PDA

View Full Version : Teengirls thời hiện đại

haminhvan
06-09-2008, 05:07 PM
Thời xưa, quan niệm người phụ nữ lý tưởng phải có đầy đủ "công, dung, ngôn, hạnh".

Còn ngày nay, một bộ phận teengirls chỉ cần "dung", còn những tiêu chí còn lại dường như "chìm vào dĩ vãng".

Vụng về chuyện bếp núc

Cứ 10 teengirls hiện nay là có 6 teen vụng về chuyện bếp núc và chưa một lần nấu ăn, bởi lẽ đơn giản, họ phải đi học túi bụi cả ngày, thời gian ở nhà thì làm bài tập. Mọi chuyện bếp núc đều do mẹ hoặc người giúp việc lo.

Cũng bởi vì thế mà trong giờ học dinh dưỡng, L.K (lớp 12 trường M) không đụng tay vào thứ gì, bạn bè trách thì cô nàng bĩu môi: "Mọi người muốn tớ đụng tay vào thì điểm thấp ráng chịu nhá! Tớ chiên trứng, trứng còn khét, nấu cơm, cơm ba tầng nữa là...". Nghe L.K nói, cả nhóm...hoảng, đành để cô bạn ngồi chơi nhìn cả bọn làm.

Ấy vậy mà một số teengirls lại tự hào vì mình...không nấu ăn được đấy! "Vậy mới chứng tỏ đẳng cấp tiểu thư quý tộc, thời buổi này cần gì nấu ăn, ra tiệm ngon hơn! Ai đời cuộc sống hiện đại như vậy mà phụ nữ còn ở trong nhà bếp!" - M.H (lớp 11 trường N) cho biết.

Sành điệu thì giỏi

T.V (lớp 12 trường H) là hotgirl của lớp không chỉ vì bạn ấy xinh mà còn rất sành điệu về thời trang, mỹ phẩm và cách make - up. Bạn bè đều nhờ V tư vấn về trang phục, kiểu tóc sao cho đẹp, phù hợp với hoàn cảnh...Cũng chính vì sành điệu như thế nên mặt T.V lúc nào cũng được...trang điểm đậm, trừ những buổi học có thầy cô khó thì T.V chỉ kẻ mắt và tô son bóng.

T.H (lớp 11 trường T) thì rành về khoản đi chơi vô cùng. Coffee shop nào có thức uống ngon, giá cả hợp lý, không gian yên tĩnh và có chiếu phim, cô nàng đều biết rất rõ. Bởi vậy đi chơi với T.H, cả nhóm đều yên tâm. Nhưng...học chung thì lại khác, bởi cô nàng dường như mù tịt mọi thứ, không lo học và chỉ biết nhờ vả bạn bè.

Thích là tâm điểm của sự chú ý

Một số teen như vậy đấy! Nhưng đa phần nghiêng về girls nhiều hơn. Vì thế họ cố gắng trau chuốt vẻ bề ngoài của mình, đi lướt qua mặt người khác một cách hờ hững nhưng lòng thầm nghĩ: "Có ai chú ý đến mình không ta? Có ai cảm thấy ghen tị với mình không ta?"

Đôi khi teengirls làm điệu nhiều bởi vì không muốn...thua kém những girls xì tin khác! Con gái mà, luôn cảm thấy ghen tị khi ai đó...xinh hơn mình một tẹo!

Giả vờ ngây thơ

Hiện nay khá nhiều girls đang thích phong cách "ngây thơ" và cố gắng tập tành sao cho "nai vàng" nhất. Nhưng dù gì thì ngây thơ thật cũng tốt hơn chứ nhỉ, nếu chỉ bắt chước phong cách thì giả tạo vô cùng.

Hơn nữa, một số teengirl khi đã có người "để ý" thì bắt đầu kén cá chọn canh một cách thực dụng như: "Không quan trọng là đẹp hay không, chỉ cần xì tin và nhiều tiền là đủ!" - M.G (lớp 11 trường N) nói.

Dù trong thời đại nào chăng nữa, thì vẻ đẹp tâm hồn luôn là thước đo chuẩn mực nhất để đánh giá con người. Không phải lúc nào cũng truyền thống đến mức cứng nhắc, nhưng ít ra bạn phải giữ lại một vài phẩm chất truyền thống đi kèm cùng phong cách hiện đại, thế mới là một teengirl đích thực chứ!

blue_horizon
06-09-2008, 08:10 PM
Khửa khửa, chị cũng không nấu ăn được, nhưng một số món thì vẫn có thể. Tình hình này sắp tới sẽ được cải thiện, vì xa nhà mà không biết nầu ăn thì chỉ có chết đói, tiền đâu mà đi ăn quán, hơn nữa ăn quán không hợp vệ sinh và khẩu vị :D
Còn sành điệu thì không, cái gì hợp thì mặc, không cần thiết thì không mua, tiết kiệm là quốc sách, tiết kiệm vì tương lai con em chúng ta :D
Con gái làm điệu là chuyện đương nhiên, không điệu không phải con gái, trừ mấy nàng tomboy :D. Tuy nhiên điệu đà thì cũng phải Ở MỨC CHẤP NHẬN ĐƯỢC
Còn chuyện giả vờ ngây thơ thì không chấp nhận được, mình thế nào thì cứ thể hiện thế ấy. By yourself ^^. Tuy nhiên cái gì không biết thì phải hỏi

SevenLove
07-09-2008, 02:30 AM
xinh đẹp thì có thể chấp nhận đc ..............:heheh:

blue_horizon
07-09-2008, 10:37 AM
Hừm, xinh đẹp thì trưng lên mà ngắm thôi :|

trangarsenal
07-09-2008, 10:54 AM
no comment:ign:.
Nói chung kon gái thời nay,ko nấu đc món ngon thì chấp nhận đc chứ ko nấu nổi nồi cơm hay bát canh thì đúng là...ko đỡ đc (mà cũng may là ta biết nấu 3 món đó+thêm nấu nước :D),kon gái có cá tính vẫn tốt hơn mấy kon suốt ngày phấn phấn son son nhìn phát ghét,điệu chảy mỡ :))

candybaby
07-09-2008, 11:06 AM
con gái bi giờ có mà ...abc xyz

kẻ xấu
07-09-2008, 03:29 PM
anh ghét con gái ko biết nấu cơm ! hihi ! Con đường đi đến trái tim của đàn ông là dạy dày ! muốn giữ được đàn ông thì giữ cái bụng của họ trước !:cool::cool:

000_000
07-09-2008, 03:31 PM
Xác định sống độc thân đi pà con , ko nấu nướng gì hết , kệ bọn con trai . Được voi đòi tiên , lấy dc vợ là may rồi lại còn đòi vợ tháo vát giỏi giang ^^

Reddevils
07-09-2008, 04:18 PM
Em thấy con gái bây chừ kinh lắm ,léng phéng ăn đòn ngay

chicken_socola
07-09-2008, 07:25 PM
Kiem dc 1 ng con gai biet nau com co ma den khi bac toc! Con gai bay h chi co danh da la nhanh thoi:^_^:

hmt
07-09-2008, 07:28 PM
Nói chung càng sâu thì càng thấu... Con gái bây giờ thực tế và phũ lắm..

#06-Center
07-09-2008, 07:48 PM
Ôi zời, bây giờ toàn thấy con gái đi tán zai, không xinh, không bít nấu ăn thì đi mà tán anh em cái bang nhá

yldamax
07-09-2008, 07:55 PM
Nói chung càng sâu thì càng thấu... Con gái bây giờ thực tế và phũ lắm..

Chưa biết con gái bấy giờ hơn con gái ngày xưa được cái gì nhưng các nường bây được cái tài uống bia :)).Uống kinh khủng lun,có khí con trai còn sợ.Ehe cứ nhhư hôm off anh nhờ :))

chicken_socola
07-09-2008, 08:21 PM
Con gai tan con gai thi lam sao! Nam nu binh dang ca ma^^!

Quan_91
07-09-2008, 08:57 PM
hjc' đúng phương gà nói câu hay lắm nam nũ bình đẳg ko thiên vi ai hết nhưng có thể nhường con gái tí vì phận nũ nhi mà hjhj

fandbsk
07-09-2008, 09:28 PM
Chưa biết con gái bấy giờ hơn con gái ngày xưa được cái gì nhưng các nường bây được cái tài uống bia :)).Uống kinh khủng lun,có khí con trai còn sợ.Ehe cứ nhhư hôm off anh nhờ :))

oài con gái vô đối ở mọi lĩnh vữ kakkkakak:^o^::^o^::^o^:

hmt
07-09-2008, 09:57 PM
Bia là còn chuyện nhỏ đấy em... Còn nhiều cái thực tế phũ phàng lắm..

meogirl
08-09-2008, 11:32 AM
Ôi zời, bây giờ toàn thấy con gái đi tán zai, không xinh, không bít nấu ăn thì đi mà tán anh em cái bang nhá

Sao lại vơ đũa cả nắm thế , trường mình thiếu j` em vừa xinh vừa ngoan , lại hiền nữa ...nhưng mà rất tiếc là ko phải em ...
Mà thời buổi con trai nói xấu con gái kinh thế ko biết :XD: ng ta có tội tình j` đâu mà ....nỡ lòng nào bảo ng` ta đi tán anh em cái bang .... ( bố ai dám đụng )
Mà anh em cứ nói xấu đi rồi cũng có bữa ....chị em cho biết thế nào là teengirls thời hiện đại.

haminhvan
08-09-2008, 05:24 PM
Khửa khửa, chị cũng không nấu ăn được, nhưng một số món thì vẫn có thể. Tình hình này sắp tới sẽ được cải thiện, vì xa nhà mà không biết nầu ăn thì chỉ có chết đói, tiền đâu mà đi ăn quán, hơn nữa ăn quán không hợp vệ sinh và khẩu vị :D
Còn sành điệu thì không, cái gì hợp thì mặc, không cần thiết thì không mua, tiết kiệm là quốc sách, tiết kiệm vì tương lai con em chúng ta :D
Con gái làm điệu là chuyện đương nhiên, không điệu không phải con gái, trừ mấy nàng tomboy :D. Tuy nhiên điệu đà thì cũng phải Ở MỨC CHẤP NHẬN ĐƯỢC
Còn chuyện giả vờ ngây thơ thì không chấp nhận được, mình thế nào thì cứ thể hiện thế ấy. By yourself ^^. Tuy nhiên cái gì không biết thì phải hỏi

Em nấu ăn thì cũng tàm tạm, nhiều lúc đc khen nhưng cũng nhìu lúc bị chê:crave:
Chả bù cho con hàng xóm nhà em nó còn ko bít nấu cơm = nồi cơm điện cơ:heheh:

hmt
08-09-2008, 08:32 PM
Em nấu ăn thì cũng tàm tạm, nhiều lúc đc khen nhưng cũng nhìu lúc bị chê:crave:
Chả bù cho con hàng xóm nhà em nó còn ko bít nấu cơm = nồi cơm điện cơ:heheh:

Em nói có quá không đấy... thế này có khi còn không biết luộc trứng luôn chắc..?
Teen thời này đi nấu nhà hàng thì nhất luôn

chicken_socola
08-09-2008, 10:32 PM
các bác phải biết hiện nay muốn kiếm 1 G vừa biết làm việc nhà vừa biết nấu cơm khó hơn kiếm 1 con iPhone ở TH:heheh:

blue_horizon
09-09-2008, 09:50 AM
Em nấu ăn thì cũng tàm tạm, nhiều lúc đc khen nhưng cũng nhìu lúc bị chê
Chả bù cho con hàng xóm nhà em nó còn ko bít nấu cơm = nồi cơm điện cơ
Hí hí, chị cắm cơm ngon nhắm =P~, nhưng cái cô mà nấu bằng nồi cơm điện cũng không xong thì bó tay luôn.

haminhvan
10-09-2008, 03:54 PM
Em nói có quá không đấy... thế này có khi còn không biết luộc trứng luôn chắc..?
Teen thời này đi nấu nhà hàng thì nhất luôn

Em có nói quá đâu.
Nó chỉ biết ăn và học. Chấm hêt', thế mà mẹ em cứ bảo là sang học tập con Linh (nó đấy) ấy. Thế đấy, mình học Đào, nó học LS, đem ra so sánh khập khiễng ~~~~~> chán

meogirl
11-09-2008, 02:26 PM
các bác phải biết hiện nay muốn kiếm 1 G vừa biết làm việc nhà vừa biết nấu cơm khó hơn kiếm 1 con iPhone ở TH:heheh:

ông anh có nói quá ko đấy :redface: Em biết nấu cơm làm việc nhà đấy .... Nhưng mà lấy vợ chứ có lấy osin đâu mà bắt làm việc nhà với nấu cơm .....

kayachi
11-09-2008, 02:34 PM

chà chà
ai chả bjk anh chicken có iPhone:ign:
mà ctrai cũng cần bjk làm việc nhà chứ đâu thể ỉ lại cgái mãi đc:angry:

chicken_socola
11-09-2008, 04:14 PM
hix! Anh chi muôn nhán manh là hiem thoi! Ko nói đen osin n it ra fai biet 1 chut la okie roi

magaden_c8
11-09-2008, 04:22 PM
Hừm, xinh đẹp thì trưng lên mà ngắm thôi :|
ngắm cũng đc chị ạ.:chuckle:

Hí hí, chị cắm cơm ngon nhắm =P~, nhưng cái cô mà nấu bằng nồi cơm điện cũng không xong thì bó tay luôn.
cái j` mà nồi cơm điện cũng ko biết nấu.gà quá gà quá.như em còn biết vài món ăn cơ bản của gia đình quê hương ta nè.:picknose:

ông anh có nói quá ko đấy :redface: Em biết nấu cơm làm việc nhà đấy .... Nhưng mà lấy vợ chứ có lấy osin đâu mà bắt làm việc nhà với nấu cơm .....

ko phải bắt làm là "ôisin"bạn nhung ạ,ng` ta quý mới bắt làm.mà là ng` vợ phải làm chứ,bắt ai làm nữa...

kayachi
11-09-2008, 04:22 PM
hix! Anh chi muôn nhán manh là hiem thoi! Ko nói đen osin n it ra fai biet 1 chut la okie roi

chậc
anh có đủ tự tin để nói sau này có thể cho vợ mình 1 cs sung túc kô :cool:
(để mà thuê osin ấy osin giờ kinh lắm)
cho nên ctrai cũng phải bik làm việc nhà nhiều hơn cgái:^_^:

chicken_socola
11-09-2008, 04:37 PM
Anh ko nói mình sẽ cho vọ minh 1 cuộc sống sung túc n a đủ tụ tin mang đến cho V mình 1 cuộc sống hp và kô kém ai cả!

kayachi
11-09-2008, 04:39 PM
Anh ko nói mình sẽ cho vọ minh 1 cuộc sống sung túc n a đủ tụ tin mang đến cho V mình 1 cuộc sống hp và kô kém ai cả!

chậc chạc
anh nói nghe mùi mẫn qúa nhỉ::crave:
hp và ko kém ai cả với 1 ng chồng chả bjk gì thì có đc ko ta:uwaah:

magaden_c8
11-09-2008, 04:46 PM
hp và ko kém ai cả với 1 ng chồng chả bjk gì thì có đc ko ta:uwaah:

theo anh nghĩ là ko.còn tùy vào từng trường hợp.lỡ thằng đo nó giàu, còn bà vợ thì tiền là hạnh phúc......:amitabha:

chicken_socola
11-09-2008, 04:46 PM
Hp thì đâu fải tù 1 phía, cả 2 phải cùng vun đáp thì mói đc chú em!

bakit_b1
11-09-2008, 08:44 PM
kon gái tự nói xấu mình ah :-??

BlaseHacker
11-09-2008, 11:16 PM
May mà người iu mình ko như thế :) H mới biết mình hạnh phúc ghê,được người iu lo cho từ ăn mặc tới cơm nước :)) Vãi chưởng :-"

haminhvan
12-09-2008, 02:44 PM

mình đc cái khoản nấu cơm (khi có điện), nấu canh, rán trứng thì toàn đc khen, ngoài ra còn mấy món khác nữa ^^

kimjuy_cute
12-09-2008, 03:14 PM
mình thi biết nấu gần như là đủ cả nhưng mãi mà hok tìm được người để nấu cho ăn !! tìm bạn trai sao khó wé !!!!!!!:sweat::sweat::demoralize::demoralize:

haminhvan
12-09-2008, 03:21 PM
he he he
hay kiếm bữa nào rảnh rủ cả lớp đến nhà bà chơi cho bà trổ tài nữa công gia chánh nhá!

_mjn_c4
12-09-2008, 03:29 PM
h0-h0h0h0h0 Vân lớp mjnh` pzo nhờ^^

magaden_c8
12-09-2008, 04:25 PM
May mà người iu mình ko như thế :) H mới biết mình hạnh phúc ghê,được người iu lo cho từ ăn mặc tới cơm nước :)) Vãi chưởng :-"
sướng thật, lo từ cơm tới nc',lại còn quần với áo chứ, sao sướng thế nhỉ, hay là vợ trợ cấp tiền cho hả..:picknose:

có tự tin quá ko đấy ạ ??????????????

kệ ng` ta , nói cho các bạn gái nghe ấy mà...:duno:

haminhvan
12-09-2008, 04:27 PM
ÔI, nói chung con gái mà ko bít tí gì về nấu nướng thì vứtttttttt!!

meogirl
12-09-2008, 04:31 PM
thế ko là trai tơ thì ko biết nói mấy câu trên ah! Xã hội bây h phát triển, dân trí cao, ai mà chảng nói dc

lí do hay nhờ :hmm: " Xã hội bây h phát triển, dân trí cao .....ai mà chảng nói dc ". Thế mới biết thời buổi bây h ông nào cũng lèo, cũng nổ.....:growl::growl::growl: :growl:
Em chịu sống độc thân còn hơn :demoralize::demoralize::notme::notme:

Bách_Hợp
12-09-2008, 07:39 PM
Teen thời nay có khi không có lấy 1 đức tính gì tốt cả!:falldown:

chicken_socola
12-09-2008, 09:15 PM
có tự tin quá ko đấy ạ ??????????????

Thi truoc tiên phai có tu tin truóc thì mói mong làm duoc chú em:heheh:
------------------------------------------

lí do hay nhờ :hmm: " Xã hội bây h phát triển, dân trí cao .....ai mà chảng nói dc ". Thế mới biết thời buổi bây h ông nào cũng lèo, cũng nổ.....:growl::growl::growl: :growl:
Em chịu sống độc thân còn hơn :demoralize::demoralize::notme::notme:

Cái dó tuy em, muôn o? 1 mình cũng duoc!
Nhung theo em chăng le, ko ng con trai nao duoc noi câu tren ah:ablaze:

meogirl
13-09-2008, 10:54 AM
Thi truoc tiên phai có tu tin truóc thì mói mong làm duoc chú em:heheh:

Cái dó tuy em, muôn o? 1 mình cũng duoc!
Nhung theo em chăng le, ko ng con trai nao duoc noi câu tren ah:ablaze:

Nói thì hay lắm nhưng có đúng sự thật đâu

haminhvan
13-09-2008, 11:06 AM
Teen thời nay có khi không có lấy 1 đức tính gì tốt cả!:falldown:

Nếu thế thì con trai các anh cũng thế thôi nhá!

puppy_9x
13-09-2008, 11:17 AM
sao mọi người lại đi bôi bác con gái thế nhỉ
con trai có nhìu tính xấu mà phải kể đến sáng mai cũng ko hết ấy chứ:whaat::whaat::whaat:

sunnygirl
16-09-2008, 04:15 PM
Ý kiến của ai cũng đúng hết á:idea: nhưng tụi con gái bây giờ đâu chỉ làm mấy chuyện cơm nước nữa đâu cũng phải làm những việc vĩ đại chứ bộ nhỉ :crave:
Phải chịu thui đựoc cái này pảhi mất cái kia chứ làm gì mà được mười phân vẹn mười ấy thì hơi khó đấy:^o^:

beut_kute
16-09-2008, 06:54 PM
con gái bây h đâu nhất thiết phải thế :crave:....

haminhvan
18-09-2008, 03:14 PM
MOD ở BOX này đi vắng mất rồi còn đâu

_mjn_c4
19-09-2008, 03:58 PM
gái thời nay ko cần fải xinh lắm chỉ cần hòa đồng vui vẻ với mọi ngườ là đạt oy` chứ kái loại xinh mà kiêu thì cũng vứt...:cool:

Reddevils
19-09-2008, 06:02 PM
BÀ có phải là con trai đâu mà biết tụi tui cần chi

magaden_c8
19-09-2008, 06:36 PM
thằng bạn tôi nó bảo ko thích lấy vợ cận nè, công nhận đúng thật , mình đã cận nên cũng chẳng muốn vợ mình cận....ko biết có đúng chủ đề ko nhỉ?
mà con gái bây h cận n` thật, 1 phần là do học hành mà ra cả, kachi nhờ...

kẻ xấu
19-09-2008, 06:55 PM
Girl thời nay quả thật là đáng sợ ! hớ hờ hơ :)):yawn:

chicken_socola
19-09-2008, 08:42 PM
gái thời nay ko cần fải xinh lắm chỉ cần hòa đồng vui vẻ với mọi ngườ là đạt oy` chứ kái loại xinh mà kiêu thì cũng vứt...:cool:

Công nhận cái này đúng! Thích nhau ỏ cái tính chú vẻ ngoài đôi khi ko quan trọng lám! Xinh thì cũng bỏ vào tủ ngám rồi về già vút sọt rác thôi:yawn:

meogirl
20-09-2008, 01:58 PM
BÀ có phải là con trai đâu mà biết tụi tui cần chi

Chứ các ông thjck j` để chị em biết còn đáp ứng, tôi mà là con trai, tôi đấm ông cả ngày luôn

Ng0cDuc
20-09-2008, 04:54 PM
girl bây h hay ho lắm:heheh:
mấy chị được bọn em gọi bò già Ls á,cứ bám theo lớp trưởng lớp em cả ngày,mẹ :whaat:

haminhvan
20-09-2008, 04:54 PM
Ai bít đâu nó lại thích... :heheh:

kayachi
20-09-2008, 07:51 PM
Chẹp im bảo con Zai khó tin thì sau này lấy chồng chắc chồng em đến khổ
chậc sao lại khổ yêu hết lòng thì chiều hết mình:crave::crave:

dạ đúng ạ cái loại kiêu kiêu nhìn ú..ú làm sao í chỉ nh~ thằng chả ra gì mới yêu:sleep:

thằng bạn tôi nó bảo ko thích lấy vợ cận nè, công nhận đúng thật , mình đã cận nên cũng chẳng muốn vợ mình cận....ko biết có đúng chủ đề ko nhỉ?
mà con gái bây h cận n` thật, 1 phần là do học hành mà ra cả, kachi nhờ...
oài cận sau này chữa khỏi lo

Công nhận cái này đúng! Thích nhau ỏ cái tính chú vẻ ngoài đôi khi ko quan trọng lám! Xinh thì cũng bỏ vào tủ ngám rồi về già vút sọt rác thôi:yawn:
anh nói thế thôi chứ thật sự ai chả thích ng yêu mình đẹp:love:

girl bây h hay ho lắm:heheh:
mấy chị được bọn em gọi bò già Ls á,cứ bám theo lớp trưởng lớp em cả ngày,mẹ :whaat:
hờ chả qua hấn là con ông Mai Linh:ign:

chicken_socola
20-09-2008, 11:05 PM
G bây h nhiêu ng nhìn ngoài có ve hiên n dên khi tiêp xúc thì nói bây, chui nhau tùm lum! Nên xinh mây thì xinh n quai tính thì thôi! Chào chi em luon:yawn:

meogirl
21-09-2008, 01:24 PM
G bây h nhiêu ng nhìn ngoài có ve hiên n dên khi tiêp xúc thì nói bây, chui nhau tùm lum! Nên xinh mây thì xinh n quai tính thì thôi! Chào chi em luon:yawn:

Kiểu này phải tránh xa anh ạ , ko nó mà tức mình cái j` thì mệt lắm :sweat::sweat::sweat::sweat:

kayachi
21-09-2008, 03:35 PM
Kiểu này phải tránh xa anh ạ , ko nó mà tức mình cái j` thì mệt lắm :sweat::sweat::sweat::sweat:

công nhận chị nói hay
mình mà lỡ mồm thì có mà vỡ mồm:freeze:

_mjn_c4
21-09-2008, 03:38 PM
naj` Đạt ăn nói cho cẩn thận đá hok là ăn đòn ljền kaka:proud:

chicken_socola
21-09-2008, 09:26 PM
yên tâm! Cái kiểu này a tránh hon tránh thuốc độc! Chỉ thích con gái tính con nít thôi:blush:

kayachi
22-09-2008, 04:42 PM
yên tâm! Cái kiểu này a tránh hon tránh thuốc độc! Chỉ thích con gái tính con nít thôi:blush:

cụ thể đi anh để em lấy cái tiêu chuản đó đi bán đấu giá
đảm bảo ối tiền:loa::loa::loa:

haminhvan
22-09-2008, 04:49 PM
Chẹp im bảo con Zai khó tin thì sau này lấy chồng chắc chồng em đến khổ
ữem ra duong y hoa sẽ khổ thôi!:hahaha::hahaha::hahaha:

kayachi
22-09-2008, 04:50 PM
ữem ra duong y hoa sẽ khổ thôi!:hahaha::hahaha::hahaha:

hôhô chị haminh nói vậy là có í gì:phew::phew::phew:

chicken_socola
22-09-2008, 06:27 PM
cụ thể đi anh để em lấy cái tiêu chuản đó đi bán đấu giá
đảm bảo ối tiền:loa::loa::loa:

Bán đấu giá cái đó thì ai mua mà ối tiền:sigh:

chicken_socola
23-09-2008, 01:15 PM
Cgai bây h nói chung là cũng khá tôt nhung ai mà xâu tiính thì xáu 1 cách kinh khung:yawn:

meogirl
23-09-2008, 04:51 PM

Chứ sao anh ko vào nhà trẻ mẫu giáo mà kiếm ng` yêu. Úi zời! có mà đầy, thế có đủ tiền khao kem bé ko??? :chuckle: Con nít nhiều khi chiều hok nổi đâu , phải kết những em biết cách dạy chồng zậy nè :dummy::dummy::dummy::dummy:

Cgai bây h nói chung là cũng khá tôt nhung ai mà xâu tiính thì xáu 1 cách kinh khung:yawn:
Công nhận ! con gái bây hh là phải hiền, ít nói , xinh , ngoan, học giỏi ... anh nhờ :chuckle: nhưng kiếm đâu ra ng` hoàn hảo thế ạ

chicken_socola
23-09-2008, 10:53 PM
Lấy V biết dạy C kiểu thế về ốm đòn!
Ko cần phải nhu em nói n cú đói vói nhau thật lòng ko tính toán là cgái hoàn hảo rồi

thesun252
23-09-2008, 11:02 PM
What is "con gái " ? " con gái " is second name of ghost ?

meogirl
24-09-2008, 05:59 PM
hjx xì pam nhiều quá ! ko khéo ăn thẻ
teen girl thì cần hiện đại 1 tí chứ suy nghĩ cổ hủ là ko đc

chicken_socola
26-09-2008, 01:30 PM
hjx xì pam nhiều quá ! ko khéo ăn thẻ
teen girl thì cần hiện đại 1 tí chứ suy nghĩ cổ hủ là ko đc

Theo em suy nghĩ hiện đại là j`:sigh:

haminhvan
27-09-2008, 04:07 PM
Nói đi nói lại vẫn chốt 1 câu: CON GÁI NO1
Có thế thôi!

meogirl
27-09-2008, 04:54 PM
Theo em suy nghĩ hiện đại là j`:sigh:

Cần phải biết làm đẹp từ trong ra ngoài , từ tâm hồn đến hình dáng ....

1. Giỏi nội trợ
2. Có cá tính
3. Biết điều ( nói đủ nghe, ko nói nhiều,ko phô trương , phải biết lắng nghe )
4. Biết làm đẹp ( ko nói riêng bề ngoài nhá , cả tính cách nữa )

:sparkling::sparkling::sparkling: con gái theo em cần phải suy nghĩ thế này nhưng làm đc thì lại là 1 điều khó, nên phải cải thiện từ từ

haminhvan
27-09-2008, 04:58 PM
Thía ra thì mình cũng chả đến nỗi nào :heheh::heheh:

chicken_socola
28-09-2008, 04:40 PM

1. Giỏi nội trợ
2. Có cá tính

:sparkling::sparkling::sparkling: con gái theo em cần phải suy nghĩ thế này nhưng làm đc thì lại là 1 điều khó, nên phải cải thiện từ từ

Chắc ko tìm được ai:frozesweat:

kẻ xấu
28-09-2008, 05:33 PM
Thía ra thì mình cũng chả đến nỗi nào :heheh::heheh:

Nhà cô ko có gương ! thì mang thau nước thử soi coi !!!! :warn::warn::warn:

1. Giỏi nội trợ
2. Có cá tính

Tìm được như thế này ... thì anh xin cải tà qui chánh !!!! ko làm kẻ xấu nữa ( cái mà cả đời anh mơ ước chính là được làm kẻ xấu đấy )

Jubi
28-09-2008, 05:40 PM
hjzzzz
mình chả đc. cái nào :stress:

trangvicky_zhao
28-09-2008, 06:16 PM

1. Giỏi nội trợ
2. Có cá tính

Cái này đâu phải là quá khó hử cả nhà. 3 cái sau thì ok chỉ cần đi học thêm lớp nấu ăn ngắn hạn là em đủ tiêu chuẩn :whistle::whistle::whistle:

meogirl
30-09-2008, 04:15 PM
Chắc ko tìm được ai:frozesweat:

ô hay! la` em bảo con gái cần phải suy nghĩ thế chứ em có bảo là có hay ko đâu, đấy là em nghĩ con gái thời hiện đại phải thế chứ :^o^::^o^: chẳng lẽ đứa con gái nào cũng biết đá bóng với boxing :amitabha::amitabha:
Bây h mà tìm đc 1 ông bố vừa biết trông con vừa biết kiếm tiền thôi đã khó lắm rồi :chuckle::chuckle:

puppy_9x
30-09-2008, 06:48 PM
ô hay! la` em bảo con gái cần phải suy nghĩ thế chứ em có bảo là có hay ko đâu, đấy là em nghĩ con gái thời hiện đại phải thế chứ :^o^::^o^: chẳng lẽ đứa con gái nào cũng biết đá bóng với boxing :amitabha::amitabha:
Bây h mà tìm đc 1 ông bố vừa biết trông con vừa biết kiếm tiền thôi đã khó lắm rồi :chuckle::chuckle:

heheh, cái này kon Nhung nói wá đúng, con gái thời nay phải năng đọng nữa chứ

chicken_socola
01-10-2008, 03:26 PM

Thôi thì nobody pefect, thân ai ng` đấy lo vậy:loa:

mr.f0rc3s
26-10-2008, 04:27 PM
--------------------------------------------------------------------------------

khiếp quá đứa nào C7 mà phát ngôn ghê thế

trangvicky_zhao
27-10-2008, 12:09 PM
--------------------------------------------------------------------------------

khiếp quá đứa nào C7 mà phát ngôn ghê thế

abc xyz là cái giề hử cậu? Yêu cầu cậu nói rõ ra. Hok ẩn ý naz, kẻo có đứa con trai lại giật mình :heheh:

Hyt.b3
01-11-2008, 12:37 PM
Kiem dc 1 ng con gai biet nau com co ma den khi bac toc! Con gai bay h chi co danh da la nhanh thoi:^_^:

quanh ta vẫn còn nhìu kon gái dịu dàng đảm đang mờ...(not me)
chỉ sợ mấy anh lại chê, lại thích các nàg xinh tươi thoy, còn cái khác thì bỏ qua hết:sigh:

chicken_socola
01-11-2008, 12:44 PM
Đến em cũng ko tụ tin là mình dịu dàng thì ctrai bọn anh tin sao đây:heheh:

Bách_Hợp
02-11-2008, 06:38 PM
He he!
Qua đây sẽ biết các girl thời hiện đại này!
http://daoduytu.net/forum/showthread.php?t=5489:fallout: