PDA

View Full Version : Không sao cả! vì anh yêu em..

Mr.linhlong8
24-10-2008, 09:41 PM
Đã bao giờ bạn tự hỏi, sau tiếng dập máy điện thoại… người bên kia đầu dây còn điều gì muốn nói với mình?

Đã bao giờ bạn tự hỏi, sau một tin nhắn với vỏn vẹn một chữ… “Uhm”… thì người nhắn tin đi còn điều gì ngập ngừng chưa kịp gửi…?

Đã bao giờ bạn nhận ra có những tình yêu không thể cất thành lời sau những điều tưởng chừng nhỏ nhặt như vậy…

Bởi chỉ có một lý do… vì Anh yêu em nhưng lại có hàng ngàn lý do khác khiến anh phải chôn vùi tình cảm này, mãi mãi không bao giờ được nói ra…

Không sao cả! Vì anh yêu em…

- Tối nay đi uống trà sữa không Nhóc?- T nhắn một cái tin vào sáng sớm ngày thứ 7 cho cô bạn thân nhất của mình.

- Hì.. Để khi khác anh nhé, tối nay em hẹn với anh H rồi!

Tin nhắn trả lời của N vừa hiện lên màn hình di động thì T đã nhanh tay bấm vào phím "delete". Ném phịch cái di động xuống giường, T nằm gác tay lên trán và nghĩ ngợi một điều gì đó. Anh mím môi, đôi chân mày nhăn lại còn tay thì nắm chặt túi áo bên trái. À không, không phải anh đang giằng co với chiếc áo sơ mi, mà T đang muốn cấu xé trái tim bên trong của mình, vì cảm giác đau đớn khi thấy nó như đang vỡ ra từng mảnh…

Chỉ một tin nhắn trả lời với chữ "Uhm.." gửi đến N, T tự hỏi không biết cô có hiểu được cảm giác của anh lúc này không, rồi anh cũng tự trả lời với chính mình rằng cô sẽ không bao giờ hiểu được. Vì N không nên hiểu, N không cần phải bận tâm và chắc chắn rằng N đừng bao giờ biết, rằng thực ra T chỉ muốn nhắn cái tin kia là "Không sao cả! Vì anh yêu em..". Bởi một lý do T rất yêu N, nhưng đi kèm với hàng ngàn lý do khác, anh biết mình phải chôn vùi tình cảm này, mãi mãi không bao giờ được nói ra..

Những buổi tối cuối tuần rảnh rỗi, T và N hẹn nhau đi uống cà phê, đi dạo phố và ăn hàng. Đối với N, T là một người bạn, một người anh, một người mà cô có thể tâm sự mọi chuyện, nhưng chắc hẳn rằng, anh không thể là một người tình trong mắt N..

Vì một lý do gì đó mà khó ai có thể giải thích được, hai người tuy rất thân nhưng N vẫn không thể yêu T, vì đã từ lâu, anh đã nằm trong ngăn kéo trái tim tình bạn của cô, chứ không phải ngăn kéo tình yêu. N là thế, cô luôn phân định rạch ròi mọi giới hạn, đâu là bạn, đâu là yêu, đâu là người có thể biết mọi chuyện của cô, đâu là người đừng nên biết điều gì cả..

Hơn một ngàn lần T định nói với N tình cảm của mình nhưng anh biết rằng không thể. Vì nếu việc đó xảy ra cũng đồng nghĩa với việc tình bạn bấy lâu của hai người chấm dứt, mà tình yêu thì cũng không đi đến đâu. Để giữ mãi tình bạn này, để được là một người bạn thân đặc biệt trong mắt N, anh đành ngậm ngùi sống theo lý trí mặc dù không biết bao lần con tim thúc đẩy anh hãy sống thật với chính mình hơn.

- T này! Em tự hào khi có anh là bạn thân lắm đấy! Bạn bè em ai cũng ngưỡng mộ điều này, họ không tin có một tình bạn bền lâu giữa trai và gái. Có lẽ họ nghĩ rằng tất cả tình bạn ấy sau bao nhiêu lâu đều phải chuyển thành tình yêu hoặc là tan vỡ vì lý do gì đó.. Buồn cười quá anh nhỉ? Hihi...

