PDA

View Full Version : Ai đang ở HN vào em hỏi chút

Mr.linhlong8
09-10-2008, 10:03 PM
Có anh chị nào đang ở HN biết thông tin gì về Công ty TNHH Thiên Ngọc Minh Uy không?

culanbk
09-10-2008, 11:19 PM
he he, công ty này nổi tiếng lắm nhưng mà tớ toàn nghe tiếng xấu thui. Tốt nhất là các bạn ko nên tham gia, có rất nhiều công ty như thế này gọi nôm na là công ty "sinh lợi",các bạn sẽ được tiếp thị rất nhiều, được học lớp nghiệp vụ miễn phí...Ban đầu đóng 1trăm gọi là ra mắt (có thể hoàn lại), sau đó sẽ mua 1 thiết bị (máy đa năng ozon) tầm 3 triệu hơn.... Đại loại là như vậy, khuyến cáo các bạn nên tránh, ko bén mảng :D

Mr.linhlong8
10-10-2008, 12:21 AM
he he, công ty này nổi tiếng lắm nhưng mà tớ toàn nghe tiếng xấu thui. Tốt nhất là các bạn ko nên tham gia, có rất nhiều công ty như thế này gọi nôm na là công ty "sinh lợi",các bạn sẽ được tiếp thị rất nhiều, được học lớp nghiệp vụ miễn phí...Ban đầu đóng 1trăm gọi là ra mắt (có thể hoàn lại), sau đó sẽ mua 1 thiết bị (máy đa năng ozon) tầm 3 triệu hơn.... Đại loại là như vậy, khuyến cáo các bạn nên tránh, ko bén mảng :D

Vậy thiết bị mua về có dùng được không ? Đảm bảo chất lượng không ?

duynamckbk7
10-10-2008, 08:22 AM
Tốt nhất bạn ko nên tham gia công ty này.khi tham gia bạn sẽ phải mua thiết bị của nó với giá cao hơn giá bên ngoài rất nhiều.Nói cách khác Thiên Ngọc Minh uy là hình thức kinh doanh đa cấp mà cấp sau giá sẽ cao hơn cấp trước. Trước đây công ty này co tên Sinh lợi mà ^^

vitaminb12
10-10-2008, 09:08 AM
Hix, trước đây em cũng từng nghe nói về mấy công ty này rồi. Nay mới tìm hiểu kĩ càng.
Nếu muốn có thêm thông tin thì lên Google, gõ Thiên Ngọc Minh Uy, nó ra cả 1 đống...
Thật giả tốt xấu để mọi người tự phân định

Điều 7 Nghị định 110/2005/NĐ – CP của Chính phủ về quản lý hoạt động bán hàng đa cấp quy định: Những hành vi bị cấm của doanh nghiệp bán hàng đa cấp. Trong đó có quy định cấm:
- Doanh nghiệp không được yêu cầu người muốn tham gia phải mua một số lượng hàng hoá ban đầu để được quyền tham gia mạng lưới bán hàng đa cấp.
- Doanh nghiệp không được cho người tham gia nhận tiền hoa hồng, tiền thưởng, lợi ích kinh tế khác từ việc dụ dỗ người khác tham gia bán hàng đa cấp...

letien
10-10-2008, 10:29 AM
Híc lâu ko vô nhớ mọi người quá :falldown: có ai còn nhớ tôi ko

1stPrO
10-10-2008, 11:20 AM
Giờ mới nghe đến cái cty này. Mà nghe nói mấy cái máy khử Ozon này xài được mấy hum là hư.

hoangtuonglinhA4
10-10-2008, 12:24 PM
Có anh chị nào đang ở HN biết thông tin gì về Công ty TNHH Thiên Ngọc Minh Uy không?

Lạ gì cái công ty lừa này.Trụ sở của nó nằm ở gần cầu Diễn. Nó lừa mình mua cái máy ozon hơn 3tr sau đó dạy cho mình cách phải lừa đc người khấc mua 1 cai như thế. Càng lừa đc nhìu người thì càng có lợi cho bọn nó.Ngày trước lớp cấp 3 của anh ra ngoài này học cũng có 2 đứa bị lừa. Bỏ ra 3tr nhưng thu lại đc có 1 tr. Mà lại con mang tiếng lừa đảo nữa chứ..:heheh:

