PDA

View Full Version : Tình bạn con trai

haminhvan
20-09-2008, 05:48 PM
Con gái thường hay thắc mắc: "Tình bạn con trai như thế nào? Có giống với tình bạn con gái không nhỉ?".

Nào, chúng ta cùng tìm hiểu xem!

Khi con trai là những người bạn thân của nhau...

- Cũng như con gái, con trai luôn chia sẻ những suy nghĩ của mình với bạn bè, từ chuyện học hành, thầy cô đến "ấy ơi". Tuy nhiên, thường họ chỉ bộc lộ suy nghĩ chứ không kể chi tiết sự việc, hoặc "tám" về người thứ ba khi không có mặt họ.

- Đừng tưởng chỉ có con gái mới để ý xem "ai xinh hơn mình", con trai cũng thường chú ý đấy nhé. Tuy nhiên, họ không ganh tị như con gái mà chỉ nhận xét mà thôi. Họ cũng không "a dua" theo đâu. Ví dụ nhé, tớ đã từng nghe lén một boy nói với bạn của mình khi đi ngang qua lớp học kế bên: "Mấy thằng bên lớp đó nhìn nó kỳ kỳ sao ấy!". Duy nhất một câu ấy! Người bạn hỏi "Kỳ sao?" thì không khai thác được thêm thông tin gì nữa cả.

- Tình bạn con trai - không bao giờ có chuyện giận dỗi vô cớ! Chỉ có ba vấn đề xảy ra, hoặc thân thật thân, hoặc xã giao, hoặc không chơi vì chẳng hợp tính cách. Nếu con gái sớm nắng chiều mưa, giận rồi làm hòa, hòa rồi giận, thì con trai không bao giờ giận bạn bè, mà có giận cũng không nói ra, vẫn vô tư nói cười. Sau một đêm ngon giấc thì mọi giận dỗi...biến đi luôn!

- Nói thẳng. Chẳng hạn như nếu họ cho ai mượn tiền thì "hùng hổ" đòi, không bao giờ ngại. Còn nếu là "con nợ" thì cũng tự tin "khất", hẹn sẽ trả dịp sau. Hoặc có khi con trai "cho mượn như cho luôn" ấy chứ!

- Không bao giờ quan trọng điểm số như con gái. Chơi với nhau, họ chỉ nghĩ đơn giản là phù hợp quan điểm. Nếu ai học tập tốt hơn ai thì "Xời, may mắn thôi, mốt học giỏi hơn nó mấy hồi!" - một boy mỉm cười tự tin nói như vậy. Được điểm cao, bạn bè sẽ khen con trai: "Thằng này coi vậy mà giỏi!". Bị điểm xấu, thì bạn bè sẽ cười tươi thật tươi và không nhắc đến chuyện đó nữa. Lạ nhỉ? À, đó là vì bản tính con trai là thế! Không muốn nhắc lại chuyện đã qua và đơn giản hóa vấn đề giúp bạn bè quên đi nỗi buồn.

- Cũng xem trọng tình bạn như con gái vậy. Họ cũng cần một người bạn để chia sẻ như con gái chứ! Chỉ có điều họ không bao giờ nói ra thôi. "Lời nói gió bay", vậy thì cần thốt nên lời làm gì trong khi ta có thể biểu hiện bằng hành động, con gái nhỉ?

- Games và thể thao chính là sự kết nối bền chặt nhất để tình bạn con trai tồn tại lâu bền. Khi "cùng chung chí hướng" thì có nhiều chuyện để nói hơn. Con gái thường hẹn nhau đi dạo phố, uống nước, còn con trai hẹn nhau chơi games, đá banh...Mỗi phe có một sở thích riêng.

- Về chuyện "tình củm" thì con trai kém xa so với các "nường". Vì thế con trai ít khi nhờ....thằng bạn mình tư vấn chuyện tình cảm, mà thường nhờ con gái. Họ cũng ít để bạn gái của họ giao thiệp với hội bạn bè vì...(chắc con gái cũng hiểu rồi nhỉ). Khi có "ấy" rồi thì con trai phân biệt rạch ròi giữa ấy và bạn bè nhá!

Con trai là thế, tuy có khác so với phe kẹp tóc một chút, nhưng tình bạn con trai cũng đáng để ta ngưỡng mộ lắm đấy! Bởi họ ít nói chuyện cùng nhau, ít chia sẻ với nhau tất tần tật như con gái, nhưng tình bạn của họ bền chặt vô cùng. Một tràng pháo tay cho phe mày râu nào!

Nguồn: Mực Tím Online

nhoxkon
20-09-2008, 07:29 PM
póc tem kí nì...sao lâu lém hem onl thế haminh...
tớ cũng có thằng bạn thân..ngày trc" hay bị "nghi ngờ"..nhưng h` thì uk òy...mọi người đều biết tớ với nó là chiến hữu:crave:

Ng0cDuc
20-09-2008, 07:51 PM
bài viết hay,nghĩ lại thấy mọi chuyện đúng như vậy thật ôi,mình thấy con trai thật hay,chứ ai như mấy nường ,chí chóe cả ngày:@_@:

kayachi
20-09-2008, 07:54 PM
đúng ồy
chơi vơi ctrai dễ chịu hơn nhiều ctrai kô tính toán như cgái
mà chơi với nhau lại thân chả bao h giận nhau qúa 1 ngày
:uwaah:sao mình kô là ctrai nhỉ:uwaah:

Tuk_chan
20-09-2008, 10:33 PM
Xin ka_chan đi, mún thì đi mờ đổi giới tính đi, Pà nói thế là í bảo tụi tui tính toán hả><???!!!!!
Mà ko hẳn thaèng boy lào cũng tốt đẹp như trong bài vik đâu ak! Còn khối đứa tính toán hơn cả các ng` í chứ.
Nhưng mừ Tuk may mắn vì coá những thèng bạn thân khá ổn, dù tụi nó nhìu lúc ngốc xít ko đỡ đc nhưng tính rất tốt^^

chicken_socola
20-09-2008, 10:42 PM
Đọc cũng thấy đúng thật! Ko sai tí nào! Tính mình y nhu thế^^!

Quan_91
21-09-2008, 12:38 AM
chơi với người khác giới bao jờ cũng vui hơn chứ nhưng với tùy tùng người thôi bít chọn người mà chơi là tốt nhất vi dụ như anh với phuơng gà nè hjhj.suốt ngày bị ông phương gà chửi mà vẫn chơi với nhau bt hjhj

kẻ xấu
21-09-2008, 08:40 AM
hihi ! Con trai Chúng choa mà nại ;)):^o^::^o^:

trangvicky_zhao
21-09-2008, 09:29 AM
haminh toàn lấy bài ở muctim nhỉ

fandbsk
21-09-2008, 11:07 AM
chơi với con trai vui hơn chơi với con gái nhìu, cái gì tụi nó cũng nhường mình , tui tự hào có 1 ông bạn đỉnh của đỉnh^^ Có điều là chơi với tụi con trai thì ko tâm sự đc nhưng chuyện ấy ơi hay chuyện tình cảm cũng có nhìu bất tiện
------------------------------------------

haminh toàn lấy bài ở muctim nhỉ

uhk tui cũng thấy thế ,các topic của haminh phần nhìu là các định nghiavề tinh yêu tình bạn lấy ở 1 sồ các web thấy ít bài viết lên cảm xúc của cậu ấy ( góp ý thật lòng haminh đừng giân nhá)

000_000
21-09-2008, 12:13 PM
Hì ngày trước chị cũng hỏi anh chị , lúc anh và bạn thân anh ngồi với nhau thì nói nhữg gì , câu trả lời nhận dc cũg giống như em viết đấy . Kể ra bọn con trai cũg lắm trò thật ^^

kayachi
21-09-2008, 03:40 PM
Xin ka_chan đi, mún thì đi mờ đổi giới tính đi, Pà nói thế là í bảo tụi tui tính toán hả><???!!!!!
Mà ko hẳn thaèng boy lào cũng tốt đẹp như trong bài vik đâu ak! Còn khối đứa tính toán hơn cả các ng` í chứ.
Nhưng mừ Tuk may mắn vì coá những thèng bạn thân khá ổn, dù tụi nó nhìu lúc ngốc xít ko đỡ đc nhưng tính rất tốt^^
ôi ka có nói tuk đâu (đang nói đại đa số ) nhưng phần lớn toàn vậy mà:uwaah:

chơi với người khác giới bao jờ cũng vui hơn chứ nhưng với tùy tùng người thôi bít chọn người mà chơi là tốt nhất vi dụ như anh với phuơng gà nè hjhj.suốt ngày bị ông phương gà chửi mà vẫn chơi với nhau bt hjhj

chính vì chơi với ctrai thân hơn nên em có những thằng bạn rát đáng tự hào:blush:
anh với anh phương thân nhỉ ....thế là tốt:hotbath:

Reddevils
21-09-2008, 04:10 PM
ôi ka có nói tuk đâu (đang nói đại đa số ) nhưng phần lớn toàn vậy mà:uwaah:

chính vì chơi với ctrai thân hơn nên em có những thằng bạn rát đáng tự hào:blush:
anh với anh phương thân nhỉ ....thế là tốt:hotbath:

Những thèn bạn của emcó gì mà rất đáng tự hào vậy

kayachi
21-09-2008, 05:02 PM
Những thèn bạn của emcó gì mà rất đáng tự hào vậy

anh nói thế là có nghĩa gì :picknose:
em thích bọn nó nhiều cái để tự hào:sparkling:

Reddevils
21-09-2008, 05:05 PM
Cơ bản anh ko hiểu ý nghĩa của em nói thôi (thông cảm anh hơn kém suy luận)

chicken_socola
21-09-2008, 09:20 PM
Her! Anh thì đúa nào mà chảng thân! Tốt tính thì thân hết ko phân biệt già trẻ gái trai:heheh:

kayachi
22-09-2008, 05:13 PM
:hot:em thấy ở bài nào anh Gà cũng mèo khen mèo dài đuôi nhá
kô ai khen nên anh tự khen mình à:hot:

haminhvan
22-09-2008, 05:16 PM
ÔI!
Con tải káhc con gái nên tình bạn giữua con trai với con trai và con gái với con gái cũng khác nhau

Ng0cDuc
22-09-2008, 05:39 PM
con trai nó khác,ai cũng chơi được,ai cũng thân được,ko phân biệt già trẻ,tính cách,giàu nghèo,ai để ý như con gái:tadaa:
nhưng có đứa bạn con gái,,hỏi mấy thứ linh tinh cũng vui:congratz:

chicken_socola
22-09-2008, 06:16 PM
:hot:em thấy ở bài nào anh Gà cũng mèo khen mèo dài đuôi nhá
kô ai khen nên anh tự khen mình à:hot:

Anh có tụ khen đâu:frozesweat: Anh là thấy mấy cái trên giống tính mình thì nhận thôi:congratz:

kayachi
23-09-2008, 12:26 PM
Anh có tụ khen đâu:frozesweat: Anh là thấy mấy cái trên giống tính mình thì nhận thôi:congratz:
ơsao nhận nhanh thế
thế chả phải thấy tính tốt thì nhận là cú mình còn tính xấu thì im lỉm:sweat:

chicken_socola
23-09-2008, 12:34 PM
Anh có nói là anh ko xâu dâu! Nguòi ta nói mình chua tôt o diêm nào thì nhân thôi:stress:

kayachi
23-09-2008, 12:37 PM
nói chung tình bạn nào cũng tốt nếu biết trân trọng nó bất kể là trai hay gái kô phan biệt
coi như the end cái topic:phew:

Reddevils
23-09-2008, 01:38 PM
The and nhanh thế anh chưa bộc lộ cảm xúc gì mà >Cứ từ từ

Jubi
23-09-2008, 01:56 PM
con trai khác con gái,
con gái khác con trai
thế thôy :darling: