PDA

View Full Version : [Đề xuất] lập box riêng cho mọi người tự pzồ

nhoxkon
14-09-2008, 07:33 PM
sao lại hem nhỉ?phải hem pác admin...
iêm nghĩ nếu lập 1 box cho các mem zào " tự sướng" cũng thú vị lém chứ:sparkling: ...các pác nhẩy:sparkling:
ví dụ điển hình nà 4rum mình đang đang tuyển mod nì...các pác nào mún làm thì zào đó tự lăng xê như tranh cử tổng thống bên Mĩ ý...tiện lợi mà lại thiệt là tiên tiến..híhí:^o^::^o^:
mọi người cóa ủng hộ hem?:giveme::giveme::knife:

hmt
14-09-2008, 07:44 PM
Thế ở đây cũng có công nghệ lăng xe à hehe....

fandbsk
14-09-2008, 07:46 PM
đc đấy cái trò này hơi bị hay^^

Ng0cDuc
14-09-2008, 07:53 PM
vote lun nhân tiện ở đó post ảnh cũng càng tốt,1 phần lăng xê mà:chuckle:

nhoxkon
14-09-2008, 07:57 PM
vote lun nhân tiện ở đó post ảnh cũng càng tốt,1 phần lăng xê mà:chuckle:

ý kiến của pác Đức hơi pị hay á nhá...zứa mà em hem nghĩ ra à na:cool:
mong nà pác admin chú ý đến ý kiến này để các anh em trong 4rum được có dịp tự sướng. híhí:blush::blush:

Pisces
14-09-2008, 08:43 PM
"pzồ" là cái gì? Là "Pro" hay "PR"?! Đáng lý đối với những topic nội dung nhập nhằng ko rõ ràng thế này phải bị cho xuống thùng rác mới đúng, có vẻ như khả năng viết văn nghị luận của các đồng chí hơi bị kém nhỉ, hơn nữa lại hay thích dùng "thổ ngữ" mà ko phải ai cũng hiểu được :/.

Trả lời sơ qua thế này, nếu "pzồ" của đồng chí là "Pro" thì nói thẳng tớ ko hiểu mục đích và suy nghĩ của chủ topic, miễn trả lời, còn nếu nó là "PR" thì như sau... Àh ko, tớ phải hỏi lại bạn nhockon thế này: Thế cái box Giao lưu - kết bạn hiện nay của 4rum để làm gì ấy nhỉ, ko phải để mọi người tự giới thiệu về mình, làm quen với nhau sao?! Trước đây có nhiều memb mới hay lập topic trong đấy và mọi người vào post bài chào hỏi, làm quen. Ai thích "tự sướng", thích lăng-xăng gì thi cứ tự nhiên, thích post ảnh cũng được, không ai cấm, có điều là có ai dám lập những topic như thế hay ko thôi. Vì vậy, lý do lập một box mới để memb "tự PR" là không cần thiết. Thêm nữa cũng vẫn còn box Chat chit linh tinh mọi người có thể dùng với những mục đích tương tự.

Cái thứ hai, đối với những người lập đơn làm mod, họ đều tự tạo mới 1 topic trong box tuyển chọn nhân tài, sau đấy những người khác có thể tự do vào đặt câu hỏi thăm dò hoặc góp ý, tán thành hay phản đối, memb lập đơn hoàn toàn có thể reply để trả lời các ý kiến của mọi người, nếu thích họ đều có thể tự vận động các thành viên khác ủng hộ trong topic đó, và cũng thông qua topic đó để thể hiện quan điểm và mục đích quản lý box của mình. Vậy thì đâu cần thiết lập topic ở nơi khác nữa? Lý do này cũng không thỏa đáng.

Nói tóm lại, việc lập box mới hoàn toàn Không cần thiết!

nhoxkon
14-09-2008, 09:28 PM
"pzồ" là cái gì? Là "Pro" hay "PR"?! Đáng lý đối với những topic nội dung nhập nhằng ko rõ ràng thế này phải bị cho xuống thùng rác mới đúng, có vẻ như khả năng viết văn nghị luận của các đồng chí hơi bị kém nhỉ, hơn nữa lại hay thích dùng "thổ ngữ" mà ko phải ai cũng hiểu được :/.