mom102
10-10-2008, 12:39 PM
thês thì jống cái coong ti chuyên bán đồ gia dụng gần nhà mình
mỗi tháng một trụ sở
nhâ viên ở khắp nơi
tối nào cũng họp rõ đông bàn về cách bán hàng thực ra là cách lừa đảo ý
nhưng mà mấy bác cạnh nhà em khôn lắm
kô đi bán hàng cho họ mà chỉ nhận gửi xe thôi
tối nào cũng kiếm được rõ lắm

bhoa2company
10-10-2008, 01:05 PM
Trùi ! Thằng Thiên Ngọc Minh Uy này trong Đồng Nai và TP.HCM cũng có. Bọn nó típ thị công ty mình mấy lần. Danh tiếng tụi nó lừa đảo ai cũng bik
-----------------------------------------
[marquee] Chán quá trùi ui. Có ai chịu lèm bx mình hem :D[ /MARQUEE]

nguyen_emerald
12-10-2008, 03:08 PM
mọi người ơi, cho tớ hỏi chút nhé, có ai biết nhà trọ nào ở cầu giấy, gần bến xe buýt mà rẻ rẻ chút ko, chỉ cho tớ với, thanks nhìu nhé:loa::congratz:

teku_cowboy90
12-10-2008, 07:03 PM
mọi người ơi, cho tớ hỏi chút nhé, có ai biết nhà trọ nào ở cầu giấy, gần bến xe buýt mà rẻ rẻ chút ko, chỉ cho tớ với, thanks nhìu nhé:loa::congratz:

Chỗ trọ ở gần Cầu Giấy thì e ko bít! Nhưng ở chỗ đường Lê Đức Thọ (Đường đến SVD Mĩ Đình ấy)thì có mấy chỗ trọ đấy! rẻ, bến xe bus thì nhiều vô kể!!!!!!! :duno:
Đường đi tiện phết! e học BK nhưng cũng bít khá nhìu chỗ ở khu đó! :comeon:

bức tường
26-12-2008, 01:44 PM
Chỗ trọ rẻ h thì ko có đâu ??? ở gần trường cao đẳng sư phạm có nhiều chỗ trọ đấy !!!

:uwaah::uwaah::uwaah::uwaah::uwaah::uwaah:

Chỉ như ông em thì chỉ làm gì. Người ta hỏi có ai biết chổ nào có phòng, nhà gần bến xe bus mà. Bây giờ đi tìm nhà thì khó đấy. Hôm trước anh thấy một nhà có phòng gần Cty anh nhưng không biết giá cả thế nào, cách bến xe bus gần 1km. Để chiều anh về thử xem có còn không. Mà em phải cho số điện thoại chứ có gì mọi người còn báo cho

SevenLove
26-12-2008, 11:43 PM
:uwaah::uwaah::uwaah::uwaah::uwaah::uwaah:

Chỉ như ông em thì chỉ làm gì. Người ta hỏi có ai biết chổ nào có phòng, nhà gần bến xe bus mà. Bây giờ đi tìm nhà thì khó đấy. Hôm trước anh thấy một nhà có phòng gần Cty anh nhưng không biết giá cả thế nào, cách bến xe bus gần 1km. Để chiều anh về thử xem có còn không. Mà em phải cho số điện thoại chứ có gì mọi người còn báo cho

nếu bạn mún tìm chỗ trọ thì vào chợ 337 dịch vọng í , hoặc là đằng sau toà nhà HTC nhá ,tậpchung rất nhìu khu trọ sinh viên

congchuamap
28-12-2008, 11:21 PM
hehe lop truong? tui moi ra nhap vao ne`///nhung xem chung` ko co gi hay ho?trong khi bon no dang ho` het' co^?vu~ cho chien thang cua doi nha`...thi tui phai ngoi day va`....ã ã

chiphoi001
15-06-2009, 12:51 AM
cái công ti này gần nhà mình.
biết là lừa đảo mà vẫn đông người đến đó lắm,
nghe mọi người kể là ai mà làm việc cho cái công ty này là tính tính trở nên khá đổi khác, nói nhiều hơn. luôn miệng hơn và cũng dẻo miệng hơn nữa.ghê lắm.cứ như bị bỏ bùa vậy.
Cty này ban đầu là của một ông người trung quốc, sau bỏ ố.Bây h người làm giám đốc là một ông tiến sĩ về tâm lí học.Có lẽ vì vậy nhiều người đến nghe ổng nói rùi mê muội luôn.hik

ducdaica_hou_89
18-06-2009, 07:53 AM
Viện đại học mở hà nội _ai thi trường này muốn hỏi gì thì liện hệ tôi nha,chúc các bạn 1 kỳ thi tốt.