PDA

View Full Version : Là sinh viên!

Trang : [1] 2

Precious Stone
18-10-2008, 09:45 AM
Năm trước bằng giờ, cứ ước ao mãi đến ngày được gọi là sinh viên, được bước chân vào giảng đường rộng thênh thang. Còn bây giờ, lại ko thích được gọi là sinh viên, nhất là "Tân sinh viên" tẹo nào. NHiều khi nghe ai đó gọi mình như vậy, lại thấy ngỡ ngàng. Từ này vẫn còn xa lạ quá. Mới đó mà đã là SV rồi.!
Là sinh viên, thấy tiếc đời học sinh kinh khủng. Sáng nay đi qua trường, thấy bồi hồi...Một cảm giác lạ lắm, nhẹ lắm khi nhìn lên lớp học quen thuộc suốt 3 năm với quá nhiều thứ để nhớ...Thấy nghèn nghẹn,,,Cảm giác tiếc nuối cứ lớn dần lên...
Là sinh viên...
Thèm lắm cảnh xúng xính áo dài với giày cao gót! Nhiều đêm mơ thấy mình mặc áo dài trắng đứng dưới sân trường...Áo trắng hòa với màu nắng lung linh - ám ảnh của những bức hình chụp lúc sắp chia tay dưới vòm cây xanh ngắt, nắng qua kẽ lá, đẹp 1 cách huyền ảo...
Thèm lắm những phút lơ đãng nhìn ra đường hóng chuyện, những phút thư giãn tự thưởng cho mình khi ngắm hoa xoan nở...Một màu trăng trắng xốp xốp, nhẹ nhàng, bâng khuâng...
Thèm lắm những lần bị thầy cô quát, hối thúc việc học hành. Lên Đại học rồi, ko còn chuyện đó nữa, thầy cô xa cách hơn nhiều...
Thèm lắm những lần nhảy dây, nhảy nụ xòe hoa huỳnh huỵch ở hành lang...
Thèm lắm những buổi 4 tiết, rủ nhau đi ăn chè...
Và thèm lắm, 2 tiếng HỌC SINH!

Noa
18-10-2008, 09:51 AM
Càng sống lâu lại càng thấy nhiều thứ phải hối tiếc, thế nhưng cũng không làm đc gì để thay đổi cả. Chỉ biết rằng càng hối tiếc nhiều thì lại càng khiến cho con người biết phải sống tốt hơn và trân trọng những thời khắc quý báu hiện tại, để tương lai sau này lại ko phải thêm 1 lần "hối tiếc" về "quá khứ" nữa =).

trangvicky_zhao
18-10-2008, 11:42 AM
Chị xuongrong viết văn hay quá. Làm em tưởng tượng ra cuộc sống sinh viên sau này của mình, hok biết có buồn như thế hok? Thui chị ạh, cái gì mới cũng chưa thể thích ứng ngay được. Bớt buồn đi chị nhé, và thường xuyên liên lạc vs bạn bè cũ là okie rùi ^^.

duynamckbk7
18-10-2008, 12:26 PM
Cái chi, SV mà buồn á. Xin mấy cô, sống sướng nhất thời SV đá :( Đúng là mới nhập học nên còn chưa bit tận hưởng thú vui ^^

biettimdau
18-10-2008, 07:49 PM
Năm trước bằng giờ, cứ ước ao mãi đến ngày được gọi là sinh viên, được bước chân vào giảng đường rộng thênh thang. Còn bây giờ, lại ko thích được gọi là sinh viên, nhất là "Tân sinh viên" tẹo nào. NHiều khi nghe ai đó gọi mình như vậy, lại thấy ngỡ ngàng. Từ này vẫn còn xa lạ quá. Mới đó mà đã là SV rồi.!
Là sinh viên, thấy tiếc đời học sinh kinh khủng. Sáng nay đi qua trường, thấy bồi hồi...Một cảm giác lạ lắm, nhẹ lắm khi nhìn lên lớp học quen thuộc suốt 3 năm với quá nhiều thứ để nhớ...Thấy nghèn nghẹn,,,Cảm giác tiếc nuối cứ lớn dần lên...
Là sinh viên...
Thèm lắm cảnh xúng xính áo dài với giày cao gót! Nhiều đêm mơ thấy mình mặc áo dài trắng đứng dưới sân trường...Áo trắng hòa với màu nắng lung linh - ám ảnh của những bức hình chụp lúc sắp chia tay dưới vòm cây xanh ngắt, nắng qua kẽ lá, đẹp 1 cách huyền ảo...
Thèm lắm những phút lơ đãng nhìn ra đường hóng chuyện, những phút thư giãn tự thưởng cho mình khi ngắm hoa xoan nở...Một màu trăng trắng xốp xốp, nhẹ nhàng, bâng khuâng...
Thèm lắm những lần bị thầy cô quát, hối thúc việc học hành. Lên Đại học rồi, ko còn chuyện đó nữa, thầy cô xa cách hơn nhiều...

dễ thui mà, bỏ đi, về học lại năm nữa, lớp 13 cho sướng

lazy_lady
20-10-2008, 11:40 PM
Lại nhắc đến áo dài sao mà yêu , mà nhớ.20/11 này không vè được,... buồn

badsanta
20-10-2008, 11:52 PM
ÔI em chả biết sao chứ đang là học sinh thế này vẫn thèm "rỏ dãi" được là sinh viên!!:sigh:

hoangtuonglinhA4
21-10-2008, 10:51 AM
ÔI em chả biết sao chứ đang là học sinh thế này vẫn thèm "rỏ dãi" được là sinh viên!!:sigh:

thèm gì cái cuộc sống khổ sở này cơ chứ. Con gái thì không sao chứ con trai thì lúc nào cũng viêm màng túi. Cuối tháng đói phải ăn mì tôm.:freeze: Đi ĐH mới thấy món ăn mẹ nấu thật ngon:love:. Đến khi thi mới biết cấp 3 thi dễ thật. ĐH con phải đối mặt với nỗi lo canh cánh trong lòng là "học lại":brbr: Chỉ sướng mỗi cái là đc tự do bay nhảy mà không bị ai nói gì cả..:^_^: Nhưng chính vì không bị quản lí ,không có bố mẹ cạnh bên chăm sóc như thời học sinh nữa nên ta trở nên tự lập hơn. Phải tự lo cho cuộc sống của mình từ bữa ăn,quần áo,những lúc ốm đau...Và ta vấp ngã,đối diện với nhiều tình huống,hạng người mà chưa bao giờ nghĩ tới trước đây.Nhưng sau mỗi lần như thế ta lại trở nên mạnh mẽ,trưởng thành hơn. Tất cả những thứ đó sẽ là khinh nghiệm cho cuộ sống của ta sau này..Những năm học ĐH sẽ là thời gian để học nghề,kinh nghiệm sống,cách ứng xử...

vitaminb12
21-10-2008, 11:21 AM
Chị xuongrong viết văn hay quá. Làm em tưởng tượng ra cuộc sống sinh viên sau này của mình, hok biết có buồn như thế hok? Thui chị ạh, cái gì mới cũng chưa thể thích ứng ngay được. Bớt buồn đi chị nhé, và thường xuyên liên lạc vs bạn bè cũ là okie rùi ^^.
:)) làm sinh viên mà buồn á :)) Chỉ là chút nhớ, chút xao xuyến thời "con nít" thôi :))

thèm gì cái cuộc sống khổ sở này cơ chứ. Con gái thì không sao chứ con trai thì lúc nào cũng viêm màng túi. Cuối tháng đói phải ăn mì tôm.:freeze: Đi ĐH mới thấy món ăn mẹ nấu thật ngon:love:. Đến khi thi mới biết cấp 3 thi dễ thật. ĐH con phải đối mặt với nỗi lo canh cánh trong lòng là "học lại":brbr: Chỉ sướng mỗi cái là đc tự do bay nhảy mà không bị ai nói gì cả..:^_^: Nhưng chính vì không bị quản lí ,không có bố mẹ cạnh bên chăm sóc như thời học sinh nữa nên ta trở nên tự lập hơn. Phải tự lo cho cuộc sống của mình từ bữa ăn,quần áo,những lúc ốm đau...Và ta vấp ngã,đối diện với nhiều tình huống,hạng người mà chưa bao giờ nghĩ tới trước đây.Nhưng sau mỗi lần như thế ta lại trở nên mạnh mẽ,trưởng thành hơn. Tất cả những thứ đó sẽ là khinh nghiệm cho cuộ sống của ta sau này..Những năm học ĐH sẽ là thời gian để học nghề,kinh nghiệm sống,cách ứng xử...
Bác nầy, đừng dọa bọn em nó chớ :| Mặc dù đúng là thế thật, nhưng mà đâu phải không có niềm vui. Làm sinh viên, mà nhất là sv xa nhà sẽ phải tự lo cho cuộc sống của mình (tất nhiên là chưa phải tất cả :D ), đối mặt với những sức ép của học tập - bởi vì sức ép của công việc sau này còn cao hơn...v.v
Nhưng bù lại là những niềm vui rất lớn. Đó là niềm vui được tick vào ô "sinh viên" trong dòng khai "nghề nghiệp", là niềm vui khi được thỏa sức vẫy vùng trong một môi trường hoàn toàn mới (dễ chết chìm lắm :|),...Là niềm vui mỗi khi lên tàu về nhà, được ăn những bữa cơm mẹ nấu... Không là sinh viên xa nhà, làm sao có những điều ấy...
thôi thì ta nghe phát "bình minh sinh viên 2k" của bác T.Lập (cựu sv XD :)) ) cho nó có không khí :D
http://media6.nhaccuatui.com/NCT08/Binh minh sinh vien - The Wall [NCT 7290281695].mp3

blue_horizon
21-10-2008, 02:17 PM
Nhớ nhà kinh khủng. Nhiều lúc mệt mỏi kinh khủng, lo lắng đủ thứ, bài tập chồng chất, không làm thì chết, lo chỗ ăn chỗ ở, tính toán đủ thứ. Nhưng mờ làm sinh viên vui mờ, bỏ học như ngoé (điển hình đây, toàn thành tích bất hảo), thỉnh thoảng lại có hoạt động của trường nên tha hồ chơi, nói chung là học ít chơi nhiều :)) (đùa đấy)

trangvicky_zhao
22-10-2008, 09:14 PM
Nhớ nhà kinh khủng. Nhiều lúc mệt mỏi kinh khủng, lo lắng đủ thứ, bài tập chồng chất, không làm thì chết, lo chỗ ăn chỗ ở, tính toán đủ thứ. Nhưng mờ làm sinh viên vui mờ, bỏ học như ngoé (điển hình đây, toàn thành tích bất hảo), thỉnh thoảng lại có hoạt động của trường nên tha hồ chơi, nói chung là học ít chơi nhiều :)) (đùa đấy)

