PDA

View Full Version : Tại sao con gái thích được cõng trên lưng?

vitaminb12
02-10-2008, 04:29 PM
Lên Dân Trí, đọc thấy bài này nghe cũng có vẻ hay, post về nhà mình xem...
=======================
http://images7.dantri.com.vn/Uploaded/lantm/Thang10.08/cong-nguoi-yeu021008.jpg
Khi yêu, con gái lúc nào cũng chỉ được muốn được con trai cõng mình trên lưng. Tại sao vậy nhỉ?
Tớ có một cô bạn gái thân, nó đã bắt đầu yêu được mấy tháng rồi và tớ vẫn còn nhớ lần đầu tiên nó kể cho tớ việc nó đã được cõng trên lưng thế nào. Và trong từng hoàn cảnh khác nhau, ý nghĩa của việc được cõng trên lưng cũng khác nhau lắm.
Này nhé, lần đầu tiên được cõng trên lưng là vì cô bạn của tớ đã bị sái chân trong một lần chạy quá sức trong giờ thể dục. Một cậu bạn đã bế cô ấy lên và cõng trên lưng của mình. Khi đó, cậu bạn kia vẫn chỉ là một người bạn cùng lớp bình thường của cô bạn tớ. Cảm giác khi đó thế nào ư? Tất nhiên là ngượng, nhưng mà, cảm giác lạ lắm nhé!
Cô bạn tớ nói rằng nó thấy mình bỗng trở nên bé bỏng lắm í, và cậu bạn thường ngày, nhìn gầy gò ít nói thế mà lưng bạn ý bổng trở nên thật rộng, chắc và mạnh mẽ. Cảm giác cực kì rung rinh luôn! Thế là sau lần ấy, hai đứa bỗng trở nên thân thiết khác thường. Lần đầu tiên được cõng là cảm giác lần đầu tiên được che chở, bảo vệ, quan tâm bởi một người không-phải-ruột-thịt!
Lần cõng thứ 2 là khi cậu bạn của cô bạn tớ muốn trở thành “chiếc xe lu” cõng cô bạn tớ trên cánh đồng đầy hoa thơm ngát khi nhỏ thỏ thẻ: “Hoa đẹp quá! Nhưng mà mình mỏi chân lắm. Không thể đi được nữa!” Cậu ấy đã còng cô bạn của tớ lướt qua những rừng hoa đẹp tuyệt. Không nói gì cả, chỉ có cảm giác ấm áp khi được một người cõng trên lưng. Lần thứ 2 được cõng là cảm giác rằng sẽ có một người luôn ở bên cạnh và cùng thực hiện ước mơ của bạn!

Giờ thì chuyện cõng cô bạn tớ trên lưng đã là một việc làm quen thuộc của cậu ấy rồi. Cô bạn tớ nhà ở một khu tập thể xây từ mấy chục năm trước. Những căn nhà tập thể cũ vẫn luôn rất nhiều bậc cầu thang và bậc thì rất ngắn. Thế nên, một ngày cậu ấy nói rằng hãy để cho cậu ấy được cõng cô bạn tớ trên lưng, bước lên những bậc cầu thang và cho tới khi nào đến của nhà cô bạn tớ thì thôi (nó ở tầng 5 nhé!).
- “Nếu thế thì cậu sẽ mệt lắm đấy”!
- “Không mệt chút nào! Tớ thích được cõng cậu trên lưng mà”.
Giờ thì ấy đã biết tại sao con gái lại thích được cõng trên lưng rồi chứ! Đó là một cảm giác được chở che, bảo vệ, quan tâm và gắn bó, giống như thuở nhỏ, những cô bé gái thích được công kênh trên vai, trên lưng của bố, của anh trai.
Và cô bạn tớ, mỗi khi được cậu bạn cõng trên lưng, cô ấy thích ngả đầu vào lưng cậu ý, vòng hai tay qua ôm lấy cổ. Hơi thở rất gần, nóng ấm… Đó là một cảm giác bình yên nhất trên đời.
Tự dưng, tớ cũng muốn được một ai đó cõng trên lưng…
[Mực tím] (http://www.muctim.com.vn/Vietnam/The-gioi-tuoi-moi-lon/2008/9-29/24144/) [Dân trí] (http://dantri.com.vn/nhipsongtre/Tai-sao-con-gai-thich-duoc-cong-tren-lung/2008/10/253333.vip)
=====================================
Thế đấy, phải kiếm ai đó để cõng mới được :D

chicken_socola
02-10-2008, 04:35 PM
Con gái bây h nạng lám, cõng ko nổi:heheh:

l¬aÑa¯ÇhAn
02-10-2008, 05:04 PM
ah vì mỏi chân thoai có người cõng thỳ khỏi phải đy bộ :heheh: đỡ nhọc kấy thèng người

hoacucdai2611
02-10-2008, 08:00 PM
Mình rất thích được bố yêu cõng ...nhưng bây giờ lớn rồi nên không được cõng nữa ..ước gì được trở lại hồi mình 5 tuổi..."Cho tôi một vé đi tuổi thơ"