Vì câu nói ấy, mà T không thể nói lên tình cảm của anh được. Đối với N, anh là một niềm tự hào vì là một người bạn tốt. Cho nên nếu như cô biết anh đã yêu cô, thì chắc hẳn N sẽ rất thất vọng..

"Dù sao thì, được làm một người bạn thân đặc biệt của em đã là một niềm an ủi lớn cho anh rồi.."- T thầm nghĩ- "Anh sẽ mãi đóng vai là một người bạn tốt của em, để luôn nhìn thấy em cười vì tự hào về anh. Không sao cả! Vì anh yêu em.."

.....

Tình đơn phương là một thứ tình cảm đẹp đẽ và chân thành nhất, là một thứ tình cảm mạnh mẽ nhất, bởi chỉ có những con người mạnh mẽ mới dám yêu đơn phương. Thật đau đớn khi nhìn người mình yêu thương hạnh phúc trong tay người khác, nhưng còn đau đớn hơn khi có được người mình yêu mà cô ấy lại chẳng cảm thấy hạnh phúc trong tay mình
Yêu thương một người nghĩa là sao? Mong muốn hạnh phúc khi có người đó bên cạnh hay mong muốn người đó hạnh phúc dẫu không có mình bên cạnh? Phải chăng những thứ không thuộc về mình thì dù có cố gắng đến mấy vẫn vĩnh viễn không thuộc về mình?

Không sao cả! vì anh yêu em....

nhoxkon
24-10-2008, 10:33 PM
"yêu đương phương là yêu nhiều khát vọng
ước mơ nhiều nhưng chẳng được bao nhiêu
nên trọn kiếp chôn vùi trong ảo tưởng
cầu chúc cho người hạnh phúc bên ai"
hạnh phúc là thấy người mình yêu cười,dù cho nụ cười đó không phải dành cho mình!:sigh:

coadai1912
26-10-2008, 03:23 PM
câu " thật đau đớn khi nhìn người mình yêu thương hạnh phúc trong tay người khác,.nhưng còn đau đớn hơn khi có được người mình yêu trong tay mà cô ấy ko được hạnh phúc " . Tình yêu phải có cả sự cho và nhận , ko thể nhận mãi mà cũng ko thể cho hoài. cuộc sống vốn là thế , trên một con đường mình đi sẽ gặp 1 người rất yêu mình mà mình ko yêu , sẽ gặp 1 người mình yêu mà người đó lại ko yêu mình . và cuối cùng đến lúc chúng ta sẽ gặp một người làm cho ta cảm thấy bình an bên người đó, người đó cũng yêu ta và ta cũng yêu người đó. đấy mới là tình yêu đích thực giành cho ta

haminhvan
27-10-2008, 05:26 PM
Tình đơn phương là một thứ tình cảm đẹp đẽ và chân thành nhất, là một thứ tình cảm mạnh mẽ nhất, bởi chỉ có những con người mạnh mẽ mới dám yêu đơn phương. Thật đau đớn khi nhìn người mình yêu thương hạnh phúc trong tay người khác, nhưng còn đau đớn hơn khi có được người mình yêu mà cô ấy lại chẳng cảm thấy hạnh phúc trong tay mình
Yêu thương một người nghĩa là sao? Mong muốn hạnh phúc khi có người đó bên cạnh hay mong muốn người đó hạnh phúc dẫu không có mình bên cạnh? Phải chăng những thứ không thuộc về mình thì dù có cố gắng đến mấy vẫn vĩnh viễn không thuộc về mình?

Chưa yêu bao giờ cả, nhưng người yêu đơn phương em thì có rồi:)

[C][3]
27-10-2008, 07:45 PM
Yêu đơn phương 1 người trong cái buồn cũng có niềm vui riêng

trangvicky_zhao
27-10-2008, 08:06 PM
Cậu chuyện thật hay và cảm động. Vừa cảm thấy khâm phục anh chàng này nhưng cũng vừa cảm thấy hối tiếc cho anh ta. Khâm phục vì anh ấy thật tình cảm và cao thượng. Nhưng hối tiếc vì tại sao lại hok thử nhỉ? Tại sao chưa làm đã biết được mình có thành công hay hok? Tại sao chưa hỏi đã biết trước câu trả lời.