Haha đây là cái kiểu vừa nâng lên vừa hạ xuống àh chị Vân? Chị chăm ngoan thế mà bỏ học limit thế hok biết em sau này sao ;))?

kẻ xấu
23-10-2008, 06:57 AM
Thời gian có chờ đợi ai bao h đâu !!! nó trôi qua đồng nghĩa với việc lớn lên của con người !!!!
Những cũng tùy từng người thôi !!!! đời học sinh của bé gai vui vẻ hạnh phúc, nhiều kỉ niệm !!!! còn kẻ xấu trải qua cũng gần 2 năm rưỡi rồi nhưng chỉ toàn chuyện buồn và đau khổ thôi !!!! trải qua rất nhiều chuyện buồn !!!! Mong thực hiện được 2 chữ " Sinh viên " để xóa bớt nỗi ám ảnh về cấp 3 !!!
:freeze::freeze::freeze:

hoangtuonglinhA4
23-10-2008, 07:10 AM
Haha đây là cái kiểu vừa nâng lên vừa hạ xuống àh chị Vân? Chị chăm ngoan thế mà bỏ học limit thế hok biết em sau này sao ;))?

Bỏ học thì là chuyện quá bình thường của SV roài. Cứ môn nào không điểm danh thì ở nhà. còn môn không phải chuyên ngành thì điểm danh xong rui về:^_^:. Thầy cô nào chặt điểm danh đầu buổi và cuối buổi thì ngủ mà không thì ra căng tin ngồi khi nào điểm danh lớp trưởng gọi vào..:amitabha: Bình thường thì nhàn hạ,đi học như đi chơi nhưng cứ đến lúc thi thì cứ gọi là..Loe ngheo là thi lại học lai ngay. Mà nhất là đến kì đồ án thì sao phải ngợi,xác định 1 tháng lao lực phác thảo ý tưởng rồi trình thầy để đc phép thể hiện.Mà có phải cứ trình là đc duyệt ngay đâu. Phải sửa liên tục sao cho vừa ý thầy.Nhiều lúc nghĩ mãi mới đc cái ý tưởng hay hay 1 tí thì thầy lại gạch xoẹt cái bao la "ý tưởng quá phi thực tế,các anh không phải năm nhất nữa. Vẽ ra là phải xây đc.Mà xây đc là phải đưng vững đc.Đứng vững đc rồi thì người sống,làm việc trong đó phải thấy thoải mái. Về làm lại,hôm sau đem tôi xem". Đến lúc đc thể hiện rồi thì là những ngày mệt mỏi nhất.Thức đêm liên tục để vẽ. hix..hix..vẽ nguyên 1 tờ A0 gồm các mặt kỹ thuật liên quan của công trình chằng chịt các số liệu. Xong rùi còn phối cảnh màu mè cho Đồ Án thêm đẹp,tôn lên cái ý tưởng của mình..:@_@: Mà cứ mỗi học kì lại khoa lại giã cho 2 cái Đồ án vào mồm chứ. Cứ cái sau lại nặng gấp 2,3 cái trước..:corner:

mom102
23-10-2008, 09:18 PM
là sinh viên thì đơn jản kô còn là học sinh
ít được ăn vặt nhiều vì ăn vặt rồi hết tiền ăn cơm
ăn vặt vào mập ú ra thì kô mặc vừa quần áo lại phải mua:can'tbe:

Diệp lục
23-10-2008, 11:01 PM
Bạn Ngọc viết hay lắm :X !!!!

Trường t học cũng chẳng khác mấy cấp III.

Lớp còn ít học sinh hơn, tòan 1 lũ nhí nhố, vui lắm :love:

giáo viên cũng tốt lắm :D - lại còn xưng cô-con, hay quên gọi là sv, cứ kêu học sinh, buồn cười :))

vẫn đc quậy !

Buồn cái là lên level, già hơn tí.

đc cái sướng, đc ăn mặc thỏai mái, ko phải viết hùng hục như trc. khàkhà...

trangvicky_zhao
24-10-2008, 06:08 PM
Bỏ học thì là chuyện quá bình thường của SV roài. Cứ môn nào không điểm danh thì ở nhà. còn môn không phải chuyên ngành thì điểm danh xong rui về:^_^:. Thầy cô nào chặt điểm danh đầu buổi và cuối buổi thì ngủ mà không thì ra căng tin ngồi khi nào điểm danh lớp trưởng gọi vào..:amitabha: Bình thường thì nhàn hạ,đi học như đi chơi nhưng cứ đến lúc thi thì cứ gọi là..Loe ngheo là thi lại học lai ngay. Mà nhất là đến kì đồ án thì sao phải ngợi,xác định 1 tháng lao lực phác thảo ý tưởng rồi trình thầy để đc phép thể hiện.Mà có phải cứ trình là đc duyệt ngay đâu. Phải sửa liên tục sao cho vừa ý thầy.Nhiều lúc nghĩ mãi mới đc cái ý tưởng hay hay 1 tí thì thầy lại gạch xoẹt cái bao la "ý tưởng quá phi thực tế,các anh không phải năm nhất nữa. Vẽ ra là phải xây đc.Mà xây đc là phải đưng vững đc.Đứng vững đc rồi thì người sống,làm việc trong đó phải thấy thoải mái. Về làm lại,hôm sau đem tôi xem". Đến lúc đc thể hiện rồi thì là những ngày mệt mỏi nhất.Thức đêm liên tục để vẽ. hix..hix..vẽ nguyên 1 tờ A0 gồm các mặt kỹ thuật liên quan của công trình chằng chịt các số liệu. Xong rùi còn phối cảnh màu mè cho Đồ Án thêm đẹp,tôn lên cái ý tưởng của mình..:@_@: Mà cứ mỗi học kì lại khoa lại giã cho 2 cái Đồ án vào mồm chứ. Cứ cái sau lại nặng gấp 2,3 cái trước..:corner:
Đấy là đối với ngành của anh thì nó như thế. Nếu nói như thế thì tại sao hok chú ý học ngay từ đầu mà lại phải để đến khi sắp thi mới học ạh? Có phải đỡ khổ hơn hok?

kẻ xấu
24-10-2008, 06:56 PM
Bạn Ngọc viết hay lắm :X !!!!

Trường t học cũng chẳng khác mấy cấp III.

Lớp còn ít học sinh hơn, tòan 1 lũ nhí nhố, vui lắm :love:

giáo viên cũng tốt lắm :D - lại còn xưng cô-con, hay quên gọi là sv, cứ kêu học sinh, buồn cười :))

vẫn đc quậy !

Buồn cái là lên level, già hơn tí.

đc cái sướng, đc ăn mặc thỏai mái, ko phải viết hùng hục như trc. khàkhà...

Sinh viên năm thứ nhất có ngây thơ giống bọn lớp 10 ... Giơ tay lên để chào cờ ko ???? hihi !!!! :idea::idea::idea:

vitaminb12
24-10-2008, 07:36 PM
Đấy là đối với ngành của anh thì nó như thế. Nếu nói như thế thì tại sao hok chú ý học ngay từ đầu mà lại phải để đến khi sắp thi mới học ạh? Có phải đỡ khổ hơn hok?
Hơ hơ, cái này phải khi nào em học đại học em mới biết được :))
Những đứa học như thế toàn được học bổng thôi :)) Mình cũng thích học bổng, nhưng mà nghĩ đến nhiều thứ "cám dỗ" khác thì lại chép miệng :D

Sinh viên năm thứ nhất có ngây thơ giống bọn lớp 10 ... Giơ tay lên để chào cờ ko ???? hihi !!!! :idea::idea::idea:
à, có ngây thơ. Nhưng mà không ngây thơ bằng học sinh chưa tốt nghiệp cấp 3 đâu =))

hoangtuonglinhA4
24-10-2008, 08:00 PM
Những đứa học như thế toàn được học bổng thôi :)) Mình cũng thích học bổng, nhưng mà nghĩ đến nhiều thứ "cám dỗ" khác thì lại chép miệng :D

à, có ngây thơ. Nhưng mà không ngây thơ bằng học sinh chưa tốt nghiệp cấp 3 đâu =))

Chỉ có NGÂY thui chứ không có THƠ chú Vitamin nhỉ. Mà cũng làm gì có chào cờ nữa để mà giơ tay cơ chứ...:hahaha:

duynamckbk7
24-10-2008, 08:03 PM
Hơ hơ,anh đồng ý với ý kiến chú Vitamin về ý kiến của em trang ^^ ai cũng chăm chỉ học từ đầu thì cả trường học bổng thì chít à.Còn với chú kẻ xấu,sv năm nhất ngây thơ giống bọn lớp 10 so với 12 á ^^Học ĐH mới thấy mở mang tầm mắt nhìu,em xương rồng nhỉ ^^

bakit_b1
24-10-2008, 08:12 PM
đọc bài này của chị lại nhớ đến lớp cũ hồi cấp 2...

thangngoctrennet
24-10-2008, 08:54 PM
Nói thật với các bạn nha. Ngày xưa đi học tui ước ao được đi học đại học, làm sinh viên. Đến khi được làm sinh viên rùi thì ước ao có 1 công việc để làm sau khi ra trường. Đến giờ ra trường đi làm rùi lại ước gì ngày xưa mình đừng đi học để làm sinh viên. Hix thế mới chuối. Nhưng dù sao làm sinh viên cũng có nhiều cái vui lắm. Mọi người đừng quá chú trọng đến việc học hành trên giảng đường. Phải biết dành thời gian để học cách sống, cách đối nhân xử thế với người xung quanh, và đặc biệt là tìm ra 1 hướng đi cho mình sau khi ra trường. Chúc tất cả học sinh của ĐÀO sẽ là những người có ích cho xã hội. SR nói hơi nhìu

^-^tit_to^-^
25-10-2008, 02:16 PM
Là sinh viên...

chị đừg buồn na!khi nào về thì vào trườg mà chơi!đc mà đúg hok?
-----------------------------------------
h e thèm làm sv lém rùi!thik ở ngoài Hn!thik mùa thu Hn!:sparkling::sparkling::sparkling:

lascote_B12
25-10-2008, 03:36 PM
pi giờ thì thích xa nhà, thích thoát khỏi kái sự quản lí of pa mẹ. Nhưng đến khi nào xa nhà ồy mới biết không dễ dàng để tự lập

vitaminb12
25-10-2008, 03:46 PM
chị đừg buồn na!khi nào về thì vào trườg mà chơi!đc mà đúg hok?
h e thèm làm sv lém rùi!thik ở ngoài Hn!thik mùa thu Hn!:sparkling::sparkling::sparkling:
Thèm quái gì cái đất Hà nội này :brbr:
Trời thì khô, ra đường toàn hứng bụi.
Ngõ ngách thì ngoằn ngoèo, bẩn thỉu :|
Cuối thu rồi mà chả có đợt gió nào cho nó lạnh ra trò cả :|
Đến mùa nóng thì nóng thôi rồi.
Chém giết, biểu tình liên miên :|
Hà nội loạn rồi. Chán lắm :| :dummy::dummy:
Nhanh nhanh có tàu siêu tốc, sau ta sống ở Thanh Hóa anh hùng :| Cóc thèm sống ở cái đất bụi bặm này :| Ngày ra Hn đi làm, hết giờ về TH quê ta cho nó yên bình :|

lascote_B12
25-10-2008, 03:54 PM
keke
Anh nói kứ như đại gia ý nhể

Nếu có đủ tiền thì kứ đi đi về về thế

Nhưng mờ đủ tiền cũng có đủ khỏe để chịu đựng đi kiểu đó kô

trangvicky_zhao
25-10-2008, 04:39 PM
Nhanh nhanh có tàu siêu tốc, sau ta sống ở Thanh Hóa anh hùng :| Cóc thèm sống ở cái đất bụi bặm này :| Ngày ra Hn đi làm, hết giờ về TH quê ta cho nó yên bình :|

Mỗi người 1 suy nghĩ. Em thì thích ở Hn hơn, sôi động hơn. Ở TH đi được mấy hôm là hết cả chỗ chơi. Chán phèo!!!

Hix. Lớp 11 rùi mà em vẫn còn giơ tay lên lúc chào cờ đấy :runaway::phew::amitabha:

Thế thì là sinh viên sướng hơn ĐH àh? Ở lớp thì hok bị ai quản lý. Về nhà thì sống 1 mình hoặc với bạn nên thích làm gì thì làm. Ô ôi mơ ước...:^o^::^o^::^o^:

vitaminb12
25-10-2008, 05:56 PM
Mỗi người 1 suy nghĩ. Em thì thích ở Hn hơn, sôi động hơn. Ở TH đi được mấy hôm là hết cả chỗ chơi. Chán phèo!!!
Thế thì là sinh viên sướng hơn ĐH àh? Ở lớp thì hok bị ai quản lý. Về nhà thì sống 1 mình hoặc với bạn nên thích làm gì thì làm. Ô ôi mơ ước...:^o^::^o^::^o^:
=)) Hà Nội hả. Biển thì không có, đường xá thì bẩn, công viên cũng thu tiền
Hà Nội mà sôi động hả :)) Chắc sôi động nhất là mấy cái vụ biểu tình với lúc tắc đường bóp còi loạn xạ =))
:)) Hà Nội nhiều chỗ chơi hả :)) CHƠI = TIỀN. Mà tiền đối với sv (99% ko phải đại gia :|) ăn còn ko đủ huống chi là chơi :|... => ở Hà nội cũng chả có chỗ nào chơi => chán hơn cả Thanh Hóa :))
Làm sv ko ai quản lý - ai bảo em thế :|
Sống một mình rồi em sẽ thấy nó "vui" đến mức nào :))
Thích làm gì thì làm :)) Đến lúc đấy mới phát hiện ra mình ... chả muốn làm gì cả :))
Ừ, mơ làm sinh viên cũng tốt thôi, nhưng những thứ mà em mơ ước khi được làm sv ấy, nó không đáng đâu :|

kẻ xấu
25-10-2008, 07:21 PM
Hà Nội mà sôi động hả :)) Chắc sôi động nhất là mấy cái vụ biểu tình với lúc tắc đường bóp còi loạn xạ =))
:)) Hà Nội nhiều chỗ chơi hả :)) CHƠI = TIỀN. Mà tiền đối với sv (99% ko phải đại gia :|) ăn còn ko đủ huống chi là chơi :|... => ở Hà nội cũng chả có chỗ nào chơi => chán hơn cả Thanh Hóa :))
Thích làm gì thì làm :)) Đến lúc đấy mới phát hiện ra mình ... chả muốn làm gì cả :))
Ừ, mơ làm sinh viên cũng tốt thôi, nhưng những thứ mà em mơ ước khi được làm sv ấy, nó không đáng đâu :|

kể ra cũng đúng ... !!!! tôi cũng từng sống cuộc sống sinh viên ( ra chơi với anh trai ) Nhưng lúc đó đại gia lắm ... mang tiền ra mà ....
Nhưng cũng được có vài bữa thôi ... hihi ... Sinh viên cực thật ...
Nhưng dù sao cũng vẫn phải mơ làm sinh viên thôi ... phải trải qua giai đọan đó mới trưởng thành thật sự đựoc !!!!
:runaway::runaway::runaway::runaway:

nhoxkon
25-10-2008, 08:09 PM
khi là học sinh cấp 2, ước mơ mau chóng kết thúc những ngày tháng chán ngắt đó để vào cấp 3:roar:
lên cấp 3 rồi,được học ở 1 ngôi trường mà ( ngày trước ) mình mơ ước,hàng ngày cắp sách tới trường,cười đùa với bạn bè nhưng thấy trong lòng vẫn cứ thiếu 1 cái gì đấy!:empty:
lại ước mơ được lên Đại Học! mơ mộng mình sẽ là tân sinh viên của học viện tài chính! pa mẹ sẽ hạnh phúc biết bao!:sparkling:

nhớ lại mới ngày nào bước vào lớp 10, cái tật viển vông vẫn chưa chừa...thỉnh thoảng lại ngẩn người nhìn ra sân trg`:sweat:....rồi 1 ngày thấy những chiếc lá đã ngả màu tự lúc nào:aie:....thấy thời gian sao mà trôi qua nhanh thế:@_@:!thấy ta bé nhỏ so với cái thế giới rộng lớn này thế!:ign:
lại thôi! không mơ mộng nữa! cố gắng sống tốt những ngày hiện tại,sống thật vui, không lo lắng!:phew:
thế có phải là hạnh phúc hơn không?:duno:

Mr.linhlong8
25-10-2008, 08:13 PM
mơ mộng nhiều để rồi ngẫm ra mình đã có quý giá nhất,sự nhẹ nhõm cảm giác hạnh phúc khi bên cạnh người thân

trangvicky_zhao
27-10-2008, 11:56 AM
:blush:

HN thiếu gì chỗ chơi vừa bình dân mà vẫn vừa lịch sự. Hok wá cầu kì sang trọng là okie rùi. Còn chỗ lượn áh. Cũng đầy rẫy. Đơn cử như là buổi chiều mát lượn ra chỗ Mỹ Đình đi xe đạp đôi ấy. Vừa được hóng mát lại vừa được ngắm diều bay...:blush:

duynamckbk7
27-10-2008, 12:11 PM
:blush:

HN thiếu gì chỗ chơi vừa bình dân mà vẫn vừa lịch sự. Hok wá cầu kì sang trọng là okie rùi. Còn chỗ lượn áh. Cũng đầy rẫy. Đơn cử như là buổi chiều mát lượn ra chỗ Mỹ Đình đi xe đạp đôi ấy. Vừa được hóng mát lại vừa được ngắm diều bay...:blush:

