, lí trí con người không biết còn giữ được không.. Hay đợi đến khi có kết quả thì mới ôm mặt như kết thúc bài..

trangvicky_zhao
12-09-2008, 08:21 PM
Nhưng đường đi nó đang đẹp như sân bay nội bài ấy thì biết sao được..
Khi nào em bị vào vị trí như đầu bài này em sẽ rõ..
Một người đi du học nước ngoài 1 người ở nhà tiếp tục học hành..
Khi đấy tác động từ nhiều phía vào, lí trí con người không biết còn giữ được không.. Hay đợi đến khi có kết quả thì mới ôm mặt như kết thúc bài..
Này này đừng có rủa cho tình yêu của em chết yểu thế chứ. Thế anh có kinh nghiệm gì trong chuyện này thì search cho em với :sparkling:

hmt
12-09-2008, 08:31 PM
Anh đâu trù ẻo gì em đâu.. đấy là ý kiến VD của anh thôi.. Còn kinh nghiệm trog chuyện này thì mỗi người mỗi vẻ mà em.. Nói thì cũng chỉ biết vậy thôi.. Anh nói ở trên rồi, quan trọng nhất là khi mình vấp, khi đấy sẽ là giây phút quyết định quan trọng nhất..
Cũng như trong bài này GD đóng một vai trò rất lớn tác động lên chuyện tc của 2 người.. Cô gái đâu thể làm trái quyết định đi du học của gia đình được đâu.. Khoảng cách địa lí quá xa cộng với thời gian xa cách sẽ là điểm nhấn cho kết quả.. Cho dù trong tâm trí của 2 người vẫn còn có nhau..

trangvicky_zhao
12-09-2008, 08:41 PM
Anh đâu trù ẻo gì em đâu.. đấy là ý kiến VD của anh thôi.. Còn kinh nghiệm trog chuyện này thì mỗi người mỗi vẻ mà em.. Nói thì cũng chỉ biết vậy thôi.. Anh nói ở trên rồi, quan trọng nhất là khi mình vấp, khi đấy sẽ là giây phút quyết định quan trọng nhất..
Cũng như trong bài này GD đóng một vai trò rất lớn tác động lên chuyện tc của 2 người.. Cô gái đâu thể làm trái quyết định đi du học của gia đình được đâu.. Khoảng cách địa lí quá xa cộng với thời gian xa cách sẽ là điểm nhấn cho kết quả.. Cho dù trong tâm trí của 2 người vẫn còn có nhau..
Quan điểm của em trong chuyện này lại khác hoàn toàn với anh. Nếu đã yêu thì cô gái hãy thuyết phục cha mẹ để cha mẹ thấy chàng trai là 1 người tôt và thật lòng, xứng đáng để cho con gái họ trao thân gửi phận. Với lại có phải là trẻ con nữa đâu mà hok thể tự quyết định hạnh phúc của riêng mình. Cùng lắm là bỏ nhà đi theo người yêu :^o^:

kẻ xấu
12-09-2008, 10:00 PM
Chà! Giá như mình có được 1 người yêu như thế nhỉ :blush:
Đối với tớ, tình yêu có ý nghĩa hết sức quan trọng. Vì thế đã yêu là phải yêu đến cùng. Cho dù vì bất cứ lí do gì cũng hok nên bỏ cuộc, phải dũng cảm sống và chiến đấu vì tình yêu. Nếu như lúc đầu 2 người ấy dũng cảm hơn thì biết đâu sẽ có 1 happy ending :love::love::love:

H thì có mấy ai là yêu giả dối đâu em ! đặc biệt là con trai ! họ yêu rất thật lòng:redface::redface:

trangvicky_zhao
13-09-2008, 11:50 AM
H thì có mấy ai là yêu giả dối đâu em ! đặc biệt là con trai ! họ yêu rất thật lòng:redface::redface:

Thôi đi anh. PR cho boy kinh wá. Các girl cũng thế chứ bộ :heheh:

hmt
13-09-2008, 12:45 PM
Nói chung ở mấy tỉnh lẻ con gái con đỡ, nhưng xu hướng cũng đang tập tành theo Gơ Tp lớn.. Cũng oằn tà là vằn lắm...
Nhưng hương đồng gió nội vẫn chân chất hơn..

kayachi
13-09-2008, 03:45 PM
Em đã đọc hết
khá hay đấy chị ạ (nhưng nó cứ làm sao ấy)
nói thật thì cả 2 người trong bài đều ngu
Yêu thì phải giữ lấy người mình yêu chứ

hoacucdai2611
13-09-2008, 05:53 PM
một câu chuyện buồn và sâu sắc , mình nghĩ Marry là người đáng thương nhất trong câu chuyện . Yêu một người mà không ngờ rằng trái tim anh ta lại dành cho người khác .

trangvicky_zhao
14-09-2008, 07:31 PM
Nói chung ở mấy tỉnh lẻ con gái con đỡ, nhưng xu hướng cũng đang tập tành theo Gơ Tp lớn.. Cũng oằn tà là vằn lắm...
Nhưng hương đồng gió nội vẫn chân chất hơn..
Thế nào là con gái tỉnh lẻ? Thế nào là hương đồng gió nội hả anh? Haha thế theo anh thì em là "con gái tỉnh lẻ" hay là "hương đồng gió nội" hay là cả 2 thế? :duno:

hmt
14-09-2008, 07:42 PM
Thế theo em Thanh Hóa là TP lớn hay tỉnh lẻ...?
Trung không đi ăn chơi sao online sớm thế em ?

trangvicky_zhao
14-09-2008, 07:46 PM
Thế theo em Thanh Hóa là TP lớn hay tỉnh lẻ...?
Trung không đi ăn chơi sao online sớm thế em ?

Em đang hỏi anh mà? Hì. Trung thu hum wa đi off với mọi người rùi. Có mỗi 6 mêm. Hix. Nhưng mà đi chụp ảnh HQ cũng vui lắm. Chắc là em sắp post ảnh lên rùi. Phải thay ngay quả avatar củ chuối của mình ^^

hmt
14-09-2008, 07:50 PM
Năm ngoái TH là TP cấp 3 nhưng nhà toàn cấp 4.. Bây giờ lên TP cấp 2.. Anh cũng không rõ cấp 2 đã đủ lớn chưa?
Nhưng cái Avata này trông hay đấy.. Chứ hôm quá off buổi tối à? Thấy bảo buổi chiều off cũng đông vui lém..

trangvicky_zhao
14-09-2008, 08:08 PM
Năm ngoái TH là TP cấp 3 nhưng nhà toàn cấp 4.. Bây giờ lên TP cấp 2.. Anh cũng không rõ cấp 2 đã đủ lớn chưa?
Nhưng cái Avata này trông hay đấy.. Chứ hôm quá off buổi tối à? Thấy bảo buổi chiều off cũng đông vui lém..

Hay cài gì mà hay. Xấu bỏ xừ :uwaah:. Buổi chiều thì mọi người đi đông vui hơn. Nhưng mà buổi tối cũng vui. Mỗi tội em bị ăn đạn hjx.
Mà rút cục là anh trả lời câu hỏi của em đi

kẻ xấu
14-09-2008, 08:09 PM
Sặc ! hình như sai chủ đề ròai :))

trangvicky_zhao
14-09-2008, 08:15 PM

Kệ chứ. Spam tí cho vui :cool:

hmt
14-09-2008, 08:18 PM
Hay cài gì mà hay. Xấu bỏ xừ :uwaah:. Buổi chiều thì mọi người đi đông vui hơn. Nhưng mà buổi tối cũng vui. Mỗi tội em bị ăn đạn hjx.
Mà rút cục là anh trả lời câu hỏi của em đi

Thì nói chung em là Gơ Thành phố.. Nhưng TP Bé... Hê hê

Thì cũng có ai nói là đúng đâu chú... Nghe luôn bài Lỗi lầm :)

trangvicky_zhao
14-09-2008, 08:22 PM
Thì nói chung em là Gơ Thành phố.. Nhưng TP Bé... Hê hê

Thì cũng có ai nói là đúng đâu chú... Nghe luôn bài Lỗi lầm :)

Đúng rùi bởi vì anh cũng giông em thui hehe. Mà thế "hương đồng gió nội" là cái gì :chuckle:???

hmt
14-09-2008, 08:26 PM
Theo anh thì có lẽ em hiểu chứ.. sao lại hỏi ngược vặn vẹo gì nữa..
Có hương có gió có đồng có nội...
Trung thu mà ngồi online không đi với ku ấy à ?

trangvicky_zhao
14-09-2008, 08:27 PM
Theo anh thì có lẽ em hiểu chứ.. sao lại hỏi ngược vặn vẹo gì nữa..
Có hương có gió có đồng có nội...
Trung thu mà ngồi online không đi với ku ấy à ?

Ku nào cơ? Thế anh hok đi với chị ấy àh ^^?

hmt
14-09-2008, 08:31 PM
Ku mà em nói trên ấy... Ku bảo gần 2 năm của em đó..
Chị ấy đi lấy chồng rồi nên cứ thư thả....

trangvicky_zhao
14-09-2008, 08:34 PM
Ku mà em nói trên ấy... Ku bảo gần 2 năm của em đó..
Chị ấy đi lấy chồng rồi nên cứ thư thả....
Ku ấy áh..........
Thui kệ đi đừng nhắc đến nữa :runaway:
Còn anh bị đá hả. Hehe

hmt
14-09-2008, 08:37 PM
Thế đấy.. Cũng khá khá giống bài này .... hehe

trangvicky_zhao
14-09-2008, 08:40 PM
Thế đấy.. Cũng khá khá giống bài này .... hehe

Huhu giờ mới thấy mình cãi bướng. Quả là hok có chuyện gì là hok thể xảy ra. Nhât là trong mấy chuyện tình cảm củ chuối thế này. Hix.
Với lại Trung thu ra đường là bị ăn đạn ngay anh ạh. Cứ ngồi ở nhà cho nó lành :chuckle:

hmt
14-09-2008, 08:43 PM
Bướng thì ai cũng bướng thôi em.. hehe
Nhưng đi có người bảo hộ ai dám bắn...
Vào Ym mt198x anh em mình spam.. spam đây nhiều quá làm tội admin nó remove

#06-Center
14-09-2008, 10:53 PM
Trùi khổ thân anh hmt ghê cơ
không cần phải buồn anh ạ :D
anh có nghe red nói qua chưa
Có thứ hạnh phúc gọi là chia tay :D
để em coi có chị nào xinh tươi em làm mối choa :D

hadopc6
15-09-2008, 10:55 AM
hjhi nhật anh ơi tiếp tục phát huy nhé hjhj:fear:

Reddevils
15-09-2008, 11:07 AM
BÀ kon ơi vô Phong Vân đê !!!!!!!!!!!!!!!!

kẻ xấu
23-09-2008, 03:46 PM
Thôi đi anh. PR cho boy kinh wá. Các girl cũng thế chứ bộ :heheh:

Các Girl mà yêu Thật lòng anh chặt đầu ... Lớp anh có 5 con bắt cá 2 tay kia kìa ! chỉ mình lớp anh thôi đấy ...:comeon::comeon:
------------------------------------------

BÀ kon ơi vô Phong Vân đê !!!!!!!!!!!!!!!!

Bắt được quả tang ! thằng này Spam để ủng hộ cho PV ...nháo nhỉ :roar::roar: