PDA

View Full Version : Hiến máu nhân đạo-sao phải ngại ngần?

Precious Stone
27-10-2008, 02:29 AM
Cũng ko hiểu lắm là tại sao khi vừa nghe đến cụm từ "hiến máu nhân đạo" là nhiều người giãy nảy lên. Mặc dù vẫn biết là những giọt máu mình cho đi vô giá đối với nhiều người như thế nào, vẫn được nghe tuyên truyền là hiến máu theo sự chỉ dẫn của bác sỹ ko hề có hại cho sức khỏe...Vậy mà, phong trào này vẫn chưa thực sự được hưởng ứng nhiệt liệt!
Khi bác sỹ đặt kim tiêm vào tay, cảm nhận rõ máu đang chảy ra, thầm vui vì sự sống đang được truyền đi- cảm giác này khó diễn tả lắm!
Đừng ngại ngần nhé! Hiến máu ko đau lắm đâu, lại rất nhanh, chỉ 5ph thôi! Có thể lúc vừa mới ngồi dậy sẽ thấy chóng mặt, buồn ngủ nhưng sẽ qua đi rất nhanh...
Vì cuộc sống là cho đi, để rồi nhận về...

blue_horizon
04-11-2008, 12:14 PM
Hic, muốn hiến máu nhưng người đang còn thiếu máu thì làm sao được đây? Nếu khỏe khỏe chút thì tớ cũng muốn đi hiến máu, coi như là đóng góp một phần nhỏ bé của mình trong việc cứu sống 1 người khác, chắc là rất ý nghĩa

quynhchi b12
04-12-2008, 09:49 AM
hix hix
mình đang bị thiếu máu sao mà hiến được cơ chứ???????

kẻ xấu
07-12-2008, 12:07 AM
hix hix
mình đang bị thiếu máu sao mà hiến được cơ chứ???????

nhưng nếu có thể hãy hiến máu !!! có thể cứu được rất nhiều người !!!
tớ ko hiến máu đấu kẻ xấu <~ thiếu máu từ nhỏ !!!
:heheh::heheh::heheh:

quynhchi b12
07-12-2008, 12:27 AM
nhưng nếu có thể hãy hiến máu !!! có thể cứu được rất nhiều người !!!
tớ ko hiến máu đấu kẻ xấu <~ thiếu máu từ nhỏ !!!
:heheh::heheh::heheh:

chắc chắn nếu tớ khỏe mạnh tớ sẽ hiến máu. nói thật đấy
nhưng..........
qc cũng bị thiếu máu từ nhỏ
hix hix
:kotowa:

tranhuyentrang2404
07-12-2008, 12:32 AM
Hnay nghe nói bọn hấn đi hiến máu mà mình ko dc đi. Hix....

Hyt.b3
07-12-2008, 07:48 AM
muốn đi lắm mà pama hok cho:fallout:
bọn cùng lớp đi cũng nhìu
<nhưng nghe thầy Thuận bảo là chúng bị lừa vì dưới 18 tuổi hok được hiến>
nãn>>>>>>>>>>>

kẻ xấu
07-12-2008, 11:17 AM
Nhưng theo qui định của bộ y tế ...
Trẻ em dưới 18 tuổi ko được hiến máu ( ko ai dám lấy của trẻ em dưới 18 tuổi đâu ) trừ khi cần máu gấp để cứu người !!!
:chuckle::chuckle::chuckle:

Hyt.b3
07-12-2008, 11:24 AM
thế thầy Thuận mới bảo bọn nó bị lừa
may mà e hok trốn pama để đy hiến máu
chít thiệt

l¬aÑa¯ÇhAn
07-12-2008, 11:28 AM
thằng to khỏe béo bền nhất lớp trang đi hiến máu song hấn về hấn bảo là cho 1 lít máu người ta cho mình 8o nghìn ???

Hyt.b3
07-12-2008, 11:42 AM
eo hiến máu nhân đạo mà lại được tiền nữa á
anh béo đó nói thật hay đùa á:hmm:

kẻ xấu
07-12-2008, 11:49 AM
thằng to khỏe béo bền nhất lớp trang đi hiến máu song hấn về hấn bảo là cho 1 lít máu người ta cho mình 8o nghìn ???

tất nhiên là phải có tí ti chứ !!! nhưng mà 80k ăn sao đủ lại 1 lít máu được !!!!
:empty::empty::empty:

quynhchi b12
07-12-2008, 11:50 AM
tất nhiên là phải có tí ti chứ !!! nhưng mà 80k ăn sao đủ lại 1 lít máu được !!!!
:empty::empty::empty:

người ta còn cho thêm cả sữa và bánh mì nữa đấy

kẻ xấu
07-12-2008, 12:01 PM
người ta còn cho thêm cả sữa và bánh mì nữa đấy

Quỳnh chi đi hiến máu rồi hay sao mà biết !!! híc híc !! vũ sợ lắm... ko đi đâu !!!!
:can'tbe::can'tbe::can'tbe:

Hyt.b3
07-12-2008, 12:08 PM
Quỳnh chi đi hiến máu rồi hay sao mà biết !!! híc híc !! vũ sợ lắm... ko đi đâu !!!!