Em mới ra thì kòn thấy nhiều chứ ra một thời gian rùi thấy HN cũng bé tý như TH,đường thì tắc. Đi đâu cũng bụi mù mịt.Kòn ra Mỹ Đình buổi chiều á, ra mà hít bụi à. Còn mỗi cách tụ tập vào quán ngồi hết ngày. Thế thì khác j` ở TH ^^

thuphuong_no1
27-10-2008, 12:31 PM
Em mới ra thì kòn thấy nhiều chứ ra một thời gian rùi thấy HN cũng bé tý như TH,đường thì tắc. Đi đâu cũng bụi mù mịt.Kòn ra Mỹ Đình buổi chiều á, ra mà hít bụi à. Còn mỗi cách tụ tập vào quán ngồi hết ngày. Thế thì khác j` ở TH ^^
khác nhiều chứ, ít ra thì HN còn nhiều chỗ để chơi hơn TH

blue_horizon
27-10-2008, 01:04 PM
Oh yeah, tớ đồng ý với vitamin, chán HN lắm rồi, ở hơn 1 tháng nhưng vẫn chưa tìm ra điểm gì khiến mình có thể yêu và gắn bó với nơi đây. Nhiều lúc nghĩ mình không thuộc về nơi này. Có những hôm đi học về muộn, mưa gió, ngồi một mình thấy nhớ nhà khủng khiếp, thèm đc ăn bữa cơm mẹ nấu, thèm đc hưởng không khí gia đình.Nhất là khi mùa đông sắp đến thế này lại càng thèm cảm giác đó hơn :|

HN bon chen và bụi bặm, trong suy nghĩ của chị là như thế.

Ngày trước đi học thì mơ mộng về cuộc sống sv, nhưng ra đây mới biết, tất cả không đẹp như mình tưởng. Đi học xa nhà, đủ thứ phải lo, được nhiều nhưng cũng mất nhiều.
Nói chung là NHỚ NHÀ VÔ CÙNG!!!!!!!!!!!!!!

trangvicky_zhao
27-10-2008, 07:46 PM

Đâu. Em thấy ở chỗ ấy đâu có bụi bặm gì. Toàn ô tô hoặc xe đạp đi qua lấy đâu ra bụi.
Thì đi mãi cũng chán thật. Nhưng mà anh đã đi hết cái "mãi" đấy chưa. HN còn nhiều nơi mà anh chưa khám phá được lắm. Nếu cả 2 đều chán như nhau thì em cũng vẫn sẽ chọn HN.

hoangtuonglinhA4
27-10-2008, 08:01 PM
Đâu. Em thấy ở chỗ ấy đâu có bụi bặm gì. Toàn ô tô hoặc xe đạp đi qua lấy đâu ra bụi.
Thì đi mãi cũng chán thật. Nhưng mà anh đã đi hết cái "mãi" đấy chưa. HN còn nhiều nơi mà anh chưa khám phá được lắm. Nếu cả 2 đều chán như nhau thì em cũng vẫn sẽ chọn HN.

oh..!! Đồng ý với em lun. Ngoài này nhìu chỗ đi chơi lém chứ. Đi mấy cái làng cổ quanh HN nè,đi trượt cỏ,chợ đêm. Lên Vincom chơi game,xem phim,ăn uống..Ở TH làm gì có nhìu nơi vui chơi như thế. Chỉ ghét cái là ngoài HN hay tắc đường,trung bình đi trong TP chỉ có 25km/h

Precious Stone
27-10-2008, 08:06 PM
Nghe xong Nồng nàn Hà Nội thấy bớt ác cảm với nơi này hơn...
Thích 1 Hà Nội xưa cũ với những ngõ nhỏ, phố nhỏ, với những con đường rợp bóng cây cổ thụ, với đê sông Hồng lộng gió...
Thích 1 Hà Nội trong những bức tranh phố Phái. Phố cổ rêu phong, mái ngói đỏ. Những hàng quán thấp lè tè, khiêm nhường ở đầu 1 ngách nhỏ!
Hà Nội trong tiềm thức là như thế! Ra đây rồi mới biết khác nhiều lắm!

trangvicky_zhao
27-10-2008, 08:09 PM
oh..!! Đồng ý với em lun. Ngoài này nhìu chỗ đi chơi lém chứ. Đi mấy cái làng cổ quanh HN nè,đi trượt cỏ,chợ đêm. Lên Vincom chơi game,xem phim,ăn uống..Ở TH làm gì có nhìu nơi vui chơi như thế. Chỉ ghét cái là ngoài HN hay tắc đường,trung bình đi trong TP chỉ có 25km/h

Đấy. Có bao nhiêu là chỗ chơi. Ai cũng bảo là chán. Là bụi bặm. Là tắc đường. Được cái nọ thì mất cái kia thui. Nếu được 1 cuộc sống bình yên nhưng đến mức nhàm chán thì hãy chọn 1 cuộc sống tuy bon chen nhưng sôi đông hơn đi.
Mà toàn là các bô lão nhận xét HN chán. Chứ người trẻ thì lại hok nghĩ như thế. Khẩu vị khác nhau thật!

vitaminb12
27-10-2008, 08:11 PM
=)) lên Vincom chơi game, em lên có 30' mà nhẵn túi =)) Thà đi xem phim, kể cả có là MegaStar cũng còn re hơn :))
Làng cổ quanh Hà nội thì dân vẽ như bác mới có thời gian đi chứ :|

Thích 1 Hà Nội xưa cũ với những ngõ nhỏ, phố nhỏ, với những con đường rợp bóng cây cổ thụ, với đê sông Hồng lộng gió...
Thích 1 Hà Nội trong những bức tranh phố Phái. Phố cổ rêu phong, mái ngói đỏ. Những hàng quán thấp lè tè, khiêm nhường ở đầu 1 ngách nhỏ!
:)) hội chứng phim ảnh :))

trangvicky_zhao
27-10-2008, 08:14 PM

Bài đấy quá hay.
"Đưa em đi qua phố phường bao sắc màu, bao ánh đèn. Ngồi ăn 1 quán ven đường. HN nhẹ nhàng ấm áp, dịu dàng đậm chất thơ. Một ngày xa, một cảm giác, lòng chợt nhớ...
Đưa em qua bao thăng trầm bao tháng năm, đã úa màu. Gọi tên từng phố cổ. Chiều nhạt nhòa hồ Gươm lung linh, ngọt ngào hoa sữa thơm. Gọi tên thu về thật lâu để ta biết... nồng nàn..."

hoangtuonglinhA4
27-10-2008, 08:15 PM

Cái này thì không thể trách đc. HN là thủ đô,việc phát triển thành phố là điều không thể tránh khỏi. Bây giờ để giữ lại chút gì đó cua HN xưa nên diện tích của HN đã đc mở rộng ra như mọi người đã biết. Sau này các trung tâm kinh tế sẽ chuyển ra ngoài,trong nội thành ( khu vực phố cổ và các di tích sẽ chỉ dành để du lịch và người dân sinh sống..)

vitaminb12
27-10-2008, 08:39 PM
Đấy. Có bao nhiêu là chỗ chơi. Ai cũng bảo là chán. Là bụi bặm. Là tắc đường. Được cái nọ thì mất cái kia thui. Nếu được 1 cuộc sống bình yên nhưng đến mức nhàm chán thì hãy chọn 1 cuộc sống tuy bon chen nhưng sôi đông hơn đi.
Mà toàn là các bô lão nhận xét HN chán. Chứ người trẻ thì lại hok nghĩ như thế. Khẩu vị khác nhau thật!
:| thực sự anh ko muốn phá cái giấc mơ của em về Hà Nội. Nhưng sự thực thì nó là sự thực :))
Tuổi trẻ thì ai chẳng thích sôi động. Nhưng em lại nhầm việc "bon chen" với "sôi động" rồi :D
Tại sao hàng ngàn thành phố khác trên thế giới này cũng sôi động, nhưng họ lại ko phải khó chịu với việc ra đường hàng ngày đến như vậy :|
Ngày xưa anh cũng thích Hà Nội lắm chứ. Nhưng giờ thì ko :|

trangvicky_zhao
27-10-2008, 09:18 PM
:| thực sự anh ko muốn phá cái giấc mơ của em về Hà Nội. Nhưng sự thực thì nó là sự thực :))
Tuổi trẻ thì ai chẳng thích sôi động. Nhưng em lại nhầm việc "bon chen" với "sôi động" rồi :D
Tại sao hàng ngàn thành phố khác trên thế giới này cũng sôi động, nhưng họ lại ko phải khó chịu với việc ra đường hàng ngày đến như vậy :|
Ngày xưa anh cũng thích Hà Nội lắm chứ. Nhưng giờ thì ko :|

Thứ nhất: ở Việt Nam, ý thức cộng đồng của người Việt mình còn kém. Hok thể bằng với các nước triển trên thế giới được.
Thứ hai: pháp luật Việt Nam còn chưa thực sự có nhiều quan tâm đến các vấn đề này. Chưa nghiêm trong việc xử lý các hành vi vi phạm.
Nhưng nếu đem HN và TH ra mà cân đo đong đếm, thì tất nhiên là HN vẫn hơn anh ạh. Theo suy nghĩ của em!

vitaminb12
27-10-2008, 10:06 PM
Thứ nhất: ở Việt Nam, ý thức cộng đồng của người Việt mình còn kém. Hok thể bằng với các nước triển trên thế giới được.
Thứ hai: pháp luật Việt Nam còn chưa thực sự có nhiều quan tâm đến các vấn đề này. Chưa nghiêm trong việc xử lý các hành vi vi phạm.
Nhưng nếu đem HN và TH ra mà cân đo đong đếm, thì tất nhiên là HN vẫn hơn anh ạh. Theo suy nghĩ của em!
:| anh ko thích bàn về vấn đề "văn hóa xã hội" lắm :| Anh cũng chả muốn nói đến người VN kém thế giới cái gì cả. Chỉ là anh ko thích Hà Nội...
Làm sao có thể "cân đong đo đếm" giữa 2 thành phố 1 là thủ đô, 1 là đô thị loại 2 cho được.
Xét về mặt mà người không ở Hà Nội nhìn vào, ừ thì thủ đô thơ mộng, thủ đô sôi động, thủ đô cổ kính. Ấy là vì người ta thích đưa những thứ đẹp đẽ ấy lên mặt báo hơn thôi :| Được mấy khi em nhìn thấy cảnh giữa 1 khu phố chợ năm trong trung tâm thủ đô ấy (Khâm thiên :|) mà cứ mưa là đường lại lầy lội bằng mấy lần đường đất ở quê (may mà gần đây mới được làm lại :| mãi mới chịu làm lại cho)... Làm sao em có thể yêu quý Hà Nội được nữa, khi mà em đi học lúc 12h trưa và trở về nhà lúc 8h tối, với 2 tiếng rưỡi tắc đường - đứng giữa cái nóng bức, chật chội đầy khói xe ấy :| ( người ta có câu là "có ở trong chăn mới biết chăn có rận" ấy)
Nhưng nhìn về một mặt nào đó, sống ở Hà Nội cho ta nhiều cơ hội hơn, tương lai rộng hơn. Ấy là cái lợi thế của thủ đô. Và đó là lí do chính khiến Hà Nội ngày một đông, ngày càng tắc đường nhiều hơn...

hoangtuonglinhA4
27-10-2008, 11:17 PM
:| anh ko thích bàn về vấn đề "văn hóa xã hội" lắm :| Anh cũng chả muốn nói đến người VN kém thế giới cái gì cả. Chỉ là anh ko thích Hà Nội...
Làm sao có thể "cân đong đo đếm" giữa 2 thành phố 1 là thủ đô, 1 là đô thị loại 2 cho được.
Xét về mặt mà người không ở Hà Nội nhìn vào, ừ thì thủ đô thơ mộng, thủ đô sôi động, thủ đô cổ kính. Ấy là vì người ta thích đưa những thứ đẹp đẽ ấy lên mặt báo hơn thôi :| Được mấy khi em nhìn thấy cảnh giữa 1 khu phố chợ năm trong trung tâm thủ đô ấy (Khâm thiên :|) mà cứ mưa là đường lại lầy lội bằng mấy lần đường đất ở quê (may mà gần đây mới được làm lại :| mãi mới chịu làm lại cho)... Làm sao em có thể yêu quý Hà Nội được nữa, khi mà em đi học lúc 12h trưa và trở về nhà lúc 8h tối, với 2 tiếng rưỡi tắc đường - đứng giữa cái nóng bức, chật chội đầy khói xe ấy :| ( người ta có câu là "có ở trong chăn mới biết chăn có rận" ấy)
Nhưng nhìn về một mặt nào đó, sống ở Hà Nội cho ta nhiều cơ hội hơn, tương lai rộng hơn. Ấy là cái lợi thế của thủ đô. Và đó là lí do chính khiến Hà Nội ngày một đông, ngày càng tắc đường nhiều hơn...

Nói chung chẳng qua là do chất lượng công trình giao thông của VN còn kém,Quy hoạch đô thị thì bung bét,bừa bãi. Chú Vitamin học Cầu Đường thì ra trường nhớ đừng ăn bớt nhé. Mà làm cái đường nó to to lên 1 tí để mọi người đi cho thoải mái...:whistle:

duynamckbk7
28-10-2008, 08:20 AM

:( Anh đi chưa nhiều lắm, mới chỉ đi đủ để đi trong phố cổ không lạc,còn mấy nơi quanh quanh HN như đất HN2 thì cũng đi kha khá :( Thế gọi là đi hết cái mãi chưa :(:@_@:

angel_remix
28-10-2008, 09:07 AM
tui chỉ thấy 1 điều là cuộc sống ở HN bon chen quá thôi . hết ý kiến :|

blue_horizon
28-10-2008, 04:11 PM
Tớ có 1 người bạn, bạn í ở HN. Bạn í lúc nào cũng hỏi tớ "Tại sao mày không yêu HN", tớ trả lời tớ không phải người HN và tớ chưa tìm thấy 1 nét gì đáng yêu của thành phố này mặc dù tớ đã ở đây đc hơn 1 tháng. Phải chăng vì thời gian đó quá ít để tớ có thể cảm nhận và yêu hay vì cái nhìn của tớ quá bảo thủ. Trước giờ tớ luôn ghét cuộc sống bụi bặm, và giờ tớ đang sống cùng với nó, có lẽ tớ vẫn chưa thích nghi đc. Cần thêm thời gian và các yếu tố bên ngoài tác động để tớ thay đổi cách nhìn.

trangvicky_zhao
28-10-2008, 05:08 PM
:( Anh đi chưa nhiều lắm, mới chỉ đi đủ để đi trong phố cổ không lạc,còn mấy nơi quanh quanh HN như đất HN2 thì cũng đi kha khá :( Thế gọi là đi hết cái mãi chưa :(:@_@:

Anh hỏi câu đấy thì sao mà em trả lời được. Ít ra thì cũng có những nơi anh hok biết đến chứ.

duynamckbk7
28-10-2008, 07:35 PM
Anh hỏi câu đấy thì sao mà em trả lời được. Ít ra thì cũng có những nơi anh hok biết đến chứ.

^^Có mỗi mấy cái động lak là chưa thui :(, chắc vậy :(

mom102
28-10-2008, 11:40 PM
hà nội
có nhiều món ăn vặt gon hết xảy mà thanh hóa ko có
nhưng cũng kô có bánh khoái của thanh hoa
hà nội có đầy những chỗ chơi mà thanh hóa kô có kô sôi động bằg
nhưng thanh hóa lại có những chỗ nhẹ nhàng kô bon chen kô đông đúc mà hà nội khó thấy
thanh hóa kô tắc đường kô bụi kô khói xe nhưg lại quá "vắng" hiếm khi có được sự đông đúc như hà nội
hà nội lại có sự sôi động đông vui nhưng nhiều khi hơi "quá" nhất là khi tan tầm hay dịp lễ
nói chung ở đâu cũng có ưu khuyết điểm
tùy vào bản thân mỗi người ưu thích cuộc sống nào hơn thôi
bon chen cũng có cái tiốt cái xấu
nhàn nhã quá cũng có cái lợi cái hại
nói chung là "tùy thôi"
:duno:

trangvicky_zhao
30-10-2008, 11:07 AM
^^Có mỗi mấy cái động lak là chưa thui :(, chắc vậy :(

Thế thì pub, CLB đêm,... anh cũng chưa vào. ;))
Nói thế thui chứ anh sao àm khám phá hết từng ngóc nghách của HN được. Gì thì gì em vẫn thích HN hơn anh ạh. Theo suy nghĩ của em! ^^

duynamckbk7
31-10-2008, 08:22 AM
^^Anh cũng thích HN hơn, HN anh có nhìu bạn nà,có những người bạn trong hội cựu hs Đào nà,có công ăn việc làm và có cả ... nữa^^

hoangvuxd
03-11-2008, 02:51 AM

Nói hay lắm, những điều bạn nói rất đúng ý mình, và thật không quá khi người ta nói rằng : ở HN cái gì cũng có, không thiếu thứ gì, chỉ có 3 thứ là thiếu, đó là : đất, nước và không khí.
:fullup:

viethieu1012
03-11-2008, 10:29 AM
Dù sao mỗi 1 nơi đều có cái vẻ đẹp riêng của nó nói chung ở đâu cũng thix cả hihi

hoangvuxd
03-11-2008, 01:15 PM
Những ngày này ở HN quả là những ngày khó quên, mưa to không ngớt, ở đâu cũng thấy lụt lội, người dân thủ đô đang phải vật lộn với cơn "đại hồng thủy" chưa từng thấy. Giờ đây lại còn có gió mùa đông bắc về lạnh cả sống lưng. Cảm giác cuộc sống sao mà ảm đạm thế !

vitaminb12
03-11-2008, 02:37 PM
Những ngày này ở HN quả là những ngày khó quên, mưa to không ngớt, ở đâu cũng thấy lụt lội, người dân thủ đô đang phải vật lộn với cơn "đại hồng thủy" chưa từng thấy. Giờ đây lại còn có gió mùa đông bắc về lạnh cả sống lưng. Cảm giác cuộc sống sao mà ảm đạm thế !
Sống ở giữa trung tâm thủ đô mà mất điện đến 3 ngày trời, cắt net đến 2 ngày :|
Ở giữa thủ đô mà có đến 51 người chết, 7 người mất tích vì lụt (số liệu ngày 4.11.08).
Giữa thủ đô mà vẫn phải ăn mì tôm trừ bữa vì thiếu lương thực.
Ấy là cái thủ đô Hà Lội - Venice của chúng ta :falldown:

viethieu1012
04-11-2008, 09:56 AM
Hà lội bi h là trái tim của những ng bán rau mất rùi rau cỏ đắt wa ah huhuu

MT_Dung_B12
10-11-2008, 12:26 AM
Hà Nội ......èo.! ..'' không đi không biết Hà Nội ,đi rồi mới biết ...cạm bẫy nhiều vô cùng ...'' :chuckle:
hiz ...nhận xét của mình sau 3 tháng đi học ĐH ngoài này đấy !!!
Trước kia cứ mơ ,mơ rồi phấn đấu học hành (bỏ cả niềm đam mê chơi game :runaway: ) để rồi sao ư ...đạt đc rồi thấy sợ nó :sweat: ...Xin lấy dẫn chứng cho mọi người thấy nhé ...nào là đi xe bus thì móc túi trắng trợn không sợ ai ..hiz(bến xe bus giao thông ) ...tiếp thị ----> bọn lừa đảo ,đối tượng là Tân Sinh viên ...(mình đã từng là nạn nhân của bọn tiếp thị đi tong 80k :noo: )
.....sợ chưa tiếp nhé ..chắc mấy anh chị Học Đại học khóa trên chắc biết hình thức ''bán hàng đa cấp '' của một vài công ty tại Hà Nội ...có rất nhiều bạn Sinh viên vì nghe lời đường mật nào là siêu lợi nhuận kiếm tiền nhanh mà đã tin họ mua sản phẩm của họ với giá không rẻ .. trên 3 triệu để đc tham gia vào hình thức kinh doanh này chi tiết về cách làm của mấy công ty này đọc tại đây nhé :
http://my.opera.com/tuan_lawyer/blog/show.dml/1468439
http://tim.vietbao.vn/Thi%C3%AAn_Ng%E1%BB%8Dc_Minh_Uy
Mình nói để các bạn sinh viên biết đường mà tránh không lại ân hận ^^ mình cũng tí mà tin họ và mua hàng của họ đấy chỉ vì họ nói cứ như là thôi miên ấy sợ lắm :sweat:
Đấy Hà Nội thế đấy ...không nhưng thế ở đây lụt lội ghê lắm như mấy hôm trước đấy ..nhà nhà đi bơi người đi bơi ..ngày nắg thì bụi mù xe cộ thì nhiều mình học Tài Chính cả ngày đi đường Phạm Văn Đồng bụi ghê lắm nhưng đc cái này thì mình còn cảm thấy Hà Nội có chút hấp dẫn đó là món gì cũng có ^^ nào là nem rán ,phở cuốn ,chà sữa ,KFC ,BBQ ,99,chân gà nướng mấy món này ăn ngon lắm mà Thanh Hóa Thì không có :D...hì đấy là chia sẻ của mình về Hà Nội nhưng chung quy lại thì không đc như Thanh Hóa Mình đâu ...nó thế các em khóa sau đừng nản lòng nhé cứ học hết mình nhé ...cảm giác mình đâu đại học khó tả lắm ...sung sướng vô cùng ^^ ....để rồi còn đc nếm trải mùi sinh viên chứ đúng không he he ''.....

viethieu1012
10-11-2008, 11:44 AM
3 tháng ở Hà lội quả là 1 thời gian đủ để bạn hiểu về nó nhìu đấy hihi

vip_member_aof
10-11-2008, 12:50 PM
Hà Nội ......èo.! ..'' không đi không biết Hà Nội ,đi rồi mới biết ...cạm bẫy nhiều vô cùng ...'' :chuckle:
hiz ...nhận xét của mình sau 3 tháng đi học ĐH ngoài này đấy !!!
Trước kia cứ mơ ,mơ rồi phấn đấu học hành (bỏ cả niềm đam mê chơi game :runaway: ) để rồi sao ư ...đạt đc rồi thấy sợ nó :sweat: ...Xin lấy dẫn chứng cho mọi người thấy nhé ...nào là đi xe bus thì móc túi trắng trợn không sợ ai ..hiz(bến xe bus giao thông ) ...tiếp thị ----> bọn lừa đảo ,đối tượng là Tân Sinh viên ...(mình đã từng là nạn nhân của bọn tiếp thị đi tong 80k :noo: )
.....sợ chưa tiếp nhé ..chắc mấy anh chị Học Đại học khóa trên chắc biết hình thức ''bán hàng đa cấp '' của một vài công ty tại Hà Nội ...có rất nhiều bạn Sinh viên vì nghe lời đường mật nào là siêu lợi nhuận kiếm tiền nhanh mà đã tin họ mua sản phẩm của họ với giá không rẻ .. trên 3 triệu để đc tham gia vào hình thức kinh doanh này chi tiết về cách làm của mấy công ty này đọc tại đây nhé :
http://my.opera.com/tuan_lawyer/blog/show.dml/1468439
http://tim.vietbao.vn/Thi%C3%AAn_Ng%E1%BB%8Dc_Minh_Uy
Mình nói để các bạn sinh viên biết đường mà tránh không lại ân hận ^^ mình cũng tí mà tin họ và mua hàng của họ đấy chỉ vì họ nói cứ như là thôi miên ấy sợ lắm :sweat:
Đấy Hà Nội thế đấy ...không nhưng thế ở đây lụt lội ghê lắm như mấy hôm trước đấy ..nhà nhà đi bơi người đi bơi ..ngày nắg thì bụi mù xe cộ thì nhiều mình học Tài Chính cả ngày đi đường Phạm Văn Đồng bụi ghê lắm nhưng đc cái này thì mình còn cảm thấy Hà Nội có chút hấp dẫn đó là món gì cũng có ^^ nào là nem rán ,phở cuốn ,chà sữa ,KFC ,BBQ ,99,chân gà nướng mấy món này ăn ngon lắm mà Thanh Hóa Thì không có :D...hì đấy là chia sẻ của mình về Hà Nội nhưng chung quy lại thì không đc như Thanh Hóa Mình đâu ...nó thế các em khóa sau đừng nản lòng nhé cứ học hết mình nhé ...cảm giác mình đâu đại học khó tả lắm ...sung sướng vô cùng ^^ ....để rồi còn đc nếm trải mùi sinh viên chứ đúng không he he ''.....
chú em cùng trường với anh thì còn thấy cái tài chính chán đến mức nào hê hê
ước mơ of anh lúc học cấp 3 jờ sắp:noo::noo::noo::noo::noo:

Moon
10-11-2008, 02:27 PM
chú em cùng trường với anh thì còn thấy cái tài chính chán đến mức nào hê hê
ước mơ of anh lúc học cấp 3 jờ sắp:noo::noo::noo::noo::noo:

Ước mơ hồi cấp 3 của chú là j thế nói cho bạn bè nghe ké coi nào hehe :sparkling::sparkling::sparkling::sparkling::spark ling:

MT_Dung_B12
12-11-2008, 11:35 PM
trường tài chính á tuyệt vời luôn !!!! tuần 7 ngày nghỉ 6 ngày :@_@::@_@: lớp em tuần vừa rồi như thế hiz !!!! em chỉ ghét lớp trưởng lớp em thôi không hiểu cô giáo chủ nhiệm khoa chọn kiểu gì ...hiz tiếc 500đ nghỉ học không thèm nhắn tin thông báo :can'tbe::can'tbe: điên với nó quá !!!!
Mà ước mơ của anh là j thế !!

Diệp lục
13-11-2008, 10:53 AM
Trường tui học rõ lắm, 1 kì mà tính 10 môn :freeze:

Chơi cũng lắm :sigh:

Lúc nào cũng bận :hot:

Được cái cũng thấy tin là mình chọn đúng trường :love:

Hà Nội cũng chỉ là 1 cái đích nhỏ. bàn đạp cho tương lai vươn xa ! hà hà :tadaa:

duynamckbk7
13-11-2008, 10:59 AM
Trường tui học rõ lắm, 1 kì mà tính 10 môn :freeze:

Chơi cũng lắm :sigh:

Lúc nào cũng bận :hot:

Được cái cũng thấy tin là mình chọn đúng trường :love:

Hà Nội cũng chỉ là 1 cái đích nhỏ. bàn đạp cho tương lai vươn xa ! hà hà :tadaa:

Tương lai của bé này chắc là đi ngoài ra nước, nhầm, đi ra nước ngoài ^^

viethieu1012
14-11-2008, 08:41 PM
Hà lội là bàn đạp để bạn bay xa hơn ah cố gắng lên ná hihi

leeyoulong
19-11-2008, 10:36 PM
bạn tui đang là học sinh lớp 13 nè khổ bỏ xừ><nhớ nhà nên lập ra topic này chứ jề:chuckle:

boycoj_1312
27-11-2008, 09:30 PM
hjx kon trai làm sv có nhiều vấn đề lắm
+, cái tuyệt khi làm sv là gặp và làm quen dc nhiều bạn bè(nhất là các girl mà chỗ e lại gần kt :D) đi chơi cả ngày mà ko lo bị mắng và tha hồ mà luyện trình chém gió =))
+, cái khổ nhất mà 1 thằng kon trai phải chịu khi làm sv là phải tự nấu nướng( từ khâu đi chợ đén bếp núc ) ăn uống thì khổ sở ngày qua ngày chỉ vài món quen thuộc...hôm nào chán cơm ra hàng phở để rùi sau đó tha hồ mà ăn nước mắm...đen nhất là hôm trước ăn phải ruốc mốc( do tiêu xài hoang phí ) thế là 2 thằng bị buồn nôn :(( ko gì khổ hơn

kẻ xấu
27-11-2008, 10:10 PM
Híc ... Mơ ước được làm sinh viên 1 lần !!!
Nhưng khó quá ... Chắc là cả đời ko bao h làm được !!!

quynhchi b12
28-11-2008, 01:22 PM
Híc ... Mơ ước được làm sinh viên 1 lần !!!
Nhưng khó quá ... Chắc là cả đời ko bao h làm được !!!

chưa làm sao bít ko được?
cứ cố gắng lên, mọi thứ sẽ được đền đáp xứng đáng ! OK?
:tadaa::tadaa::tadaa::tadaa:

quangson123
28-11-2008, 09:13 PM
hjx kon trai làm sv có nhiều vấn đề lắm
+, cái tuyệt khi làm sv là gặp và làm quen dc nhiều bạn bè(nhất là các girl mà chỗ e lại gần kt :D) đi chơi cả ngày mà ko lo bị mắng và tha hồ mà luyện trình chém gió =))
+, cái khổ nhất mà 1 thằng kon trai phải chịu khi làm sv là phải tự nấu nướng( từ khâu đi chợ đén bếp núc ) ăn uống thì khổ sở ngày qua ngày chỉ vài món quen thuộc...hôm nào chán cơm ra hàng phở để rùi sau đó tha hồ mà ăn nước mắm...đen nhất là hôm trước ăn phải ruốc mốc( do tiêu xài hoang phí ) thế là 2 thằng bị buồn nôn :(( ko gì khổ hơn

Tuyệt cái j.Con gái kt(kiến trúc) chán không đỡ nổi .Nhìn phát ..ợ Ợ :congratz:.
làm sinh viên khổ quá .Trời lạnh vẽ nhiều mỏi tay ,chiều về còn phải giặt quần áo phát khổ :swing:.
Nhiều lúc stress toàn đánh nhau với thằng cùng phòng.Nản.:@_@::@_@::@_@:

youngboy
28-11-2008, 10:28 PM
ai vừa chê gái kiến trúc đấy. tôi học khoa XD còn ko thèm chê thì thôi. xấu mấy.chỉ ko dám nhìn thôi:hahaha::hahaha::hahaha::hahaha::hahaha::haha ha:

kẻ xấu
08-12-2008, 10:23 PM
vũ đã thử chưa?
ko thử sao biết được????????
CỐ LÊN !
:comeon:

hê hê hê !!!!cố hết sức để biến 1 ước mơ cháy bỏng : làm sinh viên .....................................Trường trung cấp thú y !!!
:loser::loser::loser:

kẻ xấu
08-12-2008, 10:38 PM
ặc ặc
vũ thích trường đấy à?
hay nhỉ
:chuckle::chuckle:

híc híc vũ thi vào đó có 2 lí do
1. con người cũng là sinh mạng, con vật cũng sinh mạng !!! sao thi nhau vào trường để chữa bệnh cho người thì thật bất công cho súc vật
2. vũ ghét động vật lắm, học trường ấy để tập thương yêu những thứ xung quanh : động vật, cây cỏ, thiên nhiên !!!!
:phew::phew::phew::phew::phew:

tranhuyentrang2404
08-12-2008, 11:25 PM
Bây giờ mong mình đc làm sinh viên, nhưng sợ là lúc đậu đại học, sướng quá, hóa điên, ko làm nổi sinh viên ^^ (vần phết)

kẻ xấu
08-12-2008, 11:30 PM
Bây giờ mong mình đc làm sinh viên, nhưng sợ là lúc đậu đại học, sướng quá, hóa điên, ko làm nổi sinh viên ^^ (vần phết)

sặc !!! sinh viên thì có gì đâu mà to tát thế ???
Đẻ 1 đứa con đặt tên là viên cũng có sinh viên mà !!!
Chắc gì cậu đã đậu được đại học mà nó có vẻ chắc chắn thế ???
sao cậu đậu đại học lại hóa điên ???
Hai chữ sinh viên đối với cậu dễ thế sao ???
:loser::loser::loser::loser::loser:

tranhuyentrang2404
08-12-2008, 11:34 PM
sặc !!! sinh viên thì có gì đâu mà to tát thế ???
Đẻ 1 đứa con đặt tên là viên cũng có sinh viên mà !!!
Chắc gì cậu đã đậu được đại học mà nó có vẻ chắc chắn thế ???
sao cậu đậu đại học lại hóa điên ???
Hai chữ sinh viên đối với cậu dễ thế sao ???
:loser::loser::loser::loser::loser:

Ôi mẹ ơi...cậu rủa tớ trượt đại học đấy à?
cậu chưa hiểu ý tớ rồi. Ý tớ là bây giờ ước mơ dc làm sinh viên, nỗ lực mà học, thấy khó quá. nên nếu mà đậu, thì sung sướng quá, hóa điên chứ sao. Giờ hiểu chưa?

kẻ xấu
08-12-2008, 11:41 PM
Ôi mẹ ơi...cậu rủa tớ trượt đại học đấy à?
cậu chưa hiểu ý tớ rồi. Ý tớ là bây giờ ước mơ dc làm sinh viên, nỗ lực mà học, thấy khó quá. nên nếu mà đậu, thì sung sướng quá, hóa điên chứ sao. Giờ hiểu chưa?

hì hì !!! chắc là cậu bị yêu thần kinh rồi !!!
nếu tớ học dồ học dại khi đâu đại học sẽ thản nhiên nói 1 câu : công sức bao ngày đã qua !!!!
Còn như bây h !!! ngày ngày OL đến 10 tiếng ~> trật đại học, tớ sẻ thở dài nói 1 câu : ôi biết thế ngày trước chịu khó học có phải hay ko !!!
Đời là thế đấy !!!
:empty::empty::empty::empty::empty:

quynhchi b12
10-12-2008, 12:56 AM
nếu tớ học dồ học dại khi đâu đại học sẽ thản nhiên nói 1 câu : công sức bao ngày đã qua !!!!
Còn như bây h !!! ngày ngày OL đến 10 tiếng ~> trật đại học, tớ sẻ thở dài nói 1 câu : ôi biết thế ngày trước chịu khó học có phải hay ko !!!
Đời là thế đấy !!!

nếu đã biiết vậy rồi thì tại sao vũ không cố gắng từ bây giờ đi nhỉ???
ít nhất là vẫn chưa quá muộn để bắt đầu cố gắng
có còn hơn ko !

tranhuyentrang2404
10-12-2008, 12:13 PM
hì hì !!! chắc là cậu bị yêu thần kinh rồi !!!
Đời là thế đấy !!!

Thế thì bây giờ tập trung vào học thôi. Vẫn chưa phải quá muộn mà. Nếu là tớ, tớ muốn sau này mình sẽ nói "Mình đã ko phí sức!"^^. Hy vọng là dc nói câu đó.hi

Diệp lục
14-12-2008, 10:50 PM
Haizzz . . .. j mà các chú lo lắngg thế. :sweat:

Thật, thi ĐH dễ hơn học ĐH đấy. :empty:

Lớp 12 cũng vừa ôn vừa chơi, môn nào ko học thì ngủ thfi chơi cũng đc. Học có 3 môn thôi còn j. :giveme:

Lên ĐH phải học cả cách ngủ mở mắt nữa đấy :@_@: chán mấy thì cũng phải tự học chứ ko trông chờ vào may mắn đc đâu :can'tbe:

lại còn phải chống chọi với muôn vàn thú vui nữa :ign:

haizz...

kẻ xấu
14-12-2008, 11:08 PM
Haizzz . . .. j mà các chú lo lắngg thế. :sweat:

Thật, thi ĐH dễ hơn học ĐH đấy. :empty:

Lớp 12 cũng vừa ôn vừa chơi, môn nào ko học thì ngủ thfi chơi cũng đc. Học có 3 môn thôi còn j. :giveme:

Lên ĐH phải học cả cách ngủ mở mắt nữa đấy :@_@: chán mấy thì cũng phải tự học chứ ko trông chờ vào may mắn đc đâu :can'tbe:

lại còn phải chống chọi với muôn vàn thú vui nữa :ign:

haizz...
Trải qua rồi mới biết đại học dễ ...
Chứ những người chưa thi đại học ... thì sao mà xa vời quá ...
Thế có kinh nghiệm gì chỉ cho đàn em đi
( đàn em nhác học !!!! thích chơi hơn học nhưng vẫn muốn đậu đại học ấy )
:tadaa::tadaa::tadaa::tadaa::tadaa::tadaa::tadaa:

MT_Dung_B12
15-12-2008, 02:25 PM
Trải qua rồi mới biết đại học dễ ...
Chứ những người chưa thi đại học ... thì sao mà xa vời quá ...
Thế có kinh nghiệm gì chỉ cho đàn em đi
( đàn em nhác học !!!! thích chơi hơn học nhưng vẫn muốn đậu đại học ấy )
:tadaa::tadaa::tadaa::tadaa::tadaa::tadaa::tadaa:

chú giống anh ngày xưa rồi :D anh ham chơi lắm thích chơi game thôi cả năm lớp 11 không học một chữ nào chỉ chơi với ngủ he he ....lớp 10 thì có Kì 2 chơi liên miên ...
kinh nghiệm cho chú em là phải biết lúc nào cần học, không cần học nhiều ,học đúng thời điểm thì sẽ thành công thôi !!!! (bật mí cho nhé ...thời điểm tốt nhất là ăn tết song đang hưng phấn tập trung vào mà học cố gắng từ nay đến lúc thi ngày trung bình 4 tiếng học bài ) chúc chú em thành công :D

Diệp lục
17-12-2008, 12:38 AM
Kinh nghiệm á ?

Nói nhỏ thôi. Thik học thì học, ko thì thôi, miễn cưỡng ko đem lại nhiều hay ho đâu :heheh:

Tập trung môn nào thi thì phải cày thôi, mấy môn lặt vặt trên lớp đằng nào cũng phớ lớ rồi lúc ktra thì chép thôi, tranh thủ lên lớp chơi, ngủ, chém gió, xả xì-trét . . . :freely:

Lớp 12 tòan chụp ảnh với đàn đúm liên hoan chia tay thôi

Có cái là học thêm thì phải chịu khó chép bài, sau đến lúc chột dạ thèm học thì lôi ra có chữ mà học :cool:

Tốt nghiệp thì đừng bận tâm, nếu đầu óc ko đến nỗi nào thì chắc chắn ko trượt đâu. Cứ lên mà chép, có như tớ mất công lo, cho người khác chép môn tủ mà mình thì cũng ăn bằng TB đây :uwaah: nhục..

Dồn 3 môn chính thôi, nói chung gần thi thì tinh thần mới tập trung cao độ tốt nhất để học, đến lúc trước thi 1 tháng mà ngủ cũng mơ thấy chữ thì chắc chắn đỗ :blush:

Tóm lại, đó là cách học cực kì ấu trĩ và vô nghĩa của học sinh Việt Nam !

Van_moki
27-12-2008, 10:49 PM
Tao thay hoc dai hoc thoai mai lam,cha kiem tra bai cu, cha thuc ep gi,thi lam sao mien qua la duoc.Con mon chinh moi can giỏi,Mày ham vừa thôi, đang còn phải học ca đời......
Hiic, tao sap thi môn tiếng,tao yếu môn nghe lắm..

kẻ xấu
27-12-2008, 10:53 PM
Hô hô !!!
Là Sinh viên cảm giác thật tuyệt phải ko
Nhất là những lúc nghĩ lại về những ngày trải qua : Lo sợ với kì thi, ôn thi vất vả, nụ cười của bố mẹ
Khi Làm Sinh viên mới thấy dễ
sao h hai chữ Sinh Viên đối với mình xa vời thế !!!!
:sigh::sigh::sigh:

keosun_7
31-12-2008, 01:33 PM
em đang mong ước có ngày sẽ đc bước lên gỉang đường đại học nghe anh chị nói thế này bỗng nhiên thấy yêu lớp, yêu trường kinh khủng:love: ko muốn xa trường nữa

quynhchi b12
31-12-2008, 02:11 PM
em đang mong ước có ngày sẽ đc bước lên gỉang đường đại học nghe anh chị nói thế này bỗng nhiên thấy yêu lớp, yêu trường kinh khủng:love: ko muốn xa trường nữa

chắc chắn là rồi. yêu nhiều đi em kẻo sau nay ra trường rồi không còn cơ hội quay trở lại những ngày tháng ấy nữa đâu.
--------------------------
đang là học sinh thì ao ước được làm sinh viên -------> 1 ước mơ chính đáng
nhưng khi đã là sinh viên rồi thì lại muốn quay trở về làm học sinh ------> sao ước mơ này xa vời quá
hic hic hic
nhớ trường, nhớ B12 yêu dấu...........
:can'tbe::can'tbe::can'tbe:

kutekat
05-01-2009, 04:31 PM
Kinh nghiệm á ?

Nói nhỏ thôi. Thik học thì học, ko thì thôi, miễn cưỡng ko đem lại nhiều hay ho đâu :heheh:

Tập trung môn nào thi thì phải cày thôi, mấy môn lặt vặt trên lớp đằng nào cũng phớ lớ rồi lúc ktra thì chép thôi, tranh thủ lên lớp chơi, ngủ, chém gió, xả xì-trét . . . :freely:

Lớp 12 tòan chụp ảnh với đàn đúm liên hoan chia tay thôi

Có cái là học thêm thì phải chịu khó chép bài, sau đến lúc chột dạ thèm học thì lôi ra có chữ mà học :cool:

Tốt nghiệp thì đừng bận tâm, nếu đầu óc ko đến nỗi nào thì chắc chắn ko trượt đâu. Cứ lên mà chép, có như tớ mất công lo, cho người khác chép môn tủ mà mình thì cũng ăn bằng TB đây :uwaah: nhục..

Dồn 3 môn chính thôi, nói chung gần thi thì tinh thần mới tập trung cao độ tốt nhất để học, đến lúc trước thi 1 tháng mà ngủ cũng mơ thấy chữ thì chắc chắn đỗ :blush:

Tóm lại, đó là cách học cực kì ấu trĩ và vô nghĩa của học sinh Việt Nam !

ôi, đại gia B4 đây, bà chị là người em nể nhất cái lớp B4 về khả năng chọc cười của mình =))
Bà chị viết bài triết lý quá, càng ngẫm ý tứ ngôn từ càng thấy sâu sắc :sparkling:

quangson123
22-01-2009, 06:36 PM
...học hành chỉ lười thây,suốt ngày thì rượu chè lại thêm cái bệnh ngủ ngày ,đến lúc đi thi anh mang bài ra chép ,kì thi qua hết ..thì phao đút đầy túi quần .....
==> Bài :Cuộc đời anh SV (Nguyễn Trần Tưởng)

letridungb12
21-02-2009, 08:07 PM
Có 1 bài hát rất hay của 1 sv xa nhà đã sáng tác,mỗi khi nghe bài này lai thấy nhớ tuổi học trò...

"...Rồi mai anh phải đi học xa
Người ơi, anh chỉ yêu mình em
Lúc một mình nhìn về nơi xa
Ngước lên trời nhìn vì sao đêm
Anh tin rằng ở nơi xa kia...em chờ anh mãi..."
:dead::ock::refused:

quynhchi b12
21-02-2009, 08:11 PM
Có 1 bài hát rất hay của 1 sv xa nhà đã sáng tác,mỗi khi nghe bài này lai thấy nhớ tuổi học trò...

"...Rồi mai anh phải đi học xa
Người ơi, anh chỉ yêu mình em
Lúc một mình nhìn về nơi xa
Ngước lên trời nhìn vì sao đêm
Anh tin rằng ở nơi xa kia...em chờ anh mãi..."
:dead::ock::refused:

Bài này có tên là bài "Bờm ơi". hay lắm :whistle:

Precious Stone
21-02-2009, 08:28 PM
Là sinh viên, đồng nghĩa với việc trưởng thành hơn...
Là những khi ốm sau vài phút hâm hấp chạy ra tắm mưa, sốt, nhưng cố nhắm nhắt nhắm mũi ăn một thứ gì đó để còn uống thuốc, tủi thân trào nước mắt. Lại nhớ về những ngày ở nhà. Nếu ở nhà, mẹ sẽ tự tay nấu cháo, tự tay pha cho mình một cốc sữa thật nóng....
Là những hôm mất nước, dùng thật tiết kiệm, để dành cho bao nhiêu người khác nữa...Vì biết, ai cũng cần nước như mình...
Là không dám bật nhạc to, sợ ảnh hưởng đến người khác. Nếu như ngày trước, thì đã ầm ĩ lắm rồi...
Là tự giác dậy đi học nhờ tiếng chuông báo thức chứ không phải tiếng mẹ âu yếm nữa...
Là biết cẩn thận trong chi tiêu. Mua thêm 1 cái áo mới, đồng nghĩa với việc cắt giảm khẩu phần ăn những ngày sau đó xuống để không bị thâm hụt...
Là đứng giữa ngã tư đầy khói bụi, xe cộ lướt qua sát người. Tay cầm cờ, miệng thổi còi, mắt cười rạng rỡ dù mệt lử...
Vẫn có những nỗi lo con con đôi khi làm mình mệt mỏi, nhưng thực sự, những điều đó giúp mình lớn lên, thương bố mẹ nhiều hơn, biết nghĩ đến người khác...

boycoj_1312
21-02-2009, 09:18 PM
Bài này có tên là bài "Bờm ơi". hay lắm :whistle:
bài này nghe từ năm lớp 10 thì phải
lên lớp phổ cập cho mấy đứa nó chê mình hâm, nghe nhạc rẻ $
mịa
ức chế vs mấy thằng tai thủng

quynhchi b12
23-02-2009, 02:17 PM
bài này nghe từ năm lớp 10 thì phải
lên lớp phổ cập cho mấy đứa nó chê mình hâm, nghe nhạc rẻ $
mịa
ức chế vs mấy thằng tai thủng

bài này hay thế mà lại có đứa chê à? đúng là bọn không bít thưởng thức âm nhạc. tau mới biết bài này do có anh hàng xóm bên anh vùa đánh đàn ghita vừa hát. hay dã man :phew:

Mr.linhlong8
25-02-2009, 07:51 PM
bài này hay thế mà lại có đứa chê à? đúng là bọn không bít thưởng thức âm nhạc. tau mới biết bài này do có anh hàng xóm bên anh vùa đánh đàn ghita vừa hát. hay dã man :phew:

note: đây hem phải box âm nhạc nhá,sang bên đó bàn luận típ ;))

_KE-NI_
25-02-2009, 09:54 PM
sinh viên buồn như chó cắn..........thick học cấp 3 hơn..............

quynhchi b12
26-02-2009, 12:41 PM
sinh viên buồn như chó cắn..........thick học cấp 3 hơn..............

đúng là học cấp 3 vui thật nhưng sinh viên cũng có cái vui riêng của nó

giamdocb12
26-02-2009, 08:37 PM
đúng là học cấp 3 vui thật nhưng sinh viên cũng có cái vui riêng của nó

Đúng thế. Có rất nhiều niềm vui khi học ở đại học:hi::hi::hi: