PDA

View Full Version : tổng kết cuối cùng về kết quả đậu đại học và cao đẳng của trường ta năm 2008

Candy
23-10-2008, 06:23 PM
theo thông tin mới nhất từ thầy hùng thì tỉ lệ trúng tuyển vào ĐH&CĐ là 73% (443h\s). cụ thể như sau: (sắp xếp theo ĐHNV1, CĐNV1, ĐHNV2. CĐNV2)
-B1: 18 5 9 5
-B2: 20 5 9 5
-B3: 22 3 7 6
-B4: 19 5 8 5
-B5: 19 5 8 5
-B6: 22 0 8 2
-B7: 25 2 5 4
-B8: 17 4 9 6
-B9: 21 4 4 7
-B10: 25 0 7 3
-B11: 20 2 11 4
-B12: 34 3 3 2

danh sách các học sinh đạt điểm cao trong kì thi này là:
-nguyễn thị thùy dung: B3: 28.5
-nguyễn thị ngân: B4:28
-nguyễn nam anh: B12: 28
-nguyễn ánh ngọc: B7: 27.5
-nguyễn thư hoàng: B10: 24.5
-đỗ đức bình: B12: 27.5
-trương minh giang: B2: 27
-lê minh tuấn: B12: 27
-Nguyễn Anh Tuấn B12: 29
em chưa thể post đc những người nào học trường nào nên bác nào biết thì cho em...

Precious Stone
23-10-2008, 06:37 PM
Biết Thùy Dung B3 học Ngoại thương, còn chị thì học Ngân Hàng!
Hihi, lớp mình đậu cao thứ 2, hoành tráng quá ta

Micyarak.A5
23-10-2008, 06:53 PM
ui, B12 khủng thế :crave:
Em cũng nghe thầy Tuấn kể về chị DUng B3, giỏi thế, ngưỡng mộ wa' :crave:

Reddevils
23-10-2008, 07:28 PM
Tự hào về trường mình quá .Em xin hứa sẽ tiếp bước cha anh

anhnhoem01
23-10-2008, 07:34 PM
uhmmm mình cũng phải cố gắng thôi :tadaa::tadaa::tadaa:

Mr.linhlong8
23-10-2008, 07:37 PM
hix.Mình không được vào top nhỉ,keke.
Lớp mình xếp thứ 2,đáng nể ha ^^

Chi gà_b8
23-10-2008, 08:42 PM
số cuối cùng là ở nhà hả.
hình như k chính xác lắm,lớp tớ bọn nó đi hết rồi mà

thuphuong_no1
23-10-2008, 10:28 PM
các anh chị khóa trước đỉnh quá
mình cũng phải cố gắng thật nhiều :cool::cool::cool:

vitaminb12
24-10-2008, 05:47 PM
oài, thiếu thằng cha đỗ đầu trường roài :|
Đỗ đầu là Nguyễn Anh Tuấn B12, ĐHBK, khối A, 29 điểm (ngồi cạnh vitamin :D)
Oài, B12 thì cái gì chả nhất ;))
Tự hào nhất là khóa mình đậu cao nhất từ trước nay lịch sử trường :)) Đúng là 9x đời đầu có khác :))

Candy
24-10-2008, 09:34 PM
oài, thiếu thằng cha đỗ đầu trường roài :|
Đỗ đầu là Nguyễn Anh Tuấn B12, ĐHBK, khối A, 29 điểm (ngồi cạnh vitamin :D)
Oài, B12 thì cái gì chả nhất ;))
Tự hào nhất là khóa mình đậu cao nhất từ trước nay lịch sử trường :)) Đúng là 9x đời đầu có khác :))

trong danh sách thầy hùng đưa cho em thiếu. nên còn ai >27đ thì báo dnah nha

hijack
24-10-2008, 10:28 PM
Phải công nhận là khóa này tỉ lệ đậu cao hơn hẳn các khóa trước. Càng ngày càng tự hào về trường mình :)

Reddevils
25-10-2008, 10:50 AM
híc chắc khóa tụi em với tình trạng học tập hiện tại thì sợ là ko đến 30% .Em xin hứa sẽ cố gắng hết mình

Jimmy Page
25-10-2008, 01:14 PM

không còn đường lùi nên mới thế :))
Thằng Quân râu lớp a thi khối B 28,5 em ạ @-)

Mr.linhlong8
25-10-2008, 02:41 PM
không còn đường lùi nên mới thế :))
Thằng Quân râu lớp a thi khối B 28,5 em ạ @-)

thấy pảo đề Sinh khối B năm nay dễ,toàn 10,không biết có đúng không ^_^:^o^:

bakit_b1
25-10-2008, 03:15 PM
Cho em hỏi Lớp NÀo là lớp của thầy quý? .

vitaminb12
25-10-2008, 03:31 PM
Cho em hỏi Lớp NÀo là lớp của thầy quý? .
B12 vô đối là lớp thầy Quý em ạ :))
Thế em học lớp thầy Quý à :))

lascote_B12
25-10-2008, 03:33 PM
lớp thầy quý là lớp B12
Còn lớp B4 là của thầy Tạo

Thằng ni học với thầy mà chả đi tìm hiểu về thầy ---> chán thế
-----------------------------------------

Nó học B1, vừa "pị" thầy Quý CN anh ạ

Mà em nghe nói 1 số chuyện kô hay về thầy(mem lớp anh nói) ---> mất cảm tình wá

trangvicky_zhao
25-10-2008, 05:24 PM
Các anh chị khóa 05-08 giỏi thật đấy. Nhìn lại khóa 07-10 của bọn em mà tháy nản. Toàn chơi bời lêu lổng, đánh nhau, yêu đương loạn cả lên. Đến cuối kì thì cả khối được có duy nhấ 1 học sinh giỏi. Chả biết có làm nên cơm cháo gì hok?

SevenLove
25-10-2008, 05:40 PM
trong danh sách thầy hùng đưa cho em thiếu. nên còn ai >27đ thì báo dnah nha

hố hố , em thi FPT đc 75 điểm này :^o^:, aptech thì 21 điểm :picknose: , hok có $ nên học aptech , còn đại học hử :picknose: ---------> hok có hứng vì e chỉ thích tin học thôi , mà BK lấy điểm cao quá , mà hok có bít đc vào khoa CNTT hok , thế có ai học FPT hay Aptech hok thế:roar:

Jimmy Page
25-10-2008, 05:47 PM
Nhìn lại khóa 07-10 của bọn em mà tháy nản. Toàn chơi bời lêu lổng, đánh nhau, yêu đương loạn cả lên. Đến cuối kì thì cả khối được có duy nhấ 1 học sinh giỏi. Chả biết có làm nên cơm cháo gì hok?

Thành thật mà nói, hề hề, bọn anh cũng thế :">

SevenLove
25-10-2008, 05:50 PM
thành thật mà nói , khóa nào cảh thế , cá nhân anh còn hơn thế :picknose:

vitaminb12
25-10-2008, 06:01 PM
thành thật mà nói , khóa nào cảh thế , cá nhân anh còn hơn thế :picknose:
=)) Thành thật mà nói, các chú chỉ giỏi ba hoa :)) Đến lúc thi cũng học trật mặt ra chứ còn gì (đấy là nói những ai thi đỗ đh :|)
Sau khi thi xong hình như thằng nào cũng ngu đi thì phải :| Giờ bt toàn "khảo sát hàm số" cũng chả làm được

trangvicky_zhao
25-10-2008, 06:42 PM

Hức nhưng mà ít ra còn hơn khóa bọn em. Tiền bối thì phải khác chứ nhỉ. Đúng là càng ngày càng phát triển...:corner:

bakit_b1
25-10-2008, 07:11 PM

Lớp em đổi chủ nhiệm , cô hằng sang làm bên đoàn , thầy quý chủ nhiệm . chiến thuật của trường đấy . có hơn 200 hồ sơ xin vào lớp thầy quý nên trg` phải chơi kiểu này :-))

SevenLove
25-10-2008, 11:58 PM
=)) Thành thật mà nói, các chú chỉ giỏi ba hoa :)) Đến lúc thi cũng học trật mặt ra chứ còn gì (đấy là nói những ai thi đỗ đh :|)
Sau khi thi xong hình như thằng nào cũng ngu đi thì phải :| Giờ bt toàn "khảo sát hàm số" cũng chả làm được

sao chú nói đúng thế , àm bây h có học j liên quan đến cấp 3 đâu , :@_@::@_@::@_@: khó quá

hrockvn
26-10-2008, 12:04 AM
Còn phải tổng kết cả các memb của diễn đàn đạt điểm cao trong kỳ thi này nữa để trao thưởng cho các bạn í. Ngó qua có vẻ là xuongrongtrencat sẽ ẵm giải thưởng rồi ^^
Ước gì có cái trang chủ mà khoe cái thành tích lên :(. Mèn ơi :(

angel_remix
26-10-2008, 03:53 PM
@SevenLove : học Aptech làm gì cơ chứ , đâu đc tính là đại học , thà cậu cầm cái tờ thông báo điểm của ĐH FPT lên trg lấy sổ đoàn thì có phải lớp cậu có thêm 1 xuất đậu ĐH ko =))
Mình Học FPT , ko phải NV1 cũng chả phải nguyện vọng 2 3 gì hết , chắc là NV 0 ;))

girl_c8_girl
26-10-2008, 10:00 PM
Các anh chị khóa 05-08 giỏi thật đấy. Nhìn lại khóa 07-10 của bọn em mà tháy nản. Toàn chơi bời lêu lổng, đánh nhau, yêu đương loạn cả lên. Đến cuối kì thì cả khối được có duy nhấ 1 học sinh giỏi. Chả biết có làm nên cơm cháo gì hok?

học sinh giỏi thì sao mà hs tiên tiến thì sao .Nói như cậu thì cứ HSg mới đỗ đại học à tớ luôn tin tưởng vào chính mình cho dù ko phải 1 hsg

Precious Stone
27-10-2008, 12:18 AM
Cái danh hiệu HSG cũng ko giúp được mình nhiều trong việc thi ĐH đâu, thậm chí đó còn là 1 áp lực ko hề nhỏ khi có ko ít người nhìn vào (kinh nghiệm của chị đấy). Có điều, nếu khả năng cho phép thì cứ phấn đấu, vì học đều cũng tốt mà.! :D(ác liệt nhất là kì 1 của năm lớp 10 thui, về sau quen nếp rồi cứ thế mà tiến)
Lúc nào thấy mệt mỏi vì áp lực danh hiệu thì dừng lại...vì đại học là mục tiêu cao hơn!

Precious Stone
27-10-2008, 07:39 PM
Còn phải tổng kết cả các memb của diễn đàn đạt điểm cao trong kỳ thi này nữa để trao thưởng cho các bạn í. Ngó qua có vẻ là xuongrongtrencat sẽ ẵm giải thưởng rồi ^^
Ước gì có cái trang chủ mà khoe cái thành tích lên :(. Mèn ơi :(

Hihi, nhanh lên bác ơi, em sắp nhẵn túi rùi. Lạm phát, lạm phát ghê quá!

trangvicky_zhao
30-10-2008, 08:15 PM
học sinh giỏi thì sao mà hs tiên tiến thì sao .Nói như cậu thì cứ HSg mới đỗ đại học à tớ luôn tin tưởng vào chính mình cho dù ko phải 1 hsg

Danh hiệ hok là gì? Ừh cứ cho là như thế đi. Nhưng nếu cậu là học sinh TB thì mọi người sẽ nhìn vào cậu thế nào? Hay ít ra là sức học của cậu phải thế nào thì mới hok ngoi lên nổi cái danh hiệu hs tiên tiến chứ.
Khối 10 năm ngoái. Mới vào trường mà đã nổi như cồn. Hok tuần nào là hok có vụ đánh. Rồi đến năm nay thì lại vụ phụ huynh hs đánh cô giáo. Yêu đương tóe loe, bùng học limit. Thế thử hỏi xem năm sau đậu ĐH được mấy mống nếu hok chỉnh lại ngay cách học. Tớ nghĩ cậu nên suy nghĩ lại cái quan điểm của mình đi là vừa đấy!

vitaminb12
30-10-2008, 08:32 PM
Danh hiệ hok là gì? Ừh cứ cho là như thế đi. Nhưng nếu cậu là học sinh TB thì mọi người sẽ nhìn vào cậu thế nào? Hay ít ra là sức học của cậu phải thế nào thì mới hok ngoi lên nổi cái danh hiệu hs tiên tiến chứ.
Khối 10 năm ngoái. Mới vào trường mà đã nổi như cồn. Hok tuần nào là hok có vụ đánh. Rồi đến năm nay thì lại vụ phụ huynh hs đánh cô giáo. Yêu đương tóe loe, bùng học limit. Thế thử hỏi xem năm sau đậu ĐH được mấy mống nếu hok chỉnh lại ngay cách học. Tớ nghĩ cậu nên suy nghĩ lại cái quan điểm của mình đi là vừa đấy!
=)) hồi lớp 11 anh cũng bị hs TB này =)) Do nhiều lí do chứ :D Học cấp 3 dở thế đấy :| cái gì cũng phải "khá" nếu muốn được "khá"... Kể cả những thứ mà mình không thể "khá" được :|

Diệp lục
30-10-2008, 09:55 PM
ồi... học sinh TB thì có khó khăn vài môn thôi.

VD môn thể dục năm nào tớ cũng đến thăm thầy Thu hói này. nên đỡ đc môn TD đánh chết nhiều tử nhất :))

à.. lại buồn thay ! bằng tốt nghiệp TB :runaway:

Buồn cho cái tỉ lệ lớp mình :corner:

trangvicky_zhao
31-10-2008, 05:44 PM
=)) hồi lớp 11 anh cũng bị hs TB này =)) Do nhiều lí do chứ :D Học cấp 3 dở thế đấy :| cái gì cũng phải "khá" nếu muốn được "khá"... Kể cả những thứ mà mình không thể "khá" được :|

Cái "khá" đấy là cái gì hả anh??? :hmm::hmm::hmm::hmm: Khó hiểu thật :chuckle::chuckle:

letrungduc249
22-11-2008, 11:12 PM
Sao mọi người kém công bằng thế? Còn B5 chẳng thấy trong top gì cả! Chẳng tìm hiểu cho kỹ mà đã đòi viết bài. tôi nghĩ : " Khi nào có thống kê đầy đủ và chính xác mới nên viết 1 bài chung cho cả trường như thế này".Mong rằng người viết chú ý hơn để không gây mặc cảm cho người đọc!

vitaminb12
23-11-2008, 12:31 AM
Sao mọi người kém công bằng thế? Còn B5 chẳng thấy trong top gì cả! Chẳng tìm hiểu cho kỹ mà đã đòi viết bài. tôi nghĩ : " Khi nào có thống kê đầy đủ và chính xác mới nên viết 1 bài chung cho cả trường như thế này".Mong rằng người viết chú ý hơn để không gây mặc cảm cho người đọc!
Thì đứng top 12 còn muốn gì nữa :|
Biết mặc cảm sao lúc học ôn thi không học tử tế chút, sao ko tạo ra phong trào học tập tốt trong lớp để mà giờ mới mặc cảm...
Kém công bằng :| Đời này vốn đã chẳng bao giờ công bằng. Không đổ mồ hôi công sức mà cũng đòi cái sự "công bằng" ấy ở đâu ra...
Với lại, cái này chỉ là một bản "thống kê"... Đã là "thống kê" thì nó sẽ khách quan, mà đã khách quan thì đừng ý kiến...

culanbk
23-11-2008, 12:33 AM
B12 giỏi quá nhỉ, một lớp đậu nhiều mà cao như thế thì trường hợp hiếm đấy.
Nhưng mà các bạn nam đâu hết rồi nhỉ để các bạn nữ chiếm số đông vậy nhỉ. ít khi nào mà các bạn nữ trội như vậy đấy.

quynhchi b12
23-11-2008, 10:13 PM
Biết mặc cảm sao lúc học ôn thi không học tử tế chút, sao ko tạo ra phong trào học tập tốt trong lớp để mà giờ mới mặc cảm...
Kém công bằng :| Đời này vốn đã chẳng bao giờ công bằng. Không đổ mồ hôi công sức mà cũng đòi cái sự "công bằng" ấy ở đâu ra...
Với lại, cái này chỉ là một bản "thống kê"... Đã là "thống kê" thì nó sẽ khách quan, mà đã khách quan thì đừng ý kiến...

kiên nói đúng lắm. kaka. đúng là dân b12 có khác. b12 vô đối mà:crave::crave::^_^::love:

B12 giỏi quá nhỉ, một lớp đậu nhiều mà cao như thế thì trường hợp hiếm đấy.
Nhưng mà các bạn nam đâu hết rồi nhỉ để các bạn nữ chiếm số đông vậy nhỉ. ít khi nào mà các bạn nữ trội như vậy đấy.

anh nói nhầm rồi đấy. lớp em có 22 nữ -> 2 người trượt
31nam-> 3 hay 4 gì đấy
đấy có gọi là cân bằng không anh?

mom102
23-11-2008, 11:03 PM

ông vừa vừa phai phải thôi nhá
nó nói thế ảnh hưởng jì mà ông bảo cả lớp B5 tôi thế
lwóp tôi chả có jì phải mặc cảm cả
ôn học thi cũng chẳg có rì đáng để nói là kô tử tế cả
hừm

vitaminb12
23-11-2008, 11:28 PM
ông vừa vừa phai phải thôi nhá
nó nói thế ảnh hưởng jì mà ông bảo cả lớp B5 tôi thế
lwóp tôi chả có jì phải mặc cảm cả
ôn học thi cũng chẳg có rì đáng để nói là kô tử tế cả
hừm
ờ, thì xin lỗi. Chẹp, coi chừng lại cãi nhau như chơi ấy :|

Mr.Mit
23-11-2008, 11:51 PM
lớp B1
Cao Thị Diệu Linh
DH Hà Nội :27
Cần j học sinh TT. Mình 3 năm cấp 3 học sinh TB. Vẫn đỗ DH đấy thôi. Quan trọng là ở mình
Nhầm
DH Y Hà Nội
Mà mỗi lớp 1 thầy cô có cách cho điểm khác nhau mà
Ko wan trọng cái chuyện HS loại j
Đỗ DH là dc
Còn hơn cái pọn TT ma ko đỗ

shevchenbe90
27-12-2008, 02:13 AM
lớp B1
Cao Thị Diệu Linh
DH Hà Nội :27
Cần j học sinh TT. Mình 3 năm cấp 3 học sinh TB. Vẫn đỗ DH đấy thôi. Quan trọng là ở mình
Nhầm
DH Y Hà Nội
Mà mỗi lớp 1 thầy cô có cách cho điểm khác nhau mà
Ko wan trọng cái chuyện HS loại j
Đỗ DH là dc
Còn hơn cái pọn TT ma ko đỗ
Đúng !
Shev chuyên môn HS TB vì...hạnh kiểm.
Các đàn em cứ yên tâm,học nhiều lo nhiều mà làm gì,học nhiều quá nhét không vô được,phải chơi đi,cứ như anh đây,hết học kỳ 1 lớp 12 vẫn đang còn cày game online,thi thử lần đầu được có 10 điểm hay sao đý :D
Đến lúc đó mới thấy cái được gọi là "mục tiêu" cần phấn đấu,thi ĐH xong thấy 25d = Bình thường thoai :))
Cố lên nhá,đừng có căng thẳng mà làm gì
:bye:

culanbk
27-12-2008, 04:44 PM
Điều đó chứng tỏ cậu thông minh hơn người.
Mọi người nên xác định được năng lực học tập của mình rồi đặt ra các phương pháp riêng được là rất tốt. Giờ thi trắc nghiệm không khó như ngày xưa, chăm chỉ và có phương pháp là sẽ tốt thôi.

vitaminb12
27-12-2008, 05:19 PM
Đúng !
Shev chuyên môn HS TB vì...hạnh kiểm.
Các đàn em cứ yên tâm,học nhiều lo nhiều mà làm gì,học nhiều quá nhét không vô được,phải chơi đi,cứ như anh đây,hết học kỳ 1 lớp 12 vẫn đang còn cày game online,thi thử lần đầu được có 10 điểm hay sao đý :D
Đến lúc đó mới thấy cái được gọi là "mục tiêu" cần phấn đấu,thi ĐH xong thấy 25d = Bình thường thoai :))
Cố lên nhá,đừng có căng thẳng mà làm gì
:bye:
Làm gì nổ ghê thế :)) Ko lo học đi cứ CF mãi mấy bữa nữa lại trượt nhăn răng ra giờ :))
Hôm nay moi(/moa/) trượt mất hình họa rồi :(( Cả lớp có được chừng 4~ 5 thằng làm được bài :(( còn đâu nhăn răng hết :(
Nói chung là thi đại học hay học đại học cuối cùng chỉ là đọ nhau cái sức bền thôi. Thằng nào trâu bò cày được lâu thì đỗ, thằng nào đuối sức bỏ giữa chừng hoặc là ngán học ham chơi thì chỉ có mà thi lại :( Một minh chứng cụ thể là Vitamin c:cry:

Jimmy Page
27-12-2008, 05:30 PM
Nói chung là thi đại học hay học đại học cuối cùng chỉ là đọ nhau cái sức bền thôi. Thằng nào trâu bò cày được lâu thì đỗ, thằng nào đuối sức bỏ giữa chừng hoặc là ngán học ham chơi thì chỉ có mà thi lại :( Một minh chứng cụ thể là Vitamin c:cry:

Cái thằng này mài đừng làm tao run mài :aah::aah::aah:

chiphoi001
28-12-2008, 10:25 PM
hình hoạ mà trượt à mầy
tao thấy đề cũng bình thường mà, không uqas khó
lớp tau nhìu đứa làm hết lắm.
mà thi dh thì cũng chỉ chăm chỉ chút chút là xong thui chứ cũng không quá khó đâu.