Trả lời sơ qua thế này, nếu "pzồ" của đồng chí là "Pro" thì nói thẳng tớ ko hiểu mục đích và suy nghĩ của chủ topic, miễn trả lời, còn nếu nó là "PR" thì như sau... Àh ko, tớ phải hỏi lại bạn nhockon thế này: Thế cái box Giao lưu - kết bạn hiện nay của 4rum để làm gì ấy nhỉ, ko phải để mọi người tự giới thiệu về mình, làm quen với nhau sao?! Trước đây có nhiều memb mới hay lập topic trong đấy và mọi người vào post bài chào hỏi, làm quen. Ai thích "tự sướng", thích lăng-xăng gì thi cứ tự nhiên, thích post ảnh cũng được, không ai cấm, có điều là có ai dám lập những topic như thế hay ko thôi. Vì vậy, lý do lập một box mới để memb "tự PR" là không cần thiết. Thêm nữa cũng vẫn còn box Chat chit linh tinh mọi người có thể dùng với những mục đích tương tự.

Cái thứ hai, đối với những người lập đơn làm mod, họ đều tự tạo mới 1 topic trong box tuyển chọn nhân tài, sau đấy những người khác có thể tự do vào đặt câu hỏi thăm dò hoặc góp ý, tán thành hay phản đối, memb lập đơn hoàn toàn có thể reply để trả lời các ý kiến của mọi người, nếu thích họ đều có thể tự vận động các thành viên khác ủng hộ trong topic đó, và cũng thông qua topic đó để thể hiện quan điểm và mục đích quản lý box của mình. Vậy thì đâu cần thiết lập topic ở nơi khác nữa? Lý do này cũng không thỏa đáng.

Nói tóm lại, việc lập box mới hoàn toàn Không cần thiết!

dạ vâng..nếu bác nói em dùng từ thổ ngữ thì em cũng xin
có ý kiến thế này
thứ nhất:em muốn nói đến PR...có gì không được như ý bác mong bác thông cảm
thứ hai:bác có dám nói là bác ko muốn mọi người biết đến mình...nếu bác nói bác ko muốn mọi người biết đến mình thì 1 là bác ko nói thật còn không thì là lập dị (có gì mạn phép bác cho em sorry)...
thứ 3: tự nói về mình không có gì là xấu cả...chỉ có những người muốn ẩn mình vào số đông,ko dám nói lên suy nghĩ chính kiến của mình mới ko đúng...mà dân 9x hiện nay đều là những teen năng động (em ko có ý nói 8x là già nhá) ...em thiết nghĩ việc tự PR bản thân đâu có gì là sai trái
thứ 4:box giao lưu kết bạn trước đây những memb mới hay lập toppic( nghuyên văn của bác đấy nhé)===> vậy bây giờ thì sao? và box chát chít lung tung cũng trong tình trạng tương tự..thật may mắn là bác admin có 2 trò chơi lôi kéo được hơn 7000 lượt vote..nhưng ngoài ra thì chả có gì mới mẻ cả ....tại sao ko làm ra 1 cái gì đó mới để thu hút chú ý của các memb,để 4rum trường ta ngày càng phát triển?...4rum thì cũng cần cái mới..giống như bác ngày ngày phải thay áo ấy (ko thay để mà đứa ngồi cạnh bịt mũi à)
thứ 5: việc vận động ủng hộ làm mod ở ngay topic bác thấy hay à?riêng ý kiến của em thì nếu lập riêng 1 box thì sẽ tiện lợi hơn nhiều...vì khi đó mọi người sẽ cùng đánh giá..độ kịch tính tăng ...độ công bằng tăng ...và quan trọng là 4rum sẽ nhộn nhịp hơn
Tóm lại,thưa bác,theo ý kiến riêng của em thì việc lập box mới cần thiết cho sự phát triển của 4rum mình...
---------------------------------
P/S: thưa bác,bác thấy em viết thế này đã đủ độ văn minh chưa ạ?thật ra em nghĩ cách viết kia ko có gì đáng để bác cộp cho cái mác thổ dân cả...vì sao? bác xem nếu viết như trên kia thì bài viết co nặng nề không?nếu bác muốn nó nặng nề thì khẩn nghị bác ad gỡ bỏ hết avar luôn cho đẹp(thật ra em hem cóa mún pải vít 1 cách nhọc như ế này đâu..em mún vít như lâu nay em vít kia:demoralize:)
và còn 1 chuyện quan trọng nữa nà...pác à..iêm từng đi thi học sinh giỏi văn ế nhớ( lại PR tí hêhêhê:crave:) pác nói iêm trình viết văn nghị luận hem tốt còn được còn nói kém nà hơi bị xúc phạm danh dự ế nhớ..
dù sao cũng thanks pác 1 phát vì đã quan tâm đến topic nì:kotowa::kotowa:

Pisces
14-09-2008, 10:53 PM
Thứ nhất: như đã nói ở ý kiến trên.
Thứ 2 , thứ 3, thứ 4: Tớ ko nói cái chuyện thích tự PR bản thân, giới thiệu cho mọi người biết là xấu hay đại loại thế. Mà cái tớ muốn nói là để làm cái chuyện đó thì 2 box GLKB và CCLT đã đủ để các đồng chí thực hiện mục đích rồi. Trước đây đó là chủ đề của box GLKB, có điều bây giờ các memb chủ yếu thích spam là chính, chứ còn việc tự lập một topic để giới thiệu mình, hay thậm chí là post ảnh bản thân lên chắc chẳng mấy người đủ tâm trí để làm cái chuyện công phu đó. Nói tóm lại là việc đi lệch hướng nội dung của box là do các memb khiến cho nó như thế. Bây giờ ai thích lập topic tự PR thì cứ việc tự nhiên, còn việc lập box mới hoàn toàn ko cần, vì thiết nghĩ với tính cách memb 4rum hiện nay chắc chắn box mới cũng chỉ là "thêm một chỗ để spam" mà thôi, số bài viết đúng mục đích và nội dung box sẽ ko nhiều, vì có được mấy người dám nói về bản thân mình hay post ảnh lên chỗ công cộng để cho người khác bình phẩm, hay thậm chí còn trêu chọc diễu cợt, trừ khi người đó rất tự tin hoặc thích "khoe hàng". Thích khuấy động phong trào, muốn "làm cái gì đó mới" ko nhất thiết là cứ phải lập ra một box mới, cứ tận dụng hết những cái có sẵn đi cái đã.

Về cái thứ 5: Việc tuyển mod, trong mỗi topic ở box tuyển chọn nhân tài người lập đơn sẽ đối thoại trực tiếp với các thành viên khác và đối với BQT, qua đó thể hiện mục đích và nguyện vọng của mình, chuyện quyết định được làm mod hay không cũng sẽ được thông báo trong topic, như thế ko nhanh chóng và gọn gàng hơn là phải chạy qua chạy lại nhiều topic, ở nhiều box khác nhau hay sao? Nếu ai thích vận động bà con cô bác ủng hộ cho mình thì cứ việc lập topic, 2 box GLKB và CCLT nói trên cũng rất phù hợp với chuyện này. Còn nói về tranh cử, chỉ xuất hiện khi một box có nhiều người đăng kí làm mod một lúc, còn 4rum bây giờ và trước đây, làm gì có cái trường hợp này. Mà nếu có, thì cũng đơn giản chỉ cần lập 1 poll bình chọn để quyết định xem ứng cử viên nào được nhiều người lựa chọn nhất, và đến lúc đó cũng mới thật sự cần đến cái việc gọi là "vận động", giờ chưa cần thiết.

Về cái PS của đồng chí: "thổ ngữ" là "tiếng địa phương", nghĩa bóng là chỉ những ngôn từ chỉ sử dụng trong nội bộ một nhóm người, ko phải là từ phổ biến, nếu tự nhận là một học sinh giỏi văn thì chắc cũng hiểu nghĩa của nó chứ, có cần tớ giải thích thêm ko =)? Nếu cậu đặt tên topic là "Pê rờ" hay "Prờ" hoặc "Pzờ" thì mọi người còn dễ hiểu, chứ một người ko hiểu mà có thể từ "pzồ" suy ra thành "PR" kể cũng tài. Và cũng hơi buồn cười khi cậu cho rằng nói tiếng "thổ ngữ" có nghĩa người đó là "thổ dân", mà thổ dân nghĩa diễn dịch của nó là "dân bản địa", chứ đâu phải có nghĩa gì liên quan đến "văn minh" với chả "toán minh", nếu nói tiếng "thổ ngữ" là ko văn minh thế thì nhiều nhà khoa học nghiên cứu thông thạo tiếng nói của các bộ tộc ít người cũng là ko văn minh chắc? Lâu nay các đồng chí quen dùng nó với nghĩa ko tốt thì giờ gặp người khác nói vậy cũng cho là ko tốt àh =).
Điều cuối cùng, về thái độ bài viết, mục đích nội dung mỗi box một khác, có nơi thoải mái đc, có nơi đùa cợt đc, cũng có nơi cần nghiêm túc, có nơi cần nói năng rõ ràng. Box góp ý này là nơi để memb đưa ra những góp ý phát triển diễn đàn, vì vậy khi đưa ra ý kiến mới cũng nên viết bài tử tế nghiêm túc một chút để thể hiện rằng ko phải chỉ lập topic ra để đùa cợt tán phét cho vui.

PS: thái độ bài viết của tớ đang rất bình thường, khi nào dùng đến đại từ nhận xưng "tôi" hay "mày tao" ấy, thì lúc đó mới là có vấn đề, còn các đồng chí thích coi nó là nặng nề thì tùy tâm, cái đấy tớ ko quản đc =).

#06-Center
14-09-2008, 11:10 PM
Em thấy nhoxkon và you ( sr em không bít anh hay chị ) đều có những ý đúng riêng.
nhoxkon thì muốn đổi mới 4rum với 1 box mới và nội dung cũng hay, em thấy đó là 1 ý kiến hay, tại vì teen thường muốn những thứ mới lạ mà
còn ý kiến của you cũng đúng và chắc chắn người lớn hơn hẳn vì sao thì chắc ai cũng biết không cần nói nhiều nữa
Nhưng mà em có ý kiến thế này, trong 2 cái box GLKB và CCLT có cái topic nào đã mốc meo đề nghị mod xóa hết đi, để đó chỉ tổ trật đất, cộng thêm mod làm 1 cái chú ý kiểu như là mọi người vào đây tự sướng về bản thân tương tự như anh hrock làm mấy cái chú ý bên CCLT ấy, em thấy như thế sẽ được hưởng ứng và tất nhiên viết thêm 1 dòng không thể thiếu là " nghiêm cấm spam "
em nghĩ như thế sẽ tạo được 1 điều gì đó mới mẻ cho các mem
Nếu có điều gì sai phạm mong mod bỏ qua :D

fandbsk
15-09-2008, 11:54 AM
:yawn:có vẻ như lại có 1 cuộc khẩu chiến giữa mod và men trong 4rum rồi

nhoxkon
15-09-2008, 12:15 PM
PR theo em được biết thì có 1 nghĩa là quảng cáo...
lập 1 box riêng cho mọi người PR về club,clan của mình,về khoá,về lớp,hay thậm chí về chính mình thì có gì là không ổn,ngoài ra còn có thể sử dụng tổ chức các cuộc thi nữa?còn việc tuyển dụng mod...đó chỉ là 1 ví dụ cho tiện ích của box mới...1 không phải là tất cả...
ngôn ngữ dành riêng cho 1 bộ phận.1 nhóm người trong xã hội được gọi là "tiếng lóng" chứ không phải thổ ngữ....và liệu bác có quá suy diễn trong vấn đề "thổ ngữ" "thổ dân" này không?từ điển Anh năm nay có thêm 1 từ mới của cư dân mạng _"w00t"_đó là niềm tự hào của chúng ta... tại sao ư?bởi chúng ta đã được công nhận...bởi đó là 1 minh chứng cho sự năng động,luôn tìm tòi cái mới của dân onl...
còn nếu bác nói việc PR về bản thân chỉ dành cho những người quá tự tin hoặc thích "khoe hàng" thì em thật không thể hiểu được suy nghĩ của bác...thật ra bác đang nghĩ cái gì vậy?bác cho rằng 9x bây giờ kém cỏi vậy sao?bác cho rằng các memb chúng em xấu tính vậy sao?...theo em thấy ít nhất 4rum ta chưa có tình trạng vậy...học sinh đào đều là những bạn có văn hóa
chính bác cũng đã nói box GLKB đang bị lệch quỹ đạo..vậy bác có biết là tại sao không? câu hỏi này em đặt ra dành riêng cho bác...
một câu hỏi ngoài chủ đề :bác đã có đủ quần áo để mặc chưa? đủ chứ gì? đủ nhưng bác có thích mua quần áo mới không????có chứ gì...tất nhiên...vì ai mà chả thích sự mới lạ...muốn cho 4rum phát triển..ad cần có phương hướng phát triển hợp lí...1 trong những điều đó là làm sao để 4rum luôn thu hút memb..mà muốn thu htú thì cần sự mới mẻ...liệu bác sẽ thường xuyên vào 1 4rum ế ẩm,cả tháng cả năm không có sự kiện gì chứ?
còn nếu trong 4rum mà mày tao chi tớ,sử dụng từ ngữ thô tục thì đã bị ban nik từ lâu rồi...
PS:em mới 16 tuổi thôi nà...hem dám tớ cậu với pác đâu...hỵhỵ:redface:

Pisces
15-09-2008, 01:33 PM
Ko cần nói đi nói lại về cái từ "pzồ" của đồng chí đâu, cái này tớ biết rồi, mà PR là quan hệ công chúng (Public Relations), khái niệm thật sự như thế nào thì tự tìm hiểu nhé, tớ ko đủ thời gian giải thích. Tất nhiên trong trường hợp này tớ hiểu là đồng chí muốn nói tới việc giới thiệu quảng cáo về bản thân, nhưng PR ko phải là quảng cáo, chỉ là nó thường gắn liền với quảng cáo, vì vậy một số người ko nắm rõ vấn đề cứ dần dần hiểu sai lệch đi, thành ra mới biến "PR" thành "quảng cáo".

Về lập box, tớ vẫn giữ quan điểm ko cần thiết phải lập box mới làm gì, những mục đích đồng chí đưa ra, như giới thiệu bản thân, tự quảng cáo mình, clan băng đảng gì đó,... 2 box nói trên là thừa đất dụng võ rồi, còn giới thiệu về lớp, các box về khóa học chẳng lẽ lại để không? Thêm nữa cái box thông báo, cái này dùng để thông tin cho mọi người biết về các sự kiện mới trên 4rum, như tổ chức thi cử, offline, thành lập nhóm thành viên (Group) mới, tuyển thành viên cho các nhóm,... Nói tóm lại những gì đồng chí đòi hỏi, 4rum đều đã có chỗ đáp ứng. Và tớ thấy việc phân định rõ ràng từng nội dung một ra các box khác nhau chẳng lẽ lại ko tiên tiến hơn việc gộp chung tất cả những thứ đó vào một chỗ? Nếu có thời gian rảnh rỗi thì tớ khuyên đồng chí nên dạo một vòng tìm hiểu các ngóc ngách 4rum hiện nay đi đã, sau đấy muốn đề xuất gì thì hãy ý kiến, chứ như tình hình này, hiểu biết về 4rum của đồng chí hơi ít nhỉ =).

Đàm đạo với bạn chút về vấn đề ngôn ngữ:
"Thổ ngữ", từ này được tớ để trong ngoặc kép, bạn học sinh giỏi văn hiểu ý nghĩa của nó chứ =)? Thôi để tránh trường hợp bạn sử dụng trí tưởng tượng phong phú của mình để suy diễn nó sang một "ý tứ cao siêu" khác thì tớ giải thích luôn, trong trường hợp này nó có nghĩa là cách dùng từ này ở một nghĩa tương tự như thế - nói cách khác là từ gần nghĩa, "thổ ngữ" để nói đến một loại ngôn ngữ sử dụng trong một tập thể người không nhiều, ít người biết đến. Vậy thì tớ dùng nó để chỉ một từ mà ít thông dụng, ít người biết đến, hoặc khó có thể suy diễn sang nghĩa chính xác của nó như từ "pzồ" chuyển thành "PR", tớ nghĩ ngoài đồng chí ra, người mới vào topic này lần đầu tiên, khi đọc từ "pzồ" chắc cũng ko thể suy ra là "PR" đc đâu. Vậy thì nói một cách hình ảnh đó là "thổ ngữ" cũng đúng nhỉ =)?
Cái đoạn suy diễn "thổ ngữ" với "thổ dân", đồng chí nên tự hỏi ai suy diễn trước, ai đề cập đến trước đi đã nhé =). Còn lôi cả từ "w00t" với chả "what" chẳng liên quan gì đến topic ra mà dẫn chứng thì tớ rất thích tính hài hước này của đồng chí =)). Giờ cậu thử search trên Google hay các công cụ tìm kiếm xem cái từ "pzồ" cậu dùng ở trên nó đc suy ra nghĩa gì, được mấy kết quả trả về "pzồ" là "PR", nếu có hơn 1000 kết quả (mặc dù con số này là quá ít so với hàng tỉ trang web và hàng trăm tỉ bài viết trên mạng), tớ sẵng sàng chấp nhận mình sai, tất nhiên phải trừ những kết quả từ 4rum ĐDT, cụ thể là topic này ra nhé =).

Chuyện box GLKB, cái này tớ ko quản nên tớ ko thích nói nhiều. Có điều như đã nói ở mấy bài trên, làm lệch hướng nội dung của nó hay ko chủ yếu là do hành động của memb, box đấy Giao lưu tán chuyện là chính, cho nên cũng khá thoải mái, vì thế có làm lệch nội dung thì cũng ko nhất thiết phải nhắc nhở hay cảnh cáo gì cho nặng nề.

# -- Àh cảm ơn câu hỏi quan tâm của đồng chí về vấn đề quần áo với ăn mặc của tớ. Nhưng lại thêm một lần nữa tớ thích tích hài hước của đồng chí khi vừa hỏi câu trước câu sau đã trả lời luôn =)). Cậu thích "đội mũ" cho tớ nhỉ :)). Tớ trả lời thế này:
"bác đã có đủ quần áo để mặc chưa?" - Ừ tớ có đủ.
"đủ nhưng bác có thích mua quần áo mới không???" - Đáng tiếc câu trả lời là ko bạn HS giỏi văn thân mến ạ :)). Tớ là một đứa ko quan tâm lắm đến chuyện ăn mặc, chỉ cần mặc đơn giản áo phông quần bò là đc rồi, hơn nữa "đã có đủ quần áo để mặc" - trả lời từ câu hỏi trên rồi thì sắm thêm làm gì cho lãng phí. Bác Hồ đã dạy rồi, cần - kiệm - liêm - chính, thiếu một đức tính nào cũng khó thành người có ích được, đồng chí ko biết tiết kiệm có phải tiếc lắm thay :(.

p/s: fandbsk: vì bài viết à ơi chẳng đâu vào đâu, ko đóng góp gì cho nội dung topic, tớ tặng cậu 1 thẻ spam nhá, ở đây Memb đưa ra ý kiến, BQT trả lời, 2 bên tranh luận để thuyết phục đối phương chứ ko phải "chiến" nhau :/.

2NE1_HR
15-09-2008, 01:37 PM
BRAVO!!!!!!!!! khẩu chiến hay lắm .Một là chính phủ lí luận siêu việt
Một là thường dân lắm văn nhiều chữ
BIS BIS

nhoxkon
15-09-2008, 05:25 PM
thanks pé miley đã quá khen :crave:
----------
bác à...nếu bác cho là mạo phạm thì em cũng đành chịu.....nhưng em thật sự phải nói là bác nói câu trước câu sau nó đấm nhau bôm bốp ấy...
bác nói em nên xem lại thì bác cũng nên xem xem ai là người đặt ra vấn đề " thổ dân" trước...
bác nói em đưa ra ví dụ w00t là hài hước và chả liên quan đến topic..có thể là không sai ...nhưng em không nói là không thể...bởi vì phần nói chuyện trước bác cháu ta đang đề cập đến vấn đề "thổ dân" "thổ ngữ"...mà bác thì cho rằng bon trẻ thời nay thích dùng những từ ngữ chả ai hiểu được...(mời bác đọc lại những phần trên)
quan điểm về việc lập box...cũng đã có bạn đồng tình với em là việc làm mới cho 4rum là cần thiết...nếu bác cho rằng số đông không phải là tất cả...vậy em cũng muốn nói với bác là...gần đây 4rum mình đã có thay đổi gì chưa..có gì thật là mới mẻ chưa? bác trả lời với em như thế nào?bác nói đã có box thông báo những cuộc thi..vậy nó được tổ chức ở đâu? và lâu nay đã có cuộc thi nào chưa?
có những cái phân chia rạch ròi cũng hay...nhưng không phải cái gì cũng " cái này của ấy..cái kia của tớ...cấm đụng chạm lung tung nhớ" được?
lại vào vấn đề tế nhị..không biết có bị bác tặng cho cái thẻ không...nhưng bác ạ..em không dám tin là bác 21 tuổi...tại sao á....em không biết là em trẻ con hơn hay bác trẻ con hơn nữa...có cần thiết phải viết đi viết lại cái câu " học sinh giỏi văn" rồi lại in nghiêng không hả bác?nhưng cũng thanks bác vì theo 1 nghĩa nào đó thì bác cũng đang khen em ( bỏ qua hahaha)..còn 1 chuyện nữa...em tin là hỏi 1000 người tuổi này thì 999 người thích quần áo mới...hãn hữu lắm lắm mới có 1 người như bác...nói sao nhỉ...dễ nghe thì là "đặc biệt"...
....
vấn đề này đang đi xa dần chủ đề topic...em nghĩ bác cháu ta nên xem xét lại tình hình tí nhỉ:ign:

hrockvn
15-09-2008, 06:57 PM
So, viết hay lắm :D. Nhưng đúng là tình hình là đang đi lạc chủ đề. Lâu lắm rồi tớ ko thấy ai viết được như thế này cả :D. Tớ khoái tranh luận nhưng trên tinh thần xây dựng.

1. Về vấn đề ngôn ngữ. Thứ nhất, những box thuộc về Trung tâm điều hành diễn đàn, các box về Giáo dục, du học .... là những box Thực sự nghiêm túc. Vì thế viết bài ở đây cần chú ý một chút, các điều hành sẽ kiểm tra rất gắt gao khu vực này. Vì thế, xét về nội quy thì anh ko ủng hộ nhoxkon cho lắm với cách viết này. Xét về vấn đề "tạo làn gió mới" trong cách viết thì anh lại cũng ... không ủng hộ lắm với những từ ngữ mạnh như "tự sướng" (dùng trong khu vực nghiêm túc) hay "Pzồ" (để viết được từ này với bộ gõ của diễn đàn và Unikey anh thử, anh phải gõ Pz rồi cách ra và gõ ồ, gõ Vietkey chắc dễ hơn nhưng anh sài hàng Free Unikey thôi). Có nhiều cách để viết ấn tượng hơn. Viết bài trên forum để lại ấn tượng cho các thành viên khác là một nghệ thuật rất khó. Nếu là châm biếm, phải làm sao mà ko vi phạm nội quy diễn đàn nhưng vẫn khiến người đọc bật cười. Khó lắm í. Suy cho cùng, mong nhoxkon rút kinh nghiệm chút. Cả 3 admin đều "rất khó tính" trong việc sử dụng từ ngữ. Pisces là một admin dùng từ thuộc hạng "cực chuẩn" ^^.

2. Quay về việc chính của Topic, theo đúng như Pisces (The Ghost) nói, việc lập thêm box là không cần thiết. Bởi, nếu chỉ để giới thiệu về bản thân mình, việc lập một Topic là quá đủ trong box Giao lưu kết bạn. Thỏa sức viết ở trong đó. Đưa ảnh, đưa thông tin hay gì cũng được. Trước kia anh cũng đã định lập một topic chỉ với một chữ "Tôi" để các bạn tự viết về mình. Kể về những sở thích, ghét, cập nhật thoải mái. Có thể lúc này em ko nghĩ hết ra đc em thích và ghét gì, lúc nào nghĩ ra em lại cập nhật vào. Nhưng bận, mí lại anh sợ các đồng chí spam nên tạm nghỉ. Còn nếu việc lập box để admin có tuyển thêm nhân sự quản lý mới. Đơn giản hơn nhiều so với việc lập box đi PR bản thân. Đơn giản là ở chỗ em cứ tham gia post bài ở các topic, các box mà em có ý định quản lý, hay đơn thuần là ở bất cứ đâu, miễn là nó có nhiều bổ ích cho "anh em", đóng góp đc cho diễn đàn. Admin ko check đc hết nhưng cũng đc 90-93% các bài viết và đủ để nhận xét đánh giá về những bài viết cũng như khả năng làm điều hành của bạn đó.

Pisces trước kia mới tham gia diễn đàn cũng khiến anh rất shock trước những bài viết của "hắn". Chỉnh vô cùng về ngôn ngữ và sự hiểu biết. Chính vì thế anh đã tiếp xúc rồi đề nghị pisces lên thẳng điều hành luôn. Giờ anh nhận thấy em cũng có khả năng "thảo luận" rất đáng để ý ^^.

Try.
Anh sẽ để ý em :D.
Kết luận lại là ko cần mở thêm Box ^^

hmt
15-09-2008, 07:05 PM
Thì tất cả là do mấy Admin quyết định thôi chứ Member đâu quyết định được.. Chẳng qua đấy là ý kiến của nhoxkon, một cô nhóc mới 16 tuổi dám nghĩ dám nói và cũng dám làm.. Như thế là rất tốt..
Admin thì phải lắng nghe và nhẹ nhàng với em ấy tí.. Đâu phải Bốp Chát lời lẽ hơi cứng quá đấy chú The Ghost.. Nhẹ nhàng như hrockvn thì dễ nghe hơn...

angel_remix
15-09-2008, 07:05 PM
Công nhận là lâu lắm rồi mới có 1 toppic tranh luận pro như vậy :|
mem hỏi cũng pro mà staff trả lời cũng pro :-ss , đọc mỏi cả mắt :(

mà anh ( hay chị ;)) ) The Ghost nói cũng đúng , tự giới thiệu hay lăng xê về bạn thân thì vào box giao lưu kết bạn đc ròi , vừa tiếp thị bản thân, vừa kết bạn - 1 công đôi ba việc thế còn gì

---------------------------------------
P/S: vấn đề em gọi the ghost là " Anh ( hay chị )" lý do là

nhoxkon
15-09-2008, 07:36 PM
Thì tất cả là do mấy Admin quyết định thôi chứ Member đâu quyết định được.. Chẳng qua đấy là ý kiến của nhoxkon, một cô nhóc mới 16 tuổi dám nghĩ dám nói và cũng dám làm.. Như thế là rất tốt..
Admin thì phải lắng nghe và nhẹ nhàng với em ấy tí.. Đâu phải Bốp Chát lời lẽ hơi cứng quá đấy chú The Ghost.. Nhẹ nhàng như hrockvn thì dễ nghe hơn...

lại xin spam tý
híhíhí.....anh nói quá đúng:heheh: vỗ tay
về vấn đề lập box hay không..thì đó cũng là ý kiến chủ quan của em:idea:( đến giờ thì em vẫn thấy..hay đấy chứ...:blush:) cảm ơn các bác đã trả lời
em sẽ nghĩ ra cái gì đó thú vị và hợp lí hơn...và lại post lên tranh luận với các bác tiếp:heheh:
PS: lêu lêu bác ghost:heheh::heheh:
thanks các bác đã quan tâm:kotowa:

hrockvn
15-09-2008, 07:50 PM
Gọi một cách "chỉnh" thì em xưng "anh - em".

Còn vui vui một chút. Pisces - Anh là ai. Em có thể xem ở link dưới đây. Đấy là một topic vui vui do anh bất ngờ tìm đc cái clip Pisces nghịch mấy cái ảnh của "hắn" ^^. Nhưng mà blog anh closed rồi nên em tải trên MediaFire về máy xem nhá ^^.

http://www.daoduytu.edu.vn/forum/showthread.php?t=4099&highlight=Pisces

(P/S: Bài viết về Pisces - Anh là ai chỉ là đùa vui Pisces nhá. Spam linh tinh tớ uýnh cho đấy >:))

Có tìm thấy clip trên Youtube ^^: http://www.youtube.com/watch?v=WQ5DyTRlj7I
Closed topic. Ko cần tranh luận nữa.

Pisces
15-09-2008, 08:50 PM
Nói lại lần nữa với bác là thái độ ban đầu của em đối với các bài viết trong topic này là rất bình thường, và ngay cả bây giờ cũng thế. Còn chuyện dùng từ ngữ bác cho là "Bốp Chát" thì cũng phải xem lại đoạn này, bài reply của nhoxkon sau bài trả lời của em:

---------------------------------
P/S: thưa bác,bác thấy em viết thế này đã đủ độ văn minh chưa ạ?thật ra em nghĩ cách viết kia ko có gì đáng để bác cộp cho cái mác thổ dân cả...vì sao? bác xem nếu viết như trên kia thì bài viết co nặng nề không?nếu bác muốn nó nặng nề thì khẩn nghị bác ad gỡ bỏ hết avar luôn cho đẹp(thật ra em hem cóa mún pải vít 1 cách nhọc như ế này đâu..em mún vít như lâu nay em vít kia:demoralize:)....
Đoạn này chứng tỏ là nhoxkon suy diễn hiểu lầm, làm nghiêm trọng hóa thái độ bài viết của em lên, em cũng chỉ là "mượn gió bẻ măng", "xuôi theo dòng nước", nương theo cái hiểu nhầm đó mà đàm đạo tí thôi ;)). Nói thật trước bài này em không thích cách dùng từ của đồng chí nhoxkon, nhưng có vẻ sau bài post của em, thái độ và cách viết bài của đồng chí này đã thay đổi, có thể nhận thấy rõ sự đầu tư hơn về mặt thời gian và cả chất xám trong bài viết, những lý luận, chứng cứ mà nhoxkon đưa ra trong các bài viết sau rõ ràng là đầy đủ và hợp lý hơn nhiều so với cái nội dung cụt ngủn của bài đầu tiên. Có thể giúp memb trưởng thành hơn trong suy nghĩ, em mang tiếng tí cũng đc, ko có vấn đề gì =).

# Lạm quyền tí, tính em vốn thích rõ ràng, ko muốn xảy ra hiểu lầm :). Về phần trả lời cho bài viết sau của nhoxkon, mạn phép ko trả lời ở đây. Còn bác Hrock, chuyện cũ rồi bác lôi lại làm chi :">...