toonie_9x
27-10-2008, 08:45 PM
phải công nhận tên bài viết hơi bị câu khách :proud: đạp vào mắt ng` ta mà ko vào ngó nghiêng tí thì hơi phí :heheh::heheh::heheh:

Mr.linhlong8
27-10-2008, 09:29 PM
Cậu chuyện thật hay và cảm động. Vừa cảm thấy khâm phục anh chàng này nhưng cũng vừa cảm thấy hối tiếc cho anh ta. Khâm phục vì anh ấy thật tình cảm và cao thượng. Nhưng hối tiếc vì tại sao lại hok thử nhỉ? Tại sao chưa làm đã biết được mình có thành công hay hok? Tại sao chưa hỏi đã biết trước câu trả lời.

anh đã thử nhưng những gì anh nhận được vẫn là con số 0 tròn trĩnh,mãi mãi cô ấy chỉ coi anh là bạn....

trangvicky_zhao
28-10-2008, 01:23 PM
anh đã thử nhưng những gì anh nhận được vẫn là con số 0 tròn trĩnh,mãi mãi cô ấy chỉ coi anh là bạn....

Hóa ra nhân vật nam chính trong câu chuyện này là anh àh? Thế thì thương cho anh quá. Em tưởng đó chỉ là câu chuyện do anh sáng tác hoặc cop trên mạng chứ. Nếu anh đã thử thì sao trong truyện lại viết là hok dám thử. Chia buồn với anh!!! Hi vọng anh sẽ mau vui vẻ và tìm được hạnh phúc đích thực của mình, hạnh-phúc-dành-cho-mình! :^_^:

nhoxkon
28-10-2008, 01:37 PM
" là hạnh phúc khi em cười , khóc khi em buồn "
đúng không anh?:ign:
giờ thỳ em có thể cười khi nhìn thấy người đó nắm tay 1 người khác! vì hạnh phúc của em đơn giản chỉ là được nhìn thấy người ta cười! thế là quá đủ!!!:empty:
cười lên anh nhé!!:phew:

Mr.linhlong8
28-10-2008, 01:46 PM
Hóa ra nhân vật nam chính trong câu chuyện này là anh àh? Thế thì thương cho anh quá. Em tưởng đó chỉ là câu chuyện do anh sáng tác hoặc cop trên mạng chứ. Nếu anh đã thử thì sao trong truyện lại viết là hok dám thử. Chia buồn với anh!!! Hi vọng anh sẽ mau vui vẻ và tìm được hạnh phúc đích thực của mình, hạnh-phúc-dành-cho-mình! :^_^:

truyện là anh coppi,ngại viết lém :D,tìm cả ngày trời mới được 1 thằng giống mình đấy,anh khác nó là anh đã thử,trong hoàn cảnh này có thử cũng vẫn vậy :corner::corner:

trangvicky_zhao
28-10-2008, 01:50 PM
truyện là anh cop,nhưng nội dung thì chuẩn đét,có thật :corner::corner::corner:

Trời đất! Tưởng văn thơ lai láng lắm cơ. Ai ngờ... em tưởng anh học ĐH Khoa Học XH & Nhân Văn chứ ;)).
Nhưng thui coi như đó là cú ngã đầu đời anh ạh. Tự tin lên và đi tìm kiếm hạnh phúc khác cho riêng mình. ^^

Mr.linhlong8
28-10-2008, 02:04 PM
Trời đất! Tưởng văn thơ lai láng lắm cơ. Ai ngờ... em tưởng anh học ĐH Khoa Học XH & Nhân Văn chứ ;)).
Nhưng thui coi như đó là cú ngã đầu đời anh ạh. Tự tin lên và đi tìm kiếm hạnh phúc khác cho riêng mình. ^^

Anh viết được,viết hay là khác kìa.Thi văn ĐH được 5 kia mà ^^.
Cú ngã đầu đời,hé hé.Cứ như là người từng trải ấy em nhỉ ^^

trangvicky_zhao
28-10-2008, 02:12 PM
Anh viết được,viết hay là khác kìa.Thi văn ĐH được 5 kia mà ^^.
Cú ngã đầu đời,hé hé.Cứ như là người từng trải ấy em nhỉ ^^

5 cơ àh? Pro nhể. Hix nếu viết hay thì anh viết 1 truyện em xem nào. Em cũng thích viết truyện nhưng chỉ viết chơi chơi cho bạn bè đọc thui.
Từng trải ấy ạh? Thì em cũng vừa phải trải qua cái cú ngã ấy đây (nhưng hok phải hok truyện tình cảm đâu :chuckle:)

Mr.linhlong8
28-10-2008, 02:25 PM
5 cơ àh? Pro nhể. Hix nếu viết hay thì anh viết 1 truyện em xem nào. Em cũng thích viết truyện nhưng chỉ viết chơi chơi cho bạn bè đọc thui.
Từng trải ấy ạh? Thì em cũng vừa phải trải qua cái cú ngã ấy đây (nhưng hok phải hok truyện tình cảm đâu :chuckle:)

Pro tàm tạm thui,anh không học chữ nào cũng được 5 đấy ^^.
Viết truyện hã,để hum nào tâm lý ổn định đã,anh đã vượt qua được 1 số thứ đâu :empty:

Snow
28-10-2008, 02:29 PM
rất hay đóa anh ^^
do anh viết hay ai đóa viết nhưng mà công nhận là rất hay
em nghĩ mình cũng nên như anh chang T đóa ^^
tình bạn mãi mãi là tình bạn

trangvicky_zhao
28-10-2008, 02:40 PM
Pro tàm tạm thui,anh không học chữ nào cũng được 5 đấy ^^.
Viết truyện hã,để hum nào tâm lý ổn định đã,anh đã vượt qua được 1 số thứ đâu :empty:

Thế thì hơi điêu đấy anh ạh? Hok học chữ nào cũng được 5...:phew: thế nếu học như em thì được mấy :chuckle:
Nếu hum nào có hứng thì viết xong send cho em cái link. Xem trình độ viết Văn của anh có được như anh PR hok? ^^

quynhchi b12
30-11-2008, 06:46 PM
" là hạnh phúc khi em cười , khóc khi em buồn "
đúng không anh?:ign:
giờ thỳ em có thể cười khi nhìn thấy người đó nắm tay 1 người khác! vì hạnh phúc của em đơn giản chỉ là được nhìn thấy người ta cười! thế là quá đủ!!!:empty:
cười lên anh nhé!!:phew:

:empty::empty::empty:
đúng là vậy
mặc dù rất buồn khi thấy anh bên người khác........
nhưng em vui vì thấy anh hạnh phúc.............
:corner::corner::corner::corner:

nhoxbi
30-01-2009, 02:55 PM
đơn phương là tình đau khổ
khi yêu ai mà chẳng khổ chẳng đau
đơn phưong như ngàn nổi đau
trăm ngàn mảnh vở nhìn nhau nhói lòng

chai` chai` chai` .hihihi.
trong gia đình mình có ai yêu DP hok .
nếu có thì cứ tâm sự với em ,bất cứ luc nào .

AI LAM TOI BUON

AI KAM TOI DAU

AI LAM TOI CO DON

CHINH TOI LAM TOI CHU AI VAO DAY(hok phai iu don phuong lam ta kho ma chinh ta lam ta kho )iu duon phuong luon mang lai niem vui .don giản là vì
thà được 1 lần yêu bạn còn hơn là suốt đời hok biết đến ban .dù tình yêu mình dành cho bạn chỉ là 1 tình yêu đơn phương .
tôi rất vui vì thấy ban hạnh phúc bên người ấy cho dù đó ko phải là hanh phúc của tôi
bi_love_712@yahoo.com .....

snow_b7
10-02-2009, 03:14 PM
hạnh phúc thực sự là khi nhìn người mình yêu đc hanhj phúc!!! tình yêu thực sự là cho đi mà không cần đáp trả!!! Một con ng hi sinh hp của mình, âm thầm chịu đựng chỉ để nhìn thấy nụ cười của ng ấy ... như anh rùi sẽ tìm thấy ty đích thực của mình thui anh ah!!! chúc anh sơm' tìm đc hp