PDA

View Full Version : [Lý] Giải đáp bài tập Vật Lý

letheanh
21-10-2008, 07:08 PM
Các bạn lớp 11 ai có nhu cầu cần giải 1 số bài tập vật lý thì post lên đây nhé!!
Nếu ko làm đc mình sẽ hỏi các thầy và trả lời các bạn, mong mọi ng ủng hộ nhiệt tình nhé!!!!!!!!!!!!

Precious Stone
21-10-2008, 07:26 PM
Em thích môn Lý thế nhờ! Hic, thi xong, quên gần hết luôn rồi! Em út con cháu hỏi chắc ngọng mồm luôn! :D. Học mòn,lên ĐH ko dùng đến nữa, chán!

Reddevils
21-10-2008, 08:11 PM
Mấy cái bài dễ như ăn ớt mà chú cứ phải lắm chuyện nhờ

SevenLove
21-10-2008, 09:57 PM
ớt thì cũng phải ăn , nhớ hồi cấp 3 thích chép bài thế ! h thì chép bài = thi lại , ẹc 25k

meosalem.c10
21-10-2008, 10:04 PM
coá nhận lý 12 ko, chú làm thế này ko xơi dc nhục lém mà thằng Đạt bắt xơi ớt nữa ghê chưa

letheanh
22-10-2008, 03:11 PM
Mấy cái bài dễ như ăn ớt mà chú cứ phải lắm chuyện nhờ

Teo ko nói mấy bài trong SBT hay SGK mà có mún thử vài bài ko, anh tìm trong SGK cho chú làm, ko đc đừng trách anh đọc ác với lại đau phải ai cũng như thèng đạt!!!!!!!!!!!!!!!
Ai có bài tập nào cần júp thì cứ post lên nhé!!!

haminhvan
22-10-2008, 03:12 PM
:((:(( Học khối B nên môn Lí :((... tự hiểu :((

meosalem.c10
22-10-2008, 05:10 PM
chơi chết thằng Đạt đi chú cái loại to mồm nhưng chắc chả ai đạt hàng chú roài

m0n0_B7
06-12-2009, 06:05 PM
huhu nói đến Lý là nổi hết da gà rồi anh ơi...:fear:
nhất là mấy cái loại bài tập về điện , nhiều bài khó làm phát khổ sở lên
thí dụ mới ra đề về điện tích đã thấy đa dạng rồi
mấy kiểu bài như là cho 3 điện tích điểm có cả âm vs dương đặt trên 3 đỉnh của 1 tam giác đều,hoặc 6 điện tích điểm đặt trên 6 đỉnh của 1 lục giác đều, xong bắt tính E , F tác dụng mà mỗi đt chịu, E gây ra tại tâm của tam giác ( lục giác ) nữa chứ....
èo...học Ly' sao muk khó thế anh

minh_hg
06-12-2009, 10:05 PM
Loại này nhìn thì tưởng là phức tạp nhưng nó chỉ dài thôi không khó đâu em.
Phải chịu khó viết từng biểu thức tính lực, tính E của các đỉnh lên từng đỉnh của hình VD như B lên A, C lên A, D lên A ... rồi cuối cùng cộng vectơ lại là được, phải kiên nhẫn chứ vội là không được đâu :)
Anh không phải đội tuyển lí nhưng lí đối với anh không phải là vấn đề lớn :)

sheva_tiamo
07-12-2009, 02:59 PM
Teo ko nói mấy bài trong SBT hay SGK mà có mún thử vài bài ko, anh tìm trong SGK cho chú làm, ko đc đừng trách anh đọc ác với lại đau phải ai cũng như thèng đạt!!!!!!!!!!!!!!!
Ai có bài tập nào cần júp thì cứ post lên nhé!!!

Hic cái đò, năm ngoái bảo giải cho em bài con ốc sên mà cuối cùng có thèm giải đâu.......................
@ minh_hg : Sao anh không lập 1 cái Top cho BT Toán nhỉ......em cần giúp đỡ nhiều ở môn toán lắm

minh_hg
07-12-2009, 09:23 PM
@ minh_hg : Sao anh không lập 1 cái Top cho BT Toán nhỉ......em cần giúp đỡ nhiều ở môn toán lắm
Khổ quá em ơi :demoralize:
Anh gà toán có hạng, lí với sinh thì biết ,hóa thì ở dạng thường thường còn toán là dạng ruồi muỗi tép riu em ạ. Anh mà biết thì đã lập rồi, đành phải nhờ các bạn pro toán thôi vậy

kyu_SJ^^
09-12-2009, 04:25 PM
kekek đúng là appa của con pro kinh lên mod oy sướng
con học ngu lí wa appa à hĩ chả hiểu cái môn nì huuuuu làm mấy bài đơn giản thì dược chứ mấy bài hơi khó 1 chút thui là ngồi gặm bút lun hix

sheva_tiamo
11-12-2009, 09:43 AM
Khổ quá em ơi :demoralize:
Anh gà toán có hạng, lí với sinh thì biết ,hóa thì ở dạng thường thường còn toán là dạng ruồi muỗi tép riu em ạ. Anh mà biết thì đã lập rồi, đành phải nhờ các bạn pro toán thôi vậy

Thôi Toán thì không cần anh ạ, Em ngu Hoá có hạng, thuộc vào hạng ko cải tạo nổi, anh giúp em được chứ