èo thế là kém đàn e rùi
dũng cãm nào
zô cố lên
\:D/\:D/\:D/:sparkling:::sparkling:sparkling:

kẻ xấu
07-12-2008, 12:24 PM
èo thế là kém đàn e rùi
dũng cãm nào
zô cố lên
\:D/\:D/\:D/:sparkling:::sparkling:sparkling:

anh gầy gò ốm yếu thế này ??? sao mà hiến máu được !!!
:corner::corner::corner:

quynhchi b12
07-12-2008, 12:59 PM

qc sao hiến máu được
họ bảo qc mà hiến máu thì chắc xe cấp cứu đưa về tận nhà mất :corner:
chi biết vì bạn chi đi hiến máu về nói thui

kẻ xấu
07-12-2008, 01:08 PM
qc sao hiến máu được
họ bảo qc mà hiến máu thì chắc xe cấp cứu đưa về tận nhà mất :corner:
chi biết vì bạn chi đi hiến máu về nói thui

vũ cũng rất ủng hộ cái hiến máu !!! 1 nghĩa cử cao đẹp mà !!!
:love::love::love::love::love:

quynhchi b12
07-12-2008, 01:15 PM
vũ cũng rất ủng hộ cái hiến máu !!! 1 nghĩa cử cao đẹp mà !!!
:love::love::love::love::love:

tất nhiên rùi
đó là 1 việc làm tốt mà
nếu mình hiến máu đựoc thì tốt?????
:^_^:

kẻ xấu
07-12-2008, 01:23 PM
tất nhiên rùi
đó là 1 việc làm tốt mà
nếu mình hiến máu đựoc thì tốt?????
:^_^:

thế cố ăn cho nhiều rồi mà đi hiến !!!!
:hahaha::hahaha::hahaha:

quynhchi b12
07-12-2008, 01:27 PM
thế cố ăn cho nhiều rồi mà đi hiến !!!!
:hahaha::hahaha::hahaha:

ăn vào thì chỉ béo thui chứ cũng ko nhiều máu được hơn là mấy cả
mà béo thì chít........
:can'tbe:

kẻ xấu
07-12-2008, 03:49 PM
ăn vào thì chỉ béo thui chứ cũng ko nhiều máu được hơn là mấy cả
mà béo thì chít........
:can'tbe:

đâu phải !!! thì lượng máu tỉ lệ thuận với khối lượng cơ thể mà !!!
:falldown::falldown::falldown:

yldamax
07-12-2008, 05:46 PM
Khi bác sỹ đặt kim tiêm vào tay, cảm nhận rõ máu đang chảy ra, thầm vui vì sự sống đang được truyền đi- cảm giác này khó diễn tả lắm!

=)) chết mất.Ehe quả này phải cho toàn dân B7 đọc mới được.Biết thế từ 3 năm trước mình xin chuyển lớp luôn.:((

letheanh
07-12-2008, 07:23 PM
Hum trước đọc truyện "Yêu anh hơn cả tử thần" thấy nhân vật chính vốn khỏe mạnh iu đời là thế mà đi hiến máu nhân đạo về dính AIDS lun, ko bít thế nào nữa nhưng cũng thấy chuyện đó ko hẳn là ko thể xảy ra!!!!!!!!!!!!!

kẻ xấu
07-12-2008, 07:48 PM
Hum trước đọc truyện "Yêu anh hơn cả tử thần" thấy nhân vật chính vốn khỏe mạnh iu đời là thế mà đi hiến máu nhân đạo về dính AIDS lun, ko bít thế nào nữa nhưng cũng thấy chuyện đó ko hẳn là ko thể xảy ra!!!!!!!!!!!!!

ủa hiến máu nhân đạo mà bị dính AIDS chắc chắn là do bác sỹ !!!
Thôi thôi !!! kiểu ni có hiến máu được cũng ko đi !!!
:aie::aie::aie::aie::aie:

yldamax
03-01-2009, 01:48 PM
Cũng ko hiểu lắm là tại sao khi vừa nghe đến cụm từ "hiến máu nhân đạo" là nhiều người giãy nảy lên. Mặc dù vẫn biết là những giọt máu mình cho đi vô giá đối với nhiều người như thế nào, vẫn được nghe tuyên truyền là hiến máu theo sự chỉ dẫn của bác sỹ ko hề có hại cho sức khỏe...Vậy mà, phong trào này vẫn chưa thực sự được hưởng ứng nhiệt liệt!
Đừng ngại ngần nhé! Hiến máu ko đau lắm đâu, lại rất nhanh, chỉ 5ph thôi! Có thể lúc vừa mới ngồi dậy sẽ thấy chóng mặt, buồn ngủ nhưng sẽ qua đi rất nhanh...

Nếu biết sự thể nó như thế này thì cách đây 3 năm mình đã không vào b7:corner: Mà cũng phải thông cảm chắc nó học nhiều quá :duno:

cur_sera
03-01-2009, 02:30 PM

Ôi trời ơi giá như mình đọc đc những dòng này trước khi thi HK thì hay biết mấy!!!!!!!!!!!!!!!