PDA

View Full Version : [Lý]1 bài lý hay nè..........

Phuc LS
15-09-2008, 11:09 PM
Mình học ở bên Lam Sơn, có bài lý muốn thử các bạn bên này 1 tý:giveme:
Có 3 vật cùng KL m, đặt tại 3 đỉnh của 1 tam giác đều, các cạnh tam giác là các lò xo có độ cứng k. Lò xo ở chiều dài tự nhiên, bóp lò xo. CMR hệ vật DĐĐH.
Bài này hay lắm đó.:sparkling:
Ai giải được mình cho là giỏi.:knife:

phuongminhngoc
03-10-2008, 11:52 PM
Bóp lò xo nào? một cái hay cả ba cái? Đề ra thiếu dữ liệu mà khoe là hay lém, dân LS ko làm được nên mới nhờ 4r của trường mình.

Nino
21-01-2010, 08:11 PM
Bóp lò xo nào? một cái hay cả ba cái? Đề ra thiếu dữ liệu mà khoe là hay lém, dân LS ko làm được nên mới nhờ 4r của trường mình.

Bạn phát biểu như thế là thiếu tư duy rồi, kể cả là đề thiếu thì cũng hãy tự suy nghĩ xem cách kích thích làm sao cho vật có thể dao động điều hòa được chứ^^
Bài này trong Giải Toán Vật Lý, bọn tớ làm hết cả rồi. Ku Phúc bảo hay có lẽ là do hiện tượng vật lý thú vị của nó thôi.
Bài này có thể giải theo 2 hướng phổ biến (động lực học, bảo toàn năng lượng).
Thân!

Red.Devils
03-02-2010, 04:48 PM
Có 3 vật cùng KL m, đặt tại 3 đỉnh của 1 tam giác đều, các cạnh tam giác là các lò xo có độ cứng k. Lò xo ở chiều dài tự nhiên, bóp lò xo. CMR hệ vật DĐĐH.

Phúc hổ phải không
Sang đây sờ pam lăng nhăng à
:heheh::heheh:

amy_lee
26-02-2010, 08:08 PM
dở quyển 121 bài ra em :picknose::picknose::picknose::picknose::picknose: :picknose::picknose:

Gac Kiem_No.1
25-06-2010, 09:42 PM

Bài này cũng bình thường thôi mà em, trong giải toán vật lý có mà em với cả trong 121 cũng có, anh chỉ biết 2 cách là dùng cơ học bình thường , cách thứ 2 là dùng đạo hàm thôi :)