1stPrO.7
02-10-2008, 08:49 PM
:-). Các cậu nam nhi nghĩ xem tại sao các cậu lạ thích cõng phụ nữ trên lưng :-). Chắc cùng một ý như anh :))

Quan_91
03-10-2008, 01:33 PM
ý giống như thế nào thì phai nói rõ ra chứ.ko thì mỗi người 1 ý bít đâu ma lần

haminhvan
04-10-2008, 11:00 AM
Phim Hàn hay có cảnh con trai cỗng con gái, lãng mạn lắm

fandbsk
04-10-2008, 02:23 PM
Phải nói sao nhỉ , khi đc cõng trên lưng ( 1 bạn nam)_ thì cảm giác khá hồi hộp xen lẫn hơi bị điện giật....... nói chung là khá thk:freely::freely::freely:

kẻ xấu
04-10-2008, 02:36 PM
Anh nghĩ :Thời trước có lẽ con gái có số cân nhẹ nhàng nên thích lãng mạn thật
Còn bây Chắc do con gái có thân hình vĩ đại và nhác chảy thây ra thôi !!! và cũng thích thêm 1 cái nữa là ...hihi
Phải ko con gái:@_@::@_@:

kimjuy_cute
04-10-2008, 02:53 PM
đừng nói xấu con gài thía chứ !! chỉ là người ta tình cảm muốn gần gũi người mình yêu thuêong hơn thui !! í ..hí..hí..thế mà ngày nay kon trai muốn còng cũng hok được ý chứ !!
cái topic này phải đổi thành : tại sao kon trai muốn cõng kon gái ! mới đúng !!:idea:

beut_kute
04-10-2008, 02:54 PM
trùi đất...mấy cha ni nói cứ như.........đúng là boy thơi@:corner:

kẻ xấu
04-10-2008, 02:55 PM
đừng nói xấu con gài thía chứ !! chỉ là người ta tình cảm muốn gần gũi người mình yêu thuêong hơn thui !! í ..hí..hí..thế mà ngày nay kon trai muốn còng cũng hok được ý chứ !!
cái topic này phải đổi thành : tại sao kon trai muốn cõng kon gái ! mới đúng !!:idea:

ai ai ai ??? đâu đâu đâu ??? thèng nào muốn cõng con gái thế chỉ cho anh cái !!! anh cũng là con trai, 1 xmen đích thực sao ko thích ???
Cõng con gái chẳng qua là vì muốn tỏ ra găng lăng thôi !!! và muốn nói rằng thân hình em rất vừa vặn với sức của anh ... trong khi mặt nhăn lại như khỉ thôi !!!!:warn::warn::warn::warn:

kimjuy_cute
04-10-2008, 03:03 PM
ơ..pà kon ui tụi nó nói xấu mình kìa !!
lên tiếng bảo vệ kon gái chống lại Kẻ xấu đeeeeeeeeeeee !!phải cho tên này vào danh sách đen mới được !!!:whaat:

kẻ xấu
04-10-2008, 03:11 PM
ơ..pà kon ui tụi nó nói xấu mình kìa !!
lên tiếng bảo vệ kon gái chống lại Kẻ xấu đeeeeeeeeeeee !!phải cho tên này vào danh sách đen mới được !!!:whaat:

ha ha ha :hahaha::hahaha::hahaha:
La to lên ... có lẽ em là người cuối cùng biết anh là kẻ xấu đó !!!!
Rồi để xem sau khi đọc câu bài này của em ! mọi người sẽ cười em cho coi !!!!:freely::freely::freely:

kimjuy_cute
04-10-2008, 03:13 PM
ha ha ha :hahaha::hahaha::hahaha:
La to lên ... có lẽ em là người cuối cùng biết anh là kẻ xấu đó !!!!
Rồi để xem sau khi đọc câu bài này của em ! mọi người sẽ cười em cho coi !!!!:freely::freely::freely:

nghe sợ wá nhỉ !! hèm hèm !!:@_@:

He0pr0_B7
04-10-2008, 05:04 PM
Kẻ xấu nói phét đấy chị ơi !!!! Muốn cõng bạn gái mà hông đc. nên ức chế nói thế thui, anh nhỉ? Mà người còm nhom thế thì...... Chẹp chẹp.... !!!!!:proud:

fandbsk
08-10-2008, 07:48 PM
chết chưa anh kẻ xấu liệu mà rút lui đi ko các chị các em cho 1 trận thì hết đường về:knife:

duynamckbk7
08-10-2008, 08:32 PM
:can'tbe:Các chú phải thể hiẹn sự manly của mính chứ
Ôi con voi còi yêu wí của anh :((:loser:

A29598
08-10-2008, 11:04 PM
Mình chắc sẽ chỉ được cõng con gái, cháu gái. Hix... Có hẩm hiu không?

Hix... Hôm trước thấy bài này hay hay cũng post lên thanhhoafc.com. Ở đây cũng có người thấy hay hay... Vui ghê!

mom102
08-10-2008, 11:26 PM
trời ơi! cõng mà đi được đến tận tầng 5 thì chắc em gái đó chỉ có xương kô thui nhỉ
nói thật cõng cũng chỉ có trên phim thôi
chớ ngoài đời mấy khi
được cõng xong mà nhìn thấy người yêu ngồi thở dốc rồi tụt huyết áp có khi còn đột quỵ luôn thì được cõng làm jì cơ chứ:aie:

hoangtuonglinhA4
09-10-2008, 02:57 AM
trời ơi! cõng mà đi được đến tận tầng 5 thì chắc em gái đó chỉ có xương kô thui nhỉ
chớ ngoài đời mấy khi
được cõng xong mà nhìn thấy người yêu ngồi thở dốc rồi tụt huyết áp có khi còn đột quỵ luôn thì được cõng làm jì cơ chứ:aie:

Chí lí. Chỉ cõng những trường hợp bất khả kháng như đau chân hay ốm không thể tự đi đc thui chứ. Con yêu nhau hưng lên thì cõng 1 tẹo thui chứ mệt lắm...Sức đâu mà chiều cơ chứ:fallout:

l¬aÑa¯ÇhAn
11-10-2008, 08:18 PM
oaoaoa topic nè để cho kon zai nóy xấu G kài chị em phụ nữ ta đâu vào lên tiếng đy chứ nhẩy ^^

kẻ xấu
11-10-2008, 08:34 PM
Kẻ xấu nói phét đấy chị ơi !!!! Muốn cõng bạn gái mà hông đc. nên ức chế nói thế thui, anh nhỉ? Mà người còm nhom thế thì...... Chẹp chẹp.... !!!!!:proud:

Híc híc !!!! ừm Người anh còm nhom ... Em béo thế chắc chả ai cõng nổi đâu :)):heheh::heheh::heheh:

loveagirl
11-10-2008, 09:12 PM
Lạy chúa :amitabha::amitabha:
Con gái thời nay ít ra cũng 40-50 kg cõng từ tầng 1 lên tầng 3 thôi cũng đứt mạch máu não rồi :can'tbe::can'tbe:
Huống gì anh mom102 bảo là cõng lên tầng 5 :aah: chắc DIE lun quá :aah:

000_000
11-10-2008, 09:55 PM
Trời ui tớ cũng thích được cõng trên lưng lắm , đỡ phải mỏi chân , nhất là những hôm đi bộ xa . Hic , vậy mà từ bé đến giừ ngoài anh trai và papa ra chả có ai cõng cả . Chán !!!

biettimdau
11-10-2008, 10:20 PM
ngày trước em cõng 1 con bé nặng 50 cân, cao 1 mét 65 suốt 2 cây số. ối mẹ ơi, thề có chúa lúc đó em có 45 cân có cả dép và quần áo. híc, cuối cùng về bé đó nhắn tin thế này: " Tại mày cõng mà cái chân tao nó lơ lẳng cả đoạn đường h còn đau hơn". híc, lúc cõng bé đó toàn bị búng tai không à, biết thế em đã cho bé tập rơi tự ro từ lưng xuống đất rùi. hức, nhưng kể ra cũng ... hé hé. ít nhất là có ối thằng hôm đó gen với em, hé hé:fullup::fullup:

mom102
11-10-2008, 10:53 PM
thế thì cậu có năng khiếu đi cử tạ cho Việt Nam đấy
sao olimpic này kô đi thi mà giật giả
biết đâu Việt Nam mình chả kô được kái huy chương vàng
cho tôi hỏi là lúc ấy cậu có uoongs đôping kô vậy
quả là bái phục:congratz:

loveagirl
11-10-2008, 11:00 PM
:hahaha: Gen thì chưa biết ra sao nhưng mà thấy biettimdau cõng như thế chắc về nhà gãy lưng quá :@_@:
Lạy chúa 50kg ( thật là khó tả ) :can'tbe::can'tbe:

mom102
11-10-2008, 11:10 PM
Lạy chúa :amitabha::amitabha:
Con gái thời nay ít ra cũng 40-50 kg cõng từ tầng 1 lên tầng 3 thôi cũng đứt mạch máu não rồi :can'tbe::can'tbe:
Huống gì anh mom102 bảo là cõng lên tầng 5 :aah: chắc DIE lun quá :aah:

cậu làm ơn đọc lại bài đầu tiên đi nhá kô phải là tôi bịa ra là cõng lên tầng năm
vả lại cậu làm ơn nhìn lại giới tính của tôi đi trước khi nói ! anh em jì ở đây :growl:

vitaminb12
12-10-2008, 01:47 AM
chớ ngoài đời mấy khi
:)) kể có em nào có chân đẹp như chị MC hôm ca nhạc thì có bắt cõng lên tầng 9 nhà TN tui cũng cõng :))
Cõng xong chết cũng mãn nguyện :dead:

ngày trước em cõng 1 con bé nặng 50 cân, cao 1 mét 65 suốt 2 cây số. ối mẹ ơi, thề có chúa lúc đó em có 45 cân có cả dép và quần áo. híc, cuối cùng về bé đó nhắn tin thế này: " Tại mày cõng mà cái chân tao nó lơ lẳng cả đoạn đường h còn đau hơn". híc, lúc cõng bé đó toàn bị búng tai không à, biết thế em đã cho bé tập rơi tự ro từ lưng xuống đất rùi. hức, nhưng kể ra cũng ... hé hé. ít nhất là có ối thằng hôm đó gen với em, hé hé:fullup::fullup:
ai dà, ghen chứ :(
công nhận, "bé" này chắc là có cảm tình rùi, nói thế thôi, thật ra là cảm ơn đấy. Sướng thế :D

nể pác em tha
em nói chuyện hiền lành thế mà loveagirl nói em là boy em mới tức chứ
nhưng rộng luợng hok chấp :^o^:
:( đúng là móm mà nói lắm thế :(

mom102
12-10-2008, 02:07 AM
:)) kể có em nào có chân đẹp như chị MC hôm ca nhạc thì có bắt cõng lên tầng 9 nhà TN tui cũng cõng :))
Cõng xong chết cũng mãn nguyện :dead:

ai dà, ghen chứ :(
công nhận, "bé" này chắc là có cảm tình rùi, nói thế thôi, thật ra là cảm ơn đấy. Sướng thế :D

:( đúng là móm mà nói lắm thế :(

ông đếm xem ai nói lắm hơn bài viết của tôi có bằng 1 phần muơì ông kô
nghĩ kĩ trước khi nói nhá
ông ấy à
đọc nhiều bài như vầy mà ước
chớ ông thì cõng hộ con gấu bông cho con gái nhà người ta là cùng
chớ kô thì định băm người ta ra rồi cõng từng phần may ra:^o^:

vitaminb12
12-10-2008, 09:15 AM
ông đếm xem ai nói lắm hơn bài viết của tôi có bằng 1 phần muơì ông kô
nghĩ kĩ trước khi nói nhá
ông ấy à
đọc nhiều bài như vầy mà ước
chớ ông thì cõng hộ con gấu bông cho con gái nhà người ta là cùng
chớ kô thì định băm người ta ra rồi cõng từng phần may ra:^o^:
tôi nói nhưng mà chỉ nói cái gì cần thiết thôi :duno:
:)) mà bà cứ bi quan vậy nhỉ. Con trai "manly" đâu có thiếu gì đâu. Tôi có thể chưa đến độ manly nhưng mà với người tôi yêu thì "tất cả đều có thể" :D

quynhchi b12
01-12-2008, 04:15 PM
anh Kiên ơi, đọc bài của anh em lại thấy buồn quá
anh biết sao ko?
vì.........
:kotowa::kotowa::kotowa::kotowa::kotowa:K rất thích được cõng em..............

vitaminb12
01-12-2008, 04:57 PM
anh Kiên ơi, đọc bài của anh em lại thấy buồn quá
anh biết sao ko?
vì.........
:kotowa::kotowa::kotowa::kotowa::kotowa:K rất thích được cõng em..............
:| khùng chập :|
Thế thì liên quan giè :| Nhìn đâu cũng thấy thằng Khải loi :|
Rồi sẽ có thằng khác thích cõng em, cõng luôn cả con em nữa :D Cứ vô tư mà sống đi :D

quynhchi b12
01-12-2008, 07:06 PM
:| khùng chập :|
Thế thì liên quan giè :| Nhìn đâu cũng thấy thằng Khải loi :|
Rồi sẽ có thằng khác thích cõng em, cõng luôn cả con em nữa :D Cứ vô tư mà sống đi :D

em sẽ cố gắng
nhưng trước tiên phải cố quên được cái đã
:sigh::sigh::sigh: