PDA

View Full Version : Thể dục cho người ...LƯỜI

Candy
22-10-2008, 05:55 PM
cái này dành cho các bạn gái là nhiều nhưng nam giới vẫn xài đc:

Bạn chẳng có thời gian đến phòng tập mỗi ngày???
Hãy tranh thử vận động trong giờ làm việc để giải toả căng thẳng và cải thiện vóc dáng nữa...

Ngày thứ 2: Để bắt đầu cho 1 tuần mới bạn hãy chịu khó đi bộ trong giờ nghỉ trưa và leo cầu thang.Bạn sẽ đốt cháy được tới 300 calo sau 30 phút đi bộ ^^

Ngày thứ 3: Tập thể dục ngay tại bàn làm việc để trách vùng da cổ khỏi bị sệ.Đàu giữa thẳng, mắt nhìn về phía trước.Ấn lưỡi lên vòm miệng.Giữ yên và đếm từ 1 tới 5.Tiến hành vài ba lần.

Ngày thứ 4: Để 1 quả tạ hoặc 1 chai nước dưới gầm bàn.Thỉnh thoảng cầm lên và xoay tròn cổ tay trong vòng 5 phút sau đó nâng lên nâng xuống 12 lần mỗi bên.

Ngày thứ 5: Duỗi chân và viết bảng chữ cái lên không khí.Bạn có thể đứng hoặc ngồi yên trên ghế.

Ngày thứ 6: Rời mắt khỏi màn hình sau 45'.Ấn mạnh lên hai bên thái dương, sống mũi và điểm chính giữa môi dưới.Bạn sẽ thấy tỉnh táo hơn rất nhiều.

trangvicky_zhao
22-10-2008, 08:46 PM
Hix minh` là chúa lười TD. Nhưng mà mấy cái này nhẹ thế thì làm gì có tác dụng (trừ cái đi bộ, hix)

lascote_B12
23-10-2008, 03:00 PM
Em nghĩ là có đấy
Về tập thử xem sao, em xũng lười TD muh :cool:
Dù sao cũng thanks anh fát

SevenLove
23-10-2008, 03:32 PM
đã lười thì hok cần TD , chúng ta cũng có thể tập TD trong mơ mà , các nhà khoa học thế giwới đã chứng minh : liệu pháp tinh thần cũng giúp cho con người khỏe mạnh hơn đấy:^_^:

kayachi
23-10-2008, 03:53 PM
Anh Hùng có cái bài thể dục nào làm kao thêm nhiều nhiều cm kô....:hotbath:
:corner::corner::corner:

Reddevils
23-10-2008, 04:16 PM
Chơi bóng rổ em ạ .Chơi bóng rổ rất tốt cho chiều cao .Như anh nè 1m70 .Okey chơi lun đi

trangvicky_zhao
23-10-2008, 05:48 PM

Nỗi niềm chung của chị em mình! Hix.............!!!!!!!!!!!!

giamdocb12
06-03-2009, 11:04 AM
cái này dành cho các bạn gái là nhiều nhưng nam giới vẫn xài đc:

Bạn chẳng có thời gian đến phòng tập mỗi ngày???
Hãy tranh thử vận động trong giờ làm việc để giải toả căng thẳng và cải thiện vóc dáng nữa...

Ngày thứ 2: Để bắt đầu cho 1 tuần mới bạn hãy chịu khó đi bộ trong giờ nghỉ trưa và leo cầu thang.Bạn sẽ đốt cháy được tới 300 calo sau 30 phút đi bộ ^^

Ngày thứ 3: Tập thể dục ngay tại bàn làm việc để trách vùng da cổ khỏi bị sệ.Đàu giữa thẳng, mắt nhìn về phía trước.Ấn lưỡi lên vòm miệng.Giữ yên và đếm từ 1 tới 5.Tiến hành vài ba lần.

Ngày thứ 4: Để 1 quả tạ hoặc 1 chai nước dưới gầm bàn.Thỉnh thoảng cầm lên và xoay tròn cổ tay trong vòng 5 phút sau đó nâng lên nâng xuống 12 lần mỗi bên.

Ngày thứ 5: Duỗi chân và viết bảng chữ cái lên không khí.Bạn có thể đứng hoặc ngồi yên trên ghế.

Ngày thứ 6: Rời mắt khỏi màn hình sau 45'.Ấn mạnh lên hai bên thái dương, sống mũi và điểm chính giữa môi dưới.Bạn sẽ thấy tỉnh táo hơn rất nhiều.

Đc đấy nhờ. chiều tập thử lun, giờ thì ngủ đã=))=))

blue_horizon
06-03-2009, 11:34 AM
Thể dục là 1 từ không có trong từ điển của tớ, nói chung là nó rất xa xỉ, hehe, thôi, coi như ngủ cũng là 1 cách tập thể dục :^_^:

kẻ xấu
06-03-2009, 11:45 AM

Duỗi thẳng tay chân ! lăn 1 ngày 10 vòng ! vừa cao vừa thon thả