PDA

View Full Version : Tình yêu là gì hở bàn tay?

haminhvan
10-09-2008, 05:16 PM
Khi yêu anh mình cũng được anh nắm lấy bàn tay, bàn tay to của anh bảo vệ cho đôi bàn tay bé nhỏ xinh xinh, và lần nào mình cũng được nghe anh nói “ Tay em mát thế!”.

Nhiều người thích được nắm tay, những cái nắm tay thật chặt và âu yếm. Mai Anh thích được nắm tay, chị Hoài cũng thích những cái nắm tay. Bởi “chỉ cần đừng buông tay em ra, em sẽ đi đến tận cùng”.

Hồi nhỏ, mình thích được mẹ nắm tay, dắt đi chơi, hết con phố này đến con phố khác. Lớn lên một chút, bố nắm lấy bàn tay, giúp mình viết những chữ đầu tiên.

Cô giáo cũng đã nắm tay mình, để con chữ đẹp hơn, chuẩn xác hơn.

Khi đi leo núi với các bạn cùng lớp, My đã nắm lấy tay mình, vì bạn ấy sợ bị lạc đường.
Khi học cấp 3, mình được nắm tay thầy hiệu trưởng khi lên nhận danh hiệu học sinh giỏi quốc gia.

Khi Hoà trượt đại học, nó đã nắm thật chặt tay mình để khóc.

Khi mình vấp ngã, mẹ đã nắm lấy tay mình, vì “Mẹ tin con đủ dũng cảm”.

Khi yêu anh mình cũng được anh nắm lấy bàn tay, bàn tay to của anh bảo vệ cho đôi bàn tay bé nhỏ xinh xinh, và lần nào mình cũng được nghe anh nói “ Tay em mát thế!”

Đôi khi nắm tay chỉ đơn giản xác định rằng ta gần nhau hơn.

Nắm lấy bàn tay để mạnh mẽ hơn. Nắm lấy bàn tay để truyền cho nhau niềm tin. Nắm tay để khẳng định ta thuộc về nhau.

Đến bây giờ mình vẫn thích được nắm tay, đi dọc các con phố cho dù bàn tay mình không còn được bao bọc bởi bàn tay của anh nữa. Mình vẫn nắm lấy tay em gái, vì em cần phải mạnh mẽ hơn. Mình vẫn nắm lấy bàn tay nhăn nheo của bà, vì bà cần hơi ấm của cuộc sống này. Mình vẫn nắm lấy tay bố, để cho bố biết rằng, con gái vẫn còn đây.

Bạn có thích được nắm tay không? Có những cái nắm tay làm thay đồi cả một cuộc đời. Tại sao các cầu thủ bóng đã trước khi thi đấu, họ luôn nắm lấy tay nhau? Bởi nắm lấy bàn tay thể hiện tinh thần đoàn kết và sự yêu thương.

Hãy nắm lấy bàn tay người mà bạn yêu quý nhé, vì nắm tay chính là yêu thương, là bảo vệ, là được sẻ chia.

Có những cái nắm tay thật chặt, tình yêu cũng bắt đầu từ những cái nắm tay….

Nguồn: Mực Tím Online

(**hbl**)
10-09-2008, 08:30 PM
bài này hay đấy
ngẫm ra cũng nhiều ý nghĩa đấy chứ

yoyo_cici
10-09-2008, 08:52 PM
Nắm tay để lấp đầy khoảng trống ở giữa các ngón tay,mang đến cho chúng ta sự ấm ấp,bảo vệ.
Khi được một ai đó nắm tay,có thể hiểu rằng người đó đang rất tin tưởng ở mình .

sv_luat
10-09-2008, 10:41 PM
Mình và anh đã từng cầm tay nhau đi xe đạp khắp đường TH ( 2 ng đi 2 xe và cứ rong ruổi như vậy khắp thành ) :whistle:

và đã qua rồi những ngày đầu yêu nhau

bây h cả 2 đang cố gắng phấn đấu thật tốt cho sự nghiệp và hướng về 1 tương lai tốt đẹp ... ngôi nhà và những đứa trẻ ... c:beauty:

haminhvan
20-09-2008, 05:29 PM
Giữa những ngón tay có khoảng trống là để lấp đầy những ngón tay của 1 bàn tay khác

I LOVE YOU - MY LOVE

anhxuanA12
20-09-2008, 05:35 PM
Nhưng mình bị bệnh ra mồ hôi tay thì làm thế nào bi jo` :loser:

haminhvan
20-09-2008, 05:38 PM
Em cũng thế này anh
nhưng mà đối với em thì điều đó ko quan trọng
Mùa đông, cần lắm 1 bàn tay ấm áp, thế là đủ :love:

I LOVE YOU - MY LOVE